Jump to content

- - - - -

ฆ่าทหารได้ แต่ฆ่าเสื้อแดงเผาเมืองไม่ได้

• Please log in to reply
45 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 25 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:44

*
POPULAR

ไม่มีวิญญูชนหน้าไหนปฏิเสธว่ามีคนบาดเจ็บเป็นพันและล้มตายเกือบร้อย ในเหตุการณ์พฤษภาฯ เลือด 2553 และคงไม่มีใครปฏิเสธเช่นกันว่าในวันดังกล่าว ทหารออกปฏิบัติการพร้อมอาวุธสงคราม

แต่สิ่งที่พวกดัดจริตประดิษฐ์วาจาขึ้นมาอ้างคือ ทหารยิงประชาชน พวกดัดจริตชอบเล่นบทกล่าวหาทหารจงใจฆ่าคนบริสุทธิ์ แต่กลับจงใจมองข้ามความจริง ที่ว่าทหารถูกยิง และมีการยิงระเบิดครั้งแล้วครั้งเล่าใส่ประชาชนที่คัดค้านทรราชทักษิณ แล้วมองข้ามเรื่องแกนนำเสื้อแดงสั่งให้คนไทยเผาบ้านเผาเมือง แล้วก็ยังไม่สนใจกับการที่แกนนำเสื้อแดงประกาศหลายครั้งว่า มีคนชุดดำคอยให้การช่วยเหลือ เพราะฉะนั้นขอให้คนเสื้อแดงก่อการต่อไปโดยไม่ต้องสนใจคำสั่งห้ามของทางการ

วิญญูชนรำคาญพวกดัดจริตที่ตีฝีปากเล่นลิ้นเพื่อให้ตนเองดูดีเกินจริงว่า เราต้องไม่ลืมเหตุการณ์เดือนเมษาฯ- พฤษภาฯ 2553 เพราะมีคนตาย 98 คน บาดเจ็บกว่า 2 พันคน แต่ทำไมดัดจริตชนพวกนี้กลับไม่ถามบ้างว่า ใครเผากรุงเทพฯ ใครลากทหารลงมากระทืบ แล้วเอาปืนยิงทหารกลางถนนหน้าโรงแรมดุสิตธานี ใครยิงระเบิดใส่สถานี BTS สีลม
คนพรรค์นี้สนใจความจริงเพียงซีกเดียว คือใครฆ่าประชาชน แต่ไม่สนใจว่า ใครปลุกระดมให้คนออกไปตาย ใครใช้คนเป็นโล่มนุษย์ ใครปลุกระดมให้ประชาชนก่อเหตุจลาจลแล้วหนีเอาตัวรอดโดยประกาศยุติการก่อเหตุแล้วมอบตัว เมื่อรู้ว่าไม่สามารถปลุกระดมผู้คนได้ต่อไปอีก
ขอย้ำว่าไม่มีใครคัดค้านการค้นหาความจริง ค้นหาตัวการที่ทำให้กรุงเทพฯ ถูกเผา และทำให้ผู้คนบาดเจ็บล้มตาย แต่โปรดอย่าดัดจริตแสร้งทำเป็นทนไม่ได้กับความสูญเสียในเดือนพฤษภาฯ 2553 แต่จงถามตัวเองด้วยว่า ในวันที่กรุงเทพฯ ถูกเผา ดัดจริตชนที่ส่งเสียงโวยวายในขณะนี้ไปซุกศีรษะอยู่บริเวณไหนของพระนคร

ขอถามว่า ก่อนถึงเหตุการณ์เผากรุงเทพฯ นั้น ทักษิณ ชินวัตร และแกนนำเสื้อแดงจงใจปลุกระดมพลพรรคเสื้อแดงด้วยกรรมวิธีต่างๆ มาแล้วกี่ร้อยกี่พันครั้ง แล้วจงตอบให้ชัดว่า การชุมนุมของคนเสื้อแดงในที่ต่างๆ จนนับครั้งไม่ถ้วน เป็นการชุมนุมที่สงบและสันติจริงๆ เช่นนั้นหรือ

ในขณะที่สาวกทักษิณจงใจระบุว่ารัฐบาลอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ มีเป้าหมายทางการเมืองชัดเจนที่จะใช้กำลังทหาร จัดการกับผู้ชุมนุม แต่คนที่รู้เท่าทันความสามานย์ของทักษิณก็รู้พอๆ กันว่า ทักษิณมีเป้าหมายชัดเจนที่จะให้อภิสิทธิ์สิ้นชีวิตให้จงได้ และรู้ด้วยว่าต้องการให้เมืองไทยพังพินาศย่อยยัย

แน่นอนว่าปฏิบัติการของทหารในวันเผากรุงเทพฯมีการใช้อาวุธและกระสุนจริง แต่ตอบได้ไหมว่า ก่อนจะถึงวันเผากรุงเทพฯ คนเสื้อแดงไม่เคยใช้ความรุนแรงใดๆ กับฝ่ายที่มีความเห็นไม่ตรงกับพวกตนเช่นนั้นหรือ หรือยังคงเชื่อว่าคนเสื้อแดงมีสิทธิ์ฆ่าทหารและฆ่าคนไทยได้ แต่คนอื่นไม่มีสิทธิ์ฆ่าแก๊งเสื้อแดงเผาเมือง

เฉลิมชัย ยอดมาลัย

http://www.naewna.co.../columnist/2913

#2 antiseptic

antiseptic

น้องใหม่และซิง

ตอบ 25 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:53

*
POPULAR

เสื้อแดงเป็นสัตว์สงวนฮะ
"We all make choices. But in the end, our choices make us."Andrew Ryan

#3 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 25 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:58

http://www.facebook....iTrongPhakSanam

ย้อนรอยคำสั่งศาลแพ่ง ให้ทหารสลายการชุมนุมเพื่อรักษาความสงบ คำสารภาพ ก่อการร้ายแดง ยัน แกนนำรู้มีกองกำลังติดอาวุธ มัด เหวง โกหก / มินลุงจิ๋ว

เหวง โตจิราการ 21 ส.ค.55

"ผลสรุปของกรรมการสิทธิมนุษยชยขัดต่อหลักความ เป็นจริง เพราะการชุมนุม ของ นปช.ที่ผ่านมาเป็น การชุมนุมด้วยความสงบ ปราศจากอาวุธ"

14 พ.ค. 53
ศาลแพ่งยกคำร้องกรณีจตุพร ห้ามทหารสลายม็อบแดง

การสลายการชุมนุมเพื่อให้เกิดความสงบสุขในบ้านเมืองไม่กระทบต่อความ มั่นคงของรัฐและไม่ส่งผลเสียหายต่อ ระบบเศรษฐกิจของประเทศอันเป็นอำนา...
จของฝ่ายบริหารที่จำเป็นต้องดำเนินการ การสลายการชุมนุมเพื่อให้ เกิดความสงบสุขในบ้านเมือง โดยมี อาวุธติดตัว ซึ่งหากมีความจำเป็นก็ สามารถนำมาใช้เพื่อระงับยับยั้งได้ไป ตามสถานการณ์หรือเหตุการณ์เฉพาะหน้า หรือป้องกันตนเองได้ อันเป็นไปตามหลักสากล นอกจากนี้ยังมีคำสารภาพของ นายเชษฐา หรือ โต้ง ท้วมมณี ยืนยันว่า เสธแดง เคยใช้ นายสุกเสก พลตื้อ ยิงเอ็ม 79 ก่อกวนพันธมิตรที่สนามหลวง ยิงใส่โรงเรียนสตรีวิทยาจนมีทหารเสียชีวิต บาดเจ็บหลายนาย ยิงใส่ประชาชนคนเสื้อหลากสีที่ศาลาแดง พรรคประชาธิปัตย์ เสธแดง เคยใช้ สุรชัย หรือ หรั่ง เทวรัตน์ ยิงเอ็ม 79 ใส่ตำรวจที่ศาลาแดง โดยแกนนำบนเวทีก็รู้เห็น และทราบว่ามีกองกำลังติดอาวุธ หรือกองกำลังชุดดำอยู่ร่วมในที่ชุมนุมด้วย เสธแดงจะทำหน้าที่ควบคุมสั่งกองกำลังติดอาวุธ ส่วนนายอารี ไกรนรา ทำหน้าที่ควบคุมการ์ดคนเสื้อแดงทั้งหมด

#4 Ricebeanoil

Ricebeanoil

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 25 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:08

ค่าของชีวิตคนมันไม่เท่ากันครับ
ในความคิดพวกกาสรสีชาด ถ้าเพื่อประชาธิปไตย(แบบกินได้) แม้จะเผาบ้านเผาเมืองก็ไม่มีความผิดครับ
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#5 jugadui

jugadui

น้องเก่า

ตอบ 25 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:43

และประเทศชาติไม่ได้รับประโยชน์อะไรจากการออกมาชุมนุมในคราวนั้น
มีแต่ความเดือดร้อนวุ่นวาย
และปัจจุบันพวกเขายังไม่สำนึกอีก

ผมเห็นด้วยกับคำว่า "กฎหมู่ไม่สามารถอยู่เหนือกฎหมายได้"

#6 nornoo

nornoo

ขาประจำ

ตอบ 25 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:46

กด Like ให้เลย
อีเห็น เจ็ก ใจทรามเป็นสัตว์สงวน

#7 namtanbood

namtanbood

ขาประจำ

ตอบ 25 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:55

ไม่มีหัวคิดว่า "อะไร" เป็น "อะไร"

เย้ เย้ ไปตาม "คำบอกเล่า" ของไอ้พวกแกนนำ

จริงๆ ไม่ได้คิดอคติอะไรกับคนเสื้อแดงหรอก ถ้ามี "สมอง" ซักหน่อย ยังไงพวกคุณก็คน

แต่ถ้าไม่มี "สมอง" มันก็ไม่ต่างอะไรกับ......

"เพื่อชาติ เพื่อศาสน์ เพื่อกษัตริย์"

#8 IREM

IREM

น้องใหม่

ตอบ 25 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:10

งั้นล่าให้สูญพันธุ์เลยได้ปะครับ :angry:

#9 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 25 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:11

พวกเสื้อแดง ถ้าจับเข้าสนามรบ ก็รบไม่ชนะ เพราะเจอฝ่ายตัวเองปล่อยข่าวลวง ลวง บ่อยๆ แต่ไม่เคยไปข้อพิจารณา เออว่าข่าวที่ได้มาจริงหรือไม่ พอมาเจอหลักฐาน ความจริงกลับกลายเป็นว่าหางแดงถูกหลอกหน้าแหกกลายสภาพเป็น"ควาย" ในบรรดล ถึงคุยเรื่องจริงกับพวกนี้ไม่ได้ มันจะดิ้นพล่านๆ แถ สีข้าง ถลอกปอกเปิด
กระบือ=ควาย มีค่า มนุษย์มีค่า = ควาย ไร้ค่า

#10 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 25 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:19

อย่าไปตัดสินว่าใครควรตายหรือไม่ควรเลยครับ ไม่งั้นเราก็คงไม่ต่างกัน

พวกเสื้อแดงแค่โดนแกนนำหลอก ปลุกปั่น ยั่วยุมา และหยิบยื่นอาวุธให้สู้เท่านั้น

ส่วนทหารก็แค่ใช้อาวุธทำหน้าที่ระวังป้องกัน และเมื่อฝ่ายตรงข้ามมีอาวุธสงครามเขาก็ต้องปกป้องคนเองและพรรคพวก

วาทกรรมทหารยิงประชาชน มันก็เป็นเพียงวาทกรรมปลุกปั่นมวลชนของพวกเสื้อแดงเท่านั้น

ทำไมแกนนำที่เป็น สส.ไม่ต้องการพิสูจน์เลย เห็นแต่จะผลัก พรบ.ปรองดอง ยกโทษให้ผู้กระทำผิด

เขาคงเห็นว่าพวกเสื้อแดงเป็นพวกที่ถูกซื้อได้ด้วยเงินเท่านั้น จะเจ็บจะตายก็ไม่สน แจกเงินให้ก็พอ

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#11 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 25 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:37

คนกลุ่มนี้ เขาได้อำนาจมาด้วย....
การกระทำแบบนี้ ถูกหรือผิด ทุกคน
รู้ ไม่มีใครโง่ .. การปราบตอนนั้น
ไม่ได้ใช้ ( พิชัยสงคราม. ซุนวู )
( ตีงูให้หลังหัก มันก็มัก กัดได้เมื่อภายหลัง )

#12 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 25 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:10

ทำไมผมนึกถึงเพจบางเพจเลยแฮะ
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#13 sun

sun

ขาประจำ

ตอบ 25 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:24

นี่เเหล่ะครับประเทศไทย

ประเทศเดียวในโลกที่ต้องอนุรักษ์ควายเเดงไว้

รอวันปลดเเอกของเหล่าควายเเดง

วันนั้นคงอีกไม่นาน

สงครามใกล้เข้ามาทุกที

ผู้ชนะจะเป็นผู้กำหนดประวัติศาสตร์

#14 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 25 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:29

แกนนำที่ปลุกปั่น เจตนาให้มีคนตายไม่ว่าจะเป็นใคร ทหาร ประชาชนทั่วไป ผู้ชุมนุม เพื่อดิสเครดิตรัฐบาลและประเทศชาติ ไม่ตายดีแน่นอนครับ

Edited by อู๋ ฮานามิ, 25 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:30.

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#15 sun

sun

ขาประจำ

ตอบ 25 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:34

แกนนำที่ปลุกปั่น เจตนาให้มีคนตายไม่ว่าจะเป็นใคร ทหาร ประชาชนทั่วไป ผู้ชุมนุม เพื่อดิสเครดิตรัฐบาลและประเทศชาติ ไม่ตายดีแน่นอนครับ

เมื่อไหร่ล่ะครับ

วอนผู้ที่คิดว่ามีอำนาจเเท้จริงจัดการให้เห็นที

หรือว่าไม่มีก็จะได้จำยอม

#16 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:35

มันเป็นความจริงทีเจ็บปวด...

ตอนปี 52 ที่รัฐบาลสลายการชุมนุมโดยไม่มีคนตาย

ดูกระแสแดงมันหงอย ๆ ..แต่ก็พยายามสร้างนิยายให้มีคนตาย

เช่น เรื่องศพ จมน้ำตาย ...ศพลุงนวมทอง..ที่นังประทีป ไปอ้อนวอน ขอศพเค้ามาแห่..แต่ทางเมียเค้าไม่ยอม

พอปี 53 เริ่มมีคนตาย....ไอ้แกนนำม๊อบมันกระดี๊ กระด๊า ดีใจเหมือนเมียมันได้ลูก

ออกแห่..ทำโลงศพแดง...แล้วมันอายญาติผู้ตายเค้ามั๊ยล่ะ...ยิงกันเอง..แล้วเอาศพมาแห่เป็นผลงาน..

ได้ดิบได้ดี...มีตำแหน่ง เป็นอำมาตย์กันหลายคน

:lol:

#17 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:39

ปี 52 ไม่มีคนตาย

ปี 53 มีคนตาย

ทั้ง 2 เหตุการณ์ อดีตฯ.. เป็นคนเบื้องหลังและรู้เห็น

จึงไม่จำเป็นต้องมีหลักฐาน วัตถุประสงค์คือต้องการศพและแห่ประจารเพื่อ Discredit ใครบางคน B)

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#18 bamak

bamak

ขาประจำ

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:08

จำเรื่องที่กล่าวว่าเสื้อเหลืองพกระเบิดมา แล้วพลาดระเบิดใส่ตัวเอง แต่ไม่เห็นมีข่าวตำรวจโดนระเบิดเลย ก็เลยสงใส่ว่า''มึงคิดได้ไง''
พกแล้วไม่ใช้ เสื้อแดงชุมนุมไม่มีกฏหมายได้ให้ยึดอาวุธได้จากเจ้าหน้าที่ แล้วทำไม่ต้องใส่ถุงมือยาง" *คุณ*เป็นกองพิสูจน์หลักฐานหรือป่าว"

Attached Images

#19 DOLBY DIGITAL

DOLBY DIGITAL

ขาประจำ

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:34

กรูฆ่าคนอื่นได้ แต่ห้ามมาฆ่าพวกกรู
กรูถูกเสมอไม่เคยผิด พวกมรึงผิดตลอด
กรูคือประชาธิปไตยคนเดียว คนอื่นไม่ใช่
พวกกรูมีกฏหมู่ อยู่เหนือกฏหมาย

ปล.ตอนนั้นที่มีข่าวว่า กลุ่มคนที่สีลม โดนระเบิด มันคับแค้นใจอย่างบอกไม่ถูก คนธรรมดาต่างช่วยกันเอาคนเจ็บไปโรงพยาบาล
อีกฝ่ายหนึ่งหัวเราะชอบใจ โห่ฮากันใหญ่ ขอให้เวรกรรมตามทันพวกมรึงในชาตินี้ ให้สาสมกับสิ่งที่ทำกับคนอื่น

สิ่งที่ควรปฏิรูปที่สุดไม่ใช่การเมือง แต่เป็นนักการเมือง

" นรชาติวางวาย  มลายสิ้นทั้งอินทรีย์

สถิตทั่วแต่ชั่วดี  ประดับไว้ในโลกา "

#20 ห่วยแมน

ห่วยแมน

ขาประจำ

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:55

การปราบปรามผู้ชุมนุมที่ผิดกฎหมายเป็นเรื่องปกติที่ประเทศไหนๆก็ทำ บางครั้งมีคนเจ็บมีคนตาย เห็นกันอยู่เรื่อย

บางประเทศใช้ตำรวจปราบจราจลแต่ใช้อาวุธหนักเหมือนทหาร เผอิญบ้านเราพวกตำรวจมันให้ท้ายโจร ก็เลยต้องไปพึ่งทหาร

กลุ่มผู้ชุมนุมใช้สีแดงคอมมิวนิสต์บ้านเราที่ผ่านมาก็ใช้อาวุธสงครามยิงชาวบ้าน ยิงตำรวจทหารตายไปหลายคน ก็สมควรแก่เหตุแล้วที่ทหารจะใช้อาวุธสงคราม หรือสไนเปอร์เพื่อจัดการกับผู้ก่อการร้ายพวกนั้น

อภิสิทธิ์ก็ทำหน้าที่ควบคุมสถานการณ์จนคลี่คลายในฐานะนายกรัฐมนตรี กฎหมายให้ความคุ้มครองอยู่แล้ว และอย่าลืมว่าก่อนที่ทหารจะใช้กระสุนจริงต่อสู้กับผู้ก่อการร้าย ฝ่ายรัฐบาลได้เจรจาออกทีวีแล้วยังยอมยุบสภาตามข้อเรียกร้อง(ที่ไม่มีเหตุผล) แต่ก็ยังไม่ยอมเลิกกัน

ตอนแรกเอามวลชนมาไล่ล่าจะฆ่าอภิสิทธิ์ แต่ก็ไม่สำเร็จ มาจนถึงตอนนี้ฝ่ายพวกตัวเองเป็นรัฐบาลแล้ว แต่ก็ยังทำอะไรอภิสิทธิ์ไม่ได้อยู่ดี 5555555555555
ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ = ประเทศไทย

#21 สิงห์สนามหลวง

สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:31

มันไม่สมควรมีใครตายเลย ไม่ว่าจะเป็น ย้อนไปตั้งแต่ณรงศักดิ์ กรอบไธสง สารวัตรจ๊าบ น้องโบว์

ว่าแต่ว่า จขกท. หรือใครก็ได้ช่วยเรียงลำดับเหตุการณ์ทางการเมืองให้ถูกก่อนดีกว่าไหมครับว่า
เหตุการณ์อะไรเกิดขึ้นก่อนหรือหลัง อาทิ ใครตายก่อน ใครตายหลัง หรือมีการเผาบ้านเผาเมืองก่อน แล้วค่อยมีคนตาย เป็นต้น
หรือ สุดท้าย เหตุการณ์ที่มันเป็นต้นตอวิกฤตทางการเมืองมันเกิดขึ้นตั้งแต่ปีพ.ศ.ใด
ไม่ใช่เริ่มต้นมาก็ ปี 2552 อภิสิทธิ์เป็นนายกโดยชอบธรรมที่ถูกคนเสื้อแดงรังแก บลาๆๆ
รักคนเสื้อแดง

#22 b...

b...

ขาประจำ

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:03

มันไม่สมควรมีใครตายเลย ไม่ว่าจะเป็น ย้อนไปตั้งแต่ณรงศักดิ์ กรอบไธสง สารวัตรจ๊าบ น้องโบว์

ว่าแต่ว่า จขกท. หรือใครก็ได้ช่วยเรียงลำดับเหตุการณ์ทางการเมืองให้ถูกก่อนดีกว่าไหมครับว่า
เหตุการณ์อะไรเกิดขึ้นก่อนหรือหลัง อาทิ ใครตายก่อน ใครตายหลัง หรือมีการเผาบ้านเผาเมืองก่อน แล้วค่อยมีคนตาย เป็นต้น
หรือ สุดท้าย เหตุการณ์ที่มันเป็นต้นตอวิกฤตทางการเมืองมันเกิดขึ้นตั้งแต่ปีพ.ศ.ใด
ไม่ใช่เริ่มต้นมาก็ ปี 2552 อภิสิทธิ์เป็นนายกโดยชอบธรรมที่ถูกคนเสื้อแดงรังแก บลาๆๆ

เริ่มจากกรณีกรือแซะก็ดูจะเข้าทีดี ว่ามั๊ยยย..........

Making you happy is not my priority!      Michael Yon

#23 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:08

เจ้าลัทธิมีอำนาจในประเทศไทยมากครับ ทำให้สาวกของเจ้าลัทธิถูกเสมอ ทั้งถูกต้องและถูกเขี่ยทิ้งเพราะเป็นเบี้ยครับ
/人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#24 bamak

bamak

ขาประจำ

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:12

ขอหาวางเพลิงนี้โทษก็ไม่ใช้น้อยนะครับ เจอก่อความไม่สงบ ก่อการร้าย พยายามฆ่า แค่นี้พอสมเหตุ สมผลให้ใช้กระสุนจริงได้หรือยังครับ......ถ้าเป็นผมคงโดนตั้งแค่คิดแล้วครับ คงไม่คอยให้ลงมือทำ

#25 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:18

แค่ข้อหา เผารถ เผาเมื่อง เผาสถานที่ราชการ ก้อถือว่า ทำผิดกฎหมายร้ายแรง เจ้าหน้าที่สามารถยิงได้อยู่แล้ว

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#26 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:21

แล้วยิ่ง เสือแดงมีทั้งอาวุธปื่น ระเบิกขวด น้ำมันเบ็นซิล ซึ่งสามารถเป็นเชื่อเพลิง ได้นะ มันสามารถก่อให้เกิดเพลิงได้ แถมในภาพถ่ายต่าง ๆ จากสื่อ หรือคลิป เป้นเสื้อแดง ขว้างถังแก๊ซไปในห้างเลย

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#27 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:22

ขอหาวางเพลิงนี้โทษก็ไม่ใช้น้อยนะครับ เจอก่อความไม่สงบ ก่อการร้าย พยายามฆ่า แค่นี้พอสมเหตุ สมผลให้ใช้กระสุนจริงได้หรือยังครับ......ถ้าเป็นผมคงโดนตั้งแค่คิดแล้วครับ คงไม่คอยให้ลงมือทำ

แค่ข้อหา เผารถ เผาเมื่อง เผาสถานที่ราชการ ก้อถือว่า ทำผิดกฎหมายร้ายแรง เจ้าหน้าที่สามารถยิงได้อยู่แล้ว

ตกลงมันมีการเผาก่อน ถึงมีการสลายการชุมนุม แล้วค่อยมีคนตาย ใช่ไหมครับ

#28 bamak

bamak

ขาประจำ

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:32

ตกลงมันมีการเผาก่อน ถึงมีการสลายการชุมนุม แล้วค่อยมีคนตาย ใช่ไหมครับ

อ้าวนับ1ใหม่เลยนะเนี้ยถ้าถามแบบนี้........เอาถังแก๊สมาวางหน้าทางเข้าทุกทางเพื่ออะไรครับ ที่สำคัญหน้าโรงบาลด้วย สงบ สันติ อหิงสา จริงๆครับ
ถ้ายิงก่อน ตายก่อน แล้วใครจะเผาครับ...........งง เพราะเผาเค้าถึงยิง เพราะสู้เค้าถึงสวน........................

#29 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:38

เสื้อแดงเป็นคนดีที่สุดในสามโรค
1. โรคขี้ข้า
2. โรคขี้ตกใจ
3. โรค(แกล้ง)ขี้ลืม
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#30 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:50

ถ้าไม่เผาแล้วจะสลายการชุมนุมหาแป๊ะ อะไรละ

จะเผาก่อน หรือหลังไม่เกี่ยวกัน แต่ประเด็น คือ ทำไมคนเสื้อแดงถึงยอมให้ชายชุดดำ ซึ่งรู้อยู่แล้วว่าจะทำให้มีการปะทะ กัน รุนแรงขึ้น ทำไมไม่ไล่ออกมาที่ชุมนุม ละ

#31 ห่วยแมน

ห่วยแมน

ขาประจำ

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:00

มันผิดตั้งแต่เริ่มตั้งแก๊งค์โจรที่ชื่อ นปก แต่แรกแล้ว

คิดเหรอว่าปัจจุบันที่ใช้ชื่อ นปช มันดูดี?
ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ = ประเทศไทย

#32 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:19

ไม่ว่าจะสลายการชุมนุมก่อน หรือเผาก่อน ไอ้คนเผามันก็ผิดอยู่ดีไม่ใช่หรือ?

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#33 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:44

มันผิดตั้งแต่ที่มีชายชุดดำ เข้ามาปะปบกับเสื้อแดงแล้วครับ

แถมด้วย การที่เสื้อแดงเผาห้าง เผาสถานยที่ราชการอีก

#34 ต่อมเดือดแตก

ต่อมเดือดแตก

ขาประจำ

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:07

เบื่อกระทู้แนวนี้แล้ว เถียงร้อยครั้ง หาเหตุผลมาชี้แจงได้ทั้งร้อยครั้ง
กากควายแดงก็แถออกนอกประเด็นทั้งร้อยครั้ง
แล้วว่างๆมันก็เข้ามาตั้งมู้แหย่เรื่องพวกนี้ให้คนแวะเข้ามาอ่านผ่านๆ
เห็นแต่ข้อความที่เป็นประโยชน์กับฝ่ายมันเหมือนเดิม

อคติในใจกากควายแดงสาวกลัทธิแดกหญ้านี่มันไม่มีทางลบล้างได้หรอก
"ท๊ากสิน....ออกไป"

#35 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:52

เบื่อกระทู้แนวนี้แล้ว เถียงร้อยครั้ง หาเหตุผลมาชี้แจงได้ทั้งร้อยครั้ง
กากควายแดงก็แถออกนอกประเด็นทั้งร้อยครั้ง
แล้วว่างๆมันก็เข้ามาตั้งมู้แหย่เรื่องพวกนี้ให้คนแวะเข้ามาอ่านผ่านๆ
เห็นแต่ข้อความที่เป็นประโยชน์กับฝ่ายมันเหมือนเดิม

อคติในใจกากควายแดงสาวกลัทธิแดกหญ้านี่มันไม่มีทางลบล้างได้หรอก

ไม่หรอกครับ

บางกระทู้ก็กลสยเป็นกระทู้ปลอดแดงไปโดยไม่ได้ตั้งใจ :lol:
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#36 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:05

ทุกกรณี เป็นสงครามแย่งอำนาจ

อ้างประชาธิปไตยเพื่อสร้างสมคราม

ถามว่า ตอนนี้ จริงๆ แล้วเป็นประชาธิปไตยหรือ
ในเมื่อ รธน. ก็ยังไม่ต่างไปจากวันที่เลือกตั้ง

ทำไม นปช. ถึงเลิกชุมนุมเรียกร้องล่ะ
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#37 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:31

ทหารตาย ญาติพี่น้องทหารไม่เคยโวยวายได้เงิน 2 ล้านจบ ใช้ชีวิตต่อไปในสังคม

หมาแดงตายตัวนึง ร้องโหยหวน เหมือนเปรต หากินตั้งแต่ศพแรกที่ตาย เอาไปกราบไหว้บนเวที ถูกตบหัวด้วยเงิน 7 ล้าน
แต่ญาติมิตรจ้องฟ้องศาลโลก นางยกไม่ลงนาม......
กระบือ=ควาย มีค่า มนุษย์มีค่า = ควาย ไร้ค่า

#38 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:56

เผาบ้านเมืองฉิบหายวายวอด แต่ทำเป็นมองไม่เห็น

อาวุธครบมือ บอกไม่มีอาวุธ

ซ้ำยังกลับผิดเป็นถูก ***พวกเฮี่ยแดง
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#39 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:15

ตกลงมีใครลำดับเหตุการณ์ทางการเมืองได้ถูกต้องบ้างไหมครับ

วิกฤตการณ์ทางการเมืองไทย หลักกิโลเมตรอยู่ที่ปี พ.ศ.ใด 2552, 2553?

#40 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:18

ตกลงมีใครลำดับเหตุการณ์ทางการเมืองได้ถูกต้องบ้างไหมครับ

วิกฤตการณ์ทางการเมืองไทย หลักกิโลเมตรอยู่ที่ปี พ.ศ.ใด 2552, 2553?

เพื่ออะไรครับ..

:D

#41 Robin

Robin

ขาประจำ

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:11

เสื้อแดงเป็น อำมาตย์ แดรกไวน์ ห้ามแตะ ฮิๆๆๆ

#42 BeastGuy

BeastGuy

ขาประจำ

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:29

ใครฆ่าทหาร
ถามแค่นี้แหละ แดงตอบได้เปล่าละ

#43 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:33

2534 ถ้าไม่ปีนั้นไอ้แม้วก็คงไม่มีเงินซื้อ สส เข้าคอก

และ คงไม่มีเงินจ้างไอ้พวกคางคกกบฏแดงฆ่าทหาร
ออกมาเรียกร้องประชานิยมเพื่อตัวเองจะได้ร่ำรายทั้งๆที่ขี้เกลียจตัวเป็นขน
ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#44 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:37

คนมันรู้จักพอก็คงไม่เกิดเรื่องแบบนี้หรอก ดันทำชั่วต่อยั่วยุให้คนอื่น เผาบ้านเผาเมืองตัวเอง

Edited by Charlie, 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:10.

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#45 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:59

คงจะมีแต่ประเทศไทยละมั่งง

ที่มีคนสา รเลวยั่วยุให้มีการเผา ปล้น ฆ่า ที่มานั่งทำงานในรบ.กันเพียบ

แถมยังมีพวกแดงสามารถตั้งข้อสังเกต แสดงความคิดเห็น ใส่ร้ายป้ายสี

ดูหมิ่น ขู่อาฆาต ใครหน้าไหน อะไรก็ได้ทั้งนั้น เพราะมันเป็น

"เสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น"

แล้วไอ้เรื่องตากใบ ทำไมไม่เห็นมีคนมาติดคุก??????

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#46 สยาม

สยาม

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:23

การปราบปรามผู้ชุมนุมที่ผิดกฎหมายเป็นเรื่องปกติที่ประเทศไหนๆก็ทำ บางครั้งมีคนเจ็บมีคนตาย เห็นกันอยู่เรื่อย

บางประเทศใช้ตำรวจปราบจราจลแต่ใช้อาวุธหนักเหมือนทหาร เผอิญบ้านเราพวกตำรวจมันให้ท้ายโจร ก็เลยต้องไปพึ่งทหาร

กลุ่มผู้ชุมนุมใช้สีแดงคอมมิวนิสต์บ้านเราที่ผ่านมาก็ใช้อาวุธสงครามยิงชาวบ้าน ยิงตำรวจทหารตายไปหลายคน ก็สมควรแก่เหตุแล้วที่ทหารจะใช้อาวุธสงคราม หรือสไนเปอร์เพื่อจัดการกับผู้ก่อการร้ายพวกนั้น

อภิสิทธิ์ก็ทำหน้าที่ควบคุมสถานการณ์จนคลี่คลายในฐานะนายกรัฐมนตรี กฎหมายให้ความคุ้มครองอยู่แล้ว และอย่าลืมว่าก่อนที่ทหารจะใช้กระสุนจริงต่อสู้กับผู้ก่อการร้าย ฝ่ายรัฐบาลได้เจรจาออกทีวีแล้วยังยอมยุบสภาตามข้อเรียกร้อง(ที่ไม่มีเหตุผล) แต่ก็ยังไม่ยอมเลิกกัน

ตอนแรกเอามวลชนมาไล่ล่าจะฆ่าอภิสิทธิ์ แต่ก็ไม่สำเร็จ มาจนถึงตอนนี้ฝ่ายพวกตัวเองเป็นรัฐบาลแล้ว แต่ก็ยังทำอะไรอภิสิทธิ์ไม่ได้อยู่ดี 5555555555555

ไม่มีใครสมควรตายเลย แต่เมื่อก่อน เสื้อแดงทั้งหลาย บอกว่าฝ่ายตรงข้าม ทั้งเด็กและผู้หญิงพันธมิตรที่มาชุมนุมต้องตายให้หมด ใครขัดขวาง ต้องโดน m79 ไปลงที่นั่นที่นี่ ดีใจ ชอบใจไชโยโห่ร้องที่คนไทยด้วยกันตายเป็นแถว

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน