Jump to content

- - - - -

Test ตั้งกระทู้หน่อยครับ อิอิ

• Please log in to reply
52 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 yvrhere

yvrhere

น้องเก่า

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:15

เข้ามาwebของ เสรีไทย

เหมือนออกมาอีกโลก1เลย

แล้วผมจะเถียงกับใครละที่นี่ 555

#2 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:18

ควรไปตั้งกระทู้ที่ห้องทดสอบครับ -_-

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#3 yvrhere

yvrhere

น้องเก่า

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 00:17

เด็กใหม่นะคับ ยังไม่ค่อยรู้เรื่อง

เพิ่งเล่นได้ชัวโมงเดียวเอง โทดที
  • OSR likes this

#4 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 00:29

สวัสดีครับ ผมก็นึกว่าโดนอยู่คนเดียว ยังไงมาเล่นที่นี่ดีแล้วครับ สุขภาพจิตจะได้ดีขึ้น

เอิ้ก เอิ้ก..

#5 OSR

OSR

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 00:37

เด็กใหม่นะคับ ยังไม่ค่อยรู้เรื่อง
เพิ่งเล่นได้ชัวโมงเดียวเอง โทดที

ผิดแล้วยอมรับผิด ยกให้เป็น สุภาพชน
ยินดีต้อนรับนะครับ

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#6 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 00:43

จขกท.เพิ่งโดนแบนจากราชดำเนินมาน่ะครับ โดนพร้อมกันกับผม 555

#7 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 00:47

แล้วผมจะเถียงกับใครละที่นี่ 555

ถ้าเหงาก็แวะไปที่เดิมได้เป็นบางเวลาได้ครับ จะได้มีหลายรสซาติของชีวิต

Edited by คนไทย916, 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 00:47.

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#8 yvrhere

yvrhere

น้องเก่า

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 00:54

คุณTFEX ช่วงนี้ทางนั้น เขาหาทางกำจัดฝ่ายตรงข้ามนะครับ
แดงกำลังเสียขบวน ต้องเล่นสกปรก เอากันทุกทาง 555

ผมว่ากาก ว่าโง่ แค่2คำ บอกว่าผมหยาบ แบนผมซะ
Login อื่น ด่าผมหยาบยิ่งกว่า แต่เล่นต่อได้ เพราะเป็นลิ้วล้อฝ่ายแดง เซ็ง...

มานี่เหมือนเจอแสงสว่างเลยครับ คุณTFEX 555
ไม่มีคนทะเลาะด้วยแน่เลย เห็นเหมือนกันหมด T__T!

#คุณ OSR
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ ^_^

#9 OSR

OSR

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:01

คุณTFEX ช่วงนี้ทางนั้น เขาหาทางกำจัดฝ่ายตรงข้ามนะครับ
แดงกำลังเสียขบวน ต้องเล่นสกปรก เอากันทุกทาง 555

ผมว่ากาก ว่าโง่ แค่2คำ บอกว่าผมหยาบ แบนผมซะ
Login อื่น ด่าผมหยาบยิ่งกว่า แต่เล่นต่อได้ เพราะเป็นลิ้วล้อฝ่ายแดง เซ็ง...

มานี่เหมือนเจอแสงสว่างเลยครับ คุณTFEX 555
ไม่มีคนทะเลาะด้วยแน่เลย เห็นเหมือนกันหมด T__T!

#คุณ OSR

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#10 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:06

สงสัยกระทู้16ตุลา 55555555555555
ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#11 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:14

เหล่าล็อคอินเดนตายแห่งลากดำนานี่เอง...
คุณมาถูกที่แล้วครับเพราะคณะก่อตั้งเสรีไทย
ล้วนเป็นล็อคอินเดนตายถูกแบนจากที่นั่นทั้งนั้น
(ผมยังฮะแต่ไม่เข้าไปลากดำนาไว้คุยเรื่องการ์ตูน)

ความเห็นติติงของผมที่ให้ความเห็นไปนั้นยังคงความหมายเดิมครับ
ควรทดสอบที่ห้องทดสอบ แนะนำตัวในกระทู้แนะนำตัวแต่ในเมื่อตั้งแล้ว
ก็ขอต้อนรับครับ ไม่ต้องห่วงเพราะที่นี่ก็มีแดงหลงมาบ่อยๆ

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#12 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:17

จขกท.เพิ่งโดนแบนจากราชดำเนินมาน่ะครับ โดนพร้อมกันกับผม 555

โดนประชาธิปไตยอุ้มไปสินะครับ
/人◕ 3 ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#13 yvrhere

yvrhere

น้องเก่า

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:19

เหล่าล็อคอินเดนตายแห่งลากดำนานี่เอง...?????

คือไร อ่ะคับ

#14 ทองเปลว

ทองเปลว

อัครเทพ 15000

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:36

เหล่าล็อคอินเดนตายแห่งลากดำนานี่เอง...?????

มันเคยเกิดขึ้นนานมาแล้วครับ....

#15 kingkong059

kingkong059

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:39

สวัสดีครับ ผมก็นึกว่าโดนอยู่คนเดียว ยังไงมาเล่นที่นี่ดีแล้วครับ สุขภาพจิตจะได้ดีขึ้น

อดอ่าน เรื่องสนุกๆๆเลย ท่าน เวลาท่านไปตั้งกระทู้นี้ ซะใจ จริงๆๆๆ

#16 kingkong059

kingkong059

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:39

ยินดีต้อนรับนะครับ

#17 kingkong059

kingkong059

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:42

มันเคยเกิดขึ้นนานมาแล้วครับ....

เป็นเหตุการที่สนุก มักๆๆ เวบแดงหลายๆๆเวบก็เกิด ตอนนั้น มีแดงบางพวกได้เงินจากเหตุการนั้นไปเปิดเวบใหม่หลายคน คราบบ

#18 OSR

OSR

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:43

คำว่า เดนตาย ตั้งให้เกียรติกับ ทหารที่รอดตายจากสมรภูมิที่สุดแสนจะหฤโหด
แสดงว่าต้อง กล้าหาญ อึด ทน แกร่ง ที่สำคัญ ต้องรู้ทันข้าศึก ถึงจะโดนจับไป ก็ยังหนีเอาตัวรอดได้
ล็อคอินเดนตาย ก็คล้ายๆกันนั่นแหละ สรุป...เป็นการชื่นชมปฎิบัติการของท่านทั้งสองน่ะครับ
ปล.ผมกับคุณตัวเกร็ง อยู่แนวหลัง คอยดักควายโง่ๆที่่ชอบหลงเข้ามา ตายเป็นเบือ :D

#19 yvrhere

yvrhere

น้องเก่า

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:52

ดีใจนะคับที่หลายคนชอบเห็นพวกแดงโชว์โง่ใน1000ทิพ อิอิ

ผมหลอกด่าเล่นทุกวัน นะคับ
ทำให้สุขภาพจิตดีชึ้น 555

#20 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 04:36

อ้าววววว TFEX โดน Skykick ออกมาแล้วเหรอ????
ที่นั้น TFEX บอกว่าคุยสุภาพกว่าที่นี้ไม่ใช่เหรอ !!!

#21 dreamz

dreamz

น้องใหม่

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 06:08

ผมกะแร้ววว...ว่า........น้า TFEX กะน้า YVRHERE ต้องโดน ปาจาตี๊ปปะไต๋ย....จับหมกหม้อ...แน่ๆ......................

มิน่าว่า หายเงียบไปเรยยยยย..........................

ปาจาตี๊ปปะไต๋ย....ตี๊ปปะไต๋ย.......เอ๋ย หน้าตาเจ้าเป็นอย่างไร ...อย่างไร หนอ.......

ขอดูหน่อย....ขอดูหน่อย....เปิดห้ายดูหน่อย...เปิดห้ายดูหน่อย..ดิ๊..

#22 chaidan

chaidan

กา... กา... กา...

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 06:46

ราดดำนา... มันก็ใช้ฟอร์มเดิมนั้นแหล่ะ.. สู้ไม่ได้ก็แบน...
เห็นตอนเปิดให้กระทู้ตอบโต้ได้ใหม่ๆ.... โม้ซะเต็มที่...
มีมาชวนที่นี้ให้ไปเล่นที่นั้นอีกตั้งหาก.... 555555...
สุดท้ายก็ไล่แบนคนเห็นต่าง.....
ประชาธิปไตยแต่ปากจริงๆ....
ใครที่บอกว่า "กาขาว" เป็นฝรั่ง....ผมว่าไม่ใช่......

#23 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 06:56

เดี๋ยว ทั้ง 2 ท่าน TFX และ
yvrhere

ผมนึก่ามีกลุ่ม non dang แล้วจะเลิกแบนนะ ตกลงยังแบนปกติเหรอ?

#24 นิติรั่ว

นิติรั่ว

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 07:30

#คุณ OSR

มีบ้างครับคนให้ทะเลาะเดี๋ยวก็เจอครับ สิงห์สนามหลวง ก็มาเล่นวัน2วันแล้วครับ ยินดีต้อนรับครับ
ผมไม่ใช่คนเก่งกฎหมาย แค่รู้กฎหมาย แต่ไม่เคยคิดใช้ช่องว่างของกฎหมายมาทำให้กฎหมายขาดความเป็นธรรม

#25 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:10

ผมตามท่านมาจาก รดน มาต้อนรับท่านที่นี่ เพราะผมก็เป็นสมาชิกที่นี่ด้วยครับ อย่าไปเสียดายหรือเสียใจครับ บอร์ดสั่ว ๆ แบบนั้น เราไปเพื่อไปตบกะบานสั่งสอนควายแดงเล่นพอเพลิน ๆ เท่านั้น
ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#26 yvrhere

yvrhere

น้องเก่า

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:22

ล่าสุดนี้

ผมเล่นเรื่องโต้ง lie man ไว้ครับ

เพราะเป็นถึง รมต แต่โกหก อ้างไว้ลาย รมตที่หน้าด้านมาก พวกแดงกะลา ก็เถียง แถ ทำจนโต้งดูดี 555
คุณว่า แดง1000ทิพโง่แค่ไหน ผมลองเอาเรื่องโต้งไปปรึกษา ห้องอื่น
เช่นห้องสินทร เพราะรู้เรื่องดีกว่า พวกแม่ค้าปากตลาดใน รดน โต้งก็โดนด่ายับ
ไปห้องศาสนา ถามด้าน จริยธรรม ว่าสมควรไหม โต้งก็โดนด่าตามระเบียบอีก

คงมีแต่พวก ควายแดงใน รดน พยายามบิดเบือน อุ้มชู คนเลวของเพื่อไทย
เห็นแล้ว ทุเรศสายตามาก

เกิดมาเพิ่งเคยเห็น ควายแดงโง่ ได้แรงขนาดนี้
โถ....แดง 1000ทิพ สมองไม่มีสักตัว

555 555 555
(ถ้า มีแดงกะลา มาอ่าน ก็เอาไปแปะ บอกเพื่อนด้วยนะ)

#27 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:32

ยินดีครับยินดี :D

#28 ห่วยแมน

ห่วยแมน

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:41

ทำไมถึงรู้สึกแบบนั้นทราบไหมครับ เพราะคนทั่วไปนึกถึงบอร์ดการเมืองก็ต้องนึกถึงพันทิบ ราชดำนา เอ้ย ดำเนิน

ยิ่งเป็นเมื่อก่อน ทุกคนที่สนใจการเมืองก็ต้องเล่นบอร์ดนั้นที่เดียว และนั่นก็คือเป้าหมายแรกของพวกไซเบอร์แดงที่จะเข้าไปยึดเป็นแหล่งปล่อยข่าวลวง สร้างความเท็จให้คนที่สนใจการเมืองให้เกิดความเข้าใจผิดกับฝ่ายตรงข้าม นี่คือเหตุผลว่าทำไมราชดำนาถึงมีแต่ควายแดงเต็มทุ่ง รวมถึงผู้ดูแลหรือคนไถควายด้วย

ส่วนทุ่งนาหรือบอร์ดการเมืองอื่นๆของควายแดงยังไงก็เทียบชั้นกับราชดำนาไม่ได้ เพราะราชดำนาเป็นส่วนหนึ่งของเวป ที่มีคนอื่นๆที่ไม่ใช่ควายแดงเข้าไปเล่นอยู่ด้วย แต่ปัจจุบันภายหลังจากควายแดงกินหญ้าทุ่งราชดำนาไปจน***นเตียนแล้ว ก็เริ่มจะหาหญ้ากินจากห้องหว้ากอและเริ่มคุกคามห้องอื่นๆ

ยังไงก็ขอต้อนรับครับ !
ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ = ประเทศไทย

#29 yvrhere

yvrhere

น้องเก่า

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:06

หวัดดีครับทุกท่าน

ในห้อง รดน ทุกวันนี้คือพวกแดงจัดตั้ง (ไพร่ ไซเบอร์) เท่านั้น มีเป็นชุดๆ แบ่งหน้าที่กันบิดเบือนข่าว
มีแบ่งเป็น

แดงกะลา ด่าอย่างเดียว จะมาเป็นฝูง ไม่อ่านทู้ ชอบด่าตามเพื่อน เรื่องอะไรข้าไม่สน
แดงบิดเบือนข้อมูล อาศัยตัดแปะข่าวที่ ดูดี กับฝ่าย รบ เอามาหลอกลวงผู้คน
แดงจริยธรรมสูง จะคอยตำหนิ ว่า คนที่ด่าเสื้อแดงและeปู แต่มองไม่เห็นความหยาบคายของ ไพร่แดง
แดงไล่จิก พวกนี้ อาศัยตัดแปะข้อมูลเพื่อ ทำลาย login ฝ่ายตรงข้าม เช่น ตั้งทู้เรียก หาเรื่องไปเรื่ิอย
แดงหน้าตัวเมีย ชอบรุมว่าผู้หญิง หาเรื่องจิกด่า ไม่ดูบริบทรวม (อาจจะโง่จริง ก็ได้ ถึงไม่รู้เรื่อง)

แดงทั้งหมดนี้ รวมอยู่เป็นฝูง หมาบ้า ไล่กัด คนที่เห็นต่างทุกคน...

ลองสังเกตุ ดูได้นะครับ เหลือแต่ login เน่าๆ คอยไล่คนอื่นที่เอาความจริงมาเปิดเผย

#30 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:27

ผมโดนเพราะไปตั้งกระทู้เรื่อง

"ทำไมก่อนมีทักษิณและเสื้อแดง ไม่เห็นมีใครเดือดร้อนเพราะม.112เลย ว่ามั้ยครับ?"

#31 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:37

555555

ตกลง หน่วยกล้าตายของเรา โดนเด้งเข้ากรุไปแล้วเหรอครับ
ยินดีด้วยนะครับ คุณ TFEX
ถือเป็นใบรับรองเกียรติบัตรสู่สำนักเสรีไทยได้

ยินดีต้อนรับน้องใหม่ (ที่นี่ แต่เก่าที่อื่น) ครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#32 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:38

ที่นั่น เค้าห้ามพูดเรื่องหมิ่นเหม่นี่ครับ
แต่ถ้าแดกดัน กระทบกระแทกได้ครับ เพราะเห็นอีแอบกันออกจะเกร่อ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#33 yvrhere

yvrhere

น้องเก่า

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:56

ผมแค่ว่าเสื้อแดงโง่ กับ กาก
ซึ่งก็เป็นเรื่องจริงนะ
มีหลักฐาน saveไว้ด้วย อิอิ
ยังโดนแบนเลยคับ

บางคนด่าผม เป็น ภาพ animation ด่าหยาบคายกว่านี้ wm ไม่แบน งง??????

คิดว่าพวกแดงคงช่วยกันส่งแจ้งเตือนไปที่ wm
เพราะตอนนี้ แดง1000ทิพ หมดราคาแล้ว
ต้องใช้วิธีสกปรก เล่นงานฝ่ายตรงข้าม 555

#34 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:12

เสียงส่วนมากโหวตออกมาสินะครับ สีสันปะชาติ๊ณบไต เจงๆๆๆ เอ๊กๆๆๆ

Edited by ริวมะคุง, 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:12.

#35 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:18

อ้าว.....เสียใจด้วยครับ

ข้อหาอะไรล่ะ ประชาธิปไตยเสียงข้างน้อยเหรอ

#36 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:18

555555

ตกลง หน่วยกล้าตายของเรา โดนเด้งเข้ากรุไปแล้วเหรอครับ
ถือเป็นใบรับรองเกียรติบัตรสู่สำนักเสรีไทยได้

ยินดีต้อนรับน้องใหม่ (ที่นี่ แต่เก่าที่อื่น) ครับ

แต่ยังไม่ถาวรนะครับ ไม่รู้แบนกี่วัน เค้าบอกว่าครั้งต่อไปจะจัดการจัดการขั้นเด็ดขาด

#37 Familie

Familie

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:41

มิน่าละ อยู่ๆทั้งสองท่านก็หายไปเลยในราชดำเนิน
ผมเข้าไปอ่านเกือบทุกวัน
รู้สึกจะมีคนถามหาท่านทั้งสองอยู่ด้วย
เดี่ยวเข้าไปติดตามดู
จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

#38 yvrhere

yvrhere

น้องเก่า

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:08

ฝากเนื้อฝากตัวทุกคนเลยนะคับ ^_^!
เด็กใหม่ อ่ะคับ แนะนำด้วยนะคับ
-------------------------------------------

คุณTFEX
กระทู้เก่าๆ ของผมก็โดนอุ้มไปเกือบหมดเลยครับ

อุส่า แฉ ความชั่วของ the gang เสื้อแดงเอาไว้

ความจริงถูกลบทิ้งอีกแล้ว

คงกะจะให้ gangแดงล้างสมองคน ฝ่ายเดียว แน่ๆ
แดง1000ทิพ นี่ ร้ายจริงๆ มันชั่วมาก นะครับ เซ็งเป็ดเลย คริ คริ

#39 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:08

ถ้าผมจำไม่ผิด
ท่านอานันท์ ปํญญารชุน ว่าไว้ว่า
เราสู้กับคนได้ทุกคน ยกเว้นคนหน้าด้าน

ขอมอบแด่ท่านทั้งสอง
TFEX &yvrhere
เพื่อได้ทราบว่า ที่นั่น
มันหน้าด้านจริงๆ
อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#40 yvrhere

yvrhere

น้องเก่า

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:17

คอการเมือง เขารู้กันหมดแล้วคับ ว่าแดง1000ทิพ เป็นพวกจัดตั้ง
ทำงานกันเป็นทีม มีจุดประสงค์เพื่อ ล้างสมองคนหัวอ่อน ที่ไม่รู้เรื่องจริง

มีแต่ login เดิมๆ เน่าๆ อาศัยพวกเยอะ หมาหมู่เลวๆนี่้อง
เห็นแล้วก็ขำ

จับโกหกได้ยัง แถไปน้ำใสๆ. คำว่าหน้าด้าน คงเหมาะกับ ไพร่แดงกลุ่มนี้ที่สุด

555 555 555

#41 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:13

อ้าว! สหายศึกของผมโดนสอยเสียทั้งสองคนเลยหรือครับ 555++

ไม่ใชเรื่องแปลก แล้วลากดำนามันยังเก็บผมไว้ทำไมเนี่ย อาจเพราะความถี่การโพส น้อยกว่าทั้งสองท่าน

แต่ผมมีหลักอยู่สองอย่าง

หนึ่งคือไม่ด่าใคร นอกจากโดนก่อน (ทั้ง ตะกวด โง่งม หน้าด้าน มั่ว ใช้มาหมด จนรู้สึกว่าพักหลังนี่ปากจัดเกินมาตรฐาน
ตั้งแต่เข้าไปลุยในลากดำนา 555++)

สองคือเลือกสอยเฉพาะตัวจัดๆ มีไมกี่ตัว หรอก เอาเฉพาะท๊อปเท็น มันดี เวลามันโกหกกัน แล้วเอาหลักฐานเข้าไปชี้หน้าด่าว่า "เอ็งโกหก"
555++ หาสอยได้ทุกวัน ถ้ามีเวลาว่าง ล่าสุดก็จับโกหก "ทวดเอง" ล็อคอินอันดับหนึ่ง จนต้องแบนตัวเองไปเจ็ดวัน 555++ หรอยจังหู้

ยังไงก็ขอต้อนรับสู่บ้านอันอบอุ่นของเรา ครับ

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#42 OHM_DGO

OHM_DGO

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:50

วรพจน์ที่เป็น Webmaster ของพันดริฟต์แกชอบถุงขนมของฝั่งแดงน่ะครับ
สมัยก่อนผมก็เคยโดนแบนชั่วคราวไปสองครั้งเห็นจะได้ เล่นรุมไม่ว่านะ
ช่วงแรก ๆ ก็ลบ Comment หนักเข้าลบกระทู้ที่ตั้ง
หนักสุดชกใต้เข็มขัดเล่นยึดอมยิ้มนี่ไม่ไหวง่ะ อารมณ์เสียด้วย
Login เราต้องใช้บัตรประชาชนสมัครนะครับ
เก็บไว้คุยห้องอื่นที่มีคุณค่า มากกว่าลากดำนาดีกว่านะ

คนที่จะเชื่อตรรกระและวิธีคิดทางฝั่งแดงได้ ส่วนใหญ่จะมีธงที่เอนไปทางนั้นอยู่แล้วครับ
เพราะวิธีคิดของฝั่งแดง ผมบางครั้งก็ไม่ใช่วิธีคิดของมนุษย์ทั่วไปนะ -_-

#43 yvrhere

yvrhere

น้องเก่า

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:52

คุณศร ผมมาขออาศัยอยู่ด้วยคนนะครับ
^_^

แดง1000ทิพ พูดแก้ตัวจากดำเป็นขาวได้ น่ากัวจิงๆ
ผมก็ดิสเคดิต ไปหลายคน สนุกดีคับ555

#42 OMG_DGO
ผมก็คิดแบบนั้นเหมือนกัน

#44 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:57

ผมบอกแล้ว ว่าคุณจะต้องโดนเนรเทศจากลากดำนาไม่ช้าไม่นาน หลังจากประกาศเป็นฝ่ายตรงข้ามแดง :D

#45 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:58

555555

แต่ยังไม่ถาวรนะครับ ไม่รู้แบนกี่วัน เค้าบอกว่าครั้งต่อไปจะจัดการจัดการขั้นเด็ดขาด

แล้วคิดหรือว่า มันจะคืนล็อคอิน :D

#46 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:21

ผมโดนเพราะไปตั้งกระทู้เรื่อง

"ทำไมก่อนมีทักษิณและเสื้อแดง ไม่เห็นมีใครเดือดร้อนเพราะม.112เลย ว่ามั้ยครับ?"

สมควรโดนครับ เพราะมันจี้ใจดำกันเกินไป ใครๆก็รู้

ส่วน login ผมที่1000tip ยังอยู่ดี เพราะผมไม่เข้าลากดำนา อีกเลย มันปวดหัวเกินไป

#47 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:32

เข้ามาฟัง..ครับ...เดี่่ยวตกข่าว...

#48 เมรีสีน้ำเงิน

เมรีสีน้ำเงิน

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:12

แล้วเราจะเหลือนักรบไปรบที่พันติ๊บไหมคะเนี่ย ตอนนี้คงเหลือไม่กี่ท่าน ขอเป็นกำลังใจให้ผู้กล้าทุกท่านค่ะ^^

Edited by เมรีสีน้ำเงิน, 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:35.

#49 zutto

zutto

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:20

นับถือทุกท่านที่ทนอ่าน+โต้แย้งพวกในลากดำนามาได้

:P

อยู่ สรท.ก็ทนอ่าน ใจชั่ว กับล่าสุด pre อนุบาล

#50 บัวทอง...

บัวทอง...

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:42

โอเค...เปิดด้วยคำถาม ขอเป็นคตอบก่อนนะใหม่เหมือนกัน

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน