Jump to content

- - - - -

พานทองแท้ ชินวัตร หนีทหาร

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
45 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:11

เห็นคุณกบแดงตั้งกระทู้
สิบตรี พานทองแk้ฯ เห็นว่้่าเรียนจบรด. 3ปี เพิ่ลๆ Fb. เขาขอชมกันนะ เอาใบสด.8 มาโชว์หน่อยเร็ว !!!

โดย redfrog53,
http://webboard.seri...ฯ-เห็นว่้่าเรี/

ทำให้ผมเกิดความสงสัยเป็นอันมาก
จึงอยากเรียนถามไปทางผู้เกี่ยวข้องผ่านหน้ากระดานสนทนาเสรีไทยว่า

1 นายพานทองแท้ขึ้นบัญชีทหารกองเกินหรือไม่ เมื่อไร

2 เมื่อถึงกำหนด นายพานทองแท้เข้ารับการตรวจคัดเลือกหรือไม่

3 หากไม่เข้ารับการตรวจคัดเลือก มีหลักฐานการผ่อนผันหรือไม่

4 หากผ่อนผันโดยการเรียนรด. มีหลักฐานในระบบฐานข้อมูลหรือไม่

5 เนื่องจากนายพานทองแท้ ชินวัตรไม่เคยมีประวัติว่ารับราชการทหาร แต่ไปอวดอ้างตัวเองให้ประชาชนคิดไปว่า มียศทหารเป็นสิบตรี ซึ่งหากเป็นเช่นนั้นจริง จะต้องเรียนร.ด.ถึงปี 3 และต้องเข้าฝึกที่เขาชนไก่ ถามว่ามีหลักฐานหรือไม่

6 เนื่องจากกรณีนี้ เป็นที่สนใจของประชาชน จึงขอเรียกร้องให้รัฐมนตรีกลาโหม จัดแถลงข่าว และแสดงหลักฐานทั้งหมด ที่แสดงว่านายพานทองแท้ ชินวัตร หนีทหาร หรือมิได้หนีทหาร

ที่ต้องเรียกร้องเช่นนี้ เพื่อให้เป็นที่ประจักษ์แกประชาชนว่า ครอบครัวชินวัตร ที่นายพานทองแท้เป็นทายาท มีพ่อเป็นนายก มีอาเป็นนายก มีอาเขยเป็นนายก มีบริวารมากมายเป็นรัฐมนตรี เป็นสส. และเป็นสว. มีคนใช้ ต้นห้อง ยาม เป็นเศรษฐีหุ้นรวยนับหมื่นล้าน ตัวนายพานทองแท้เองก็เป็นเจ้าของธนาคารที่รับฝากเงินจากประชาชน เป็นเจ้าของสื่อที่เผยแพร่ข่าวสารแก่ประชาชน และยังเป็นเจ้าของบริษัทที่ทำธุรกิจล่มจมอีกหลายแห่ง ปัจจุบันยังทำตัวเป็นขวัญใจประชาชน รับดำเนินการเรื่องราวที่ประชาชนสนใจผ่านเฟสบุ๊คของตัวเอง จึงต้องถือว่า ความประพฤติส่วนตัวของนายพานทองแท้ ควรจะเป็นของแท้เหมือนทองที่อยู่ในชื่อ

สมควรเปิดเผยข้อมูลสำคัญเกี่ยวกับการรับราชการทหารนี้ให้เป็นที่กระจ่าง เหมือนที่นายพานทองแท้เอง กำลังเรียกร้องให้ผู้อื่นกระทำเช่นเดียวกันนี้อยู่ในขณะนี้

การเปิดเผยข้อมูลเช่นนี้ยังจะเป็นประโยชน์ในอนาคต หากว่านายพานทองแท้ได้เป็นนายกรัฐมนตรี จะได้เป็นการปิดปากพวกตุ๊ดแต๋ว พวกเด็กติดยา พวกขโมยลอกข้อสอบ พวกจุกจิกคิดเล็กคิดน้อย ปากตลาด ตอแหล....ฯลฯ จะได้ไม่เอาเรื่องพวกนี้มาโจมตี....จริงปะ

ลงชื่อ นายแอมเปิ้ล พัวร์
สมาชิกชั้นเมพ เสรีไทยเว็บบอร์ด

19 สค 2555 15.11 น.

#2 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:46

ยุ่งหล่ะสิว๊าาาาาา.....................................

แล้วจะหาหลักฐานจากไหนมาให้ชมหล่ะทีนี้

:o :o :o

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#3 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:50

คนเขียน FB ให้หรือเปล่าที่เรียนรด. ลืมไปว่ากำลังเขียน FB .ให้ โอ๊คอยู่

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#4 Pa wowrkwest

Pa wowrkwest

น้องใหม่

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:52

ไม่ต้องหาก็ได้ เพราะเชื่อว่าพ่อแม้วไม่เคยสอนให้ลูกโอ๊ค หนี้ทหาร
แต่หนีภาษี หนีคุก เนี่ยไม่เชื่อหว่ะ

#5 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:22

มันจะมีให้เห็นหรือเนี่ย ไอ้เด็กติดยา

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#6 10APR10

10APR10

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:35

เห็นเค้าว่าอยู่รุ่นนี้ครับ :lol: :lol: :lol:

#7 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:41

สมัยโอ๊คเรียนอยู่เตรียมอุดม เขาต้องจับฉลากเรียนรด.กันไม่ใช่หรือ แล้วไอ้คนเขียนเฟชบุ๊คมันรู้หรือเปล่าว่าไม่ได้เรียนกันทุกคน มันอยู่คนละรุ่นกันหรือเปล่า

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#8 ครุฑดำ

ครุฑดำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:43

ต้องขอให้้ำืhentai jagger ช่วยหามาให้ดู -_- -_-

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#9 Tango

Tango

น้องเก่า

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:49

หนีทหารไม่แน่ใจ..แต่หนีภาษีอันนี้ชัวร์นะค๊าบบบ -_-

#10 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:55

สุดยอด น้าแอม

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#11 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:00

ให้คุณ TFEX เอาไปถามราดดำนา เขาเป็นนักล่า คงได้คำตอบเร็ว

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#12 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:00

ต้องขอให้้ำืhentai jagger ช่วยหามาให้ดู -_- -_-

งั้นขอเอาหนังสือสมุดประจำตัว กองหนุนประเภท 1 ดักไว้ก่อนล่ะกัน

จะดูซิว่า...พวกเกรียน ร..กะ..ด....มันมีไหม และมันจะตอบว่าไง

Edited by Gear2528, 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:05.

...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#13 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:06

สนับ สนุน ให้โอ๊คอ๊าค
เอาแสดง แถลงข่าว
เนื่องจาก
เป็น ว่าที่นายกในอนาคตภายหน้าของประเทศเรา
จะได้สง่างาม

Edited by ก๊องส์ไข่กวน, 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:07.

#14 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:25

เห็นด้วยครับว่าทั่นโอ๊กว่าที่นายกฯ ควรเปิดเผยข้อมูลเกี่ยวกับการรับราชการทหารของตนเอง
ถ้ามีเอกสารรับรองทุกขั้นตอนทีนี้จะเรียกอภิสิทธิว่า "ม๊ากหนีตะหาน" ก็ทำได้เต็มปากเต็มคำแล้ว

แต่ถ้าไปกล่าวหาเขาแล้วตัวเองกลับหมกเม็ดเองก็เข้าข่ายเป็น "ตุ๊ด" นะครับ -_-

#15 sun

sun

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:34

เชื่อเถอะอีโอ๊คมันไม่ได้เรียนรด.เเน่ๆ ถ้ามันเรียนป่านนี้ไอ้คนเขียนเฟซบุ๊คของมันเอารูปลงโชว์พาวไปนานเเล้ว

โอ๊คเอ๋ยรีบเปลี่ยนไอ้คนเขียนเเล้วเลิกเล่นเกมส์นี้ นานไปมีเเต่เข้าตัว

#16 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:35

ลูกแหง่โอ๊คเอ๋ย....
ใครๆก็รู้ว่า....
"เป็ดเหลิม"พูดได้ทุกเรื่อง...
ยังไม่กล้ากล่าวหานายกฯอภิสิทธิ์"หนีทหาร"เลย.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#17 ธงไชยคนเขียนโพย

ธงไชยคนเขียนโพย

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:44

อาจจะเข้ารับการตรวจเลือก แต่หมอเห็นว่ามี 2 เพศ ก็เลยไม่ต้องรับราชการทหารฮะ

ใครอยู่เบื้องหลังการอุ้มฆ่าเอกยุทธ์ อัญชัญบุตร

#18 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:48

เห็นเค้าว่าอยู่รุ่นนี้ครับ :lol: :lol: :lol:

แถมชุด 11 รด. (ไม่เชื่อนับดูได้ว่าได้ 11 จริงรึเปล่า)

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#19 shinethai

shinethai

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:49

ยุ่งหล่ะสิว๊าาาาาา.....................................

แล้วจะหาหลักฐานจากไหนมาให้ชมหล่ะทีนี้

:o :o :o

เรื่องหลักฐานนี่... ให้ปรึกษาคางคูดครับ... จะได้หงายเงิบกันเป็นแถวๆ
ผมไม่ต้อนรับพวกล้มเจ้า ไม่ต้องเสรือกเข้ามาในกระทู้ที่ผมตั้ง

#20 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:50

ลูกแหง่โอ๊คเอ๋ย....
ใครๆก็รู้ว่า....
"เป็ดเหลิม"พูดได้ทุกเรื่อง...
ยังไม่กล้ากล่าวหานายกฯอภิสิทธิ์"หนีทหาร"เลย.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เออ....ลุงปุช่างสังเกตจัง

จริงด้วยแฮะ

#21 อ่อนโลก

อ่อนโลก

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:58

หวยน่าจะไปออกที่ไอ้ตู่นะเนี่ยงานนี้ เสรือกจุดประเด็นก่อน...รอดูควายขวิดกันฮะงานนี้

#22 Leonet for VENDETTA

Leonet for VENDETTA

กรูเกลียดไพร่

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:00

เอ่อ...น้าแอมครับ ผมเรียน รักษาดินแดนมา จบปี3
ทำไมผมได้ติดยศ สิบโท อ่ะครับ...โอ๊ค อ๊าก ไม่น่าจะเรียน รักษาดินแดนนะ
เพราะเรียน 3 ปี จะติดยศ สิทโท
ถ้าเรียน 5 ปี จะเป็นว่าที่ร้อยตรีครับ

Posted Image Posted Image[color=#000080;]เมื่อมั่งมี...มากมาย...มิตรหมายมอง[/color][color=#800000;] เมื่อหม่นหมอง...มิตรมอง...เหมือนหมูหมา[/color][color=#800080;]เมื่อไม่มี...หมดมิตร...มุ่งมองมา[/color][color=#ff0000;]เมื่อมอดม้วย...แม้หมูหมา...ไม่มามอง[/color]

#23 voodoo

voodoo

ไม่เป็นกลาง

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:05

แถมชุด 11 รด. (ไม่เชื่อนับดูได้ว่าได้ 11 จริงรึเปล่า)

1 หมู่ปืนเล็กมี 11 นายครับ และใน 1 หมู่ปืนเล็กจะแบ่งเป็นชุดยิง 2 ชุด ในแต่ละชุดยิงจะมี 2 พลปืนเล็ก 1 พลยิงอาวุธกล 1 พลยิง เอ็ม203 ขึ้นกับหัวหน้าชุดยิง รวมเป็น 5 นาย 2ชุดยิง+หัวหน้าหมู่ปืนเล็ก เป็น 11 นายครับ
" สลิ่มที่ไม่กล้่าเปิดตัวต่อสาธารณชนเท่าไรนัก เนื่องจากไม่ได้ทำประกันอัคคีภัย "

#24 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:14

สนับ สนุน ให้โอ๊คอ๊าค
เอาแสดง แถลงข่าว
เนื่องจาก
เป็น ว่าที่นายกในอนาคตภายหน้าของประเทศเรา
จะได้สง่างาม

http://webboard.seri...านของพานทองแท้/

ชีวิตและงานของพานทองแท้

#25 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:43

เอ่อ...น้าแอมครับ ผมเรียน รักษาดินแดนมา จบปี3
ทำไมผมได้ติดยศ สิบโท อ่ะครับ...โอ๊ค อ๊าก ไม่น่าจะเรียน รักษาดินแดนนะ
ถ้าเรียน 5 ปี จะเป็นว่าที่ร้อยตรีครับ

อันนี้ผมให้เกียรติท่านพาลแท้ๆ ฮับ ท่านบอกทำนองว่า เรียนรด. ได้สิบตรี ก็ยังเจ๋งกว่าหนีทหารแต่ได้ร้อยตรี
ป๋มก็งงเหมือนกัล แต่ท่านว่าที่นายกบอก...เราเป็นไพร่ก็ต้องเชื่อไว้ก่อน

อิอิ ท่าน Leonet เป็นอำมาตย์แน่เลย ชั้นยศจึงเหนือกว่านายกพาลของป๋ม

#26 Leonet for VENDETTA

Leonet for VENDETTA

กรูเกลียดไพร่

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:57

อันนี้ผมให้เกียรติท่านพาลแท้ๆ ฮับ ท่านบอกทำนองว่า เรียนรด. ได้สิบตรี ก็ยังเจ๋งกว่าหนีทหารแต่ได้ร้อยตรี
ป๋มก็งงเหมือนกัล แต่ท่านว่าที่นายกบอก...เราเป็นไพร่ก็ต้องเชื่อไว้ก่อน

อิอิ ท่าน Leonet เป็นอำมาตย์แน่เลย ชั้นยศจึงเหนือกว่านายกพาลของป๋ม

อ้าว ผมตกหลุมสิครับนี่
ขอโทษน้าแอมด้วยครับ ไม่ทราบว่าดักไว้

Posted Image Posted Image[color=#000080;]เมื่อมั่งมี...มากมาย...มิตรหมายมอง[/color][color=#800000;] เมื่อหม่นหมอง...มิตรมอง...เหมือนหมูหมา[/color][color=#800080;]เมื่อไม่มี...หมดมิตร...มุ่งมองมา[/color][color=#ff0000;]เมื่อมอดม้วย...แม้หมูหมา...ไม่มามอง[/color]

#27 ID007

ID007

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:00

หน้าอย่างมัน นี่นะหรือ จะไปฝึกที่เขาชนไก่ อาบน้ำ 5 ขัน ให้ครูฝึกสั่งวิดพื้น แบกปื่นวิ่งเป็นกิโล คลานคลุกฝุ่น

เอาเป็นว่ามีรูปถ่ายตัดผมสั้นเหมือนคนเรียน รด ทั่วไป มาแสดงได้ ก็เฮงแล้ว

#28 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:09

หน้าอย่างมัน นี่นะหรือ จะไปฝึกที่เขาชนไก่ อาบน้ำ 5 ขัน ให้ครูฝึกสั่งวิดพื้น แบกปื่นวิ่งเป็นกิโล คลานคลุกฝุ่น

เอาเป็นว่ามีรูปถ่ายตัดผมสั้นเหมือนคนเรียน รด ทั่วไป มาแสดงได้ ก็เฮงแล้ว

ท่านพานทองแท้ชอบช่วยเหลือผู้คนผมมั่นใจว่าท่านไปเขาชนไก้ ท่านต้องอยู่ที่หน่วยพยาบาลเพื่อช่วยเหลือผู้บาดเจ็บจนถึงวันกลับแน่นอนครับ

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#29 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:42

อาจจะเข้ารับการตรวจเลือก แต่หมอเห็นว่ามี 2 เพศ ก็เลยไม่ต้องรับราชการทหารฮะ

สมัยนั้น ยังไม่ยกเว้น เพศที่ 3
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#30 ขะยิ่นดง

ขะยิ่นดง

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:47

โอย....จะเอา ฮา ไปถึงไหน......และมันก็พอเหมาะพอเจาะ 11 รด......55555 :lol: :lol: :lol:

#31 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:55

ตายละเหวยโอ๊คอ๊าค
กระบือ=ควาย มีค่า มนุษย์มีค่า = ควาย ไร้ค่า

#32 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:20

ที่สำคัญ ถ้าโอ้คหนีทหารจริง งานนี้คดีก็ยังไม่หมดอายุความ

ใครว่างก็ลองลากโอ้คไปเข้าคุก ดัดสันดานปากหมามันเสียหน่อยก็ดี

ผมไม่แน่ใจว่าคดีหนีทหารติดคุกขี้ไก่ของทหาร หรือว่าติดคุกทำสบู่หล่นของพลเรือน แต่ต้องอย่างไดอย่างหนึ่งแน่นอน

งานนี้ได้ไปเร่ร่อนอยู่นอกประเทศกับพ่อมันชัวร์ป้าด

Edited by เช neverdie, 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:23.

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#33 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:59

1 หมู่ปืนเล็กมี 11 นายครับ และใน 1 หมู่ปืนเล็กจะแบ่งเป็นชุดยิง 2 ชุด ในแต่ละชุดยิงจะมี 2 พลปืนเล็ก 1 พลยิงอาวุธกล 1 พลยิง เอ็ม203 ขึ้นกับหัวหน้าชุดยิง รวมเป็น 5 นาย 2ชุดยิง+หัวหน้าหมู่ปืนเล็ก เป็น 11 นายครับ

รู้สึกว่า พลหมู่นี้ มีเป็นสมาชิกที่นี้ด้วย ถ้าไม่กลัวว่าเพิ่ลๆจัดหนัก ก้อแสดงตัวหน่อยก้อดีนะ หรือบอกกลายๆๆ ก้อดีเอาเฮฮาก้อได้

#34 Lilith Tear

Lilith Tear

ขาประจำ

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:36

ไม่มีสาวก โอ๊กอ๊าก มาแสดงความคิดเห็นบางหรือครับ
รอฟังผลอยู่นะครับ

#35 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:55

คนมีเงิน...ทำอะไรไม่น่าเกลียดหรอก...
คนที่น่ารังเกียจคือ ( คนที่ พ่อ แม่ )
ไม่สั่งสอน..ไม่รู้ผิด ชอบ ชั่ว ดี ... :rolleyes: :rolleyes:

#36 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:59

ที่สำคัญ ถ้าโอ้คหนีทหารจริง งานนี้คดีก็ยังไม่หมดอายุความ
งานนี้ได้ไปเร่ร่อนอยู่นอกประเทศกับพ่อมันชัวร์ป้าด

ประเด็นน้าเชอันนี้ก็เด็ดแฮะ.....ยังไม่หมดอายุความ
มันคงนึกว่าผิดแค่นี้เรื่องเล็ก พ่อมันผิดมากกว่านี้ล้านเท่า
ยังมีคนเลือกตั้ง 15.7 ล้านเสียง

#37 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:04

อัยย่ะ
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#38 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:42

ประเด็นน้าเชอันนี้ก็เด็ดแฮะ.....ยังไม่หมดอายุความ
มันคงนึกว่าผิดแค่นี้เรื่องเล็ก พ่อมันผิดมากกว่านี้ล้านเท่า
ยังมีคนเลือกตั้ง 15.7 ล้านเสียง

มีช่องเล่นได้หลายช่อง ตั้งกระทู้สอยรัฐมนตรีกลาโหมในสภาก็ได้ ดูทีรึว่ามันจะตอบว่าอย่างไร ทีของมาร์คมันทุรนทุรายหาเอกสารมากล่าวหาได้ แล้วของลูกโอ้คล่ะ ท่านรัฐมนตรีจะสองมาตรฐานรือ ...

ถ้ามันยังเฉยไม่ทำอะไร ดาบสองก็เตรียมฟันรัฐมนตรีกลาโหม ฐานละเว้นการปฏิบัติหน้าที่ได้เลย ทีมกฏหมาย ปชป.แม่นเรื่องพวกนี้อยู่แล้ว

รอลุ้นด้วยคน มันจะเป็นบันทัดฐานต่อไปว่า ต่อไปก็จะให้หนีทหารกันสบายๆไม่มีความผิดอะไร หรือว่าจะเอาตามรัฐธรรมนูญที่ "ชายไทยทุกคนต้องเป็นทหาร"

โอ้.. มันส์พะยะค่ะ ดาบนี้คืนสนอง

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#39 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:55

หึหึ

ชงเอง

ตบกบาลตัวเอง......เอง

แผลเหวอะขนาดนี้ ไม่รู้หลานโอ๊ค ว่าที่นายกจะทนพิษบาดแผลได้ป่าว
มันไม่จบง่ายเหมือนเล่นตั้งบิรีสัตว์นะเฟ้ย

คงต้องเริ่มที่สัสดีแถวบ้านจันทร์ส่องหล้าก่อนเลย
--------------
http://news.voicetv....land/45437.html
คุณพ่อของผม เลี้ยงผมให้โตมาแบบ "ลูกชาวบ้าน"ทั่วๆไป ไม่เคยสอนให้มักใหญ่ใฝ่สูง โตขึ้นจะต้องเป็นนั่นเป็นนี่ และที่สำคัญสอนผมว่า ลูกผู้ชายไทยทุกคน โตขึ้นจะต้องรับใช้ชาติด้วยการเกณฑ์ทหาร หรือไม่ก็ต้องเรียน รด. ไม่ได้คิดที่จะใช้อภิสิทธิ์ใดๆเพื่อที่จะหลบเลี่ยงฯ ผมจำได้ว่าตอนนั้นผมก็เหมือนเด็กวัยรุ่นส่วนใหญ่ที่ไม่ค่อยอยากจะเรียน รด. สักเท่าไหร่ แต่พอเรียนไปก็สนุกดีนะครับ เรียนจนจบ3ปี เห็นเขาว่า ถ้าตอนนี้ผมเอาใบสด.8ของผมไปขอเทียบยศ ผมจะได้ครองยศ สิบตรี หรือจ่าสิบตรีครับ
---------------------
หรือไล่ลูกระนาดไปเลย
1 ขึ้นทะเบียนที่ใหน ขอดูสด. 9 ก่อนเลย
2 เรียนรด. ที่ใหนบ้าง จบ 3 ปีก็ต้องเรียนมหาวิทยาลัยด้วย เท่ากับต้องหาสองแห่ง
3 อ้างว่าจบปี 3 ก็ต้องไปเขาชนไก่ อันนี้ก็ต้องตามหลักฐานอีก
4 ปลดประจำการ...โหย เอกสารเพรี่ยบ ทั้งต้นขั้ว ทั้งใบจริง เห็นอ้างสด.8 ปลอมหรือเปล่าล่ะ
5 เป๊ปซี่บอกว่า จับใบดำที่บ้าน อันนี้ก็ต้องมีหนึ่งคนที่โกหกแน่ๆ

#40 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:59

เต่านาให้กำลังใจมาค่ะ
-----------------

"ขอเป็นกำลังใจให้คุณหญิง พจมาน ณ ป้อมเพชร ในเรื่องต่าง ๆ ที่กำลังเกิดขึ้น... ในฐานะคนไทยที่ไม่เคยเลือกพรรคเพื่อไทย หรือให้การสนับสนุนใด ๆ กับกิจการของ พ.ต.ท. ทักษิณ และครอบครัว ออกจะไปทางแนวหลีกเลี่ยงในการสนับสนุนด้วยซ้ำ...

อยากบอกให้คุณหญิงทราบว่า ดิฉันเข้าใจในหัวอกความห่วงใยที่แม่ทุกคนพึงมีต่อลูก และอยากให้คุณหญิงสบายใจได้ว่า เรื่องทุกเรื่องของทุกคนที่กำลังถุกกลับนำมาโจมตี อีกครั้งไป ๆ มา ๆ เป็นเรื่องที่พวกเรารู้ดีอยู่แล้ว ไม่มีอะไรน่าสนใจ

โดยเฉพาะอย่างยิ่งเรื่องส่วนตัวของ นายพานทองแท้ ชินวัตร... ดิฉันก็รู้สึกว่าก็เป็นแค่เรื่องของการเติบโตของเด็กคนหนึ่ง ที่ย่อมต้องเดินผิด เดินถูก บ้าง ไม่ใช่เรื่องใหญ่อะไร เพราะไม่ว่านายพานทองแท้จะทำอะไร ก็แค่ทำกับตัวเองและครอบครัว ไม่ได้ทำให้ใครตาย...

ดิฉันกลับเห็นว่าเป็นโอกาสดีที่ นายพานทองแท้ จะได้ใช้โอกาสนี้ แก้ต่างให้กับตนเอง... ถ้าเห็นว่ามีความจำเป็นต้องแก้ หรือถ้าหากจะทำกันถึงขั้นฟ้องร้อง ก็พึงทำกันไป...

ดิฉันไม่รู้สึกอะไร ยังไง ยังไง ณ จุดนี้หากไม่มีการแก้รัฐธรรมนูญให้เป็นฉบับประชาชนโดยสสร. ดิฉันก็จะไม่มีวันเลือกพรรคเพื่อไทยอยู่แล้ว ที่เขียนนี่แค่อยากเป็นกำลังใจ และโดยส่วนตัวอยากให้ นายพานทองแท้ เลือกที่จะสู้กับข้อกล่าวหาต่างๆ ทั้งที่จริงหรือไม่อย่างไร ให้ถึงที่สุด

เพราะมันคือโอกาสดีที่นายพานทองแท้ จะได้พิสูจน์ และตอบกับตัวเองได้ว่า... ตัวเขาเองนั้นมีความแข็งแกร่งแค่ไหน เพราะอะไรที่ไม่สามารถทำลายเราได้ มีแต่จะทำให้เราแข็งแกร่งขึ้นค่ะ"

--------------

ยัยนี่ก็ เจือกเรื่องชาวบ้านเสียจริง แนะนำแบบนี้ ท่านว่าที่นายกจะไปใหนรอดล่ะ

#41 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:32

Siriwanna Jill

เดอะซีรีย์หนีทหาร นึกว่าจะจบวานนี้ มีเพื่อนนักเรียนของสาวโอ๊ค ที่รู้เรื่องอย่างนี้ ให้ข้อมูลอินไซน์ ไม่ชกลม เสียปล่าว อ่านแล้วอย่าตกใจ นะคะ ว่าทำไมหางแดงยาวได้ขนาดนี้ เริ่มเลยนะคะ ว่า พานทองของพ่อ เรียน เตรียมอุดม พ่อต้องบริจาค ห้องคอม พร้อมคอมพิวเตอร์ 40 เครื่อง บอกด้วยว่าเรียนห้อง 815 เข้าไปไม่ตั้งใจเรียน สร้างปัญหา ก่อกวนไปทั่ว ไม่พอใจครู รร. เตรียมฯ ก็เอากาวตราช้าง หยอดรูกุญแจรถครู เอาเหล้ามาโรงเรียน แล้วชักชวนเพื่อน ๆ ดื่มในห้องเรียน นั่นแหละ พอเมาได้ที่ก็อาละวาด ทุบอ่างล้างหน้า ในห้องน้ำ แตกเสียหาย พ่อต้อง บริจาคเครื่องคอมพิวเตอร์ 100 เครื่อง เพื่อให้ ลูกรัก โดนแค่ทัณฑ์บน เฉยๆ ...จูบแฟนสาว ชื่อ "ส้ม" ใต้ตึก อาจารย์เห็น ไม่กล้าทำอะไร? สาวคนนี้แหละ ที่ชักชวนให้ โอ๊ค รู้จักยาเสพติดว่าสุดยอด ! ....ไปเที่ยว "ทอรัส" ผับดัง สมัยนั้น กิจกรรมหลัก พี้ยา มีทั้ง กัญชา ยาอี พอเมายาได้ที่แล้ว ก็ชอบหาเรื่อง ชาวบ้าน เพื่อน กลุ่มนี้ มีฉายา ว่า "องค์รักษ์ พิทักษ์ โอ๊ค" ... ที่เอี้ยยิ่งกว่านั้น หลอกนักเรียนสาว ไปเที่ยวผับ "ทอรัส" แล้วแอบผสมยา "ปลุกเซ็
กส์" ให้ดื่ม พอเรื่องแดง ซื้อนาฬิกา Rolex กะ มือถือ ให้เป็นการปิดปาก
เรื่องเรียน ยิ่งเป็นไปไม่ได้ ไม่จบคะ พ่อต้องหา ใบจบชั้น จาก กศน. ให้โดยไม่เข้าไปเรียน เพราะอาจารย์ รร .เตรียม สุดทน เอาจริง เชิญให้ออก ด้วย ข้อหา ยาเสพติด และมั่วสุม . ...หรือ ไล่ออกนั่นแหละ ทำไงได้ลูกชายหัวแก้วหัวแหวน ไข่ลูกยอด ...อย่างที่บอกพ่อ ไปสร้างห้องคอม ให้คณะรัฐศาสตร์ จุฬา และ มธ ที่แรกไม่เรียนเอง ส่วนที่หลังโดย รีไทน์ เพราะไม่เข้าเรียน พาสาวไป lunch ฮ่องกงตลอด ....ยาเสพติดทำให้สมองพัง ส่งไปเรียนที่ไหนไม่สำเร็จ สุดท้าย พ่อต้องถอดใจ ขอลูกว่า ไปเรียนตีกอล์ฟอย่างเดียวก็พอ หวังว่า กีฬาจะช่วยให้เลิกยาได้ พ่อจะได้ไม่ต้องไปฆ่าคน?
เรื่องเรียน รด. เพื่อน รร.เตรียมอุดม ยืนยัน 100,000% ไม่จบชั้นปีที่ 3 ตามกฎ และไม่เคยไปเขาชนไก่ แต่มีแทคติกเหนือเมฆ ไปรายงานตัวเพื่อรับการคัดเลือกเอาเมื่อหมดเวลา สัสดี แสนดีที่เตี๊ยมมา บอกว่าไม่ต้องจับ เพราะ
เต็มแล้ว ??? ง่ายไหม ดังนั้นที่คุยไว้ ได้ยศ สิบตรี ขี้หกทั้งเพ .....

#42 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:53

ลิ้งค์ของป้ารุ้ง ถ้าจริง ท่านว่าที่นายกเจอศึกหนักแน่

1 ขอหลักฐานว่าจบเตรียม....ถ้าไม่มีก็ไม่ได้เรียนรด. แน่ๆ

2 เมื่อไปเรียนหมาลัย ก็มีสองที่ รัฐศาสตร์จุฬา กับหลักสูตรอินเตอร์ มธ.
สองแห่งนี้ ถ้าเรียนรด. ก็คงไม่ได้เพราะเขาจัดสอนปี 3 แต่นางสาวโอ๊ค โดนไล่ออกก็ไม่ได้เรียนรด. อีก

เฮ้

จะเป็นายกนี่มันยากเย็นจังฮู้.....ไม่เหมือนด่ามาร์คเนอะ ด่าได้ไม่ซ้ำประเด็นเพราะไม่ต้องพิสูจน์
เออ ใช้หลักการล่าหัวนายชดนี่หว่า ผมว่าคุณโกหก คุณต้องไปหาหลักฐานมาว่าคุณไม่โกหก...โอ๊คจริงๆ

#43 greeenday

greeenday

ขาประจำ

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:41

ก็ว่างั้นเหมือนกัน ตอนแรกๆอ่านดูมันมีด้วยเหรอเรียน รด.3 ปีได้สิบตรี :P
อยากจะรู้เหมือนกัน

ในบ้านเมืองนั้น มีทั้งคนดี และคนไม่ดี ไม่มีใครที่จะทำให้ทุกคนเป็นคนดีได้ทั้งหมด การทำให้บ้านเมืองมีความปกติสุขเรียบร้อยจึงมิใช่การทำให้ทุกคนเป็นคนดี หากแต่อยู่ที่การส่งเสริมคนดี ให้คนดีปกครองบ้านเมือง และควบคุมคนไม่ดี ไม่ให้มีอำนาจไม่ให้ก่อความเดือดร้อนวุ่นวายได้

พระบรมราโชวาท 11 ธันวาคม 2512

#44 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:06

ก็ว่างั้นเหมือนกัน ตอนแรกๆอ่านดูมันมีด้วยเหรอเรียน รด.3 ปีได้สิบตรี :P

ขอผ่อนผันยศไว้มั้ง 555

#45 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:09

มันว่าไว้เองแหละ....เหอๆๆๆๆ
http://news.voicetv....land/45437.html
คุณพ่อของผม เลี้ยงผมให้โตมาแบบ "ลูกชาวบ้าน"ทั่วๆไป ไม่เคยสอนให้มักใหญ่ใฝ่สูง โตขึ้นจะต้องเป็นนั่นเป็นนี่ และที่สำคัญสอนผมว่า ลูกผู้ชายไทยทุกคน โตขึ้นจะต้องรับใช้ชาติด้วยการเกณฑ์ทหาร หรือไม่ก็ต้องเรียน รด. ไม่ได้คิดที่จะใช้อภิสิทธิ์ใดๆเพื่อที่จะหลบเลี่ยงฯ ผมจำได้ว่าตอนนั้นผมก็เหมือนเด็กวัยรุ่นส่วนใหญ่ที่ไม่ค่อยอยากจะเรียน รด. สักเท่าไหร่ แต่พอเรียนไปก็สนุกดีนะครับ เรียนจนจบ3ปี เห็นเขาว่า ถ้าตอนนี้ผมเอาใบสด.8ของผมไปขอเทียบยศ ผมจะได้ครองยศ สิบตรี หรือจ่าสิบตรีครับ

Edited by amplepoor, 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:10.

#46 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:38

อื้อฮือ ทั่นว่าที่โดนจัดหนักเสียแล้ว