Jump to content

- - - - -

'คลุกวงข่าว' ทำอสมทรายได้วูบ

• Please log in to reply
85 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 mirumichee

mirumichee

น้องเก่า

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:26

อสมท เหงื่อตกหลังผังรายการใหม่พ่นพิษ ยอดโฆษณาเดือน ก.ค. ร่วง 40% เรียกเอเยนซีโฆษณารายใหญ่ถกด่วน
นายเขมทัตต์ พลเดช รองกรรมการผู้อำนวยการใหญ่ สายงานการตลาดและการขายบริษัท อสมท
เปิดเผยว่า ในวันที่ 15 ส.ค. อสมท จะเชิญเอเยนซีโฆษณารายใหญ่ในวงการโทรทัศน์ 5-6 ราย เช่น
โอกิลวี่ มาแสดงความคิดเห็นเกี่ยวกับผังรายการใหม่ของ อสมท ที่เพิ่งปรับไปเมื่อไม่นานมานี้ หลังจากที่
เม็ดเงินโฆษณาในช่วงรายการคลุกวงข่าว ลดลง 40% โดยต้องการทราบว่าเอเยนซีต้องการให้มีการปรับ
ปรุงรายการในทิศทางใด

หนังสือพิมพ์โพสต์ทูเดย์

ช่วยๆกันแนะนำเค้าหน่อยครับ

#2 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:31

*
POPULAR

โดยต้องการทราบว่าเอเยนซีต้องการให้มีการปรับปรุงรายการในทิศทางใด : นายเขมทัตต์ พลเดช เว้าซื่อๆ

ตอนปลดรายการเก่า เคยสอบถาม เอเยนซี บ้างไหมละครับ
หรือ ถามแค่ฝ่ายการเมือง -_-

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#3 BlueAfternoon

BlueAfternoon

ขาประจำ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:31

เอา ข่าวข้นคนข่าว กลับมาทำใหม่

#4 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:32

*
POPULAR

ผมว่า คิดไปเอง อสมท ไม่ได้รายได้วูบ

แค่ รายได้มีน้อยลงกว่าเดิม ครับ ;)

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#5 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:39

http://www.pantip.co.../A12389108.html

http://www.pantip.co.../U12387948.html

ส่วนตัวผมไม่ได้ดูครับ อิอิ

Edited by phoosana, 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:39.

We love fender.

#6 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:47

สมควรแล้วที่ต้องเงื่อตก

อสมท รุกปรับผังรายการ หวังเพิ่มรายได้จากรายการข่าว 8% ดึง จอม เพชรประดับ จัด "คลุกวงข่าว" เสียบแทน "ข่าวข้นคนข่าว"

นายเปรมกมลย์ ทินกร ณ อยุธยา กรรมการ บริษัท อสมท จำกัด (มหาชน) และรักษาการกรรมการผู้อำนวยการใหญ่ เปิดเผยว่า จากนโยบายของบอร์ด อสมท ที่ต้องการให้ผลิตรายการข่าวเองทั้ง 100% ขณะนี้ได้ปรับผังเวลาและเตรียมรูปแบบรายการเรียบร้อยแล้ว โดยเฉพาะช่วงข่าวเช้าและข่าวภาคค่ำ ซึ่งถือเป็นเวลาที่มีผู้ชมเป็นจำนวนมาก
โดยได้เพิ่มแอร์ไทม์รายการข่าว 10% พร้อมเปลี่ยนรูปแบบรายการใน 3 ด้าน ได้แก่ คอนเทนท์, เทคโนโลยี และบุคลากร โดยรายการข่าวจะเพิ่มมิติ การวิเคราะห์ เจาะลึก และนำเสนอคอนเทนท์ด้วยเทคโนโลยีทันสมัย เช่น มัลติทัชสกรีน, วีดิโอวอลล์ ทีมข่าวเบิร์ดสอายนิวส์ และทีมผู้ประกาศข่าวหน้าใหม่
ทั้งนี้ ในช่วงเวลาข่าวช้า เวลา 05.30-07.30 น. ได้ขยายเวลารายการ “คุยโขมงข่าวเช้า” จากเดิม 1 ชม. เป็น 2 ชม. พร้อมเพิ่มข่าวบันเทิง ข่าว-ภูมิภาค และช่วงฟันธงดีจริง โดย นายลักษณ์ เรขานิเทศ
ขณะที่ในช่วงรายการคุยข่าวภาคดึก ซึ่งเดิมเป็นรายการ “ข่าวข้นคนข่าว” ผลิตโดยบริษัท เนชั่น บรอดแคสติ้ง คอร์ปอเรชั่น จำกัด (มหาชน) จะเปลี่ยนเป็นรายการ “คลุกวงข่าว” ดำเนินรายการโดยนายจอม เพชรประดับ ซึ่งจากการปรับโฉมรายการข่าวดังกล่าว คาดว่าจะสามารถสร้างรายได้เพิ่มให้กับ อสมท 5-8% มูลค่า 50 ล้านบาทต่อปี ทั้งนี้กลุ่มรายการข่าวสามารถทำรายได้เป็นสัดส่วน 20% ของรายได้ทั้งหมด
นายเขมทัต พลเดช รองกรรมการผู้อำนวยการใหญ่ สายงานการตลาดและการขาย กล่าวว่า จากการปรับโฉมรายการข่าวดังกล่าว อัตราโฆษณายังคงอยู่ในอัตราเดิม โดยข่าวช่วงเช้า 150,000 บาทต่อนาที และรายการวิเคราะห์ข่าว 21.50 น. อัตรา 330,000 บาทต่อนาที เท่ากับราคาของรายการ “ข่าวข้นคนข่าว” โดยขณะนี้ลูกค้าผู้ลงโฆษณารายเก่าตอบรับการลงโฆษณาดังเดิม และมีลูกค้าใหม่เพิ่ม 1-2 ราย ขณะเดียวกันได้เพิ่มข้อเสนออื่นๆ เพิ่มเติมจากแพ็คเกจ ให้สอดคล้องกับแนวโน้มการตลาด
นอกจากนี้ ยังได้ปรับผังรายการในช่วงไพร์มไทม์ เวลา 20.30 น. วันจันทร์-ศุกร์ เป็นช่วงละคร โดยได้ดึงบริษัท “เอ็กแซ็กท์” ให้เป็นผู้ผลิตละครป้อนให้ ทั้งนี้ได้ดารานักแสดงอันดับต้นๆ ของเมืองไทยเป็นผู้นำแสดงหลายราย ซึ่งมั่นใจว่าจะเป็นอีกช่วงเวลาที่ช่วยเพิ่มรายได้ให้แก่ อสมท โดยช่วงเวลาดังกล่าวมีอัตราโฆษณา 430,000 บาทต่อนาที
"ในวันจันทร์ที่ 18 มิ.ย. อสมท จะแถลงการปรับผังรายใหม่ทั้งหมดอย่างเป็นทางการอีกครั้ง" นายเขมทัต กล่าว
ทั้งนี้ รายได้ในครึ่งปีแรกคาดว่าจะสามารถบรรลุเป้าหมาย โดยมีอัตราการเติบโต 10% สูงกว่าค่าเฉลี่ยตลาดที่เติบโตประมาณ 7% อย่างไรก็ตามในช่วงไตรมาส 3 ที่จะถึงนี้ มีสิ่งที่ต้องเฝ้าระวัง คือ วิกฤติหนี้ยูโรโซน ซึ่งทวีความรุนแรงขึ้น อาจส่งผลกระทบต่อตลาดหุ้น ตลาดทุนไทย และมีผลต่อรายได้ อสมท เพราะธุรกิจที่ได้รับผลกระทบจากวิกฤติ จะต้องพยายามลดค่าใช้จ่ายลง ซึ่งรายจ่ายสำหรับการโฆษณาจะถูกตัดเป็นอันดับแรก

ไม่เป็นไปตามเป้า -_-

#7 อึ่งอ่างไชโย

อึ่งอ่างไชโย

ขาประจำ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:50

*
POPULAR

เอเยนซี่แนะนำ ให้เอารายการ สายล่อฟ้า กับฟ้าทะลายโจร มาลงด่วน

#8 TH_BorderBoy

TH_BorderBoy

สมาชิกใหม่มาก

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:52

ตั้งเป้าจะเพิ่ม 5-8%
แต่ร่วงรูดซะ 40%
ปลดเถอะครับ
ข้าวของแค่ขึ้นราคา อย่าเรียกว่าของแพง เดี๋ยวเสื้อแดงเขาเคืองเอา

#9 QueenBee

QueenBee

ขาประจำ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:56

เอเจนซี่ตอบว่า
ง่ายๆ...ตั้งใจทำรายการดีๆเพื่อคนดูทั้งประเทศ
ไม่ใช่ทำเพื่อคนๆเดียว
เป็นคนธรรมดาๆที่รักในหลวงยิ่งชีวิตเบื่อผู้นำที่คิดไม่เป็นเชื่อว่าแม้วคือศัตรูของชาติรับไม่ได้กับแดงเผาเมือง

#10 taecu

taecu

ขาประจำ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:03

http://www.pantip.co.../A12432018.html

ข่าวลงผิดเปล่าจาก 35 ล้าน เหลือแค่ 11 ล้านบาท ลดลงไป 24 ล้านบาท

ลดลงไปตั้งเกือบ 70 % ไม่ใช่แค่ 40 % นะ!!!
โลก นี้มีทรัพยากรสำหรับคนทุกคน แต่มีทรัพยากรไม่พอสำหรับคนโลภมากคนเดียว, ประเทศก็เช่นกัน... ไม่มีประเทศไหนมีทรัพยากรมากพอสำหรับคนละโมบโลภมากที่ไม่รู้จักพอ (โกงกินจนพังทั้งประเทศ)

#11 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:06

ขอให้อยู่คู่ อสมท. ไปนานๆๆๆๆๆ นะครับ :lol:

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#12 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:09

เอเยนซี่แนะนำ ให้เอารายการ สายล่อฟ้า กับฟ้าทะลายโจร มาลงด่วน

ตายละหว่า เล่นแบบนี้เลยเหรอ

#13 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:16

รายได้ไม่ได้หายไปไหน แค่อาจตามรายการเก่าที่โดนปลดไป

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#14 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:17

รายการใหม่ ใครดู

#15 Siren

Siren

ขาประจำ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:25

เลิกดูไปแล้ว ยกเว้น การ์ตูน

Now!  Restart Thailand  

#16 arseyut

arseyut

ขาประจำ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:28

รายการที่ทำยอดคือพวกที่สวนกระแส อวยรัฐบาลมีเยอะแล้วใครจะไปดู เอาข้อมูลมาแฉไม่ดีกว่าหรอ รับไม่เกิน3วันรับรอง B)

#17 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:31

แต่ก่อนก่อนออกจากบ้านตอนเช้าก็เปิดดู เช้าข่าวข้นคนข่าวเช้า กลับมาบ้านก็เปิดดูข่าวข้นคนข่าว SMS ก็ส่งบ่อยๆ

เดี๋ยวนี้ไม่ดูแล้ว ไม่ส่ง SMS แล้ว :lol:

การ์ตูนผมก็ดูแต่โคนัน :lol:

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#18 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:32

ลดลง 70 นี่มันเดือนแรกเดือนเดียวมั้งครับ ต่อมาแสดงว่ากระเตื้องขึ้นนะหากคิดในแง่ดี
ว่าแต่รายการนี้จัดมากี่เดือนแล้วอ่ะ หรือแค่เดือนเดียว อายจังไม่เคยดู อิอิ

#19 QueenBee

QueenBee

ขาประจำ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:33

ในแง่การตลาด
ช่องที่ทำรายการEntertainmentได้ดีหนีไม่พ้นช่อง3กับช่อง7
ช่อง9เลือกจับPositioningที่ดีแล้ว ที่เลี่ยงการแข่งขันในด้านEntertainmentที่ไม่ถนัด แต่หันมาเน้นรายการที่ให้ความรู้ รายการสารคดีและรายการข่าว
เหมาะกับจุดยืนการเป็น"องค์การสื่อสารมวลชนแห่งประเทศไทย"-มั่นใจรับใช้ประชาชน
การที่ผู้บริหารชุดก่อนๆให้คนข่าวตัวจริงอย่างค่ายเนชั่นเข้ามาทำรายการ นอกจากจะทำให้จุดยืนชัดเจนแข็งแรงแล้ว
ยังทำรายได้เข้าอสมท.จากเม็ดเงินโฆษณาผ่านเอเจนซี่ที่มีข้อมูลความนิยมการรับชมรายการที่เพิ่มสูงขึ้นด้วย

การปรับผังใหม่ที่เอาข่าวข้นทั้งสองรายการออก มีผลกระทบกับเรตติ้งช่วงข่าวที่ตกต่ำลง
และถ้าดูกันให้ดี กลุ่มคนชั้นกลางที่เป็นคนทำงานบริษัทที่ใช้เม็ดเงินโฆษณา เป็นกลุ่มทีใช้เหตุและผลใช้ข้อมูลจริงทางธุรกิจในการตัดสินใจซื้อเวลาโฆษณา
รายการไม่ดี คนไม่ดู
ใครจะซื้อโฆษณาคะ
เป็นคนธรรมดาๆที่รักในหลวงยิ่งชีวิตเบื่อผู้นำที่คิดไม่เป็นเชื่อว่าแม้วคือศัตรูของชาติรับไม่ได้กับแดงเผาเมือง

#20 taze

taze

ขาประจำ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:34

เหอะๆๆ เห็นหน้าภาคภูมิ ปุ๊บย้ายปั๊บ

"Power tends to corrupt, and absolute power corrupts absolutely."

#21 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:42

แต่ก่อนก่อนออกจากบ้านตอนเช้าก็เปิดดู เช้าข่าวข้นคนข่าวเช้า กลับมาบ้านก็เปิดดูข่าวข้นคนข่าว SMS ก็ส่งบ่อยๆ

เดี๋ยวนี้ไม่ดูแล้ว ไม่ส่ง SMS แล้ว :lol:

ขอบลัพต่อผมเลิกดูแม้กระทั่งการ์ตูนพากย์ไทยไปเลยฮะ -_-

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#22 มาหยารัศมี

มาหยารัศมี

ขาประจำ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:46

เอา ข่าวข้นคนข่าว กลับมาทำใหม่

กลัวว่าเขาจะไม่มา
อสมท.ทำถึงขั้น เอาหางแดงคุกคามเขา
เป็นเราคงไม่ไป

#23 BlueAfternoon

BlueAfternoon

ขาประจำ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:18

กลัวว่าเขาจะไม่มา
อสมท.ทำถึงขั้น เอาหางแดงคุกคามเขา
เป็นเราคงไม่ไป

ถึงเค้ามาเชิญจริง เราก็ไม่อยากให้กลับไปทำค่ะ เสี่ยง อิอิ

#24 คนสึ่งตึง

คนสึ่งตึง

ขาประจำ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:18

เพ่ง ชื่อกระทู้ตั้งนาน อ่านแล้ว งงๆ

นึกว่า อสม ทรายได้วูบ พอเข้ามาอ่าน อ้อ อสมท รายได้วูบนี่เอง (ฮา)

#25 annykun

annykun

ขาประจำ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:33

กลัวอะไร ก็ให้แม้วช่วยอุ้มแบบ มติโจร ดิ

คุณสมบัติที่สำคัญที่สุดของผู้ชนะสงคราม  คือ   ความแข็งแกร่ง และ อุดมการณ์ที่สอดคล้องกับความเป็นจริง

คุณธรรมที่พร้ำสอน  ล้วนเป็นสิ่งที่จำเป็นรองลงมา   ส่วน  ประชาธิปไตยน่ะรึ  เอาเข้าจริงๆ  สำคัญอันใด?? 

#26 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:37

คนดูเยอะครับ แต่ไม่จ่ายตังนะจ๊ะ
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#27 ชายน้ำ

ชายน้ำ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:47

ยุบอสมท.แล้วให้เอกชนทำ

อย่าบอกนะว่าเดี๋ยวปชช.จะไม่มีรายการดีๆดู

คนเขาไม่ดูรายการคุณอยู่แล้ว

ยิ่งคุณเลียนักการเมือง

ประชาชนเลยทิ้งคุณ

#28 แมว มหาภัย

แมว มหาภัย

ขาประจำ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:47

ซื้อ อสมท.ไว้ หุ้นหนึ่ง รอด่าในที่ประชุมผู้ถือหุ้น
แข็ง เยียบเย็น และสงบนิ่ง เหมือนนิวเคลียร์ลูกหนึ่งอำมาตย์เอกเจ้าพระยาวิฬาร์มหาภัยบดินทร์

#29 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:53

เกรงว่าต่อไปเราอาจจะเห็นโฆษณาของหน่วยงานภาครัฐและรัฐวิสาหกิจที่ช่องนี้บ่อยขึ้น

#30 sendou tiger

sendou tiger

ขาประจำ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:07

ดู รายการช่วงหัวค่ำครับ พอคลุกวงข่าวออก เปลี่ยนช่องทุกที

#31 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:14

รายการของเขาดีจริง เห็นผลทันตา :lol:

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#32 นักเรียนตลอดชีพ

นักเรียนตลอดชีพ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:16

[size=6]แม่มย้าย รายการของทีวีบูรพา ด้วย ...[/size]

ไอ้เหียก เอ้ย .. :angry:

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#33 คนปลูกต้นไม้

คนปลูกต้นไม้

ขาประจำ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:23

ข่าวหัวค่ำยังไม่ค่อยดูเลยเดี๋ยวนี้ ไปดูช่อง 5 แทน ไม่ค่อยเหมือนเดิม ปรับปรุงไปเยอะ

#34 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:24

รายได้หลักของ อสมท.
มาจากธุรกิจวิทยุอยู่แล้วอ่ะนะ
โทรทัศน์จะเจ๊งอีกหน่อยก็คงไม่กระไร

#35 สงสารสาวจันทร์

สงสารสาวจันทร์

ขาประจำ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:26

แม่มย้าย รายการของทีวีบูรพา ด้วย ...

ไอ้เหียก เอ้ย .. :angry:

รายการเพิ่มเรท ดันหายไป เป็นสาเหตุที่ผมเลิกสนใจช่อง9 ไปเปิดดูย้อนหลังในยูทูปก็ได้ ......ว๊ะ

#36 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:28

ถ้าเข้าเป้าสิแปลก -_-
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#37 pop2518

pop2518

ขาประจำ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:40

ไม่ได้ดูทีวีไทย นานแล้ว เล่นแต่เกมส์ อ่านแต่เน็ต ดูยูทูบ ส่วนแม่ดูเกาหลีตั้งแต่ สองทุ่ม ถึงเที่ยงคืน B)

#38 ขะยิ่นดง

ขะยิ่นดง

ขาประจำ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:48

อย่าปรับนะ สู้ สู้ เห็นออกมาปากดีว่าจะเพิ่มยอดได้ 50 ล้าน ทำต่อไปซิอย่าเปลี่ยนนะ...ตอนนี้ตามไปดูที่ช่อง เน..มันส์กว่าเก่าไม่อ้อมค้อม กนกยิงหมัดตรงทุกรูปแบบ มันส์กว่าเดิมหลายเท่า คนติดกันตรึม..... :) :) :)

#39 redsimi

redsimi

น้องเก่า

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:57

พอถึงช่วงเวลาดังกล่าว เปิดไปเจอหน้านายจอมก็ต้องสะดุ้งแล้วรีบเปลี่ยนทันที ไปดูช่องเนชั่นดีกว่าเยอะ ^_^

#40 ทรงธรรม

ทรงธรรม

ต่อให้ต้องเรียนจนแก่ ก็จะเรียนต่อไป คนเราพัฒนาได้ทุกคน

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:08

ผมมองอย่างนี้นะ ความเห็นส่วนตัว

คือ เป้าหมายคนดูของ คลุกวงข่าว น่าจะเป็น แฟนานุแฟน ของพรรคเพื่อไทยครับ
แต่คงพลาดไปบ้างที่ แฟน ๆ เค้ามีหน้าที่การงานที่ไม่ค่อยเหมาะจะนอนดึกนะครับ อา อาชีพที่ว่า ก็หลัก ๆ เลย
1.เกษตรกร 2.พ่อค้าแม่ขาย 3.คนขับรถรับจ้าง 4.ผู้ใช้แรงงาน

ครับ ถ้าจะบอกว่าเวลาไหนเหมาะ ผมว่าควรเป็นช่วงเย็น ๆ ที่ไม่เกิน 3 ทุ่มเห็นจะดี เพราะอย่าลืมนะครับ สำหรับกลุ่มที่พร้อมจะนอนดึก เขาก็มักจะติดตาม ละครหลังข่าว กันซะส่วนใหญ่นะครับ
ก็ตามนโยบายของรัฐบาลล่ะครับ ที่ไม่ชอบให้ประชาชน เข้ามายุ่งเรื่องการเมืองให้มาก ไม่อยากให้ไม่สบายใจกัน เพราะถ้าสนใจกันจริง ๆ ก็จะรู้ว่า การบริหารงาน มันมีความผิดพลาด อยู่เป็นระยะ ๆ ล่ะครับ

เอาเป็นว่า แค่มี asia update คอยเกาะกลุ่ม แฟน ๆ ไว้ก็ถือว่าบรรลุเป้าหมายส่วนนึงแล้ว นะครับ เพราะกลุ่มที่ไม่ค่อยสนใจการเมือง เน้นบันเทิง ต่อให้ มีเงินใช้จ่ายน้อยลง ก็ยังปลอบใจตัวเองได้ครับ ว่า "คนที่เรารัก อย่างน้อยก็ได้เป็นรัฐบาล" สุขทางใจ เค้าล่ะครับ

ขอให้พวกเรา ชาวหลากสี และพันธมิตร จงมีชีวิตรอด จากภาวะเศรษฐกิจตกต่ำ ฝีมือปูนา ไปตลอดรอดฝั่งด้วยครับ

PEMDAS ย่อมาจาก ลำดับการคำนวณ Parentheses , Exponentials , Multiply , Divide , Add , Subtract

FWGHSO ย่อมาจาก ลำดับการประเมินผลของ query  FROM, WHERE, GROUP BY, HAVING, SELECT, ORDER BY

#41 กรรมกรไอที

กรรมกรไอที

ขาประจำ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:28

รายการอะไรเหรอ ไม่เคยดู

สงสัยจะตกข่าว....

#42 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:28

รายการเส็งเคร็ง ใครจะไปดู

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#43 Siren

Siren

ขาประจำ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:18

เหมือนกันเลยค่ะ - ชอบจอมโจรคิดด้วยอ่ะ

Now!  Restart Thailand  

#44 UncleSam

UncleSam

เด็กชายชุดฟ้า ผู้น่ารัก

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:33

ช่างหัวแม่งมัน! ไอ้รายการซังกะบ๊วย สมน้ำหน้า

ตอนนี้ดูแค่ Dr.Slump Original โดยทีมพากย์ Original อย่างเดียว

#45 ramboboy26

ramboboy26

เมพ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:35

เอาฅนค้นฅนกับกบนอกกะลากลับมาเวลาเดิมด้วยครับ
กูขอปฏิญาณ ต่อหน้าสถูปสถานศักดิ์สิทธิ์ ต่อหน้าอิฐหินดินทราย ขอจองล้างจองผลาญจนตาย ต่อผู้ทำลาย แผ่นดิน...

#46 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:53

ตั้งเป้าจะเพิ่ม 5-8%
แต่ร่วงรูดซะ 40%
ปลดเถอะครับ

เอาออกได้ไงครับ รายการหลัก อุตส่าห์ปลดข่าวข้นฯ ออกแล้วยัดเข้าไปแทนเชียวนะ :mellow:

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#47 อึ่งอ่างไชโย

อึ่งอ่างไชโย

ขาประจำ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:11

รายการเส็งเคร็ง ใครจะไปดู

ถ้าเส็งเคร็งกำเริบ ต้องใช้ซีม่าทานะครับ

#48 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:56

น่าจะรู้นะ ว่าเอาใจไพร่แดง ได้แค่ใจ แถมตังค์ก็ขอ ไม่รู้จักพอ
คงจะรู้นะ เอาใจคนเกลียดไพร่แดง อาจไม่ถูกใจไพร่ตัวพ่อ แต่มีตังค์ และอาจได้เพิ่ม

Edited by susu, 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:56.

#49 Enzo

Enzo

ขาประจำ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:04

ซื้อ อสมท.ไว้ หุ้นหนึ่ง รอด่าในที่ประชุมผู้ถือหุ้น

ไม่เคยเข้าประชุมเหมือนกันค่ะ
สงสัยต้องรวบรวมเพื่อนๆเข้าประชุมบ้าง

#50 ช่วยเตือน สติ พวกผมหน่อย

ช่วยเตือน สติ พวกผมหน่อย

ขาประจำ

ตอบ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:04

1. ตั้งแต่มี อาจารย์วุฒิพงษ์ ก็เริ่มมี อนาจารวุฒิพงษ์ และล่าสุด อนาถาวุฒิพงษ์ ======> ขำ ดี

ชื่อแรก อำลา เสรีไทย ไปแล้ว ... ( มั๊ง ) ขออย่าให้ อนาจารวุฒิพงษ์ และ อนาถาวุฒิพงษ์ ต้องอำลา เสรีไทย ======> แต่อนุญาต ให้ " อำ " ได้

:D
:D :D

2. รายการนี้คือ คลุก-วง-ข่าว หรือ คลุ- กวง - ข่าว..... ถ้ามัน กวงๆ กลวงๆ ก็สมควรแล้ว
พวก ทำ แล้ว ค่อย มา คิด ...... มัน น่า !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ชอบเข้ามาอ่าน

เพราะความเห็นของบางคน

ช่างโง่และทุเรศสิ้นดี

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน