Jump to content

- - - - -

คุณสิงห์สนามหลวง...คุณ 18 มงกุฏ..ช่วยมาตบเกรียนผมหน่อยครับ..

• Please log in to reply
309 replies to this topic

#201 55555

55555

มหาเมพ

Posted 27 August 2012 - 18:58

เข้ามาขำเฉย ๆ ไม่มีไร..

:lol: :lol: :lol:

#202 55555

55555

มหาเมพ

Posted 27 August 2012 - 18:59

จขกท. จะสรุปได้หรือยังหวะ ทู้จะได้ตกๆไป กระทู้มันขึ้นหน้าแรกเกะกะ อะ :D :D :D

ทำไม ทนไม่ไหวรึ..
:lol:

#203 สิทธา

สิทธา

ขาประจำ

Posted 27 August 2012 - 19:02

อ้อ...เจอแระคนนึง...ไอ้รูปทีเอามาลง ...นายวสันต์ ยังมีชีวิตต่อจากนั่นอีก ประมาณ 2 วินาที

เอาไปดูใหม่...นาทีที่ 0.14 (เป๊ะ)หยุดไว้แล้วดูคนข้าง ๆ ....พอคลิ๊ก play ปุ๊บ คลิ๊กหยุดอีกทีตรง 0.15 แล้ว ดูฝูงควายแดงทียืนบังกระสุนอยู่

:lol: :lol:

http://www.youtube.com/watch?v=GgYai22eGwc&feature=related

ผมไม่มีความสามารถทำรูปแบบสิทธาทำได้ข้างบนได้....

ถ้าคุณสิทธา จะกรุณา ช่วยทำแบบข้างบน ตรง วินาทีที่ 15 ด้วยสิครับ...ภาพ สวย เชียว

การงอแงตามที่คุณว่ามา นั่นแสดงว่าคุณไม่เชื่อว่ามันคือเหตุการณ์เดียวกันใช่หรือไม่?
ในความคิดของผม สิ่งที่คุณแย้งมา มันเป็นเรื่องของมุมกล้อง แต่มันคือเหตุการณ์เดียวกัน
เพราะไม่ว่าจะเป็นการเคลื่อนไหว ที่สัมพันธ์กัน สเตปเสียงปืน การล้ม ทุกอย่างบ่งบอกชัดเจน

เมื่อมันเป็นเหตุการณ์เดียวกัน
จำเป็นอย่างไรที่จะตะแบงตามที่กล่าวมา ผมว่ามันไร้สาระ มันเสียเวลา

แต่จากการแย้งของคุณ แสดงว่าคุณมั่นใจว่าเป็นคนละเหตุการณ์หรือ คลิปปลอม
งั้นช่วยสั่งสอน ช่วยชี้ให้ผมได้รู้บ้างเถิดว่า คนมีคุณภาพเขาวิเคราะห์กันยังไง

แต่ถ้าคุณเชื่อว่า มันคือคลิปเหตุการณ์เดียวกัน และ ไม่ปลอม
ขอความกรุณาอย่าอ้าง คนฝั่งนี้เยอะ แต่กล้องฝั่งนู้นไม่เห็นเยอะ เข้าเรื่องกันเลยดีกว่า

ถ้าสงสัย วิเคราะห์รอยบาดแผลไม่เป็นก็บอกมาตรงๆ ผมจะได้ชี้แจง

พูดอย่างกับนั่งกลางใจผลเลยน๊ะเนี่ย...ความจริง มันก็น่าจะเหตุการณ์เดียวกันนั่นแหละ..

แต่วินาทีที่ 12 ที่สิทธาเอามาแปะ มันไม่ใช่นาทีที่ถูกยิง..น่าจะเป็นก่อนหรือหล้งถูกยิง...ไอ้ที่คนหาย นั่นมันหลังจากนายวสันต์ถูกยิง ( ไปดูคลิ๊ปของผมอีกครั้ง)

ของผมเอามาแปะ มันไม่ใช่เรื่องมุมกล้อง...เพราะ ในวินาที่ 14 เห็นคนกระจายบังนายวสันต์เป็นบริเวณกว้าง

ช่วงกำลังจะเข้าวินาทีที่ 15 นายวสันต์ ถูกยิง...คนยังกระจายสลับไปมา บัง ระหว่างนายวสันต์ กับ ทหารอยู่เลย..

ส่วนเรื่องวิถึกระสุน ไหนลองอธิบายที่ สิทธาเข้าใจหน่อย..

ส่วนไอ้ทียิ่งไม่เข้าใจยิ่งกว่า คือ คำว่า งอแง เนี่ย..มันไม่รู้อะไร..

:D

รีบขำเถอะครับเพราะอีกประเดี๋ยวท่านอาจจะอายจนน้ำตาตก

ครับ ผมก็ว่าเหมือนท่านนั่นแหละครับ ก็ในเมื่อมันเหตุการณ์เดียวกัน แต่กลับร่ำร้อง
หาคนเยอะ หาคนน้อย หาแสงแฟลช หามดคันไฟ ให้มันเสียเวลาทำไม เนอะ!
สรุปง่ายๆก็คือท่าน “งง” วิถีกระสุนใช่ไหมครับ?
กระสุนเข้าท้ายทอยใต้ใบหูซ้าย เปิดกระโหลก ถูกไหมครับ?
ทีนี้ท่านเข้าใจว่า
ถ้าวิถีกระสุนแบบนี้ คนยิงอย่างน้อยต้องนั่งยิง ไม่ไกลจากคุณวสันต์ ถูกไหมครับ?
ถ้าทุกอย่างเป็นตามที่ผมเอ่ยมา แสดงว่าผมนั่งอยู่กลางใจคุณแล้ว เอ้ย ไม่ใช่
แสดงว่า คุณวิเคราะห์ผิด แล้วผมจะวิเคราะห์แบบถูกต้องให้ฟัง โอเคมั้ย :D

#204 55555

55555

มหาเมพ

Posted 27 August 2012 - 19:03

ต่อเลยครับ..

#205 สิทธา

สิทธา

ขาประจำ

Posted 27 August 2012 - 19:04

หมายความว่าทุกอน่างที่ผมพูดไว้ ตรงหมดเลยใช่ไหมครับ อิอิ
ช่วยยืนยันอีกรอบด้วยครับ :lol:

#206 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

Posted 27 August 2012 - 19:07

เสร็จแน่ เริ่มเข้ามุมอับแล้ว :D

"คนพาลไร้สติ มักสร้างเรื่องและหลักฐานเท็จโกหก เพื่อคอยใส่ร้ายอีกฝ่ายหนึ่งเสมอ" :unsure:

นาย ''Starเก๋ง'' ฟันธง!  รถเก๋งขับมายิงเสื้อแดง :lol:      http://webboard.seri...แค/#entry842224   ;      http://webboard.seri...-25#entry408954

#207 55555

55555

มหาเมพ

Posted 27 August 2012 - 19:12

หมายความว่าทุกอน่างที่ผมพูดไว้ ตรงหมดเลยใช่ไหมครับ อิอิ
ช่วยยืนยันอีกรอบด้วยครับ :lol:

ก็ต่อสิครับ..อยากรู้เหมือนกัน ว่าคนยืนกันแบบนั้น จะยิงยังไง วิถีกระสุนไปยังไง

ถูกครับ ต้องอยู่ใกล้ ๆ แล้วยิงจากมุมต่ำ..แล้วยังต้องหลบคนที่บังอีก

#208 สิทธา

สิทธา

ขาประจำ

Posted 27 August 2012 - 19:15

ขอเวลา15นาที เพื่อทำหลักฐานให้เห็นกันชัดๆ จะได้ไม่ต้องมานั่งเถียงต่อ
เตรียมกระดาษทิชชู่ไว้ด้วยนะครับ เพราะท่านวิเคราะห์อ่อนมากเกินไป :D

#209 55555

55555

มหาเมพ

Posted 27 August 2012 - 19:17

ขอเวลา15นาที เพื่อทำหลักฐานให้เห็นกันชัดๆ จะได้ไม่ต้องมานั่งเถียงต่อ
เตรียมกระดาษทิชชู่ไว้ด้วยนะครับ เพราะท่านวิเคราะห์อ่อนมากเกินไป :D

เอามาดูก่อนแล้วค่อยคุยละกันครับ.

#210 สิทธา

สิทธา

ขาประจำ

Posted 27 August 2012 - 19:28

ตามการวิเคราะห์ของคุณ 555 ท่านคงจินตนาการว่า หากทหารยิงจริงวิถีกระสุนควรเป็นตามรูปประกอบที่ผมนำมานี้
ซึ่งหากเป็นตามนี้จริง แน่นอนว่ารอยบาดแผลบริเวณใบหน้าย่อมต้องเกิดขึ้นอย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้
แต่ท่าน 555 คงลืมใช้สามัญสำนึกไปบ้างดังหลักฐานชิ้นที่ 2 ที่กำลังจะมาถึงในไม่กี่อึดใจครับ รอแปป :P

#211 สิทธา

สิทธา

ขาประจำ

Posted 27 August 2012 - 19:50

อ้าว นึกว่ารูปมาด้วย

นายวสันต์ ภู่ทอง อายุ39 ปี บาดแผลกระสุนปืนทำลายสมอง ด้านหลังศรีษะทะลุด้านหน้า

จากรูป ยืน ข้าง หันซ้ายให้ทหาร ก้มหน้า ด้วย

ถ้าทหารยิง ทำไม วิถีกระสุน มัน เพี้ยน ๆ อ่ะครับ

ผมว่าต้องเข้า ซ้าย ออกขวานะ

ขออภัยที่ให้รอนานครับ ก่อนดูภาพผมขออธิบายคร่าวๆโดยอ้างอิงจากสมาชิกบางท่านครับ
ถูกต้องแล้วครับ มนุษย์เราทุกคนสามารถก้มศรีษะได้ ในคลิปจะเห็นว่าจังหวะที่คุณวสันต์กลับหลังหันนั้น
มีการก้มศีรษะเล็กน้อย แบบนี้

ท่านผู้ชมคิดว่า ในแนววิถีกระสุนที่เข้าตามภาพ จะเป็นอย่างไรครับ?

จริงอยู่ที่ว่า คุณวสันต์ไม่ได้ก้มศีรษะมากขนาดในภาพ แต่การก้มแม้เพียงเล็กน้อย บาดแผลจากวิถีกระสุนจะเปลี่ยนไปทันที

แน่นอนครับ นี่ไม่ใช่จุดอวสาน 55555 เพราะทีเด็ดในคลิปอยู่ที่ภาพด้านล่างครับ :D รอแปป

#212 สิทธา

สิทธา

ขาประจำ

Posted 27 August 2012 - 19:52

ท่านเจ้าของกระทู้ยังอยู่หรือไม่ครับ ขอเสียงหน่อย เพราะท่านต้องออกมายอมรับว่าท่านวิเคราะห์ไม่เป็นด้วยนะครับ :P

#213 kop16

kop16

U will never walk alone.

Posted 27 August 2012 - 19:53

นายวสันต์ ภู่ทอง อายุ39 ปี บาดแผลกระสุนปืนทำลายสมอง ด้านหลังศรีษะทะลุด้านหน้า

จากรูป ยืน ข้าง หันซ้ายให้ทหาร ก้มหน้า ด้วย

ถ้าทหารยิง ทำไม วิถีกระสุน มัน เพี้ยน ๆ อ่ะครับ

ขออภัยที่ให้รอนานครับ ก่อนดูภาพผมขออธิบายคร่าวๆโดยอ้างอิงจากสมาชิกบางท่านครับ
ถูกต้องแล้วครับ มนุษย์เราทุกคนสามารถก้มศรีษะได้ ในคลิปจะเห็นว่าจังหวะที่คุณวสันต์กลับหลังหันนั้น

ท่านผู้ชมคิดว่า ในแนววิถีกระสุนที่เข้าตามภาพ จะเป็นอย่างไรครับ?

จริงอยู่ที่ว่า คุณวสันต์ไม่ได้ก้มศีรษะมากขนาดในภาพ แต่การก้มแม้เพียงเล็กน้อย บาดแผลจากวิถีกระสุนจะเปลี่ยนไปทันที

แน่นอนครับ นี่ไม่ใช่จุดอวสาน 55555 เพราะทีเด็ดในคลิปอยู่ที่ภาพด้านล่างครับ :D รอแปป

แนวกระสุนตรงไปไหมครับ ลองคิดดู จากการถือปืนระดับอก กี่ cm. ครับ ถามหน่อย

กระสุนอะไรที่ใช้ครับ มีการพูดถึงไหม

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#214 สิทธา

สิทธา

ขาประจำ

Posted 27 August 2012 - 19:56

แนวกระสุนตรงไปไหมครับ ลองคิดดู จากการถือปืนระดับอก กี่ cm. ครับ ถามหน่อย

กระสุนอะไรที่ใช้ครับ มีการพูดถึงไหม

ผมชอบใจในความสามารถในการวิเคราะห์ของท่านมากเลยครับ
จุดสลบของกระทู้อยู่ที่แนวกระสุนดังที่ท่านว่าไว้จริงๆ ขอเวลาทำภาพแปปนึงครับ ขอบคุณครับ :)

#215 kop16

kop16

Posted 27 August 2012 - 19:58

ผมชอบใจในความสามารถในการวิเคราะห์ของท่านมากเลยครับ
จุดสลบของกระทู้อยู่ที่แนวกระสุนดังที่ท่านว่าไว้จริงๆ ขอเวลาทำภาพแปปนึงครับ ขอบคุณครับ :)

ลองก้มหัวลง ดูมุมท้ายทอยถึงกลางหน้าผาก คนสูง 175 cm.

มุมที่ทำกับพื้นระนาบ กี่องศา ทิศทางจะต้องเข้าอาคาร ที่หันหน้าไป ทางเข้ากระสุนต้องเอียงลงไปทาง รร.

ทหารรับราชการสูงเฉลี่ย 165 cm ถึอปืนประมาณอก 130 cm. ปืนอาจยิงได้ แต่ ตำแหน่งเกียบตรง แต่เอียงไปทางฟุตบาท ฝั่งตรงข้าม รร.

ทำภาพตามนี้ครับ แล้วผมจะพอยอมรับ

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#216 Tybalt

Tybalt

ขาประจำ

Posted 27 August 2012 - 19:59

จินตนาการน้ำแตกแท้ๆ
คิดเอาเองเป็นตุเป็นตะ คุณเรียนจบอะไรมาครับ ทำงานอะไรครับ อยู่นิติวิทยาศาสตร์หรือเปล่าครับ

ถ้าไม่ใช่ อย่ามาเสียเวลาวาดภาพจินตนาการของคุณและพล่ามแบบนี้เลยครับ ถือข้อมูลคุณไปหาสส.เหวงเลย แกหาข้อมูลน้ำแตกแนวๆนี้อยู่ครับ

#217 55555

55555

มหาเมพ

Posted 27 August 2012 - 20:05

จบเลยเหรอครับที่จะเอามาโชว์

#218 สิทธา

สิทธา

ขาประจำ

Posted 27 August 2012 - 20:07

นี่ครับ วิถีกระสุน

จะเห็นว่าคนยิงในคลิปถือปืนในระดับใต้ราวนม การยิงให้ถูกศีรษะคุณวสันต์ แนวปืนจะต้องเฉียงขึ้น ดังภาพ
ประกอบกับการก้มศีรษะเล็กน้อยของคุณวสันต์ ทำให้บาดแผลมีลักษณะดังที่เห็น

#219 สิทธา

สิทธา

ขาประจำ

Posted 27 August 2012 - 20:08

คิดเอาเองเป็นตุเป็นตะ คุณเรียนจบอะไรมาครับ ทำงานอะไรครับ อยู่นิติวิทยาศาสตร์หรือเปล่าครับ

ถ้าไม่ใช่ อย่ามาเสียเวลาวาดภาพจินตนาการของคุณและพล่ามแบบนี้เลยครับ ถือข้อมูลคุณไปหาสส.เหวงเลย แกหาข้อมูลน้ำแตกแนวๆนี้อยู่ครับ

ไม่ต้องนิติวิทยาศาสตร์หรอกครับ ใช้แค่สามัญสำนึกพื้นๆ ธรรมดาๆก็รู้แล้ว เรื่องแค่นี้ :D

Edited by สิทธา, 27 August 2012 - 20:08.

#220 55555

55555

มหาเมพ

Posted 27 August 2012 - 20:08

Posted Image ซีรีย์เกาหลี ฝากรูป

หลังจากที่วิเคราะห์เท่ห์ ๆ เสร็จแล้วช่วยบอกด้วยน๊ะครับว่ายิงผ่านคนพวกนี้มาได้ไง..

#221 สิทธา

สิทธา

ขาประจำ

Posted 27 August 2012 - 20:10

Posted Image ซีรีย์เกาหลี ฝากรูป

หลังจากที่วิเคราะห์เท่ห์ ๆ เสร็จแล้วช่วยบอกด้วยน๊ะครับว่ายิงผ่านคนพวกนี้มาได้ไง..

ในเมื่อคุณยอมรับว่า2คลิปนั้นมันคือคลิปเดียวกัน ยังจะถามอะไรอีก เพราะถ้าดูจากกล้องฝั่งทหาร มันไม่มีคนยืนบัง ฮ่วย อิอิ :lol:

#222 kop16

kop16

Posted 27 August 2012 - 20:10

ในรูปเป็นมุมแนวดิ่ง มองด้านข้าง

แล้ว มองด้านจากฟ้าลงมา

คนยิง และคน ถูกยิง อยู่แนวไหนครับ

จะได้ครบ เป็น ISOmetric ได้ครับ

/// เพิ่มเติม คลิป หนึ่งมี 6 เสียง
อีกคลิปมี 8 เสียง งงไหมครับ

Edited by สิงห์ติดอ่าง, 27 August 2012 - 20:11.

#223 สิทธา

สิทธา

ขาประจำ

Posted 27 August 2012 - 20:11

ยอมยัง 55555 :D

#224 55555

55555

มหาเมพ

Posted 27 August 2012 - 20:13

ในเมื่อคุณยอมรับว่า2คลิปนั้นมันคือคลิปเดียวกัน ยังจะถามอะไรอีก เพราะถ้าดูจากกล้องฝั่งทหาร มันไม่มีคนยืนบัง ฮ่วย อิอิ :lol:

ผมเอาให้ดูทั้งภาพนิ่ง แล้ว เคลื่อนไหว คุณยังเถียงต่อหรือนี่...คุณไม่เห็นคนที่ยื่นใกล้ ๆหลายคนนั่นรึ...

มีภาพใกล้ ๆ ให้ดู ทั้งก่อนยิง และ หลังยิง ....ยังจะไปหาภาพที่มันดูยาก ๆ อีกรึ...

ที่ผมบอกของคุณสถานที่เดียวกัน แต่มันเป็นคนละเวลาครับ...มันมีช่วงคนว่างเป็นช่องแถว วินาทีที่ 10-11

แล้วก็หลังนายวสันต์ถูกยิงงี้โล่งเลยเชียว คุณเอ๊ย

#225 สิทธา

สิทธา

ขาประจำ

Posted 27 August 2012 - 20:13

พูดอย่างกับนั่งกลางใจผลเลยน๊ะเนี่ย...ความจริง มันก็น่าจะเหตุการณ์เดียวกันนั่นแหละ..

คุณยอมรับเอง แล้วจะเถียงตัวเองทำไมครับ

ยอมรับเสียทีเถอะครับว่าวิเคราะห์ไม่เป็น อย่าดิ้นทุรนทุรายต่อไปเลยครับ อายเค้า :D

Edited by สิทธา, 27 August 2012 - 20:14.

#226 55555

55555

มหาเมพ

Posted 27 August 2012 - 20:14

ยอมยัง 55555 :D

ยอมรับว่ามั่วมั่กมาก..
555 คุยซะดิบดี..

#227 55555

55555

มหาเมพ

Posted 27 August 2012 - 20:15

คุณยอมรับเอง แล้วจะเถียงตัวเองทำไมครับ

ยอมรับเสียทีเถอะครับว่าวิเคราะห์ไม่เป็น อย่าดิ้นทุรนทุรายต่อไปเลยครับ อายเค้า :D

สงสัยตอนเขียน ไม่ได้อ่าน rep 224

จะเขียนไรต่อก็เขียนน๊ะครับ...ผมไปขี้แป๊บ เดี๋ยวกลับมาอ่าน

Edited by 55555, 27 August 2012 - 20:16.

#228 Tybalt

Tybalt

ขาประจำ

Posted 27 August 2012 - 20:16

ไม่ต้องนิติวิทยาศาสตร์หรอกครับ ใช้แค่สามัญสำนึกพื้นๆ ธรรมดาๆก็รู้แล้ว เรื่องแค่นี้ :D

เรื่องแค่นี้ ใครๆก็รู้ว่างั้น

เอวัง

#229 สิทธา

สิทธา

ขาประจำ

Posted 27 August 2012 - 20:16

สงสัยตอนเขียน ไม่ได้อ่าน rep 224

ตกลงท่านจะอ้างว่า มันเป็นคลิปคนละเหตุการณ์ เพราะกล้องฝั่งทหารโล่ง แต่กล้องฝั่งผู้ชุมนุมคนเยอะ ใช่ป่าวครับ เหอๆๆ

#230 kop16

kop16

Posted 27 August 2012 - 20:17

ผมเรียน Drawing มา ต้องมีภาพ 2 ด้าน ถึงจะมองภาพ Isometric ได้ครับ

ภาพด้านข้าง แบบนี้ ไม่ชัดเจน

#231 Tybalt

Tybalt

ขาประจำ

Posted 27 August 2012 - 20:18

อ่านคิดะอิจิมากไปรึเปล่าครับ

Attached Images

#232 สิทธา

สิทธา

ขาประจำ

Posted 27 August 2012 - 20:18

ผมเรียน Drawing มา ต้องมีภาพ 2 ด้าน ถึงจะมองภาพ Isometric ได้ครับ

ท่านครับ ใช้สามัญสำนึกธรรมดาๆก็มองออกแล้วครับ เห็นไหมว่า จขกท ไม่เถียงเรื่องก้มศีรษะกับวิถีกระสุนสักแอะ ;)

#233 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

Posted 27 August 2012 - 20:19

ฝั่งซ้ายของภาพที่เราไม่เห็น มันจะมีรถถทหารจอดอยู่ ที่มีคนยืนหลบๆอยู่น่ะแหล่ะ ไปดูมุมกล้องมุมฝั่งทหารดิ่ :D

"คนพาลไร้สติ มักสร้างเรื่องและหลักฐานเท็จโกหก เพื่อคอยใส่ร้ายอีกฝ่ายหนึ่งเสมอ" :unsure:

นาย ''Starเก๋ง'' ฟันธง!  รถเก๋งขับมายิงเสื้อแดง :lol:      http://webboard.seri...แค/#entry842224   ;      http://webboard.seri...-25#entry408954

#234 สิทธา

สิทธา

ขาประจำ

Posted 27 August 2012 - 20:20

จะเขียนไรต่อก็เขียนน๊ะครับ...ผมไปขี้แป๊บ เดี๋ยวกลับมาอ่าน

ถึงกับขี้แตกเชียวหรือครับ ผมบอกแล้วว่าให้เตรียมกระดาษชำระไว้ 555+

#235 kop16

kop16

Posted 27 August 2012 - 20:20

ท่านครับ ใช้สามัญสำนึกธรรมดาๆก็มองออกแล้วครับ เห็นไหมว่า จขกท ไม่เถียงเรื่องก้มศีรษะกับวิถีกระสุนสักแอะ ;)

หลักฐานแค่นี้ เลิกคุยครับ ไม่มีหลักวิชาการ แบบนี้ น่าเบื่อ

Edited by สิงห์ติดอ่าง, 27 August 2012 - 20:20.

#236 สิทธา

สิทธา

ขาประจำ

Posted 27 August 2012 - 20:22

หลักฐานแค่นี้ เลิกคุยครับ ไม่มีหลักวิชาการ แบบนี้ น่าเบื่อ

ผมมีทั้งหลักฐาน มีทั้งเหตุและผล ฝ่ายท่านไม่มีอะไรเลย อิอิ โบ๋เบ๋เลย :D

#237 kop16

kop16

Posted 27 August 2012 - 20:27

คุณหา ภาพ คนยิงกะคนโดนยิง ที่มองจาก ท้องฟ้าลงมาที่ถนนดิ

#238 สิทธา

สิทธา

ขาประจำ

Posted 27 August 2012 - 20:31

คุณหา ภาพ คนยิงกะคนโดนยิง ที่มองจาก ท้องฟ้าลงมาที่ถนนดิ

จะเอาภาพที่มองจากใต้ดินขึ้นด้วยไหมครับ?
เพื่ออะไรครับ เจ้าของกระทู้ยังขี้แตกไปแล้ว ท่านจะมาต่อความยาวสาวความยืดทำไมอีกละครับ :P

#239 kop16

kop16

Posted 27 August 2012 - 20:31

ภาพจากคุณ ศรอรชุน

Edited by สิงห์ติดอ่าง, 27 August 2012 - 20:32.

#240 สิทธา

สิทธา

ขาประจำ

Posted 27 August 2012 - 20:36

#241 kuuga

kuuga

ขาประจำ

Posted 27 August 2012 - 20:39

เข้ามาเสพเช่นกัน พอดีถนัดยิงกบาลหมา ไม่ถนัดพลิกศพหมา........
กระบือ=ควาย มีค่า มนุษย์มีค่า = ควาย ไร้ค่า

#242 kop16

kop16

Posted 27 August 2012 - 20:44

จะแนว แดง แนว เขียว ตายก่อนถึง คุณวสันต์ด้วย

#243 Tybalt

Tybalt

ขาประจำ

ผมมีทั้งหลักฐาน มีทั้งเหตุและผล ฝ่ายท่านไม่มีอะไรเลย อิอิ โบ๋เบ๋เลย :D

บอกว่าเอาไปให้ท่านสส.เหวงเลย ท่านกำลังพยายามหาตัวคนผิดมาลงโทษให้ได้อยู่

พรรคเพื่อไทย
ตู้ ปณ. 222 ปณฝ รองเมือง เขตปทุมวัน กรุงเทพฯ 10330
สำนักงานใหญ่พรรคเพื่อไทย เลขที่ 1770 ถนนเพชรบุรีตัดใหม่ แขวงบางกะปิ เขตห้วยขวาง กรุงเทพ 10310

โทร 02-653-4000-1

ติดต่อไปด่วนเลยครับ บอกว่ามีหลักฐานเด็ด ทหารยิงประชาชน
หวังว่าไอ้เหวงคงมางับ เอ๊ยรับครับ

#244 55555

55555

มหาเมพ

มันผ่านหัวไอ้คนที่ยืนอยู่ปลายเส้นด้านซ้ายได้ไงอ่ะ

ใช่วิธี สบัดโค้งรึ..

#245 55555

55555

มหาเมพ

Posted 27 August 2012 - 20:46

ฝั่งซ้ายของภาพที่เราไม่เห็น มันจะมีรถถทหารจอดอยู่ ที่มีคนยืนหลบๆอยู่น่ะแหล่ะ ไปดูมุมกล้องมุมฝั่งทหารดิ่ :D

ท่านต้องไปเถียง คุณคางคก กับ คุณสิทธา ตามคลิ๊ป ก่อน ว่าจะให้ใครเป็นคนยิง

#246 Tybalt

Tybalt

ขาประจำ

Posted 27 August 2012 - 20:48

คนนี้ยิง

Attached Images

#247 55555

55555

มหาเมพ

Posted 27 August 2012 - 20:49

ความจริงผิดหวังนิดหน่อย...

คิดว่า สิทธา จะมาทฤษฏี พินบอล แบบ ผลชันสูตร น้องลูกเกตุ ซะอีก...

ผมอุตสาห์หายไปนั่งซ้อมพิณบอลมาตั้งเกือบ 20 นาที แน่ะ.

#248 kuuga

kuuga

ขาประจำ

Posted 27 August 2012 - 20:49

กล้องฝั่งผู้ชุมนุมคนเยอะแต่หลักฐานที่ได้จากฝั่งผู้ชุมนุมกลับน้อย แถมเป็นหลักฐานเดิมๆ เพราะอะไร ถ่ายไม่ได้ ซึ่งไม่น่าจะเป็นไปได้ นอกจากเสียจากหลักฐานเหล่านั้นจะมัดตัวทักษิณ และเหล่าแกนนำ ................

ขอเสพต่อ...ม๊วบๆ

Edited by kuuga, 27 August 2012 - 20:55.

กระบือ=ควาย มีค่า มนุษย์มีค่า = ควาย ไร้ค่า

#249 สิทธา

สิทธา

ขาประจำ

Posted 27 August 2012 - 20:59

มันผ่านหัวไอ้คนที่ยืนอยู่ปลายเส้นด้านซ้ายได้ไงอ่ะ

ใช่วิธี สบัดโค้งรึ..

ดูภาพแล้ววิเคราะห์ก็ไม่เป็น แต่กลับเอาภาพที่ตนเอง งง มาถามกลับไปกลับมา เอ้า ลองดูภาพฝั่งทหารกัน ทีนี้หาย งง บ้างไหมครับ :D

#250 yvrhere

yvrhere

น้องเก่า

Posted 27 August 2012 - 21:00

นึกว่าฝ่ายแดงจะมีอะไรดี

ที่แท้ก็ gang แดงจินตนาการสูง แค่นั้นเอง
พวก แปะรูปเต้าข่าว ผิดถูกมั่วนิ่มเอาไว้ก่อน

กะลาแดง ของแท้...

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users