Jump to content

- - - - -

ชวนชาวเสรีไทยทำบุญกันครับ

• Please log in to reply
20 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 arun sound

arun sound

ขาประจำ

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:14

ทำมากใด้มาก ทำน้อยใด้น้อย เขาว่างั้น
หากอยากใด้บุญมากๆ เชิญขายไร่ขายนาขายรถ ไปร่วมทำบุญกันใด้เลยครับ

อันนี้ ทำแล้วใด้ข้ามชาติกันเลยทีเดียว
ถ้าทำเยอะๆ อาจจะข้ามกันหลายชาติเลยทีเดียว
แต่ผมไม่รู้รายละเอียดนะครับว่า
จะข้ามไปใด้กี่ชาติหรือ ข้ามไปชาติไหนบ้าง
เดี๋ยวผมไปปรึกษาโดราเอม่อนก่อน เดี๋ยวมาบอกภายหลังนะครับ

อันนี้ แหวนไก่ผงาด
อานิสงค์มาจากการทำบุญด้วยไก่ย่าง
หากเป็นไก่ตุ่นยาจีน ก็อาจจะเป็นแหวนไก่ตุ่นยาจีนก็ใด้นะครับ
ส่วนแหวนไก่อบ แหวนไก่หวัดนกอันี้ผมไม่รู้ครับ

อันนี้แหวนแมวหนุงหนิง
ส่วนหมาหนึงหนิงคงจะเป็นอีกแบบหนึ่ง
ยิ่งแหวนหมาบ้าด้วย คงจะดุดันน่าดู

อันนี้ ผลมาจากการทำบุญด้วยอะไรก็ดูเอา
ถ้าเอาไส่ถ่วยกระเบื้องหรือถ้วยสแตนเลสไป หน้าตาก็คงจะเป็นอีกอย่าง

อันนี้ ไม่มีความเห็น

ถ้าเป็นส้มตำปลาร้า หน้าตาคงพิลึกพิลั่นหน้าดูครับ
ส่วนส้มตำปู คงไส่ไม่ใด้ เพราะขาปู มันจะทิ่มลำคอและ
คนไส่ อาจจะปัญญาอ่อนเอาใด้

อันนี้ อย่าไปทำบุญร่วมกับมันนะครับ
เดี๋ยวเกิดมีแหวนหรือสร้อยขึ้นมาอีก จะงงว่า
จะเอามาไส่ดีหรือไม่
หากเจอตามทางให้ขับรถเหยียบมันเลย
มันชอบโขมยกินไก่และ
มันชอบเข้าสภา

Edited by arun sound, 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:24.

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#2 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:22

ทำมากใด้มาก ทำน้อยใด้น้อย เขาว่างั้น
หากอยากใด้บุญมากๆ เชิญขายไร่ขายนาขายรถ ไปร่วมทำบุญกันใด้เลยครับ

บางคนถึงขั้น ขายชาติครับ
ขายชาติไทย หวังซื้อชาติหน้า

คนแบบนั้นมีแต่ ตกนรก
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#3 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:33

เขาแค่บอกไม่หมดครับ

ดูกรคฤหบดี
ทานที่บุคคลเชื้อเชิญท่านผู้ถึงพร้อมด้วยทิฐิผู้เดียวบริโภค มีผลมากกว่าทานที่เวลามพราหมณ์ให้แล้ว
ทานที่บุคคลเชื้อเชิญให้ท่านผู้ถึงพร้อมด้วยทิฐิร้อยท่านบริโภค มีผลมากกว่าทานที่บุคคลเชื้อเชิญให้ท่านผู้ถึงพร้อมด้วยทิฐิผู้เดียวบริโภค
ทานที่บุคคลเชื้อเชิญให้พระสกทาคามีผู้เดียวบริโภค มีผลมากกว่าทานที่บุคคลเชื้อเชิญให้ท่านผู้ถึงพร้อมด้วยทิฐิร้อยท่านบริโภค
ทานที่บุคคลเชื้อเชิญให้พระสกทาคามีร้อยท่านบริโภค มีผลมากกว่าทานที่บุคคลเชื้อเชิญให้พระสกทาคามีผู้เดียวบริโภค
ทานที่บุคคลเชื้อเชิญให้พระอนาคามีผู้เดียวบริโภค มีผลมากกว่าทานที่บุคคลเชื้อเชิญให้พระสกทาคามีร้อยท่านบริโภค
ทานที่บุคคลเชื้อเชิญพระอนาคามีร้อยท่านบริโภค มีผลมากกว่าทานที่บุคคลเชื้อเชิญพระอนาคามีผู้เดียวบริโภค
ทานที่บุคคลถวายให้พระอรหันต์ผู้เดียวบริโภค มีผลมากกว่าทานที่บุคคลเชื้อเชิญให้พระอนาคามีร้อยท่านบริโภค
ทานที่บุคคลถวายให้พระอรหันต์ร้อยท่านบริโภค มีผลมากกว่าทานที่บุคคลถวายให้พระอรหันต์ผู้เดียวบริโภค
ทานที่บุคคลถวายให้พระปัจเจกพุทธเจ้ารูปเดียวบริโภค มีผลมากกว่าทานที่บุคคลถวายให้พระอรหันต์ร้อยรูปบริโภค
ทานที่บุคคลถวายให้พระปัจเจกพุทธเจ้าร้อยรูปบริโภค มีผลมากกว่าทานที่บุคคลถวายให้พระปัจเจกพุทธเจ้ารูปเดียวบริโภค
ทานที่บุคคลถวายให้พระอรหันตสัมมาสัมพุทธเจ้าบริโภค มีผลมากกว่าทานที่บุคคลถวายให้พระปัจเจกพุทธเจ้าร้อยรูปบริโภค
ทานที่บุคคลถวายให้ภิกษุสงฆ์มีพระพุทธเจ้าเป็นประมุขบริโภค มีผลมากกว่าทานที่บุคคลถวายให้พระอรหันตสัมมาสัมพุทธเจ้าบริโภค
การที่บุคคลสร้างวิหารถวายสงฆ์ผู้มาจากจาตุรทิศ มีผลมากกว่าทานที่บุคคลถวายให้ภิกษุสงฆ์มีพระพุทธเจ้าเป็นประมุขบริโภค
การที่บุคคลมีจิตเลื่อมใสถึงพระพุทธเจ้า พระธรรมและพระสงฆ์เป็นสรณะ มีผลมากกว่าทานที่บุคคลสร้างวิหารถวายสงฆ์อันมาจากจาตุรทิศ
การที่บุคคลมีจิตเลื่อมใสสมาทานสิกขาบท คือ งดเว้นจากปาณาติบาต ฯลฯ จากการดื่มน้ำเมาคือสุราและเมรัยอันเป็นฐานะแห่งความประมาท มีผลมากกว่าการที่บุคคลมีจิตเลื่อมใสถึงพระพุทธเจ้า พระธรรมและพระสงฆ์เป็นสรณะ
การที่บุคคลเจริญเมตตาจิตโดยที่สุดแม้เพียงเวลาสูดดมของหอม มีผลมากกว่าการที่บุคคลมีจิตเลื่อมใสสมาทานสิกขาบท คือ งดเว้นจากปาณาติบาต ฯลฯ

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#4 arun sound

arun sound

ขาประจำ

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:34

บางคนถึงขั้น ขายชาติครับ
ขายชาติไทย หวังซื้อชาติหน้า

คนแบบนั้นมีแต่ ตกนรก

ไช่ไอคนนี้หรือเปล่าครับ

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#5 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:35

แหม.!!! ไอ้เราก็หลง กด เข้ามา คิดว่า
เช้า ๆ ทำบุญ ทำทาน จะได้กุศลกับเขามั่ง
ที่ไหนได้ .(โดน ตาคนนี้ ชวนขายบ้านทำบุญ )
โอ๊ะ...บ้านเก่า ๆ คงได้เงินไปไม่ถึงสวรรค์หรอก.
นะจ๊ะ......นะจ๊ะ....บายจ้ะ จานผี...

#6 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:42

คนที่เข้าไปแล้วรวยได้กุศล(เวรกรรมหรือป่าวไม่รู้) คือพวกขายตรง ขายประกันฯต่างๆ
พวกเคลื่อข่ายร่างแห เช่นสปา นวด ออกกำลังกาย
แค่ได้ชื่อโปรชัวสารพัดบุญ มาถึงบ้านเป็นกอง แค่ชั่งกิโลได้ พอได้ค่าไอติม
วันดีคืนดี จะมีคนมาแนะนำบุญ กองละ 10000.- แบบใส่ซอง 20.-ไม่มีไม่ต้องถาม
จากชีวิตที่สงบเรียบง่าย จะมีความเคลียดต้องนึกยุญคุณอันใหญหลวงนี้แน่นอน ฮาาาาาาาา

#7 arun sound

arun sound

ขาประจำ

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:44

คิดแล้วพักหลังๆ เศรษกินแย่ลงไปมาก
เห็นเขาว่า ธุดงค์คราวที่แล้ว เป็นการปูทางไปสู่สวรรค์
อยากให้มาปูทางอีกจัง
คราวนี้ ปิดถนนสายเอเซียร์หรือ เพชรเกษมก็ใด้
คนจะใด้ขึ้นสววรค์กันทั้งประเทศและภูมิภาค
ปิดสนามบินนาๆชาติไปเลยก็ดี
จะใด้ขึ้นสวรรค์กันทุกชนชาติครับ

Edited by arun sound, 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:45.

#8 redfrog53

redfrog53

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:49

i Pad หรือ I เพี้ยน ...?

Cat Eye No comment
Phanlop Chaikeo i เพอะ
อุดมศักดิ์ เสกธิพร เดี๋ยวนี้ธรรมกวยเกาะแอ้ปเปิ้ล ต่อไปไม่นานมันต้องบอกว่าเหาะขึ้นสวรรค์ไปเจรจากับซัมซุง เราคงได้เห็นซัมซุงธรรมกวยรุ่นใหม่เร็วๆนี้ครับ

#9 arun sound

arun sound

ขาประจำ

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:50

แต่ผมว่า ตาคนนี้ก็ยังดีนะ
เห็นแกชี้ไปที่รูปไอคนที่นั่งในที่ไม่สมควรนั่ง
ชี้ไปที่รูปไอคนที่นั่งบนพรมห์แดงไม่ถอดรองเท้า
แกคงคิดว่า ไอตะกวดนี้ นรกต้องกินกระบานเป็นแน่แท้
ดูสีหน้าแก คงไม่พอใจเหมือนคนทั้งประเทศ

#10 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:52

คราวที่แล้ว ไปโปรยกุหลาบที่ราชดำริ เจอกับตัวพอดี
ปกติบริเวณนี้รถติดสาหัสสากรรจ์อยู่แล้ว
เอาเสื่อปูลงถนน 1 เลน เพื่อพระธุดงค์ คงได้บุญมหาศาลที่ได้เบียดเบียนชาวบ้านให้เดือดร้อน

#11 arun sound

arun sound

ขาประจำ

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:59

อันนี้พระโลโซ
น้ำท่วมวัด
พระทั่วๆไ ต้องไปช่วยชาวบ้าน ช่วยตัวเอง
แต่วัดบางวัด น้ำไม่ท่วม
การที่น้ำไม่ท่วมวัด ไม่ไช่ความผิด
แต่ผิดที่ วัดนี้ ใหญ่โตมโหฬาร แต่
ปิดน้ำไม่ให้เข้าวัด ปล่อยให้ชาวบ้านจมน้ำ

#12 redfrog53

redfrog53

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:33

พระธุดงค์ Delivery มาแล้วนะจ๊ะ เข้าถึงทุกโรงเรียนทั่วประเทศไทย คิดได้งั้ยย!!
พระธุดงค์ Delivery มาแล้วนะจ๊ะ เข้าถึงทุกโรงเรียนทั่วประเทศไทย แต่อย่าลืมโรยกลีบกุหลาบด้วยนะจ๊ะ พระ (รูปภาพ) ของเราเคลื่อนที่ด้วยระบบมอเตอร์ แก้ปัญหาเรื่องรถติด และประชาชนเดือดร้อน
Dislike Yingluck For Concentration Citizen

#13 Nirvana

Nirvana

ขาประจำ

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:55

ไม่มีความคิดเห็น ในเรื่องศรัทธา

แต่ตรรกะทางศาสนามันเพี้ยน

ให้คนหลงวัตถุ มากกว่าการปฏิบัติในศีล

ทำให้มันใหญ่โต สวยงามเข้าไว้ เพื่อมอมเมา แล้วตบทรัพย์

แต่แก่นแท้ทางพุทธ ไม่เคยนำมาสอนกัน

พระปฏิบัติดี จึงลดน้อยถอยลง !!!

#14 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:04

ผมไม่ทราบเหมือนกันว่าทำไมถึงได้มีประชาชนไปร่วมกันเยอะจัง..แล้วส่วนใหญ่เป็นคนมีเงินมีทองทั้งนั้น..มีการศึกษา..แต่คิดไม่ได้หรือยังงัยกันแน่..ผมนะงงมานานแล้ว...ผมว่าวัดนี้มันมีอะไรแปลกๆๆไม่ชอบมาพากลมานานแล้วครับ.แต่ไม่ค่อยได้ติดตามข่าว..หรือหาข้อมูล..ผมเคยคิดว่าเดี่ยววันดีคืนดีทางวัดก็จะเอาจานบินบินหนีไปอยู่ดวงจันทร์แน่ๆๆเลย..คอยดูสิครับ

#15 arun sound

arun sound

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:45

คราวก่อน ผมตั้งกระทู้แนวนี้แหละ
เน้นไปทางเอารูปที่ปิดถนนกลางเมืองปูทางสวรรค์ให้คนทำบุญ(แต่ปูทางลงนรกให้คนไช้รถไช้ถนน)
ประกฏว่า
มีคนส่งข้อความมาต่อว่าผม
ผมก็เลยมาโสต์ในเวปนั้นแหละกลับไปตอบโต้
ไม่มีเสียงตอบรับ ก็เลยโทรเข้าไป ติดครับ
แต่ ไม่มีคนรับสาย
แปลกดี
เดี๋ยวหาเบอร์เจอ จะเอามาโพสต์ให้ช่วยกันโทรดู

#16 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:51

ผมไม่ทราบเหมือนกันว่าทำไมถึงได้มีประชาชนไปร่วมกันเยอะจัง..แล้วส่วนใหญ่เป็นคนมีเงินมีทองทั้งนั้น..มีการศึกษา..แต่คิดไม่ได้หรือยังงัยกันแน่..ผมนะงงมานานแล้ว...ผมว่าวัดนี้มันมีอะไรแปลกๆๆไม่ชอบมาพากลมานานแล้วครับ.แต่ไม่ค่อยได้ติดตามข่าว..หรือหาข้อมูล..ผมเคยคิดว่าเดี่ยววันดีคืนดีทางวัดก็จะเอาจานบินบินหนีไปอยู่ดวงจันทร์แน่ๆๆเลย..คอยดูสิครับ

มีเงินมีทอง มีการศึกษาไม่เกี่ยวกันหรอกครับ มันอยู่ที่ว่าคนเหล่านั้นศึกษาพุทธมาแค่ไหน เคยอ่านไตรปิฎกจริง ๆ หรือเปล่า รึอ่านแต่หนังสือพวกอาจารย์ต่าง ๆ กัน

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#17 ฉันรักเมืองไทย

ฉันรักเมืองไทย

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:04

ยิ่งมีเงิน ก็ยิ่งกลัวลำบากค่ะ ...... กลัวชาตินี้ยังไม่พอ กลัวไปถึงชาติหน้าด้วย ....เรื่องแบบนี้เอาเหตุเอาผลอะไรไม่ได้ค่ะ เป็นความเชื่อล้วนๆ

#18 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:07

ผมอยากจะรู้ว่า

เจ้านิกายอย่าง ทำมะชะโด เนี่ย

เป็นศาสดาของศาสนาอะไร

แต่ที่แน่ๆ ไม่ใช่ศาสนาพุทธ ที่ผมนับถือแน่ๆ

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#19 Enzo

Enzo

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:08

พี่ที่ทำงานชวนทำบุญสร้างห้องน้ำ
บอกเวลาอยู่บนสวรรค์หรือชาติหน้าจะได้มีห้องน้ำใช้
เลยถามว่างั้นมิต้องทำบุญด้วยบ้านทั้งหลังเหรอ
จะได้มีบ้านอยู่ แล้วรีบไปกลัวโดนตื้บ

#20 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:12

อันนี้พระโลโซ
น้ำท่วมวัด
พระทั่วๆไ ต้องไปช่วยชาวบ้าน ช่วยตัวเอง
แต่วัดบางวัด น้ำไม่ท่วม
การที่น้ำไม่ท่วมวัด ไม่ไช่ความผิด
แต่ผิดที่ วัดนี้ ใหญ่โตมโหฬาร แต่
ปิดน้ำไม่ให้เข้าวัด ปล่อยให้ชาวบ้านจมน้ำ

ถ้าวัดเปิดน้ำให้เข้าวัดแล้ว... ชาวบ้าน จะจมน้ำอยู่เหมือนเดิม หรือ.. ไม่จมน้ำครับ..

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#21 แมวน้อยสีน้ำเงิน

แมวน้อยสีน้ำเงิน

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:19

โปรโมทชั่นตอนนี้ !!!

บริจาคล้านห้า รับไปเลยของฟรีเมียม์สุดยิก

"เสียงข้างมากเพียงหนึ่งวัน ใช้อ้างความชอบธรรม 4 ปี"

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน