Jump to content

- - - - -

คลิปฉบับเต็ม : สุนัยมั่วโยงสถาบ้นกับความยากจนของประชาชน

• Please log in to reply
41 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:14

*
POPULAR

ผมหาคลิปฉบับเต็มเป็นภาพเคลื่อนไหวพร้อมเสียงมาได้แล้วครับ

ตามนี้

นาทีที่ 4
" ...ข้อมูลจากธนาคารแห่งประเทศไทย... 89 เปอร์เซ็นต์ของบัญชีออมทรัพย์ในประเทศไทย มีเงินในบัญชีไม่ถึง 5 หมื่นบาท..."

นาทีที่ 5

ตราบใดที่ประเทศยากจน คนยากจนหิวโหยอยู่ สถาบันพระมหากษัตริย์ไม่มีทางมั่นคงครับพี่น้อง

ผมเห็นด้วยว่าประเทศใดก็ตามที่ประชาชนไม่มีฐานะความเป็นอยู่ที่ดี สถาบันหลักของชาติย่อมไม่มีทางมั่นคง

แต่กรณีของนายสุนัยนั้นส่อเจตนาไม่ดี เกริ่นนำด้วยข้อมูลจากธนาคารแห่งประเทศไทยว่ามีคนจนเท่านันเท่านี้

จากนั้นก็พูดถึงสถาบันทันทีเลย ราวกับว่า "เป็นเหตุ เป็นผล" กัน

ผมนั่งอยู่ในที่ประชุมนั้น รู้สึกได้เลยว่ามันไม่ใช่ และผมก็ไม่ได้มีความโกรธเคืองอะไรนายสุนัยเป็นการส่วนตัวมาก่อน

ไม่ได้เอาอคติส่วนตัวมาตัดสินพฤติกรรมนายสุนัย

หากเพื่อนสมาชิกลองฟังคลิปทั้งหมดดูก็จะรู้ว่านายสุนัยมีเจตนาอย่างไร

มีการเหน็บแนมเรื่อง "พออยู่ พอกิน" ด้วย ผมจำไม่ได้ว่านาทีที่เท่าไร จะรีบออกไปข้างนอก ลองฟังดูแล้วกันนะครับ

ปล.

ถ้าฟังต่อไปเรื่อยๆก็จะถึงประเด็น "สอนคนให้เป็นkวาย" "แนะหญิงไทยหาผัวฝรั่งแก้จน" ตามที่ผมได้โพสไว้เมื่อวันก่อนครับ

.

Edited by TFEX, 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:41.

#2 Garfield

Garfield

ขาประจำ

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:26

เข้าไปฟังเลยเพิ่งรู้ว่าสุนัยก็เป็นต๊อกเตอร์กับเขาด้วย ว่าแต่จบจากใหนนี่

#3 irq5

irq5

ขาประจำ

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:30

*
POPULAR

"ตราบใดที่ประเทศยากจน คนยากจนหิวโหยอยู่ สถาบันพระมหากษัตริย์ไม่มีทางมั่นคงครับพี่น้อง"

ความจริงควายที่ฟัง มันน่าจะรู้ ว่าก็เพราะอย่างนี้แหละ สถาบันเค้าเลยต้องเข้ามาช่วยเราโน่นนี่
ธุระก็ไม่ใช่ท่านไม่ต้องให้ใครมาเลือก มาอนุมัติ ให้ตัง ท่านก็ยังต้องทำงาน ต้องมาช่วยเหลือคนเรื่อยๆ

ถ้าเกิดว่า " คนยากจนแล้วสถาบันจะเข้มแข็งสิ" ถึงจะโทษสถาบัน

คนพูดก็โคตรควาย

#4 nnnn43

nnnn43

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:33

กริยาส่อสกุลไปถึงบรรพบุรุษต้นตระกูลได้ดีจริงว่าเป็นมาอย่างไร
ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#5 cabala

cabala

ประชาธิปไตย นี้ ถ้ากล่

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:54

บอกตรงๆ นะผมชัดจะสงสาร พวกเสื้อแดงเข้าไปทุกที ตรรกะทางความคิด บิดเบี้ยว ไปหมดแล้ว

อุตสาคิด นโยบายกองทุน พัฒนาสตรีขึ้นมา เจอ ปาก สส แบบนี้เข้าไปที่ คนที่คิดกองทุนฯ ตรงนี้ขึ้นคงอยากจะกระโดด แตะปาก สส คนนี้เป็นแน่

แนะนำ ชาวบ้านให้หาผัว ฝรั่ง เพราะความยากจน รึ เพราะท่าน สส ไม่เชื่ีอในนโยบาย พรรค ของตัวเองหา

#6 idolation

idolation

ขาประจำ

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:36

สุนัย เจียมสาก นิติเรด ฯลฯ ใครมีปัญหากับสถาบันน้องบัวขอคุยด้วยหน่อยนึง.. :D :D :D

Edited by idolation, 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:36.

รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้าน ตระกูลชินวัตร

#7 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:38

น้องบัวจัดเต็มไปเลย ฮ่าๆๆ

#8 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:39

ตอนที่มันบอก "นอนเรียน" ได้ยินเสียงเฮฮา

คนฟังถูกใจที่เหยียดเพศแม่???

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#9 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:42

***ได้ใจ

#10 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:43

ถ้าคนระดับสุนัย จัดว่ามีสถานะเป็นหนึ่งในระดับหัวของพี่น้องเสื้อแดง ... ผมได้คำตอบแล้วว่าพี่น้องเสื้อแดงมีสมองระดับไหน :lol: :lol: :lol: ... ยกเว้นว่าสุนัยไม่ใช่ระดับผู้นำ ไม่มีพี่น้องเสื้อแดงคนไหนเชื่อถือสุนัย
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#11 pompoko

pompoko

น้องเก่า

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:43

คำผกา จะออกมาด่า ไอ่หงอก ว่า ย่ำยีเพศแม่เปล่าหว่า

#12 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:46

สุนัย ปากสุนัข
กระบือ=ควาย มีค่า มนุษย์มีค่า = ควาย ไร้ค่า

#13 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:53

งานเสวนาวิชาการ ของเสื้อแดง
เขาเป็นเยี่ยงนี้นี่เอง

มิน่าละ ชอบมาโม้ว่าได้รับการติดอาวุธทางปัญญา
คือ คนอื่นมาติดให้ ติดกันเองไม่เป็น แล้วอาวุธอะไรก็ไม่รู้ที่ใส่เข้าไป

มีแต่เรื่องเพ้อเจ้อ ปรุงแต่ง กระทบกระเทียบแบบไม่มีเหตุผลทั้งนั้น
และเริ่มรู้สึกเช่นเดียวกับคุณ cabala

สงสารเสื้อแดงมันว่ะ
จะหาอะไรที่เป็นความคิดของตัวเอง ยากเข้าไปทุกที -_-

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#14 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:11

ไม่น่าเชื่อว่าจะหลุดมาจากคนเป็น dogtor นะครับ
ความคิดแบบหลุดโลกไปเลย
เทพจริง ๆครับ เทพ สุนัย

#15 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:16

ช่วงนี้ฝรั่งถังแตก แล้วมันจะยุให้หาผัวฝรั่งทำไมวะ

ไอ้สุนัขเอ๊ย <_<
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#16 Wuddy

Wuddy

ขาประจำ

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:39

เอาแพะมาชนกะแกะ เลยได้เป็นควาย ออกมา

#17 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:47

พูดตรงๆ ถ้าใครเป็นคอการเมือง แล้วพึ่งรู้ว่าสุนัยพูดแบบนี้
ผมถือว่าสอบตก เพราะมันพูดมาหลายหนแล้ว ไม่ว่าเรื่อง
ดูถูกผู้หญิง หรือหมิ่นสถาบัน

#18 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:22

สุนัย สส พรรคเพื่อไทยผู้มีขี้กลากขึ้นหัว บ่งบอกอัฉริยภาพด้านความคิดที่ต่ำช้า
แต่ก็หลายต่อหลายครั้งที่คนพรรคนี้ ไม่ใช่แค่เพียงลากสถาบันลงมาเล่น
การแสดงวาจาส่อเสียดเหน็บแนมสถาบันมักเกิดขึ้นแทบทุกครั้งที่พวกมันรวมตัวกัน

หากการดึงสถาบันของคนไทยผู้รู้ดีชั่ว เป็นการดึงเพื่อปกป้องเทอดทูนและดำรงไว้
ด้วยความรู้สึกสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณแห่งพระองค์
การพาดพิงสถาบันของพวกพรรคเพื่อไทยพวกนี้ ถือว่าเป็นการแสดงออกเพื่อเหตุผลใด
แล้วพวกมันจะยังอ้างความจงรักภักดี สำนึกพระมหากรุณาธิคุณได้อีกหรือไม่

หลายๆครั้งที่"คนกลาง" มักอ้างขอ ไม่ให้ฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งหยุดเอื้อมไปถึงสถาบัน
โดยไม่ได้มองเจตนาของแต่ละฝ่าย
มันทำให้ผมเกลียด"คนกลาง"พวกนี้พอๆกับเกลียดคนแดงล้มเจ้าของเพื่อไทย
ดีเอสไอ หากมีมันสมองตรองคิด แทบไม่ต้องมีหลักฐานเรื่องผังล้มเจ้าเลย
แค่รอฟังไอ้ อี พวกนี้สำรอกความต่ำช้าออกมา หลักฐานก็ล้นที่ทำการพรรคเพื่อไทยแล้ว

สุนัยโตจนป่านนี้แล้วยังสำเหนียกไม่ได้ว่า ความเป็นปึกแผ่นร่มเย็นของประชาชน
ไม่ได้เกิดจากน้ำมือ สส อย่างสุนัยแม้แต่เพียงนิดเดียว ก็ไม่รู้จะเรียกตัวเองว่า"คน" ได้อย่างไร
เล่นของสูง ขี้กลากอาจจะไม่แค่ขึ้นหัวนะครับ ไอ้สุนัย แต่มันอาจกินทั้งหัว

Edited by kaidum, 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:22.

ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#19 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:50

ใครก็ได้ ใช้ IDM เซฟเก็บไว้เป็นหลักฐานก่อนที่จะโดนลบ นะครับ

#20 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:53

อย่างนี้ โลกที่มีประเทศที่ยากจน

ต้องไม่มีประเทศทีรวย หรือเปล่า อ่ะ จาก ตรรกะแบบนี้

"ตราบใดที่ประเทศยากจน คนยากจนหิวโหยอยู่ สถาบันพระมหากษัตริย์ไม่มีทางมั่นคงครับพี่น้อง"

ความจริงควายที่ฟัง มันน่าจะรู้ ว่าก็เพราะอย่างนี้แหละ สถาบันเค้าเลยต้องเข้ามาช่วยเราโน่นนี่
ธุระก็ไม่ใช่ท่านไม่ต้องให้ใครมาเลือก มาอนุมัติ ให้ตัง ท่านก็ยังต้องทำงาน ต้องมาช่วยเหลือคนเรื่อยๆ

ถ้าเกิดว่า " คนยากจนแล้วสถาบันจะเข้มแข็งสิ" ถึงจะโทษสถาบัน

คนพูดก็โคตรควาย

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#21 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:54

ต้องโหลดก่อนโดนลบ

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#22 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:57

ถึงพวกขอแก้ 112
คนที่พาดพิงสถาบันกษัตริย์มาใช้กล่าวหาทางการเมือง ไม่ต้องไปหาที่ไหนไกล ก็สุนัยนั่นแหละคนนึง

Edited by อู๋ ฮานามิ, 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:59.

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#23 ยิ่งรัก(โพย)

ยิ่งรัก(โพย)

ขาประจำ

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:19

ขยันมาก TFEX ทำการบ้านดีจริงๆ หามาจนได้ ยอดเยี่ยม!!

#24 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:36

ผมก็มีเช่นกัน แรงยิ่งกว่านี้อีก แต่เผยแพร่ไม่ได้

ปัจจุบันคนพูดติดคุก ทำเรื่องขอพระราชทานอภัยโทษ

แล้วมันสำนึกสิ่งที่ทำไหม
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#25 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:05

ขอหารือสักนิดครับ กรณีนายสุนัยนี้ หากเราในฐานะประชาชน

จะยื่นเรื่องต่อหน่วยงานใดได้บ้างหรือไม่

เพราะเป็นการปฏิบัติตนไม่สมกับตำแหน่งสสผู้ทรงเกียรติ

#26 GuoJia

GuoJia

Siam

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:19

สุนัย ก็หาผัวฝรั่งสักคนดิ
เป็นตัวอย่างให้คนฟังดูว่ามีผัวฝรั่งแล้วรวยจริง

“ ...คนชั่วจะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา ,

ประเทศชาติผ่านวิกฤติด้วยศรัทธา ยามเมื่อฟ้าสีทองผ่องอำไพ “

#27 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 02:08

จากคลิปนี่..ทำเอางานสัมมนาของพวกขายตรงดูเป็นของเด็กเล่นไปเลย
โคตรของโคตรลัทธิล้างสมอง (จนไม่เหลือรอยหยัก) ไปแล้ว

ถ้าว่ากันตามตรรกะของตาสุนัขหรือคนที่ต่อต้านเศรษฐกิจพอเพียงอื่นๆ
ต่อให้คนไทยมีเงินกันคนละสิบล้านก็ยังไม่รวยกันหรอกครับตราบใดที่ยัง
รู้สึก "ไม่พอ" กันอยู่อย่างนี้

หลักสำคัญที่จะใช้ชีวิตอย่างมีความสุขคือต้องรู้สึก "พอใจในสิ่งที่ตัวเองมีอยู่"
ตามที่พ่อหลวงสอนก่อน ไม่ใช่เห็นช้างขี้ขี้ตามช้างอยากได้อยากมีพอไม่ได้ไม่มี
ก็ไปกู้หนี้ยืมสินมาให้มีอย่างเขา ถ้าไม่รู้จักใช้จ่ายหรือมีความสุขตามกำลังที่เรามี
ตลอดชีวิตก็จะไม่มีวันมีความสุขได้ (เหมือนทักกี้นั่นแหละ รวยขนาดไม่ต้องทำงาน
ก็อยู่ได้สบายๆ แล้วยังจะโลภผลสุดท้ายความไม่พอก็กลับมาทำลายตัวเอง
ได้อยู่อย่างมีความสุขที่ไหน)

ไอ้การที่เอะอะอะไรก็โทษสถาบันไว้ก่อนนี่เป็นอาการของคนพาลชัดๆ ไอ้พวกที่ยัง
จนๆ กันอยู่เคยหันมามองตัวเองบ้างเปล่าว่าวันๆ ทำอะไร? เอาแต่กินเหล้าเมายา เล่นหวย
เล่นพนันมันจะมีทางรวยกับเขามั้ย?

เชื่อแล้วว่าลัทธิเสื้อแดงนี่สอนคนให้งมงาย ขี้เกียจ แต่รักสบายและเห็นแก่ตัวจริงๆ
ถ้าคนไทยมีแนวคิดแบบนี้กันมากๆ ชาติเราจะเป็นยังไงกันเนี่ย น่ากลัวชิบ

#28 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 03:11

สถาบันเกี่ยวกับความยากจนไหมตอบเป็นคำพูดคงยาก
กรุณาไปแหกตาดูชาวเขาที่ที่มีโครงการพระราชดำริสิ
ว่าแถวนั้นเขาจนไหม?

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#29 Charkit

Charkit

น้องเก่า

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:15

ฟังแล้วผมจับใจความไม่ถูก
หรือผมไม่อยากฟัง
หรือเขาพูดไม่รู้เรื่อง
^^

ไม่ต้องเป็นนายก แต่ขอให้ท่านดูแลทุกข์สุขของประชาชนอย่างใกล้่ชิดถ้าได้เป็นนายก ไม่ต้องทำทุกอย่างให้มันดี แต่ขอให้ทำทุกอย่างเพื่อประชาชน

#30 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:59

ทำไมสุนัยไม่หาผัวฝรั่งดีๆ สักคน ละว้า :D

สำหรับสุนัยผู้อาสาไปเปิดบรรยายตาสว่างในต่างประเทศและในหลายๆ รัฐของอเมริกา
คิดว่าใครสนับสนุนเงินทุนกันล่ะ คงไม่ได้ออกเงินเองมั้ง แต่ละที่ไม่ต้องพูดถึงหรอกว่า
มีทัศนคติยังไงกับสถาบันพระมหากษัตริย์

Edited by phoosana, 23 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:06.

We love fender.

#31 arseyut

arseyut

ขาประจำ

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:17

ต่อให้เป็นระบบประธานาธิบดี ถ้านักการเมืองยังมีคุณภาพแค่นี้ ประเทศไทยมีแต่ตกต่ำ
ที่สำคัญประชาชนยังไม่รู้เลยว่าตัวเองมีสิทธิแค่ไหน สิทธิของตัวเองไม่รู้แต่รู้เรื่องคนอื่น ไอ้ฟายยยยยยยยยยยยยยยยยยย

#32 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:50

ขอหารือสักนิดครับ กรณีนายสุนัยนี้ หากเราในฐานะประชาชน

จะยื่นเรื่องต่อหน่วยงานใดได้บ้างหรือไม่

เพราะเป็นการปฏิบัติตนไม่สมกับตำแหน่งสสผู้ทรงเกียรติ

คงต้องยื่นเรื่องต่อคณะกรรมาธิการที่เกี่ยวข้อง หรือมิเช่นนั้นยื่นหนังสือต่อวุฒิสภา

คงต้องศึกษาข้อบังคับ หรือ ข้อกฎหมายให้ดี ผมเองไม่สันทัดด้านนี้ เช่นกัน
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#33 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:57

อยากรู้ว่าคนพวกนี้เวลาต้องพูดนี่ มีโพยมั้ยคะ

หรือด้นสด

#34 ช่อมัลลิกา

ช่อมัลลิกา

ขาประจำ

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:01

การมีสถาบันพระมหากษัตริย์ ทำให้คนยากจนลงเหรอค่ะ
ตรรกะนี้เอามาจากไหนกันค่ะเนี่ย ช่างคิดได้นะพวกฟายแดง

ความยากจนมันเกิดจากอะไรหล่ะค่ะ...โทษนั้นโทษนี่ไปทำไม
ไม่ลองสำรวจตัวเองก่อนหล่ะค่ะ

#35 awhile

awhile

ขาประจำ

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:22

คุณ TFEX ลาดดำนา ร้องตามหาคุณอยู่ครับ
บอกว่าตัดต่อคลิปสุนัข เอ๊ย สุนัย เพื่อใส่ร้าย....

#36 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:27

คุณ TFEX ลาดดำนา ร้องตามหาคุณอยู่ครับ
บอกว่าตัดต่อคลิปสุนัข เอ๊ย สุนัย เพื่อใส่ร้าย....

ลากดำนาฮาได้เสมอ ตรรกะเลวๆ พวกนั้นคงกินอาจม หรือขี้แม้วเป็นอาหาร :angry: :angry: :angry: :angry:

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#37 baboon

baboon

ขาประจำ

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:56

ควรจะตายทั้งคนที่พูดและคนที่เชื่อ

#38 gass

gass

ขาประจำ

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:59

แล้ว คลิปนีมันอาไร้

:o

#39 คนสับปะหลี้

คนสับปะหลี้

สูงสุดแดนสยาม

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:28

ลองศึกษากฏหมายดูดีๆว่ามันมีช่องฟ้องอะไรได้บ้าง เพราะฟังที่มันพูดแล้วมันไม่เกี่ยวกันเลย เหมือนกับการหมิ่นประมาท แต่ถ้าจะฟ้องก็ต้องระวัง 112 เพราะพวกแดงแจ๋มันเตรียมย้อนเรื่องนี้อยู่แล้ว ส่วนตัวผมคิดว่ามันงี่เง่าทั้งคนพูดและคนฟัง ถ้าไม่มีสถาบันพระมหากษัตริย์แล้ว คนไทยก็ไม่ได้รวยหรือมีชีวิตดีขึ้นมาได้หรอก ถ้ามีนักการเมืองกับพวกนายทุนหน้าเลือดที่ร่วมมือกัน ยังไงมันก็เป็นความคิดของคนอกตัญญูจริงๆ

"ดีใดไม่มีโทษ ดีนั้นชื่อว่าดีเลิศ" - หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต

"คนเราสามารถเปลี่ยนต้นไม้ประหลาด ให้เป็นต้นไม้ศักดิ์สิทธิ์ เปลี่ยนคนผิดให้เป็นพระเจ้า เปลี่ยนสีขาวให้เป็นสีดำ เพียงเพราะความเชื่อของตัวเองเพียงเท่านั้น"

#40 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 03:28

ไอ้ Fake มันไม่ได้หามาเองหรอก คนในพันทิปเขาเอามาลงแก้ต่างคลิปตัดต่อกากๆเสียงฟังไม่รู้เรื่อง ของมันต่างหาก

ละบิดเบือนที่นู่นไม่สำเร็จ ก็มาตั้งทู้ประโลมใจตัวเองในนี้อีก

"คนพาลไร้สติ มักสร้างเรื่องและหลักฐานเท็จโกหก เพื่อคอยใส่ร้ายอีกฝ่ายหนึ่งเสมอ" :unsure:

นาย ''Starเก๋ง'' ฟันธง!  รถเก๋งขับมายิงเสื้อแดง :lol:      http://webboard.seri...แค/#entry842224   ;      http://webboard.seri...-25#entry408954

#41 yoshikiryuichiro

yoshikiryuichiro

คุณธรรมในความหมายของคุณคืออะไร

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 03:45

ไอ้ Fake มันไม่ได้หามาเองหรอก คนในพันทิปเขาเอามาลงแก้ต่างคลิปตัดต่อกากๆเสียงฟังไม่รู้เรื่อง ของมันต่างหาก

ละบิดเบือนที่นู่นไม่สำเร็จ ก็มาตั้งทู้ประโลมใจตัวเองในนี้อีก

ปากหมาแบบนี้ต้องเจอ.22เข้ากบาลถึงจะหายสินะ

อ้อ ถ้าว่างมากนักก็ไปตายซะ ไม่มีใครเขาอยากคุยกับพวกที่โง่กว่าควายหรอก

Edited by yoshikiryuichiro, 23 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 03:46.

大一大万大吉 一人が皆のため 皆が一人のために尽くせば 天下は幸せになれる...これが私の正義!! เมื่อคนๆหนึ่งทำทุกอย่างเพื่อทุกๆคน และทุกๆคนจะทำทุกอย่างเพื่อคนๆนั้นเมื่อใด เมื่อนั้นแผ่นดินจะร่มเย็นเป็นสุขนี่คือคุณธรรมของชั้น!!

#42 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:45

เอาไอ้หงอกสุนัขมัดรวมกับหงอกเจียมแล้วไปถมที่น่าจะดี
มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน