Jump to content

- - - - -

"สุขุมพันธุ์" ไร้คู่แข่ง ปชป.ส่งชิงผู้ว่าฯกทม.อีกสมัย

• Please log in to reply
26 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 05:13

ล่าสุดผลการพิจารณารายชื่อบุคคลที่สมาชิกพรรคให้การสนับสนุน
เบื้องต้นผู้ที่ได้รับคะแนนเสียงอย่างเป็นเอกฉันท์ได้แก่ ม.ร.ว.สุขุมพันธุ์
ให้ลงสมัครรับเลือกตั้งผู้ว่าฯ กทม.อีกสมัย เพราะขณะนี้ยังไม่มีชื่อบุคคลที่อื่น
เสนอเข้ามาเป็นทางเลือกแก่คณะกรรมการ เพิ่มเติม
จึงถือได้ว่ากระบวนการคัดเลือกผู้สมัครเป็นที่ยุติ
โดยหลังจากนี้จะเหลือเพียงขั้นตอนการพิจารณาลงมติรับรอง
บุคคลที่จะส่งลง สมัครจากที่ประชุมคณะกรรมการบริหารพรรค
เพื่อประกาศเปิดตัวผู้สมัครอย่างเป็นทางการ
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#2 nameless

nameless

น้องเก่า

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 06:27

ไม่ประทับใจผลงาน ผมสละสิทธิไม่เลือกครับ

#3 baboon

baboon

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 06:51

ตอนแรกได้ยินว่าจะเอาคุณกรลงนี่นา

#4 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 06:53

หงุดหงิดนะ

#5 cabala

cabala

ประชาธิปไตย นี้ ถ้ากล่

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 07:59

ดีแล้วครับ

#6 pooyong

pooyong

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:14

โปรดสังเกต
"เพราะขณะนี้ยังไม่มีชื่อบุคคลที่อื่น
เสนอเข้ามาเป็นทางเลือกแก่คณะกรรมการ เพิ่มเติม"
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#7 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:16

ก็ดีจะได้สานงานต่อ

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#8 ธงไชยคนเขียนโพย

ธงไชยคนเขียนโพย

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:18

คนกรุงเทพเบื่อง่ายนะฮะ ผมชอบอภิรักษ์ มากกว่า

ใครอยู่เบื้องหลังการอุ้มฆ่าเอกยุทธ์ อัญชัญบุตร

#9 ห่วยแมน

ห่วยแมน

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:23

*
POPULAR

คนกรุงเทพเบื่อง่าย ??? ไม่ประทับใจผลงาน ???
ลองคิดใหม่เถอะครับ

ที่ว่าคนกรุงเทพเบื่อง่าย ผมว่าไม่มีเหตุผล และค่อนข้างผิดหวังที่ได้ยินคนพูดแบบนี้ เพราะผมคิดว่าคนกรุงเทพน่าจะมีการศึกษาและวุฒิภาวะที่จะตัดสินใจเลือกบุคคลที่จะมาดูแลกรุงเทพฯ มากกว่าที่จะพูดกันง่ายๆว่า เบื่อแล้วอยากเปลี่ยนใหม่ !

เรื่องผลงาน ผมก็ได้ยินคนพูดกันว่ายังไม่มีผลงานที่พอจะจับต้องได้ แต่ขอให้รอดูการแถลงผลงานของท่านชายก่อนครับ
อีกเรื่องคือการอ่อนประชาสัมพันธ์ของทั้งทางพรรคประชาธิปัตย์และทีมกทม.เอง ทำให้เรารู้สึกว่ายังไม่มีผลงานอะไรเด่นๆนัก
แต่ส่วนตัวที่ผมติดตามการทำงานของท่านชายและทีมรองผู้ว่าทุกคน ขอยืนยันได้เลยว่าทำงานเยอะมากจริงๆ แต่ค่อนข้างเน้นในเรื่องการปูฐานรากพร้อมๆกับการแก้ไขปัญหาของกรุงเทพให้มีความยั่งยืน ไอ้เรื่องแบบนี้คงจะมาหวังผลกันในเวลา 4 ปีไม่ได้หรอกครับ

ถ้าท่านไม่ชอบท่านชาย เพราะเหตุผลอื่น ก็คงแล้วแต่เหตุผลของท่าน แต่ท่านจะเลือกคนอย่างชูวิทย์ เสรีพิสุทธิ์ ลีน่าจัง หรือคนอื่นๆที่พรรคเผาไทยกำลังจะส่งมาเลือกตั้ง ก็ขอให้พิจารณาใหม่เถอะครับ

เพราะผมสนับสนุนปูแปดปีให้อยู่ยาวๆตอแหลได้ทั้งประเทศ แต่ยังไงขอกรุงเทพบ้านเกิดของผมซักจังหวัด ให้คนดีๆมีความสามารถได้ทำงานต่อไปเถอะครับ เสี่ยงไม่ได้จริงๆ
ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ = ประเทศไทย

#10 arun sound

arun sound

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:26

ผมก็ไม่ค่อยชอบท่านหม่อมเท่าไหร่
แกพูดไม่ค่อยเก่ง ไม่ฉะฉาน
ส่วนตัว ชอบคุณอภิรักษ์มากกว่า
แต่ไม่มีตัวเลือกก็คงไม่รู้จะว่าอย่างไร
เสียดาย ผมไม่มีสิทธิ์ครับ คนละพื้นที่

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#11 yvrhere

yvrhere

น้องเก่า

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:40

เจอ หนุ่มใหญ่ นาแกมาลงด้วยรอบนี้

หม่อมคงโดน ตัดฐานเสียงไปเยอะ

รอบนี้ประมาท มีเสียวแน่ๆ

#12 เกลียดเควี้ยแดง

เกลียดเควี้ยแดง

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:44

ผมอยู่กทม.เขตดอนเมือง ผมยินดีเลือกครับเพราะท่านตั้งใจทำงานครับ
เกลียดเควี้ยแดง..>เกลียด=ไม่ชอบอย่างแรง,>เควี้ย=พวกควาย(พวกโง่ดักดาน)+พวกเหียไม้โท(พวกฉลาดแต่ทำเรื่องเหียไม้โทๆ),>แดง=แหล่งรวมความชั่ว+เลวปล.เกลียดมากคือพวกเควี้ยแดงล้มเจ้ากับพวกเควี้ยแดงทำเลวชั่ว,เผาเมือง จับได้บอกแดงเทียม เลวแต่ใจกะตู๊ด

#13 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:59

ถึงว่า ปีที่แล้ว น้ำมาถึงจตุจักร ใกล้บ้านเรา
และผู้ว่า ท่านนี้ ก็ออกมา บอกให้เตรียมย้าย
หนีน้ำ เห็นจะ สัก 2-3 ทุ่มนะ ที่เราได้ยิน
แถลง. ดูจะขาดความรอบครอบไปบ้าง
แต่ก็ยังดูใช้ได้..คิดว่า ถ้าไม่มีดีกว่า ก็จะช่วยนะ

#14 แมวน้อยสีน้ำเงิน

แมวน้อยสีน้ำเงิน

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:20

จริง ๆ ก็ไม่ค่อยชอบแกสักเท่าไหร่...

แต่ถ้าคิดว่า เผาไทย จะยึด กทม. ได้ล่ะก็ .. เรือหาย !! แน่นอน

เพราะฉะนั้น จะขอกัดฟันเลือกอีกสมัย ล่ะกัน :(

"เสียงข้างมากเพียงหนึ่งวัน ใช้อ้างความชอบธรรม 4 ปี"

#15 ช่อมัลลิกา

ช่อมัลลิกา

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:25

แม้ว่าดิฉันจะชื่นชอบผลงานของท่านอยู่บ้าง โดยเฉพาะช่วงน้ำท่วม
ที่จัดการได้ดีท่ามกลางแรงกดดันจากรัฐบาลที่พยายามจับผิดท่าน

แต่ดิฉันไม่อยากให้ท่านลงรับเลือกอีกเลยค่ะ ....ดูท่านเหนื่อยและอ่อนเพลียมากเกินไปแล้ว
พักผ่อนเถอะค่ะ ...ปชป หาคนอื่น ลงแทนเถอะ

ท่านเป้นผุ้ดีเกินไปที่จะต่อก่อกับรัฐบาล ไพร่... ต้องหานักบริหารที่ต่อกรกับ รัฐบาลได้แบบถึงลูกถึงคนกว่านี้

ปล แต่ดิฉันไม่ปลื้มนโยบายของคุณชายอันนึงนะคะ ที่ไม่จัดการกับพวกแผงลอยบนฟุตบาท
ตอนนี้หลายพื้นที่ สกปรก เลอะเทอะ และมันเป้นวัฒนธรรมไปแล้วหรือยังไง ที่คนเดินบนฟุตบาทไม่ได้
ต้องลงไปเดินบนท้องถนนแทน เพื่อหลีกทางให้พวกพ่อค้า แม่ค้า ที่มักง่าย จับจองพื้นที่ฟุตบาทขายของ
แล้วพอ อนุโลมให้ครั้งนึง...นั่นเลย พอขอความร่วมมือ ไม่ยอมย้ายเฉยเลย แถมเอามาต่อรองอีก
คุณดูการขายของบนทางเดินที่หน้าสยามสแควร์ เซ็นทรัลเวิร์ดสิค่ะ ...สภาพหน้าทางเท้าแย่มาก

#16 mairukumoa

mairukumoa

ขาใครนี่

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:29

เห็นด้วยกับคุณห่วยแมนมากๆ

ยังไงซะแกก็ตั้งใจทำงาน ถ้ายังจำกันได้ ตอนที่น้ำท่วมแล้วแกประกาศพื้นที่หนีน้ำผิด แกก็รับผิด อย่างน้อยเวลาผิดแกก็ไม่โยนขรี้ไปให้คนอื่น

#17 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:30

ผมไม่ได้มีสิทธิ์เลือกนะ แต่ผมว่า หม่อมเป็นคนที่มีความรับผิดชอบและตั้งใจทำงานมากนะครับ แต่ถ้าได้เลือกก็ 2 จิต 2 ใจ ถ้าท่านเสรีพิสุทธ์ ลงด้วย
ผมว่างานนี้ไม่หมู ถ้าไม่มีเสรีพิสุทธิ์ ผมว่าเผาไทยส่งใครมาก็เด็กๆ
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#18 ramboboy26

ramboboy26

เมพ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:35

ผมแฟนบอย ปชป. แต่ถ้าเอาแกลงอีกผมก็ไม่เลือกครับ -_-
กูขอปฏิญาณ ต่อหน้าสถูปสถานศักดิ์สิทธิ์ ต่อหน้าอิฐหินดินทราย ขอจองล้างจองผลาญจนตาย ต่อผู้ทำลาย แผ่นดิน...

#19 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:35

เดาว่าคุณกรณ์ กับคุณอภิรักษ์คงถูกวางไว้ให้เล่นสนามใหญ่มากกว่าครับ ^_^ ผมก็ว่าเหมาะกว่านะ
แล้วถ้าตัด 2 คนนี้ไปส่วนตัวยังไม่เห็นว่าใครเหมาะกับสนามนี้เท่า หม่อมฯครับ

จะทำงานยากลำบาก จะโดนโจมตี แต่ก็สู้ตลอด ไม่ยอมตกเป็นผู้ถูกกระทำฝ่ายเดียว
รับผิดชอบ ไม่โยนความผิด เป็นลูกผู้ชาย

สิ่งที่ต้องปรับแก้คือเรื่องความรวดเร็วในการทำงาน หรือถ้าจะต้องช้าก็ควรสื่อสารหรือประชาสัมพันธ์ให้ชัดเจนมากขึ้น
เพื่อไม่ให้โดนฝ่ายตรงข้ามโจมตีฝ่ายเดียว

Edited by HiddenMan, 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:36.

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#20 ห่วยแมน

ห่วยแมน

ขาประจำ

ผมไม่ได้มีสิทธิ์เลือกนะ แต่ผมว่า หม่อมเป็นคนที่มีความรับผิดชอบและตั้งใจทำงานมากนะครับ แต่ถ้าได้เลือกก็ 2 จิต 2 ใจ ถ้าท่านเสรีพิสุทธ์ ลงด้วย
ผมว่างานนี้ไม่หมู ถ้าไม่มีเสรีพิสุทธิ์ ผมว่าเผาไทยส่งใครมาก็เด็กๆ

เสรีพิสุทธิ์แผลเยอะนะครับ เอาไว้รวบรวมข้อมูลแล้วจะจัดให้ทีเดียวเลย
รับรองตาสว่างกันทั้งแผ่นดิน
ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ = ประเทศไทย

#21 Shart

Shart

Secret Member

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:40

ผมโอเค ใครก็ได้ ขอแค่คนทำงานในปชปก็พอ

จะเลือกใครผมไม่ว่าท่านหรอก แต่ถ้าเสียงแตกขึ้นมาพรรคเลวๆได้เป็นผู้ว่า เราจะหนักกว่านี้
อย่าคิดว่าคนที่เข้ามากรุงเทพ มีแต่คนมีการศึกษา / คนไร้การศึกษาเข้ามากรุงเทพเยอะกว่าอีก

#22 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:04

ขอคิดด้วยคน

1.เผาไทยไม่มีตัวหรอกครับ รอบนี้อาจารย์สุขุมพันธ์ชนะอีก
2.เสรีพิสุทธิ์ไม่ใช่คู่ต่อกรของอาจารย์สุขุมพันธ์ อาจารย์สุขุมพันธ์ชนะขาดลอย
3.ขอเสริมคุณช่อมัลลิกาประเด็นหนึ่ง (ไม่ใช่เห็นต่างนะ) คือ ปชป. หรืออาจารย์สุขุมพันธ์ต้องหารองฯ คนนึง ต้องใหม่, บุคคลิกดูดี, สถานะทางสังคมพอเชิดหน้าชูตาได้ (ไม่ถึงกับต้องเลิศเลอ ไม่ใช่ฐานะความร่ำรวย ไม่ใช่ต้องมาจากผู้ดีเก่า แต่หมายถึงการศึกษาหรือหน้าที่การงานพอใช้ได้), พูดจามีหลักการน่าเชื่อถือ (ไม่จำเป็นต้องพูดมาก), อายุไม่มากเกินไป, รู้กฎหมายยิ่งดี รองฯ แบบนี้จะช่วยอุดช่องโหว่ของอาจารย์สุขุมพันธ์ได้

คนใน กทม. ไม่ใช่ตามกระแส/เบื่อง่าย/หรอกครับ แต่เหตุผล ว่างผมจะมาเพิ่มเติม คงใช้เวลามาก

Edited by ssa, 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:05.

#23 ฉันรักเมืองไทย

ฉันรักเมืองไทย

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:16

ไม่ได้อยู่ กทม. ค่ะ ไม่ได้มีส่วนได้-เสียโดยตรง แต่ กรุงเทพเป็นเมืองหลวงของประเทศ เป็นศูนย์รวมของเกือบทุกอย่างรวมทั้ง เป็นที่ประทับขององค์ศุนย์รวมใจของคนไทยด้วย ...คน กทม.จะเลือกใคร ก็ฝากให้นึกถึงใจคนบ้านนอกที่เป็นห่วงอยู่ทางนี้ด้วยนะคะ

#24 pooyong

pooyong

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:19

เสรีพิสุทธิ์แผลเยอะนะครับ เอาไว้รวบรวมข้อมูลแล้วจะจัดให้ทีเดียวเลย
รับรองตาสว่างกันทั้งแผ่นดิน

ในบอร์ดเก่า ก็มีให้ค้นนิดหน่อยครับ

#25 tonk

tonk

ขาประจำ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:07

ผมว่าไว้ในกระทู้ก่อนหน้านี้ ว่าถ้าเอาหม่อมฯ ลงอีก ผมจะไม่เลือก

ปชป.ได้ปรับเปลี่ยนอะไรไปแล้วหลายอย่างในช่วงสั้นๆ ที่ผ่าน..ผมว่าผลออกมาทางบวกนะ

กรุงเทพฯ ต้องการการเปลี่ยนแปลง พัฒนา แก้ปัญหาเก่าๆ ด้วยวิธีใหม่
หม่อมฯ ไม่ได้มีอะไรเสียหาย แต่ผมอยากได้แนวทางปฎิบัติที่มองเห็นความเป็นไปได้
ในการจัดการกรุงเทพฯ แรง ใหม่ ด้วยคนอีกลักษณะหนึ่ง
ด้วยฐานเสียงในกรุงเทพฯ ปชป.กวาด สก. สข. ได้อยู่แล้ว ถ้าจริงจังคงทำได้หลายอย่าง

ครั้งที่แล้วผมเลือกหม่อมฯ ไปแล้ว พอแกเป็นมาเกือบครบวาระ
ผมรู้สึกว่าตอนคุณอภิรักษ์เป็นผู้ว่าฯ ผลลัพท์การจัดการดีกว่านี้เยอะเลย

#26 yvrhere

yvrhere

น้องเก่า

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:09

ยังไงก็ต้องเลือก หม่อม เพราะไม่ต้องการ
เผาไทย มาอาระวาดใน กทม

หม่อมเป็นคนดี สู้นะครับ ผมเชียร์ ให้สู้

#27 นักเรียนตลอดชีพ

นักเรียนตลอดชีพ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:57

สมัยที่แล้ว ลาออกจาก สส. มาลงสมัครผู้ว่า ... มีใครเขาทำบ้างครับ ...

ปี52-53 มีเหตุการณ์เผาเมือง จำได้ไหม ผู้ว่า ทำงานได้ดีแค่ไหน ...

ปี54น้ำท่วม ใครให้ พื้นที่ปชป.ได้ช่วยเหลือประชาชน ...แล้วตอนนั้น ใครทำงานหนักที่สุด ในปชป. ...

พูดไม่เก่ง ไม่ใช่ทำงานไม่ดี เพียงแต่ โฆษณาไม่เป็น ..

นอกพรรค กับ รัฐบาล ก็ต้องรบกับเขาแล้ว แล้วคนใน จะซ้ำอีกหรือ ครับ ...

Edited by นักเรียนตลอดชีพ, 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:59.

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน