Jump to content

- - - - -

เพื่อนสมาชิกคิดว่า 15.7 ล้านเสียงที่กล่าวอ้างกันนั้นทั้งหมดได้มาโดยใสสะอาดหรือไม่

• Please log in to reply
53 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:52

เรื่องซื้อเสียง ในความคิดผมมีแน่นอน แต่ไม่ขอวิจารณ์
ป้าแม่บ้านที่บริษัทเป็นข้อมูลที่ผมเชื่อถืออยู่แล้วในเรื่องนี้

แต่เรื่องที่สกปรก คือ นโยบายขายฝัน หลอกชาวบ้านแต่ทำได้ไม่จริง
อันนี้ผมคิดว่าน่าเกลียดและเป็นการเมืองที่สกปรก แม้พี่น้องเสื้อแดงจะอ้างว่า 15.7 ล้าน ไม่ได้เลือกเพราะนโยบาย
ก็อย่าไปตีขลุมเอาแบบนั้น เพราะ แค่มี 1 คนใน 15.7 ล้าน ที่หลงเลือกเพื่อไทยเพราะ นโยบายขายฝันหลอกชาวบ้าน
ผมก็คิดว่า มันเป็นความสกปรกในการทำพรรคการเมืองแล้ว ยิ่งมาอ้างภายหลังว่าเป็น เทคนิคการหาเสียง ยิ่งทุเรศเข้าไปใหญ่ !

พรรคเพื่อไทยก็คือพรรคไทยรักไทยในอดีต แล้วลองหันกลับไปดูสิครับว่า ทรท.
ประสบความสำเร็จ กวาด ส.ส. ได้ึถึง 377 เสียงแบบไม่เคยมีมาก่อนเพราะอะไร
ก็เพราะนโยบายขายฝันนี่แหละครับ
นโยบายที่พรรคอื่นปรามาศว่าทำไม่ได้จริง
ทั้งที่พรรคการเมืองที่กล่าวหาเขา ไม่เคยนำนโยบายที่ใช้หาเสียง มาทำให้เป็นจริงได้เลย
มันก็เลยกลายเป็นเครดิต ตกมาถึงพรรคเพื่อไทย ก็คนเขาเชื่อถือ เขาไม่คิดว่าเป็น
นโยบายขายฝัน เขาเชื่อมั่นว่าพรรคจะทำได้จริง ไอ่ที่กล่าวหากันว่าซื้อเสียงนั้น
มันเป็นวิธีการของพวกไม่ยอมรับความพ่ายแพ้ เลยใช้เป็นข้ออ้าง
ทั้งที่พรรคตัวเองก็ใช่ว่าบริสุทธ์ผุดผ่อง

ผมหันไปดูแล้วครับ....ชนะได้เพราะโกงเลือกตั้ง

อย่าถามหาหลักฐานน๊ะครับ ผมขี้เกียจไปเสิร์ช..

:)

#52 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 25 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:33

โกงเลือกตั้งอย่าง สมคิด พรรคเพื่อควายไง กกต เห็ดสด บอกว่า ฟังภาษาอีสานไม่ออก เลยให้ใบเหลือง ตลกมั้ย

#53 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 25 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:19

มีสส.พรรคอื่น(สส.นะครับ-ไม่ใช่ผู้สมัครรับเลือกตั้ง) ย้ายไปอยู่ทรท.กี่คน
พรรการเมืองย้ายทั้งพรรค ไปรวมกับ ทรท.กี่พรรค
เงินทำงานในตลาดค้าควายคราวนั้นเป็นหมื่นล้าน ...ไปฟังแก้วแสบเอา

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#54 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 25 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:54

จบไปปีนึงแระ

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน