Jump to content

- - - - -

"ผมยอมเอาอนาคตทางการเมืองแลกกับการได้เปิดโปงความเลวของแกนนำเสื้อแดงและทักษิณ " --- TFEX ---

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
56 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 18 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:06

ผมยอมเอาอนาคตทางการเมืองแลกกับการได้เปิดโปงความเลวของแกนนำเสื้อแดงและทักษิณ

หลายสัปดาห์นี้ผมตั้งกระทู้โจมตีคนเสื้อแดงอย่างหนัก
บางทีก็มีโต้เถียงกับแดงราชดำเนินที่มีลักษณ์หยาบคายบ้างตามสมควร
บางคนบอกว่า สิ่งที่ผมโพสทั้งหมด อาจจะย้อนมาเล่นงานผมในวันหน้า
บอกได้เลยว่า ไม่กลัวเลยแม้แต่น้อย

ไม่ได้สส.ก็ไม่เดือดร้อน ทุกวันนี้อยู่ดีมีสุข มีการงานทำ ครอบครัวอบอุ่น
แต่หากปล่อยให้พวกเลวชาติหลอกลวงพี่น้องประชาชนปกครองประเทศ
วันข้างหน้าครอบครัวผมอาจจะไม่มีความสุขอย่างที่เป็นอยู่

ผมเข้าใจและยอมรับว่าแดงมีหลายประเภท แดงดี กับ แดงเลว
และเชื่อว่าในนี้มีแดงดีๆอยู่มากเช่นกัน

แต่น่าเสียดายที่แดงดีๆ กลับยอมมองข้ามความเลวของแกนนำตนเอง
เพียงเพราะอยากโค่นล้มฝั่งตรงข้าม

พวกคุณที่เคยดี ตอนนี้สูญเสียจิตวิญญาณกันหมดแล้ว ยอมรับได้แม้กระทั่งการคอรัปชั่น

ผมเชื่อว่าทุกคนรู้ว่าเพื่อไทยซื้อเสียงหนักขนาดไหน พอเข้าสภาได้ก็ถอนทุนคืน
แต่คุณกลับบอกกันว่า ใครๆก็โกง ใครๆก็ซื้อเสียง ใครๆก็จ้างคนมาชุมนุม

เพราะคิดแบบนี้ ประเทศจึงนับวันยิ่งแย่ลงๆ ไม่มีทางดีขึ้นหรอกครับ

ขนาดพวกแดงหมิ่นสถาบัน พวกคุณยังปล่อยผ่านได้เลย หลักฐานมีให้เห็นจนไม่รู้จะเห็นอะไรแล้วถึงขนาดยืนถือป้ายหมิ่นกลางที่ชุมนุมของนปช. คุณก็ไม่พูดถึงกัน

อย่างนี้คุณก็ไม่ต่างอะไรกับพวกแกนนำหรอกครับ อย่าคิดว่าเขาทำชั่ว แต่คุณไม่ได้ทำ คุณก็ไม่ผิด

การปล่อยผ่านของพวกคุณ ที่แทบไม่เคยแม้แต่จะคิด ตรวจสอบ ทักท้วงการกระทำของนักการเมืองฝ่ายคุณ

มันทำร้าย ทำลายประเทศชาติไปแค่ไหนแล้ว?

เริ่มจากตัวคุณในราชดำเนินนี้ก่อนครับ เริ่มที่จะยุติธรรมกับประเทศชาติบ้านเมือง

ตั้งกระทู้ตรวจสอบรัฐบาลตัวเองบ้าง เพราะคุณเอาแต่ตั้งเรื่องอย่างทุกวันนี้

ผมและอีกหลายๆคนจึงคิดว่าคุณเป็นพวกรับจ้างโพส

ไม่มีหรอกครับ ประชาชนที่รักประเทศชาติบ้านเมือง แต่ไม่เคยแม้แต่จะตรวจสอบการบริหารของรัฐบาลเลย อวยอย่างเดียว ต่อต้านคู่แข่งอย่างเดียว ไม่เรียกว่าบอร์ดการเมืองแล้ว

ถ้าwmอ่านอยู่ ผมขอบอกคุณด้วยว่า คนนอกบอร์ดเค้าพูดกันหมดแล้วว่าwmพันทิปเป็นพวกเสื้อแดง และคนที่ไม่ใช่แดง เค้าเบื่อกับพฤติกรรมการโพสในบอร์ดนี้ เพราะไม่ได้สาระอะไร

ที่ผมยังต้องมีเล่นบอร์ดนี้อยู่ เพราะกลัวว่าการเสนอข่าว การโต้ตอบโดยการใช้ข้อมูลด้านเดียวของคุณ จะไปล้างสมองคนที่เพิ่งสนใจการเมือง และเข้ามาอ่าน

ยังไงซะนี่ก็ยังเป็นบอร์ดใหญ่ที่สุดในประเทศ จะทิ้งไปไม่ได้

ประชาธิปไตยเริ่มที่ตัวเราก่อนนะครับ จะว่าคนอื่น ว่าได้ แต่ช่วยมองคนที่คุณเรียกว่า "พวก" ด้วย

หลายล็อกอินของคุณตั้งกระทู้ไร้สาระไปวันๆ ก็เข้าไปกดไลค์กันมากมาย

ไม่มีใครเค้าว่าหรอกครับ เพราะถูกใจกันก็ควรทำอย่างนั้น

แต่พวกคุณไม่ควรจะว่าคนอื่นที่ไม่ใช่พวกคุณ หาว่าเค้าตั้งกระทู้ไร้สาระ
ที่สำคัญกว่านั้น หลายท่านต่อว่ากรณีตั้งกระทู้โจมตีรัฐบาล
ทั้งๆที่หลายเรื่องมีมูลความจริง พวกคุณก็ยังไม่ยอมรับ

วันหยุดนี้อยากให้เสื้อแดงลองมองย้อนดูตัวเอง พิจารณาตัวเอง
ว่าคุณซื่อสัตย์กับตัวคุณเอง ครอบครัว และประเทศชาติ แล้วหรือยัง?

ด้วยความหวังดีนะครับ.

http://www.pantip.co.../P12530704.html

............................................................................................

ถ้าใครได้ติดตามความเป็นไปในห้องราชดำเนิน จะเห็นได้ว่า คุณ TFEX ได้ทำหน้าที่ ที่ดีของประชาชนชาวไทย ที่รักความเป็นธรรม ด้วยความตกตะกอนทางความคิด อย่างแท้จริง

ขอชื่นชม ให้กำลังใจ และขออภัยที่เคยล่วงเกิน จะด้วยทางใดก็ตาม
และขอปรับปรุงข้อมูลในกระทู้ที่เคยวิพากษ์ คุณ TFEX ไว้ครับ

วิพากษ์ TFEX
http://webboard.seri...4-วิพากษ์-tfex/

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#2 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 18 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:15

คนเราต้องดูกันยาวๆครับ คุณศรอรชุน

หนทางพิสูจน์ม้า กาลเวลาพิสูจน์คน

ทองแท้ไม่กลัวไฟนะครับ :)

Edited by Super@2, 18 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:44.

พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#3 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 18 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:32

ไม่กล้าคลิกเข้าไปดู กลัวหมาบ้ามันกัดเอา -_-
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#4 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 18 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:46

เข้าไปอ่านตามลิงค์ที่คุณศรให้แล้วคงต้องมองคุณ TFEX ใหม่แฮะ

ที่ผ่านมาผมสบประมาทคุณ TFEX ไว้มากเพราะเขาทำตัวเหมือนพวกกลางกลวงโลกสวยไปหน่อย
มาวันนี้ยอมเลิกโลกสวยแล้วดับเครื่องชนใส่ฝูงกระบือคลั่ง ผมคงไม่หวังว่ากระบือจะตาสว่างยอมลุกจากปลัก
เพราะกระทู้นั้นแต่ความกล้าที่คุณ TFEX ยอมลงไปเปลืองตัวก็ยังน่าชื่นชม

ถ้าคุณ TFEX มีความตั้งใจจริงก็เป็นกำลังใจให้ครับ ถ้าเลือกจะชนแล้วอย่าครึ่งๆ กลางๆ ไปให้สุดซักทางล่ะ :)

#5 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 18 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:00

เป็นพัฒนาการที่น่าสนใจครับ
ครั้งแรกที่แกเข้ามาในสรท. ก็เจอก้อนอิฐไปนับไม่ถ้วน
เพราะสวมเสื้อคุณธรรมจ๋า

หลังจากนั้นก็ทำตัวเป็นฑูตสองสำนัก จะให้มีการปรองดองลูกเดียว
ที่คุณศรนำมานี่เป็นบทบาทล่าสุด ที่ดูเหมือนจะเลือกข้างชัดเจน

หวังว่าจะเดินไปในแนวทางนี้ให้ตลอดนะครับ

#6 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 18 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:01

สำหรับ TFEX ไม่ได้รังเกียจหรือเห็นค้านเท่าไร เป็นห่วงแต่แกมองโลกสวยเกินไป
ด้านการเมืองดูแล้วออกจะเป็นลูกไล่แก่เซียนการเมืองแบบฮาร์ดคอ
จึงไม่อยากเห็นแกมายุ่ง หรือสนใจก้อแค่ตามอ่านก้อพอ เอาเวลาอยู่กับครอบครัวดีกวา

#7 OSR

OSR

ขาประจำ

ตอบ 18 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:01

คุณ TFEX ครับ เพ.ลานี้ เก็บพระรามในใจเรา ไว้ก่อน
เอาหนุมานไปออกศึก จะเหมาะกว่าครับ (พระรามก็ไม่เป็นกลางนะครับ)

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#8 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 18 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:38

ขอขอบคุณคุณศรอรชุนครับ

#9 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 18 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:41

ถ้าเลือกแนวทางนี้ตลอดได้จริงๆนะ ก็อย่าให้เสียชื่อนามสกุล "ไกรฤกษ์"

เลยครับ สวมเสื้อสีฟ้าค่ายแม่ธรณี ลงทำงานในพื้นที่ของท่านดุจดั่งเช่น

ดร.เกียรติศักดิ์ ส่องแสง รับรองความสำเร็จจะมาหาคุณ ธันวา ในวันหนึ่ง

เหมือนที่เคยเกิดกับ ดร. เกียรติศักดิ์ มาแล้ว :)
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#10 Buffalo_

Buffalo_

น้องเก่า

ตอบ 18 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:48

นับถือๆครับ....เเต่เเดงในราชดำเนินก้ยังถากถางไม่เลิก

Edited by Buffalo_, 18 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:03.

#11 cabala

cabala

ประชาธิปไตย นี้ ถ้ากล่

ตอบ 18 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:58

เวรล่ะ แกเปนใครอะ ผมไม่รู้จัก

#12 redfrog53

redfrog53

ตอบ 18 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:59

ถ้าเลือกแนวทางนี้ตลอดได้จริงๆนะ ก็อย่าให้เสียชื่อนามสกุล "ไกรฤกษ์"

เลยครับ สวมเสื้อสีฟ้าค่ายแม่ธรณี ลงทำงานในพื้นที่ของท่านดุจดั่งเช่น

ดร.เกียรติศักดิ์ ส่องแสง รับรองความสำเร็จจะมาหาคุณ ธันวา ในวันหนึ่ง

เหมือนที่เคยเกิดกับ ดร. เกียรติศักดิ์ มาแล้ว :)

สนับสนุน ถ้าตั้งใจจริง

#13 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

ตอบ 18 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:06

ถ้ากล้าชนกับความไม่ถูกต้อง ก็แสดงว่าเลิกเป็นกลางกลวงแล้ว ขอเอาใจช่วยแล้วกันครับ

#14 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 18 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:08

นับถือๆครับ....เเต่เเดงในราชดำเนินก้ยังถากถางไม่เลิก

พวกนั้นมันแค่สวะครับ

เป้าหมายที่แท้จริงคือ คนกลางๆ และแดงอ่อนๆ ที่เข้ามาอ่านในราชดำเนิน

ถ้าไม่มีใครคอยสวน คอยแย้ง ไม่รู้อ้ายพวกนี้จะเอาความเท็จมามอมเมา ได้มากขนาดไหน ...

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#15 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 18 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:31

ผมว่า TFEX จะถูกยึดล็อคอินในพันทิพเร็วๆ นี้ :lol: :lol:

#16 chaidan

chaidan

กา... กา... กา...

ตอบ 18 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:32

ขอชื่นชมคุณ TFEX ครับ :)
ใครที่บอกว่า "กาขาว" เป็นฝรั่ง....ผมว่าไม่ใช่......

#17 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 18 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:36

ไม่ใช่เรื่องแปลกที่เราจะแสดงตัวตนของเรา เพราะมันเป็นสิทธิเสรีภาพที่เราจะเลือก

มีอุดมการณ์ทางการเมืองที่ชัดเจน แต่เราก็ต้องยอมรับผลที่ตามมาด้วยเช่นกันหากต้องยืนคนละฝั่งกับที่นั่น

เช่นท่านอาจจะถูกยึดล๊อคอินในไม่ช้า

ขณะนี้สังคมคิดแต่จะเอาชนะกัน โดยลืมผิดถูก ฝ่ายตนทำชั่วเท่าไรก็ยอมรับกัน และ

ขออภัยหากเราเคยกล่าววาจาก้าวล่วงไว้กับท่าน ยินดีกับท่านTFEX ที่แสดงความชัดเจนมีจุดยืน

สู้ให้เต็มที่นะ กับแก๊งค์รากดำนา

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#18 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 18 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:55

ผมไม่มีสีครับ.แต่ยึดแนวความคิดและหัวใจที่่อยากเห็นคนไทยรักกัน.และขอชื่นชมกะทุกคนในบ้านเล็กหลังนี้ด้วยหัวใจ.ที่ช่วยกันดูแลบ้านเมืองนี้ถึงเราจะเป็นแค่มดตัวเล็กๆ.ถึงจะต่างสีกัน..แต่จุดมุ้งหมายเดียวกัน.คือเห็นบ้านเมืองอยู่เป็นสุขหมดทุกข์ร้อน.. ผมรักพ่อหลวงครับ.

#19 ของแท้ตราแมวขี่ควายแดง

ของแท้ตราแมวขี่ควายแดง

ขาประจำ

ตอบ 18 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:19

เป็นกำลังให้อีกคนนะครับ
ขอให้สันติสุข จงหวลคืนมาสู่ผื่น แผ่นดินไทย

#20 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 18 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:40

คุณทีเฟ็กซ์เข้ามาในเสรีไทยอย่างคนที่ต้องการหยั่งเชิง
เพื่อจะดูแนวความคิดเหตุผลของคนบอร์ดเสรีไทย
และการแสดงออกในความเป็นกลางเพื่อประสานรอยร้าวในสังคมไทย
ผมไม่ทราบว่าคุณทีเฟ็กซ์คลุกคลีกับพันธ์ทิพย์มานานเท่าไหร่
แต่สำหรับในบอร์ดเสรีไทย ผมเชื่อลึกๆเป็นการส่วนตัวว่า คุณทีเฟ็กซ์
ได้เห็นและรับรู้ความคิดความรู้สึกของคนเสรีไทยที่เป็นเนื้อๆจริง
โดยอาจจะมีหลากหลายอารมณ์ร่วมแสดงออก แต่ผมก็ยังยืนยันว่า
สังคมเสรีไทย เป็นสังคมที่มีวิจารณญาณมากกว่าความรู้สึกส่วนตัว
เราเรียนรู้ถูกผิด ก่อนที่จะเรียนรู้ความเป็นไปที่เกิดขึ้นในสังคม ถ้าไม่เช่นนั้น
ความเป็นไป จะครอบงำความผิดชอบชั่วดี โดยไร้สำนึก สังคมก็วุ่นวายเพราะขาดการวิเคราะห์

หากเป็นนิยามของคนโลกสวยผมเชื่อว่าคุณทีเฟกซ์คงไม่ต่อกรกับคนพันธ์ทิพย์
หนักหน่วงขนาดนี้
และผมก็พอจะเริ่มเข้าใจ ในการถามหาเหตุผลเต่าๆ กับคนในเสรีไทย ในบางครั้ง
ของคุณทีเฟกซ์ เอาล่ะ
ผมว่าความเป็นจริงที่คุณได้สัมผัสระหว่างสองขั้ว น่าจะทำให้คุณเห็นอะไรบางอย่าง
มากกว่าการดันทุรังหลอกลวงให้ปรองดอง

ให้กำลังใจคุณนะครับ ผมเชื่อว่าหากคุณมองเห็นสิ่งที่เป็นจริง คุณก็ยังสามารถเป็นที่พึ่งให้ประชาชนได้อีกมากโข
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#21 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 18 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:44

ผมชักชอบคุณ TFEXเพราะหลายกระทู่้

ทำไปเถอะครับ ความดี อย่างที่พระท่านกล่าวไว้ว่า

จะดีจะชั่วอยู่ที่ การตาย

ถ้าคุณ TFEX ไม่มีการจุติขึ้นมาอีก นั้นคือ คุณทำดีทำชอบแล้ว

แต่ขอร้องนะครับ อย่าดีแตก

เหมือนกับคุณฉิกตี้ ทุกวันนี้ผมเสียใจไม่หาย
ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#22 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 18 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:10

ผมเคยด่าคุณหรือเปล่า ??? ถ้าเคย ... ขออภัยครับ ...

#23 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 18 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:13

ทำไมพวกนั้นชอบรุมคนอื่น ไหนว่าเสื้อแดงรักประชาธิปไตย

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#24 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 18 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:37

เอาเถอะ...ขออวยพรให้ล็อคอินอยู่รอดปลอดภัย

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#25 เมาอยู่

เมาอยู่

ขาประจำ

ตอบ 18 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:50

ผมชมคุณTFEX ที่อย่างน้อยก็กล้าลงสนาม เผชิญโลกความเป็นจริง
ต่างกับผม ที่เป็นได้แค่นักเลงคีย์บอร์ด

ปล.ผมไม่เคยล่วงเกินอะไรคุณนะ ฮ่าๆ

#26 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 18 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:51

ผมเคยต่อว่า TFEX ไปหลายเรื่อง แต่ผมก็บอกกับเขาว่า
ผมมีความหวังกับนักการเมืองแบบเขาบ้าง เพราะอย่างน้อย เขาก็กล้าพูดตรงๆหลายๆเรื่อง ยอมรับความคิดเห็นคนอื่นหลายๆเรื่อง
และในเรื่องที่ไปบู๊กับ ลากดำนา อันนี้ ขอคารวะจากใจเลยครับ

#27 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 00:09

ผมชักชอบคุณ TFEXเพราะหลายกระทู่้

ทำไปเถอะครับ ความดี อย่างที่พระท่านกล่าวไว้ว่า

ถ้าคุณ TFEX ไม่มีการจุติขึ้นมาอีก นั้นคือ คุณทำดีทำชอบแล้ว

เหมือนกับคุณฉิกตี้ ทุกวันนี้ผมเสียใจไม่หาย

ความรู้สึกเดียวกัน :lol: :lol: ฉิกตี๋ ทำให้ผมรู้ว่า กาลเวลา พิสูจน์คน ขนาดอยู่ในนี้มาตั้งนาน ไม่คิดว่า จะเปลี่ยนจากหน้ามือเป็นหลังตีนไปได้ ที่เจ็บใจมากที่สุด แมม่งไปเป็นพวกล้มเจ้าเฉยเลย แถมเชื่อพวกล้มเจ้าที่ใส่ร้ายสถาบันที่ศิริราชไปได้ ผมล่ะ งง มันจริงๆ

#28 b...

b...

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 00:33

ถ้ากล้าชนกับความไม่ถูกต้อง ก็แสดงว่าเลิกเป็นกลางกลวงแล้ว ขอเอาใจช่วยแล้วกันครับ

ด้วยอีกคน

มีของมาฝาก จขกท.ค่ะ

Dante Alighieri, Italian writer (1265-1321)

"นรกภูมิที่ร้อนที่สุด สงวนไว้สำหรับผู้ที่ดำรงตนเป็นกลาง ในห้วงวิกฤติทางศีลธรรม"- Dante Alighieri (Inferno)

ภาพ: Portrait of Dante Alighieri, Sandro Botticelli

ขอบคุณ

http://www.facebook....180802221933719

Making you happy is not my priority!      Michael Yon

#29 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 00:48

ผมว่า TFEX จะถูกยึดล็อคอินในพันทิพเร็วๆ นี้ :lol: :lol:

เอาไว้ถ้าคุณ TFEX โดนยึดล็อคอินเมื่อไหร่
เดี๋ยวจะเปิดกระทู้ฉลองให้แล้วกันนะครับ

นับถือแกอย่าง ที่ไม่เบื่อที่นั้น
ผมไปแล้วยังเซ็งจนขี้เกียจอยู่กะคนแบบพวกนั้น
แกยังทนตั้งกระทู้ให้เค้ารุมได้ ก็นับถือความบ้าแกพอสมควร

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#30 สงสารสาวจันทร์

สงสารสาวจันทร์

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:54

มันก็แค่... ตัวหนังสือ เปรียบได้กับการเขียนจดหมายไปบ้านนอก ขอเงินแม่ น่ะ

ขอดูไปยาวๆ ผมไม่เคยไว้ใจนักการเมืองสักราย พับผ่า!

#31 OSR

OSR

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 02:22

เอาไว้ถ้าคุณ TFEX โดนยึดล็อคอินเมื่อไหร่
เดี๋ยวจะเปิดกระทู้ฉลองให้แล้วกันนะครับ
นับถือแกอย่าง ที่ไม่เบื่อที่นั้น
ผมไปแล้วยังเซ็งจนขี้เกียจอยู่กะคนแบบพวกนั้น
แกยังทนตั้งกระทู้ให้เค้ารุมได้ ก็นับถือความบ้าแกพอสมควร

เห็นด้วยครับ และอยากเชิญคุณ TFEX ที่ไม่เป็นกลางกลวงโบ๋ เหมือนแต่ก่อน
กลับมาร่วมฉลองกับชาว สรท. พร้อมรอยยิ้มและคำขอโทษจากใจ บอร์ดนี้ไม่ตอแหลครับ
บอกว่า รักก็คือรัก ไม่ชอบก็คือไม่ชอบ ทุกท่านต่างชื่นชมและรอการกลับมาของคุณ TFEX อย่างเท่ห์
โดนยึด login เมือไหร่ กลับมาฉลองกันที่นี่นะครับ เหล้ายาปลาปิ้ง เตรียมไว้ให้ท่านแล้ว กลับบ้านเราครับ
ปล.หวังว่า คุณ TFEX คงไม่ได้สร้างภาพเพื่อหวังผลอะไรบางอย่างนะครับ

Edited by OSR, 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 02:24.

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#32 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 02:54

ขอขอบคุณทุกท่านด้วยครับ

#33 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 05:03

เป็นกำลังใจให้ครับ ยังไงซะผมก็เป็นคนกลุ่มแรกๆที่ด่าคุณอย่างสาดเสียเทเสีย แล้วก็เช่นเดียวกัน ผมก็เป็นคนกลุ่มแรกๆที่ฟันธงว่าคุณจะอนาคตใกล เคยบอกแล้วว่าคุณเข้ามาถูกที่แล้ว

:lol: :lol: :lol:

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#34 redfrog53

redfrog53

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 05:13

เป็นกำลังใจให้ครับ ยังไงซะผมก็เป็นคนกลุ่มแรกๆที่ด่าคุณอย่างสาดเสียเทเสีย แล้วก็เช่นเดียวกัน ผมก็เป็นคนกลุ่มแรกๆที่ฟันธงว่าคุณจะอนาคตใกล เคยบอกแล้วว่าคุณเข้ามาถูกที่แล้ว

:lol: :lol: :lol:

น้าเชฯ มาการันตีด้วยตัวเอง อนาคตรุ่งหรือรุ่งริ้ง ต้องใช้ความคิดพยายาม ถ้าเอาดีในสภา
เมื่อเข้าใจแนวการเมือง ให้ถอยออกจากเวทีคีย์บอร์ดแบบชนปะดะ
เข้ามาเอาข้อมูลศึกษาวิเคราะห์ เอาไปใช้ เวทีจริงอยู่ที่พื้นทีและในสภานะ TFEX

#35 cabala

cabala

ประชาธิปไตย นี้ ถ้ากล่

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:15

พวกนั้นมันแค่สวะครับ

เป้าหมายที่แท้จริงคือ คนกลางๆ และแดงอ่อนๆ ที่เข้ามาอ่านในราชดำเนิน

ถ้าไม่มีใครคอยสวน คอยแย้ง ไม่รู้อ้ายพวกนี้จะเอาความเท็จมามอมเมา ได้มากขนาดไหน ...

จะแดง ลากดำนา หรือ บ้านราด ไม่มีความหมายอะไรเลย เน้น ด่าเปนหลัก โต้แย้งเปนลอง

พูดวนเวียนซ้ำซากอยู่แค่ไม่กี่เรื่อง มาร์หนีทหาร ๙๘ศพ ชั่งไข่ ตอนนี้วนมาเรื่อง เพชร อีกแล้ว

#36 ubol boy

ubol boy

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:21

เป็นกำลังใจให้ครับ
คุณก่งมากที่ทนต่อแก๊ง คราดดำนาได้ ..

#37 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:28

เรามองคนไม่ผิด ใช่ไหม ?? คุณ TFEX""
เมื่อเราคุยกันครั้งสุดท้าย เราก็ตั้งใจว่า
จะไม่วิจารณ์ อะไรคุณ.. เรารู้ความจริงมา
นาน พอสมควร..แล้วเราก็ให้กำลังใจคุณ

มาตลอด .กาลเวลามันบอกอะไรได้
หลายอย่าง จริง ๆ .....

#38 ubol boy

ubol boy

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:42

เข้าไปอ่านมามีหลายคนคิดเหมือนผมเลย
Posted Image ความคิดเห็นที่ 75 Posted Image Posted Image Posted Image

เสียดาย แรงงาน แรงสมองที่พิมพ์ลงไปแทน จขกท.นะ แบบว่า จขกท.เอาเวลา เอาแรงไปตั้งกระทู้ ด่า ระบายอารมณ์ สนุกสนาน เอามันส์แบบไม่ต้องสนใจว่า " หน้าไหน " มันจะคิดอะไรจะดีกว่า

บอกตรง ๆ ว่า " ห้องราชดำเนิน " มันเกินเยียวยาและไม่มีคุณค่าอะไรเหลือมากไปกว่าห้องระบาย " ความไคร่ทางอารมณ์ " แล้ว

วันนี้แค่เข้ามาเพื่อ " ด่าเช็ด " เสร็จแล้วถกก้นไปแบบไม่ต้องรับผิดชอบอะไร ก็ถือว่าคุ้มมากแล้วสำหรับการเข้ามาเยี่ยมเยียนห้องคุณภาพห้องนี้

คำพระสำคัญอย่างหนึ่งท่านว่าไว้ " บัวมีหลายเหล่า หลายระดับ " แม้แต่พุทธองค์ท่านยังไม่สามารถ

จขกท.ว่าจริงไหม !

หุหุหุ

จากคุณ : internetsmile Posted Image Posted Image เขียนเมื่อ : 18 ส.ค. 55 19:59:17 A:124.122.75.131 X: Posted Image

Edited by ubol boy, 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:44.

#39 ubol boy

ubol boy

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:48

แถมครับ เอามาจากกระทู้นี้แหละ

Attached Images

Edited by ubol boy, 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:50.

#40 Buffalo_

Buffalo_

น้องเก่า

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:16

ผมคิดว่าคนในราชดำเนินเขาไม่สนใจเหตุผลหรือความจริงหรอกครับ เพราะจากที่อ่านดูพวกนั้นจะเถียงหรือแย้งตามความอยากเอาชนะเเล้วก็ความถูกใจของตัวเองมากกว่า น้อยคนที่จะเเย้งด้วยเหตุผลจริงๆ ดูอย่างที่ TFEX ไปเปิดกระทู้นี่สิครับ เเดงมีเเต่เยาะเย้ยถากถาง มันไห้ความรู้สึกเหมือนกำลังคุยอยู่กับจิ๊กโก๋ปากซอยมากกว่าคนที่ต้องการความจริงอ่ะครับ น่ากลัวจะเหนื่อยเปล่า ....เเต่ก้เป็นกำลังใจไห้ครับ

#41 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:48

แล้ว tfex ไม่กลับไปตอบคำถามที่โน้นเขาหน่อยเหรอ เช่น
คำถามของคุณ ผีกรุแตก

Edited by ดอนยอ, 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:58.

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#42 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:01

, Posted Image

ข้อสรุป ของเรื่องนี้

#43 เด็กอีโน

เด็กอีโน

น้องเก่า

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:03

คุณดอนยอ จะ Edit ออกทำไมล่ะครับ ไหนๆจะถามก็ถามคนที่นี้ไปด้วยเลยสิ Refresh Page อีกทีหายไปละ

#44 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:04

คนเราต้องดูกันยาวๆครับ คุณศรอรชุน

หนทางพิสูจน์ม้า กาลเวลาพิสูจน์คน

ทองแท้ไม่กลัวไฟนะครับ :)

ถูกต้องครับ นักพูดนักเขียน เราเห็นมาตลอดว่า ไม่ใช่เครื่องหมายคน คิดดี

#45 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:08

คุณดอนยอ จะ Edit ออกทำไมล่ะครับ ไหนๆจะถามก็ถามคนที่นี้ไปด้วยเลยสิ Refresh Page อีกทีหายไปละ

ลองเข้าลิงค์ดูดีกว่าครับ ผมดึงมาแล้วมันไม่ชัด

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#46 เด็กอีโน

เด็กอีโน

น้องเก่า

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:12

ออ ok ตามนั้นครับ

#47 วิญญูชน

วิญญูชน

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:48

เป็นกำลังใจให้ด้วยคนครับ...

#48 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:39

ความรู้สึกเดียวกัน :lol: :lol: ฉิกตี๋ ทำให้ผมรู้ว่า กาลเวลา พิสูจน์คน ขนาดอยู่ในนี้มาตั้งนาน ไม่คิดว่า จะเปลี่ยนจากหน้ามือเป็นหลังตีนไปได้ ที่เจ็บใจมากที่สุด แมม่งไปเป็นพวกล้มเจ้าเฉยเลย แถมเชื่อพวกล้มเจ้าที่ใส่ร้ายสถาบันที่ศิริราชไปได้ ผมล่ะ งง มันจริงๆ

คนเรามันต้องดูกันนานๆนะคะคุณบุ๊ค คุณพี
บางคนเปิดหน้าออกมาเมื่อไหร่แฟนขับหงายเงิบกันไปเลยก็มี :D

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#49 Huligan

Huligan

ดาวพยศนภา

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:10

แถมครับ เอามาจากกระทู้นี้แหละ

มีการ์ตูนจากเสื้อแดงกลุ่มเล็กๆกลุ่มนึงมาให้ดู(บังเอิญไปเจอใน FB มาครับ) B)
เขาว่าเขาไม่ได้เลียตรีนแม้ว

Edited by Huligan, 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:10.

ทฤษฎีของ เดล คาเนกี ใช้กับเหิ้ยหางแดงไม่ได้*สิ่งที่มองไม่เห็นใช่ว่าจะไม่มีอยู่จริง แต่สิ่งที่มองเห็นได้นั้นน่าเชื่อถือมากกว่า*

#50 Mark Nazi

Mark Nazi

พี่มากขา

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:25

คนเรามันต้องดูกันนานๆนะคะคุณบุ๊ค คุณพี
บางคนเปิดหน้าออกมาเมื่อไหร่แฟนขับหงายเงิบกันไปเลยก็มี :D

เข้าใจคำว่า "เสร็จนาฆ่าวัวถึก เสร็จศึกฆ่าขุนพล" หรือไม่ครับ ทำไมเขาต้องทำอย่างนั้น...?