Jump to content

////////// ทำไมเราต้องทะเลาะกันให้ฝรั่งดู ผมอายเพื่อนๆชาวออสซี่มากครับ

• Please log in to reply
125 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:28

พวกมันถามว่าประเทศของยู ไปทะเลาะอะไรกันที่อเมริกา แล้วมันก็หัวเราะพร้อมกับส่ายหน้า ผมงี้แถบจะเอาหน้าซุกแผ่นดิน อายเพื่อนๆมันครับ ผมคิดว่าพวกเราควรก้าวข้ามท่านนายกทักษิณไปได้แล้วนะครับ

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#2 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:37

ที่ 1

#3 นกสองหัว

นกสองหัว

น้องเก่า

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:39

ที่เค้าส่ายหน้าเนี่ย เค้าเบื่อความเป็นกลางของอเมกา ปะครับ ที่ทำอะไรก็ได้เพื่อประโยชน์ของตัวเอง :D ทำเหมือนตัวเองดีกว่าใครทั้งหมด

#4 ห่วยแมน

ห่วยแมน

ขาประจำ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:39

*
POPULAR

ผมโคตรอายเลยครับ ตอนเสื้อแดงเผาบ้านเผาเมือง ฝรั่งมันถาม Why are these people burning down their own country?
ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ = ประเทศไทย

#5 dr_m

dr_m

ขาประจำ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:40

ยังจะกล้าโผล่มา สุดยอดของความหน้าด้าน หน้ามึน ได้เวลาตอกบัตรทำงานแล้วหรือ :D :D :D

ผมคนกลางเอียงข้างความถูกต้อง

#6 Ballbk

Ballbk

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:40

มาแล้วเว้ย มหากากเรื่องใหม่ B) B)

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#7 MIXIM55

MIXIM55

ขาประจำ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:41

พวกมันถามว่าประเทศของยู ไปทะเลาะอะไรกันที่อเมริกา แล้วมันก็หัวเราะพร้อมกับส่ายหน้า ผมงี้แถบจะเอาหน้าซุกแผ่นดิน อายเพื่อนๆมันครับ ผมคิดว่าพวกเราควรก้าวข้ามท่านนายกทักษิณไปได้แล้วนะครับ

ที่ตัวเองโกหกชาวบ้านไปทั่วแล้วเขาจับได้ ไม่อายมั่งเหรอ แหม่ที่นี้ทำหน้าบางอายฝรั่ง

#8 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:41

ขอถ้อยคำเป็นภษาอังกฤษ ผมว่าผมค้นทุกสื่อไม่พบการทะเลาะ

พบแต่การประท้วง

ปล.เพื่อนชาวต่างชาติผมเมื่อทราบว่าทักษิณขายหุ้นโดยไม่เสียภาษีว่า

Bad Guy

#9 korkang

korkang

ขาประจำ

ว่าจะไม่เข้ามาแล้วเชียว
แล้ว พี่ใจดี ไม่อายเหรอ ที่มีอดีตนายกของไทยเป็นนักโทษหนีคดี

#10 storm

storm

ขาประจำ

ออสซี่นี่อยู่ใกล้ๆเยอรมันใช่ไหมครับ

ทำไมไม่ขายข้าว?                              ข้าวไม่มีขาย              คำตอบจาก ศรเพขร ศรสุพรรณ  

#11 nnnn43

nnnn43

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:42

ผมคิดว่าพวกเราควรก้าวข้ามท่านนายกทักษิณไปได้แล้วนะครับ

ก้าวข้ามได้อย่างไรกัน :lol:

ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#12 dogman

dogman

ขาประจำ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:43

5555

#13 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:44

ออสซี่นี่อยู่ใกล้ๆเยอรมันใช่ไหมครับ

ออสเตรเลียครับ ไม่ใช่ออสเตรีย

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#14 awhile

awhile

ขาประจำ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:45

ที่ 14

กระทู้ของคนนี้
ไม่ต้องการคำตอบ!!

Edited by awhile, 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:45.

#15 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:45

อย่าให้เพื่อนชาวออสซี่รู้ว่าใจดี20 แอบขมิบตูด
เพื่อรักษาอาการนกกระจอกไม่ทันกินน้ำ
ผมอายแทนชายไทยทุกคน
We love fender.

#16 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:46

ฝรั่งพันธุ์ไหนครับ ???
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#17 sayapon

sayapon

ขาประจำ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:47

ฟังภาษาอังกฤษรู้เรื่องด้วย โว๊ะ !!

"Imagination is more important than knowledge"

"จินตนาการสำคัญกว่าความรู้"

#18 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:47

ที่ 14

ร่วมแสดงความคิดเห็นกันไ้ด้ครับ เราควรทำอย่างไรเพื่อพาประเทศไทยกลับสู่ความสามัคคี

#19 Ballbk

Ballbk

ขอถ้อยคำเป็นภษาอังกฤษ ผมว่าผมค้นทุกสื่อไม่พบการทะเลาะ

ปล.เพื่อนชาวต่างชาติผมเมื่อทราบว่าทักษิณขายหุ้นโดยไม่เสียภาษีว่า

Bad Guy

อยากรู้เหมือนกัน ชาวต่างชาติถามว่าไงเหรอ พิมพ์ให้ดูหน่อย ใจดี..ขมิบ

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#20 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:48

มาลงชื่อหน้าแรกครับ เพราะกระทู้ของใจดีได้หน้าแรกยากมาก
เหมือนได้ลงโฆษณาหนังสือยอดขายอันดับหนึ่งยังไงอย่างนั้น

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#21 Gop

Gop

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:49

ผมเข้ามาเพื่อบอกเจ้าของกระทู้ว่า คุณนอกจากหน้าด้าน แล้วยังใจทรามอีก ผมรังเกียจคนอย่างคุณครับ

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#22 อมพระมาพูด

อมพระมาพูด

ไอ้มดแดง V 5 สู้ว้อย

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:49

ฝรั่งพันธุ์ไหนครับ ???

กิมจู คับ
The wise man doubts often, and his views are changeable.The fool is constant in his opinions, and doubts nothing,because he knows everything, except his own ignorance (Pharaoh Akhenaton, c.1250BCE)

#23 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:50

Bad Guy

อยากรู้เหมือนกัน ชาวต่างชาติถามว่าไงเหรอ พิมพ์ให้ดูหน่อย ใจดี..ขมิบ

พวกคุณเชื่อใจผมสักเรื่องได้มั๊ยครับ แค่ภาษาอังกฤษจะอะไรกันนักหนา

#24 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:52

อยากให้คนอื่นเชื่อทุกเรื่อง จากคนที่โกหกทุกเรื่อง ???
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#25 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:53

อายทำไมครับ เสรีภาพการแสดงออกแบบประชาธิปไตยบนแ่ผ่นดินเสรีภาพ เป็นสีสัน แสดงให้เห็นความีเสรีภาพและ ประชาธิปไตยของคนไทย
ใจดีต้องสนับสนุนสิ ถึงจะถูกต้อง :mellow:

อีกอย่างไม่ต้องอายหรอก เพราะตอนตั้งค่ายคูประตูเมือง ค่ายบางระยำ เผาบ้านเผาเมือง น่ะ มันออกข่าวไปทั่วโลกแล้ว
ความเถื่อน ถ่อย ถุย ของเสื้อแดง เขาเห็นกันหมด
บวกกับความงี่เง่าของนายกฯ ปูว์ ก็ทำให้ประเทศชาติขายขี้หน้าสุดๆ แล้วล่ะ
ไม่มีอะไรต้องอายอีกหรอก :mellow:

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#26 นิติรั่ว

นิติรั่ว

ขาประจำ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:53

ออสซี่นี่ไม่ใช่อินโดนีเซียหรือครับ :D :D :D :D :D
ผมไม่ใช่คนเก่งกฎหมาย แค่รู้กฎหมาย แต่ไม่เคยคิดใช้ช่องว่างของกฎหมายมาทำให้กฎหมายขาดความเป็นธรรม

#27 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:54

Bad Guy

พวกคุณเชื่อใจผมสักเรื่องได้มั๊ยครับ แค่ภาษาอังกฤษจะอะไรกันนักหนา

ครึ่งเรื่องยังไม่เชื่อเลยครับ :mellow:
ให้เชื่อสักเรื่องนี่ ขอผมมากเกินไปแล้ว คงทำให้ไม่ได้

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#28 usa

usa

ขาประจำ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:56

Bad Guy

คนมันไม่มีราคา จะมาเรียกหาเครดิต ใครเขาจะให้ ไอ้ หน้าด้าน

#29 คุณนายนอกบ้าน

คุณนายนอกบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:57

ทะเลาะอะไรกันใจดี ฟังผิดหรือเปล่า

#30 Nirvana

Nirvana

ขาประจำ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:59

ใจดี ไปออสเตเรียมาหรอ

#31 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:00

ขอหลักฐานว่าจขกทไปคุยกับฝรั่งหน่อยค่ะ
เเล้วก็ขอหลักฐานที่ว่าฝรั่งคนนั้นเป็นชาวออดชี่ด้วยค่ะ
เเล้วก็ขอหลักฐานว่าฝรั่งหัวเราะด้วยค่ะ
ถ้าไม่มี ถือว่าจขกทโกหก
ปิดกระทู้ค่ะ
เสรีไทย ใครจะพูดอะไรต้องมีหลักฐานนะ
กำลังเทรนเลยช่วงนี้ :lol: :lol: :lol: :lol:
อยากให้กระทู้จขกทได้สัก 40 หน้า เเข่งกับกระทู้เปปซี่อากงอะค่ะ
พิมพ์ผิดบาน มัวเเต่หัวเราะ

Edited by จีรนุช, 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:02.

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#32 bankyly

bankyly

น้องเก่า

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:01

ทำไมต้องอายฟรั่ง
..
.
เป็นตรรกะที่แปลกมาก - แทนที่จะละอาย และเกรงกลัวต่อบาป (หิริ โอตปะ) ตามแบบที่ควรจะเป็นเป็น
คิดชอบ
ทำชอบ
อยู่ในกรอบ
ถูกกฎหมาย
ทำไมต้องอายใคร ------- แบบที่เรียกว่าเงยหน้าไม่อายฟ้า ก้มหน้าไม่อายดิน.
.
.
.

ขี้ข้าฟรั่ง กร๊วกๆเอ้ย

#33 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:02

33 มาทันหน้าแรกรึเปล่า

edit เย้ๆ มาทันหน้าแรกด้วย

Edited by Shariff, 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:03.

"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#34 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:04

ใจดี ไปออสเตเรียมาหรอ

เพิ่งกลับครับ เถ้าแก่ให้ไปสั่งของที่นั่น ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทำไมแกไม่ไปเอง ลูกน้องคนอื่นก็มีไม่ใช้ ใช้แต่ผม สงสัยจะไว้วางใจมากมั๊ง

#35 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:06

ที่ 14

ร่วมแสดงความคิดเห็นกันไ้ด้ครับ เราควรทำอย่างไรเพื่อพาประเทศไทยกลับสู่ความสามัคคี

ทักษิณกลับมารับโทษ
หรือ
ทักษิณตาย (คดีความจบ)

#36 arun sound

arun sound

ขาประจำ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:06

ที่34 ครับ
ไม่จำเป็นต้องตอบกระทู้ไร้สาระแบบนี้
คุณคิดว่าจะก้าวข้ามทักษิน แล้วทักษิน เจือกโผล่ไปทำหำอะไร
แล้วลูดตาโปดแม้ว โผล่ไปทำไมล่ะ

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#37 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:09

35 คงไม่ทันหน้าแรกละ :(

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#38 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:10

มาลงชื่อก่อน ยังไม่ได้อ่าน
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#39 ชายน้ำ

ชายน้ำ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:11

ทะเลาะกันเพราะเห็นแย้ง ถ้าอยู่ในความพอเหมาะพอควร ไม่จุดไฟเผาบ้านเผาเมือง ไม่มีอะไรน่าอายหรอกใจดี

แต่ไอ้ที่เงียบเพราะเขาเอาเงินฟาดหัว อย่างสื่อฯไทยและคนไทยบางคนเวลานี้ น่าอายกว่าเยอะ

#40 นิจนิรันดร์

นิจนิรันดร์

ขาประจำ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:13

ที่ 39 ก็ได้ อิอิ

ไม่ทัน ที่ 40 ก็ยังดี อยู่หน้าแรก

:P

Edited by นิจนิรันดร์, 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:14.

#41 union18j

union18j

ขาประจำ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:14

ออสซี่นี่ไม่ใช่อินโดนีเซียหรือครับ :D :D :D :D :D

ทีแรกก็อินโนนั่นแหละ แต่พอมีปั๋วเป็นนิวซีแลนด์ เลยกลายไปเป็น ออสซี่ อ่ะ

#42 ขออภัยในความไม่เหมาะสม

ขออภัยในความไม่เหมาะสม

น้องเก่า

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:14

ออสเตรเลีย นี่ มาลาเรียระบาดเยอะปล่าว

ทันหน้าแรกด้วยคนครับ

Edited by คนใต้ก้อตายเป็น, 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:15.

#43 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:18

ที่ 43 ไอ้คางคูด จอมตอแหล
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#44 Familie

Familie

ขาประจำ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:18

น่าจะทันหน้าแรกอยู่นะเนี่ย
ถ้าเราหันหน้ามาพูดความจริงกัน ความสามัคคีก็จะตามมาเองครับ
จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

#45 นิติรั่ว

นิติรั่ว

ขาประจำ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:22

Bad Guy

ยากครับที่จะใช้เชื่อถือคนล้มละลายทางคำพูด
ผมไม่ใช่คนเก่งกฎหมาย แค่รู้กฎหมาย แต่ไม่เคยคิดใช้ช่องว่างของกฎหมายมาทำให้กฎหมายขาดความเป็นธรรม

#46 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:23

ไอ้คนตอแหลที่สุดในสามโลก ถุยยยย!!!!
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#47 อึ่งอ่างไชโย

อึ่งอ่างไชโย

ขาประจำ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:24

ไปทัวร์มามีของฝากมั่งมั้ยครับ

#48 yakult

yakult

ขาประจำ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:24

มีเพื่อนเป็นฝรั่งจริงหรือไม่
ก . ไม่จริง แค่โกหกเหมือนเดิม
ข. ไม่จริง ไม่มีใครคบ
ค. จริงแต่เป็นคนเขมร อพยพ ไปอยู่ ออสเตรเลีย
ง.ไม่จริง เพื่อนของใจดี เป็ Alien
ผมทำสิ่งที่กฏหมายห้ามแค่นั้นเอง อย่ามายุ่งกับผม

#49 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:25

ไอ้คนตอแหลที่สุดในสามโลก ถุยยยย!!!!

ด่าตัวเองทำไมอ่ะ 555

#50 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:26

ไปทัวร์มามีของฝากมั่งมั้ยครับ

ไปทำงานหน่ะครับ ไม่ได้ไปเที่ยวไหนเลย ไปมาเมื่อเย็นวันพฤหัส ติดต่องานเสร็จก็รีบกลับไทยเลยครับ มาถึงเมื่อวานนี้เอง

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน