Jump to content

- - - - -

ขอบคุณศาล ที่ช่วยเพื่อไทย เอาเจ๋ง ไปพักผ่อน ที่ ฮ่องกง แล้วสมาชิกเด็กปากดี เอาเบอร์มาโพส ไม่ผิดเหรอ

• Please log in to reply
172 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:57

ก็ไดประเด็นแล้วนี่ว่าห้ามแจกเบอร์ลูกเมีย แต่เบอร์บ้านห้ามด้วยหรือ บ้านอภิสิทธิ์ผมก็มีนะ แล้วอภิสิทธิใช่บุคคลสาธานะ เปล่าาาา เพราะสมัยก่อน พันธมิตรยังแจกเบอร์คุณสมัคร เลยนิ

บ้านเป็นพื้นที่ส่วนบุคคลไม่ใช่หรือครับ ถึงจะเป็นบุคคลสาธารณะอย่างไร แต่เขาก็ต้องมีสิทธิส่วนบุคคลในพื้นที่ส่วนตัวของเขาอย่างบ้านนะครับ

เรื่องพันธมิตร ก็ไปฟ้องเอาเลยครับ ขนาดอภิสิทธิ์ยังออกมาบอกเลยครับว่าที่พันธมิตรเอาเบอร์มาแจกนั้นไม่เหมาะสม เป็นการละเมิดสิทธิ์

Edited by จอมโจรคิด, 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:00.

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#102 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:00

บ้านถือว่าที่ รโหฐาน ไม่ใช่ที่สาธารณะไม่ใช่บุคคลสาธารณ รูเฟอะ รู้จักไหมคำว่า "รโหฐาน" หรือรู้จุึกแต่คำว่า "คอกควาย" Posted Image
กระบือ=ควาย มีค่า มนุษย์มีค่า = ควาย ไร้ค่า

#103 ทองเปลว

ทองเปลว

อัครเทพ 15000

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:01

ดิ้นพล่านเลยนะๆๆๆ

#104 dvung

dvung

น้องเก่า

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:01

แล้วนี่ตกลงแค้นแทนเจ๋งใช้มั้ยนี่ ถ้าแค้นมากก็ไปแจ้งตุลาการเลยซิครับ (ฮา)

#105 mongdoodee

mongdoodee

ขาประจำ

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:09

ผู้พิพากษาต้องได้รับการคุ้มครองจากการถูกข่มขู่คุกคาม เพื่อให้สามารถพิจารณาคดีได้อย่างยุติธรรมนะครับ -_-

ผมถามแค่เนี่้ยนะครับว่า เราสามารถโพสเบอร์ ตุลาการ แล้วก็ไม่ได้บอกว่าจะข่มขู่คุกคาม ในเนท หรือที่อื่นได้ไหม

แต่หากนำไปรวมวิเคราะห์กับพฤติกรรมต่าง ๆ ของผู้โพสต์ ทั้งก่อนหน้า และ หลัง โพสต์ แล้ว ก็อาจมีความผิดได้นะ
เชน ใช้ log in หนึ่ง โพสต์ เบอร์ อีก log in กล่าวโจมตี ปลุกปั่น อีก log in ยุยง ข่มขู่ ฯลฯ

กรรมย่อมส่อเจตนา

#106 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:10

*
POPULAR

ผู้พิพากษาต้องได้รับการคุ้มครองจากการถูกข่มขู่คุกคาม เพื่อให้สามารถพิจารณาคดีได้อย่างยุติธรรมนะครับ -_-

ผมถามแค่เนี่้ยนะครับว่า เราสามารถโพสเบอร์ ตุลาการ แล้วก็ไม่ได้บอกว่าจะข่มขู่คุกคาม ในเนท หรือที่อื่นได้ไหม

ผมว่า เจ๋งก็ไม่ได้บอกนะครับ ว่าจะข่มขู่คุกคาม
ผมเอาปืนจ่อหน้าคุณ ผมก็อาจจะไม่บอกเหมือนกันว่าผมจะฆ่าคุณ ^_^
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#107 Siren

Siren

ขาประจำ

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:16

น่าอนาถจริงๆ

ใครๆก็รู้ว่า กระทรวงมหาดไทยเป็นกระทรวงบริการประชาชน และต้องประสานงานกับหน่วยงานต่างๆ ตลอด

เบอร์ของข้าราชการในกระทรวงไม่ใช่ความลับ และมีบนเว็บไซต์ของกระทรวง หาได้ง่ายๆ เลย ตั้งแต่ระดับ รมต.ลงมา

Now!  Restart Thailand  

#108 BeastGuy

BeastGuy

ขาประจำ

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:18

แจกเบอร์เพื่อให้โทรไปข่มขู่
มันต่างกับแจกเบอร์เพื่อให้โทรไปขอความช่วยเหลือนะรูเฟอะ

#109 คนสึ่งตึง

คนสึ่งตึง

ขาประจำ

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:21

ส่วนแกนนำคนอื่นรอดหมด

ขอบคุณพรรคแมงสาป และกองเชียร์จริงๆ ที่ช่วยเพื่อไทย เอาแกนนำที่เครดิตไม่ดีออกไป และสาวกแดง หลายคนก็ไม่ชอบเจ๋ง ไม่เชื่อไปดูตามบอร์ดได้ เช่นบ้านราษ ประชาทอค

จำได้ว่า วันที่เจ๋ง โดนศาลสักถามเรื่อง เบอร์โทร ลูกเสนาะมหาดไทย ก็ปลดออกจากรองเลขา มหาดไทยทันที ่ทั้งที่ยังไม่ถอนประกัน

แล้วถ้าเจ๋งโดนกรณีนี้ว่าผิด แล้วเด็กปากดี ตั้งกระทู้โพสเบอร์โทร แกนนำแดง แล้วผู้ดูแลปล่อยให้โพสตามสบาย หลังจากเจ๋ง บอกเบอร์โทรสานรธน ด้วยความคิดว่าไม่ผิดหรือ

แต่วันนี้ผิด แล้วเด็กปากดี และผู้ดูแลเวปไม่ผิดบ้างหรือ
:lol:

เห็นอาการดิ้นทุรนทุรายแล้ว ขอแค่เข้ามาบอกว่า สาวกแดงน่ะ ยกเว้น "rufer" หนึ่งคน :lol:

#110 notcomeng

notcomeng

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:22

หายคลั่งแล้วเหรอเนี้ย :lol: :lol: :lol:

#111 เดอะอำมาตย์

เดอะอำมาตย์

อิคคิวเป่าปุ้น

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:23

เคยเห็นพวกตัวร้ายที่มันทิ้งลูกน้องที่จงรักภักดีเพื่อเอาตัวรอดไหมเวลาดูหนังน่ะ พอเราดูเราก็ว่าอู้วววตัวละครนี้มันโคตรเลว

เอ๊ะ มันคล้ายๆอารายยหว่าา นึกไม่ออกแหะ รูเฟะช่วยนึกหน่อยสิเหมือนพวกไหน มันตะหงิดใจยังไงม่ายรู้
" เราควรรอให้คนอื่นยอมรับเรา หรือควรทำให้เราเป็นที่ยอมรับของผู้อื่น "

#112 TimmY_T

TimmY_T

น้องเก่า

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:24

ผมไม่ได้ผิดหวังแต่อยากใช้กรณีนี้ ไปจัดการพวก ฝ่ายตรงข้ามที่แจกเบอร์คนอื่นเหมือนกันบ้าง อิอิ มันสนุกดีไหมละ การยืมดาบคนอื่นฆ่้่่าึคนอื่น ผมจึงอยากให้ได้ประเด็น
5555555555555

คุณหมายถึงคุณเด็กปากดีหรือครับ

ถ้าหมายถึงคุณเด็กปากดี เบอร์ที่เขาเอามานั้นเป็นเบอร์ที่ไม่ได้เป็นการปกปิด เป็นเบอร์ที่ประกาศให้โทรไปได้ด้วยซ้ำ และไม่ใช่เบอร์บ้าน,เบอร์ภรรยาและเบอร์ลูกของบุคคลเหล่านั้นเหมือนที่ตลกเจ๋งเอามาแจกบนเวทีนะครับ

ผมเห็นด้วยครับ เบอร์โทรศัพท์ปกติ เราก็แยกประเภทแล้ว ว่าใช่เพื่อติดต่อค้าขาย หรือเบอร์ติดต่อภายในบ้าน ถ้าปกติการติดต่อแจ้งปัญหาให้หน่อยงานใดๆ ก็จะมีช่องทางให้แจ้งอยู่แล้ว แต่ถ้าเกิดใครโดนรบกวนหรือละเมิดใดๆจากโทรศัพท์ก็มีการบันทึก ก็ฟ้องเป็นกรณีๆ ไปครับ

#113 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:25

เคยเห็นพวกตัวร้ายที่มันทิ้งลูกน้องที่จงรักภักดีเพื่อเอาตัวรอดไหมเวลาดูหนังน่ะ พอเราดูเราก็ว่าอู้วววตัวละครนี้มันโคตรเลว

เอ๊ะ มันคล้ายๆอารายยหว่าา นึกไม่ออกแหะ รูเฟะช่วยนึกหน่อยสิเหมือนพวกไหน มันตะหงิดใจยังไงม่ายรู้

นี่คือหัวหน้าตัวร้ายใช่ไหม
กระบือ=ควาย มีค่า มนุษย์มีค่า = ควาย ไร้ค่า

#114 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:36

ขออาศัยที่นี่ ฝากถามว่า ใจดีเอาเบอร์ที่เขามั่นใจว่าเป็นเบอร์เด็กปากดีถึงแม้จะขาดไปสองตัวท้าย แต่ก็รันนัมเบอร์ได้ไม่ยากสำหรับคนอื่น
ประเด็นอยู่ที่ว่า ใจดีรู้เบอร์แล้วเอามาเปิดเผยและข่มขู่ว่ามีพวกมากเพราะเป็นคนมีระดับใหญ่โต สามารถเข้าถึงตัวเด็กปากดีได้
ผมคิดว่าชัดเจนมากว่าใจดีเจตนาข่มขู่ถึงขั้นจะทำร้าย เพราะพูดว่าถ้าเด็กปากดีไม่หยุดจะจัดให้หนัก
เรื่องนี้บอกหน่อยว่า ใจดีเจตนาร้ายต่อสมาชิกถือว่าผิดกฏร้ายแรงหรือไม่ หรือว่ามองว่าเป็นเรื่องเล่นๆสนุกๆ

#115 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:38

ขออาศัยที่นี่ ฝากถามว่า ใจดีเอาเบอร์ที่เขามั่นใจว่าเป็นเบอร์เด็กปากดีถึงแม้จะขาดไปสองตัวท้าย แต่ก็รันนัมเบอร์ได้ไม่ยากสำหรับคนอื่น
ประเด็นอยู่ที่ว่า ใจดีรู้เบอร์แล้วเอามาเปิดเผยและข่มขู่ว่ามีพวกมากเพราะเป็นคนมีระดับใหญ่โต สามารถเข้าถึงตัวเด็กปากดีได้
ผมคิดว่าชัดเจนมากว่าใจดีเจตนาข่มขู่ถึงขั้นจะทำร้าย เพราะพูดว่าถ้าเด็กปากดีไม่หยุดจะจัดให้หนัก
เรื่องนี้บอกหน่อยว่า ใจดีเจตนาร้ายต่อสมาชิกถือว่าผิดกฏร้ายแรงหรือไม่ หรือว่ามองว่าเป็นเรื่องเล่นๆสนุกๆ

ไม่ผิดเพราะว่าเบอร์นั้นดันเป้นเบอร์ของบิ๊กตำรวจ ซึ่งเผยแพร่โดยตำรวจเองอีก :lol: :lol: :lol:

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#116 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:43

ส่วนเรื่องเจ๋งผิดเพราะอะไรรออ่านคำพิพากษา เรื่องนี้ผมก็ไม่ตลกด้วยเหมือนกันกับการตัดคำหรือดัดแปลงเอาตามใจ
ใจไม่ดีขี๋แตกและจะมาแก้ว่าตดผิดด้วยเหรอ

#117 เหินฟ้า

เหินฟ้า

ขาประจำ

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:49

ท่านรูครับ ดิ้นเป็นลูกกระโป...... ไอ้เจ๋งเลย เลียซะแฉะเลยไปเบิกเงินได้ อนุมัติ
กรูไม่เอาเหลือง กรูไม่เอาแดง กรูรักชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์

#118 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:50

ไม่ผิดเพราะว่าเบอร์นั้นดันเป้นเบอร์ของบิ๊กตำรวจ ซึ่งเผยแพร่โดยตำรวจเองอีก :lol: :lol: :lol:

ถึงว่าเถอะขำก็ขำ แต่ผมซีเรียสจัง ถือว่าเอาหลักฐานเทียมมาเจตนาข่มขู่คนอื่นละกัน คือองค์ประกอยสำคัญคือข่มขู่อะ
เหมือนเอาปืนปลอมไปข่มขู่ให้กล้ว เอาไปก่ออาชญากรรม

#119 fearfactor

fearfactor

น้องใหม่

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:55

โอย ''Rufer'' เอาฮาไปไหน ทางนั้นก้อ น้ำร้อน ทางนู้น ก้อน้ำร้อน ทนๆเอาหน่อยนะสักพักคงทุเลา

ส่องมานานทนไม่ไหวต้องlogin IDมาส่องไกล้ๆ โอยฮาหน่อยละกันloginทั้งที

#120 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:58

โอย ''Rufer'' เอาฮาไปไหน ทางนั้นก้อ น้ำร้อน ทางนู้น ก้อน้ำร้อน ทนๆเอาหน่อยนะสักพักคงทุเลา

ส่องมานานทนไม่ไหวต้องlogin IDมาส่องไกล้ๆ โอยฮาหน่อยละกันloginทั้งที

อื้อ หืม... สดๆซิงๆ

ไม่ตั้งมู้ฝากเนื้อฝากตัวหน่อยหรือฮับ

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#121 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:04

#122 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:08

ถึงว่าเถอะขำก็ขำ แต่ผมซีเรียสจัง ถือว่าเอาหลักฐานเทียมมาเจตนาข่มขู่คนอื่นละกัน คือองค์ประกอยสำคัญคือข่มขู่อะ
เหมือนเอาปืนปลอมไปข่มขู่ให้กล้ว เอาไปก่ออาชญากรรม

ถ้าจะเทียบคือคนที่ถูกข่มขู่รู้ว่าปืนที่ใช้ข่มขู่นั้นเป็นปืนปลอมนะครับ

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#123 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:14

เจ็บจนจุก Rufer ไปหากินมาซะ เผื่อจะได้ลด ขี้ ในสมอง

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#124 fearfactor

fearfactor

น้องใหม่

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:20

/gg /swt

Edited by fearfactor, 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:40.

#125 kang1983

kang1983

น้องเก่า

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:22

ขอบคุณพรรคแมงสาป และกองเชียร์จริงๆ ที่ช่วยเพื่อไทย เอาแกนนำที่เครดิตไม่ดีออกไป และสาวกแดง หลายคนก็ไม่ชอบเจ๋ง ไม่เชื่อไปดูตามบอร์ดได้ เช่นบ้านราษ ประชาทอค

จำได้ว่า วันที่เจ๋ง โดนศาลสักถามเรื่อง เบอร์โทร ลูกเสนาะมหาดไทย ก็ปลดออกจากรองเลขา มหาดไทยทันที ่ทั้งที่ยังไม่ถอนประกัน

แล้วถ้าเจ๋งโดนกรณีนี้ว่าผิด แล้วเด็กปากดี ตั้งกระทู้โพสเบอร์โทร แกนนำแดง แล้วผู้ดูแลปล่อยให้โพสตามสบาย หลังจากเจ๋ง บอกเบอร์โทรสานรธน ด้วยความคิดว่าไม่ผิดหรือ

แต่วันนี้ผิด แล้วเด็กปากดี และผู้ดูแลเวปไม่ผิดบ้างหรือ

หุหุหุ เด็กน้อย ไร้สาระ

#126 fearfactor

fearfactor

น้องใหม่

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:24

@ตาเช ไม่ๆๆดีกว่า ขอบคุณที่แนะนำนะครับล่องหนเหมือนเดิมดีกว่าชอบอ่านมากกว่าน่ะอันที่จริงล่องหนมาเป็นปีๆล่ะ ตั้งก่ะช่วงย้ายบอร์ดน่ะ แต่ไม่ทันรุ่นพวกแกหรอก ผม สมัครสมาชิกละลืมพาส บ่อยมาก /gg /swt ผมโควท ขค. ไม่ได้น่ะไม่สะดวกไม่แสดงตนซ่ะดีกว่า^^

#127 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:24

ฮาไอ้รูชิบเป๋ง :D :D
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#128 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:29

@ตาเช ไม่ๆๆดีกว่า ขอบคุณที่แนะนำนะครับล่องหนเหมือนเดิมดีกว่าชอบอ่านมากกว่าน่ะอันที่จริงล่องหนมาเป็นปีๆล่ะ ตั้งก่ะช่วงย้ายบอร์ดน่ะ แต่ไม่ทันรุ่นพวกแกหรอก ผม สมัครสมาชิกละลืมพาส บ่อยมาก /gg /swt ผมโควท ขค. ไม่ได้น่ะไม่สะดวกไม่แสดงตนซ่ะดีกว่า^^

โอเคครับ บอร์ดนี้บุฟเฟต์ฮัฟ ^_^ ^_^

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#129 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:33

:) นี่แค่ลูกกะจ๊อกแบบ เจ๋ง เข้าซังเตนะเนี่ย

ควาย ยังดิ้นพล่านขนาดนี้ ถ้าไอ้แม้วเข้าซังเต :lol: :lol: ไม่อยากจะคิด

แต่คงสนุกน่าดู

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#130 QueenBee

QueenBee

ขาประจำ

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:39

ค่า.....เชื่อจริงๆเลยค่าว่าแดงไม่เดือดร้อน ไม่เจ็บปวดรวดร้าวใจที่ไอ้เจ๋งต้องนอนคุก
เพราะเสื้อแดงไม่มีใครชอบเจ๋งเรย บลาบลาบลา

ที่เห็นดิ้นพราดๆไม่หยุดเลยนี่คงเป็นเพราะท้องว่าง หิวหญ้า
เป็นคนธรรมดาๆที่รักในหลวงยิ่งชีวิตเบื่อผู้นำที่คิดไม่เป็นเชื่อว่าแม้วคือศัตรูของชาติรับไม่ได้กับแดงเผาเมือง

#131 โคนัน

โคนัน

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:50

เป็นแดงอย่างเดียวไม่ได้นะ ต้องโง่ด้วย ถึงเป็นแดงได้ :lol: :lol: :lol:

#132 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:13

สงสารรูเฟ่อ คงจะสะเทือนใน เมื่อพ่อเจ๋งติดคุก
วิธีการแดงๆ สามารถใช้ได้ทุกอารมณ์ทุกขณะจิตจริงๆ
ถึงขนาดที่เอาน้องเด็กปากดี มาตายร่วมกะไอ้กากแดงขี้คุก

น้องเด็กปากดี โดนทักถามไปแล้ว ในบางกระทู้
คำตอบก็คือ เค้าเอาเบอร์ที่เป็นเบอร์สำหรับสาธารณะ
จึงสามารถโพสต์ไว้
ตรรกะควายๆ ถึงต้องพยายามเปรียบเทียบกับเบอร์ตุลาการ
แกนนำควาย คงไม่ได้สั่งสอน
ตุลาการมีหน้าที่อะไร ที่ต้องเอาเบอร์ไปแจกชาวบ้าน
ต่อให้เป็นบุคคลสาธารณะ ก็ไม่ใช่จะใชตรรกะเดียวกันได้หมดนี่ครับ
ไม่งั้น เบอร์ยิ่งลักษณ์ทุกเบอร์ที่มี เราก็ต้องรู้กันหมดสิครับ
แล้วเธอจะใช้เบอร์ไหนโทรนัดหนุ่มว5 กัน

การตะแบง นอกจากจะทำให้เจ็บสีข้าง
มันกลับไม่เป็นประโยชน์อะไรไปมากกว่าเอาหน้ามาขายเสียปล่าวๆ ว่ะ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#133 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:31

แนะนำให้แดงอย่าไปประกันไอ้ตลกคาเฟ่ครับให้มันนอนคุกไปเลย
ไอ้ตลกนี่มันอยู่ไกล้แกนนำมันคงรู้อะไรดีๆอยู่หลายอย่างเหมือนกัน
เผื่อจะเป็นประโยชน์ต่อคดีก่อการร้ายอย่างกันไปเป็นพยานอะไรเทือกนี้
ไอ้ตลกนี่ดูท่าทางแล้วคงไม่เจ๋งสมชื่อเท่าไหร่ ทิ้งมันไว้เลย
โดนบีบนิดบีบหน่อยเดี๋ยวมันก็คายอะไรออกมาเอง -_-

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#134 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:34

อุ้ย โวหา่ร ภาษากฎหมาย ดิ้นได้อีักแล้ว :lol: แบบนี้ถ้าใครเดือดร้อน สงสัยกับตุลาการ ก็น่าจะโทรไปเบอร์ส่วนตัวได้ด้วยสิ

ที่ทำงานจะมีเบอร์โทรศัพท์เป็นเล่ม รวบรวมเบอร์มือถือพนักงานทุกคนในสังกัดไว้นะคะ

เพื่อสำหรัับติดต่องาน แม้จะเป็นเบอร์มือถือส่วนตัว ทว่าสำหรับของลูก เมีย ผัว หรือ ญาติ ไม่มีค่ะ

เพราะเค้าไม่ได้เกี่ยวข้องกับผู้ปฏิบัติงาน

อันนี้น่าจะถามผู้ที่เข้ากรงขังนะคะ ว่าอายุเท่าไหร่แล้ว วุฒิภาวะเพียงพอหรือไม่ต่อสิ่งที่ตัวเองกระทำเหมือนอันธพาล เที่ยวเอาเรืองส่วนตัวของคนอื่น

ไปให้พรรคพวกหาเรื่องแบบนี้้ อันนี้ มันส่อนิสัยว่า '*******' ค่

#135 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:39

อนิจจา ช่างน่าสงสารที่ยังเยาว์และเขลาในความคิดอันผิดถูก

#136 OSR

OSR

ขาประจำ

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:49

วอน.นอน.คุก ฝากให้มาถามว่า
ใครตั้งกระทู้นี้วะ แมรร่ง...ปัญญาอ่อนPosted Image

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#137 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:07

แนะนำให้แดงอย่าไปประกันไอ้ตลกคาเฟ่ครับให้มันนอนคุกไปเลย
ไอ้ตลกนี่มันอยู่ไกล้แกนนำมันคงรู้อะไรดีๆอยู่หลายอย่างเหมือนกัน
เผื่อจะเป็นประโยชน์ต่อคดีก่อการร้ายอย่างกันไปเป็นพยานอะไรเทือกนี้
ไอ้ตลกนี่ดูท่าทางแล้วคงไม่เจ๋งสมชื่อเท่าไหร่ ทิ้งมันไว้เลย
โดนบีบนิดบีบหน่อยเดี๋ยวมันก็คายอะไรออกมาเอง -_-

ไม่กลัวๆๆๆ เค้าเพิ่งจะมาเป็นแดงตัวเล็กๆไม่นาน ไอ้เจ๋งไม่มีเบอร์เค้านะจ๊า :P :P ขอเกาะกระแสเปิดตัวหน่อยจ๊า
  • Gop likes this

#138 2012

2012

ขาประจำ

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:11

ไปเล่นตลกในคุกก่อนละกันนะ อุอุ ไม่นาน เพื่อนๆคงทยอยตามกันไป

"ถึงเวลาแล้วที่ใครมีอาวุธชนิดไหนก็ต้องจับขึ้นมาใช้รบกับมัน”

#139 ID007

ID007

ขาประจำ

ตอบ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:26

เหตุผลควายๆ ทีรกบอร์ด ตลอดกาล โดยอาศัยความหน้าด้าน แกล้งโง่ เล่นลิ้น

ทำไมกลุ่มนึงชุมนุม โดนจับ อีกกลุ่มนึงก็ชุมนุมทำไมไม่โดนจับ นี่คือควายตัวที่หนึ่ง

ทำไมนังดาพูดหมิ่นอาฆาตมาดร้ายสถาบันโดนจับ แล้วสนธิไม่โดน

ทำไมไทยรักไทย พลังประชาชน โดนยุบพรรค ทำไม ปชป ไม่โดน

ทำไมให้เบอร์ตุลาการโดนขัง ทำไมคนอื่นไม่โดนลงโทษ

ถ้าเป็นคนมันก็แยกแยะออกหรอก ว่ามันเหมือนกันมั๊ย

แม้แต่ควายกินหญ้ามันยังแยกออก หญ้าเขียว กะฟางทาสีเขียว มันต่างกันมั๊ย

สงสัยต้องให้ไปอยู่กับควายหัดแดรกหญ้ากะฟางให้แยกแยะเป็นซะก่อน จะได้ไม่โง่ดักดานถามปัญหาโง่ๆ

เวลาศาลท่านตัดสิน บางทีฆ่าควาย ฆ่าหมาตายก็ผิด บางทีฆ่าคนตายเหมือนกัน คนนึงผิด คนนึงไม่ผิด ศาลเค้าสองมาตราฐานรึไงกัน

เวลาด่าใครว่าโง่ แล้วคนนั้นมันโง่จริงๆ มันก็ไม่ได้หมิ่นประมาท หยาบคาย ไม่ใช่แอดมินเค้าลำเอียง เข้าใจบ่ พวกสติปํญญาต่ำกว่าเกณฑ์การเป็นมนุษย์

Edited by ID007, 22 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:35.

#140 serialnu

serialnu

ขาประจำ

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 00:10

รูเฟอะไปไหนแว้

#141 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 00:12

มาเห่าอะไรวะ
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#142 ยิ่งรัก(โพย)

ยิ่งรัก(โพย)

ขาประจำ

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 00:13

อ่านสักพักเซ็งตรรกะป่วย เด็กปากดีโพสเบอร์สาธารณะ แต่ไอเอ๋งมันโพสเบอร์ลูกเบอร์เมีย แถมยังมีเงื่อนไขในการประกันตัวอีก

เหมือนกันตรงไหน???

#143 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 00:58

ถ้าคิดว่าการกระทำของคุณเด็กปากดี ผิด พี่ rufer ก็ไปแจ้งความ ดำเนินการตามกฎหมายเลยครับ

ง่ายๆ ไม่มีอะไรนิหน่า แต่ตาเจ๋ง กลายเป็นแดงเทียมหรือเปล่านะ :P

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#144 ขะยิ่นดง

ขะยิ่นดง

ขาประจำ

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:21

ได้ข่าว แว่วๆ คนที่ รับรองไอ้เอ๋ง เมื่อประกันตัวครั้งที่แล้วอาจจะโดนด้วย..... ;) ;)

#145 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 05:55

เป็นแดงอย่างเดียวไม่ได้นะ ต้องโง่ด้วย ถึงเป็นแดงได้ :lol: :lol: :lol:

หน้าด้านด้วย
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#146 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 06:13

ว่าแต่ท่านเจ๋งทำไมรวยจังครับ หลังถูกถอนประกัน ทนายสามารถหาเงินสด 2 ล้านบาทมายื่นขอประกันตัวใหม่ได้อีก

#147 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 06:14

ถ้าท่านรูเฟ้อ อยากกล่าวโทษคุณเด็กปากดีให้ได้ รวมถึงพาดพิงไปหา Mod ให้ได้

ผมกล้ายืนยันตรงนี้ว่าการแสดงเบอร์โทรของคุณเด็กปากดีไม่ผิด

ท่านรูเฟ้อ กล้าที่จะเดิมพันกับผมในเรื่องนี้หรือไม่ ไม่ต้องมีกติกาอะไรมาก

ถ้าคุณมีหลักฐานยืนยันว่าการกระทำคุณเด็กปากดีผิด ผมจะเลิกเล่นเสรีไทยขออ่านอย่างเดียว

กลับกันถ้าไม่ผิด ผมขอให้คุณกลับไปบ้านราช หรือ ประชาไทแบบถาวร ไม่ต้องโผล่มาที่นี่อีก

ผมถามแค่นี้ เอาเบอร์ส่วนตัวคนอื่นมาโพส ผิดไหม คุณมีพ่อแม่ พี่น้อง แล้วมีคนเอาเบอร์ส่วนตัวมาโพสผิดไหม

กรณี บลูสกาย เอาเบอร์ ดีเจแดงที่ไล่อภิสิท มาโพสเพื่อให้ไปถล่มเขาผิดไหม

ท่านรูเฟ้อ เข้าใจว่า "บุคคลสาธารณะ หรือ ผู้รับใช้ประชาชนไหมครับ"

ถ้าเข้าใจดีพอก็จะนึกออกเอง เหมือนกับที่ผมมีเบอร์ตำรวจเช่นกัน

ส่วนกรณีบลูสกาย ผมยังไม่ขอออกความเห็น เพราะท่านพาดพิงแค่คุณเด็กปากดี

และ Mod และผมคิดว่าคุณเด็กปากดีอาจยังไม่สะดวกมาตอบ

ผมจึงรับเป็นธุระให้พลางๆก่อน

กรณีใหนบ้างที่คุณระบุคือบุคคลสาธารณะ ประเด็นกว้างชิบเป๋ง

ตายห่าน!!!!! กว้างตรงไหนครับนี่ จะให้ผมทำเป็นข้อสอบเด็กประถมเลยไหม?

จัดไปอย่าให้เสีย

โจทย์ : ท่านคิดว่าบุคคลในข้อใดต่อไปนี้ไม่ได้เป็น "บุคคลสาธารณะ"

ก. ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร

ข. เจ๋ง ดอกจิก

ค. เฉลิม อยู่บำรุง

ง. ลูกเมีย ท่าน Rufer

จ. ถูกทุกข้อ

ได้คำตอบแล้วบอกผมด้วยนะครับ ทำแบบ "ข้อสอบเด็กประถม" แล้วนะนี่ :lol:

ตุลาการเนี่ยใช่ข้าราชการรับใช้ประชาชนไหม แล้วตุลาการเนี่ยใช่บุคคลสาธารณะไหม

ลำดับขั้น หน้าที่การงานไม่ถูกจริงๆ เอาไปอีกข้อล่ะกัน

โจทย์: ถ้านายรูเฟ้อ โดนนักโทษชายหลอกใช้แล้วมารู้ตัวภายหลังจึงต้องการฟ้องร้อง

กล่าวโทษนักโทษชาย นายรูเฟ้อจะไปร้องเรียนใคร?

ก. ตำรวจ

ข. อัยการ

ค.ตุลาการ

ง. ถูกทุกข้อ

ตามลำดับขั้นเนี่ย สามารถข้ามขั้นอัยการแบบที่ตุลาการรับคดีแก้รธนได้ไหม

ตายห่าน!!!! อีกรอบ ลืมดูคำตอบนี้ของรูเฟ้อไป

บ้านไม่มีทีวีดูเหรอครับ ถึงไม่ได้ฟังคำวินิจฉัยของตุลาการ ศาลรัฐธรรมนูญ

ท่านก็บอกชัดเจนไปแล้วว่า "มีอำนาจ"
  • -3- likes this
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#148 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 06:17

ถ้าอยากได้เบอร์นักโทษชายไว้ทวงเงินค่าโพสก็บอกผมนะครับ

นักโทษชายมีเบอร์โทรทั้งหมด 10 เบอร์ ผมมี 5 เบอร์ จากโทรศัพท์ 4 เครื่องของนักโทษชาย

หรือจะเอา BB Pin ของนักโทษชายด้วยก็ได้นะ รับรองเบี้ยวค่าโพสรูเฟ้อไม่ได้แน่!!!!! :lol:
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#149 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 06:29

ถ้าวันนี้ผมโพสเบอร์ ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร จะผิดด้วยหรือไม่?

แถมเบอร์นักโทษชายที่ร่อนเร่ไปทั่วก็ได้เอา มีอยู่ 5 เบอร์ตอนนี้

เพื่อท่านรูเฟ้อจะโทรไปเบิกเงินค่าโพส :lol:

ผมโพสเบอร์แฟนคุณ และพ่อแม่พี่น้องคุณ ในเวปเสื้อแดง แล้วไม่ได้ยุยงอะัไร ผิดไหม จะได้โพสกันได้

กรรม!!!! ลืมไป "นักโทษชาย" มีสถานะเทียบเท่าหรือสูงกว่า "พ่อแม่" ของท่านรูเฟ้อ

ถึงได้เป็นเดือดเป็นร้อน ยกพ่อแม่มาเทียบเคียง :lol:
  • -3- likes this

#150 Ballbk

Ballbk

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 06:50

ลองไปหาคำพูดที่ ไอ้เจ๋ง มันพูดตอน บอกเบอร์ครอบครัว ตุลาการ สิ ว่าทำไมมันถึงต้องเข้าไปอยู่ในคุก
อย่าแกล้งทำเป็นตามืดบอดเลย

จะลากยาวให้มันได้อะไรเหรอ rufer

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน