Jump to content

- - - - -

"ผมยอมเอาอนาคตทางการเมืองแลกกับการได้เปิดโปงความเลวของแกนนำเสื้อแดงและทักษิณ " --- TFEX ---

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
56 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 annykun

annykun

ขาประจำ

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:13

เชื่อแต่แรกแล้วว่าคุณ TFAX เป็นกลางจริงๆ และก็ดีใจที่ผมดูคนไม่ผิด

คุณและผมต่างก็คิดว่าตนเองเป็นกลาง เหมือนกันทั้งคู่ แต่เราก็แตกต่างกันอยู่
ผมเหนือกว่าคุณ ตรงผมไม่โลกสวย ไม่กลวง พิจารณาปัญหาอย่างยุติธรรม ตามความเป็นจริงเท่านั้น

แต่สิ่งที่ผมเทียบคุณไม่ติด คือความกล้าหาญ อย่างผมคงเป็นเพียงนักเลงคีย์บอร์ด ไม่กล้าไปแสดงความเห็นต่างในพันทิพแน่ๆ

ตอนนี้คุณไม่โลกสวย ไม่กลวง แถมยังกล้าหาญ ท่านเหนือกว่าผมไปมากแล้วจริงๆ ข้าน้อยขอคารวะ

Edited by annykun, 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:53.

คุณสมบัติที่สำคัญที่สุดของผู้ชนะสงคราม  คือ   ความแข็งแกร่ง และ อุดมการณ์ที่สอดคล้องกับความเป็นจริง

คุณธรรมที่พร้ำสอน  ล้วนเป็นสิ่งที่จำเป็นรองลงมา   ส่วน  ประชาธิปไตยน่ะรึ  เอาเข้าจริงๆ  สำคัญอันใด?? 

#52 ครุฑดำ

ครุฑดำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:28

ท่านเลือกทำดี คนดีก็อยู่ข้างท่านครับ

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#53 Algorithm

Algorithm

ขาประจำ

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:38

สนับสนุนครับ
ประชาธิปไตยแบบเหียกๆ คือการอ้างเสียงส่วนมากในการทำผิดกฏหมาย

#54 paj044

paj044

ขาประจำ

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:32

คุณ TFEX ติด blacklist ดิฉันอยู่
เจอกระทู้คุณ ดิฉันจะไม่เสียเวลาเปิดอ่าน
เพราะรู้สึกไม่ได้ประโยชน์อะไร
แต่การที่คุณพยายามสวนกระแสในพันทิป
ทำให้ดิฉันสนใจ อยากเอาใจช่วยคุณ
ต่อไปจะไม่มองข้ามกระทู้คุณอีก :D

ความเป็นกลางมันคือหลุมหลบภัยของคนขี้ขลาด - ชัย ราชวัตร

#55 itsorachai

itsorachai

ขาประจำ

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:20

ถ้าเลือกแนวทางนี้ตลอดได้จริงๆนะ ก็อย่าให้เสียชื่อนามสกุล "ไกรฤกษ์"

เลยครับ สวมเสื้อสีฟ้าค่ายแม่ธรณี ลงทำงานในพื้นที่ของท่านดุจดั่งเช่น

ดร.เกียรติศักดิ์ ส่องแสง รับรองความสำเร็จจะมาหาคุณ ธันวา ในวันหนึ่ง

เหมือนที่เคยเกิดกับ ดร. เกียรติศักดิ์ มาแล้ว :)

อยากให้ใส่สีฟ้าเหมือนกันครับเขตเดียวกับที่ผมอยู่เลย คุณ tfex ว่างๆเข้ามาให้ความรู้แดงในซอย.เฉลิมร.9 .48 หน่อยครับเจ้าของพื้นที่ไม่เข้ามาเลย

#56 Duke_th1

Duke_th1

ขาประจำ

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:14

หลังจากใส่ log in คุณ TFEX ใน ignore lists มานาน
ตอนนี้เอาออกแล้ว และจะติดตามอ่าน สังเกตการณ์ต่อไปค่ะ

#57 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:16

ขอดูอยู่ห่างๆ อย่างห่วงๆ

ผึ้งเชื่อว่าคนดียังมีอยู่ แต่ของแบบนี้มันต้องดูกันยาวๆ