Jump to content

- - - - -

ในฐานะผู้ลงคะแนนเสียงให้พรรคประชาธิปัตย์ ท่านคิดว่าระหว่างสองคนนี้ใครควรจะเป็นตัวแทนพรรคลงสมัครผู้ว่า กทม. (ขอผลโหวตชัดๆภายใน 1-2 ชั่วโมงนี้)

• Please log in to reply
79 ความเห็นในกระทู้นี้

Poll: ในฐานะผู้ลงคะแนนเสียงให้พรรคประชาธิปัตย์ ท่านคิดว่าระหว่างสองคนนี้ใครควรจะเป็นตัวแทนพรรคลงสมัครผู้ว่า กทม. (ขอผลโหวตชัดๆภายใน 1-2 ชั่วโมงนี้) (137 member(s) have cast votes)

ในฐานะผู้ลงคะแนนเสียงให้พรรคประชาธิปัตย์ ท่านคิดว่าระหว่างสองคนนี้ใครควรจะเป็นตัวแทนพรรคลงสมัครผู้ว่า กทม. (ขอผลโหวตชัดๆภายใน 1-2 ชั่วโมงนี้)

1. คุณชาย หมู สุขุมพันธ์ บริพัตร (50 votes [36.50%])

Percentage of vote: 36.50%

2. คุณต้อม อภิรักษ์ โกษะโยธิน (87 votes [63.50%])

Percentage of vote: 63.50%

Vote Guests cannot vote

#51 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:24

จริงผมอยากให้คุณจันทิมา รอดรัศมี นะ

เพราะได้ชนกับเฉลิม กับพวกกาฬเลวทั้งหลายเพื่อไทย
ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#52 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:37

ยังตีกันไม่เสร็จน่ะครับ B)
ผมขอเข้าทรงให้น้าแอมดูนะครับ
อีกไม่นานจะมีม็อบคนกรุงเทพขยับ เป้าหมายคือที่ทำการพรรคเพื่อไทย
เพื่อกดดันให้พรรคส่งบางคนลงชิงเก้าอี้ผุ้ว่า กทม.
สำเร็จหรือไม่ ยอมหรือเปล่า ไม่รู้
พวกนี้ไม่ได้คุยด้วยเหตุผล เข้าคุยที่ใครได้อะไร ผลประโยชน์ยังไง B)

เพื่อไทยมีคะแนนจัดตั้งตุนอยู่ราวๆ 4-5 แสนคะแนน ซึ่งไม่พอที่จะชนะ เพราะปชป. ทำคะแนนแตะ 9 แสนมาสามครั้งแล้ว คนที่จะเข้ามาดึงคะแนนได้เป็นกอบเป็นกำ ผมเห็นมีแต่ยัยปิ๊กคนเดียว ซึ่งจะมีเจ๊หน่อยขวางทางปืนอย่างไม่ยอมถอย ...แต่ปิ๊กก็มีคะแนนส่วนตัวที่หลักแสนเท่านั้น บวกลบยังงัย เพื่อไทยก็แพ้แน่นอน

ลองคิดคะแนนกันดูดีกว่า...คะแนนเป้าหมายคือ 9.5 แสน
คะแนนจัดตั้งของเพื่อไทย กับปชป. ผมให้เท่ากัน คือ 4 แสน
คะแนนหัวหน้าพรรคและนโยบายพรรค ให้เท่าๆ กันที่ 2 แสน...เท่ากับต่างก็มี 6 แสนในมือละ

ก็ต้องมาดูที่ปัจจัยสุดท้าย คือ คะแนนส่วนตัวของผู้สมัคร ซึ่งจะอยู่ที่ 1-3 แสน แล้วแต่ว่าจะจัดใครลง อันนี้คิดจากที่ดำรง พุดตาลและนิติภูมิเคยได้ ซึ่งในปีนี้ ผมมองว่ามีกรณ์คนเดียว ที่มีสิทธิ์ฮอตขนาดกวาดสามแสนคะแนนได้ อภิรักษ์ก็น้อยกว่า และคุณชายน้อยที่สุด

ปชป. จะเอาใครมาลง ก็ต้องคิดถึงปัจจัยชี้ขาด คือ
ผู้สมัครคนนั้น...ตัวคนเหนือกว่าฝ่ายตรงข้าม

#53 Satan for Vendetta

Satan for Vendetta

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:43

ระหว่าง 2 ชื่อนี้ ผมชอบอภิรักษ์ แต่ผมว่าการตัดสินใจกรณีรถดับเพลิงเป็นจุดที่พิสูจน์ว่ายังเก๋าเกมส์ไม่พอ
คงจำได้ว่ามหาจำลอง เคยงัดข้อกับประมาณ รมต.มหาดไทย

จำลองกล้าลาออกให้ประชาชนตัดสิน ปรากฏว่าชนะถล่มทลาย ประมาณไม่ได้เกิดอีกเลย
ถ้าอภิรักษ์ในวันนั้น ไม่รับคำสั่งมหาดไทโดยโภคิน ลาออกเพื่อเลือกตั้งใหม่
บ้านเมืองในวันนี้ อาจไม่เป็นอย่างทุกวันนี้

ส่วนคุณชาย ในฐานะเจ้าของกทม. ปล่อยให้นปช. ยึดครองกรุงเทพโดยไม่ฟ้องศาลแพ่งให้ความคุ้มครองสั่งห้ามการชุมนุม
ยังเจือกเข้าไปให้กำลังใจอีก....มิหนำซ้ำน้ำท่วมกรุงเทพ มารดามันยังไปเล่นของ ทำพิธีไล่น้ำแบบโง่ๆ (พิธีนี้เป็นของพระเจ้าแผ่นดินนะครับ)

สรุปว่า ถ้ามีแค่ 2 ชื่อนี้ ผมไม่เลือกประชาธิปัตย์ครับ

ชอบความเห็นคุณ amplepoor
แต่ยังเลือกปชป.ค่ะ
เอาไว้เป็นไม้กัน ควาย ค่ะ

"คนที่เลวกว่าน.ช.ทักษิณ ก็คือ คนที่ช่วยให้น.ช.ทักษิณ ยังมีชีวิต พูดพล่าม และ ทำเลวต่อไป" 

#54 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:47

ขอเรียนถามนายกโจโฉว่า..พล.ต.อ.เสรีพิศุทธิ์ เป็นคนฝ่ายไหน ณ ปัจจุบัน เขาน่าจะเป็นอีกหนึ่งคนที่มาตัดคะแนน ปชป ได้นะ ตอนนี้เขาประกาศตัวลงผู้ว่าและเริ่มหาเสียงแล้ว

ต้องดูกันยาวๆครับ ไม่มีมิตรแท้และศัตรูถาวร

คงต้องดูยาวต่อวีรบุรุษนาแก ผู้ที่ "เคยถือน้ำพระพิพัฒนสัตยา" ต่อในหลวง

ว่ายังมีจุดยืนแปลกๆอีกไหม หรือจะมาในบท ลับ ลวง พราง ก็ไม่ทราบได้

ท่านโจโฉ ทราบหรือไม่ว่าข่าวลือ ที่ว่า เสรีพิศุทธิ์ไปช่วยเพื่อไทย สกัดเนวินที่บุรีรัมย์ ในช่วงเลือกตั้งปีที่แล้ว จริงหรือไม่ ถ้าใช่ก็แสดงว่าเขาลับ ลวง พราง ถ้าไม่ใช่ เขาก็เป็นตัวเลือกที่น่ากลัวสำหรับ ปชป เพราะคะแนนบางส่วนคงไหลไปที่เขาแน่

เคยทราบมาเช่นกันครับ แต่ผมไม่เคยไปสอบถามถึงที่มาของข่าวสักที

และประเด็นที่ "เสรีพิศุทธ์" เป็นคนของเพื่อไทย หรือไม่

ในระดับบนๆเช่น ก๊วนกอล์ฟ ก็ยังไม่ปรากฎตัว "เสรีพิศุทธ์" สักครั้ง

แม้กระทั่งการเอ่ยชื่อถึง ในก๊วนกอล์ฟผมบางครั้งเป็นก๊วนใหญ่

มีทั้ง "ผู้ใหญ่แดงแจ๋" และ "นักวิ่งเต้น" มาเล่นด้วยบ่อยครั้ง

แต่ไม่เคยปรากฎชื่อ หรือ ตัวของเสรีพิศุทธ์สักครั้ง

ไว้ผมจะแกล้งลองถามมาให้ครับ ถ้าโผล่มาในก๊วนกอล์ฟผมคงจะแปลกใจไม่น้อยแหละครับ

ณ เวลานี้ขอให้เชื่อความบริสุทธิ์ของวีรบุรุษนาแกไปก่อนครับ

ถ้าเรื่องตลกร้ายมีจริง เราคงจะได้เห็น และผมเชื่อว่าเสรีพิศุทธิ์ยึดมั่นในเกียรติ

ของคนที่ "เคยถือน้ำพระพิพัฒนสัตยา" ครับ เพราะปัจจุบันคนที่เคยถือน้ำพระพิพัฒนสัตยา

มีไม่มากนัก
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#55 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:52

เป็นกระทู้ที่สนุกมากค่ะ

เจ๊หน่อยพยายามมาก

ช่วงที่เค้าให้วางมือทางการเมืองเธอก็ทำหาเสียงสารพัดปูพื้นไว้แล้ว

ถ้าไม่มีใครส่งคงขาดทุนแย่ หรือว่าไม่ได้ควักเนื้อเอง คะ

อ้อ คุณเสรีพิสุทธิ์อะไรเนื้อหน่วยความทรงจำในสมองโยนไปอยู่พวกเดียวกับนิติภูมิ เนาวรัตน์ ไม่ทราบคิดผิดคิดถูกคะ

Edited by overtherainbow, 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:54.

#56 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:52

ระหว่าง 2 ชื่อนี้ ผมชอบอภิรักษ์ แต่ผมว่าการตัดสินใจกรณีรถดับเพลิงเป็นจุดที่พิสูจน์ว่ายังเก๋าเกมส์ไม่พอ
คงจำได้ว่ามหาจำลอง เคยงัดข้อกับประมาณ รมต.มหาดไทย

จำลองกล้าลาออกให้ประชาชนตัดสิน ปรากฏว่าชนะถล่มทลาย ประมาณไม่ได้เกิดอีกเลย
ถ้าอภิรักษ์ในวันนั้น ไม่รับคำสั่งมหาดไทโดยโภคิน ลาออกเพื่อเลือกตั้งใหม่
บ้านเมืองในวันนี้ อาจไม่เป็นอย่างทุกวันนี้

ส่วนคุณชาย ในฐานะเจ้าของกทม. ปล่อยให้นปช. ยึดครองกรุงเทพโดยไม่ฟ้องศาลแพ่งให้ความคุ้มครองสั่งห้ามการชุมนุม
ยังเจือกเข้าไปให้กำลังใจอีก....มิหนำซ้ำน้ำท่วมกรุงเทพ มารดามันยังไปเล่นของ ทำพิธีไล่น้ำแบบโง่ๆ (พิธีนี้เป็นของพระเจ้าแผ่นดินนะครับ)

สรุปว่า ถ้ามีแค่ 2 ชื่อนี้ ผมไม่เลือกประชาธิปัตย์ครับ

ชอบความเห็นคุณ amplepoor
แต่ยังเลือกปชป.ค่ะ
เอาไว้เป็นไม้กัน ควาย ค่ะ

ผมต้องการตัวเลือกที่ไม่ใช่สองท่านนี้ครับ
ก็เลยต้องออกมาขู่อย่างนี้

แต่ผมก็หวังว่า ปชป. จะประเมินตัวเลือกอย่างรอบคอบที่สุด
สองชื่อที่ยกมา ถือว่า "ไม่สด" สำหรับการเมืองภาพใหญ่ และคุณชายก็ยังสดกว่าคุณต้อมเล็กน้อย
อย่างน้อยในระหว่างดำรงตำแหน่ง แม้ว่าจะเพลี่ยงพล้ำให้กับการเหวี่ยงแหโจมตี

แต่อภิรักษ์ช้ำหนักเพราะคดีรถดับเพลิง...และ อย่าลืม BRT เป็นความล้มเหลวอย่างยิ่งของการบริหารรัฐกิจชั้นสูง
สองข้อนี้ ทำให้แกเป็นไก่ชนที่แพ้ในสนามผู้ว่าทีเดียวแหละครับ

ที่จริงแม้แต่รถไฟฟ้าส่วนต่อขยายวงเวียนใหญ่ ผมก็เห็นว่าแกสอบตกเหมือนกัน ไม่ใช่ตกที่ล่าช้าจนแกไม่ได้เป็นคนเปิดการเดินรถนะ...แต่สอบตกที่ไม่ขยายแผลว่าทักษิณเล่นตุกติกอะไรจนโครงการนี้ ผ่านมาสี่ผู้ว่า ก็ยังไม่สำเร็จ...โจ หมัก ต้อม1 ต้อม 2 และคุณชายสุขุมพันธ์

อย่าลิมว่า การเดินทางเช้าเย็น คือคะแนนเสียงถาวรของการหย่อนบัตรในกรุงเทพนะครับ

Edited by amplepoor, 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:54.

#57 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:53

ยังตีกันไม่เสร็จน่ะครับ B)
ผมขอเข้าทรงให้น้าแอมดูนะครับ
อีกไม่นานจะมีม็อบคนกรุงเทพขยับ เป้าหมายคือที่ทำการพรรคเพื่อไทย
เพื่อกดดันให้พรรคส่งบางคนลงชิงเก้าอี้ผุ้ว่า กทม.
สำเร็จหรือไม่ ยอมหรือเปล่า ไม่รู้
พวกนี้ไม่ได้คุยด้วยเหตุผล เข้าคุยที่ใครได้อะไร ผลประโยชน์ยังไง B)

เพื่อไทยมีคะแนนจัดตั้งตุนอยู่ราวๆ 4-5 แสนคะแนน ซึ่งไม่พอที่จะชนะ เพราะปชป. ทำคะแนนแตะ 9 แสนมาสามครั้งแล้ว คนที่จะเข้ามาดึงคะแนนได้เป็นกอบเป็นกำ ผมเห็นมีแต่ยัยปิ๊กคนเดียว ซึ่งจะมีเจ๊หน่อยขวางทางปืนอย่างไม่ยอมถอย ...แต่ปิ๊กก็มีคะแนนส่วนตัวที่หลักแสนเท่านั้น บวกลบยังงัย เพื่อไทยก็แพ้แน่นอน

ลองคิดคะแนนกันดูดีกว่า...คะแนนเป้าหมายคือ 9.5 แสน
คะแนนจัดตั้งของเพื่อไทย กับปชป. ผมให้เท่ากัน คือ 4 แสน
คะแนนหัวหน้าพรรคและนโยบายพรรค ให้เท่าๆ กันที่ 2 แสน...เท่ากับต่างก็มี 6 แสนในมือละ

ก็ต้องมาดูที่ปัจจัยสุดท้าย คือ คะแนนส่วนตัวของผู้สมัคร ซึ่งจะอยู่ที่ 1-3 แสน แล้วแต่ว่าจะจัดใครลง อันนี้คิดจากที่ดำรง พุดตาลและนิติภูมิเคยได้ ซึ่งในปีนี้ ผมมองว่ามีกรณ์คนเดียว ที่มีสิทธิ์ฮอตขนาดกวาดสามแสนคะแนนได้ อภิรักษ์ก็น้อยกว่า และคุณชายน้อยที่สุด

ปชป. จะเอาใครมาลง ก็ต้องคิดถึงปัจจัยชี้ขาด คือ
ผู้สมัครคนนั้น...ตัวคนเหนือกว่าฝ่ายตรงข้าม

เห็นด้วยกับคุณแอม ในประเด็นที่ควรมีมากกว่าแคนดิเดตสองท่านนี้
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#58 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:54

โดยส่วนตัวผมชอบคุณอภิรักษ์มากกว่าคณชาย ผมมองเรื่องความคิดริเริ่มและการทำให้เห็นคุณอภิรักษ์เหนือกว่ามาก

ผมยอมรับบุคลิกคุณชายทำให้ผมรู้สึกอีดอัดแปลกๆ ไม่ทราบเหมือนกันว่าอะไร อาจจะวิธีพูดหรืออะไรผมตอบไม่ได้จริงๆ

แต่เรื่องชนกับรัฐบาลทั้งคู่เคยเขย่ารัฐบาลมาแล้ว อภิรักษ์ทำรถไฟฟ้าตัดหน้ไทยรักไทย ทำให้ไทยรักไทยหายไปจากฝั่งธนฯ คุณชายเมื่อคราวน้ำท่วม ที่ทำให้คนกทมฟังแกมากกว่าภาครัฐ

ยอมรับนะให้อภิรักษ์เพราะความคิดริเริ่มและเสน่ห์ทางการเมือง

#59 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:12

คุณอภิรักษ์แผลเยอะ แค่คดีรถดับเพลิงก็อ่วมแล้ว ดังนั้นถ้ามี 2 ตัวเลือกจริงๆ ก็น่าจะเป็นคุณชาย

คุณชายได้ใจเราตั้งแต่เรื่องแลกเปลี่ยนตัวประกันเมื่อหลายปีโน้นแล้ว กล้าหาญมากๆ

แถมเรื่องน้ำท่วมก็ยังชนสู้กับรบ. จริงๆ ส่วนตัวอยากให้ท่านแตกหักให้มากกว่านี้ด้วยซ้ำ

แต่ด้วยบุคลิกของท่านอาจจะแปลกอยู่บ้าง ต้องปรับปรุงเรื่องการพูดนิดหนึ่ง

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#60 ขะยิ่นดง

ขะยิ่นดง

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:12

โหวด อภิรักษ์ครับ ......คิดว่าแผลน้อยกว่าครับ รถดับเพลิง นั่นสั่งซื้อจัดจ้างมาตั้งแต่ สมัยนาย สมัคร และผู้ที่เกี่ยวข้องขณะนั้นคือ
นายโภคิน พลกุล อดีต รมว.มหาดไทย
นายสมัคร สุนทรเวช อดีต ผู้ว่า กทม.
นายประชา มาลีนนท์ อดีต รมช.มหาดไทย.
พล.ต.ต.อธิลักษณ์ ตันชูเกียรติ อดีตผู้อำนวยการสำนักป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย กทม.
นายสมศักดิ์ คุณเงิน อดีต ส.ส.จังหวัดขอนแก่น พรรคไทยรักไทย

ปัญหาของ นายอภิรักษ์.
อยู่ที่ประเด็นเรื่องภาษีขณะนั้นหากนายอภิรักษ์ นำไปต่อรองกับผู้ขายเพื่อขอให้ผู้ขายรับภาระภาษีมูลค่าเพิ่มจำนวน 468 ล้านบาท จะเป็นการบรรเทาความเสียหายต่อประเทศชาติได้ และจะเป็นภูมิคุ้มกันให้นายอภิรักษ์ ขอขยายระยะเวลาการเปิด แอลซี ต่อไปจนกว่าการเจรจาต่อเรื่องภาษีจะเรียบร้อย ซึ่ง รมว.มหาดไทย จะยึดถือเป็นสาเหตุ ว่านายอภิรักษ์ขัดคำสั่งไม่เปิดแอลซีไม่ได้..
แต่นายอภิรักษ์กลับไปตั้งคณะกรรมการต่อรองเรื่องเล็กน้อย เช่น การฝึกอบรม ซึ่งเท่ากับเป็นการเห็นดีเห็นชอบกับการซื้อขายรายนี้

ส่วน มรว.สุขุมพันธ์ ทางพรรคเพื่อไทยกำลังจะเล่นเรื่องการต่อสัญญารถไฟฟ้า และกำลังขุดจุดบกพร่องต่างๆ จากเมื่อคราวน้ำท่วม น่าจะหลายเรื่องอยู่......
แต่ผมก็ชอบแกมากกว่านะในช่วงน้ำท่วม เห็นออกตรวจงานตลอด ยิ่งในอดีตแกเคย ยอมป็นตัวประกันในเหตุการณ์กองกำลังติดอาวุธของนักศึกษาพม่า บุกเข้ายึดสถานเอกอัครราชทูตพม่า ประจำประเทศไทย ที่ถนนสาทรเหนือ โดยนั่งเฮลิคอปเตอร์ไปส่งที่ อำเภอสวนผึ้ง จังหวัดราชบุรี.....

Edited by kayindong, 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:43.

#61 overtherainbow

เมพ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:43

ดัน

#62 ขุนพลไร้พ่าย

ขุนพลไร้พ่าย

น้องเก่า

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:01

ผมว่า น่าจะดันคนรุ่นใหม่ ที่คิดเร็ว ทำเร็ว + การตลาดเป็น มาบ้างนะ 2ท่านนั้น ถ้าเป็นหมากรุก ก็เรือโดนหงายตั้งแต่ก่อนแข่งแล้ว โดนจับทางได้ มันมีแต่เสียกับเสีย ถึงจะเป็นต่อก็เถอะ

โดนจี้เข้าไปมันก็ทำงานลำบาก อย่าลืม โดยปกติ สายตาของคนทั่วไป โฟกัสไปที่จุดดำเล็กๆมากกว่า มองพื้นที่ขาวทั้งกระดาษ

มันถึงเวลาต้องเล่นการตลาดบ้างแล้ว ทำไปทำมา จะโดน ป่าล้อมเมืองจนจะไม่เหลือเมือง แล้วจะแหวกป่า ลำบากนะ

2 ท่านนี้ ถ้าต้องเลือกเพราะ จำใจ! เท่านั้นครับ

#63 grand_v

grand_v

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:36

จริงผมอยากให้คุณจันทิมา รอดรัศมี นะ

เพราะได้ชนกับเฉลิม กับพวกกาฬเลวทั้งหลายเพื่อไทย

รังสิมา ครับ :)

#64 BlueAfternoon

BlueAfternoon

ขาประจำ

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 00:06

ใครก็ได้ค่ะ เพราะเลือกพรรคมากกว่า ใครก็ได้ อย่าให้เผาไทยมาครองกทม.ก็พอแล้ว

#65 พายุ

พายุ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 00:20

เลือกคุณอภิรักษ์ฮะ
" คนที่พูดคำว่า จงรักภักดี คำที่ดีที่สุดคือ สติ เหนือสิ่งอื่นใด ทุกวันนี้สติหด หาย ขาด ถ้ามีสติ มีศีล มีปัญญา ฉลาดรอบคอบ ก็ไม่ทำให้ใครเดือดร้อน เพราะฉะนั้น คนในสังคมต้องมีสติ อย่าขาดสติ จะให้เราเข้าใจที่สุด"ดร.สุเมธ ตันติเวชกุล

#66 UncleSam

UncleSam

เด็กชายชุดฟ้า ผู้น่ารัก

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:46

ถ้าตามสถานการณ์ในปัจจุบัน แล้วมีตัวเลือกแค่สองท่านที่ให้มา

ผมว่าคุณชายน่าจะเหมาะสมมากกว่า เพราะอย่างน้อยท่านก็ยังเอาตัวรอด

จากการโจมตีที่ผ่านมาได้ สำหรับคุณอภิรักษ์ผลงานของท่านปรากฏให้เห็น

เป็นรูปธรรมชัดเจน ทำงานรวดเร็วสมเป็นผู้บริหารมืออาชีพ แต่ต้องมาติด

กับคดีที่ไอ้คนก่อมันไม่ต้องมารับผิดชอบเพราะมันลงอะไรไปถึงไหนแล้ว

ถ้าคุณอภิรักษ์ลงมาตอนนี้ ต้องโดนเล่นงานอย่างแน่นอน แล้วพวกมันทำ

ช่วงหาเสียงก่อนเลือกตั้ง อาจจะแบบสุดๆ ไปเลยก็ได้ เพราะขนาด

ท่านอภิสิทธ์ยังโดนเล่นเรื่องไร้สาระ ใส่ความหน้าด้านๆ ได้

ยุคคนชั่วครองเมือง+สื่อ ต้องรอบคอบ ระมัดระวังตัวไว้ เพราะไม่รู้ว่า

พวกมันจะมาไม้ไหน วางแผนรับมือให้ดีๆ ละกัน

แต่ถ้าคุณกรณ์ลงมา ก็น่าจะดีที่สุดสำหรับตอนนี้นะครับ แต่ถ้าฟ้าเปิด

ปชป. ได้เป็นรัฐบาลเร็วกว่าที่คิด ก็็ิอีกเรื่อง

#67 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 02:21

โห .. ตัวเลือกสองคนนี้ ฉลาดกว่านายกทั้งคู่เลยครับ เลือกไม่ถูกจริงๆ ...

#68 overtherainbow

เมพ

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:10

Siriwanna Jill
เก้าอี้ กทม.นี้ข้าขอจอง ....คุณชายหมู ลุ้นตัวเองเต็มที่ แม้ว่า พรรค ปชป.จะ
ยังไม่ฟันธง ว่าส่งใคร ประกาศเองเลยคะ จะลงสมัครในนามพรรค ปชป. ??ทำเอาเสี่ยจ้อน "อลงกรณ์ พลบุตร" ที่อยากลงนั่งเป็น ลอร์ด กะลาแม ต๊ก-กะ-ใจ ตัดสินใจ เสนอตัวเองด้วยข้อเสนอ "ที่...ไม่อาจปฎิเสธได้" พรรคไม่ต้องเปลืองงบประมาณ ขอลงขันตัวเอง ทุกบาททุกเม็ด .... ขอเชียร์เสี่ยจ้อนคะ ไม่เอาแล้ว คุณชายหมูชิ เมาไวน์จนไม่รู้เรื่องแล้ว ถ้าต้องสู้ไอ้ปอบประสพ เพราะดูจากผลงาน เสี่ยจ้อนถือว่าไม่เบา เป็นหนึ่งในไม้เบื่อไม้เมา มีบทบาทสำคัญ ในการเปิดโปง วาระซ่อนเร้น โครงการหลากหลาย ของรัฐบาล ในยุค ทักษิณ เลื่องลือที่สุด คงเป็นเรื่องการทุจริต ในสนามบินสุวรรณภูมิ กระทั่งได้รับการคัดเลือก จากสื่อมวลชนประจำรัฐสภา ให้เป็น “ดาวเด่นแห่งปี ของรัฐสภาประจำปี 2546” พร้อมรับฉายา “มือปราบ รัฐสภา” ทำให้ต้องเผชิญกับ การถูกฟ้องร้อง และ ถูกแจ้งจับกว่า 20 คดี ข้อหาหมิ่นประมาท จากคดีที่เข้าไป ตรวจสอบการทุจริต รวมทั้งโดนฟ้องทางแพ่ง เกือบหมื่นล้านบาท .. ย้อนอดีต จุดกำเนิด ให้สนใจบทบาท ทางการเมือง เมื่อเกิดเหตุการณ์ 6 ตุลาฯ 2519 เนื่องจากเพื่อนสนิท คือ จารุพงศ์ ทองสิน ถูกทำร้ายจนเสียชีวิต ทำให้เกลียดระบบเผด็จการ เป็นที่สุด เริ่มต้นชีวิตเป็น คนข่าวหนังสือพิมพ์ มีบทบาทในการต่อสู้ เพื่อปลดแอกสื่อ 2 เรื่อง คือต่อสู้เพื่อปลดโซ่ตรวนหนังสือพิมพ์ คือ ปร.42 และพยายามปลดแอก อาชีพหนังสือพิมพ์ อีกทั้ง ยังเป็นผู้ร่วมก่อตั้ง สหภาพแรงงาน นักหนังสือพิมพ์ เพื่อปกป้อง คนหนังสือพิมพ์ และเป็นเลขาธิการสหภาพคนแรก
“ตอนเกิด รสช.ปี 2534 ตอนนั้นผมนอนอยู่ที่บ้านได้ยินประกาศ รสช. ก็คิดว่าเผด็จการกลับมาอีกแล้ว จึงเป็นจุดเริ่มต้น ให้ผมตัดสินใจลงเล่นการเมือง ได้รับความไว้วางใจจาก ชวน หลีกภัย อย่างมาก

Edited by overtherainbow, 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:12.

#69 overtherainbow

เมพ

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:13

เสือโคร่งเบงกอล ดุสมเป็นเจ้าป่า กำลังไล่ขย้ำหัว ปลอดประสพ แล้วจ้าา !!! คน กทม.ได้โอกาสจัดการ "สั่งสอน " ให้สาสมกับความแค้น ข่าวล่ามาแรง ถูกเบียดให้ตก จากเสนาบดี มานั่งลงแข่งสนาม ผู้ว่า กทม. วาดฝันหรูว่าทำ กทม.ให้เป็นนครลอสแองเจลิส หรือที่รู้จักในชื่อ แอลเอ (L.A.) เพราะ ก.วิทย์ร้อน เจ้าของเดิม "ยงยุทธตู้เย็น" ขอเอาคืน อย่างเจ็บแสบ หนอย...หนอย หาเรื่องเด้ง อธิบดีเอี้ยง ไม่รู้ซะแล้วว่า เด็กของใคร ไม่ใช่ธรรมดา นกเอี้ยงตัวนี้ ไม่ใช่แค่หาเห็บให้ควาย ยังหา" พูดได้" ต่อสายตรงถึง "ดูไบ" ได้ทุกเรื่อง เอี้ยปลอดยังมีแผน กลับมายึด ก.ทรัพย์ฯ โดยรุกคืบขนคนของกระทรวง ไปทำเรื่องน้ำ ข้ามหัว รมต.ปรีชาฯ ลูกน้องคนสนิท ที่ได้แต่นั่งยัวะ ...งานนี้ผู้สันทัดกรณี พรรคเพื่อไทย ฟันธงว่า คดีส่งเสือโคร่งไปเบงกอล ไปจีน ที่กลับมาหลอน ตอนนี้อัยการอาจต้องเร่ง ส่งฟ้อง ? ไม่ใช่แค่นี้ ยังมีคดี "ทะเลหมอกรีสอร์ท" ....นังปอบตัวนี้กินมูมมาม ไม่งั้นจะรวยที่สุดใน ครม.เรอะ แสบนัก เอาเสือโคร่งไทย 100 ตัวสัตว์ป่าอนุรักษ์ ไปขายให้จีน แก้ตัวว่าไม่ใช่เสือไทย เป็นเสืออินเดีย ส่งไปเพื่องาน วิจัยด้านวิทยาศาสตร์ แต่ทำไมไม่ส่งไป ตาม ความร่วมมือทางวิชาการ แต่อนุญาต ให้พ่อค้าส่งไปขาย ......ยังมีคดีที่ "นาซา" ที่คาใจคนไทย และ โครงการน้ำท่วม 3.5 แสนล้านบาท ที่ขาดความโปร่งใส แอบซุกนักวิชาการน้ำจีน เอามาไว้ใน ก.วิทย์ เป็นใส้ศึกล้วงความลับทรัพยากรน้ำไทย ที่สอดใส้ สร้างเขื่อนใหญ่เขื่อนแก่งเสือเต้น เขื่อนแม่วงก์ หวังเอาไม้สักทอง และไม้มีค่าออกขาย .....จัดหนักเลยพี่น้อง กทม.

#70 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:37

ข้อสองครับผมว่าคุณชายไม่เหมาะงานลุยๆแบบนี้หรอก

#71 QueenBee

QueenBee

ขาประจำ

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:38

เห็นด้วยกับหลายๆท่านในประเด็นที่ปชป.จะต้องให้ความสำคัญกับการหาคนที่เก่งการตลาดเข้ามาเสริมบ้าง
ที่ผ่านมาปชป.เน้นคนเก่งเรื่องกฎหมายแต่ขาดตัวรุกด้านการตลาดแบบใหม่ๆ
คนเด่นๆของปชป.ที่คนชอบตอนนี้ก็เป็นคนสายการตลาดหรือสายบริหารเช่นคุณกรณ์ คุณอภิลักษณ์
หาคนเก่งๆด้านการตลาดกับพีอาร์มาช่วยพรรค น่าจะทำให้ไม่เสียเปรียบด้านภาพลักษณ์และการรับรู้ของมวลชนแบบนี้
ปชป.ทำผลงานดีๆไว้มากแต่ไม่มีวิธีแม้กระทั่งให้คนจำได้ด้วยภาพหรือภาษาที่ติดหู
แบบนี้จับกลุ่มล่างๆได้ยากค่ะ

แก้ไขชื่อคุณ อภิรักษ์ ค่ะ
ขอโทษด้วยค่ะสะกดผิด

Edited by QueenBee, 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:06.

เป็นคนธรรมดาๆที่รักในหลวงยิ่งชีวิตเบื่อผู้นำที่คิดไม่เป็นเชื่อว่าแม้วคือศัตรูของชาติรับไม่ได้กับแดงเผาเมือง

#72 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:46

เสี่ยจ้อน ขอท้า ขอลงสนาม กทม. คนนี้ไม่ได้มองข้าม แค่ยังไม่เห็นแววว่าสนใจสนามชนวัวมาก่อน เมื่อขอลง ก้อขอเชียร์เต็ม 12สูบ

เก้าอี้ กทม.นี้ข้าขอจอง ....คุณชายหมู ลุ้นตัวเองเต็มที่ แม้ว่า พรรค ปชป.จะ
ยังไม่ฟันธง ว่าส่งใคร ประกาศเองเลยคะ จะลงสมัครในนามพรรค ปชป. ??ทำเอาเสี่ยจ้อน "อลงกรณ์ พลบุตร" ที่อยากลงนั่งเป็น ลอร์ด กะลาแม ต๊ก-กะ-ใจ ตัดสินใจ เสนอตัวเองด้วยข้อเสนอ "ที่...ไม่อาจปฎิเสธได้" พรรคไม่ต้องเปลืองงบประมาณ ขอลงขันตัวเอง ทุกบาททุกเม็ด .... ขอเชียร์เสี่ยจ้อนคะ ไม่เอาแล้ว คุณชายหมูชิ เมาไวน์จนไม่รู้เรื่องแล้ว ถ้าต้องสู้ไอ้ปอบประสพ เพราะดูจากผลงาน เสี่ยจ้อนถือว่าไม่เบา เป็นหนึ่งในไม้เบื่อไม้เมา มีบทบาทสำคัญ ในการเปิดโปง วาระซ่อนเร้น โครงการหลากหลาย ของรัฐบาล ในยุค ทักษิณ เลื่องลือที่สุด คงเป็นเรื่องการทุจริต ในสนามบินสุวรรณภูมิ กระทั่งได้รับการคัดเลือก จากสื่อมวลชนประจำรัฐสภา ให้เป็น “ดาวเด่นแห่งปี ของรัฐสภาประจำปี 2546” พร้อมรับฉายา “มือปราบ รัฐสภา” ทำให้ต้องเผชิญกับ การถูกฟ้องร้อง และ ถูกแจ้งจับกว่า 20 คดี ข้อหาหมิ่นประมาท จากคดีที่เข้าไป ตรวจสอบการทุจริต รวมทั้งโดนฟ้องทางแพ่ง เกือบหมื่นล้านบาท .. ย้อนอดีต จุดกำเนิด ให้สนใจบทบาท ทางการเมือง เมื่อเกิดเหตุการณ์ 6 ตุลาฯ 2519 เนื่องจากเพื่อนสนิท คือ จารุพงศ์ ทองสิน ถูกทำร้ายจนเสียชีวิต ทำให้เกลียดระบบเผด็จการ เป็นที่สุด เริ่มต้นชีวิตเป็น คนข่าวหนังสือพิมพ์ มีบทบาทในการต่อสู้ เพื่อปลดแอกสื่อ 2 เรื่อง คือต่อสู้เพื่อปลดโซ่ตรวนหนังสือพิมพ์ คือ ปร.42 และพยายามปลดแอก อาชีพหนังสือพิมพ์ อีกทั้ง ยังเป็นผู้ร่วมก่อตั้ง สหภาพแรงงาน นักหนังสือพิมพ์ เพื่อปกป้อง คนหนังสือพิมพ์ และเป็นเลขาธิการสหภาพคนแรก
“ตอนเกิด รสช.ปี 2534 ตอนนั้นผมนอนอยู่ที่บ้านได้ยินประกาศ รสช. ก็คิดว่าเผด็จการกลับมาอีกแล้ว จึงเป็นจุดเริ่มต้น ให้ผมตัดสินใจลงเล่นการเมือง ได้รับความไว้วางใจจาก ชวน หลีกภัย อย่างมาก

Ba Ram Ewe ผมว่าหม่อมอ้วนทำงานใช้ได้เลยนะ แม้กระทั่งช่งวน้ำท่วมก็แสดงความเป็นผู้นำออกมาได้อย่างชัดเจน อย่างไรก็ตามผมเลือกปชป.แน่นอน
Narasha Nirbhay ก็ดี

มีตัวเลือกเพิ่มขึ้น ก้อเป็นน่าสนใจดี
น่าแก้ไขโพลให้สามารถแก้ไขคำตอบได้ โดยก้อปป์ช่วงเวลาไว้สำหรับอ้างอิง

#73 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:49

สำหรับ เจ้โอ๋ ต้องเก็บไว้ชิงเก้าอี้ ปธ. สภาฯ เท่านั้น จึงจะเหมาะสมที่สุด

#74 10APR10

10APR10

ขาประจำ

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:02

ส่งคนที่....มองเห็นศักยภาพของกทม.เท่ากับเมืองใหญ่อื่นๆทั่วโลก
....สามารถขยายเขตเศรษฐกิจออกไปได้ทุกเขตให้ทุกเขตมีงานทำ
ที่ดินที่อยู่อาศัยมีราคาแพงขึ้นตามๆกัน
....ทำให้สภาพแวดล้อมดีกว่านี้ กทม.ควรเป็นนักออกแบบสภาพแวดล้อมไม่ใช่แค่คนเก็บขยะ
....หาบเร่แผงลอยห้ามอยู่บนฟุตบาทรวมทั้งพวกยึดฟุตบาทเป็นที่อยู่อาศัย
ร้านค้าที่ตั้งของล้ำลงมา(ภายใน4ปี)
.....อาหารข้างทางต้องสะอาดกว่านี้
.....ป้ายโฆษณาต้องหมดหรือน้อยลง(ขึ้นภาษี10เท่า)
.....เพิ่มสวนสาธารณะริมแม่น้ำ
.....ร้านเหล้า ซ่อง คาราโอเกะ รบกวนชาวบ้านน้อยๆลงหน่อย
......เทศกิจเก็บส่วยไล่ออกให้หมด

2คนนี้คนไหนทำได้ก็ส่งมา :lol:

Edited by 10APR10, 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:04.

#75 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:17

ผมว่า
ทั้ง2คนน่าจะฉลาดพอกัน, พท.ต้อนให้จนมุมยากพอกัน, คุณอภิรักษ์ น่าจะเหมาะที่จะเป็นกองหน้า คุณชายเหมาะที่จะเป็นกองหลัง, ในคราวน้ำท่วม(นึกภาพคุณอภิรักษ์)ประกอบ จากภาพการลุยช่วยคนน้ำท่วมคุณชายกินขาด

*เอาคุณอภิรักษ์ ไปสนามใหญ่ เคยเป็นผู้ว่ามาแล้ว ..ม้าดีไม่กินหญ้าเดิม
*ลูกกับเมียเลือกคุณชาย
*อย่างไรก็ตาม เลือกทุกคนที่ปชป.ส่งมา

ถึงคุณเสรีพิศุทธ์ หน่อยครับ(เป็นตร.ที่นับถือในอันดับต้นๆ) ถ้าจะเล่นการเมือง
*เข้า ปชป. คุณคงอยู่ในระนาบแถว3-4
*เข้าพท. คงอยู่ระนาบ2 แต่
*พท.ใช้คนที่มีประโยชน์เท่านั้น ดังนั้นจะเห็นว่าทุกคนจะแสดงให้เห็นว่าเป็นคนมีประโยชน์ จนถึงขั้นออกมาบ้าๆบอๆ ถ้าหมดประโยชน์ก็หมดทางอยู่อย่างมีศักดิ์ศรี
*คนที่นั่นโกงกินกันจนชาติบ้านเมืองจะหมดตัวแล้ว ที่คนนิยมตัวคุณนอกจากกล้าหาญแล้ว ยังนิยมด้วยว่าคุณมือสะอาด คุณจะทนอยู่กับพวกนั้นได้ไหม
*คนชั้นกลางเห็นท่านเป็นผ้าขาว จงรักต่อสถาบัน แต่พท. นั้นตั้งแต่หัว-หาง มีคนพวกนี้แทรกอยู่เยอะในทุกระดับ, คุณจะทนได้ไหม
*ให้คิดถึงท่านสมัคร เป็นตัวอย่าง ท่านสมัคร, คุณปุระชัย เป็นคนมีหลักการ และแข็งในหลักการ เช่นเดียวกับคุณ ..ผลเป็นยังไง
*ประวัติท่านดีอยู่แล้ว ไม่เล่นการเมืองก็ไม่เดือดร้อน ..ถ้าอยากเล่นเช่นสมัครผู้ว่า ลงสมัครนามอิสระดีกว่า แพ้ก็ไม่มีคนด่า

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#76 ศิลาแดง

ศิลาแดง

น้องใหม่

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:04

คุณปิยสวัสดิ์ ไม่สนใจตำแหน่งนี้บ้างเหรอ
ถ้าใครโน้มน้าวให้แกยอมลง ก็น่าสนใจไม่น้อย

#77 MIXIM55

MIXIM55

ขาประจำ

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:13

โหวตให้แล้วคับ แต่จากใจจริงๆ อยากให้คุณหญิงกัลยา โสภณพนิช ลงมากๆคับ รับลอง คะแนนเสียงที่ได้ไม่ต่ำกว่า 1 ล้านเสียงคับ ส่วน 2 ชื่อที่เสนอมายังมีจุดอ่อนให้ พท.หาเรื่องมาโจมตีได้มากมายคับ คงไม่พ้นขุดเรื่องน้ำท่วม กับ รถดับเพลิงมาโจมตี อย่าลืมนะคับพท.ทำอะไรก็ได้เพื่อให้ชนะ แม้แต่จะโกหกพกลมแค่ไหนก็หน้าด้านทำได้ โกหกได้เสมอ อย่างปชป. ปล่อยจระเข้ที่ดอนเมืองหลักสี่ ก็ยังกล้าหน้าด้านโกหกมาโจมตี

#78 cabala

cabala

ประชาธิปไตย นี้ ถ้ากล่

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:57

ผมเดาว่า พท อาจจะส่ง บิ๊กบอส ช่อง ๓ ที่พึงลาออกมาเปนผู้ว่ากทม ก็เปนได้ครับ

อย่าลืมว่าช่อง ๓ ก็มีสื่อในมือนะครับ อิอิอิ แค่เอานะ

ส่วน ผู้ว่า ไม่รู้สิ ผมว่า คุณอภิรักษ์ ควรไปเล่นสนามใหญ่ดีกว่า

ส่วน คุณชาย ถ้าถามว่าทำหน้าที่ตรงนี้ดีไหม ก็พอรับได้นะครับ

ไม่รูสิครบ ผมว่า กทม มันเปนเมืองที่ขยาย จน เต็มที่แล้ว ต่อให้มี ผว คนไหนมามันก็ทำให้ดีกว่านี้ไม่ได้หรอก ยกเว้นว่า เปนโ่ครงการ แปลกๆ ใหม่

ออ อีกอย่างเมื่อสัก ต้นเดือนนี้ ปลายเดือนที่แล้ว เห็นมีคนมาออกแบบสอบถาม เห็นเขาว่าเปนคนของ กทม มาสอบถามเรื่องผู้ว่า มีใครพอบอกผมได้ไหมครับว่า กทม หรือคนของพรรคการเมืองมีส่งมาบ้างรึเปล่า ส่วนตัวผมก็จัดเต็มสิครับ เชียร์ ปชป เต็มที่ พอส่งแบบสอบถามกลับไป มานั่งนึกได้ ไอนี่มันคนพรรคไหนว่ะ ชัดเสียว

:lol: :lol: :lol:

#79 นักเรียนตลอดชีพ

นักเรียนตลอดชีพ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:39

แหม๋ .. คราวที่แล้ว ก็ให้ ม.ร.ว.สุขุมพันธุ์ ลาออก จากสส.มาคนหนึ่งแล้ว พอได้เป็นรัฐบาล เก้าอี้รมต.ตปท.ก็กลายเป็นบ่อน้ำมัน ..มาคราวนี้ จะเอา คุณอภิรักษ์ ลาออกอีกคน ...

ทานโทษครับ ใช้ทรัพยากร สิ้นเปลือง ไปไหม ...

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#80 กรุณา ออฟไลน์

กรุณา ออฟไลน์

น้องเก่า

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:32

เท่าที่อ่านดูความเห็นของเพื่อนสมาชิกแล้ว คงพอจะพูดได้ว่า"เสียงแตก" คือ
มีทั้งที่เลือก คุณอภิรักษ์ คุณชาย และเสนอชื่อบุคคลอื่นๆ
ดังนั้น เมื่อถีงเวลาที่ กรรมการพรรคปชป.เคาะรายชื่อที่แน่นอนออกมา ย่อมมีความเป็นไปได้ว่า
คะแนนเสียงของตัวบุคคล อาจไม่ถึงที่ตั้งเป้ากันไว้ และอาจทำให้ปชป.พลาดในตำแหน่งผู้ว่ากทม.
ไม่รู้ว่าเป็นเรื่องที่น่ายินดีหรือไม่ ที่ ผู้มีสิทธิเลือกตั้งที่เป็นฐานเสียงปชป. มีความเป็นปัจเจกสูง
มีความคิดและวิจารณญาณของตน ไม่เชื่อหรือตามแห่กันไปเหมือนกับ ฐานเสียงของฝั่งเพื่อไทย
ลองถ้าเป็นแบบนี้ ผมขออนุญาตมองต่อไปถึงความเป็นไปได้ที่ ปชป. จะแพ้ในสนามนี้
จึงอยากตั้งประเด็นถามเพื่อนสมาชิกครับ ว่า ถ้าเกิด ปชป. แพ้ขึ้นมาจริงๆ
จะส่งผลกระทบต่อการดำเนินการของพรรคในการเลือกตั้งครั้งต่อๆไปหรือไม่ อย่างไรบ้าง ครับ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน