Jump to content

- - - - -

เปิดใจคนทำงานใน war room ของทรท.

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
55 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 ครุฑดำ

ครุฑดำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:01

ขอนิยามคนโง่?หน่อยสิครับ ถ้าผมไม่รู้เป็นคนโง่ไหม?
แล้วคนที่รู้คือคนฉลาดหรือครับ?

ฯ้องใหม่ตอบกระทู้แรกเลยงงๆ

ถ้าเป็นเรื่องแต่ง ก็ตรงกับข้อสังเกต

1. ทักษิณเองเป็นคนบอกให้ตั้ง ดังนั้นอย่าเถียงว่าไม่มี
2. ใช้คำพูดเหมือนๆ กัน จนคนจับได้ว่าใช้โพยตอบ เพราะถามรายละเอียดแล้วไม่เคยมี
3. มักชอบเอาโพยมาปะ แล้วก็เผ่นไป ไม่ตอบกระทู้
4. ข้อคิดเห็นบิดเบือนกับความเป็นจริง เหมือนกันทุกเว็บ รวมไปถึงข่าวช่องบางช่องด้วย

ในทางกลับกัน เมื่อดูความเห็นของฝ่ายตรงกันข้าม
ข้อคิดเห็นกลับราวๆ ครึ่งต่อครึ่ง ระหว่างข่าว-ความคิดของแกนนำ
กับความคิดที่ไม่เป็นกระแสข่าวมาก่อน

ทั้งๆที่รู้อยู่ว่าคนพวกนี้ทำเป็นอาชีพ ทำไมพวกท่านถึงยังเสียเวลาไปโต้เถียง คาดคั้นเอาเหตุผลหาหลักฐาน ทั้งๆที่รู้ว่ามันเป็นไปไม่ได้

เพราะจะทำให้ คนที่ไม่รู้เรื่อง
หลงมาอ่าน จะได้ไม่คล้อยตามพวกมันไงล่ะครับท่าน

ถ้าคนที่รู้ คนที่ดีนิ่งเฉย พวกคนเลวมันก็ลวงคนโง่ได้สำเร็จ

แล้วใครหล่ะคือคนโง่ในสายตาคุณ

คนที่แบบว่า"ใครๆก็รู้" :lol: :lol: :lol:

ขอนิยามคนโง่หน่อยสิครับ? "ใครๆก็รู้"
ถ้าผมไม่รู้เป็นคนโง่ใช่ไหม?แล้วคนที่รู้คือคนฉลาดใช่ไหม?ครับ

น้องใหม่ครับ...

ครับคนที่ใครๆก็รู้ จะรู้ว่ามาร์คชั่งไข่ มาร์คดีแต่พูด มาร์คกู้เก่ง มาร์คหนีทหาร มาร์คสั่งฆ่า91ศพ

.....แต่คนเหล่านี้จะไม่รู้ว่า
ยกเลิกกองทุนน้ำมันแล้วทำไมน้ำมันยังแพง อ้าว..แล้วไหงกองทุนน้ำมันกลับมาติดลบ
ไม่รู้ว่าข้าวของมันแพงขึ้น เพราะถือคติหญ้าไม่แพง กรูไม่เดือดร้อน
ไม่รู้ว่ากำลังทำลายสถาบันอันเป็นที่รักของคนไทย พยายามล้มสถาบันศาล ตุลาการ และองค์กรที่ถ่วงดุลอำนาจรัฐ เพราะตัวเองทำผิดกฏหมาย หรือขัดใจพวกตน
จำนำข้าวมีการทุจริตมหาศาล แต่ดันไปคิดว่าชาวนาจำนำข้าวได้เต็ม15000จริง ยอดส่งออกข้าววูบ ไทยตกไปอันดับ
ค่าแรง300บาท เงินเดือนป.ตรี15000 แค่7จังหวัด แต่กระชากราคาสินค้าอุปโภคบริโภคจนแพงทั่วแผ่นดิน โรงงาน กิจการหลายแห่งต้องปิดกิจการ
ไม่รู้ว่าพรรคที่ตัวเองเลือกกู้มาโกงเก่ง ตั้งไว้2.2ล้านล้านในปี56 แต่ปี55ใช้ไปแล้ว 1.2ล้านๆ ก็มาจากการกู้ทั้งนั้น ใครต้องมารับภาระตรงนี้ ใครๆก็รู้คงคิดไม่ออก
หลายๆโครงการ และการทำงานสะเปะสะปะเช่น ไฟใต้ น้ำท่วม จำนำหอมแดง ราคายาง ราคามัน และอื่นๆสารพัด ซึ่งประชาชน เกษตรกรยังต้องรับกรรมอยู่

เยอะนะ เยอะไปละ... ถ้าอยากได้นิยาม "คนโง่" จะบอกให้ก็ได้ครับ ว่าคนที่หลงเชื่อผู้อื่น ศรัทราอย่างงมงาย โดยไม่ได้ใช้สติปัญญาใตร่ตรองว่าเรื่องใดจริง เรื่องใดเท็จ
ไม่เคยคิดว่าปัญหา หรือต้นเหตุที่แท้จริงเป็นอย่างไร ผลที่ตามมาคืออะไร และแนวทางการแก้ปัญหาที่ผู้อื่นหยิบยกให้มันถูกต้องหรือไม่ สุดท้ายนะ ออกมาตายเพื่ออะไร เพื่อใคร????

:huh: :huh: :huh: :huh: :huh: :huh:

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#52 ปูผิดหีบ

ปูผิดหีบ

ขาประจำ

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:26

คิดไรมากมาย...

ใจหมา20 กับ อาจมวุฒิพวง ก็หมาตัวเดียวกัน นี่ยังไม่นับตัวร้อยล๊อกอินอีกนะ

ยังสงสัยว่ามันเบิกเป็นล๊อกอินรึป่าว มิน่าใจหมา20มันถึงมีตังค์ซื้อคอมฯใหม่ได้

โกงชาวนา ฆ่าเด็กตาย ขายแผ่นดิน โคตรชั่วตระกูลชิน...!

#53 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:45

ใจหมา20 กับ อาจมวุฒิพวง ก็หมาตัวเดียวกัน นี่ยังไม่นับตัวร้อยล๊อกอินอีกนะ

ยังสงสัยว่ามันเบิกเป็นล๊อกอินรึป่าว มิน่าใจหมา20มันถึงมีตังค์ซื้อคอมฯใหม่ได้

:lol: :lol: :lol: :lol: น่าจะจริงครับ

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#54 ryukendo

ryukendo

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:01

ผมคิดว่าแค่คอมฯน้อยไปสำหรับลอคอินระดับตำนานนะครับ :lol:
บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#55 someone

someone

ขาประจำ

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:32

แล้วโปกล่ะ สงสัยได้งานใหม่แล้ว :lol:

#56 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:07

คิดถึง pooklook อ่ะ Posted Image แต่ถ้าเพื่อนได้งานดี ก็ดีใจด้วยงับ ... Posted Image