Jump to content

- - - - -

ลัทธิจานบินกู่ไม่กลับจริงๆนั่นแหละ ล่าสุดแสดงอภินิหารบอกศาสดาแอ๊ปเปิ้ลตายแล้วไปไหน? [อัพเดต Email จาก WM จานบิน]

วัดจานบิน ตายแล้วไปไหน สตีฟ จ๊อบส์ Apple

• Please log in to reply
66 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 Suraphan07

Suraphan07

เมพ

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:39

แล้ว 2 ท่านนี้ ถ้าตายในเร็ววันนี้ พอจะทราบมั๊ยครับว่า
อย่างน้อยที่สุด น่าจะไปเป็นอะไรและอยู่ถึงไหนคับ
ทั่นสมภาร... ;)

#52 taze

taze

ขาประจำ

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:32

ผมก็แปลกใจ ญาติมีศักดิ์เป็นลุงผม ขายนา ขายที่บริจาค หมดตัว ทุกวันนี้เดินเพ้อว่าเค้าตายแล้วจะได้ไปอยู่บนสวรรค์ชั้นไรก็ไม่รู้ เวลามาบ้านที่ไรพ่อรีบหาเรื่องชวนแม่ไปทำธุระทุกที น้าเพื่อนผมพึ่งเกษียณกลับมาจากอเมริกา งมงายถึงขั้นบวช ผมไม่เรียกว่าบวชดีกว่าเอาเป็นห่มผ้าเหลืองเป็นสาวกลัทธินี้เฉยเงินออมที่เก็บไว้บั้นปลายชีวิต ละลายไปเรียบ แต่ละคำสอนโคตรเพี้ยน ปญอ มากๆ ดันมีคนไปเชื่ออีก

"Power tends to corrupt, and absolute power corrupts absolutely."

#53 Nirvana

Nirvana

ขาประจำ

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:52

การตลาดแบบสุดๆ ของทีมงานลัทธิจานบิน

เป็นการดูถูกสติปัญญาของคนไทย!!!

#54 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:55

การตลาดแบบสุดๆ ของทีมงานลัทธิจานบิน

เป็นการดูถูกสติปัญญาของคนไทย!!!

จะไม่ให้เขาดูถูกได้อย่างไรครับ ทุกวันนี้เห็นสัตว์พิการมีอะไรงอก หน้าตามันประหลาด
ต้นไม้มีรูปร่างแปลๆ รายการผียังเป็นรายการยอดนิยม มันก็ยังคงวนเวียนอย่างนี้แหละ <_<

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#55 ปังตอ

ปังตอ

ขาประจำ

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:04

:( ....แมนหยั่ง......นิ

ลูกหลานที่รัก จงจำปฏิปทานี้ไว้ “ถ้ามีความจำเป็นเราต้องเสียสละเพื่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และปวงชนชาวไทย แม้แต่ชีวิตก็ต้องยอม”

#56 Ballbk

Ballbk

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:21

เดือนธันวาคม 2012 สิ้นปีนี้ ก็จะถึงวันที่โลกจะแตกแล้ว ก็เตรียมไปขึ้นจานบิน กันที่ ธรรมกาย ได้เลยนะครับ

ประกาศโดยทั่วกัน.... B)

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#57 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:47

มีควายจำนวนมากเชื่อไอ้ลัทธิผีนอกรีตนี่ด้วย น้ำท่วมวัด บอกว่า วัดยอมรับน้ำ เพื่อไม่ให้ที่อื่นน้ำท่วม สาวกควาย ชาบู ชาบู บอกว่า เป็นบุญมหันต์กับชาวบ้าน โถ ถัง

#58 Ixora

Ixora

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:50

เขาสอนให้เชื่อว่า "บุญซื้อได้"

เพราะงั้นก็สบช่องให้แก่คนมีเงินทั้งหลาย ยิ่งพวกที่ได้เงินมาจากบาปมากๆ
เพราะแปลว่าถึงจะเอาเปรียบ เบียดเบียนใครมากเท่าไหร่ แค่ไหน อย่างไร
ท้ายที่สุด ถ้าัตัวเองมีเงินเสียอย่างก็จะยังสามารถซื้อบุญได้ หุๆ ริยำจริงๆ
...ความชอบธรรมต้องอยู่บนพื้นฐานของความเป็นธรรม...

#59 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:56

ลัทธิจานบิน ปัญญาอ่อนได้อีก

แค่ความเมตตาสัตว์ยังไม่มีเลย จะฝึกอะไรสำเร็จ

โลภก็เท่านั้น ทำมากได้มาก เอามาจากไหนว่ะ แต่ล่ะเรื่อง

นี่แสดงอิทธิปาฏิหารย์อีก โถ่ ถัง อนาจใจจริงๆ แต่ก็นะ

ยังมีคนหลงเชื่อสิน่า...

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#60 ต่อมเดือดแตก

ต่อมเดือดแตก

ขาประจำ

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:15

เปรียบกับแกนนำแดงแล้วลัทธิบ้านี้เลวสูสีรึเลวกว่าแกนนำแดงนะ
พวกแกนนำแดงยังจ้างคนมาฟังมีข้าวมีน้ำให้กิน เจ็บตายมันยังดิ้นรนเอาภาษีมาแจกให้

พวกนี้หลอกแดรกเอาเงินคนโดยเฉพาะ แดรกข้างเดียวไม่มีคายให้เลย
ขี้ไม่ให้หมาแดรกยิ่งกว่าไอ้แม้วอีก
เลวกว่าไอ้แม้วอีก เพราะไอ้แม้วก็เป็นเหยื่่อพวกมันด้วย(รึสมคบกันหว่า)

Edited by ต่อมเดือดแตก, 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:15.

"ท๊ากสิน....ออกไป"

#61 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:21

#62 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:08

สำหรับคนที่อยากรู้ว่า Tony Tseung ส่งจดหมายอิเล็คโทรนิค(E-Mail)มาหรือไม่
ได้คำตอบแล้วครับว่า"จริง" เขาได้ส่งจดหมายนั่นมาจริงๆ

จากข่าวที่เป็นข่าวดังเมื่อวันที่ 20 สิงหาคมที่ผ่านมา ที่รายการหนึ่งในสถานีโทรทัศน์ DMC โดยวัดพระธรรมกาย ได้เสนอเกี่ยวกับเรื่องชีวิตหลังความตายของ Steve Jobs ซีอีโอ ของ Apple ผู้ล่วงลับไปเมื่อปี 2011 ที่ผ่านมา ว่า “สตีฟ จ็อบส์ ตายแล้วไปไหน ?” โดยเนื้อหาอ้างว่า วิศวกรอาวุโสคนหนึ่งของ Apple ชื่อ Tony Tseung ได้ขอให้ท่านพระเทพญาณมหามุนี (ไชยบูลย์ ธมฺมชโย) ใช้ญาณตรวจสอบภพภูมิของสตีฟ จ็อบส์ หลังความตาย
หลังจากที่ทราบข่าวนี้ ก็เป็นที่ฮือฮาบนสังคมอินเตอร์เน็ตในไทย และระดับโลกด้วย เพราะ มีคนให้ความสนใจข่าวเป็นจำนวนมาก รายละเอียดข่าวนั้นอ่านที่ บทความของวัดพระธรรมกาย และข่าวจาก Bangkokpost
ปรากฏว่า blogger ของไทย คุณคงเดช กี่สุขพันธ์ (@kafaak ) ลองสืบข้อมูลมาก็พบว่า Apple มีวิศวกรที่ชื่อว่า Tony Tseung จริง และคุณคงเดช ก็ได้อีเมลล์ไปสอบถามกับคุณ Tony โดยตรงว่าคุณ Tony ได้มีการส่งจดหมายถามถึงเรื่องชีวิตหลังความตายของ Steve Jobs จริงหรือไม่ ตามภาพอีเมล์ด้านล่างนี้
อีเมล์ที่ Kafaak ส่งไปถาม Tony Tseung
โดยเนื้อหาจดหมายคือ“ผมเป็นบล็อกเกอร์จากประเทศไทย และส่งอีเมล์มาเพื่อถามว่าที่ทางวัดพระธรรมกายอ้างว่าคุณ Tony นั้นได้ส่งจดหมายถามเจ้าอาวาสวัดพระธรรมกายจริงหรือไม่ … เพราะผมไม่เชื่อ จนกว่าจะได้เห็นหลักฐาน (ซึ่งทางวัดพระธรรมกายไม่ได้ให้ข้อมูลในส่วนนี้ไว้บนเว็บไซต์) “
ปรากฎว่าวิศวะกรคนดังกล่าว ได้ตอบอีเมล์ของคุณคงเดชกลับมาดังรูป
อีเมล์ที่ได้รับตอบมาจาก Mr. Tony Tseung
โดยเนื้อหาอีเมล์แปลเป็นไทยแล้ว ได้ใจความว่า “ผมได้ตอบจดหมายต้นฉบับไปแล้ว และไม่มีอะไรจะเพิ่มเติมอีก ปกติแล้วผมไม่ติดต่อพูดคุยกับบล็อกเกอร์ แต่ผมยืนยันได้ว่าผมได้สอบถามไปยังท่านเจ้าอาวาสจริงๆ เมื่อประมาณปีที่แล้ว”
ขอขอบคุณข้อมูลจาก คุณคงเดช กี่สุขพันธ์ (@kafaak) ที่ส่งข้อมูลนี้มาให้ไอที24ชั่วโมง

http://www.it24hrs.c...dmc-steve-jobs/

E-mail น่ะจริงแต่คำตอบนี่สิ เอ๊าสาวก !! กราบบบบบ

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#63 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:23

เ่อ่อ แบบว่า เป็นที่ฮือฮา หรือ เป็นที่ถ่มถุย กันแน่ละเนี่ย :D

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#64 O2Giant

O2Giant

โปรแกรมมั่ว

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:34

#65 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:41

ชอบทานและปลูกต้นแอปเปิ้ลด้วยป่าวครับ?
:D

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#66 sun

sun

ขาประจำ

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:01

เเปลกใจจริงสตีฟ จอปส์ พูดกับเทวดาไทยรู้เรื่องด้วยเหรอ ลืมไปมันเอาไอโฟนไปแปลภาษาได้นะ

ไอ้ธรรมกายนี่เเม่งเก่งโครต หาเเดรกได้ทุกโอกาส

#67 Huligan

Huligan

ดาวพยศนภา

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:17

หลวงพี่แว่นจานบิน ช่วยนั่งทางให้ผมดูหน่อยเด่ะ? ว่าไอ้กงตายแล้วไปไหน?
เห็นศาสดอบางคนมันเคยบอกว่าไปสวรรค์ง่ะ > แต่ผมอยากรู้จากหลวงพี่มากกว่าไอ้หงอกนะ ฮาๆๆ

Edited by Huligan, 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:19.

ทฤษฎีของ เดล คาเนกี ใช้กับเหิ้ยหางแดงไม่ได้*สิ่งที่มองไม่เห็นใช่ว่าจะไม่มีอยู่จริง แต่สิ่งที่มองเห็นได้นั้นน่าเชื่อถือมากกว่า*

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน