Jump to content

- - - - -

พวกประชาธิปัตย์ มันกลัว คนชื่อ ทักษิณ จนขี้ขึ้นสมอง ไม่แปลกที่คนไทยไม่ค่อยเลือกพวกมัน

• Please log in to reply
103 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 พระยาแดง

พระยาแดง

น้องใหม่

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:41

วันนี้รับคนงานคนอีสาน คนภาคกลางมาทำงาน ย้ายเครื่องจักร พอมันคุยการเมือง มีแต่คนอ้างชื่อทักษิณ มาข่มกัน เช่น พ่อกูชื่อทักษิณ มีอะไรเดี๋ยวเคลียร์ได้ เป็นต้่น

มันคุยกันขนาดยังไม่ได้กลับมา ยังชนะเลือกตั้งแบ เบอ ถ้ากลับมาสงสัยฝ่ายตรงข้ามจะไร้ทางสู้

เวลาเขาจะอ้างคนมีอิทธิพล มีบารมี เป็นที่พึ่งพา พวกใช้แรงงานต่างๆ กินกลางดินกลางทราย กินกระทิงแดง จะอ้างแต่ชื่อทักษิณ

แทบไม่อ้างชื่อ พวกประชาธิปัตย์กันเลย มีแต่พวกคนรวยในกรุงเทพ ที่ยังบ้าบอ กับ คนพรรคนี้ ก็ไม่แปลกใจ ที่จะเลืิอกกีืที ก็ได้แึค่นั้น

Edited by พระยาแดง, 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:42.

#2 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:43

ที่ 1
เย้
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#3 aunlive

aunlive

ขาประจำ

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:44

กลัวที่ไหน กับแค่ทักษิณ คนหนีคุก ที่2

Edited by aunlive, 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:01.

อุดมการณ์อยู่กับความถูกต้อง ไม่ได้อยู่กับบุคคลใดบุคคลหนึ่ง ผิดก็วิจารณ์ ถูกก็ส่งเสริม

#4 awhile

awhile

ขาประจำ

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:45

ที่ 3
แหมมีแต่คนรวยในกรุงเทพ ที่บ้าพรรค์นี้
แล้วไหงลูกจ้าง จากอีสานคนใช้แรงงาน ถึงได้ชอบ ทักษิณละครับ??

#5 hinsor

hinsor

น้องเก่า

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:46

ที่ 4 :lol:

ยินดีต้อนรับน้องใหม่ด้วยครับ.. ฟุ้งซ่านมาก ระวังประสาทจะแดรกเอานะครับ

Edited by hinsor, 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:47.

#6 ของแท้ตราแมวขี่ควายแดง

ของแท้ตราแมวขี่ควายแดง

ขาประจำ

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:47

งบตอบกระทู้ล้อเป้าครับ กระทู้ดีๆ จะได้ไม่ตกไปเร็ว อ่า......... ผมได้ที่ 5 อะ
ขอให้สันติสุข จงหวลคืนมาสู่ผื่น แผ่นดินไทย

#7 เกลียดเควี้ยแดง

เกลียดเควี้ยแดง

ขาประจำ

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:48

*
POPULAR

ผมมีความเห็นควรว่าเปลี่ยนชื่อกระทู้จาก พวกประชาธิปัตย์ มันกลัว คนชื่อ ทักษิณ จนขี้ขึ้นสมอง

เป็นพวกไพร่แดง มันคลั่ง คนชื่อ ทักษิณ จนหญ้าขึ้นสมอง จะตรงกับเนื้อหากระทู้มากกว่าครับ
เกลียดเควี้ยแดง..>เกลียด=ไม่ชอบอย่างแรง,>เควี้ย=พวกควาย(พวกโง่ดักดาน)+พวกเหียไม้โท(พวกฉลาดแต่ทำเรื่องเหียไม้โทๆ),>แดง=แหล่งรวมความชั่ว+เลวปล.เกลียดมากคือพวกเควี้ยแดงล้มเจ้ากับพวกเควี้ยแดงทำเลวชั่ว,เผาเมือง จับได้บอกแดงเทียม เลวแต่ใจกะตู๊ด

#8 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:48

คราวนี้เป็นพระยาเลยเว้ย55555แต่ที่ 6.........................เอ่อ 8 ซะงั้น

Edited by สุกี้น้อย, 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:49.

#9 เกลียดเควี้ยแดง

ขาประจำ

เย้ที่ 6 อิอิ เอาบ้าง(ไม่ใช่ เอาอยู่)
เกลียดเควี้ยแดง..>เกลียด=ไม่ชอบอย่างแรง,>เควี้ย=พวกควาย(พวกโง่ดักดาน)+พวกเหียไม้โท(พวกฉลาดแต่ทำเรื่องเหียไม้โทๆ),>แดง=แหล่งรวมความชั่ว+เลวปล.เกลียดมากคือพวกเควี้ยแดงล้มเจ้ากับพวกเควี้ยแดงทำเลวชั่ว,เผาเมือง จับได้บอกแดงเทียม เลวแต่ใจกะตู๊ด

#10 เกลียดเควี้ยแดง

ขาประจำ

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:49

7 ก็ได้ 555

#11 พระยาแดง

พระยาแดง

น้องใหม่

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:49

เล่นการเมืองอยู่ในกะลา อย่างพวก ประชาธิปัตย์ ก็ได้แึ่ค่ปลอบใจกันอยู่ ในกะลา ในเฟรชบุ๊ึค ว่าพวกตัวเองดี ตัวเองเลิศ เก่งเลอ เหลือเกิน

ตัวอย่างเด่นๆ ก็น่าจะเป็นพวกที่เข้ามาใช้เวปเสรีไทย แห่งนี้

#12 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:50

มรึงมีงานทำด้วยเหรอ ครบ 100 รึยัง log in น่ะ

#13 Tiger Lily

Tiger Lily

ขาประจำ

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:50

อ่ากระทู้ ไม่อ่านชื่อคนตั้ง อาจคิดว่าเป็นใจดีจำแลงมาได้นะเนี่ย แต่ใช้คำหยาบคายแต่ต้นเลยแฮะ หรือจะโดนด้านมืดดูดกลืนไปซะแล้ว

อืมม์ ที่ ๖?

เขียนเสร็จกดส่ง เป็นที่ ๑๒ เลยแฮะ

Edited by Tiger Lily, 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:51.

If every man did the little he could — what a different world!Evelyn Beatrice Hall

#14 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:51

วันนี้รับคนงานคนอีสาน คนภาคกลางมาทำงาน ย้ายเครื่องจักร พอมันคุยการเมือง มีแต่คนอ้างชื่อทักษิณ มาข่มกัน เช่น พ่อกูชื่อทักษิณ มีอะไรเดี๋ยวเคลียร์ได้ เป็นต้่น

มันคุยกันขนาดยังไม่ได้กลับมา ยังชนะเลือกตั้งแบ เบอ ถ้ากลับมาสงสัยฝ่ายตรงข้ามจะไร้ทางสู้

เวลาเขาจะอ้างคนมีอิทธิพล มีบารมี เป็นที่พึ่งพา พวกใช้แรงงานต่างๆ กินกลางดินกลางทราย กินกระทิงแดง จะอ้างแต่ชื่อทักษิณ

แทบไม่อ้างชื่อ พวกประชาธิปัตย์กันเลย มีแต่พวกคนรวยในกรุงเทพ ที่ยังบ้าบอ กับ คนพรรคนี้ ก็ไม่แปลกใจ ที่จะเลืิอกกีืที ก็ได้แึค่นั้น

อ้าว ... แบบนี้่ไอ้แม้วก็เป็นผู้มีอิทธิพลอ่ะดิ มิน่ายุคแม้วแรกเร่งปราบผู้มีอิทธิพลยกใหญ่ เพื่อให้ตัวเองมีอำนาจขึ้นมานี่เอง ... ท่านทักษิณสมกับเป็นนายกฯของพวกอันธพาลมาเฟียจริงๆ :lol:

Edited by DumpDump, 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:16.

อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#15 namtanbood

namtanbood

ขาประจำ

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:52

15

ดีใจ ไม่ตกหน้า 1

แหงะ...ที่ 15

Edited by namtanbood, 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:53.

"เพื่อชาติ เพื่อศาสน์ เพื่อกษัตริย์"

#16 P2iUSz

P2iUSz

ขาประจำ

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:54

แล้วยังไงอ่ะ ที่ 16 นะจ๊ะ
"หากคุณทำผิดพลาด คุณก็แค่ทำให้มันถูกต้อง ไม่ใช่เรื่องยากอะไรเลย"" สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ นั่นคือการที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " - Edmund Burke & Zen

#17 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:54

ที่ 17 ก็ได้เอ้า ยังไม่พ้นหน้าแรกก็ใช้ได้

ช้าไปได้ 17 :lol:

Edited by โจโฉ นายกตลอดกาล, 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:55.

เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#18 ของแท้ตราแมวขี่ควายแดง

ของแท้ตราแมวขี่ควายแดง

ขาประจำ

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:55

เล่นการเมืองอยู่ในกะลา อย่างพวก ประชาธิปัตย์ ก็ได้แึ่ค่ปลอบใจกันอยู่ ในกะลา ในเฟรชบุ๊ึค ว่าพวกตัวเองดี ตัวเองเลิศ เก่งเลอ เหลือเกิน

ตัวอย่างเด่นๆ ก็น่าจะเป็นพวกที่เข้ามาใช้เวปเสรีไทย แห่งนี้

log in นี้ ตอบกระทู้ได้ด้วยอะ มหัศจรรย์
ขอให้สันติสุข จงหวลคืนมาสู่ผื่น แผ่นดินไทย

#19 ชมจันทร์

ชมจันทร์

Reform before elections

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:55

นี่แหละมู้ตัวอย่างของขี้ข้าทักขรี้ ที่สมองมีแต่ขี้ :P

อันสยามเป็นบ้านเกิดเมืองนอน
    ดุจบิดามารดรเปรียบได้

#20 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ฮ่า ๆ ๆ ตั้งชื่อเป็นถึงพระยาเชียวหรือ...
ไหนว่าเป็นพวกไพร่ตำสถุลมิใช่หรือ...ไหงอยากจะเป็นอำมาตย์ซะล่ะ :lol: :lol:
...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#21 me999

me999

ขาประจำ

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:56

เป็นกระทู้ประโยคบอกเล่า เลื่อนลอย ทั้งหมดเลย
อันนี้ตั้งใจให้คนอื่นเขาตอบยังไงหว่า

ปล.ขอหลักฐานด้วยครับ

ปล.2 ได้อยู่กระทู้แจ้งเกิดหน้าแรกด้วยอ่ะ

#22 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:57

เอ...... ว่าไปก็แปลกคนพวกนี้ ถึงได้อ้างทักษิณไว้ก่อน สงสัยจะแดงเทียม
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#23 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:57

:lol: 5 5 5 5 มันฮาดีว่ะไอ้นี่

ไหนๆก็มาชื่อใหม่แล้ว
ผมแนะนำเพิ่ม 1 คำเพื่อให้สมบูรณ์ขึ้นนะ

" พระยาปลวกแดง"

Edited by MIRO, 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:16.

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#24 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:00

อ้างแม้วแล้วจะพัฒนามาเป้นนายจ้าง ??

ไม่เลย กรรมกร เช่นเคย

#25 serithai11

serithai11

ขาประจำ

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:00

ผู้ใดแปลงร่าง แปลงชื่อมา เฉลยด่วนครับ!!

#26 พระยาแดง

พระยาแดง

น้องใหม่

เป็นกระทู้ประโยคบอกเล่า เลื่อนลอย ทั้งหมดเลย
อันนี้ตั้งใจให้คนอื่นเขาตอบยังไงหว่า

ปล.2 ได้อยู่กระทู้แจ้งเกิดหน้าแรกด้วยอ่ะ

เวลาพวกประชาธิปัตย์คุยกัน ต้องอัดเสียง ถ่ายทำลงซีดี มาเป็นหลักฐานด้วยละสิ

หรือพวก ประชาธิปัตย์ เวลามันคุยการเมืองกัน ตามที่ต่่างๆ มันต้องถ่ายทำคลิป เสียง ภาพ มาด้วยละสิ คงไม่มีใครไปเลิศเลอ แบบพวกประชาธิปัตย์ แบบแน่แท้

คนที่คุยกันการเมือง ตามที่ต่้างๆ แล้วไม่มีัคลิปถ่ายทำ ไม่มีัซีดี ก็เลื่อยลอยหมดละสิ

ชื่อ me999 น่าจะเป็นพวกบ้าๆ บอๆ นึกอยากจะตอบอะไร บ้าๆบอๆ ก็พูดออกมา

#27 charlie24

charlie24

ขาประจำ

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:01

มาร์ค กู้สิบทิศ
คงลืมแล้วมั้ง

#28 sanskrit_shower

sanskrit_shower

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:03

ผมสบายใจนะที่คนส่วนใหญ่ที่ชื่นชอบทักษิณและพรรคเพื่อไทย เป็นคนที่มีความคิดแบบเดียวกับ จขกท

เพราะว่า..โง่ดี

#29 thebriza

thebriza

ขาประจำ

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:03

# 29

มาช้าไปหน่อย อิอิ

Edited by thebriza, 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:03.

#30 บัวทอง...

บัวทอง...

ขาประจำ

เหมือนจะเสี้ยม ล่อเป๋า กับดัก แต่ก็มีขาประจำตอบเยอะ เข้าทางป่าวไม่รู้

#31 me999

me999

ขาประจำ

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:11

เวลาพวกประชาธิปัตย์คุยกัน ต้องอัดเสียง ถ่ายทำลงซีดี มาเป็นหลักฐานด้วยละสิ

หรือพวก ประชาธิปัตย์ เวลามันคุยการเมืองกัน ตามที่ต่่างๆ มันต้องถ่ายทำคลิป เสียง ภาพ มาด้วยละสิ คงไม่มีใครไปเลิศเลอ แบบพวกประชาธิปัตย์ แบบแน่แท้

คนที่คุยกันการเมือง ตามที่ต่้างๆ แล้วไม่มีัคลิปถ่ายทำ ไม่มีัซีดี ก็เลื่อยลอยหมดละสิ

ชื่อ me999 น่าจะเป็นพวกบ้าๆ บอๆ นึกอยากจะตอบอะไร บ้าๆบอๆ ก็พูดออกมา

ยินดีมากครับที่ท่านพระยาฯ มาตอบผมเป็นคนแรก เย้...(ได้สองเด้งเลย :D :D :D )
ถ้าสิ่งที่ท่านบอกเป็นเรื่องจริง ผมก็ไม่แปลกใจอะไรหรอกครับ
ส่วนใหญ่คนเราก็มักจะนิยมอ้างอิงผู้มีอิทธิพล(ทางดี หรือ ไม่ดี ก็แล้วแต่) อย่างที่ท่านว่าน่ะแหละ แต่ผมว่าบุคคลที่แรงงานของท่านนับถือเป็นพ่อนั้นไม่มี "บารมี" นะครับ
ถ้าท่านคิดว่าเขามีบารมี ก็ช่วยยกตัวอย่างให้สักหน่อยได้ไหม

ปล.(อีกที) ผมไม่ใช่ และ ไม่รู้จักเป็นการส่วนตัวกับคนของพรรคประชาธิปัตย์ครับ ดังนั้นคงตอบท่านไม่ได้นะ

Edited by me999, 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:36.

#32 แมกซิมัส

แมกซิมัส

ขาประจำ

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:11

ส่วนตัวผมรู้สึกสบายใจขึ้นนะที่ได้อ่านกระทู้นี้ ทำให้เห็นว่าแดงยังคลั่งไคล้ทักษิณอย่างเหนียวแน่น เรียกว่ายังไม่ลืมหูลืมตา เหตุผลคือกลัวปูจะอยู่ไม่ถึง 8 ปี อันนี้กลัวจริงๆนะ

#33 ปูผิดหีบ

ปูผิดหีบ

ขาประจำ

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:12

ทันหน้าแรกรึป่าวหว่า....

เออ ถ้ามันเจ๋งจริงทำไมมันไม่ยอมกลับมาซะทีน๊าาาาา

โกงชาวนา ฆ่าเด็กตาย ขายแผ่นดิน โคตรชั่วตระกูลชิน...!

#34 ปังตอ

ปังตอ

ขาประจำ

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:23

เป็นตรรกะที่กระบือแดงยังมั่งคงไม่เปลี่ยนแปลง...

((หายไปไม่กี่วัน...มาใหม่ ดุดันกว่าเดิมแหะ))

ลูกหลานที่รัก จงจำปฏิปทานี้ไว้ “ถ้ามีความจำเป็นเราต้องเสียสละเพื่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และปวงชนชาวไทย แม้แต่ชีวิตก็ต้องยอม”

#35 ยิ่งรัก(โพย)

ยิ่งรัก(โพย)

ขาประจำ

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:25

รู้แต่พ่อคนกล้า เป็นผีเร่ร่อนไม่ยอมกลับบ้าน

ที่ 35

:)

#36 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:26

มาทันหน้าแรกวุ้ย :lol: :lol: :lol:

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#37 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:30

ท่านพระยาเถือกคงมีลิ้นที่รับรสชาดได้เป็นบางรสชาดเท่านั้นกระมัง
จึงส่งผลต่อสมองในการพิสูจน์ความจริง จนคลาดเคลื่อนไป
สาระคือผมไม่ได้แคร์ว่าคนงานเหล่า่นั้นชื่นชมทักษิณ กล่าวถึงทักษิณ
รังเกียจทักษิณ ในแง่มุมใหน แต่ความจริงว่า ผมไม่ยอมยกใครให้มาเป็นพ่อ เพื่อข่มใคร
ไม่ว่าทีเล่นทีจริง
การแสดงออกเหล่านั้นของคนงาน สื่อความเป็นประชาธิปไตยมากเลยหรือ
จนเป็นเหตุให้พระยาเถือกต้องเก็บเอามาตั้งเป็นกระทู้เพื่อสรรเสริญ
มันแสดงออกถึงนัยยะอะไร ในสังคมไทย ที่พระยาเถือกภาคภูมิใจในเสียงข้างมาก
ในเมื่อเสียงข้างมากเหล่านั้น ลืมบุพการีตัวเอง แต่ยกให้คนอื่นที่เขาไม่รู้จักตัวเอง มาเป็นผัวของแม่
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#38 คนกทม.

คนกทม.

น้องเก่า

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:30

เพื่อไทย 15.7 ล้านเสียง ปชป.11.4 ล้านเสียง ไม่ได้ต่างกันเยอะเท่าไหร่
แล้ว 11.4 ล้านเสียง มันอยู่แต่ในกรุงเทพรึไงครับ
เจ้าของกระทู้ใช้สมองคิดหน่อยนึง อย่าโชว์โง่

#39 อมพระมาพูด

อมพระมาพูด

ไอ้มดแดง V 5 สู้ว้อย

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:31

ไปไถนามารึยังวะ ฝนลงแล้วนาโว้ย
The wise man doubts often, and his views are changeable.The fool is constant in his opinions, and doubts nothing,because he knows everything, except his own ignorance (Pharaoh Akhenaton, c.1250BCE)

#40 phat21

phat21

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:32

ไอ้แม้วรีบตายให้เร็วที่สุดก็ยิ่งดี ปล่อยไปประเทศมีแต่จะแย่เพื่อนบ้านเราก็ดูถูกเรามากขึ้น สิ่งที่ผมเกลียดที่สุดก คือเชียงใหม่และเขมร
Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#41 นกสองหัว

นกสองหัว

น้องเก่า

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:34

ประชาธิปัตย์จะกลัวคุณทักษิณรึเปล่าไม่รู้นะครับแต่ เห็นประชาธิปัตย์อยากให้คุณทักษิณกลับเข้ามาในประเทศอยู่นะครับ คุณทักษิณไม่ยักกลับเข้ามาไม่รู้ว่าอยู่บนเครื่องบินสบายกว่าอยู่ประเทศไทยมั้งครับ :D

#42 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:38

เอ้า อยู่ดี ๆ ผมกลายเป็นคนพม่า คนเขมร ซะงั้น :lol:
ว่าแต่ทำไมประเทศนี้มีคนแค่ 15 ล้านเอง ไม่ถึงครึ่งของคนทั้งประเทศเลย

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#43 butadad

butadad

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:49

ใช่ครับ เวลาจะใช้อิทธิพล ทำไม่ดี อ้างชื่อทักษิณได้เลยครับ Idol อ่ะ idol

#44 ต้นหอม

ต้นหอม

ขาประจำ

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:53

เพื่อไทยและทักษิณเก่งที่สุดในสามโลก หาเงินจากอากาศได้เมพๆ ยางตอนนี้ก็ขึ้นตามคำท่านเต้น ณัฐวุฒิ 120 ไปแล้ว นี่พ่อแม้วก็จะกลับมาอย่างเท่ๆอีก รัฐบาลปูก็บริหารประเทศดีมากจนสนับสนุนให้อยู่ครบ 8 ปี ค่าครองชีพก็ถูกลง ประชาชนใช้ชีวิตอย่างปกติสุขไม่กังวลปัญหาเศรษฐกิจและการเมือง การป้องกันน้ำท่วมก็ทำกันอย่างโปร่งใสและเอาอยู่

ปัญหาที่เกิดขึ้นมาทั้งหมดนั้นเป็นความผิดของฝ่ายค้านอย่างปชป.ที่ดีแต่พูด ดีแต่โม้
:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

มันจะทำให้เราคิดก่อนพูดได้ดีขึ้น เมื่อเชื่อว่าคำพูดที่ออกไปเหล่านั้นคือคำที่เราจะได้ยินเองในอนาคต

และถ้าเราจะทำดีได้มากขึ้น เมื่อเชื่อว่าเราจะได้เจอสิ่งดีๆในอนาคต

แม้ว่าวันนี้เราจะยังไม่เห็นว่ามันดีอย่างไรแต่อย่างน้อยทำให้เราผ่านวันนี้ไปได้อย่างราบรื่น

#45 ryukendo

ryukendo

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:55

ปชป.กลัวทักษิณ หรือ ทักษิณกลัว ปชป. :huh:
บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#46 ขุนนรินทร์ สุราพ่าย

ขุนนรินทร์ สุราพ่าย

น้องเก่า

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:58

หน้า 1 ยังดี

หวัดดีครับ นายเวร เอ้ย น้องใหม่

;) ;)

#47 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:00

46 ทันหน้าแรกป่ะ กุกลายเป็นคนรวยกทมด้วยเว้ยเฮ้ย!!!!
ของแพงทั้งแผ่น ทาสแดงคงทั้งแผ่นดินละมั้ง จขกท :lol: :lol:

ขอแก้ไข 47ก็ดะ :huh: :huh:

Edited by darkknight, 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:01.

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#48 nnnn43

nnnn43

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:01

เฮ้อออออออออออ :lol:

ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#49 Frankie

Frankie

ขาประจำ

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:17

คิดเอาเองแล้วกันครับ คำตอบอยู่ในคำถามอยู่แล้ว ระหว่างคนรวย ในกทม กับคนใช้แรงงาน ที่ท่านกล่าวมา

ป.ล. ตัวชี้วัดว่า ปชป กลัวทักกี้ คืออะไร ถ้าบอกว่า แค่คนใช้แรงงานเอาชื่อทักกี้มาข่มกัน ผมว่ามันไม่ใช่ประเด็น ไปหาข้ออ้างที่ดีกว่านี้มาใหม่ครับ
การเมือง(ของทักกี้) คือ อยู่บนความทะเยอทะยานในการอยู่เติบ กินเติบ หรือความมัวเมาในความสุขทางเนื้อหนังโดยปราศจากการนึกถึงโลกหน้า พระเป็นเจ้าและความตาย และมีอำนาจเป็นความถูกต้อง และประโยชน์ของตนเป็นความยุติธรรม.. (อ. พุทธทาส สวนโมกข์)

#50 V for vendettaขี่er6nไปราช

V for vendettaขี่er6nไปราช

ขาประจำ

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:19

คราวนี้เป็นพระยาเลยเว้ย55555แต่ที่ 6.........................เอ่อ 8 ซะงั้น

พระยา หรือ พยาธิ :lol: :lol: :lol:

ยามกูจนมรึ-งย่ำยี  ยามกูมีมรึ-งอิจฉา

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน