Jump to content

- - - - -

คุณสิงห์สนามหลวง...คุณ 18 มงกุฏ..ช่วยมาตบเกรียนผมหน่อยครับ..

• Please log in to reply
309 ความเห็นในกระทู้นี้

#251 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:03

มันผ่านหัวไอ้คนที่ยืนอยู่ปลายเส้นด้านซ้ายได้ไงอ่ะ

ใช่วิธี สบัดโค้งรึ..

:D

ดูภาพแล้ววิเคราะห์ก็ไม่เป็น แต่กลับเอาภาพที่ตนเอง งง มาถามกลับไปกลับมา เอ้า ลองดูภาพฝั่งทหารกัน ทีนี้หาย งง บ้างไหมครับ :D

พยายามมากเลยครับ...ทหารคนหลังยิงแล้วใหญ่ยิงขึ้นฟ้าเลย...

จะไปมองฝั่งไหนอีก...มันมีคนยื่นอยู่ใกล้ให้เห็นชัด ๆ ..ยังจะไปมองหารูปที่มองคนขางกระสุนยางไม่ชัดอีก..

:lol:

Edited by 55555, 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:06.

#252 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:03

รู้จัก Projectile ไหม

กระสุนดาวไหนวะ ตรงโครต

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#253 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:15

มันผ่านหัวไอ้คนที่ยืนอยู่ปลายเส้นด้านซ้ายได้ไงอ่ะ

ดูภาพแล้ววิเคราะห์ก็ไม่เป็น แต่กลับเอาภาพที่ตนเอง งง มาถามกลับไปกลับมา เอ้า ลองดูภาพฝั่งทหารกัน ทีนี้หาย งง บ้างไหมครับ :D

จะให้ผมมั่วเหมือนสิทธารึ..

ผมก็อายเป็นน๊ะ..กระสุนมันก็ต้องออกไปตรง อย่างนั้นแหละ...ถ้ามันเลยหัวคนที่ยืนขวาง มันก็จะยิงเลยหัวนายวสันต์

ถ้ามันไม่ผ่าน คนที่ยืนขวาง ใครโดนก็เจ็บตัวไป...เพราะกระสุนยางก็เจ็บเหมือนกัน

:lol: :lol: :lol:

#254 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:23

แมงหวี่ จนกลางกระดานแล้ว :D :lol: :D

"คนพาลไร้สติ มักสร้างเรื่องและหลักฐานเท็จโกหก เพื่อคอยใส่ร้ายอีกฝ่ายหนึ่งเสมอ" :unsure:

นาย ''Starเก๋ง'' ฟันธง!  รถเก๋งขับมายิงเสื้อแดง :lol:      http://webboard.seri...แค/#entry842224   ;      http://webboard.seri...-25#entry408954

#255 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:24

แมงหวี่ จนกลางกระดานแล้ว :D :lol: :D

อ่านยังไงว๊ะเนี่ย..

#256 kop16

kop16

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:25

กระสุนที่ยิงคุณ วสันต์ ขนาดเท่าไร

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#257 Tybalt

Tybalt

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:27

ผมก็อายเป็นน๊ะ..กระสุนมันก็ต้องออกไปตรง อย่างนั้นแหละ...ถ้ามันเลยหัวคนที่ยืนขวาง มันก็จะยิงเลยหัวนายวสันต์

ถ้ามันไม่ผ่าน คนที่ยืนขวาง ใครโดนก็เจ็บตัวไป...เพราะกระสุนยางก็เจ็บเหมือนกัน

ผมว่าอย่าไปเถียงกับแกดีกว่าครับ เพราะว่าแกเลือกที่จะเชื่อของแกอย่างนั้น ต่อให้เอาหลักฐานอะไรมาแกก็ไม่สนใจ เพราะเลือกจะเชื่อแบบนั้น
ไอ้วิธีที่แกคิด แล้วพยายามยัดเยียดให้คนอื่นเป็นคนที่วิเคราะห์ภาพไม่เป็นนั้น ผมคิดว่าน่าอนาถครับ

ถ้าต่อไปนี้ ใครอยากจะวิเคราะห์เรื่องพวกนี้ ก็คิดเอง วิเคราะห์กันเอง จินตนาการกันไปเอง เรียนก็ไม่ได้เรียนมา ประสพการณ์เหวอะไรก็ไม่มี
หมอพรทิพย์ตกงานกันฉิบหายแน่นอนครับ

จินตนาการน้ำแตกครับ

Edited by Tybalt, 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:31.

#258 สิทธา

สิทธา

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:27

:D :P :D

#259 สิทธา

สิทธา

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:31

ผมว่าอย่าไปเถียงกับแกดีกว่าครับ เพราะว่าแกเลือกที่จะเชื่อของแกอย่างนั้น ต่อให้เอาหลักฐานอะไรมาแกก็ไม่สนใจ เพราะเลือกจะเชื่อแบบนั้น
ไอ้วิธีที่แกคิด แล้วพยายามยัดเยียดให้คนอื่นเป็นคนที่วิเคราะห์ภาพไม่เป็นนั้น ผมคิดว่าน่าอนาถครับ

ถ้าต่อไปนี้ ใครอยากจะวิเคราะห์เรื่องพวกนี้ ก็คิดเอง วิเคราะห์กันเอง จินตนาการกันไปเอง เรียนก็ไม่ได้เรียนมา ประสพการณ์เหวอะไรก็ไม่มี
หมอพรทิพย์ตกงานกันฉิบหายแน่นอนครับ

จินตนาการน้ำแตกครับ

พูดได้ดีมากเลยครับ ฟังดูเหมือนคนมีเหตุมีผล ยอมรับในหลักฐาน
แต่บอกอะไรนิดนะ เท่าที่เสนอหน้าเข้ามาคุย มีคนไหนใช้เหตุผลและหลักฐานข้อเท็จจริงมาคุยบ้าง

ยกมาดูเป็นบุญตาหน่อยครับ :D

#260 Gop

Gop

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:32

ผิดพลาดทางเทคนิค ขออภัยครับ

Edited by Gop, 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:34.

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#261 สิทธา

สิทธา

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:32

สีข้างถลอกกันทั้งนั้น อิอิ

#262 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:33

http://www.youtube.com/watch?v=GgYai22eGwc&feature=related

มันโล่งดีจัง...ทำแบบนี้ นังแต๋มเชียร์ไม่ออกน๊ะเนี่ย มีความเคลื่อนไหวให้ดูยังจะไปเอาภาพนิ่งมาโม้อีก

เอาลองเอาไปเล่น ๆ หยุดดู...ก่อนนายวสันต์ ถูกยิง มีโล่ง ๆ เป็นช่องแบบที่เห็นนั่นแหละแป๊บนึง...

http://www.youtube.com/watch?v=GgYai22eGwc&feature=related

#263 สิทธา

สิทธา

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:34

มันโล่งดีจัง...ทำแบบนี้ นังแต๋มเชียร์ไม่ออกน๊ะเนี่ย มีความเคลื่อนไหวให้ดูยังจะไปเอาภาพนิ่งมาโม้อีก

เอาลองเอาไปเล่น ๆ หยุดดู...ก่อนนายวสันต์ ถูกยิง มีโล่ง ๆ เป็นช่องแบบที่เห็นนั่นแหละแป๊บนึง...

ว่าแต่ท่าน 55555 หาย งง เรื่องแนวกระสุนหรือยังครับ :lol:

#264 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:35

55

เอาทั้งภาพนิ่ง ภาพเคลือนไหวให้ดู...อธิบายเสร็จสรรพ มีคนมาทำกราฟฟิคเสริม ลากเส้นให้ดู

ยังบอกไม่เอาหลักฐานให้ดู...

#265 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:36

ว่าแต่ท่าน 55555 หาย งง เรื่องแนวกระสุนหรือยังครับ :lol:

งงครับ...ทำไมท่านอธิบายได้มั่วขนาดนั้น....

ทำไมถึงไม่อาย..

#266 Tybalt

Tybalt

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:39

สิทธากำลังอยากประกาศชัยชนะและปิดกระทู้จนตัวสั่น

#267 สิทธา

สิทธา

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:41

เอางี้ครับ ผมขอให้ท่านชี้ทางสว่างให้ผมบ้าง
ท่าน 55555 คิดว่าคนยิงอยู่ส่วนไหนในคลิป
ถ้าท่านตอบได้มีเหตุผลพอ ผมขอยอมแพ้เลยครับ โอเคป่ะ :lol:

#268 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:46

ไหนลองดูซิโล่งพอเป็นช่องให้ยิงม่ะ..

:lol: :lol:

Edited by 55555, 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:47.

#269 สิทธา

สิทธา

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:49

เอางี้ครับ ผมขอให้ท่านชี้ทางสว่างให้ผมบ้าง
ท่าน 55555 คิดว่าคนยิงอยู่ส่วนไหนในคลิป
ถ้าท่านตอบได้มีเหตุผลพอ ผมขอยอมแพ้เลยครับ โอเคป่ะ :lol:

#270 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:51

ท่านก็กลับไปอ่านที่ผมเขียนไว้สิครับ...ก็ท่านเองก็ว่าผมวิเคราะห์ได้แย่..

แต่พอเห็นทีท่านวิเคราะห์ ผมไม่สามารถใช้คำว่าแย่ได้เลยจริง..เพราะถ้าเป็นผมคงกล้าวิเคราะห์อย่างนั้นหรอก ผมอายอ่ะ

ยังไงมันก็ใกล้ ๆ นั่นแหละ...แต่ถามผมว่าใครยิง ผมคงไม่รู้..

แต่ถามว่า ทหาร ในคลิ๊ปของคางคกยิงใช่มั๊ย ต้องตอบว่ามั่วครับ...

ส่วนไอ้เสียงปืน แสงไฟ นั่น ก็แล้วแต่ใครจะจินตนาการกันเอาครับ..

เพราะความเป็นจริง...ไม่ใช่ เสียงปืน หรือ แสงไปที่ทำให้นายวสันต์ตาย..

แต่เป็นไอ้หัวโลหะที่วิ่งเข้าท้ายทอยนายวสันต์ ต่างหาก..

#271 สิทธา

สิทธา

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:55

ท่านก็กลับไปอ่านที่ผมเขียนไว้สิครับ...ก็ท่านเองก็ว่าผมวิเคราะห์ได้แย่..

แต่พอเห็นทีท่านวิเคราะห์ ผมไม่สามารถใช้คำว่าแย่ได้เลยจริง..เพราะถ้าเป็นผมคงกล้าวิเคราะห์อย่างนั้นหรอก ผมอายอ่ะ

ยังไงมันก็ใกล้ ๆ นั่นแหละ...แต่ถามผมว่าใครยิง ผมคงไม่รู้..

แต่ถามว่า ทหาร ในคลิ๊ปของคางคกยิงใช่มั๊ย ต้องตอบว่ามั่วครับ...

ส่วนไอ้เสียงปืน แสงไฟ นั่น ก็แล้วแต่ใครจะจินตนาการกันเอาครับ..

เพราะความเป็นจริง...ไม่ใช่ เสียงปืน หรือ แสงไปที่ทำให้นายวสันต์ตาย..

แต่เป็นไอ้หัวโลหะที่วิ่งเข้าท้ายทอยนายวสันต์ ต่างหาก..

เป็นคำตอบที่ดูเหมือนมีคุณภาพมากเลยครับ อิอิ :D

#272 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:58

เป็นคำตอบที่ดูเหมือนมีคุณภาพมากเลยครับ อิอิ :D

ไม่หรอกครับ...ไม่ได้มั่ว...

อ้อ..แล้วไม่ต้องเปลี่ยนชื่อล็อคอินน๊ะครับ..

ผมจบแล้ว...

#273 สิทธา

สิทธา

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:58

ถาม.....ท่านคิดว่าคนยิงอยู่ส่วนไหนในคลิปครับ?

ตอบ....ไม่รู้ครับ แต่มันต้องใกล้ๆนั่นแหละ จะได้เป็น"แดงยิงกันเอง" ฮาๆๆๆๆๆๆๆ :P

#274 yvrhere

yvrhere

น้องเก่า

สิทธา คงสีข้างถลอกหมดแล้ว

แสบแผลบ้างไหมคับ เห็นแล้วสงสาร เลยอ่ะ

แต่ก็มีความพยายามสูงดี 555

#275 สิทธา

สิทธา

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:02

ไม่หรอกครับ...ไม่ได้มั่ว...

อ้อ..แล้วไม่ต้องเปลี่ยนชื่อล็อคอินน๊ะครับ..

ผมจบแล้ว...

ท่าน จบ แล้วจริงๆครับ อิอิ :P

#276 kop16

kop16

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:13

ในที่สุด เหล่าแดงก็ชนะ ประกาศชัยชนะหน่อย

#277 beta

beta

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:26

ทหารยิงขึ้นฟ้า ตามหลัก Projectile กระสุนลงโดนหัวคุณวสัน

Projectile แปลว่าไร เปิด dic เอง

ใคร ๆ เรียนวิทย์ มา ก็รู้ครับ B)

น่าสนใจครับ ผมไม่มีความรู้ด้านนี้

ใครรู้บอกทีครับ ว่ายิงปืนขึ้นฟ้า พอกระสุนตกลงมา มันแรงพอที่จะเจาะหัวคน หรือทะลุร่างกายได้จริง

ไม่รู้จริง ๆ ครับ วานผู้รู้ช่วยบอกที

เคยดูใน MythBusters เค้าทดลองมา ไม่มีทางที่จะยิงปืนขึ้นฟ้าแล้วจะตกลงมาโดนคนแล้วทำให้ตายได้ครับ
อันนี้ทดลองตามหลักวิทยาศาสตร์ พิสูจน์ได้

#278 kop16

kop16

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:29

ทหารยิงขึ้นฟ้า ตามหลัก Projectile กระสุนลงโดนหัวคุณวสัน

Projectile แปลว่าไร เปิด dic เอง

ใคร ๆ เรียนวิทย์ มา ก็รู้ครับ B)

น่าสนใจครับ ผมไม่มีความรู้ด้านนี้

ใครรู้บอกทีครับ ว่ายิงปืนขึ้นฟ้า พอกระสุนตกลงมา มันแรงพอที่จะเจาะหัวคน หรือทะลุร่างกายได้จริง

ไม่รู้จริง ๆ ครับ วานผู้รู้ช่วยบอกที

เคยดูใน MythBusters เค้าทดลองมา ไม่มีทางที่จะยิงปืนขึ้นฟ้าแล้วจะตกลงมาโดนคนแล้วทำให้ตายได้ครับ
อันนี้ทดลองตามหลักวิทยาศาสตร์ พิสูจน์ได้

ยังมีมาสู้อีก ไม่หลับไม่นอน พวกนี้

#279 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:12

:blink: นาย 55555 เรียบร้อยไปสะแล้ว โดนตบเกียนตรงท้ายทอยร่วงเลย :D :lol: :D

"คนพาลไร้สติ มักสร้างเรื่องและหลักฐานเท็จโกหก เพื่อคอยใส่ร้ายอีกฝ่ายหนึ่งเสมอ" :unsure:

นาย ''Starเก๋ง'' ฟันธง!  รถเก๋งขับมายิงเสื้อแดง :lol:      http://webboard.seri...แค/#entry842224   ;      http://webboard.seri...-25#entry408954

#280 Et tu Brute?

Et tu Brute?

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:29

แมงสาบแพ้เยี่ยวแตก
แมงหวี่จอดไปไม่เป็น
แมงกะจั๊วะโดนตบเกรียน
สลิ่มหงายท้องตีลังกา

แดงชนะแว้ว เห็นมั้ยๆๆๆ

ไชโย๊ :D

It's us against the world

#281 yvrhere

yvrhere

น้องเก่า

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 00:56

พวกแดง ปญอ

แปะ ข่าว เล่าเรื่อง ตามฟอร์ม โม้ทั้งนั้น

#282 O2Giant

O2Giant

โปรแกรมมั่ว

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 02:30

เดี๋ยวนะ ยิงขึ้นฟ้า เข้าท้ายศรีษะ ทะลุข้างบน ผมเข้าใจถูกนะ

#283 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:53

งงครับ...ทำไมท่านอธิบายได้มั่วขนาดนั้น....

ไม่ลองดู นาทีที่ 0:14 ว่าผู้ตายกำลังนั่งลงแล้ว ถูกยิงนะครับ ไม่ได้ยืนอยู่แล้วถูกยิง

Edited by Stargate-1, 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:10.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#284 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:27

:blink: นาย 55555 เรียบร้อยไปสะแล้ว โดนตบเกียนตรงท้ายทอยร่วงเลย :D :lol: :D

นังแต๋มเขียนแบบนี้ มันดูเป็นพวกสมองกลวง..หน้าด้านยังไงไม่รู้..

มันไม่เหมือนเมื่อก่อน ที่เวลาถกเถียงด้วย....สมาชิกต้องออกแรงมากเป็นพิเศษ

ตอนนี้ แต๋มเป็นแดงคิวซี เรียบร้อยโรงเรียนแดง.....เลเวล เดียวกับ ฟัด 1 แห่ง พันธมิตรไปเรียบร้อยสมบูรณ์ไปแล้ว

เพราะนังแต๋ม อ่านความเห็นแล้วคิดไม่เป็น ดูไม่ออก ว่า สิทธา กำลังทุรน ทุราย ขอแก้มือ....

Edited by 55555, 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:38.

#285 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:37

ถาม.....ท่านคิดว่าคนยิงอยู่ส่วนไหนในคลิปครับ?

ตอบ....ไม่รู้ครับ แต่มันต้องใกล้ๆนั่นแหละ จะได้เป็น"แดงยิงกันเอง" ฮาๆๆๆๆๆๆๆ :P

ความจริง ผมคิดว่าท่านจะมีความสามารถในการดูเองจากรูป วินาทีที่ 14

มันมีอยู่ด้านเดียวทีโล่งโจ้งพอให้กระสุนผ่านเข้ามาได้อย่างสบาย แล้วเป็นจุดที่ไม่มีทางที่ทหารจะเข้าไปอยู่ได้..

ที่น่าแปลกใจคือ วินาที ก่อนจะถูกยิง หัวนายวสันต์หลุดออกนอกเฟรมไปแล้ว..

แต่ดันมีการวิเคราะห์กันเป็นตุเป็นตะ ว่านายวสันต์ หันหลังให้ทหาร...(อันนี้ผมคิดเอาเอง)

ทั้ง ๆ ที่ เวลานั้น นายวสันต์ รวมทั้งคนเสื้อแดง กำลังามกันตะโกนด่าทหารกันยกใหญ่

ตามธรรมชาติ ก็ควรจะหันหน้าไปทางทหารมากกว่า...

ดูจากวินาที สุดท้ายก่อนกระสุนลั่น....ก็น่ามีที่จะให้กระสุนผ่านคนอื่นมาเพียงแค่ 2 ทาง คือ

ด้านคนที่ยืนถ่ายคลิ๊ป กับ ทางขวาของนายวสันต์...เพราะมันดูโล่งกว่าทางด้านทหาร

แต่ที่ผมไม่ได้เขียน หรือ อธิบายเพราะโจทก์ของผมมันเป็นแบบนี้ครับ...

http://www.youtube.com/watch?v=1jS07TnQWiM

ผมสงสัยทำไมยังมีควายเชื่อไอ้คางคกว่าทหารเป็นคนยิงนายวสันต์ ภู่ทองครับ..

#286 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:48

ไม่ลองดู นาทีที่ 0:14 ว่าผู้ตายกำลังนั่งลงแล้ว ถูกยิงนะครับ ไม่ได้ยืนอยู่แล้วถูกยิง

ถ้าผู้ตายถูกยิงขณะกำลังย่อเขาเพื่อนั่ง วิถีกระสุนจะเป็นอย่างไร

Edited by Stargate-1, 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:11.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#287 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:51

ถ้าผู้ตายถูกยิงขณะย่อเข้า ก็ยิ่งเป็นไปไม่ได้ว่ากระสุนจะมาจากทหารในคลิ๊ปคางคกครับ...

แต่ความเป็นจริง เค้าถูกยิงแล้วทรุดลงมาข้างหลัง....(มันมีเสียงปืนอยู่ด้วย)

:)

#288 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:57

ลองดูให้ดีๆ

Edited by Stargate-1, 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:09.

#289 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:08

อันนี้ทดลองตามหลักวิทยาศาสตร์ พิสูจน์ได้ http://www.youtube.com/watch?v=khFFHta12mk

อย่างแรก รายการนี้ดีครับแต่ อย่าดูแค่นั้นเพราะมีหลายอย่างที่เค้า ถูก ตำหนิที่ทำไม่ถูกต้อง... เผอิญงานนี้เค้าถูก... แต่

ท่านสรุปผิดครับ MythBuster ไม่ได้บอกว่า เป็นไปไม่ได้หรือไม่มีทาง แบบที่ท่านว่า... ท่านกลับไปดูใหม่ หรือ ดูจากนี่นะครับ..

เค้าสรุปว่า... BUSTED / PLAUSIBLE / CONFIRMED ทั้งสามอย่างขึ้นกับ มุมที่ยิง... เผอิญมุมที่จะทำให้ BUSTED มีมุมเดียวแล้ว แทบไม่มีใครยิงได้..(perfectly vertical)
คิดเอาเองละกัน... ดังนั้น ส่วนใหญ่ จะอันตราย... ถึงตายหรือไำม่... มีอีกหลายปัจจัย..

http://mythbustersre...s.com/episode50

หรือ ถ้า ยังไม่เชื่อก็ ดู นี่เพิ่ม... ผลสรุปก็เช่นเดิม...
http://kwc.org/mythb...ired_up_vo.html

สุดท้าย... มีคนที่โดน เคสแบบนี้ แล้ว เจ็บจริง. ตายจริง...
http://www.dispatch....A1_VVEEBLV.html

ถ้าเห็นต่างกับผมเรื่องนี้... ตั้งกระทู้ใหม่นะครับ ไม่อยากให้ ออกทะเลไป... :D

ที่ผมต้อง correct ท่านเพราะ อาจเป็นข้อมูลผิดๆ ทำให้คนเชื่อว่า มันไม่อันตราย .... และอาจมีคนเจ็บตัวภายหลัง...

Edited by hentai, 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:11.

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#290 beta

beta

ขาประจำ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:29

อันนี้ทดลองตามหลักวิทยาศาสตร์ พิสูจน์ได้ http://www.youtube.com/watch?v=khFFHta12mk

อย่างแรก รายการนี้ดีครับแต่ อย่าดูแค่นั้นเพราะมีหลายอย่างที่เค้า ถูก ตำหนิที่ทำไม่ถูกต้อง... เผอิญงานนี้เค้าถูก... แต่

ท่านสรุปผิดครับ MythBuster ไม่ได้บอกว่า เป็นไปไม่ได้หรือไม่มีทาง แบบที่ท่านว่า... ท่านกลับไปดูใหม่ หรือ ดูจากนี่นะครับ..

เค้าสรุปว่า... BUSTED / PLAUSIBLE / CONFIRMED ทั้งสามอย่างขึ้นกับ มุมที่ยิง... เผอิญมุมที่จะทำให้ BUSTED มีมุมเดียวแล้ว แทบไม่มีใครยิงได้..(perfectly vertical)
คิดเอาเองละกัน... ดังนั้น ส่วนใหญ่ จะอันตราย... ถึงตายหรือไำม่... มีอีกหลายปัจจัย..

http://mythbustersre...s.com/episode50

หรือ ถ้า ยังไม่เชื่อก็ ดู นี่เพิ่ม... ผลสรุปก็เช่นเดิม...
http://kwc.org/mythb...ired_up_vo.html

สุดท้าย... มีคนที่โดน เคสแบบนี้ แล้ว เจ็บจริง. ตายจริง...
http://www.dispatch....A1_VVEEBLV.html

ถ้าเห็นต่างกับผมเรื่องนี้... ตั้งกระทู้ใหม่นะครับ ไม่อยากให้ ออกทะเลไป... :D

ที่ผมต้อง correct ท่านเพราะ อาจเป็นข้อมูลผิดๆ ทำให้คนเชื่อว่า มันไม่อันตราย .... และอาจมีคนเจ็บตัวภายหลัง...

http://www.dispatch....A1_VVEEBLV.html คนนี้โดนยิงที่ อก การโดนยิงที่อก แสดงว่า กระสุนยิงวิถีโค้ง ซึ่งต้องใช้ระยะทางเป็นกิโลๆ เลย ถึงจะโค้งมาโดนอกได้ แต่เคสที่เพื่อนสมาชิกถามนี่ มันไม่ได้ไกลกันเลย ถ้ายิงขึ้นฟ้าแล้วทำให้อีกคนที่อยู่คนละฟากถนนตายได้ นี่เกือบๆ จะ perfectly vertical แล้วนะ ปืนเฉียงแค่ 1 องศา คิดว่าลูกปืนจะตกไกลออกไปกี่เมตรครับ?

ที่เขาพูดถึงเรื่อง perfectly vertical เป็นเพราะ MythBuster เขา Intro มาว่า คนยิงปืนขึ้นฟ้า แล้วกลับลงมาโดนหัวตัวเองตายครับ (ดูวีดีโอแล้วรึยัง?) เขาวิจารณ์ว่า มันเป็นเรื่องยากที่จะทำได้แบบนั้น เพราะโอกาสน้อยที่ยิงแล้วลูกปืนจะตกลงมาจุดเดิม ไม่ได้เกี่ยวกับความแรงของกระสุนปืนเลย แต่ประเด็นของผมคือ ลูกปืนที่พุ่งขึ่้นไปบนฟ้าแล้วหยุด หลังจากนั้นตกลงมาด้วยแรง G มันทำให้ตายได้หรือไม่ นี่คือประเด็น

คนที่พาออกทะเลไม่ใช่ผมครับ เพราะโดนยิงที่อก ไม่เกี่ยวกับเรื่องนี้ ตำแหน่งกระสุนตก ก็ไม่ได้เกี่ยวเช่นกัน กรุณาอยู่ในประเด็นครับ

#291 zeedzaad

zeedzaad

ขาประจำ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:46

จากรูปนะ ขอถามข้อเดียว มันยืนเรียงระนาบเดียวกันเหรอ?

“A fool's brain digests philosophy into folly, science into superstition, and art into pedantry. Hence University education. ”George Bernard Shaw

#292 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:04

http://www.dispatch....A1_VVEEBLV.html คนนี้โดนยิงที่ อก การโดนยิงที่อก แสดงว่า กระสุนยิงวิถีโค้ง ซึ่งต้องใช้ระยะทางเป็นกิโลๆ เลย ถึงจะโค้งมาโดนอกได้ แต่เคสที่เพื่อนสมาชิกถามนี่ มันไม่ได้ไกลกันเลย ถ้ายิงขึ้นฟ้าแล้วทำให้อีกคนที่อยู่คนละฟากถนนตายได้ นี่เกือบๆ จะ perfectly vertical แล้วนะ ปืนเฉียงแค่ 1 องศา คิดว่าลูกปืนจะตกไกลออกไปกี่เมตรครับ?

ที่เขาพูดถึงเรื่อง perfectly vertical เป็นเพราะ MythBuster เขา Intro มาว่า คนยิงปืนขึ้นฟ้า แล้วกลับลงมาโดนหัวตัวเองตายครับ (ดูวีดีโอแล้วรึยัง?) เขาวิจารณ์ว่า มันเป็นเรื่องยากที่จะทำได้แบบนั้น เพราะโอกาสน้อยที่ยิงแล้วลูกปืนจะตกลงมาจุดเดิม ไม่ได้เกี่ยวกับความแรงของกระสุนปืนเลย แต่ประเด็นของผมคือ ลูกปืนที่พุ่งขึ่้นไปบนฟ้าแล้วหยุด หลังจากนั้นตกลงมาด้วยแรง G มันทำให้ตายได้หรือไม่ นี่คือประเด็น

คนที่พาออกทะเลไม่ใช่ผมครับ เพราะโดนยิงที่อก ไม่เกี่ยวกับเรื่องนี้ ตำแหน่งกระสุนตก ก็ไม่ได้เกี่ยวเช่นกัน กรุณาอยู่ในประเด็นครับ

อยากออกทะเลนักก็เอา...

Pasitnat ถามว่า ... "ใครรู้บอกทีครับ ว่ายิงปืนขึ้นฟ้า พอกระสุนตกลงมา มันแรงพอที่จะเจาะหัวคน หรือทะลุร่างกายได้จริง"
ท่าน บอกว่า ... เคยดูใน MythBusters เค้าทดลองมา ไม่มีทางที่จะยิงปืนขึ้นฟ้าแล้วจะตกลงมาโดนคนแล้วทำให้ตายได้ครับ

ถูกไหมครับ... คนถามเค้าถามว่า ตกลงมาโดนหัวคนยิงเหรอ? เค้าถามว่า ไอ้ที่ตกมาเนี่ย ทำให้ตายหรือ ทะลุร่างกายได้จริงป่าว...
สิ่งที่ต้อง ถามคือ คนเรา ยิงปืนขึ้นฟ้ามีใคร ยิงตรง 90องศาไม่เอียงบ้าง... ถ้าเอียงท่านว่ากี่องศา... ไอ้พื้นที่ยืนอยู่ มัน เอียงกี่องศา ยังไม่รู้เลย...
ถามจริงๆ เคยเห็นคนยิงปืนขึ้นฟ้าป่าว...

แล้ว MythBuster ว่าอย่างไร....

Bullets fired into the air maintain their lethal capability when they eventually fall back down.

BUSTED / PLAUSIBLE / CONFIRMED

In the case of a bullet fired at a precisely vertical angle (something extremely difficult for a human being to duplicate), the bullet would tumble, lose its spin, and fall at a much slower speed due to terminal velocity and is therefore rendered less than lethal on impact. However, if a bullet is fired upward at a non-vertical angle (a far more probable possibility), it will maintain its spin and will reach a high enough speed to be lethal on impact. Because of this potentiality, firing a gun into the air is illegal in most states, and even in the states that it is legal, it is not recommended by the police. Also the MythBusters were able to identify two people who had been injured by falling bullets, one of them fatally injured. To date, this is the only myth to receive all three ratings at the same time.

ผมไม่รู้ว่าท่านดูแล้วสรุปได้ว่าอะไร... แต่ คนทั้งโลกเค้าสรุปได้แบบผม..

ยัง ทะเลยังลึกไม่พอ... ตามมาจะพาไปอีก... ท่านบอกว่า ที่ผมให้มา มันโดนอก มุมมันต้อง เอียงมาก... ถูกครับ ความผิดผมเองที่ ไม่เคี้ยวจนละเอียด ให้ท่านอ่าน...
Article เดิม... ที่ท่านว่าโดนอกนั่นแหละ...

A falling bullet can reach speeds of 120 to 400 feet per second depending on the type of bullet and its orientation as it falls, he said. A tumbling bullet might bounce off a person and leave a bruise while a bullet spiraling point down can penetrate flesh and bone.

Mohler studies injuries from falling bullets. In one case in the San Francisco area, a man was killed by a falling bullet that penetrated the top of his skull.

"The average one of these is not lethal," he said. "The depth of penetration is not that great. But they certainly can be lethal if it's a head strike."

เคสมันมี ว่า มีคนเจ็บจริงตายจริง.... ท่านจะไม่เชื่อแล้วบอกว่า คนที่ตายโดน sniper ปื๊ด เล็งยิงจากฟ้า... ก็แล้วแต่... :D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#293 สิงห์สนามหลวง

สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:08

ขอแทรกนิดนะครับ

การตายของนายวสันต์ที่ไก่อูแห่งศอฉ.ออกอากาศมาชี้แจงว่า "ถูกยิงเข้าหน้าผาก" สรุปว่า "โกหก" มีใครจะออกมาค้านตรงนี้ไหมครับ
รักคนเสื้อแดง

#294 annykun

annykun

ขาประจำ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:42

ขอแทรกนิดนะครับ

การตายของนายวสันต์ที่ไก่อูแห่งศอฉ.ออกอากาศมาชี้แจงว่า "ถูกยิงเข้าหน้าผาก" สรุปว่า "โกหก" มีใครจะออกมาค้านตรงนี้ไหมครับ

.

ตอนนั้นยังไม่มีการพิสูจน์ นิครับ ว่าวิถีกระสุนเป็นแบบไหน เห็นหัวเปิดออกไปทางด้้านหลัง นายวสันต์ก็หันหลังให้แถมล้มลงมา
แบบนั้นอีก ใครก็คิดว่าโดนที่หน้าผากทั้งนั้นล่ะ ตอนเห็นคลิปแรกๆ ผมก็คิดไม่ต่างกับเสธไก่อูหรอก เขาไม่ได้โกหกหรอก
แต่เป็นการสันนิฐานว่าโดนยิงหน้าผาก แต่หากตอนหลังพิสูจน์แล้วว่าเข้าท้ายทอยจริงก็เป็นไปตามนั้น

ว่าแต่หากเป็นไปตามที่คุณสิทธาว่าไว้ นายวสันต์นี่โครตซวยสุดๆ ทหารประทับบ่ายิงมั่วๆ แต่เสรือกโดนหัว ในมุมที่.... (ทำให้ยังมีข้อกังขาว่าทหารยิงจริงรึเปล่าวและมีความเป็นไปได้อื่นที่ทหารจะไม่ใช่คนยิงด้วย) มีคนเผ่นพล่านแถวนั้นเต็มไปหมด แต่กระสุนก็ยังเล็ดลอดผ่านมาโดนกบาลแกคนเดียว ทหารไม่ยิงแม่นมากก็ โชคร้ายสุดๆ ราวกับสวรรค์กลั่นแกล้งเลยที่เดียว

Edited by annykun, 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:44.

คุณสมบัติที่สำคัญที่สุดของผู้ชนะสงคราม  คือ   ความแข็งแกร่ง และ อุดมการณ์ที่สอดคล้องกับความเป็นจริง

คุณธรรมที่พร้ำสอน  ล้วนเป็นสิ่งที่จำเป็นรองลงมา   ส่วน  ประชาธิปไตยน่ะรึ  เอาเข้าจริงๆ  สำคัญอันใด?? 

#295 ควันหลง

ควันหลง

I am Royalist

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:55

สงสัยเป็นกลยุทธ์ของเฮ็นไตแน่ๆ ที่ตอบกระทู้เขียน อ่านยังไง๊ยังไง ก็ไม่เข้าใจ

จริงๆเฮ็นไต ไม่ต้องเน้นตัวเล็กตัวใหญ่ ก็ได้นะ เขียนให้มันเป็นภาษาคนก็พอแล้วหล่ะ

เห็นเป็นมาหลายกระทู้หล่ะ -_-

Edited by ควันหลง, 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:55.

#296 beta

beta

ขาประจำ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:39

อยากออกทะเลนักก็เอา...

Pasitnat ถามว่า ... "ใครรู้บอกทีครับ ว่ายิงปืนขึ้นฟ้า พอกระสุนตกลงมา มันแรงพอที่จะเจาะหัวคน หรือทะลุร่างกายได้จริง"
ท่าน บอกว่า ... เคยดูใน MythBusters เค้าทดลองมา ไม่มีทางที่จะยิงปืนขึ้นฟ้าแล้วจะตกลงมาโดนคนแล้วทำให้ตายได้ครับ

ถูกไหมครับ... คนถามเค้าถามว่า ตกลงมาโดนหัวคนยิงเหรอ? เค้าถามว่า ไอ้ที่ตกมาเนี่ย ทำให้ตายหรือ ทะลุร่างกายได้จริงป่าว...
สิ่งที่ต้อง ถามคือ คนเรา ยิงปืนขึ้นฟ้ามีใคร ยิงตรง 90องศาไม่เอียงบ้าง... ถ้าเอียงท่านว่ากี่องศา... ไอ้พื้นที่ยืนอยู่ มัน เอียงกี่องศา ยังไม่รู้เลย...
ถามจริงๆ เคยเห็นคนยิงปืนขึ้นฟ้าป่าว...

แล้ว MythBuster ว่าอย่างไร....

Bullets fired into the air maintain their lethal capability when they eventually fall back down.

BUSTED / PLAUSIBLE / CONFIRMED

In the case of a bullet fired at a precisely vertical angle (something extremely difficult for a human being to duplicate), the bullet would tumble, lose its spin, and fall at a much slower speed due to terminal velocity and is therefore rendered less than lethal on impact. However, if a bullet is fired upward at a non-vertical angle (a far more probable possibility), it will maintain its spin and will reach a high enough speed to be lethal on impact. Because of this potentiality, firing a gun into the air is illegal in most states, and even in the states that it is legal, it is not recommended by the police. Also the MythBusters were able to identify two people who had been injured by falling bullets, one of them fatally injured. To date, this is the only myth to receive all three ratings at the same time.

ผมไม่รู้ว่าท่านดูแล้วสรุปได้ว่าอะไร... แต่ คนทั้งโลกเค้าสรุปได้แบบผม..

ยัง ทะเลยังลึกไม่พอ... ตามมาจะพาไปอีก... ท่านบอกว่า ที่ผมให้มา มันโดนอก มุมมันต้อง เอียงมาก... ถูกครับ ความผิดผมเองที่ ไม่เคี้ยวจนละเอียด ให้ท่านอ่าน...
Article เดิม... ที่ท่านว่าโดนอกนั่นแหละ...

A falling bullet can reach speeds of 120 to 400 feet per second depending on the type of bullet and its orientation as it falls, he said. A tumbling bullet might bounce off a person and leave a bruise while a bullet spiraling point down can penetrate flesh and bone.
Mohler studies injuries from falling bullets. In one case in the San Francisco area, a man was killed by a falling bullet that penetrated the top of his skull.
"The average one of these is not lethal," he said. "The depth of penetration is not that great. But they certainly can be lethal if it's a head strike."
เคสมันมี ว่า มีคนเจ็บจริงตายจริง.... ท่านจะไม่เชื่อแล้วบอกว่า คนที่ตายโดน sniper ปื๊ด เล็งยิงจากฟ้า... ก็แล้วแต่... :D

เคสที่เจ็บและตายจริงมีครับ แต่มันไม่เกี่ยวกับกระทู้นี้ การยิงปืนขึ้นฟ้ามีหลายแบบ ผมอธิบายไปเฉพาะแบบยิงขึ้นในแนวดิ่ง ที่เกี่ยวข้องกับกระทู้นี้เท่านั้น

คุณก็ดูสิครับ ที่คุยๆกันในกระทู้นี้ คนที่ถูกกล่าวหาว่ายิง อยู่ห่างจากคนที่โดนยิงกี่เมตร คุณจะยิงขึ้นฟ้าที่มุมไหน ถ้าไม่ใช่ยิงในแนวดิ่ง (veritcal) จะออกทะเลไปไหนนิ หรือจะบอกว่า
มันไม่ดิ่งเป๊ะๆ ผลเลยจะออกมาต่างกัน? เขาก็บอกแล้วว่า non-vertical angel ถึงจะเกิดอันตราย คุณยังไปโชว์โง่ hilight อีก

"if a bullet is fired upward at a non-vertical angle (a far more probable possibility), it will maintain its spin and will reach a high enough speed to be lethal on impact."

อีกอันที่ยกมา การยิงโดนหัว แล้วตายมันอาจจะไม่ได้ยิงในแนวดิ่งก็ได้ อาจจะยิง 45 องศา ก็โดนหัวได้ และตายด้วย เพราะกระสูนยังคงความเร็วและการหมุน จะยกมาทำไมครับ ยิง 45 องศา คิดว่ากระสุนจะไปไกลกี่กิโล? มันเกี่ยวกับกระทู้นี้ที่ คนที่บอกว่ายิง กะคนโดนยิง ห่างกันแค่ไม่กี่เมตร ผมแค่จะตอบว่า ผมเคยดูเขาพิสูจน์มา หากยิงในแนวดิ่ง ย้ำนะ แนวดิ่ง กระสุนตกห่างจากคนยิงเป็น 20 - 30 เมตร (ทั้งๆที่เขาพยายามอย่างมากที่จะให้มันดิ่งที่สุด และตกใกล้ที่สุดแล้ว คุณไม่รู้ใช่มั๊ยว่าเพราะอะไร .. เพราะคุณไม่ได้ดูรายการนี้ไง แต่ไปอ่านบทวิจารณ์เขามา) เมื่อกระสุนเดินทางจนถึงจุดสูงสุด มันจะหยุด และตก ไม่ทำให้ใครตายได้ คุณควรดูคลิป แล้วอ่านให้ละเอียดกว่านี้ ที่บอกว่า การยิงในแนวดิ่งที่บอกว่ายากที่คนจะเลียนแบบได้ คือ เค้าพูดถึง "ตำนาน" ที่บอกว่า เคยมีคนยิงปืนแล้วกระสุนตกลงบนหัวตัวเอง มันยากที่จะยิงแล้วกระสุนตกลงที่เดิมเป๊ะๆ นี่คือบริบท ที่เขาพูด แต่คุณไม่รู้เพราะไม่ได้ดูรายการนี้

in the case of a bullet fired at a precisely vertical angle (something extremely difficult for a human being to duplicate),

อ่าน แปลออก แต่ไม่รู้ที่มาที่ไป ก็กอบมาไฮไลท์นี่เรียกว่า ออกทะเล แล้วล่ะ คล้ายๆ ฟังไม่ได้ศัพท์ จับไปกระเดียก

#297 ควันหลง

ควันหลง

I am Royalist

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:14

เฮ็นไต จบแว้ว เดี๋ยวเฮ็นไตก็หายตัวไปอย่างไร้ร่องรอย อีกม้ายยย :lol:

Edited by ควันหลง, 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:14.

#298 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:40

พี่น้องผมตายในการชุมนุม ถ้าตู่คือตัวการ ไม่ว่ามันจะมุดอยู่ที่ไหน ผมจะกระทืบมันให้ได้ เท่านี้พอไหม?

http://www.youtube.com/watch?v=syStcm61EHk
คุณมีพี่น้องที่อยู่ในที่ชุมนุมอยู่มากมาย ทั้งยังอยู่ในเหตุการณ์ ทำไมไม่เรียกมาเป็นพยานให้การกับDSI ล่ะครับ มาค้นหาความจริงอะไรกับคนไม่อยู่ในเหตุการณ์ อย่างน้อยหาคนที่ยืนอยู่ใกล้ๆกับนายวสันต์มายืนยันซิว่ากระสุนมาจากทิศไหน หรือคนที่อยู่ใกล้ๆก็ได้ ต้องมีสักคนในพี่น้องของคุณทั้งหมดที่อยู่ในที่ชุมนุม ตอนนี้เสื้อแดงก็เป็นรัฐบาลแล้วนิ

#299 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:49

พี่น้องผมตายในการชุมนุม ถ้าตู่คือตัวการ ไม่ว่ามันจะมุดอยู่ที่ไหน ผมจะกระทืบมันให้ได้ เท่านี้พอไหม?

http://www.youtube.com/watch?v=syStcm61EHk
คุณมีพี่น้องที่อยู่ในที่ชุมนุมอยู่มากมาย ทั้งยังอยู่ในเหตุการณ์ ทำไมไม่เรียกมาเป็นพยานให้การกับDSI ล่ะครับ มาค้นหาความจริงอะไรกับคนไม่อยู่ในเหตุการณ์ อย่างน้อยหาคนที่ยืนอยู่ใกล้ๆกับนายวสันต์มายืนยันซิว่ากระสุนมาจากทิศไหน หรือคนที่อยู่ใกล้ๆก็ได้ ต้องมีสักคนในพี่น้องของคุณทั้งหมดที่อยู่ในที่ชุมนุม ตอนนี้เสื้อแดงก็เป็นรัฐบาลแล้วนิ

ที่ผมตั้งกระทู้มันมีสาเหตุครับ...

บังเอิญไปอ่านเจอข่าว....แล้วสงสัยว่า

คนอะไร ทำไมมันถึงหน้าด้าน...โกหกคนเสื้อแดงอย่างไม่มีอย่างอาย

แล้วยังหน้าด้านไปไปสดุดดีเค้าอีก.....ตอนมันอยู่คนเดียว มันไม่รู้สึกกระดากอายตัวเองมั่งเลยรึ..

ส่วนเรื่องคนยิงนายวสันต์ ภู่ทอง...ผมไม่คิดว่าไอ้ตู่มันจะเป็นตัวการหรอก...เพราะมันก็แค่หัวหมู่ทะลวงฟัน ไม่ใช่คนวางยุทธศาสตร์

แต่ผมเชื่อว่ามันรู้ว่า ไม่ได้ยิงมาจากทางฝั่งทหาร แล้วผมก็เชื่อด้วยว่า มันรู้ด้วยว่าใครเป็นคนสั่งการให้ยิงผู้ชุมนุม...

http://board.banrasd...d.php?tid=35318

ดูหน้าไอ้ 4-5 ตัวตอนพระทำพิธี...ผมว่าพวกนี้รู้ทั้งหมดแหละ.

:angry:

#300 สิงห์สนามหลวง

สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:38

ที่ผมตั้งกระทู้มันมีสาเหตุครับ...

บังเอิญไปอ่านเจอข่าว....แล้วสงสัยว่า

คนอะไร ทำไมมันถึงหน้าด้าน...โกหกคนเสื้อแดงอย่างไม่มีอย่างอาย

แล้วยังหน้าด้านไปไปสดุดดีเค้าอีก.....ตอนมันอยู่คนเดียว มันไม่รู้สึกกระดากอายตัวเองมั่งเลยรึ..

ส่วนเรื่องคนยิงนายวสันต์ ภู่ทอง...ผมไม่คิดว่าไอ้ตู่มันจะเป็นตัวการหรอก...เพราะมันก็แค่หัวหมู่ทะลวงฟัน ไม่ใช่คนวางยุทธศาสตร์

แต่ผมเชื่อว่ามันรู้ว่า ไม่ได้ยิงมาจากทางฝั่งทหาร แล้วผมก็เชื่อด้วยว่า มันรู้ด้วยว่าใครเป็นคนสั่งการให้ยิงผู้ชุมนุม...

http://board.banrasd...d.php?tid=35318

ดูหน้าไอ้ 4-5 ตัวตอนพระทำพิธี...ผมว่าพวกนี้รู้ทั้งหมดแหละ.

:angry:

Edited by สิงห์สนามหลวง, 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:39.

รักคนเสื้อแดง

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน