Jump to content

- - - - -

สายลับราชดำเนิน

• Please log in to reply
29 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ดอกไม้

ดอกไม้

น้องเก่า

ตอบ 12 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 06:20

ขอถามเพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ในบอร์ดนี้ว่า มีใครได้รับจดหมายแบบนี้บ้างคะ
พอดีน้องสาวของเราได้รับ แล้วก็งง ๆ ว่านี่คืออะไร ยังไง
เราเห็นแล้วก็งง มีอย่างนี้ด้วยเหรอ ?

หัวกระดาษขึ้นว่า "สายลับราชดำเนิน" ...โอ้โฮ! ขึ้นหัวก็ดูแบบลับ ๆ
ปั๊มตัวแดง ๆ ว่า "โครงการปลดหนี้ จาก สำนักกองสลาก" ....อื้อฮือ โครงการของรัฐบาลหรือเปล่านี่ แล้วจากสำนักกองสลากเหรอ แล้วถ้าไม่ใช่จากสำนักกองสลากล่ะ ผู้ทำจดหมายนี้เอาชื่อมาใช้อย่างนี้จะมีผลยังไง ..
จะไหวไม๊นี่ ..เค้าบอกให้แทงขั้นต่ำ ตัวละ 500 บาท สรุป 2000 บาท ต่องวด....จะจนซะก่อน หรือจะปลดหนี้ให้นะ

"ถ้าคุณถูกแล้ว ขอให้คุณรับเบอร์โทรด้วย" ...เค้าจะรู้เหรอ ว่าเราถูก รู้ได้ไงว่าเราถูก แล้วรู้เบอร์โทรเราได้ยังไง ...

งง จังเลย...
ใจคิดว่าน่าจะเป็นพวกคนบางคนหรือบางกลุ่มทำสนุก ๆ หลอกชาวบ้านเล่น
แต่อีกใจ ก็ไม่แน่ เพราะรัฐบาลชุดนี้มักมีอะไรแปลก ๆ ที่ไม่น่าเชื่อ ประเภทที่ว่า "แปลกแต่จริง" มาเรื่อย ๆ เป็นระยะ ๆ :rolleyes:
。◕‿◕。⊹⊱✲ จงเชื่อมั่นในการทำดี ✲⊰⊹

#2 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 12 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 07:10

น่าจะเป็นพวก 18มงกุฎ...ส่งเรียงนัมเบอร์ไปเรื่อยๆ...ยังไงๆก็ต้องมีคนถูก
เหมือนพวกขายหวยซอง เจ้าเดียวมันก็ทำหลายยี่ห้อ เจ้าพ่อบ้าง เจ้าแม่บ้าง ฤาษีบ้าง แล้วก็เหมือนๆกัน เรียงนัมเบอร์ หลอกลวงชาวบ้าน

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#3 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 12 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 07:43

ไม่ต้องสนใจครับมันกำลังจะต้มคุณ ถ้าคุณโทรกลับไปหาก็เสร็จมัน
พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#4 ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ขาประจำ

ตอบ 12 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:13

11 มันออกไปแล้ว
เพื่อนผมก็เจอครับ
ส่วนมากมักจะออกมาหลังหวยออกอิอิ
ไว้ต้มคนโลภ

#5 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 12 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:22

หวยล๊อคไม่มีหรอก มีแต่หวยลือ -_-

#6 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

ตอบ 12 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:34

กระดาษแผ่น นี้ สำหรับ คนโลภ ครัับ

#7 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 12 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:45

"สารลับราชดำเนิน" อย่าหลงเป็นเหยื่อนะ มันกำลังตกเบ็ดคนโลภ

เพราะมันรู้จุดอ่อนของคนส่วนใหญ่ที่ต้องการเงินที่ได้มาง่ายๆ ฟันธงหลอกลวงแน่นอน..........

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#8 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 12 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:34

เห็นพาดหัวกระทู้ นึกว่ามีสมาชิกพานติ๊บ ลากดำนา เข้ามาเป็นสายลับส่องกระทู้ในเว็บนี้

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#9 ธงไชยคนเขียนโพย

ธงไชยคนเขียนโพย

ขาประจำ

ตอบ 12 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:54

คิดง่าย ๆ หากเขารู้จริงทำไมไม่ซื้อเองฮะ

ใครอยู่เบื้องหลังการอุ้มฆ่าเอกยุทธ์ อัญชัญบุตร

#10 Nirvana

Nirvana

ขาประจำ

ตอบ 12 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:02

เออ แล้วทำไมไม่ซื้อเอง
บอกว่าไม่เอาตังก็ไม่ใช่ เพราะของวดละ 5,000

#11 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 12 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:28

ใครบอกหวยล็อคไม่มี นี่ผมเถียงใจขาดเลยครับ 555++

ประสบการณ์ตรงของตัวเอง ผู้ใหญ่ที่เคารพท่านหนึ่ง รู้จักสนิทกับผู้หลักผู้ใหญ่ในกองสลาก

เมื่อซักเจ็ดแปดปีที่แล้ว ท่านก็โทรมาบอกเลขเด็ด จากกองสลาก สองตัว ให้ผม

ด้วยความไม่ชอบเล่นหวย เลยไม่ซื้อ ปรากฎว่า ถูกเต็มๆ ไม่ต้องกลับ

พองวดต่อมาก็โทรมาบอกอีก ผมก็ไม่ซื้อเหมือนเดิม ปรากฎว่า สองตัว ถูกเต็มๆไม่ต้องกลับ

เอาละซีครับ ผมเริ่มหวั่นไหวแล้วละ ... 555++

งวดต่อมาโทรมาบอกเหมือนเดิม ผมไม่ซื้อเหมือนเดิม มันจะถูกอะไรกันนักกันหนาว่ะ (ผมคิดในใจ) แต่บอกให้คนใกล้ชิดทราบ

ปรากฎว่าเหมือนเดิม ครับ สองตัวเต็มๆ ไม่ต้องกลับ คนรู้จักถูกกันหลายคน พอได้พลอยกินพลอยดื่ม ตอนที่เขาฉลองกัน 555++

ส่วนในหมู่บ้านผู้ใหญ่ท่านนั้นเหรอครับ ถูกหวยกันเกือบทั้งหมู่บ้าน มีแต่หมา แมว และเสาไฟฟ้า เท่านั้น ที่ไม่ถูกหวย 555++

งวดต่อมา ก็มีสายจากแดนไกลเช่นเดิม สองตัวเหมือนเดิม เอาละหว่า กรูขอเกาะขบวนรถไฟมหาลาภไปกับเขาด้วยซักสี่ซ้าห้าร้อยละ กันตกขบวน

ไม่ต้องถามผลนะครับ ว่าเป็นอย่างไร 555++

ไม่แม้แต่เฉียดซักนิดเดียว 555++ กรรมไม่แบ จริงๆ 555+++ โดนหวยกินเรียบ !!!

งวดต่อมาท่านก็โทรมาอีก บอกคราวที่แล้ว พรรคพวกแจ้งมาว่าผิดพลาดทางเทคกะนิค นิดหน่อย แต่กำไรจากงวดก่อนๆ คงล้นอยู่แล้วนะ...

งวดนี้เอาไปใหม่ ... แล้วผมก็ไม่ซื้อเหมือนเดิม ... ทุกท่านคงเดาออกนะครับ ว่าจะเป็นไง 555++ เต็มๆ ผมถึงกับยิ้มเยาะ ในโชคชะตาวาสนาของตัวเอง

งวดต่อมาท่านก็โทรมาแสดงความยินดี และบอกเลขงวดต่อไปให้ผม ท่านคงไม่รู้ว่าที่ผ่านมา ผมจะช้ำใจซักเท่าไหร่

เอาว่ะ งวดนี้จะลองดูอีกซักตั้ง เราคงไม่โชคร้ายมากนักหรอก

แล้ววันหวยออกก็มาถึง... ผมลุ้นด้วยใจระทึก ณ ตอนนี้ เงินรางวัลจากหวย ไม่ใช่สิ่งสำคัญ สำหรับผมแล้ว
หวยงวดนี้มันมีค่ากับผม มากกว่าจำนวนเงิน มันจะส่งผลต่อการตัดสินใจดำเนินชีวิตในอนาคตด้วย............

ผลที่ออก..... เหมือนที่ทุกท่านคิดละครับ นอกจากไม่ใกล้เคียงแล้ว ยังห่างไกลความเป็นจริงมาก ประมาณว่าซื้อ 00 ออก 99 อะไรทำนองนั้น แหละครับ 55555++ ผมตัดสินใจโดยทันที หลังจากหวยออก เราไม่มีดวงทางนี้ ต่อไปคงพอซักทีกับการเสี่ยงดวง 555555++ แต่ทุกท่านอย่าคิดว่า เรื่องความช้ำใจในหวยของผมจะหมดแค่นี้นะครับ...

งวดต่อมา ท่านก็โทรมาอีก บอกว่าต่อไปคงจะล็อคลำบาก งวดนี้เลยทิ้งทวน จัดหนัก จัดเต็ม ด้วยสามตัวตรง อย่าลืม อย่าพลาด มีบ้านขายบ้าน มีรถขายรถมาแทงหวย(อันนี้ท่านพูดขำๆ) 555++

แต่เสียใจ ผมได้ตัดสินใจ เลือกทางเดินชีวิตของผมแล้ว. เส้นทางหวย มันไม่ใช่ทางของผมครับ...

แล้วหวยงวดนั้น ก็ออก สามตัวตรง ไม่ต้องกลับ ไม่ต้องโต๊ด ตามที่มีเสียงทางสาย บอกให้ผมทราบล่วงหน้า

แต่ก็แปลกว่าคราวนี้ ผมกลับรู้สึกเฉยๆ อาจมีเสียดายบ้าง แต่ขำมากกว่า 555++

นี่แหละครับ ผมถึงได้บอก ใครว่าไม่มีหวยล็อค ผมเถียงใจขาด ครับ 555++

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#12 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 12 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:42

ไม่ต้องสนใจครับมันกำลังจะต้มคุณ ถ้าคุณโทรกลับไปหาก็เสร็จมัน

"พันทิพ"เคยเป็นแหล่งให้ความรู้ วิทยาการทันสมัย......
วันนี้เป็น"ปลักควาย"ให้คนมาต้มตุ๋นหรือ.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#13 nornoo

nornoo

ขาประจำ

ตอบ 12 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:55

จดหมายแบบนี้ ใจทราม20 เขาเชื่อเลยนะ

#14 TH_BorderBoy

TH_BorderBoy

สมาชิกใหม่มาก

ตอบ 12 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:26

มีเรื่องฮาๆ

พนักงานสำนักงานสลากฯ ยังเคยได้รับจดหมายแบบนี้กันเลยครับ...
มีชื่อมีเบอร์ด้วยแต่ไม่มีใครรู้ว่า "มันเป็นใคร" อยู่หน่วยไหนกองไหน
ข้าวของแค่ขึ้นราคา อย่าเรียกว่าของแพง เดี๋ยวเสื้อแดงเขาเคืองเอา

#15 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 12 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:27

11 ต้องกลับตัวเล่นด้วยเหรอ
กลับตัวเล่นมันต้อง 69 -_-
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#16 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 12 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:15

มันฮาตรงที่ใช้แบรนด์ "ลากดำนา" มาเพิ่มความน่าเชื่อถือให้หวยนี่สิ

อย่าว่าแต่หวยเลย ขนาดแค่โพลลากดำนายังหาที่ผลตรงกับความเป็นจริงไม่ได้
ถ้าแทงตามมีแต่ถูกแดรกชัวร์ๆ :lol:

#17 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

ตอบ 12 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:21

ชื่อหน่วยงานว่า "สำนักงานกองสลาก" มีที่ไหน ถ้าเชื่อก็เขางอกออกจากหัวแล้ว

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#18 pk88

pk88

น้องเก่า

ตอบ 12 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:44

หวยมันล๊อคทุกงวดอยู่แล้ว ขนาดถ่ายทอดสดมันยังล๊อคเลย ผมคนหนึ่งละ ขอเถียงเอ้า

#19 bminor

bminor

น้องเก่า

ตอบ 12 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:50

11 ต้องกลับตัวเล่นด้วยเหรอ
กลับตัวเล่นมันต้อง 69 -_-

คิดไปไกลเลยนะท่าน เดี๋ยวออกทะเลนะไปลงอ่างนะ :D
สิทธิต้องมาพร้อมหน้าที่

#20 O2Giant

O2Giant

โปรแกรมมั่ว

ตอบ 12 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:09

สายลับบ้านป้ามันสิ ประกาศกันโต้งๆ - -

#21 ดอกไม้

ดอกไม้

น้องเก่า

ตอบ 12 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:15

เออ แล้วทำไมไม่ซื้อเอง
บอกว่าไม่เอาตังก็ไม่ใช่ เพราะของวดละ 5,000

แพงนะคะ "ขอน้ำใจจากท่าน เพียงงวดละ 5,000 บาท" 2 คนก็ 10,000 บาท โอ้โฮ ถ้ามีคนหลงเชื่อนี่ (จะมีหรือเปล่าหนอ ?) สัก 10 คน ได้งวดละ 50,000 บาท อื้อฮือ นั่งกินนอนกินสบายเลย
。◕‿◕。⊹⊱✲ จงเชื่อมั่นในการทำดี ✲⊰⊹

#22 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 12 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:16

น่าจะไม่เกี่ยวกับปลักควาย ราชดำเนิน ในพันทึบ

คงเป็นถนนราชดำเนิน ที่ตั้งของกองสลากมากกว่า ครับ

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#23 ดอกไม้

ดอกไม้

น้องเก่า

ตอบ 12 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:17

ใครบอกหวยล็อคไม่มี นี่ผมเถียงใจขาดเลยครับ 555++

ประสบการณ์ตรงของตัวเอง ผู้ใหญ่ที่เคารพท่านหนึ่ง รู้จักสนิทกับผู้หลักผู้ใหญ่ในกองสลาก

เมื่อซักเจ็ดแปดปีที่แล้ว ท่านก็โทรมาบอกเลขเด็ด จากกองสลาก สองตัว ให้ผม

ด้วยความไม่ชอบเล่นหวย เลยไม่ซื้อ ปรากฎว่า ถูกเต็มๆ ไม่ต้องกลับ

พองวดต่อมาก็โทรมาบอกอีก ผมก็ไม่ซื้อเหมือนเดิม ปรากฎว่า สองตัว ถูกเต็มๆไม่ต้องกลับ

เอาละซีครับ ผมเริ่มหวั่นไหวแล้วละ ... 555++

งวดต่อมาโทรมาบอกเหมือนเดิม ผมไม่ซื้อเหมือนเดิม มันจะถูกอะไรกันนักกันหนาว่ะ (ผมคิดในใจ) แต่บอกให้คนใกล้ชิดทราบ

ปรากฎว่าเหมือนเดิม ครับ สองตัวเต็มๆ ไม่ต้องกลับ คนรู้จักถูกกันหลายคน พอได้พลอยกินพลอยดื่ม ตอนที่เขาฉลองกัน 555++

ส่วนในหมู่บ้านผู้ใหญ่ท่านนั้นเหรอครับ ถูกหวยกันเกือบทั้งหมู่บ้าน มีแต่หมา แมว และเสาไฟฟ้า เท่านั้น ที่ไม่ถูกหวย 555++

งวดต่อมา ก็มีสายจากแดนไกลเช่นเดิม สองตัวเหมือนเดิม เอาละหว่า กรูขอเกาะขบวนรถไฟมหาลาภไปกับเขาด้วยซักสี่ซ้าห้าร้อยละ กันตกขบวน

ไม่ต้องถามผลนะครับ ว่าเป็นอย่างไร 555++

ไม่แม้แต่เฉียดซักนิดเดียว 555++ กรรมไม่แบ จริงๆ 555+++ โดนหวยกินเรียบ !!!

งวดต่อมาท่านก็โทรมาอีก บอกคราวที่แล้ว พรรคพวกแจ้งมาว่าผิดพลาดทางเทคกะนิค นิดหน่อย แต่กำไรจากงวดก่อนๆ คงล้นอยู่แล้วนะ...

งวดนี้เอาไปใหม่ ... แล้วผมก็ไม่ซื้อเหมือนเดิม ... ทุกท่านคงเดาออกนะครับ ว่าจะเป็นไง 555++ เต็มๆ ผมถึงกับยิ้มเยาะ ในโชคชะตาวาสนาของตัวเอง

งวดต่อมาท่านก็โทรมาแสดงความยินดี และบอกเลขงวดต่อไปให้ผม ท่านคงไม่รู้ว่าที่ผ่านมา ผมจะช้ำใจซักเท่าไหร่

เอาว่ะ งวดนี้จะลองดูอีกซักตั้ง เราคงไม่โชคร้ายมากนักหรอก

แล้ววันหวยออกก็มาถึง... ผมลุ้นด้วยใจระทึก ณ ตอนนี้ เงินรางวัลจากหวย ไม่ใช่สิ่งสำคัญ สำหรับผมแล้ว
หวยงวดนี้มันมีค่ากับผม มากกว่าจำนวนเงิน มันจะส่งผลต่อการตัดสินใจดำเนินชีวิตในอนาคตด้วย............

ผลที่ออก..... เหมือนที่ทุกท่านคิดละครับ นอกจากไม่ใกล้เคียงแล้ว ยังห่างไกลความเป็นจริงมาก ประมาณว่าซื้อ 00 ออก 99 อะไรทำนองนั้น แหละครับ 55555++ ผมตัดสินใจโดยทันที หลังจากหวยออก เราไม่มีดวงทางนี้ ต่อไปคงพอซักทีกับการเสี่ยงดวง 555555++ แต่ทุกท่านอย่าคิดว่า เรื่องความช้ำใจในหวยของผมจะหมดแค่นี้นะครับ...

งวดต่อมา ท่านก็โทรมาอีก บอกว่าต่อไปคงจะล็อคลำบาก งวดนี้เลยทิ้งทวน จัดหนัก จัดเต็ม ด้วยสามตัวตรง อย่าลืม อย่าพลาด มีบ้านขายบ้าน มีรถขายรถมาแทงหวย(อันนี้ท่านพูดขำๆ) 555++

แต่เสียใจ ผมได้ตัดสินใจ เลือกทางเดินชีวิตของผมแล้ว. เส้นทางหวย มันไม่ใช่ทางของผมครับ...

แล้วหวยงวดนั้น ก็ออก สามตัวตรง ไม่ต้องกลับ ไม่ต้องโต๊ด ตามที่มีเสียงทางสาย บอกให้ผมทราบล่วงหน้า

แต่ก็แปลกว่าคราวนี้ ผมกลับรู้สึกเฉยๆ อาจมีเสียดายบ้าง แต่ขำมากกว่า 555++

นี่แหละครับ ผมถึงได้บอก ใครว่าไม่มีหวยล็อค ผมเถียงใจขาด ครับ 555++

อ่านแล้วน่าสงสารจังเลยค่ะ บุญมีแต่กรรมบังหรือเปล่าไม่ทราบนะคะ

#24 ดอกไม้

ดอกไม้

น้องเก่า

ตอบ 12 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:19

ชื่อหน่วยงานว่า "สำนักงานกองสลาก" มีที่ไหน ถ้าเชื่อก็เขางอกออกจากหัวแล้ว

ยังสงสัยว่า เอาชื่อของ "สำนักงานกองสลาก" มาใช้ นี่จะผิดกฎหมายหรือไม่
ถ้าทางสำนักกองสลากไม่ได้รู้เรื่องนี้ น่าจะดำเนินการกับผู้ที่ทำนะคะ

#25 ดอกไม้

ดอกไม้

น้องเก่า

ตอบ 12 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:25

หวยมันล๊อคทุกงวดอยู่แล้ว ขนาดถ่ายทอดสดมันยังล๊อคเลย ผมคนหนึ่งละ ขอเถียงเอ้า

อ่านแล้วขำก๊ากเลยค่ะ "ขนาดถ่ายทอดสดมันยังล๊อคเลย.." 555555555555

สายลับบ้านป้ามันสิ ประกาศกันโต้งๆ - -

อืม...แหล่งข่าวจากสายลับกระมังคะ .5555555555 สายลับราชดำเนิน ..อืม.. :rolleyes: อย่างที่คุณศรอรชุนบอกว่า "คงจะเป็นถนนราชดำเนิน ที่ตั้งของกองสลากมากกว่า" ไม่ใช่ห้องราชดำเนิน
หน่วยงานสายลับที่อยู่แถว ๆ ราชดำเนิน แต่ไม่ทราบว่าในสำนักงานกองสลาก หรือว่านั่งอยู่แถว ๆ ถนนราชดำเนินนะคะ :rolleyes:

น่าจะไม่เกี่ยวกับปลักควาย ราชดำเนิน ในพันทึบ

คงเป็นถนนราชดำเนิน ที่ตั้งของกองสลากมากกว่า ครับ

คิดว่าน่าจะเป็นอย่างที่คุณศรอรชุนคิดนะคะ มีความเป็นไปได้มากกว่า :)

Edited by ดอกไม้, 12 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:25.

#26 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 12 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:28

เคยเป็นข่าวมาแล้วไม่ใช่เหรอ อีกอย่างเลิกเล่นเถอะครับหวยนะ

มันเป็นมวยล้มต้มคนดูมาตั้งแต่ไหนแต่ไรแล้ว

สมัยนักโทษชายก็ล๊อกเลข สมัยน้องสาวก็ล๊อกเลขอีก เชื่อถือได้ที่ไหน
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#27 thebriza

thebriza

ขาประจำ

ตอบ 12 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:44

"สารลับ" มันคือสารเคมีอะไรสักอย่างหรือเปล่า :D :D :D :D

#28 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 12 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:14

หวย

= หายนะ
= วอดวาย
= ย่อยยับ

ต้องยอมรับว่า ตั้งแต่หาเริ่มรับเงินเดือน จนจะเกษียณ เคยซื้อสลากกินแบ่งไม่เกิน 5 ครั้ง ๆละ ไม่เกินคู่
ส่วยหวย ไม่เคยซื้อ และไม่สนับสนุนให้คนในองค์กรซื้อด้วย ส่วนใหญ่เขาจะแอบๆเล่นกันไม่ให้เรารู้ ที่เรารู้ก็หลังหวยออกแล้ว เพราะถ้าเขาถูกก็จะได้ยินเสียงคุยกัน และแอบๆเลี้ยงกัน
ส่วนผมมักจะเหน็บเขาด้วยคำว่า "หน้าตาดีๆ ไม่น่าเล่ยหวยเลย" พวกเขาก็ได้แต่ยิ้มอายๆ

ส่วนจดหมายลักษณะนี้สมัยก่อนก็เคยเห็นบ่อยๆ แต่ไม่ได้สนใจ นึกว่าหมดยุคต้มตุ๋นโดยวิธีนี้แล้ว
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#29 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

ตอบ 12 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:47

หวย

= หายนะ
= วอดวาย
= ย่อยยับ

ของผม ห ว ย ตามเพลงใต้ดินของดาจิม here - wen - ........
พิมพ์ตรงๆ ในนี้ไม่ได้ครับ หยาบคายเกิน :lol:

Edited by อู๋ ฮานามิ, 12 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:48.

#30 artfreelance

artfreelance

น้องใหม่

ตอบ 14 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:44

ผมก็ได้รับ เด๋วนี้คนเราหากินกันแปลกๆ จดหมายนี้ส่งถึงบ้านผมเมื่อวาน อยากช่วยเราปลดหนี้!!! โดยการซื้อหวยตามที่มันบอกมาและให้ซื้อขั้นต่ำ 500 บาท และถ้าถูกมันขอ 5000 บาทต่องวด โอ้มายด์บุดด้า!!! ท่านเป็นใครก็ไม่ทราบ ไม
่เคยรู้จัก อยู่ๆส่งมาให้คนอื่นซื้อและจะขอตางค์คนอื่น ถ้ารู้ว่ามันถูกจิงๆ ทำไม่ซื้อเองล่ะครับ??? ผมเองก็มิใด้กินหญ้าถึงจะได้เชื่อคุณ... เลขมันมีอยู่แค่ 2 หลัก 00-99 คุณเล่นส่งแบบนี้ 100 คนก็ต้องมีคนถูกแหละสัก 1 คนและคุณหวังว่าให้เค้าโอนตังให้*คุณ* 5000 บาท หากินง่ายเนอะ !!!

Phuket Wedding

Phuket City Tour

จองตั๋วรถทัวร์ออนไลน์

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน