Jump to content

- - - - -

นายกฯ "ยิ่งลักษณ์" กับ London 2012 Olympics "แม้จะไม่ได้เหรียญทอง แต่ก็ชนะใจคนไทย โดยเฉพาะในส่วนของกีฬา 'มวยปล้ำ' !?! ..."

• Please log in to reply
51 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 03:48

แฟนคลั่ง “แก้ว” ฮีโรถึงมาตุภูมิโผกอดพ่อ-แม่

แก้ว โผกอดแม่มะลิตั้งแต่วินาทีแรกที่เห็นหน้า

แก้ว กราบแม่มะลิ หลังผ่านพ้นวันแม่มาไม่นาน

แม่มะลิโผกอดลูกรักให้หายคิดถึง

พร้อมหน้าครอบครัวฮีโร่

แก้ว หอม ไก่ ภรรยาและลูกน้องแก้มใส

แก้ว พงษ์ประยูร นักมวยฮีโรเหรียญเงิน “ลอนดอนเกมส์” เดินทางกลับสู่ประเทศไทยเป็นที่เรียบร้อย เมื่อเวลาประมาณ 15.31 น.วันอังคารที่ 14 สิงหาคม 2555 พร้อมโผเข้ากอดและกราบเท้าแม่มะลิ รวมถึง พ่อคำ ขณะที่ “ตัน อิชิตัน” ตัน ภาสกรนที ผู้บริหารผลิตภัณฑ์เครื่องดื่มชาเขียวยี่ห้อดัง ดักมอบเงินอัดฉีดให้ 10 ล้านบาท

หลังจากทำผลงานสุดยอดคว้าเหรียญเงินกีฬาโอลิมปิกเกมส์ 2012 ที่กรุงลอนดอน ประเทศอังกฤษ มาได้ ล่าสุด เมื่อช่วงบ่ายวันอังคารที่ 14 ส.ค.55 แก้ว พงษ์ประยูร เดินทางกลับสู่มาตุภูมิ ด้วยเที่ยวบิน TG917 พร้อมด้วย ทีมมวยสากลสมัครเล่น อย่าง สายลม อาดี, ฉัตรชัย บุตรดี และ พ.ต.ธง ทวีคูณ รวมทั้งผู้ใหญ่ของวงการกีฬาไทย ทั้ง “บิ๊กจา” พล.ต.จารึก อารีราชการัณย์ รองประธานและเลขาธิการคณะกรรมการโอลิมปิกแห่งประเทศไทย “บิ๊กหนุ่ม” กนกพันธุ์ จุลเกษม ผู้ว่าการการกีฬาแห่งประเทศไทย (กกท.) และ “บิ๊กต้อม” ธนา ไชยประสิทธิ์ หัวหน้าคณะนักกีฬา

เมื่อเดินทางมาถึง แก้ว โผเข้ากอดแม่มะลิ และพ่อคำ รวมทั้งกราบเท้าบุพการีทันที โดยพูดคำแรกขึ้นมาว่า “แก้ว รักแม่มากที่สุดเลย” ซึ่ง แม่มะลิ ปลอบใจหลังพลาดเหรียญทอง ด้วยความพ่ายแพ้ ซู ชิ หมิง นักมวยจีนชนิดค้านสายตาชาวโลก “ไม่เป็นไรเราทำดีที่สุดแล้ว แม่คิดถึงลูกมาก ไม่ได้เจอหลายวัน มาวันนี้แม่ไม่มีอะไรมาให้เป็นพิเศษ มีแต่ความรักที่มอบให้” ด้าน พ่อคำ กล่าวสั้นๆ เช่นกันว่า “พ่อก็มีความรักมาให้แก้ว กลับบ้านไปจะทำตำส้มของโปรด พร้อมข้าวเหนียว ไก่ย่าง ให้กินเต็มที่”

โดยบรรยากาศภายในสนามบินค่อนข้างชุลมุน เพราะนอกจากบรรดาสื่อมวลชนไทยที่มารอทำข่าวหนาตา ยังมีบุคคลภายในสนามบิน รวมทั้งชาวบ้านมอสูง จังหวัดกำแพงเพชร แห่มารอต้อนรับฮีโร “ลอนดอนเกมส์” หลายร้อยคน โดย “ตัน อิชิตัน” ตัน ภาสกรนที นำเงินสดมามอบให้ตามสัญญา 10 ล้านบาท แต่ได้ส่งมอบให้ธนาคารกรุงศรีอยุธยา สาขาสุวรรณภูมิ เปิดบัญชีฝากไว้รอเพียงให้ แก้ว มาเซ็นรับเป็นเจ้าของเท่านั้น

นอกจากนี้ “ตัน อิชิตัน” ยังมอบเงินให้ “น้องแต้ว” พิมศิริ ศิริแก้ว นักยกน้ำหนักสาว อีกหนึ่งฮีโรเหรียญเงินโอลิมปิก 2012 อีกจำนวน 1 ล้านบาท “น้องเล็ก” ชนาธิป ซ้อนขำ นักเทควันโดสาวที่คว้าเหรียญทองแดงได้ไป 5 แสนบาท ขณะที่นักกีฬาที่เหลืออีก 34 คนจะได้เงินอัดฉีดคนละ 1 แสนบาท ด้าน ท่าอากาศยานสุวรรณภูมิ มอบเงินให้ทั้ง แก้ว และ “น้องแต้ว” คนละ 3 แสนบาท เช่นเดียวกับที่ให้ “น้องเล็ก” 2 แสนบาท ส่วน ฮอนด้า ค่ายรถดังเดินทางมามอบเงินอัดฉีดให้ แก้ว 1 ล้านบาทด้วย

ซึ่งก่อนที่ แก้ว จะขึ้นรถเปิดประทุนแห่ไปที่สยามพารากอน เพื่อเข้าพบ “นายกฯปู” ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร ในงานเลี้ยงต้อนรับคณะนักกีฬาโอลิมปิก สมหมาย คงศรี พ่อตาของแก้ว ได้มอบทองหนัก 5 บาทให้ลูกเขย พร้อมด้วย พระหลวงพ่อพรหม ช่องแค จังหวัดนครสวรรค์ ส่วน “น้องไก่” ธาราทิพย์ ภรรยาสุดที่รัก เผยกับทีมข่าว MGR Sport ในเบื้องต้นว่า “วางแผนจะไปเที่ยวเกาะช้าง จังหวัดตราด ด้วยกันทั้งครอบครัว รวมถึงพ่อแม่ของแก้วด้วย จากนั้นเราคงตัดสินใจย้ายไปอยู่จังหวัดเพชรบูรณ์ ซึ่งเป็นค่ายทหารของแก้ว”

ขบวนรับทัพนักกีฬาโอลิมปิกทั้ง 37คน ที่เดินทางไปชิงชัยในศึกลอนดอนเกมส์ 2012 ณ ประเทศอังกฤษซึ่งครั้งนี้นักกีฬาไทยสามารถคว้ามาได้ 2 เหรียญเงิน และ 1 เหรียญทองแดง โดยบรรยากาศจากศูนย์การค้าสยามพารากอน ในขณะนี้มีประชาชนรอต้อนรับทัพนักกีฬาไทยกันอย่างคึกคัก Photographer ฐานิส สุดโต (THANIS SUDTO)

นายกฯ ยิ่งลักษณ์ กับ London 2012 Olympics
นายกฯ "ยิ่งลักษณ์" กล่าวใน ที่ประชุมครม.วันนี้ว่า

"แม้จะไม่ได้เหรียญทอง แต่ก็ชนะใจคนไทย โดยเฉพาะในส่วนของกีฬา 'มวยปล้ำ' !?! ..."
กีฬาโอลิมปิกส์ได้ผ่านพ้นไปแล้ว รัฐบาลขอขอบคุณนักกีฬาทุกคนที่ทำหน้าที่ได้ดีที่สุด"

ขณะประชุมไม่มีรัฐมนตรีคนไหน กล้าพูดว่า..."มวยสากล" ไม่ใช่ "มวยปล้ำ"

(via Facebook นักข่าวทำเนียบ)

อัพเดทล่าสุด !!
กีฬาประจำชาติที่สร้างเหรียญทองให้ "ประเทศซิดนีย์" คือ "มวยปล้ำ" !!!!
Noch Hautavanija

Noch Hautavanija ไม่อยากเปิดเผย FB ของนักข่าวทำเนียบคนนั้น เพราะเกรงจะมีปัญหาด้านสวัสดิภาพการทำงาน แต่เชื่อว่าคงมีการแชร์และแซวในสื่อหลักในไม่ช้านี้
Tukta Pearce วันนี้ตื่นสาย เลยตกข่าว แหกขี้ตา อัพเดท ถึงได้รู้ว่า ไอ้ที่เถียงๆ และ ด่า AIBA กันมายาวนาน ว่านักกีฬาเราโดนโกง
คือ กีฬา มวยปล้ำ.... !@#$%^&*
โอ๊ยยยยยย.... แม่เจ้าประคุณรุนช่องงงงง.....
Anucha Supasee สงสัยเจ๊จะชอบ มวยปล้ำ
ศรัทธา นวลเศษ เรื่องขำขันรายวัน จากนางยกคนนี้
Atchima Wutthipong ใครมันเขียนโพยให้ท่านนายกเนี่ยย ไม่ได้เรื่องเล๊ยยย ทำให้นายกโชว์โง่(อีกแล้ว)
P.w. Tip ก็เค้าไล่ปล้ำกันจริง จริงนิ ล้มลุก คลุกคลานกันเลย555++
Tum Sommit เพลียค่ะ มหาวิทยาลัยที่นางจบ ควรพิจารณาเรียกคืนปริญญาบัตร
โดเรมอน น่ารัก รัฐมนตรีคงกลั้นหัวเราะอยู่
สุธาสินี พันพัสสา คงเป็นความบกพร่องที่ไม่สามารถแก้ไขได้
Ann Seo โอ๊ย จะเอาฮาไปถึงไหนเนี่ย!อยากจะถามว่าท่านนายกไป รร.โฟร์ซีซั่นมาหรือค่ะ ถึงได้นึกมวยปล้ำเป็นกีฬาสร้างชื่อให้กับประเทศไทย.. -_-! เพลีย..
Poramate Karnsawai สงสัยนายกคนนี้เกินเยียวยาแล้วครับเจอที่ไหนต้องจับส่งโรงพยาบาลบ้าอย่างเดียวครับ
Chanya Ta มีเรื่องให้ขำตัลหลอด นางคนเน้ 55555
Imim Na Ranong Jayanandana Omg..she did it again!
Noch Hautavanija คลิปอาจยากแต่คงมาเร็วๆนี้ครับ พูดในที่ประชุมครม.นักข่าวทำเนียบรัฐบาลเขาเอามาแฉใน FB แต่แชร์มาเดี๋ยวเขาไม่ปลอดภัย Jeng Sanetuntikul
Jeng Sanetuntikul ครับผม อย่าลืมเอามาผสมกับคำพูด ชุดก่อนหน้านี้นะครับ
แนน สิ้นเคราะห์ ก็วันวันชีถนัดแต่เรื่อง ปล้ำ
ชญากาณฑ์ น่วมเทียบ เพลีย~ ประเด็นคือนางเป็นบ่อย แล้วรู้ตัวเองบ้างมั้ยอ่ะ โง่ด้วยตอแหลอีก มันเกินไปมั้ยคะผู้นำประทศนี้
Yaya Ying เฮ้อ เหนื่อยใจ กับชี่ว่ะ

Edited by redfrog53, 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 03:49.

#2 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 04:33

ปล้ากัน บนเตียง ที่ 4ss

#3 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 05:02

*
POPULAR

บอกตรงๆ

ถ้าเป็นนายกท่านอื่นผมไม่เชื่อนะต้องได้ยินเอง

แต่คนนี้ ผมเชื่อว่าแกพูดมวยปล้ำจริงๆ

#4 jaturong

jaturong

ขาประจำ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 05:15

กีฬาถนัดของหล่อนเลยละ ถ้าแข่งโอลิมปิกชนะทุกประเทศเพราะคู่ต่อสู้หมดแรง แต่หล่อนยิ่งโดนปล้ำยิ่งสดชื่่นระริกระรี้

#5 zutto

zutto

ขาประจำ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 07:17

เฮ้ยยยยยยย พูดจิงอ่ะ "มวยปล้ำ" ตายห่าน !!!!!!!!

#6 ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ขาประจำ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 07:39

สงสัยจะชื่นชอบกีฬามวยปล้ำ

#7 Siren

Siren

ขาประจำ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 07:40

สะท้อนจิตใต้สำนึกของนางค่ะว่า ชอบกีฬามวยปล้ำ

Now!  Restart Thailand  

#8 Grimmy

Grimmy

ขาประจำ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:16

สงสัยนางจะชอบกีฬา มวยปล้ำ

แอบไปซ้อมบ่อยแหงๆ 5555

#9 Norachon

Norachon

ขาประจำ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:34

นายกพูดให้เราจินตนาการอีกแล้ว ต้องถูกดำเนินคดีมั้ยเนียะ

#10 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:44

สงสัยพูดประชดที่นักชกจีนเอาแต่ปล้ำ ชกไม่แม่นเท่าเรา แต่ดันได้เหรียญทองจนกองเชียร์โห่หลังกรรมการชูมือ

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#11 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:45

ขอคลิปด่วน

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#12 Lucas Leiva Benitez Rodger

Lucas Leiva Benitez Rodger

ขาขาดประจำ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:48

สงสัยว่าชีจงใจพูดผิดให้มันได้อะไรเนี่ย ลดความน่าเชื่อถือของผู้นำประเทศเหรอ? :huh:

Edited by Lucas Leiva Benitez, 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:48.

อเสวนา จ พาลานํ ปญฺฑิตานญฺจ เสวนา ปูชา จ ปูชนียานํ เอตมฺมงฺคลมุตฺตมํ

"Two things are infinite: the universe and human stupidity; and I'm not sure about the the universe."Einstein's words.

"ประเทศไทยจะปฏิรูปไม่ได้ ด้วยการนอนอยู่บ้านเฉยๆ"

#13 Tiger Lily

Tiger Lily

ขาประจำ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:52

นางยกฯ ท่านกำลังเครียดเรื่องอภิปรายที่จะมาถึงค่ะ เลยเล่นตลกให้ดูแก้เครียด
If every man did the little he could — what a different world!Evelyn Beatrice Hall

#14 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:53

:lol: :lol: :lol:

#15 อมพระมาพูด

อมพระมาพูด

ไอ้มดแดง V 5 สู้ว้อย

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:58

เห้อ.....คาดไว้ไม่ผิดต้องมีเรื่องเปิ่นๆ ออกมาจากปากนางทุกครั้งที่พูด
The wise man doubts often, and his views are changeable.The fool is constant in his opinions, and doubts nothing,because he knows everything, except his own ignorance (Pharaoh Akhenaton, c.1250BCE)

#16 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:02

"มวยปล้ำ" นั่นมันกีฬาในร่ม 4SS Game ไม่ใช่ Olympic Games

ท่านนายกฯ ปู อย่าเอามาปนกันซิครับ
พวกแมงวาปชอบจับผิดหยุมหยิม อยู่ด้วย :(

Edited by MIRO, 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:39.

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#17 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:03

จำสถานที่แข่งขัน มวยปล้ำ ผิด ปล่าว เจ๊

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#18 bonnerr

bonnerr

ขาประจำ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:28

สงสัย เด็กชายไป้ ลูกชายคนเดียวของนางสาวยิ่งลักษณ์ ชินวัตร จะมีความรู้รอบตัวมากกว่าผู้เป็นแม่แน่ๆ เลย

#19 gass

gass

ขาประจำ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:30

มวยสากลสมัครเล่น มันยาวไป

#20 bluemonkey

bluemonkey

น้องเก่า

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:00

มวยปล้ำคู่ "ผสม" สินะฮะ อิอิอิ

#21 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:14

เวทีอยู่บน 4SS อ่ะป่าว

#22 arseyut

arseyut

ขาประจำ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:20

มวยปล้ำคู่ "ผสม" สินะฮะ อิอิอิ

เดี่ยวสลับมือต่างหาก หนีคู่ไปแข่ง :D :D :D

#23 ชาวสวน

ชาวสวน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:29

ปีเดียวยังฮาได้ขนาดนี้ ถ้าอยู่ 8ปีจะฮาขนาดไหน :lol:

#24 orogaros

orogaros

ขาประจำ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:35

นายกรัฐมนตรี ประเทศไทย รับงานเป็นนายกสมาคมตลกด้วยเหรอเนี่ย!!!!

#25 คนสึ่งตึง

คนสึ่งตึง

ขาประจำ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:25

ขณะประชุมไม่มีรัฐมนตรีคนไหน กล้าพูดว่า..."มวยสากล" ไม่ใช่ "มวยปล้ำ
แว่ปนึกถึง นิทานเรื่อง "พระราชา กับ ช่างตัดเสื้อ" ขึ้นมาเลย :lol:

#26 redfrog53

redfrog53

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:49

ปีเดียวยังฮาได้ขนาดนี้ ถ้าอยู่ 8ปีจะฮาขนาดไหน :lol:

พอรวมเล่ม ขายแทน การ์ตูนมหาสนุกได้

#27 patcha

patcha

ขาประจำ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:10

ขอคลิปได้ป่ะ ยังไม่เห็นหลักฐานไม่กล้าเชื่อ ถึงแม้ใจจะเอนนนนไปแล้ว
ความเป็นคนดีสำคัญที่สุด ถ้าคนไม่ดี จะระบบหรือระบอบใดก็ไม่ดีทั้งสิ้น

#28 ubol boy

ubol boy

ขาประจำ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:36

ไอ้พวกแมลงสาป..นางยกพูดเล่น ดันเอามาล้อ

.....ไอ้พวกชั่งไข........

#29 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:50

คณะรัฐบาลชุดนี้เหมือนคณะตลกเข้าไปทุกวัน

#30 ท่าษายติณหัก

ท่าษายติณหัก

ขาประจำ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:58

นางยกเมืองไทยคิดเป็นแต่เรื่อง "ปล้ำ" :lol: :lol: :lol:
ท่าษายติณหัก= ท่า สาย ติน หักมาเล่นผวนคำกันไหม

#31 เด็กปากเกร็ด

เด็กปากเกร็ด

ขาประจำ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:55

แกคงคันอยู่อ่ะ อย่าว่าแกเลย

#32 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:58

หรือว่า มีใครไปบอกว่า ไอ้แก้ว มันมีทีเด็ด...

:lol:

#33 Benten

Benten

ขาประจำ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:21

อาจจะกำลังคิดว่า จะไปปล้ำกันที่ไหนที่ไม่มีคนเห็น เลยเผลอปากพูดออกไปก็ได้คิดมากน่าาา :lol:

#34 jeedee

jeedee

ขาประจำ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:41

"มวยปล้ำ"คงเป็นกีฬาโปรดของเธอ
จิตหมกมุ่นทำให้เธอพูดโดยไม่รู้ตัว

#35 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:47

แม่ม โง่ถาวรจริงๆว่ะ

ความภูมิใจของพรรค
ความภูมิใจของตระกูลเค้าล่ะ

กรูละเบื่อ
อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#36 ไอ้หนูจู๋ลิง

ไอ้หนูจู๋ลิง

น้องใหม่

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:07

ใครบอกว่านางยกโง่เหมือนควายผมขอเถียงเลย
นี่แม่งโง่กว่าควายชัดๆ
ผมเห็นชั้น4มีคนตาย

#37 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:09

ผมไม่ชอบนายกยิ่งเละ ก็จริง แต่การพูดลอยๆ ไม่มีคลิปยืนยัน พวกเราก็จะมีพฤติกรรมไม่ต่างกับหางแดง
กระบือ=ควาย มีค่า มนุษย์มีค่า = ควาย ไร้ค่า

#38 Omegon

Omegon

น้องเก่า

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:31

เกินไปแล้วครับ ท่านนายก ผมเคยพูดกับคนของพรรคเพื่อไทย แต่ขอไม่เอ่ยชื่อ เขาบอกว่าช่วงประชุมอาเซี่ยนหรืออะไรอย่างงั้น ท่านนายกที่รักของเราได้เดินไปหานายกของออสเตรเลียแล้วบอกว่า "ดิฉันชอบเมืองหลวงประเทศคุณมาก Christchurch(!?)เป็นเมืองที่สวยมาก" (ผมเรียนที่ออสเตรเลียมา 5 ปีรับรองได้ว่าเมืองหลวงคือ Canberra ส่วน Christchurch เป็นเมืองหลวงของแค่เกาะใต้ประเทศ New Zealand) ผมถามเขากลับไปว่าคุณภูมิใจป่าวมีผู้นำอย่างงี้ เขาบอกว่าเราเป็นแค่มนุษย์ ส่วนอีเรื่องเล่าจากผู้ใหญ่ในพรรคประชาธิปัตย์ ซึ่งก็ขอไม่เอ่ยชื่อ บอกว่ากำลังคุยกับกลุ่มประเทศ G-7, G-77, G20 ท่านนายกที่รักของเราได้พูดเกี่ยวกับ เสื้อผ้า G-2000(!?) เฉยเลย!!!

เลยอยากเอามุกเล็กๆมาคลายเคลียดแล้วกันครับ

A:รู้ป่าวที่กรุงเทพมีสะพานที่มีชื่อตามยิ่งลักษณ์ด้วยอ่ะ
B: สะพานใหนไม่เคยได้ยิน
A: สะพานควายไง :D

#39 Octavarium

Octavarium

ขาประจำ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:43

สรย้วยคงไม่เอามาเล่นหรอกเรื่องนี้ เล่นแต่เฟสบุคพานทองแท้

Invoke ExitWindowsEx, EWX_SHUTDOWN | EWX_POWEROFF | EWX_FORCEIFHUNG, SHTDN_REASON_MAJOR_SYSTEM

#40 QueenBee

QueenBee

ขาประจำ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:51

สั้นๆ...***
เป็นคนธรรมดาๆที่รักในหลวงยิ่งชีวิตเบื่อผู้นำที่คิดไม่เป็นเชื่อว่าแม้วคือศัตรูของชาติรับไม่ได้กับแดงเผาเมือง

#41 pingping

pingping

ขาประจำ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:01

ผมโวตให้เป็นนายกสมาคมตลกแห่งประเทศไทยคนใหม่ มุขตลกประจำตัวคือคำพูด(ผิด) กับเปลี่ยนชุดออกงานวันละ 3 ชุด พ่วงด้วยประโยคสุดคลาสสิค"บูรณาการ" แค่นี้ก็ฮาเงิบกันทั้งประเทศ
อย่าเป็นฝูงแกะที่หลงทาง

#42 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:13

นักกีฬาคงมาจากจังหวัดหาดใหญ่สินะ :D :D :D อัดฉีดเงินรางวัลให้ซักห้าหมื่นสามแสนบาทเป็นงัย

#43 oee174

oee174

น้องเก่า

ตอบ 16 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:02

ถ้าพูดอย่างงั้นจริง ผมคงต้องขอเป็ดแล้วละครับ เตรียมผ้าเอาไว้เช็ดแระ... :D :D :D

#44 redfrog53

redfrog53

ตอบ 16 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:14

Khomsan Nuphim เค้ารู้กันทั้งประเทศ มานยังพูดผิด โอย ปวดตับ
Khunnay Aom มันโง่จริง หรือมันแกล้งโง่กันเนี๊ยะ
ดินนา วชิรธราเทพ ตกลงนี่จะโง่ไปจนตายใช่ไหม
ผู้ชาย เคยหล่อ มันพูดงี้จิง ๆ อ่ะ โห่ *** ทำไม มันเพี้ยนได้มากขนาดนี้ ว่ะ
Net Suphannasai โง่ได้อีก ไม่มีสคริปหรืออ่านสคริปผิดอีกล่ะทีเนีิ้ย 555

#45 เป้_อูซี่

เป้_อูซี่

ขาประจำ

ตอบ 16 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:39

Eปูนี่โง่จริงๆเลยครับ พี่น้อง มันจะโง่ไปถึงไหนครับเนี่ย

#46 best

best

ขาประจำ

ตอบ 16 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:23

ตกลงพูดจริงหรือแค่ด่าเอามันครับ

#47 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 16 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:26

55555555555 กะให้แมลงสาปและสลิ่มฮาจนขาดใจตายนี้เอง :lol: :lol: :lol:

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#48 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 16 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:26

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#49 mairukumoa

mairukumoa

ขาใครนี่

ตอบ 16 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:40

ท่านนายกนี้ดีเนอะ มาตราฐานไม่เคยตก กลัวคนไทยเครียด เลยต้องปล่อยมุขออกมาเป็นระยะๆ

#50 sanskrit_shower

sanskrit_shower

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 16 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:42

ตกลงพูดจริงหรือแค่ด่าเอามันครับ

ถ้าเป็นท่านนายกยิ่งลักษณ์ เธอก็โชว์โง่ซ้ำซากออกจะบ่อย ผมจึงคิดว่าเธอน่าจะมีโอกาสโชว์โง่รอบนี้อีกรอบนึง

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน