Jump to content

- - - - -

ASTV และกลุ่มพันธมิตรกำลังรณรงค์เลิกใช้สินค้าจากอเมริกา ท่านเห็นด้วยมั๊ย???

• Please log in to reply
57 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 19 มงกุฎ

19 มงกุฎ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:20

พอดีเปิดไปดู ASTV เมื่อเช้ารายการที่มี โสภณ จัดอยู่ สาเหตุมาจากอเมริกาให้วีซ่าทักษิณ ASTV และกลุ่มพันธมิตรเลยจะบอยคอตสินค้าจากอเมริกา จะไม่กิน KFC ไม่ดื่มโค้ก ไม่ซื้อเป๊ปซี ไม่ดูหนังอเมริกา และกำลังคิดอีกหลายวิธีการ สำหรับผมเห็นด้วยเพราะพวกท่านมีอุดมการณ์ขอให้ทำจริง แต่ผมขอเสนออีกหลายอย่างเช่น อย่าเล่นคอมพิวเตอร์ที่มีซอฟแวร์จากอเมริกา เช่น WINDOWS ทั้งหลาย อย่าไปอยู่หรือไปเที่ยวอเมริกา แล้วถ้าทักษิณไปเยือนจีน และเกาหลี หรือญี่ปุ่น ท่านก็ควร รณรงค์เลิกใช้สินค้าจากประเทศนั้นๆ และควรไปประท้วงหน้าสถานทูตทุกประเทศ ที่ทักษิณไปพักหรือผ่าน ไม่ควรมาเจาะจงแต่ที่อเมริกา
เพชรแท้ย่อมไม่หวั่นไหวกระเเสธารที่ถาโถมเพราะ "เพชรก็คือเพชร" เหลืองยังไง ตอนนี้ก็เหลือง มิแปรเปลี่ยน

#2 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:22

ไม่มีความเห็นเรื่องบอยคอตเมกา...

แต่ผมเห็นด้วยให้ถอนเงินฝากจากแบ็งค์กรุงเทพฯ

ต้องร่วมไม้ ร่วมมือกันหลาย ๆ ฝ่าย เอาให้แบ็งค์เจ๊งไปเลย

:)

#3 19 มงกุฎ

19 มงกุฎ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:24

ไม่มีความเห็นเรื่องบอยคอตเมกา คุณเป็นคนไม่มีความคิด สิ้นคิด :) :)
เพชรแท้ย่อมไม่หวั่นไหวกระเเสธารที่ถาโถมเพราะ "เพชรก็คือเพชร" เหลืองยังไง ตอนนี้ก็เหลือง มิแปรเปลี่ยน

#4 yaijung1

yaijung1

ขาประจำ

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:24

"เรือ" หายเลยตรู แล้วข้าพเจ้าอยู่เมกาจะรับประทานอะไรล่ะ มิอดตายเหรอครับ

Edited by yaijung1, 23 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:25.

#5 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:30

ล็อคอินที่เท่าไหร่ของนายเวร :)
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#6 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:38

ไม่มีความเห็นเรื่องบอยคอตเมกา คุณเป็นคนไม่มีความคิด สิ้นคิด :) :)

ผมไม่ได้สิ้นคิดครับ แต่ผมเห็นว่ามันปัญญาอ่อน...

:)

#7 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:44

*
POPULAR

ผมไม่มีปัญหาเรื่องบอยคอตสินค้าเมกา จะให้เลิกกินแม็ก เลิกกินโค้ก เลิกกินเป้บซี่ ผมก็ไม่มีปัญหา (เลิกมานานมากจนจำไม่ได้แล้ว) คอมพิวเตอร์ผมก็ไม่ได้ใช้วินโดวส์ของบิลเกต แต่ใช้ซอร์ฟแวร์ลินุกซ์เสรีของไลนัส ทอร์วัล แจกฟรี ไม่ละเมิดลิขสิทธิใคร แถมไม่มีไวรัส-มัลแวร์ ฯลฯ มาคอยกวนใจ ปัจจุบันของผมเป็น kubuntu 12.04 แล้ว จ้าบสุดๆ พอจะเทียบกับวินโดวส์ 8 อัลติเมตได้สบายๆ(เผลอๆจะดีกว่าอีก) เปิดโน้ตบุ้คโหลดบิตต่อเนื่องเป็นอาทิตย์ เครื่องเย็นเฉียบ

มีรูปมาโชว์ ^_^ ^_^

แต่ผมไม่เห็นด้วยกับการบอยคอตสินค้าเมกา

ไม่รู้จะทำไปทำไม บ้าป่าว

Edited by เช neverdie, 23 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:46.

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#8 ทรงธรรม

ทรงธรรม

ต่อให้ต้องเรียนจนแก่ ก็จะเรียนต่อไป คนเราพัฒนาได้ทุกคน

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:48

ในหนึ่งประเทศ ก็มีทั้งคนดีและคนไม่ดีครับ แม้ว่า ผู้นำประเทศ จะทำสิ่งที่ผิด แต่ถ้าคนในประเทศ ไม่ได้เห็นด้วยทั้งหมด ยกตัวอย่าง ฝ่ายค้านที่ไม่เห็นด้วย และออกมาตำหนิ ดังนั้นเราจึงควรแบ่งแยกครับ

แต่ที่แน่ ๆ บริษัทผู้สำรวจและผลิต ปิโตรเลียมและก๊าซธรรมชาติ ของอเมริกาแห่งหนึ่ง (ที่ตอนนี้กำลังโฆษณาสร้างภาพอยู่) มีความเกี่ยวข้องด้วยครับ ผมจะไม่สนับสนุนแน่นอน (ผมขี่จักรยานมาทำงาน คงไม่ได้สนับสนุนครับ)

ขอให้พวกเรา ชาวหลากสี และพันธมิตร จงมีชีวิตรอด จากภาวะเศรษฐกิจตกต่ำ ฝีมือปูนา ไปตลอดรอดฝั่งด้วยครับ

PEMDAS ย่อมาจาก ลำดับการคำนวณ Parentheses , Exponentials , Multiply , Divide , Add , Subtract

FWGHSO ย่อมาจาก ลำดับการประเมินผลของ query  FROM, WHERE, GROUP BY, HAVING, SELECT, ORDER BY

#9 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:58

*
POPULAR

ผมไม่แบนสินค้าอเมริกาครับ
แต่เห็นด้วยที่ พธม. รณรงค์เรื่องนี้ เพราะ เป็นสิทธิ์ของเขา
และเขาก็มีเหตุผลในการแบน

ส่วนใครที่รับฟังข้อมูลเขาแล้วจะแบนหรือไม่แบน ก็เป็นสิทธิ์อีกนั่นแหละ
อะไรที่มีเหตุมีผล ผมรับฟังได้หมดแหละครับ เข้าใจประเด็นนะ

แต่ก็มีเรื่องหนึ่งที่ทุกวันนี้ผมยังไม่เข้าใจเหตุผล
จขกท. และ เพื่อนๆเสื้อแดง ไปแบนเขาทำไม ? :mellow:

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#10 voodoo

voodoo

ไม่เป็นกลาง

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:59

อยู่แบบสันติอโศกสิงั้น
" สลิ่มที่ไม่กล้่าเปิดตัวต่อสาธารณชนเท่าไรนัก เนื่องจากไม่ได้ทำประกันอัคคีภัย "

#11 19 มงกุฎ

19 มงกุฎ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:00

ภาพตัดต่อ

#12 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:01

พอดีเปิดไปดู ASTV เมื่อเช้ารายการที่มี โสภณ จัดอยู่ สาเหตุมาจากอเมริกาให้วีซ่าทักษิณ ASTV และกลุ่มพันธมิตรเลยจะบอยคอตสินค้าจากอเมริกา จะไม่กิน KFC ไม่ดื่มโค้ก ไม่ซื้อเป๊ปซี ไม่ดูหนังอเมริกา และกำลังคิดอีกหลายวิธีการ สำหรับผมเห็นด้วยเพราะพวกท่านมีอุดมการณ์ขอให้ทำจริง แต่ผมขอเสนออีกหลายอย่างเช่น อย่าเล่นคอมพิวเตอร์ที่มีซอฟแวร์จากอเมริกา เช่น WINDOWS ทั้งหลาย อย่าไปอยู่หรือไปเที่ยวอเมริกา แล้วถ้าทักษิณไปเยือนจีน และเกาหลี หรือญี่ปุ่น ท่านก็ควร รณรงค์เลิกใช้สินค้าจากประเทศนั้นๆ และควรไปประท้วงหน้าสถานทูตทุกประเทศ ที่ทักษิณไปพักหรือผ่าน ไม่ควรมาเจาะจงแต่ที่อเมริกา

มาจากเมืองฝางหรือจ๊ะ

#13 phat21

phat21

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:03

ขอบอยคอต อเมริกาเป็นหลัก ส่วนญี่ปุ่น เกาหลีใต้ บอยคอตไม่ลง ครับ ผมเน้นบอยคอตชาติมหาอํานาจอย่างอเมริกาแล้วกันครับ ผมคิดว่าถ้าไล่ทักษิณเสื้อแดงและนักการเมืองชั่ว ได้ ไทยต้องเป็นตัวของตัวเองการเมืองการทหารไทย จริยธรรมไทยต้องเข้มแข็งกองทัพไทย ควรเลิกใช้อาวุธมะกันแบบเวเนไปเลยที่ยึดบ่อนํามันกลับมาเป็นของรัฐปุ๊บ กองทัพใช้ของจีนรัสเซียปั๊บ

พอผมรู้ว่าสหรัฐจับมือแม้วล้มล้าง สถาบัน ผมไม่เอาด้วยเลยประกอบกับเศรษฐกิจอเมริกามีแต่ดิ่งเหวการคมนาคมอเมริกาล้าหลังกว่าจีนคือ จีนมีรถไฟความเร็วสูงหลายพ้นหลายหมื่นแต่เมกามีไม่ร้อย กม เมกาก็ยังใช้เครื่องบินโดยสารในประเทศเป็นหลักทั้งๆที่บรรทุกน้อยและสิ้นเปลืองเชื้อเพลิงเยอะ แถม งบ ถังแตก และนักการเมืองเมกาทําเพื่อตัวเองเพื่อบริษัทค้าอาวุธเป็นที่ตั้งมากกว่า ปชช อเมริคนจนในอเมริกามากขึ้นผมถึงไม่อยากศรัทธาอเมริกาแล้วละ

นอกเรื่องผมฝันที่ประเทศไทยจะตัดสัมพันธ์ไทย กัมพูชาลงซะชายแดนการค้าการลงทุนเครื่องบินโดยสารไปเขมรยกเลิกซะไอ้เขมรจนดักดานได้ยิ่งดี

Edited by phat21, 23 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:14.

Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#14 19 มงกุฎ

19 มงกุฎ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:03

แสนรู้จัง :angry:

#15 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:06

:angry:

อ้าว ก็คนเชียงใหม่เหมือนกัน ถามกันแค่นี้ก็ไม่ได้ :angry:

พูดม่๋าๆ แบบนี้ ไม่คุยด้วยก็ได้ -_-

Edited by pinkpanda, 23 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:08.

#16 19 มงกุฎ

19 มงกุฎ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:08

คนเชียงใหม่เหมือนกันดีแล้วครับ เราจะได้รักกัน :lol:

#17 phat21

phat21

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:09

คนเชียงใหม่เหมือนกันดีแล้วครับ เราจะได้รักกัน :lol:

คนเชียงใหม่ไม่เอาทักษิณเสื้อแดงนักการเมืองชั่ว จงเจริญ
Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#18 namtanbood

namtanbood

ขาประจำ

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:10

แต่เห็นด้วยที่ พธม. รณรงค์เรื่องนี้ เพราะ เป็นสิทธิ์ของเขา

ส่วนใครที่รับฟังข้อมูลเขาแล้วจะแบนหรือไม่แบน ก็เป็นสิทธิ์อีกนั่นแหละ
อะไรที่มีเหตุมีผล ผมรับฟังได้หมดแหละครับ เข้าใจประเด็นนะ

แต่ก็มีเรื่องหนึ่งที่ทุกวันนี้ผมยังไม่เข้าใจเหตุผล
จขกท. และ เพื่อนๆเสื้อแดง ไปแบนเขาทำไม ? :mellow:

กร๊ากกกกก.....เกือบตกเก้าอี้..... :D

"เพื่อชาติ เพื่อศาสน์ เพื่อกษัตริย์"

#19 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:15

ตัวอย่างสินค้าจากอเมริกาครับ ใครจะแบนก็นับดูเอาเองแล้วกัน (กดรูปเพื่อดูภาพใหญ่)

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#20 MIRO

MIRO

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:15

ภาพตัดต่อ

ถ้ามีหลักฐานว่าตัดต่อ ก็ไปหารูปต้นฉบับมายืนยันซิครับว่ารูปก่อนหน้านั้นเป็นรูปใคร
ถ้าหาไม่ได้ ก็อย่ามาจินตนาการเลอะเทอะ -_-

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#21 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:31

คำว่า "จากอเมริกา" หมายถึง สินค้านำเข้า หรือป่าว
ช่วยยกตัวอย่างให้ดูหน่อย แต่อย่าบอกว่า โค๊ก นะเพราะมันผลิตที่ไทย :lol:

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#22 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:34

เห็นบอกว่าจะตั้งม๊อบ ถ้าไม่เอา พรบ.ปรองดองออกไป ตั้งแต่ว่าที่ 8สย. นี้จะเป็นเดือนแล้ว สงสัยท้องผุ

#23 คนปลูกต้นไม้

คนปลูกต้นไม้

ขาประจำ

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:39

สงสัย ใจดีย้ายจากแม่ริมไปอยู่ไชยปราการ อือ ผ่านบ้านเรานิ

#24 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:57

คำว่า "จากอเมริกา" หมายถึง สินค้านำเข้า หรือป่าว
ช่วยยกตัวอย่างให้ดูหน่อย แต่อย่าบอกว่า โค๊ก นะเพราะมันผลิตที่ไทย :lol:

พูดถึงโค๊ก

โค๊กจากไทยน้ำทิพย์สู้โค๊กของหาดทิพย์ไม่ได้เลย

ความซู่ซ่าต่างกันเยอะ
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#25 Nirvana

Nirvana

ขาประจำ

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:09

กร๊ากกกกก.....เกือบตกเก้าอี้..... :D

พี่เคิร์ท ม่ายเกี่ยว ทำร้ายอวตารผ้มทำมาย...

ทำไปด้าย...

#26 เดอะอำมาตย์

เดอะอำมาตย์

อิคคิวเป่าปุ้น

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:41

ภาพตัดต่อ

เก่งจังดูออกด้วยว่าภาพตัดต่อ ไหนมีจุดแปลกอยู่ตรงไหนชี้ให้ดูหน่อยดิ กูโง่วววว
" เราควรรอให้คนอื่นยอมรับเรา หรือควรทำให้เราเป็นที่ยอมรับของผู้อื่น "

#27 Tech

Tech

น้องใหม่

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:13

แล้วไอที่บอกคุนเห็นด้วยไหนลองทำให้ดูหน่อยดิ ไม่ใช่เที่ยวตั้งกระทู้แต่ปาก ร้อง มอ มอ

แล้วไอทีเสนอ"มุงอ่ะทำได้มั้ย" ควายก็เป็นควายวันยังค่ำ คิดทำไรไม่เคยเป็นได้แต่ลอก เค้าว่า เค้าเห็น

สมควรแล้วที่เค้าว่า มุง เป็น ควาย

#28 MIRO

MIRO

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:19

เมื่อ จขกท. ไม่เอาภาพหลักฐานว่ามีการตัดต่อมายืนยัน
ผมขอประกาศชัยชนะ และ ปิดกระทู้นะครับ :)

#29 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:35

เมื่อ จขกท. ไม่เอาภาพหลักฐานว่ามีการตัดต่อมายืนยัน
ผมขอประกาศชัยชนะ และ ปิดกระทู้นะครับ :)

ผมมองเป็นประชาธิปไตย ผมให้ผ่าน !!!

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#30 คนสับปะหลี้

คนสับปะหลี้

สูงสุดแดนสยาม

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:07

:angry:

อ้าว ก็คนเชียงใหม่เหมือนกัน ถามกันแค่นี้ก็ไม่ได้ :angry:

พูดม่๋าๆ แบบนี้ ไม่คุยด้วยก็ได้ -_-

คุยกะเราแทนก็ได้ เราคนไชยปราการ แต่ไม่เหมือนกันกับ จขกท. ^^

"ดีใดไม่มีโทษ ดีนั้นชื่อว่าดีเลิศ" - หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต

"คนเราสามารถเปลี่ยนต้นไม้ประหลาด ให้เป็นต้นไม้ศักดิ์สิทธิ์ เปลี่ยนคนผิดให้เป็นพระเจ้า เปลี่ยนสีขาวให้เป็นสีดำ เพียงเพราะความเชื่อของตัวเองเพียงเท่านั้น"

#31 คนสับปะหลี้

คนสับปะหลี้

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:09

ผมไม่มีปัญหาเรื่องบอยคอตสินค้าเมกา จะให้เลิกกินแม็ก เลิกกินโค้ก เลิกกินเป้บซี่ ผมก็ไม่มีปัญหา (เลิกมานานมากจนจำไม่ได้แล้ว) คอมพิวเตอร์ผมก็ไม่ได้ใช้วินโดวส์ของบิลเกต แต่ใช้ซอร์ฟแวร์ลินุกซ์เสรีของไลนัส ทอร์วัล แจกฟรี ไม่ละเมิดลิขสิทธิใคร แถมไม่มีไวรัส-มัลแวร์ ฯลฯ มาคอยกวนใจ ปัจจุบันของผมเป็น kubuntu 12.04 แล้ว จ้าบสุดๆ พอจะเทียบกับวินโดวส์ 8 อัลติเมตได้สบายๆ(เผลอๆจะดีกว่าอีก) เปิดโน้ตบุ้คโหลดบิตต่อเนื่องเป็นอาทิตย์ เครื่องเย็นเฉียบ

แต่ผมไม่เห็นด้วยกับการบอยคอตสินค้าเมกา

น๊าเช เจ๋งจริงๆ ผมเองก็อยากให้หน่วยงานราชการใช้ linux บ้างแต่ก็เห็นมีแต่รณรงค์ ไม่เคยเห็นเอามาใช้จริงๆจังๆ ซักกะที แต่ผมว่า linux มันเจ๋งกว่า windows นะ ถ้าอยากเพิ่มเติมแต่งอะไร ถ้ามีความรู้เรื่อง programming ก็เขียนเพิ่มเติมเองได้เลย

"ดีใดไม่มีโทษ ดีนั้นชื่อว่าดีเลิศ" - หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต

"คนเราสามารถเปลี่ยนต้นไม้ประหลาด ให้เป็นต้นไม้ศักดิ์สิทธิ์ เปลี่ยนคนผิดให้เป็นพระเจ้า เปลี่ยนสีขาวให้เป็นสีดำ เพียงเพราะความเชื่อของตัวเองเพียงเท่านั้น"

#32 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:17

ทำได้เท่าที่ทำ วินโดร์ ก็ใช้ของเถื่อนสิว่ะ ***

#33 เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:57

น๊าเช เจ๋งจริงๆ ผมเองก็อยากให้หน่วยงานราชการใช้ linux บ้างแต่ก็เห็นมีแต่รณรงค์ ไม่เคยเห็นเอามาใช้จริงๆจังๆ ซักกะที แต่ผมว่า linux มันเจ๋งกว่า windows นะ ถ้าอยากเพิ่มเติมแต่งอะไร ถ้ามีความรู้เรื่อง programming ก็เขียนเพิ่มเติมเองได้เลย

ขอบคุณครับ

system mornitor ด้านขวามือนั้น ผมเขียนโปรแกรมใส่เข้าไปให้มันแสดง status ของระบบเองครับ (เดี๋ยวจะหาว่าคนมีตังค์โง่คอม ^_^ ^_^ )

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#34 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:10

ผมก็ไม่เห็นด้วยเรื่องบอยคอต ของ พธม. รวมทั้งเรื่องยืดสนามบิน ยึดทำเนียบ

แต่ถึงผมไม่ชอบเหลืองเพราะปัญญาอ่อนบางเรื่อง แต่ เกลียดหางแดง เพราะแดง เห้....และโง่ ทุกเรื่อง

ท่าน เช kubuntu 12.04 เล่นเกมส์ที่ support windows ได้หรือไม่.....

Edited by kuuga, 23 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:13.

กระบือ=ควาย มีค่า มนุษย์มีค่า = ควาย ไร้ค่า

#35 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:16

ไปบอกม็อบกู้ส้วมให้ทำให้ดูก่อนสินายเวร :lol: :lol: :lol:

ภาพประกอบไม่เกี่ยวกับเนื้อหากระทู้ใด ๆ ทั้งสิ้น

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#36 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:28

บอยคอต เขา แล้ว ใครเสียหาย ?

#37 charlie24

charlie24

ขาประจำ

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:56

made in u.s.a.

#38 charlie24

charlie24

ขาประจำ

ตอบ 23 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:57

ไม่มีอะไร made in u.s.a.
เหลือแต่ยี่ห้อ

#39 เช never die

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 05:40

ผมก็ไม่เห็นด้วยเรื่องบอยคอต ของ พธม. รวมทั้งเรื่องยืดสนามบิน ยึดทำเนียบ

แต่ถึงผมไม่ชอบเหลืองเพราะปัญญาอ่อนบางเรื่อง แต่ เกลียดหางแดง เพราะแดง เห้....และโง่ ทุกเรื่อง

ท่าน เช kubuntu 12.04 เล่นเกมส์ที่ support windows ได้หรือไม่.....

เกมส์เฮ้าส์ที่เค้าทำมาสำหรับวินโดวส์มันก็ต้องใช้กับวินโดวส์ครับ เพราะถึงเล่นบนลินุกซ์ได้มันก็ไม่ราบเรียบ แต่เกมส์บนลินุกซ์เจ๋งๆก็มีเยอะแต่คนไม่ค่อยรู้จักกัน โดยรวมผมมองว่ามันเป็นแผนการตลาดของวินโดวส์โดยใช้เกมส์เป็นเหยื่อล่อ สร้างให้คนติดเกมส์ แล้วให้เกมส์รันบนวินโดวส์(ถึงจะเป็นวินโดวส์เถื่อนก็ไม่เป็นไร)เพื่อรักษาสัดส่วนของคนใช้วินโดวส์เอาใว้ แล้วพอวันดีคืนดีก็ค่อยไปไล่บี้ไลเซ่นเอากับวินโดวส์ที่ใช้เชิงพาณิชย์เอาตามสถานประกอบการที่โง่คอม (โง่คอมในความหมายของผมคือใช้อย่างอื่นไม่เป็นนอกจากวินโดวส์) แล้วก็นั่นแหละ กว่าจะรู้ตัวก็ต้องควักเงินล้านจ่ายให้วินโดวส์ไป เพราะพนักงานทั้งบริษัทใช้วินโดวส์เล่นเกมส์มาตั้งแต่เกิด จะเปลี่ยนไปใช้อย่างอื่นก็ไม่ทันแล้ว

อีกอย่างโดยส่วนตัวผมมีความเชื่อว่าเดี๋ยวนี้ทั้งไวรัส ทั้งมัลแวร์ อะไรต่างๆที่โจมตีการทำงานของเครื่องนี้มันไม่ได้ออกมาจากมือดีที่ไหนหรอก ผมมีความเชื่อว่ามันออกมาจากพวกซอร์ฟแวร์เฮ้าส์ทั้งนั้น ไม่ว่าจะเป็นไมโครซอร์ฟเอง หรือเกมส์เฮ้าส์ต่างๆ หรือผู้ผลิตซอร์ฟแวร์ต่างๆ หรือแม้แต่ผู้ผลิตแอนตี้ไวรัสเองด้วยซ้ำ ประมาณว่าปล่อยไวรัสออกมาเพื่อโจมตีเครื่องที่อาจจะใช้ซอร์ฟแวร์เถื่อน เกมส์เถื่อน ซอร์ฟแวร์ของคู่แข่ง หรือแม้แต่โจมตีแอนตี้ไวรัสของคู่แข่ง กลายเป็นว่าการสร้างโปรแกรมไวรัสคอมพิวเตอร์มันเป็นอุตสาหกรรมซอร์แวร์อีกแขนงหนึ่งไปแล้ว

#40 irq5

irq5

ขาประจำ

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:10

ผมขาดแอปเปิ้ล บ่ ได้

#41 เช never die

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:16

คนมีตังค์ก็งี้แหละ ไม่ฟรีไม่เป็นไร ขอคุณภาพสุดๆมาก่อน ว่างั้น -_- -_-

#42 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:30

ปลายเหตุ..ไปหน่อยนะ.. แต่ก็ดี...
เคยมีมาแล้ว ( ครั้งหนึ่ง ) เราก็เคย
ร่วมรณรงค์ แอนตี้ สินค้า เมกา..
ดูเหมือนจะ หลัง 14 ตุลา แต่ก็จำ
วันเวลา ไม่ค่อยได้ มันเลือน ๆ แล้ว
เหมือนที่ขับไล่ ฐานทัพ เมกา ก็เลือน ๆ.
แต่อยากจะบอกว่า ( คนที่ใช้ของยุโรป-
อเมริกา ) ไม่ใช่คนจน..และคนกลุ่มนี้
เขาก็มี..กำลังซื้อ..จึงบอกว่า หวังผลยาก..!!!

#43 Kaizer

Kaizer

Warlord

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:36

แอปเปิ้ลมีประโยชน์นะครับ กินทุกวันแล้วโรคภัยจะไม่มา

อ้าว คนละแอปกันเหรอ

สละชีพเพื่อหลักธรรมคือคำขวัญ

ฆ่าคนเพื่อชิงอำนาจคือวิธีการ

ส่วนลิ่วล้อที่ส่งไปตายก็คือตัวหมากแห่งคุณธรรม

#44 pop2518

pop2518

ขาประจำ

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:49

พธม แก๊งลุงสน ก็ไปเรื่อยล่ะครับ เดี่ยวจะตกข่าวนาน ส่วนภาพตัดต่อ ผมอยากเห็นภาพจริงมากเลยครับ มีใครมีบ้าง อยากรู้เหมือนกัน เพราะมันแปลกเกิ๊น

#45 ant

ant

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:58

แล้วเสื้อแดงบอกจะเลิกกินมาม่า จะไปกินหญ้าแทน ทำหรือยังล่ะ
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#46 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:31

ไร้สาระ ปัญญาอ่อน

คนอเมริกาทุกคนเป็นคนมอบวีซ่าให้ทักษิณหรอ ถามหน่อย
แล้วคนมอบวีซ่าให้นี่มันเป็นเจ้าของธุรกิจอะไรหรอ

#47 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:35

ใครใคร่ใช้ ก็ใช้

ใครใคร่แบน ก็แบนไป

สิทธิของตัวเอง ก็ใช้เอง

เฮ้อ

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#48 sun

sun

ขาประจำ

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:40

มองที่ต้นเหตุดีกว่าครับ นั่นมันปลายเหตุ

ต้นเหตุอยู่ที่ไหนกดดันที่นั่น

ต้นเหตุไม่อยู่ลูกหลานต้นเหตุมีไหม

ถ้ามีก็กดดันมันทุกวันทุกเวลา

จนมันทนไม่ได้ก็ออกอาการเอง

#49 Huligan

Huligan

ดาวพยศนภา

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:31

อยากทำก็ทำไป เรื่องของเขา...แต่ถ้าพูดแล้วทำไม่ได้จริงก็เสียหมาเอง
ส่วนตัวผมไม่เห็นเหตุผลจะต้องไปรังเกียจสินค้าจากเมกา(แต่ขณะเดียวกันผมก็ไม่ได้คลั่งไคล้อะไรมากมาย)

Edited by Huligan, 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:32.

ทฤษฎีของ เดล คาเนกี ใช้กับเหิ้ยหางแดงไม่ได้*สิ่งที่มองไม่เห็นใช่ว่าจะไม่มีอยู่จริง แต่สิ่งที่มองเห็นได้นั้นน่าเชื่อถือมากกว่า*

#50 คนสับปะหลี้

คนสับปะหลี้

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:35

คนมีตังค์ก็งี้แหละ ไม่ฟรีไม่เป็นไร ขอคุณภาพสุดๆมาก่อน ว่างั้น -_- -_-

รู้ชื่อจริงน้าเชละ ๕๕๕ ไม่แน่ใจว่าใช่หรือเปล่า ว่าแต่เจ๋งดีครับ ผมยังเขียนไม่เป็นเลย สงสัยต้องหาเวลาศึกษามั่งละ จะได้เก่งเหมือนน้าเช ^^
ผมคนนึงที่ไม่นิยมแอปเปิ้ลเท่าไร

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน