Jump to content

- - - - -

คุณสิงห์สนามหลวง...คุณ 18 มงกุฏ..ช่วยมาตบเกรียนผมหน่อยครับ..

• Please log in to reply
309 ความเห็นในกระทู้นี้

#151 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:58

เป็นหลักฐานที่ชัดเจนมากครับ หรือว่าท่าน ppneer มีข้อโต้แย้งครับ กรุณาบอกด้วย

ชัดเจนอย่างไรครับ
ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#152 เดอะอำมาตย์

เดอะอำมาตย์

อิคคิวเป่าปุ้น

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:59

แปลกเนอะไอ้คนนั่งเกาไข่อยู่หน้าคอม มั่วนิ่มเป็นตุเป็นตะจะบอกว่าทหารยิงให้ได้

แต่ตาคนนี้ดันบอกไม่ใช่

ปล.อนุญาติให้ตอบว่าแดงเทียมได้

Edited by เดอะอำมาตย์, 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:00.

" เราควรรอให้คนอื่นยอมรับเรา หรือควรทำให้เราเป็นที่ยอมรับของผู้อื่น "

#153 สิทธา

สิทธา

ขาประจำ

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:03

เป็นหลักฐานที่ชัดเจนมากครับ หรือว่าท่าน ppneer มีข้อโต้แย้งครับ กรุณาบอกด้วย

ท่านนำภาพมาประกอบ ผมก็บอกว่ามันถูกต้องชัดเจน
แต่ตัวท่านเองกลับย้อนถามผมว่าชัดเจนยังไง
อ้าว..ตัวเองเอาภาพมาลง ไม่ได้ดูหรือครับ? ผมละ งง
สรุปว่า ผมไม่มีข้อโต้แย้งภาพนั้น พอเข้าใจไหมครับ

#154 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:08

ท่านนำภาพมาประกอบ ผมก็บอกว่ามันถูกต้องชัดเจน
แต่ตัวท่านเองกลับย้อนถามผมว่าชัดเจนยังไง
อ้าว..ตัวเองเอาภาพมาลง ไม่ได้ดูหรือครับ? ผมละ งง
สรุปว่า ผมไม่มีข้อโต้แย้งภาพนั้น พอเข้าใจไหมครับ

คุณreplay vdo สัก 10 ครั้งจะรู้ว่าด้านหน้าของนายวสันต์ผู้ชุมนุมจะเรียงเป็นหน้ากระดาน

และทหารก็อยู่ด้านหน้า

แต่มาดูvdo ส่วนที่ถ่ายจากฝั่งทหารกลายมาเป็นนายวสันต์ ถือธงอยู่ด้านหน้าเพื่อน และแถวหน้าที่เป็นผู้ชุมนุมหายไปไหน
ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#155 สิทธา

สิทธา

ขาประจำ

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:11

ถ้ายังหาเหตุผลหรือหลักฐานมาโต้แย้ง"คุณสิงห์สนามหลวง"ไม่ได้ ละก็
เอาเป็นว่า ผมให้เวลาพวกท่านระดมสมองหนึ่งคืนกับหนึ่งวัน พรุ่งนี้เย็นๆผมจะเข้ามาดูนะครับ
ราตรีสวัสดิ์ :P

ปล.จะบิดเบือนหลักฐานหรือความจริงมันทำกันไม่ได้ง่ายๆหรอกครับ ไประดมสมองให้เต็มที่เถอะ

ราตรีสวัสดิ์ครั้งที่ 2 :D

#156 สิทธา

สิทธา

ขาประจำ

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:13

คุณreplay vdo สัก 10 ครั้งจะรู้ว่าด้านหน้าของนายวสันต์ผู้ชุมนุมจะเรียงเป็นหน้ากระดาน

แต่มาดูvdo ส่วนที่ถ่ายจากฝั่งทหารกลายมาเป็นนายวสันต์ ถือธงอยู่ด้านหน้าเพื่อน และแถวหน้าที่เป็นผู้ชุมนุมหายไปไหน

จะบอกว่าเป็นคนละเหตุการณ์งั้นหรือครับท่าน

#157 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:18

จะบอกว่าเป็นคนละเหตุการณ์งั้นหรือครับท่าน

ผมไม่ได้บอกว่าคนละเหตุการณ์

แต่ผมอยากจะคุณสังเกตุในส่วนต่างๆให้มากขึ้น

กลับไปReplay ชายสวมเสื้อสีเขียวที่เดินไปยังจุดหรืออาจจะเป็นแนววิถีกระสุนในช่วงที่กระสุนกำลังวิ่งเข้านายวสันต์

ทำไมไม่โดนนายคนนี้ก่อน

และ vdo ในส่วนทหารด้านหน้าไม่มีมันหายไปไหน

#158 สิทธา

สิทธา

ขาประจำ

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:22

#159 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:35

ไปจิ้มนาทีที่ 6:40 ดู ทหารยังพูดเลยว่า พอแล้วๆ , ยิงทำไม เฮ๊ย

"คนพาลไร้สติ มักสร้างเรื่องและหลักฐานเท็จโกหก เพื่อคอยใส่ร้ายอีกฝ่ายหนึ่งเสมอ" :unsure:

นาย ''Starเก๋ง'' ฟันธง!  รถเก๋งขับมายิงเสื้อแดง :lol:      http://webboard.seri...แค/#entry842224   ;      http://webboard.seri...-25#entry408954

#160 yvrhere

yvrhere

น้องเก่า

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:41

เจอสิงขี้โม้ อีกแล้ว อยู่1000ทิพ ไอ้นี่ ชอบแปะรูปแล้วเต้าข่าว
กุเรื่องว่าทหารฆ่าประชาชน
ทำร้ายประชาชนไม่มีอาวุธ
ล้างสมองคนไปเยอะแล้ว 555

ส่วนสิงติดอ่าง อ้างหลัก โปเจ็คตายนะรู้แค่ไหน
เรียนตอน ม4 หรือเรียนตอน วิดวะ

#161 เด็กปากเกร็ด

เด็กปากเกร็ด

ขาประจำ

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:54

อย่าทะเลาะกันเลยครับแค่หมาข้ีเรื้อนใส่เส้ือแดงตาย

#162 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:01

http://www.youtube.com/watch?v=QD_7IHZGizo

ไปจิ้มนาทีที่ 6:40 ดู ทหารยังพูดเลยว่า พอแล้วๆ , ยิงทำไม เฮ๊ย

ท่าผมเป็นทหารที่่อยู่ในขณะนั้น....รับรองได้เลยครับ..ตายเจ็บอีกเยอะ..ผมไม่มีความอดทนเท่าเหล่าทหารกล้าเหล่านั้นครับ.บอกตรงๆๆโดนขนาดนั้น..

#163 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:01

แล้วตกลงเลยไม่รู้กันว่า ทำไม ฝุงควายแดงถึงเชื่อว่าทหารยิง

:lol:

แปลกจริง เรื่องง่ายๆแค่นี้ทำไมจึงดูไม่ออกล่ะครับใช้สติสิครับ อย่าใช้อคติ
ไม่ว่าจะเป็นแนวกระสุน ลักษณะกระสุน ความสอดคล้องของเหตุการณ์ในคลิปทั้ง3คลิป
และการวิเคราะห์ของ”คุณสิงห์สนามหลวง”มันก็ชัดเจนแล้วว่าเป็นการยิงจากแนวทหาร
เพราะไม่มีผู้ใดสามารถโต้แย้งหลักฐานนี้ได้แม้แต่คนเดียว

คุณ 55555 คงมี”ธง”ในใจแต่ยังไม่อยากเฉลย กะเล่นพวกเสื้อแดงให้หน้าแหก งั้นหรือ?

คุณว่าเสื้อแดงโง่ หลงเชื่อ ตู่ จตุพร

เอาสิครับ ถ้าคุณ 55555 สามารถทำให้สิทธายอมรับว่า “เสื้อแดงยิงกันเอง”แล้วละก็

อยากให้ผมทำอะไร ยื่นข้อเสนอมาเลย

แต่ไอ้การใช้วิธีถามว่า”ทำไมคนเสื้อแดงถึงเชื่อจตุพร” มันบ้องตื้นไปหน่อยครับ
เพราะไม่ว่าใครจะอธิบายอย่างไร คุณก็จะใช้คำถามเดิมซ้ำๆซากๆว่า “ทำไมถึงเชื่อๆๆๆ”
แต่ตัวเองกลับไร้เหตุผลหรือหลักฐานที่จะนำมาแย้งแม้แต่น้อยตามสไตล์”สลิ่ม”
ผมว่า ถ้าหาเหตุผลหรือหลักฐานมาแย้งไม่ได้ แต่คอยตะแบงว่า “ทำไมถึงเชื่อๆๆ”
แบบนี้ อย่าเรียกคนอื่นว่า”ควาย”เลยครับ

เพราะคุณเองเหมาะกับคำนี้ที่สุดแล้ว :D

โอย ตรงใจที่สุดเลย อยากกราบทีนท่านสักดอก

ผมบอกไปแล้วกระทู้นี้ไม่จบง่ายๆ เพราะ นายแมงหวี่นี่หล่ะ จะมาถามซ้ำไปซ้ำมาแบบนี้

อูยๆๆ นาย55555แมงหวี่จอมตอมกระทู้ หึ่งๆๆๆๆๆ เจอของจริงเข้าแย้วว :D :D

ตรงไหนที่ผมตอบ คุณสิงห์สนามหลวงไม่ได้....

ส่วนไอ้เด็กซีร๊อกลูกน้องฟัด 1 คงลืมไปว่าผมเป็นคนตั้งกระทู้ (สงสัยเมายากันยุง)

ผมถามสิงห์สนามหลวง ไปไม่เคยตอบอะไรได้ซักอย่าง

ที่นี้ ที่อยากให้สิทธาทำ คือ แย้งความเห็นข้างล่างให้หน่อย

ที่นี้ กรณี คนเสื้อแดงยิงกัน.....

เอางี้....หลายคนในนี้เคยดูหนัง CSI แน่ะ ว่าไปโน่น...เดี๋ยวนังแต๋มมาอ่านมันคงหาว่าผมจินตนาการ...

เข้าเรื่องเลย...

สมมติ ให้ นายวสันต์ ซึ่งน่าจะความสูง ซัก 170-175 ซม ตามมาตรฐานชายไทย...ๆไม่ใช่กระเทยแบบนังแต๋ม..

ยืนขึ้นในท่าก่อนถูกยิง แล้ว เอา อะไร ยาว ๆ เสียบจากหน้าผาก ทะลุผ่านท้าย ยาวลงมา ให้ถึงพื้น...(ผมพยายามมวาดรูปแปะแล้วแต่ไม่สำเร็จ)

ยำน๊ะครับ..ต้องหน้าผาก ทะลุผ่านท้ายทอยตามที่เห็นสภาพศพในภาพ ......

เราจะได้แนววิถีกระสุน จุดที่เส้นลากผ่านถึงพื้น ก็คือที่มาของปืน...

ถ้าใช้วิธีนี้ จะเห็นได้เลยว่า จุดที่มือปืนลั่นกระสุน ไม่น่าจะเกิน 3-5 เมตร.

ในคืนวันนั้น.....1. เป็นไปไม่ได้เลย ว่า หทารจะเข้าไปอยู่ในระยะที่ใกล้ขนาดนั้น

2. คนที่อยู่ใกล้ๆ แถวนั้นก็มีแต่คนเสื้อแดง กับคนชุดดำแค่นั้นแหละครับ.....ก็จะมีแต่ 2 คนนี้แหละที่เป็นคนยิง

มันก็แค่ตรรกะง่าย ๆ ...ซึ่งผมว่าก่อนเขียน rep นี้เพื่อนสมาชิก หลายคนก็รู้แล้วด้วยซ้ำ

:D

:lol: :lol: :lol:

Edited by 55555, 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:06.

#164 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:12

http://www.youtube.com/watch?v=QD_7IHZGizo

โง่อย่างนี้เอง ไม่รู้จะเอามาอวดทำไม....

เดี๋ยวให้จบเรื่องนายวสันต์ ก่อน แล้วจะตอบให้...

รับรองผมไม่ใช่ พวกบอกจะไปศึกษา แล้วหายเงียบ

ขอโทษน๊ะครับ นังแต๋ม บังเอิญคิด นังแต๋ม หัวกลวงเลยไม่ส่งเทียบเชิญที่กระทู้..

แต่เล่นได้น๊ะครับ..มันเป็นบอร์ดสาธารณะ..ไม่ได้หวง..

:lol: :lol: :lol:

Edited by 55555, 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:23.

#165 yvrhere

yvrhere

น้องเก่า

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:49

สิงขี้โม้ ทั้ง2ตัวคับ

แปะรูป เต้าข่าว ล้างสมองผู้คน

สงสัยโดนตบเกรียน กลับไปฟ้องพวกแดง รดน แล้ว คงไม่กล้าแล้ว

555

#166 Tybalt

Tybalt

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:04

คนเสื้อแดง มีกองกำลังไหม?
คนเสื้อแดง มีอาวุธไหม?
คนเสื้อแดง ชุมนุมโดยสันติหรือไม่?

ง่ายๆครับ

ขอความกรุณาอย่าพาออกทะเลครับ เรากำลังอภิปรายกรณี คุณ"วสันต์" ครับท่าน :(

ให้ตายห่านเถิดครับ นี่คือสรุปของเหตุการณ์ทั้งหมดแล้วครับ

ถ้าเสื้อแดงไม่มีกองกำลัง มันก็แปลเป็นอย่างอื่นไม่ได้ ทหารหรือเจ้าหน้าที่รัฐเป็นฝ่ายยิงแน่นอน
แต่ถ้ามี ก็อาจจะยิงโดนกันเองบ้าง

สรุปง่ายๆอีกทีครับ มีหรือไม่มีกองกำลัง

#167 yvrhere

yvrhere

น้องเก่า

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:43

พวกแดงกินหญ้านะครับ

นายใหญ่ program มาว่า ไม่มีอาวุธ เขาก็จำได้แค่นั้น 555
สมองไม่ต้องใช้มาก ผมเรียกกลุ่มนี้ว่า แดงกะลาคับ อิอิ

#168 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:45

อ้อ...เจอแระคนนึง...ไอ้รูปทีเอามาลง ...นายวสันต์ ยังมีชีวิตต่อจากนั่นอีก ประมาณ 2 วินาที

เอาไปดูใหม่...นาทีที่ 0.14 (เป๊ะ)หยุดไว้แล้วดูคนข้าง ๆ ....พอคลิ๊ก play ปุ๊บ คลิ๊กหยุดอีกทีตรง 0.15 แล้ว ดูฝูงควายแดงทียืนบังกระสุนอยู่

:lol: :lol:

http://www.youtube.com/watch?v=GgYai22eGwc&feature=related

ผมไม่มีความสามารถทำรูปแบบสิทธาทำได้ข้างบนได้....

ถ้าคุณสิทธา จะกรุณา ช่วยทำแบบข้างบน ตรง วินาทีที่ 15 ด้วยสิครับ...ภาพ สวย เชียว

Edited by 55555, 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:52.

#169 Lilith Tear

Lilith Tear

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:54

ทหารคนนี้เป็นคนยิงครับ ^^v ผมมีหลักฐานว่าเค้าทำได้ Google เลยครับ ไม่เชื่อ
วิถีกระสุน ตรงกันใกล้เคียงที่สุดแล้วครับ

Edited by Tea Time, 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:02.

#170 yvrhere

yvrhere

น้องเก่า

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:57

อยากคุยกับสิงหนามหลวง อีกจัง
ทำไมเขาเงียบไปนะ

เห็นใน 1000ทิพ ทำตัวเป็นผู้รู้กินนอนอยู่ในเหตุการณ์
อธิบายรูปทุกรูป ราวกับว่าเป็นคนตายเองเลย กะลาดีนะคับ นายสิงหมาหลวง

#171 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:59

พวกแดงกินหญ้านะครับ

นายใหญ่ program มาว่า ไม่มีอาวุธ เขาก็จำได้แค่นั้น 555
สมองไม่ต้องใช้มาก ผมเรียกกลุ่มนี้ว่า แดงกะลาคับ อิอิ

ไอ้สวะสังคมตัวนี้ มาสมัครเล่นที่นี่เอง ได้ข่าวไปเกียนกากขากถุยไว้เยอะ จนวันก่อนพันทิปเขาแบนล๊อกอินไปหมาดๆ

เขากำลังคุยกันดีๆว่ะ เอ็งเมากาวก็ไปนอนดูการ์ตูนก่อนดีกว่า... ฝากmodว่า ไอ้สวะนี่ปลาเน่าแน่นอน กำลังจะมาทำบอร์ดนี้ให้เน่าลงไปอีกแห่ง

"คนพาลไร้สติ มักสร้างเรื่องและหลักฐานเท็จโกหก เพื่อคอยใส่ร้ายอีกฝ่ายหนึ่งเสมอ" :unsure:

นาย ''Starเก๋ง'' ฟันธง!  รถเก๋งขับมายิงเสื้อแดง :lol:      http://webboard.seri...แค/#entry842224   ;      http://webboard.seri...-25#entry408954

#172 yvrhere

yvrhere

น้องเก่า

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:07

555
ไอ้กะลาแดงใน 1000ทิพ ใช่ม่ะ ดูสไตล์รู้เลย

ไปหลอกฟาย ข้างในนั้นเถอะ
คนข้างนอกเขาไม่โง่แบบปลวกแดง 1000ทิพนะ จะขอบอก คริคริ

#173 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:07

เหตุใดผู้ที่เสื้อแดงหาว่าสั่่งยิงผู้บริสุทธิ์ ถึงได้ยิ้มร่า ไม่สะทกสะท้านในการเข้าให้ปากคำ และเหตุใด DSI ผู้กลับกลอกถึงกับต้องไหว้ ฆาตรกร(ในมุมมองของเสื้อแดง) ด้วยอาการนอบน้อม.....
กระบือ=ควาย มีค่า มนุษย์มีค่า = ควาย ไร้ค่า

#174 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:08

แมงหวี่5555 เขาคุยกันไปแล้วว่ากระสุนเข้าท้ายทอยออกหน้าผากไม่ใช่รึ ทำไมวกกลับมาบอกว่าหน้าผากออกท้ายทอยอีกว่ะ แล้วมันจะจบไหมเนี่ย
จะตลกเชิญยิ้มไปถึงไหนเนี่ย :D :D แล้ว #164 จะตอบตอนไหนเหรอ อีกกี่วัน

#175 yvrhere

yvrhere

น้องเก่า

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:09

ไปตามไอ้สิงกับพวกขี้แพ้ใน1000ทิพมาเลย

เถียงแพ้ แล้วให้ wm แบบคนอื่น ไอ้พวกขี้กากสังคม กระจอกว่ะ
ถุย!!!

#176 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:11

แมงหวี่5555 เขาคุยกันไปแล้วว่ากระสุนเข้าท้ายทอยออกหน้าผากไม่ใช่รึ ทำไมวกกลับมาบอกว่าหน้าผากออกท้ายทอยอีกว่ะ แล้วมันจะจบไหมเนี่ย
จะตลกเชิญยิ้มไปถึงไหนเนี่ย :D :D แล้ว #164 จะตอบตอนไหนเหรอ อีกกี่วัน

กลับไปอ่านใหม่ นังแต๋ม..ใครบอกว่า กระสุนเข้าทางหน้าผากออกท้ายทอย ทำไมเดี่ยวนี้นังแต๋มมันชักโง่ลงทุกวันว๊ะเนี่ย

"ยำน๊ะครับ..ต้องหน้าผาก ทะลุผ่านท้ายทอยตามที่เห็นสภาพศพในภาพ ......

เราจะได้แนววิถีกระสุน จุดที่เส้นลากผ่านถึงพื้น ก็คือที่มาของปืน."..

Edited by 55555, 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:14.

#177 yvrhere

yvrhere

น้องเก่า

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:20

เห็นไอ้พวก กะลาแดงแล้วรำคาญ 555

น้ำใสน้ำขุ่น มันไหลไปได้หมด อับปรีแมนจิงๆ คิคิ

#178 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:21

ก็แมงหวี่พิมมั่วๆให้ งง เองนี่หว่า... เอาๆ แมงหวี่จัดต่อๆ คนไหนยิงนายวสันต์ เอาให้จบน่ะ :D :D

#179 yvrhere

yvrhere

น้องเก่า

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:21

นังแต๋ม มาคุยกับผมเรื่องปู ไม่มีสมองได้นะ

จะชี้ให้เห็นว่านังปู สมองแค่ไหน 555

Edited by yvrhere, 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:23.

#180 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:23

เห็นไอ้พวก กะลาแดงแล้วรำคาญ 555

น้ำใสน้ำขุ่น มันไหลไปได้หมด อับปรีแมนจิงๆ คิคิ

ไม่มีเหตุผล หรือสาระอะไรมาคุยกับเค๊า ก็ไปแด่กขี้แป้ะลิ้ม แล้วไปนอนดมกาวดูการ์ตูนไป๊ ๆๆ ไอ่สวะสังคม

#181 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:24

แต๋ม REP REP
กระบือ=ควาย มีค่า มนุษย์มีค่า = ควาย ไร้ค่า

#182 yvrhere

yvrhere

น้องเก่า

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:27

ใน1000ทิพ ผมเถียงจน แดงกะลา กัวอุนจิหดไปหลายตัวแล้ว

นังแต๋มทำปากดี แต่ไม่มีสมอง กลับ1000ทิพไปกินหญ้าต่อเถอะ
"นังแต๋มขี้กากสังคม"

#183 สิทธา

สิทธา

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:04

อ้อ...เจอแระคนนึง...ไอ้รูปทีเอามาลง ...นายวสันต์ ยังมีชีวิตต่อจากนั่นอีก ประมาณ 2 วินาที

เอาไปดูใหม่...นาทีที่ 0.14 (เป๊ะ)หยุดไว้แล้วดูคนข้าง ๆ ....พอคลิ๊ก play ปุ๊บ คลิ๊กหยุดอีกทีตรง 0.15 แล้ว ดูฝูงควายแดงทียืนบังกระสุนอยู่

http://www.youtube.com/watch?v=GgYai22eGwc&feature=related

ผมไม่มีความสามารถทำรูปแบบสิทธาทำได้ข้างบนได้....

ถ้าคุณสิทธา จะกรุณา ช่วยทำแบบข้างบน ตรง วินาทีที่ 15 ด้วยสิครับ...ภาพ สวย เชียว

การงอแงตามที่คุณว่ามา นั่นแสดงว่าคุณไม่เชื่อว่ามันคือเหตุการณ์เดียวกันใช่หรือไม่?
ในความคิดของผม สิ่งที่คุณแย้งมา มันเป็นเรื่องของมุมกล้อง แต่มันคือเหตุการณ์เดียวกัน
เพราะไม่ว่าจะเป็นการเคลื่อนไหว ที่สัมพันธ์กัน สเตปเสียงปืน การล้ม ทุกอย่างบ่งบอกชัดเจน

เมื่อมันเป็นเหตุการณ์เดียวกัน
จำเป็นอย่างไรที่จะตะแบงตามที่กล่าวมา ผมว่ามันไร้สาระ มันเสียเวลา

แต่จากการแย้งของคุณ แสดงว่าคุณมั่นใจว่าเป็นคนละเหตุการณ์หรือ คลิปปลอม
งั้นช่วยสั่งสอน ช่วยชี้ให้ผมได้รู้บ้างเถิดว่า คนมีคุณภาพเขาวิเคราะห์กันยังไง

แต่ถ้าคุณเชื่อว่า มันคือคลิปเหตุการณ์เดียวกัน และ ไม่ปลอม
ขอความกรุณาอย่าอ้าง คนฝั่งนี้เยอะ แต่กล้องฝั่งนู้นไม่เห็นเยอะ เข้าเรื่องกันเลยดีกว่า

ถ้าสงสัย วิเคราะห์รอยบาดแผลไม่เป็นก็บอกมาตรงๆ ผมจะได้ชี้แจง

#184 สิทธา

สิทธา

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:07

ทหารคนนี้เป็นคนยิงครับ ^^v ผมมีหลักฐานว่าเค้าทำได้ Google เลยครับ ไม่เชื่อ
วิถีกระสุน ตรงกันใกล้เคียงที่สุดแล้วครับ

อย่าขายความฉลาดน้อยออกมาเลยครับ ดูแล้ววิเคราะห์ให้ดีๆก่อนเถอะ :D

#185 ชาวสวน

ชาวสวน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:10

สมาชิก กรุณาตอบและให้ความเห็น ในประเด็นของกระทู้

ถ้าเป็นไปได้ อย่าพาดพิงสมาชิกท่านอื่น หรือยั่วยุ ด้วยถ้อยคำใดๆทั้งสิ้น

5. ห้ามวิพากษ์วิจารณ์ พาดพิงสมาชิกเว็บบอร์ดคนอื่นๆ ในทางเสียหาย
7.ห้ามตั้งกระทู้หรือแสดงความเห็นที่มีลักษณยั่วยุให้เพื่อนสมาชิกโกรธเคือง หรือสร้างความร้าวฉาน แตกความสามัคคีในหมู่สมาชิก

ขอบคุณครับ :D

#186 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:14

แต๋ม REP REP

จ่าคูก้า พักผ่อนเยอะๆน่ะ เดี๋ยวใช้ GT200 ไม่ได้ผล แบบที่มาร์คพูดน่ะ :D :D

#187 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:17

นั่นยังเชื่ออีกว่ากรูเป็นทหาร.........ไม่รู้จักหรอก GT200 พอดีเกิดไม่ทัน รู้จักแต่ GT4

>>>>>>Posted Image

Edited by kuuga, 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:25.

#188 yvrhere

yvrhere

น้องเก่า

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:29

ผมว่า เสื้อแดงถูก program สมองมาแค่นั้นจริงๆ

ลองนับดูเล่นๆ มีอยู่ไม่กี่เรื่องที่แดงว่าคนอื่นได้

ไพร่แดงพวกนี้ spec เครื่องต่ำเกิ้น upgrade เพิ่ม mem ไม่ได้แน่ๆ 555

#189 สิทธา

สิทธา

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:33

ผมว่า เสื้อแดงถูก program สมองมาแค่นั้นจริงๆ

ลองนับดูเล่นๆ มีอยู่ไม่กี่เรื่องที่แดงว่าคนอื่นได้

ไพร่แดงพวกนี้ spec เครื่องต่ำเกิ้น upgrade เพิ่ม mem ไม่ได้แน่ๆ 555

ทำได้ดีที่สุดแค่นี้หรือครับ ไม่มีเหตุผลหรือหลักฐานเพื่อโต้แย้งเลยหรือครับ คุณสลิ่ม :)

#190 zeedzaad

zeedzaad

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:41

ขำ มันเห็นลายพรางก็เดาสวด

พรางแบบนี้มัน....
“A fool's brain digests philosophy into folly, science into superstition, and art into pedantry. Hence University education. ”George Bernard Shaw

#191 Tybalt

Tybalt

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:03

คนเสื้อแดง ชุมนุมโดยสันติหรือไม่?

ง่ายๆครับ

ขอความกรุณาอย่าพาออกทะเลครับ เรากำลังอภิปรายกรณี คุณ"วสันต์" ครับท่าน :(

ให้ตายห่านเถิดครับ นี่คือสรุปของเหตุการณ์ทั้งหมดแล้วครับ

ถ้าเสื้อแดงไม่มีกองกำลัง มันก็แปลเป็นอย่างอื่นไม่ได้ ทหารหรือเจ้าหน้าที่รัฐเป็นฝ่ายยิงแน่นอน
แต่ถ้ามี ก็อาจจะยิงโดนกันเองบ้าง

สรุปง่ายๆอีกทีครับ มีหรือไม่มีกองกำลัง

ทำได้ดีที่สุดแค่นี้หรือครับ ไม่มีเหตุผลหรือหลักฐานเพื่อโต้แย้งเลยหรือครับ คุณสลิ่ม :)

คุณยังไม่ได้ตอบผมเลยครับ

คำถามง่ายๆ เสื้อแดงมีกองกำลังหรือไม่?

#192 Et tu Brute?

Et tu Brute?

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:10

ต่อให้กระสุนเข้ารูตรูด ไอ้คางคกก็บอกทหารขุดดินมายิงตรูดได้อยู่ดี :lol:

It's us against the world

#193 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:10

มันยังงัยหรือครับท่าน zeedzeed อิอิ พูดเหมือนรู้

#194 สิทธา

สิทธา

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:14

ง่ายๆครับ

คำถามง่ายๆ เสื้อแดงมีกองกำลังหรือไม่?

จะพาไปไหนครับ อย่าออกนอกเรื่องดีกว่าไหม?
เราอภิปรายเหตุการณ์ที่เห็นในคลิปคุณวสันต์
ถ้าคุณเห็นความผิดปกติในนั้นว่าอาจมีกองกำลังเสื้อแดงยิงคุณวสันต์ ก็ชี้มา
ไม่ใช่ถามว่า กองกำลังเสื้อแดงมีไหม? ถ้าผมตอบว่า มีครับ การ์ดเสื้อแดงมีเยอะแยะ
คุณก็จะสรุปว่า เสื้อแดงยิงกันเอง โดยไม่สนใจหลักฐานในคลิป หรืออย่างไรมิทราบ
เอาหลักฐานที่เห็นชัดๆมาคุยกัน ดีกว่า จินตนาการปั้นน้ำเป็นตัวเยอะเลย :D

#195 zeedzaad

zeedzaad

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:22

มันยังงัยหรือครับท่าน zeedzeed อิอิ พูดเหมือนรู้

กลัวพรานตามล่า อ่าท่าน
“A fool's brain digests philosophy into folly, science into superstition, and art into pedantry. Hence University education. ”George Bernard Shaw

#196 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:49

กรุณาชี้ แสงแฟลช ให้ผมหน่อยได้ไหมครับ ผมพยายามเทียบดูทั้ง2รูป ดูไม่ออก

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#197 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:20

การงอแงตามที่คุณว่ามา นั่นแสดงว่าคุณไม่เชื่อว่ามันคือเหตุการณ์เดียวกันใช่หรือไม่?
ในความคิดของผม สิ่งที่คุณแย้งมา มันเป็นเรื่องของมุมกล้อง แต่มันคือเหตุการณ์เดียวกัน
เพราะไม่ว่าจะเป็นการเคลื่อนไหว ที่สัมพันธ์กัน สเตปเสียงปืน การล้ม ทุกอย่างบ่งบอกชัดเจน

เมื่อมันเป็นเหตุการณ์เดียวกัน
จำเป็นอย่างไรที่จะตะแบงตามที่กล่าวมา ผมว่ามันไร้สาระ มันเสียเวลา

แต่จากการแย้งของคุณ แสดงว่าคุณมั่นใจว่าเป็นคนละเหตุการณ์หรือ คลิปปลอม
งั้นช่วยสั่งสอน ช่วยชี้ให้ผมได้รู้บ้างเถิดว่า คนมีคุณภาพเขาวิเคราะห์กันยังไง

แต่ถ้าคุณเชื่อว่า มันคือคลิปเหตุการณ์เดียวกัน และ ไม่ปลอม
ขอความกรุณาอย่าอ้าง คนฝั่งนี้เยอะ แต่กล้องฝั่งนู้นไม่เห็นเยอะ เข้าเรื่องกันเลยดีกว่า

ถ้าสงสัย วิเคราะห์รอยบาดแผลไม่เป็นก็บอกมาตรงๆ ผมจะได้ชี้แจง

พูดอย่างกับนั่งกลางใจผลเลยน๊ะเนี่ย...ความจริง มันก็น่าจะเหตุการณ์เดียวกันนั่นแหละ..

แต่วินาทีที่ 12 ที่สิทธาเอามาแปะ มันไม่ใช่นาทีที่ถูกยิง..น่าจะเป็นก่อนหรือหล้งถูกยิง...ไอ้ที่คนหาย นั่นมันหลังจากนายวสันต์ถูกยิง ( ไปดูคลิ๊ปของผมอีกครั้ง)

ของผมเอามาแปะ มันไม่ใช่เรื่องมุมกล้อง...เพราะ ในวินาที่ 14 เห็นคนกระจายบังนายวสันต์เป็นบริเวณกว้าง

ช่วงกำลังจะเข้าวินาทีที่ 15 นายวสันต์ ถูกยิง...คนยังกระจายสลับไปมา บัง ระหว่างนายวสันต์ กับ ทหารอยู่เลย..

ส่วนเรื่องวิถึกระสุน ไหนลองอธิบายที่ สิทธาเข้าใจหน่อย..

ส่วนไอ้ทียิ่งไม่เข้าใจยิ่งกว่า คือ คำว่า งอแง เนี่ย..มันไม่รู้อะไร..

:D

Edited by 55555, 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:41.

#198 Tybalt

Tybalt

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:49

ง่ายๆครับ

จะพาไปไหนครับ อย่าออกนอกเรื่องดีกว่าไหม?
เราอภิปรายเหตุการณ์ที่เห็นในคลิปคุณวสันต์
ถ้าคุณเห็นความผิดปกติในนั้นว่าอาจมีกองกำลังเสื้อแดงยิงคุณวสันต์ ก็ชี้มา
ไม่ใช่ถามว่า กองกำลังเสื้อแดงมีไหม? ถ้าผมตอบว่า มีครับ การ์ดเสื้อแดงมีเยอะแยะ
คุณก็จะสรุปว่า เสื้อแดงยิงกันเอง โดยไม่สนใจหลักฐานในคลิป หรืออย่างไรมิทราบ
เอาหลักฐานที่เห็นชัดๆมาคุยกัน ดีกว่า จินตนาการปั้นน้ำเป็นตัวเยอะเลย :D

การ์ดเสื้อแดงมีปืนไหม? ถ้าไม่มี แปลว่า ทหารยิง จบป่ะ
อันนี้ไม่ต้องใช้จินตนาการเลย เป็นตรรกะที่ง่ายที่สุดแล้วครับ ไม่ได้พาไปไหนด้วยครับ ยังอยู่ที่เดิม

เอ้าอีกที การ์ดเสื้อแดงมีปืนไหม?

#199 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:52

กรุณาชี้ แสงแฟลช ให้ผมหน่อยได้ไหมครับ ผมพยายามเทียบดูทั้ง2รูป ดูไม่ออก

ดูคลิป ที่ #60 จะดูง่ายกว่า

#200 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:58

จขกท. จะสรุปได้หรือยังหวะ ทู้จะได้ตกๆไป กระทู้มันขึ้นหน้าแรกเกะกะ อะ :D :D :D

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน