Jump to content

- - - - -

ตั้งกระทู้ถามสด : กระบวนการตรวจสอบการทำงาน ของรัฐ และ Mod ขบวนการเสรีไทย

• Please log in to reply
89 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 เด็กปากดี

เด็กปากดี

I am Royalist

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:19

*
POPULAR

คำนำ

ในระบบการเมืองการปกครอง ฝากรัฐบาลมีกระบวนการตรวจสอบการทำงานของรัฐ คือ ฝ่ายค้าน สำหรับสมาชิกสภาผู้แทน ก็มี กกต. คอยตรวจสอบ เพื่อความยุติธรรม และคานอำนาจกัน เฉกเช่นเดียวกับ ขบวนการเสรีไทยทีมี Mod คอยกำกับดูแล ความสงบเรียบร้อย ของสมาชิกภายในกลุ่ม ให้อยู่ในกรอบในระเบียบ กติกาที่วางเอาไว้ สิ่งใดไม่ชอบมาพากล Mod ก็ตรวจสอบ และนำมาชี้แจง ทุกอย่างก็จบ แต่ทว่า

มีสมาชิกท่านหนึ่ง กล่าวหาในเรื่องค่อนข้างจะละเอียดอ่อน อันจะเป็นผลกระทบต่อความมั่นคง และความน่าเชื่อถือของ เว็ป ทำให้เราๆท่านๆ สมาชิกหลายๆคน นึกกังวลในใจว่า เอ๊ะ จะใช่ อย่างสมาชิกท่านนี้กล่าวหรือไม่ หรือว่ากระบวนการการทำงานของ Mod จะมีปัญหาซะแล้ว ก็เหมือนภาคการเมืองละครับ เมื่อมีเรื่องในบอร์ดการเมือง ห้องการเมือง ก็ต้องยื่นซักฟอกและตั้งกระทู้ถามสดในหัวข้อ " ความชัดเจนในการตรวจสอบข้อมูลของ Mod "

เนื้อหา

จากกระทู้นี้

http://webboard.seri...ษณ์เขามีนโยบาย/

สมาชิกนามว่า Jaidee20 กล่าวพาดพิง การทำงานของ Mod ในการณี การตรวจสอบ ว่า สมาชิกนาม Jaidee20 มี log-in ซ้อน ชื่อ อาจารย์วุฒิพงษ์ ตามกระทู้อ้างอิง นี้

http://webboard.seri...าจารย์วุฒิพงษ์/

สมาชิกนามว่า Jaidee20 ได้กล่าวว่า

ผมไม่ใช้ไอ้อาจงอาจารย์วุฒิพงษ์อะไรนั่น ผมไม่รู้จักด้วยซ้ำ ผมยังงงอยู่เลยที่อยู่ๆพวกคุณมาหาว่าผมเป็นอาจารย์วุฒิพงษ์
ผมไม่อยากจะต่อความยาวสาวความยืดนะ บอกได้คำเดียวว่าMODบอร์ดนี้ไม่เอ็นดูผม ผมขอพูดแค่นี้

ซึ่งเป็นการกล่าวหาการปฏิบัติหน้าที่การตรวจสอบของ Mod ที่ค่อนข้างจะสร้างความไม่มั่นใจและไม่สบายใจให้เพื่อนสมาชิกหลายท่าน เพราะ นั่นเท่ากับว่า สมาชิกนามว่า Jaidee20 กล่าวหาว่าการทำงาน การตรวจสอบข้อมูลของ Mod ตั้งอยู่บนพื้นฐานความลำเอียง เลือกที่รัก มักที่ชัง และ เชื่อถือไม่ได้

ตัวกระผมเอง เคารพการติดสินใจของ Mod มาโดยตลอด โดยมิมีข้อโต้แย้งเสมอมา สำหรับกระทู้นี้ ผมจึงอยากให้เป็นบรรทัดฐาน ของการดำเนินการตรวจสอบ ผู้กล่าวหา ( Jaidee20 ) และคำชี้แจงของผู้ถูกกล่าวหา ( Mod ) ว่าข้อเท็จจริงนั้น เป็นอย่างที่ผู้กล่าวหา Mod ซึ่งถือเป็นผู้คุมกฎของเว็บบอร์ดหรือไม่อย่างไร และ หากไม่เป็นดังที่กล่าวหา ผมเห็นว่าควรมีมาตรการดำเนินการ ลงโทษเพื่อไม่ให้เป็นเยี่ยงอย่าง ต่อไปภายภาคหน้า ผมขออนุญาตขอเสียงรับรองจากเพื่อนสมาชิกครับ สำหรับการเปิดเผยรายละเอียดการตรวจสอบ log-in ซ้อน อาจารย์วุฒิพงษ์ และ Jaidee20

จึงเรียนมาเพื่อกรุณาพิจารณา

เด็กปากดี

19-08-55

ปล.หวังว่าสมาชิกส่วนหนึง่ท่านคงจะเข้าใจนัยยะ ที่ผมนำเรียนไปข้างต้นนะครับ
สจฺ จํ เว อมตา วาจา คำสัตย์แลเป็นวาจาไม่ตาย

#2 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:22

เท่าที่ทราบ mod เคยเอาข้อมูล login ซ้อน ออกมาให้ดูแล้วครับมาจาก ip เดียวกัน

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#3 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:30

*
POPULAR

เดาว่าท่านผู้ที่ถูกขุด จะป๊อด .. แล้วตอบว่า

" อย่าให้เรื่องมันใหญ่โตบานปลายเลยน่า เรื่องมันแล้วไปแล้ว

Mod ครับเรื่องไร้สาระอ่ะครับ ปล่อยผ่านไปเถอะ "

คือ ขอซุกขยะไว้ใต้พรม
ให้เรื่องมันแล้วๆกันไป

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#4 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:58

เท่าที่ซึมซับ ผมว่าม็อดในเสรีไทยค่อนข้างเที่ยงตรงครับ แม้กรณีปล่อยควายให้หลุดมา
เพ่นพ่านกัดกินยอดข้าวในนาสมาชิกอยู่บ้าง จนหลายๆคอมเมนท์เกิดเอือมระอาในควายบางตัว
ถึงขนาดขอพักซักเดือนอย่างน้าสามจุดห้า
แต่ในเรื่องของใจดี เหตการณ์ที่เราๆได้พบพานในบอร์ดเสรีไทยเกี่ยวกับบุคคลนี้ มันการันตีอะไรไม่ได้
ในความเป็นคนที่มีนิติภาวะเพียงพอ ผมจึงมั่นใจในม็อดมากกว่ามั่นใจนายใจดี
แต่ตามเหตุผลของน้องปากดี มันก็เป็นการลบรอยเคลือบแคลงบางอย่างให้สอาด
ก็ไม่เห็นแปลกครับ หากม็อดจะนำไปพิจารณา
ด้วยความเคารพเสรีไทยครับ
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#5 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 00:16

^_^ jaidee20 จะออกมาออกว่าน้องที่ออฟฟิตเอาเครื่องไปใช้รึเปล่านะ

ดักไว้ก่อน :lol:

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#6 saopao

saopao

Moderator

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 00:18

*
POPULAR

มีกระทู้นึงที่ 2 login นี้ใช้ IP เิดียวกันครับ

ผมไมไ่ด้มองว่า IP เดียวกันอย่างเดียว ก็ดูทั้งลักษณะการตั้งกระทู้ คำพูด ความเห็นในกระทู้ พฤติกรรม ประกอบด้วย ครับ

อีกอย่าง วิศวกรไซต์งานคุมตึก 24 ชั้น คงไม่ได้นั่งทำงานใช้คอมเครื่องเดียว หรือทำงานที่เดียวกันกับอาจารย์มหาลัยแน่ๆ

#7 grand_v

grand_v

ขาประจำ

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 00:37

คำให้การของผู้ถูกกล่าวหา ( Mod ) มีช่องโหว่

มีกระทู้นึงที่ 2 login นี้ใช้ IP เิดียวกันครับ

ผมไมไ่ด้มองว่า IP เดียวกันอย่างเดียว ก็ดูทั้งลักษณะการตั้งกระทู้ คำพูด ความเห็นในกระทู้ พฤติกรรม ประกอบด้วย ครับ

อีกอย่าง วิศวกรไซต์งานคุมตึก 24 ชั้น คงไม่ได้นั่งทำงานใช้คอมเครื่องเดียว หรือทำงานที่เดียวกันกับอาจารย์มหาลัยแน่ๆ

ใจดี ตอบเล้ยยย เร็วๆ
ใจดีเป็นวิศวะกรของเอสซีแอสเซ็ท เงินเดือน 15,000 บาท
ขณะเดียวกัน เป็นอาจารย์พิเศษที่มหาวิทยาลัยชินวัตร เป็นอาชีพเสริม ที่ทำร่วมกับอาชีพนักรบของโอ๊ค

ดูซิ Mod จะว่าไง รับรอง Mod ตายแน่ :rolleyes:

#8 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 00:48

มารอดู คนปากพาซวย

#9 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 00:52

*
POPULAR

ใจดีเป็นของวิเศษครับ
ผมเคยตั้งกระทู้ถามว่า เราไม่มีวิธีใดจัดการกับสมาชิกแบบใจดีเลยหรือ
ปรากฏว่าสมาชิกจำนวนมากมาบอกว่า ให้เก็บใจดีไว้
และมอดท่านหนึ่งมาอุ้มกระทู้ผมไปอย่างนุ่มนวล

ตั้งแต่นั้น ผมก็ไม่กล้าแตะต้องใจดีอีกเลย
สถานะของใจดีอยู้สูงเกินกว่าสมาชิกสามัญอย่างผมจะแตะต้องใด้ กระทู้ของเขา ตั้งมาแล้วไม่เคยมีสาระอะไร ก็ยังจะมีสมาชิกเข้าไปขานชื่อกันอย่างเอิกเริก ไม่ว่าเขาจะโกหกตอแหลอย่างหน้าด้านเพียงใด เขาก็ยังเป็นที่รักไคร่ของสมาชิก เปรียบเทียบกรณีจับผิดกระทู้เด็กซื้อโอเลี้ยงแล้ว ผมชักจะเห็นด้วยกับสมาชิกท่านหนึ่ง ที่บอกว่าขอเป็นเสื้อแดงด้วยคน ผมเองก็กำลังคิดไคร่ครวญว่า เปลี่ยนตัวเองเป็นแดงล้มเจ้าดีใหม

อาจจะพบกับความรุ่งเรื่องเหมือนใจดีก็ได้

#10 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 00:52

คุณใจดี 20 อาจโพสโดยใช้เครื่องคอมของเพื่อนที่เป็นอ. มหาลัยก็ได้ครับเลยไอพีเดียวกัน
ม็อดนี่จับผิดหยุมหยิมขิงๆ -_-

#11 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:06

คุณใจดี 20 อาจโพสโดยใช้เครื่องคอมของเพื่อนที่เป็นอ. มหาลัยก็ได้ครับเลยไอพีเดียวกัน

ช่วยลดความตรึงเครียดหรือลดความน่าเชื่อถือของ Mod ครับ
ก่อน "ฮา" กรุณาตรวจสอบข้อมูลบ้างก็ดี ผมว่าเพราะข้อความจินตนาการเหล่านี้ กำลังทำร้ายเสรีไทยขึ้นทุกวันๆ
เรื่องตลกกลายเป็นเรื่องจริงไป คล้ายประเด็น User Jaidee20 ขออถัยด้วยนะครับหากคิดหยุมหยิม เกินไป

ผมไม่ใช้ไอ้อาจงอาจารย์วุฒิพงษ์อะไรนั่น ไม่รู้จักด้วยซ้ำ ผมยังงงอยู่เลยที่อยู่ๆพวกคุณมาหาว่าผมเป็นอาจารย์วุฒิพงษ์
ผมไม่อยากจะต่อความยาวสาวความยืดนะ บอกได้คำเดียวว่าMODบอร์ดนี้ไม่เอ็นดูผม ผมขอพูดแค่นี้

อ้างอิงจาก : http://webboard.seri...ษณ์เขามีนโยบาย/

จากข้อความ Jaidee20 บอกว่าไม่มีความสัมพันธ์ใดๆ กับอาจารย์มหาลัย ตามที่คุณอ้าง

Ps. แก้ไชเพิ่มเติมคำอธิบาย

Edited by Pervious, 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:10.

#12 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:30

ผมเคยตั้งกระทู้ถามว่า เราไม่มีวิธีใดจัดการกับสมาชิกแบบใจดีเลยหรือ
ปรากฏว่าสมาชิกจำนวนมากมาบอกว่า ให้เก็บใจดีไว้
และมอดท่านหนึ่งมาอุ้มกระทู้ผมไปอย่างนุ่มนวล

ตั้งแต่นั้น ผมก็ไม่กล้าแตะต้องใจดีอีกเลย
สถานะของใจดีอยู้สูงเกินกว่าสมาชิกสามัญอย่างผมจะแตะต้องใด้ กระทู้ของเขา ตั้งมาแล้วไม่เคยมีสาระอะไร ก็ยังจะมีสมาชิกเข้าไปขานชื่อกันอย่างเอิกเริก ไม่ว่าเขาจะโกหกตอแหลอย่างหน้าด้านเพียงใด เขาก็ยังเป็นที่รักไคร่ของสมาชิก เปรียบเทียบกรณีจับผิดกระทู้เด็กซื้อโอเลี้ยงแล้ว ผมชักจะเห็นด้วยกับสมาชิกท่านหนึ่ง ที่บอกว่าขอเป็นเสื้อแดงด้วยคน ผมเองก็กำลังคิดไคร่ครวญว่า เปลี่ยนตัวเองเป็นแดงล้มเจ้าดีใหม

อาจจะพบกับความรุ่งเรื่องเหมือนใจดีก็ได้

ตอนนั้นก็เป็นเสียงนึงที่บอกให้เก็บใจดีไว้ เพราะคิดแต่ว่าให้โอกาส

ตอนนี้เปลี่ยนใจแล้ว เพราะเพิ่งจะสำนึกว่า...โอกาสควรเก็บไว้ให้คนที่สมควรได้รับดีกว่า

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#13 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:47

ตอนนั้นก็เป็นเสียงนึงที่บอกให้เก็บใจดีไว้ เพราะคิดแต่ว่าให้โอกาส

ตอนนี้เปลี่ยนใจแล้ว เพราะเพิ่งจะสำนึกว่า...โอกาสควรเก็บไว้ให้คนที่สมควรได้รับดีกว่า

สรุปได้ดีครับ เรียบง่ายแต่ชวนคิดจริงๆ

Edited by amplepoor, 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:47.

#14 saopao

saopao

Moderator

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 02:01

*
POPULAR

เก็บไว้เป็นตัวอย่าง ล๊อกอินที่เป็นตัวแทนของการโกหกครับ

ต่อให้แบนไป คนแบบนี้ก็จะมาด้วยชื่อใหม่ครับ
ให้สมาชิกท่านอื่นๆรู้ว่าใครเป็น จขกท. ดีกว่าต้องมานั่งเดาว่าไอ้หมอนี่มันมาชื่อใหม่อีกรึเปล่า

อีกอย่างเอาไว้เทียบ IP ครับ เพราะถ้าสมัครใหม่มาอีก login นึงจะได้แบนง่ายหน่อย

#15 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 03:43

*
POPULAR

ปัญหาในตอนนี้ที่ผมเห็นว่ามันเกิดขึ้นมาใหม่จากกรณี User Jaidee20 คือ
สมาชิคที่ตอบโต้ เช่น สมาชิกบางท่านตอบใจดีไปแล้ว แต่ท่านอื่นไม่หน้ำใจก็ไปไล่ย้ำไล่ด่า ต่อ ซ้ำๆ
จากกระทู้วิ่งควายกลายเป็น! ไล่ย้ำ! บ้างกระทู้ดีๆ เน่าไปไม่ใช่เพราะ Jaidee20 ฝ่ายเดียวนะครับ
ที่ได้สังเกตุมา ทั้งหลายทั้งปวงส่วนใหญ่มาจาก อารม(ไม่สามารถระบุเจตนาได้) ของสมาชิคท่านอื่น
ใจดีตอบมา 1 Comment สมาชิก Quote กลับ ไม่ต่ำกว่า 3 Reply ไหนจะพวกที่ตอบโต้โดยไม่ Quote อีก
สาระของกระทู้หายหมดไปทันใด

อีกประเด็นที่ผมสังเกตุเห็น คือ ทุกคนอยาก โต้ตอบกับเค้ามากเสียเหลือเกิน "โจ๊กรังนก"
เพิ่งจะมาสังเกตุกันก็ Page 2 #51 : http://webboard.seri...-แ/page__st__50
จากไม่เคยรู้จัก เคยแต่ได้ยินมา ลอง Search หาจาก Google ..
https://www.google.c...iw=1360&bih=712 = "โจ๊กรังนก"
https://www.google.c...iw=1360&bih=712 = ร้าน "โจ๊กรังนก"
https://www.google.c...iw=1360&bih=712 = "โจ๊กใส่รังนก"

ถ้ามันคือสิ่งที่ Jaidee20 อ่านมาจาก
http://topicstock.pa...6/A3795016.html

แล้วเอามาอวดอ้างมั่วๆ แต่ดันมีคนเล่นด้วย ต่างคนต่างสนุกไปพร้อมกัน ชอบใจกับพฤติกรรมของกันและกัน
ก็คงได้ร่วมสนุกกันบ่อยขึ้นหล่ะครับ ขอสารภาพจากที่รู้สึกเบื่อพฤติกรรมของ jaidee20 กลายเป็น
เอือมประโยคตอบโต้ของสมาชิกแทนเสียมากกว่า

ปัจจุบันนี้ "ยังไม่เลิกบ้า jaidee20 กันอีกเหรอ?" ได้แต่คิดในใจ ว่าเมื่อไรจะได้สติกันเสียที
ทั้งหมดที่เกิดขึ้นจากคนๆ เดียว? สังคมไม่ยอมรับ? บ้ากันไปเอง?

เหยื่อทางอารม .. ใครเป็นเหยื่อใคร คิดกันเอาเอง เต็มบอร์ดไปหมด ฮากระจาย

#16 b...

b...

ขาประจำ

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 05:40

ปัญหาในตอนนี้ที่ผมเห็นว่ามันเกิดขึ้นมาใหม่จากกรณี User Jaidee20 คือ
สมาชิคที่ตอบโต้ เช่น สมาชิกบางท่านตอบใจดีไปแล้ว แต่ท่านอื่นไม่หน้ำใจก็ไปไล่ย้ำไล่ด่า ต่อ ซ้ำๆ
จากกระทู้วิ่งควายกลายเป็น! ไล่ย้ำ! บ้างกระทู้ดีๆ เน่าไปไม่ใช่เพราะ Jaidee20 ฝ่ายเดียวนะครับ
ที่ได้สังเกตุมา ทั้งหลายทั้งปวงส่วนใหญ่มาจาก อารม(ไม่สามารถระบุเจตนาได้) ของสมาชิคท่านอื่น
ใจดีตอบมา 1 Comment สมาชิก Quote กลับ ไม่ต่ำกว่า 3 Reply ไหนจะพวกที่ตอบโต้โดยไม่ Quote อีก
สาระของกระทู้หายหมดไปทันใด

อีกประเด็นที่ผมสังเกตุเห็น คือ ทุกคนอยาก โต้ตอบกับเค้ามากเสียเหลือเกิน "โจ๊กรังนก"
เพิ่งจะมาสังเกตุกันก็ Page 2 #51 : http://webboard.seri...-แ/page__st__50
จากไม่เคยรู้จัก เคยแต่ได้ยินมา ลอง Search หาจาก Google ..
https://www.google.c...iw=1360&bih=712 = "โจ๊กรังนก"
https://www.google.c...iw=1360&bih=712 = ร้าน "โจ๊กรังนก"
https://www.google.c...iw=1360&bih=712 = "โจ๊กใส่รังนก"

ถ้ามันคือสิ่งที่ Jaidee20 อ่านมาจาก
http://topicstock.pa...6/A3795016.html

แล้วเอามาอวดอ้างมั่วๆ แต่ดันมีคนเล่นด้วย ต่างคนต่างสนุกไปพร้อมกัน ชอบใจกับพฤติกรรมของกันและกัน
ก็คงได้ร่วมสนุกกันบ่อยขึ้นหล่ะครับ ขอสารภาพจากที่รู้สึกเบื่อพฤติกรรมของ jaidee20 กลายเป็น
เอือมประโยคตอบโต้ของสมาชิกแทนเสียมากกว่า

ปัจจุบันนี้ "ยังไม่เลิกบ้า jaidee20 กันอีกเหรอ?" ได้แต่คิดในใจ ว่าเมื่อไรจะได้สติกันเสียที
ทั้งหมดที่เกิดขึ้นจากคนๆ เดียว? สังคมไม่ยอมรับ? บ้ากันไปเอง?

เหยื่อทางอารม .. ใครเป็นเหยื่อใคร คิดกันเอาเอง เต็มบอร์ดไปหมด ฮากระจาย

แทนใจ

Making you happy is not my priority!      Michael Yon

#17 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 06:24

เชื่อในวิจารณญาณของทีมงานครับ
เคยทำหน้าที่นี้มาก่อน เข้าใจเลยว่าเป็นการยากที่ทุกคนจะยอมรับและเข้าใจได้

อย่างไรก็ดี ผมขอถือโอกาสนี้ประกาศ
"งดเสวนากับ jaidee20 และนามจำแลงของ jaidee20 ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป"

ขอบคุณครับ
ม่านน้ำ

Edited by ม่านน้ำ, 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 06:25.

• Gop likes this

#18 ryukendo

ryukendo

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 06:30

เดาว่าท่านผู้ที่ถูกขุด จะป๊อด .. แล้วตอบว่า

" อย่าให้เรื่องมันใหญ่โตบานปลายเลยน่า เรื่องมันแล้วไปแล้ว

Mod ครับเรื่องไร้สาระอ่ะครับ ปล่อยผ่านไปเถอะ "

คือ ขอซุกขยะไว้ใต้พรม
ให้เรื่องมันแล้วๆกันไป

ตีหัวแล้วหนีเข้าบ้านครับ ...กล่าวหา ป้ายสี ใส่ร้ายคนอื่นเสร็จแล้วก็ชิ่ง ก็แจว แบบพวกแกนนำชอบทำน่ะครับ ^_^
บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#19 chaidan

chaidan

กา... กา... กา...

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 06:46

ลองสังเกตุดูนะครับ....
บ้าง login ที่เขาไปยำ...
ผมเชื่อเป็นการส่วนตัวว่าเป็นการปั่นกระแส....
ดันกระทู้เสียด้วยซ่ำ....
ถ้ากระทู้ไร้สาระนั้นกำลังจะโดนปล่อยตกไป....
สังเกตุดูดีๆนะครับ....
ใครที่บอกว่า "กาขาว" เป็นฝรั่ง....ผมว่าไม่ใช่......

#20 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 06:58

เห็นไหมเป็นเรื่องจนได้ ผมบอกตั้งนานแล้วว่าการแบนใจดีไม่มีประโยชน์
เหตุผลเหมือนที่ มอด บอกคือเอาไว้เทียบ IP แต่ผมไม่อยาพูดกลัวจะรู้ตัว
การต่อปาก ต่อคำกับคนๆนี้เป็นการทำร้าย บอร์ดเสรีไทยเอง
พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#21 peefanta

peefanta

น้องใหม่

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 07:02

*
POPULAR

สนับสนุนสมาชิก

"งดเสวนากับ jaidee20 และนามจำแลงของ jaidee20 ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป"

#22 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 07:20

สำหรับผมเห็นว่าเป็นกระทู้คลายเคลียดครับ เมียเห็นผมหัวเราะคนเดียว ก็ชะโงกหน้ามาดู แล้วถามนี่เรื่องการเมืองไม่ใช่หรือ
..แต่ก็อาจเริ่มติดนิสสัยมาบ้าง อ่านโพสท์เกิน3บันทัดชักงง

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#23 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:55

ผมว่าข้ออ้างให้เก็บใจดีไว้มันฟังไม่ขึ้นนะครับ
ถ้างั้นก็ต้องเก็บทักษิณไว้ เก็บตู่ เต้น ธิด พร้อมพงศ์....เรื่อยไปถึงจิ๋ว
เก็บโจรเอาไว้ดูให้รู้ว่าโจรมันเลวยังงัย....เหอๆๆๆๆๆ

แล้วคำถามในกระทู้นี้ ก็ยังไม่มีมอดมาตอบให้เรื่องมันยุติ
มอดควรทบทวนการทำงานได้แล้วละครับ

ปล
ผมขอลงคะแนนรับรองความต้องการของคุณเด็กปากดีครับ
------------
อยากให้เป็นบรรทัดฐาน ของการดำเนินการตรวจสอบ ผู้กล่าวหา ( Jaidee20 ) และคำชี้แจงของผู้ถูกกล่าวหา ( Mod ) ว่าข้อเท็จจริงนั้น เป็นอย่างที่ผู้กล่าวหา Mod ซึ่งถือเป็นผู้คุมกฎของเว็บบอร์ดหรือไม่อย่างไร และ หากไม่เป็นดังที่กล่าวหา ผมเห็นว่าควรมีมาตรการดำเนินการ ลงโทษเพื่อไม่ให้เป็นเยี่ยงอย่าง ต่อไปภายภาคหน้าผมขออนุญาตขอเสียงรับรองจากเพื่อนสมาชิกครับ สำหรับการเปิดเผยรายละเอียดการตรวจสอบ log-in ซ้อน อาจารย์วุฒิพงษ์ และ Jaidee20

#24 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:13

อ่านแล้วนึกถึงกรณี "สิทธินอกอาณาเขตเว็บ" เลย
เว็บหนึ่งสามารถเอาด่าล๊อคอินในเว็บนี้ได้สบายๆ
แต่ถ้าใครมาด่าหรือแค่พาดพิงเว็บ หรือคนในเว็บนั้น
ในนี้ จะถูกลบทิ้ง

#25 MZero

MZero

น้องเก่า

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:13

ผมเป็นอีกคนที่เบื่อหน่ายกับกระทู้ของใจดี 20 โดยผมไม่เคยคิดที่จะเข้าไปตอบหรือคุยด้วยเลยไม่แต่น้อย
ไม่ว่าจะเป็นการพิมพ์ว่าเข้าไปตอบกระทู้ เป็นลำดับที่เท่าไหร่ของกระทู้ดังกล่าว

โดยส่วนตัวผมกลับรู้สึกว่าเขาชอบเสียด้วยซ้ำ กับการที่สมาชิกหลายๆ ท่านในบอร์ดเสรีไทยให้ความสนใจเขา

#26 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:14

จะไม่ตอบโต้ ก้คงไม่ได้ เพราะมันหน้าด้านเกินทน จนเราเองทนไม่ไหมครับ

Edited by plunk, 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:45.

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#27 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:33

สำหรับผม กรณีใจดี 20 ก็เหมือนกับชาวบ้านทั่วไปที่หลงไหลได้ปลื้มกับรัฐบาลยิ่งลักษณ์

หลายความเห็นของเขาไม่ได้ต่างจากคนที่เก็บข่าวปลอมได้แล้วรีบมาโชว์ จนลืมนึกถึงข้อเท็จจริง

เมื่อสู้ไม่ได้ด้วยข้อเท็จจริง ก็คงคิดจะสร้างภาพใหม่มาทดแทน ผมไม่ซีเรียสนะกับการเปลี่ยนกี่ร้อยล๊อกอิน

แต่ภาพที่เห็นมันสะท้อนให้เห็นความพยายามต่อสู้ในอีกรูปแบบของกลุ่มผู้นิยมทักษิณ

คือไม่สนใจในคุณภาพ โดยสร้างภาพปริมาณเข้าข่ม สำหรับผมมันปกติในบอร์ดเสรีไทยกับกลุ่มร้อยล๊อกอิน -_-
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#28 wewe

wewe

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:39

แล้วแต่ดุลพินิจของคุณมอด และทีมงานค่ะ

และเป็นที่ประจักษ์แก่เืพื่อนสมาชิกชัดเจนมาตลอดว่าใจดีชอบปั้นเรื่องโกหก

ก็หลีกเลี่ยงการตอบในทู้ใจดี ไม่ค่อยเข้าไปอ่านด้วยซ้ำ นานๆ เข้าไปขำทีค่ะ

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#29 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:40

สำหรับผม กรณีใจดี 20 ก็เหมือนกับชาวบ้านทั่วไปที่หลงไหลได้ปลื้มกับรัฐบาลยิ่งลักษณ์

หลายความเห็นของเขาไม่ได้ต่างจากคนที่เก็บข่าวปลอมได้แล้วรีบมาโชว์ จนลืมนึกถึงข้อเท็จจริง

เมื่อสู้ไม่ได้ด้วยข้อเท็จจริง ก็คงคิดจะสร้างภาพใหม่มาทดแทน ผมไม่ซีเรียสนะกับการเปลี่ยนกี่ร้อยล๊อกอิน

แต่ภาพที่เห็นมันสะท้อนให้เห็นความพยายามต่อสู้ในอีกรูปแบบของกลุ่มผู้นิยมทักษิณ

คือไม่สนใจในคุณภาพ โดยสร้างภาพปริมาณเข้าข่ม สำหรับผมมันปกติในบอร์ดเสรีไทยกับกลุ่มร้อยล๊อกอิน -_-

เห็นด้วยครับ แต่นี้มันขี้โม้ด้วย มาแบบทั่วไป ก้อไม่เป็นไร
แบบพันล๊อกอิน ก้อไม่ได้โม้วาไปปาถคฐานักธุรกิจไต้หวัน โว้โชว์สลิป
มีอันติ๊ด ไม่มีตังค์ใส่น้ำมัน ไปเที่ยวเกาะพีพี มีแต่ดอกเฟื่องฟ้า จัดง้าวววว!!

#30 Leonet for VENDETTA

Leonet for VENDETTA

กรูเกลียดไพร่

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:42

ฝากไปอีกอันครับ น้องเด็กปากดี

ตอนนี้จะตีงู ต้องตีให้ตายแล้วครับ
ผมรบกวนขอข้อเท็จจริงจาก ไอ้คางคูดตัวนี้ด้วย
ไม่ใช่แค่อวดอ้างสรรพคุณ

Posted Image Posted Image[color=#000080;]เมื่อมั่งมี...มากมาย...มิตรหมายมอง[/color][color=#800000;] เมื่อหม่นหมอง...มิตรมอง...เหมือนหมูหมา[/color][color=#800080;]เมื่อไม่มี...หมดมิตร...มุ่งมองมา[/color][color=#ff0000;]เมื่อมอดม้วย...แม้หมูหมา...ไม่มามอง[/color]

#31 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:47

เห็นด้วยครับ แต่นี้มันขี้โม้ด้วย มาแบบทั่วไป ก้อไม่เป็นไร
แบบพันล๊อกอิน ก้อไม่ได้โม้วาไปปาถคฐานักธุรกิจไต้หวัน โว้โชว์สลิป
มีอันติ๊ด ไม่มีตังค์ใส่น้ำมัน ไปเที่ยวเกาะพีพี มีแต่ดอกเฟื่องฟ้า จัดง้าวววว!!

ไปไหนมีอะไรไม่สำคัญ พักหลังลามปามมาถึงบาป ยังนึกว่าใจดีเป็นพระเลย

ปัญหาคือไม่ทำแบบนี้พวกนี้จะตั้งเบิกได้ไงท่านกบแดง :lol:
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#32 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:49

อ่านไปก็ขำไป .....

ID อ อาจารย์นั่นก็ แบนไปแล้ว... ยังมีความพยายามจะขอหลักฐาน.... แบบนี้ ไอ้ที่แบนๆไปทั้งหมด นี่ ขอหลักฐานกันบ้างได้ไหม...

ถามว่า ขอไปแล้วได้อะไร... นอกจาก แค่ความสะใจ เพื่อที่ว่าจะได้เอามา ตอบโต้กระทู้ใจดี ใช่หรือไม่...
ได้อีก 1 item ที่จะเอามาดราม่า นอกเหนือ สลิปเงินเดือน...

ท่าน มีเรื่องโต้ตอบไปแล้วได้ไงต่อ...

ใจดี ก็ ดีใจ เพราะ กระทู้ดัก...ได้ผล...

ตอนนี้ ใจดี ไ้ด้ทำให้ mod กับ เหล่า สมาชิกขั้นเทพ ขัดแย้งกันแล้ว.... มองกันออกหรือป่าว... (หรือว่าไม่ขัดแย้ง.... )

พวกอำนาจนิยมบอกว่าเอาไว้ไม่ได้... ต้องจัดการ... จะต้องเผาป่าก็ต้องฆ่าหนูตัวเดียว ให้ได้...
อีกพวกบอก ... มึนก็อย่าไปสนใจมัน... โถๆ เรื่องแค่นี้ทำไม่เป็น... 555

ถ้า ผมเป็นใจดี... ผมก็คงเอาไปเล่าให้เพื่อนฟังสนุกสนาน..

"มันตีกัน เพราะ ตูเองวะ ก๊ากๆๆ โคตร เมพ เก่งๆกันทั้งนั้น.. เลย... "

ผมบอกแล้ว... ท่านไปเล่นกับเค้าเอง...

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#33 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:02

ID อ อาจารย์นั่นก็ แบนไปแล้ว... ยังมีความพยายามจะขอหลักฐาน.... แบบนี้ ไอ้ที่แบนๆไปทั้งหมด นี่ ขอหลักฐานกันบ้างได้ไหม...

ถามว่า ขอไปแล้วได้อะไร... นอกจาก แค่ความสะใจ เพื่อที่ว่าจะได้เอามา ตอบโต้กระทู้ใจดี ใช่หรือไม่...
ได้อีก 1 item ที่จะเอามาดราม่า นอกเหนือ สลิปเงินเดือน...

ท่าน มีเรื่องโต้ตอบไปแล้วได้ไงต่อ...

ใจดี ก็ ดีใจ เพราะ กระทู้ดัก...ได้ผล...

ตอนนี้ ใจดี ไ้ด้ทำให้ mod กับ เหล่า สมาชิกขั้นเทพ ขัดแย้งกันแล้ว.... มองกันออกหรือป่าว... (หรือว่าไม่ขัดแย้ง.... )

พวกอำนาจนิยมบอกว่าเอาไว้ไม่ได้... ต้องจัดการ... จะต้องเผาป่าก็ต้องฆ่าหนูตัวเดียว ให้ได้...
อีกพวกบอก ... มึนก็อย่าไปสนใจมัน... โถๆ เรื่องแค่นี้ทำไม่เป็น... 555

ถ้า ผมเป็นใจดี... ผมก็คงเอาไปเล่าให้เพื่อนฟังสนุกสนาน..

"มันตีกัน เพราะ ตูเองวะ ก๊ากๆๆ โคตร เมพ เก่งๆกันทั้งนั้น.. เลย... "

ผมบอกแล้ว... ท่านไปเล่นกับเค้าเอง...

สมกับเป็นเสื้อแดง
มีอะไรก็จูงจมูกกันไป เชื่อตามกันไป
หาความคิดเห็นเป็นตัวเองไม่ได้
เห็นโต้แย้งกันทีไร ก็ต้องคิดว่าเขาตีกันทุกเมื่อ

ควายยังไงก็เป็นควาย ต้องให้คนจูงจมูกวันยังค่ำ

#34 Tohchida

Tohchida

น้องเก่า

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:49

:angry: เสี้ยม
ไอ้ .... คนสัญชาติอื่น สำคัญกว่า ชีวิตทหาร 3 จว. ใต้

#35 notcomeng

notcomeng

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:04

อุ้ย!! กระทู้มีแอ้บแดงมาดิ้นด้วย :lol: :lol: :lol:

#36 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:08

ช่วยลดความตรึงเครียดหรือลดความน่าเชื่อถือของ Mod ครับ
ก่อน "ฮา" กรุณาตรวจสอบข้อมูลบ้างก็ดี ผมว่าเพราะข้อความจินตนาการเหล่านี้ กำลังทำร้ายเสรีไทยขึ้นทุกวันๆ
เรื่องตลกกลายเป็นเรื่องจริงไป คล้ายประเด็น User Jaidee20 ขออถัยด้วยนะครับหากคิดหยุมหยิม เกินไป

ผมไม่ใช้ไอ้อาจงอาจารย์วุฒิพงษ์อะไรนั่น ไม่รู้จักด้วยซ้ำ ผมยังงงอยู่เลยที่อยู่ๆพวกคุณมาหาว่าผมเป็นอาจารย์วุฒิพงษ์

อ้างอิงจาก : http://webboard.seri...ษณ์เขามีนโยบาย/

จากข้อความ Jaidee20 บอกว่าไม่มีความสัมพันธ์ใดๆ กับอาจารย์มหาลัย ตามที่คุณอ้าง

Ps. แก้ไชเพิ่มเติมคำอธิบาย

อ่า..ลืมใส่ "ปล. ช่วยดริฟต์ให้" ทีดราม่าเลยแฮะ

ถ้าจะให้พูดตามตรงคือกระทู้คุณใจดี 20 หลังจากกระทู้สลิปเงินเดือนผมก็ไม่ได้สนใจตามอ่านมากมายแล้วครับ
เพราะมันไร้สาระ เลยไม่รู้ว่าแกเคยโม้เหม็นอะไรไว้บ้าง

---------------------------------------------------------

ส่วนจุดยืนของผมก็คงเหมือนเดิมที่เคยตอบไว้ในกระทู้คุณแอมว่า

"เห็นต่างผมรับได้ แต่โกหกบิดเบือนใส่ร้ายผมรับไม่ได้" ครับ

หากคุณใจดี 20 แกจะโม้เหม็นเรื่องเกี่ยวกับตัวแกว่าเคยไปเหยียบดวงจันทร์หรือเคยจับมือกับ JFK ฯลฯ
ผมคงไม่ไปยุ่งกับแกอยากโม้ก็โม้ไป แต่ถ้าเมื่อไรที่แกโกหกเพื่อบิดเบือนใส่ร้ายผู้อื่นหรือก้าวล่วงเพื่อนๆ พี่ๆ สมาชิก
อันนี้ผมว่ามอดควรมีมาตรการในการจัดการนะครับ ครั้ง 2 ครั้งอาจมองในแง่ดีว่ายังรู้เท่าไม่ถึงการณ์แต่ถ้าหลายครั้งเข้า
นี่เข้าข่าย "ท้าทาย" แล้ว

อย่างล่าสุดที่ตั้งชื่อล็อกอินว่าอาจารย์แล้วดันทำตัวเกรียนๆ ให้คนเขาด่าถึงวิชาชีพครู อันนี้ผมว่าคุณใจดี 20
แกก็เล่นเลยเถิดเกินไป ถ้าเป็นไปได้ผมคิดว่าควรมีการห้ามไม่ให้ตั้งชื่อล็อกอินที่ดูแผลงๆ หรืออาจทำให้ใครเสื่อมเสีย
จะดีกว่ามั้ยครับ?

ส่วนเรื่องที่มีเพื่อนๆ พี่ๆ สมาชิกยังสนใจกระทู้ของเขาอยู่ก็นานาจิตตังครับผมคงไม่ไปก้าวก่าย :)

#37 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:09

*
POPULAR

jaidee20: ผมไม่รู้จักอาจารย์วุฒิพงษ์
mod: ก็เอ็งใช้ไอพีเดียวกัน แถมลักษณะการตอบก็คล้ายกัน

jaidee20: ผมไม่รู้จักอาจารย์วุฒิพงษ์
mod: ...

hentai: เห็นมั้ย มันตีกันเองแล้ว
"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#38 Ballbk

Ballbk

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:20

mod: ก็เอ็งใช้ไอพีเดียวกัน แถมลักษณะการตอบก็คล้ายกัน

mod: ...

hentai: เห็นมั้ย มันตีกันเองแล้ว

เฮ็นไต .... เค้าคนกลางน่า...... :P
  • -3- likes this

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#39 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:28

ก๊ากๆๆ โคตร อวดรู้
ผมบอกก็ได้ เค้าย้งเล่นๆกันอยู่

กฏ ระเบียบ แค่นั้นเองครับง่ายๆ
ผมอยากเป็นแดงแล้วจริงๆ เพราะรู้สึกถูกคุกคามโดยผู้ซึ่งได้รับการละเว้น กฏ ระเบียบ คนอยากจะได้เบอร์โทรที่ปกปิดของสมาชิกคนอื่นเอามาเปิดเผยข่มขู่แสดงความอาฆาต
ใครว่าสนุก ผมว่าผิดกฏ ร้ายแรงที่สุด เปิดเผยข้อมูลส่วนตัวผู้อื่นก็ไม่มีเครือข่ายเน็ทเวอร์คใดๆยอมรับแล้วเป็นเด็ดขาด นี่ยังเอามาข่มขู่กันในทางเปิดเผยอีก โอ๊ยๆๆๆๆๆๆ
มอดไม่ต้องชี้แจงข้อกล่าวหาใครก็ได้ครับ เป็นสิทธิ์ เอาแค่จัดการไปตามระเบียบ
นี่ถ้าไม่อยากเล่นเสรีไทยอยู่อีก ก็คงไม่ถึงกับต้องยอมเป็นเสื้อแดงละครับ

พูดจริงนะ ผมกำลังจะแดงขึ้นทีละนิดๆๆๆๆๆๆๆๆ

#40 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:33

เรื่องนี้ต้องชัดเจนครับ!!!!!

คดีอาญาที่ไหนเขายอมความกันได้ มันไม่มีหรอกครับ

ขนาดคนตายตั้งหลายสิบศพ เจ้ามูลเมืองอยากปรองดอง

สองคนทั้งหน้าหล่อหน้าดำ ยังไม่ปรองดองด้วยเลย

เพราะต้องเป็นเรื่องที่พิสูจน์ความจริงกันก่อน!!!!!!!!
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#41 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:39

หากจับได้ว่ามี 2 ล๊อกอินจริงๆ ควรทำโทษโดยการลบUserไปเลยดีกว่า หากอยากจะกลับมาในร่างใหม่ก็ปล่อยให้เข้ามา แต่ถ้ายังทำแบบนี้อีกก็ลบไปเรื่อยๆดีกว่าปล่อยให้คนแบบนี้ลอยนวล

#42 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:44

ผมทำผิดกฎบอร์ดข้อไหน ว่ามาเป็นข้อๆ ต่างคนต่างพูดพยายามจะให้ผมเสียหาย
แต่ถ้าคนที่มีสติ มีความคิดเค้าจะขำ เพราะสรุปแล้วมันผิดกฎข้อไหนฟ่ะ :lol:

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#43 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:48

สงสารเฮนไต เคยชินกับการเป็นเสื้อแดงที่แย้งแกนนำไม่ได้ นายสั่งก็ก้มหน้าทำงานไป

บังเอิญบอร์ดนี้เป็นประชาธิปไตย กล้าตั้งคำถาม และกล้าใช้เหตุผลมาโต้แย้งกัน
เราไม่ใช่เสื้อแดงที่ทำเป็นแค่เอาใบสั่งมาปล่อย...และอวดสำบัดสำนวนพร่ำเพรื่อเหมือนนางสาวพานทองแท้

ประเด็นของกระทู้นี้ คือการตรวจสอบ....
อ้อ ลืมไป เฮนไตมันพวกลอกข้อสอบ....ตรวจสอบไม่เป็น

ฮา

#44 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:33

ผมทำผิดกฎบอร์ดข้อไหน ว่ามาเป็นข้อๆ ต่างคนต่างพูดพยายามจะให้ผมเสียหาย
แต่ถ้าคนที่มีสติ มีความคิดเค้าจะขำ เพราะสรุปแล้วมันผิดกฎข้อไหนฟ่ะ :lol:

ห้าม มุสา ครับ
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#45 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:41

ขอเป็นเสิ้้อแดงด้วยคนน๊า

#46 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:48

ห้าม มุสา ครับ

ใช่ ถ้าไม่มีกฏนี้ ก็โหวตกันสร้างกฏนี้ขึ้นมาใหม่มาเลย

#47 plunk

plunk

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:54

ศีล 5 ยังรักษาไม่ได้เลย ก็ อย่าเป็นคนต่อไปเลยครับ ตอแหลตลอด ไอ้คางครูด

#48 Mark Nazi

Mark Nazi

พี่มากขา

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:57

คำถามเงินล้าน ข้อใดไม่เข้าพวก
1. hentai
2. jaidee20
3. -3-
4. amplepoor
5. โจโฉ นายกตลอดกาล
6. ตัวเลือกด้านบนไม่มีเข้าใดที่ไม่เข้าพวกเลย

****สามารถเลือกได้มากกว่าหนึ่งข้อ

Edited by Tux Vader, 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:58.

#49 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:00

พอแบนเสร็จก็จะมีสมาชิกบางกลุ่ม ที่ติดกลิ่นและเชื้อจากผลของมัน
บ้างก็ต้องระแวงสมาชิกใหม่ๆ ที่เค้ามาว่าใช่หรือเปล่า มันคุ้นๆ นะดั่งเช่น User ที่ถูกแบนไป
ทุกวันนี้ก็ยังมีให้เห็น นายเวร? ATOM? Tam-mic? อวตารใครหรือเปล่า

ไม่มีวันจบ ไม่มีวันสิ้นหากต่างฝ่ายต่างไม่ยอมกัน ทุกวันนี้ Mod ตกกลายเป็นเครื่องมือ
จากสมาชิกผู้มุ่งหวังความถูกต้อง ทั้ง 2 ฝ่าย ต่างพยายามลดความน่าเชื่อถือของ Mod กดดันให้เด็ดขาด
ตามแนวทางของตนเอง

สิ่งหนึ่งที่เห็นก็ คือ ถ้า Mod เด็จขาด อาการความบกพร่องภูมิต้านทานของพวกท่านก็ยังคงอยู่
เคยสำรวจกันบ้างหรือไม่? นับวันยิ่งแย่ไปกว่าเดิม ปากบอกว่าเคารพการตัดสินใจ แต่กลับขอให้แสดงหลักฐาน
ตรวจสอบเองเพื่อต้องการจะกำจัดอีก User หนึ่งไปด้วย เสรีไทยจะได้สวยขึ้น ..

จะไปได้สักกี่วัน .. จะสวยได้สักกี่เดือน เดี๊ยวมีเข้ามาใหม่ก็ใส่กันเหมือนเดิม
สนุกกันให้เต็มพี่ กดดัน Mod เพื่อให้บรรลุความใคร่ของตัวเอง
คุณมองเห็นปัญหาจริง หรือ แบนไปแล้วคิดว่าภูมิต้านทางของสมาชิกจะกลับมาใหม่เหรอ

Mod ในตอนนี้มีค่าเพียงเบี้ยให้พวกสมาชิก เขี้ยเล่นไปวันๆ เห็นกันบ้างมั้ย?
สนใจเ เคารพ เข้าใจ เจตนา และ เหตุผลของ Mod กันมั้ย?

เก็บไว้เป็นตัวอย่าง ล๊อกอินที่เป็นตัวแทนของการโกหกครับ

ต่อให้แบนไป คนแบบนี้ก็จะมาด้วยชื่อใหม่ครับ
ให้สมาชิกท่านอื่นๆรู้ว่าใครเป็น จขกท. ดีกว่าต้องมานั่งเดาว่าไอ้หมอนี่มันมาชื่อใหม่อีกรึเปล่า

อีกอย่างเอาไว้เทียบ IP ครับ เพราะถ้าสมัครใหม่มาอีก login นึงจะได้แบนง่ายหน่อย

เมื่อได้เหตุผลแล้ว แนวทางแก้ไข คือ .. jaidee20 ท้าทาย Mod ได้สมาชิกท่านอื่นก็ทำได้
ภูมิต้ายทานหายไป แถมยังติดพิษร้ายมาอีก โดยรู้ หรือ ไม่รู้ตัว การแสดงออกเป็นเช่นไร

นั้งระแวงไปทุกครั้งที่พบเจอผู้ใช้งานบอร์ดใหม่ แซวว่าเป็นอวตารใคร ด้วยความตลก
แต่ แจ้ง Mod ให้ตวรจสอบ .. ฮาเต็บบอร์ดอีกนั้นแหละ

Ps1. สิ่งที่บอกเล่าเป็นสิ่งที่ Pervious เป็นและเห็นจาก Pervious ตัวเอง ไม่ปฎิเสธว่าไม่เคยทำ ไม่ได้พูดถึงใครนอกจากตัวเอง ถ้าไม่เชื่อ Pervious ลองค้นหาจากโพสที่ผ่านมาดูนะครับ อยากได้ความจริง ชอบการพิสูจน์ เชิญ https://www.google.c...iw=1360&bih=712 หรือไม่ก็ตั้งกระทู้สอบถามได้เลยครับ

Ps2. ฮากระจาย

#50 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:05

คำถามเงินล้าน ข้อใดไม่เข้าพวก
1. hentai
2. jaidee20
3. -3-
4. amplepoor
5. โจโฉ นายกตลอดกาล
6. ตัวเลือกด้านบนไม่มีเข้าใดที่ไม่เข้าพวกเลย

****สามารถเลือกได้มากกว่าหนึ่งข้อ

ตอบถูกได้เงินล้านจิงป่าว

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน