Jump to content

////////// ทำไมเราต้องทะเลาะกันให้ฝรั่งดู ผมอายเพื่อนๆชาวออสซี่มากครับ

• Please log in to reply
125 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 Leonet for VENDETTA

Leonet for VENDETTA

กรูเกลียดไพร่

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:27

ใจดี ไปออสเตเรียมาหรอ

เพิ่งกลับครับ เถ้าแก่ให้ไปสั่งของที่นั่น ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทำไมแกไม่ไปเอง ลูกน้องคนอื่นก็มีไม่ใช้ ใช้แต่ผม สงสัยจะไว้วางใจมากมั๊ง

สอบถามครับ เจ้านายให้ไปสั่งอะไรหรือ ของวัสดุก่อสร้าง ของ บ.ใจดี ต้อง Import เลยหรือครับ ของ Local ไม่มีแล้วหรือครับ
แล้วไปสั่งที่ บ.ไหนหรือ เทียบกับของไทย ราคาถูกกว่าไหม แนะนำหน่อย ตอนนี้มี Project ขยาย Plant ครับ

Posted Image Posted Image[color=#000080;]เมื่อมั่งมี...มากมาย...มิตรหมายมอง[/color][color=#800000;] เมื่อหม่นหมอง...มิตรมอง...เหมือนหมูหมา[/color][color=#800080;]เมื่อไม่มี...หมดมิตร...มุ่งมองมา[/color][color=#ff0000;]เมื่อมอดม้วย...แม้หมูหมา...ไม่มามอง[/color]

#52 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:28

ไปประเทศออสเตเรียหรือไป"ประเทศซิดนี่ย์"มาหว่า :lol:
เพื่อนชาวออสซี่หรือซิดเนี่ยนกันหว่า...

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#53 stabilo

stabilo

ขาประจำ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:29

ที่ 53 ก็ยังดี

Edited by stabilo, 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:31.

#54 notcomeng

notcomeng

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:31

หน้าสองรึเนี้ย <_<

#55 gass

gass

ขาประจำ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:31

ขอภาพ ทักสิน โดนปาด้วยขวดหน่อยดิ ใจดี

:lol:

#56 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:34

ที่ออสซี้ มีดอกเฟื้องฟ้าป่าวววว??

#57 Mark Nazi

Mark Nazi

พี่มากขา

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:34

คุณ jaidee20 ซาดิตส์อะ ชอบแกล้งแมลงสาบ ทำอย่างนี้บ่อย ๆ ไม่ดีรู้ไหม
เข้าพรรษานี้ลดการแกล้งลงมั่ง แมลงสาบจะได้ปรับความดันให้เป็นปกติ อยู่คู่กับคุณไปนาน ๆ

#58 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:38

ออสซี่นี่อยู่ใกล้ๆเยอรมันใช่ไหมครับ

ออสเตรเลียครับ ไม่ใช่ออสเตรีย

ออสซี่นี่ไม่ใช่อินโดนีเซียหรือครับ :D :D :D :D :D

อาเซอร์ไบจันมั๊งครับ :lol: :lol: :lol:

#59 pingping

pingping

ขาประจำ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:39

โคตรอาย ที่ใจดี20 ยังมีหน้าบอกว่าเป็นคนไทย
อย่าเป็นฝูงแกะที่หลงทาง

#60 10Mz

10Mz

ขาประจำ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:46

ใจดี เอ็งไปประเทศซิดนีย์ำแล้วเอ็งได้ไปปาถกฐาให้นักธุรกิจที่นู้นฟังป่าววะ
:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

#61 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:47

ประเทศซิดนี่ เรื่องที่นายกปูเค้าประกาศหล่ะ น่าอายกว่ามั้ย

เรื่องเกี่ยวกับประเทศเค้าโดยตรงไม่ถามถึง? ดันถามถึงเรื่องเรื่องประเทศคนอื่น?

เพื่อนเป็นคน ออสซี่จริง หรือ ?

#62 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:51

พวกมันถามว่าประเทศของยู ไปทะเลาะอะไรกันที่อเมริกา แล้วมันก็หัวเราะพร้อมกับส่ายหน้า ผมงี้แถบจะเอาหน้าซุกแผ่นดิน อายเพื่อนๆมันครับ ผมคิดว่าพวกเราควรก้าวข้ามท่านนายกทักษิณไปได้แล้วนะครับ

คุณลองเอาใบสมัครสองใบนี้ให้เพื่อนคุณดูซิว่า น่าอายไหมที่ออกวีซ่าให้กับคนที่กรอกข้อมูลโกหกในข้อ 41 ว่า No. (คงไม่กรอก Yes ไม่อย่างนั้นคงเข้าประเทศไม่ได้) มันผิดกฎหมายเข้าเมืองสหรัฐจังๆ แจ้งจับได้เลย
US immigration.JPEG
Visa. ApplicationJPEG.JPEG
http://www.state.gov...ation/81807.pdf
ข้อ 38 ในใบขอวีซ่าชั่วคราว
http://www.immihelp....s/ds156fill.pdf

แล้วตอนคุณขอวีซ่าเข้าออสเตรเลีย
มีคำถามนี้ไหม คุณตอบว่า Yes หรือ No

Edited by Stargate-1, 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:33.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#63 MOD X

MOD X

Moderator

• Moderators

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:51

แต่ผมมองว่าเป็นการแสดงออกตามสิทธิเสรีภาพนะครับหรือ สีสันประชาธิปไตย

---------------------------------------

#64 Leonet for VENDETTA

Leonet for VENDETTA

กรูเกลียดไพร่

ที่ 14

กระทู้ของคนนี้
ไม่ต้องการคำตอบ!!

ร่วมแสดงความคิดเห็นกันไ้ด้ครับ เราควรทำอย่างไรเพื่อพาประเทศไทยกลับสู่ความสามัคคี

เอ่อ...ไม่ทราบว่าเมื่อไหร่จะมาตอบคำถามซะทีเนี่ย รอนานแล้วนะ

ผู้ใช้ 21 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 13 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 7 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 1 ท่าน

Leonet, uramihci, notcomeng, arseyut, leknaka, Stargate-1, โคนัน, antiseptic, jaidee20, Husky, 10Mz, dr_m, meateddy

Posted Image Posted Image[color=#000080;]เมื่อมั่งมี...มากมาย...มิตรหมายมอง[/color][color=#800000;] เมื่อหม่นหมอง...มิตรมอง...เหมือนหมูหมา[/color][color=#800080;]เมื่อไม่มี...หมดมิตร...มุ่งมองมา[/color][color=#ff0000;]เมื่อมอดม้วย...แม้หมูหมา...ไม่มามอง[/color]

#65 arseyut

arseyut

ขาประจำ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:53

ไอดอล ผมมาแล้ว ใจดี 20 :wub: :wub: :wub:

#66 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:54

ที่ #66

ช้าไปหน่อย

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#67 voodoo

voodoo

ไม่เป็นกลาง

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:54

เลือกคนโง่ๆมาบริหารบ้านเมืองน่าอายกว่าอีก
เอ๊ะ ! ใจดีอายเป็นเหรอเนี่ย
" สลิ่มที่ไม่กล้่าเปิดตัวต่อสาธารณชนเท่าไรนัก เนื่องจากไม่ได้ทำประกันอัคคีภัย "

#68 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:58

ฝากกลับไปบอกเจ้านายคุณด้วยนะ
ไอ้โหนเจ้า!!!
แอบอ้างเจ้ามาใส่ร้ายคนอื่น!!!!
เพื่อให้ตัวเองดูดี!!!!
ขากกกกกกก
ถุยยยยยยยย (หลบให้ดีแล้วกันเข้าหน้าไปแล้ว)
อยากปรองดองเหรอ
ถุยยยยยยย (อีกที)

Attached Images

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#69 BlueAfternoon

BlueAfternoon

ขาประจำ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:00

เข้ามาขำ :lol:

#70 Tohchida

Tohchida

น้องเก่า

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:00

พวกมันถามว่าประเทศของยู ไปทะเลาะอะไรกันที่อเมริกา แล้วมันก็หัวเราะพร้อมกับส่ายหน้า ผมงี้แถบจะเอาหน้าซุกแผ่นดิน อายเพื่อนๆมันครับ ผมคิดว่าพวกเราควรก้าวข้ามท่านนายกทักษิณไปได้แล้วนะครับ

ขอถ้อยคำเป็นภษาอังกฤษ ผมว่าผมค้นทุกสื่อไม่พบการทะเลาะ

พบแต่การประท้วง

ปล.เพื่อนชาวต่างชาติผมเมื่อทราบว่าทักษิณขายหุ้นโดยไม่เสียภาษีว่า

Bad Guy

อยากรู้เหมือนกัน ชาวต่างชาติถามว่าไงเหรอ พิมพ์ให้ดูหน่อย ใจดี..ขมิบ

พวกคุณเชื่อใจผมสักเรื่องได้มั๊ยครับ แค่ภาษาอังกฤษจะอะไรกันนักหนา

:huh: ลงชื่ออยากรู้ด้วยครับ... :huh:
ไอ้ .... คนสัญชาติอื่น สำคัญกว่า ชีวิตทหาร 3 จว. ใต้

#71 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:04

ไม่สร้างสรรค์ -_-

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#72 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:07

ปิดกระทู้ประกาศชัยชนะไปเล้ย!

#73 me999

me999

ขาประจำ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:12

หน้าสองก็ได้ ไม่เป็นไร
ไปสั่งของอะไรมาจากออสเตรเลียเหรอ บอกหน่อยได้ไหม 555 :D :D :D

#74 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:12

ว่าผู้อื่น โปรดดูตัวเองก่อนว่าดีกว่าผู้อื่นดังว่าเขาหรือไม่
แก้ไขคนอื่นนั้นยาก เริ่มแก้ที่ตัวเองก่อนนั้นง่าย

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#75 QueenBee

QueenBee

ขาประจำ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:14

เถ้าแก่ไม่เห็นใจลูกน้องมั่งเลย วันแม่แท้ๆ
แถมให้ไปแค่3วัน
อิอิ
เป็นคนธรรมดาๆที่รักในหลวงยิ่งชีวิตเบื่อผู้นำที่คิดไม่เป็นเชื่อว่าแม้วคือศัตรูของชาติรับไม่ได้กับแดงเผาเมือง

#76 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:14

ไปสั่งของอะไรมาจากออสเตรเลียเหรอ บอกหน่อยได้ไหม 555 :D :D :D

ของตกแต่งภายในคอนโด ฝ่ายตกแต่งภายในโทรสั่งไว้แล้ว ผมแค่ไปเอามาเฉยๆ

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#77 gass

gass

ขาประจำ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:16

ของตกแต่งภายในคอนโด ฝ่ายตกแต่งภายในโทรสั่งไว้แล้ว ผมแค่ไปเอามาเฉยๆ

หนาย รูป พ่อแม้วโดนทุบ โดนปาขวดอ่ะใจดี

อย่าปล่อยให้สลิ่มได้ใจดิ

:(

#78 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:17

เถ้าแก่ไม่เห็นใจลูกน้องมั่งเลย วันแม่แท้ๆ
อิอิ

ผมก็เซ็งแกอยู่เหมือนกันครับคุณ QueenBee เฮ้อออ...

#79 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:19

หนาย รูป พ่อแม้วโดนทุบ โดนปาขวดอ่ะใจดี

ช่างท่านทักษิณสิครับ ไม่เกี่ยวกับผม ผมแค่ไม่อยากให้พวกเราทะเลาะกันให้คนช่างชาติเค้าหัวเราะเยาะเอา พวกคุณไม่มีเพื่อนเป็นชาวต่างชาติพวกคุณไม่รู้หรอกว่าพวกเค้าตลกพวกเราแค่ไหน

#80 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:21

เพื่อนหรือผัวครับใจดี

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#81 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:22

จขกท.นี่ก็แปลกเนอะ
ตั้งกระทู้มาไม่รู้ต้องการอะไร
ไอ้เราก็ตอบไป กลับไม่มีข้อคิดเห็นกลับ
แต่อยากอวดโน้นอวดนี้ว่าไปเมืองนอกมา
ขี้อวดขี้โม้เหมือนใครหว่า.....

#82 BlueAfternoon

BlueAfternoon

ขาประจำ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:22

ใจดีอายที่เพื่อนต่างชาติถามว่า เราทะเลาะอะไรกันใช่มั้ย

เราก็อายนะ ตอนนั้นที่เจ๊ปูได้เป็นนายก เพื่อนต่างชาติถามว่า รู้สึกยังไงที่มีนายกสองคนอ่ะ

ไม่ใช่แค่ออสเตรเลียนะ มีทั้งฮ่องกง สิงคโปร์ มาเลเซีย ญี่ปุ่น อเมริกาเลยล่ะ

อายมาก ไม่รู้จะตอบยังไงดี

#83 gass

gass

ขาประจำ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:25

ช่างท่านทักษิณสิครับ ไม่เกี่ยวกับผม ผมแค่ไม่อยากให้พวกเราทะเลาะกันให้คนช่างชาติเค้าหัวเราะเยาะเอา พวกคุณไม่มีเพื่อนเป็นชาวต่างชาติพวกคุณไม่รู้หรอกว่าพวกเค้าตลกพวกเราแค่ไหน

อ้าว ถ้าไม่มีใครไปทุบรถ พ่อแม้ว แล้วใจดีจะอายทำไมอ่ะคับ

เค้าแค่ไปยืนชูป้ายมีไรต้องอายอ่ะใจดี

เขาประท้วงแบบมีอารยะอ่ะ เพื่อนออสซิของใจดี เขาไปอ่านข่าวโกหกมาว่าพ่อแม้วโดนทุบรถ ปาขวดอ่ะสิเขาเลย ดูถูกใจดีอ่ะ

:lol:

#84 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:35

พวกนั้นหัวเราะใส่คุณใช่มะ ผมรู้ไง? ก็คุณเองก็เป็นตัวตลกของที่นี้ แบบใช่เลย ใจดี 555 ใจดีเถิดเทิง

#85 voodoo

voodoo

ไม่เป็นกลาง

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:35

อิอิ

ผมก็เซ็งแกอยู่เหมือนกันครับคุณ QueenBee เฮ้อออ...

เผาเลยครับ เถ้าแก่มันเป็นอำมาตย์

Edited by voodoo, 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:37.

" สลิ่มที่ไม่กล้่าเปิดตัวต่อสาธารณชนเท่าไรนัก เนื่องจากไม่ได้ทำประกันอัคคีภัย "

#86 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ช่างท่านทักษิณสิครับ ไม่เกี่ยวกับผม

ผมแค่ไม่อยากให้พวกเราทะเลาะกันให้คนช่างชาติเค้าหัวเราะเยาะเอา พวกคุณไม่มีเพื่อนเป็นชาวต่างชาติพวกคุณไม่รู้หรอกว่าพวกเค้าตลกพวกเราแค่ไหน

มีคนไทยคนหนึ่ง เลือกยอมตายแทนตระกูลคนโกงชาติ โกงแผ่นดินตัวเอง
คุณพ่อ คุณแม่เลี้ยงเรามาแต่เล็ก ภรรยาคนที่รู้ใจ ลูกน้อยสืบสายโลหิต กลับไม่ให้ความสำคัญเทียบเท่า

เพื่อนท่าน Jaidee20 รู้เรื่องนี้หรือยังครับ
ผมว่าเขาคง :lol: ไปสามวันเจ็ดวัน ในพฤติกรรมของคนไทยคนนี้แน่นอน

Edited by MIRO, 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:36.

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#87 pompoko

pompoko

น้องเก่า

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:36

ใจดี ไปออสเตเรียมาหรอ

เพิ่งกลับครับ เถ้าแก่ให้ไปสั่งของที่นั่น ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทำไมแกไม่ไปเอง ลูกน้องคนอื่นก็มีไม่ใช้ ใช้แต่ผม สงสัยจะไว้วางใจมากมั๊ง

ถามไรหน่อย นั่งสายการบินอะไร ขึ้นเครื่องจากสุวรรณภูมิและที่ออสเตรเลีย เกตไหน

#88 Pasitnat

Pasitnat

ขาประจำ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:36

ผมอยู่เมืองจิงโจ้มาสี่ปีกว่าและ ไม่เคยมีเพื่อนออสซี่คนไหนพูดจาอย่างว่าสักคน

จะมาทั้งทีไม่บอกก่อนนะครับ จะได้ต้อนรับขับสู้ได่

Edited by Pasitnat, 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:37.

ผมเกลียดนักการเมืองเลวๆ นายทุนเลวๆ มาเฟียและคนทำตัวกักขฬะครับ

#89 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:42

เพื่อนออสซี่นี่ เพื่อนกะเทยก๊วนเดียวกับมืงป่าววะ อย่ากรี๊ดดังนะเว้ย เกรงใจชาวบ้านมั่ง 5555
ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#90 zeedzaad

zeedzaad

ขาประจำ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:42

ขำ อีกแล้ว
“A fool's brain digests philosophy into folly, science into superstition, and art into pedantry. Hence University education. ”George Bernard Shaw

#91 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:45

ภาษาออสซี พูดอย่างไรเหรอ ที่ออสซีมีดอกเฟื่องฟ้าป่าวววว

#92 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:48

เราก็..อายเป็น..แต่เราต้องดูว่า
ฝรั่ง ( มันจะแทะกระดูกเรา )
( หรือ มันกำลังจะกินเนื้อเรา )

#93 thegunner5023

thegunner5023

น้องเก่า

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:48

โห เจ๋งมาก มีเพื่อนเป็นฝรั่งด้วย

#94 Maruay

Maruay

ขาประจำ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:49

ไปมาจริง ช่วยแสดงหลักฐานตราประทับในหนังสือเดินทางกับวีซ่า ด้วยสิครับ
จะได้มีหลักฐานว่าไปมาจริง
"To every man upon this earth, Death cometh soon or lateAnd how can man die better Than facing fearful odds."มนุษย์ทุกคนบนโลก ล้วนต้องพบกับความตายไม่ว่าช้าหรือเร็วจะมีอะไรดีไปกว่าการตายที่ห้าวหาญ

#95 yenmanovic

yenmanovic

สมาชิกรากหญ้า

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:50

เชิญใจดีหน่อยครับ

http://webboard.seri...ลักฐานการเป็นอ/

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#96 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:50

ผมอยู่เมืองจิงโจ้มาสี่ปีกว่าและ ไม่เคยมีเพื่อนออสซี่คนไหนพูดจาอย่างว่าสักคน

จะมาทั้งทีไม่บอกก่อนนะครับ จะได้ต้อนรับขับสู้ได่

เดวก็โดนคนเสรีไทยถามหาหลักฐานเหมือนผมหรอกครับคุณPasitnat คนที่นี่เค้าไม่ชอบให้ดีเกินหน้าเกินตา 555

#97 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

โห เจ๋งมาก มีเพื่อนเป็นฝรั่งด้วย

ไม่ขนาดนั้นหรอกครับ อิอิ^^

#98 QueenBee

QueenBee

ขาประจำ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:55

อ้าว...
งงค่ะ
เถ้าแก่ใช้ให้ลูกน้องคนสนิท ที่มีความรู้ มีดีกรีจบวิศวะจุฬา ถึงขั้นเคยไปปาฏกถามาแล้วที่ไต้หวัน ไปทำหน้าที่แมสเซนเจอร์หรือนี่
ที่บริษัทเวลาสั่งของสำคัญเอาไว้แล้วต้องใช้ด่วนก็ส่งคนไปเอาเหมือนกันค่ะ แต่ให้ระดับล่างๆไปนะคะ
นี่คงต้องใช้ด่วนมากๆเลยนะคะเนี่ย
เป็นคนธรรมดาๆที่รักในหลวงยิ่งชีวิตเบื่อผู้นำที่คิดไม่เป็นเชื่อว่าแม้วคือศัตรูของชาติรับไม่ได้กับแดงเผาเมือง

#99 Pasitnat

Pasitnat

ขาประจำ

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:56

เดวก็โดนคนเสรีไทยถามหาหลักฐานเหมือนผมหรอกครับคุณPasitnat คนที่นี่เค้าไม่ชอบให้ดีเกินหน้าเกินตา 555

แต่ผมมีอะครับ 5555
ผมเกลียดนักการเมืองเลวๆ นายทุนเลวๆ มาเฟียและคนทำตัวกักขฬะครับ

#100 sorrow

sorrow

REFORM BEFORE ELECTION

ตอบ 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:57

Did you pay import duty for your company goods when you enter Thailand at Suvarnabhumi Airport?

If not, you and your company are violating the law.

Hope that you are still only the Lair, not stepping up to be a criminal too.

Jaidee20 the Liar!

Edited by sorrow, 14 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:01.

ร่วมกันทำลายล้างระบอบทักษิณ-เผด็จการชินวัตรให้หมดไปจากแผ่นดินไทย

โลกมนุษย์ย่อมจะดีกว่านี้แน่      เพราะมีผู้ไม่ยอมแพ้แม้ถูกหยัน
คงยืนหยัดสู้ไปใฝ่ประจัญ      ยอมอาสัญก็เพราะปองเทิดผองไทย

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน