Jump to content

- - - - -

ในจำนวนผู้ที่เสียชีวิต 98 ศพ คุณคิดว่ามีทหารฆ่าบ้างหรือไม่ ?

• Please log in to reply
62 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 ปลายแสง

ปลายแสง

ขาประจำ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:37

ในจำนวนผู้ที่เสียชีวิต 98 ศพ คุณคิดว่ามีทหารฆ่าบ้างหรือไม่ ?

สั้นๆง่ายๆครับ ฆ่า หรือ ไม่ได้ฆ่า

ทำไมไมถามไอ้เหวงล่ะ

#52 pingpong

pingpong

น้องใหม่

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:59

คนตั้งคำถามคุณต้องคิดว่ามีคนอื่นที่ไม่ใช่ทหารฆ่ารวมอยู่ด้วยแน่ๆ ใช้หรือไม่ !!!! เอิ๊ก ก กก ก

#53 NoRedLoveKing

NoRedLoveKing

น้องใหม่

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:36

ใน 98 ศพ

มีเสื้อแดง ฆ่าทหาร และคนบริสุทธิ์ หรือไม่

สั้น ๆ ง่าย ๆ ฆ่า หรือ ไม่ฆ่า

#54 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:08

เหอ เหอ เหอ มีรายงานข่าวลับจากดูไบ ว่า แกนนำเสื้อแดง
ถูก ฆ่า ไปหลายคน

ถูก ฆ่า จาก ไพร่ ไปเกิดเป็น อำมาตย์ ! 55555555555555

#55 19 มงกุฎ

19 มงกุฎ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:23

ท่านทักษิณเคยบอกว่า เสียงปืนแตก ทหารยิงประชาชน แล้วท่านจะกลับมา
นี่ท่านทักษิณยังไม่ยอมกลับ แสดงว่าเหตุการณ์ดังกล่าวไม่เคยเกิดครับ

ผมเชื่อท่านทักษิณครับ
สรุปเลยว่าทหารไม่ได้ฆ่าแน่นอน

ตอบ ฆ่าครับ แต่ไม่ใช่คน

เป็นควาย

ถ้าคุณ ยังบอกได้ว่า เสื้อแดง ไม่มีอาวุธ

ผมก็บอกได้ว่า ไม่มีทหารฆ่า ประชาชน

ตอบ ทหารไม่ได้ฆ่าครับ มั่นใจเลย กระทู้ใส่ความให้เลือกตอบไม่ได้พูดถึงหลักฐานอะไรเลย มีแต่คิดเองล้วนๆแบบนี้ ต้องไม่ใช่คนชาติไทยแน่ คนชาติหมาขัวร์ ทหารไม่ยิงคนไทยด้วยกันหรอก ยิงหมามากกว่า

ไม่ได้ฆ่า

ไม่ทราบครับ แต่เห็นมีศพหนึ่ง ท่านเหลิมบอกว่าคนยิงเป็นตำรวจ

ถ้าเป็นคนคงไม่ฆ่า แต่ถัาเป็น....ละไม่แน่ <_< <_< <_<

ถึงจะเอาหัวแม่เท้าคิดกันก่อนตอบ อย่างน้อยก็ตีวงแคบลงตรงประเด็น

นับถือ นับถือ ทำตัวเริ่มให้มีคุณค่าต่อสังคมกันขึ้นมาบ้างแล้ว :lol:
เพชรแท้ย่อมไม่หวั่นไหวกระเเสธารที่ถาโถมเพราะ "เพชรก็คือเพชร" เหลืองยังไง ตอนนี้ก็เหลือง มิแปรเปลี่ยน

#56 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 07:39

ไม่ทราบครับ แต่เห็นมีศพหนึ่ง ท่านเหลิมบอกว่าคนยิงเป็นตำรวจ

ศพหมา ครับ

#57 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:04

สั้นๆง่ายๆครับ ฆ่า หรือ ไม่ได้ฆ่า

ไม่ใช่ลูกความครับ ดูหนังมากไปหรือปล่าว
ตอบง่ายๆ ไม่รู้ครับ แต่ที่รู้คือ ในนั้นมีมือปืนชุดดำที่มาช่วยแดงและในแดงก็คือชุดดำครับ
คุณคิดว่าจริงมั๊ยครับ ตอบสั้นง่าย
มี หรือ ไม่มี

#58 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:37

ไม่ใช่ลูกความครับ ดูหนังมากไปหรือปล่าว
ตอบง่ายๆ ไม่รู้ครับ แต่ที่รู้คือ ในนั้นมีมือปืนชุดดำที่มาช่วยแดงและในแดงก็คือชุดดำครับ
คุณคิดว่าจริงมั๊ยครับ ตอบสั้นง่าย

ช่วยถามซ้ำ

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#59 เกลียดเควี้ยแดง

เกลียดเควี้ยแดง

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:31

แค่อยากเข้ามาบอกว่าเสียดาย ที่พวกแกนนำที่สั่งเผาบ้านเผาเมือง มันไม่ตาย5เลยซักคน ถ้าผมเป็นป๋าเทพ ไหนๆก็จะโดนมันกล่าวหาแล้ว ผมจะสั่งให้เก็บแกนนำมันให้หมดเลย เสียดายป๋าเทพใจดีเกินไป
เกลียดเควี้ยแดง..>เกลียด=ไม่ชอบอย่างแรง,>เควี้ย=พวกควาย(พวกโง่ดักดาน)+พวกเหียไม้โท(พวกฉลาดแต่ทำเรื่องเหียไม้โทๆ),>แดง=แหล่งรวมความชั่ว+เลวปล.เกลียดมากคือพวกเควี้ยแดงล้มเจ้ากับพวกเควี้ยแดงทำเลวชั่ว,เผาเมือง จับได้บอกแดงเทียม เลวแต่ใจกะตู๊ด

#60 19 มงกุฎ

19 มงกุฎ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:38

ที่สั่งการสลายชุมนุมไปแบบนั้น ผมว่าคนสั่งมันก็ระยำบัดซบอยู่แล้ว

จะเอาหนักกว่านี้อีกหรือเนี่ย
เพชรแท้ย่อมไม่หวั่นไหวกระเเสธารที่ถาโถมเพราะ "เพชรก็คือเพชร" เหลืองยังไง ตอนนี้ก็เหลือง มิแปรเปลี่ยน

#61 ครุฑดำ

ครุฑดำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:43

อยากรู้ว่าในจำนวน98ศพ คนเสื้อแดงและชายชุดดำผู้เป็นพวกเดียวกับเสื้อแดงเป็นผู้ลงมือ ฆ่า พวกเดียวกันเอง ฆ่าทหาร และฆ่าประชาชนผู้บริสุทธิ์ด้วยใช่หรือไม่

สั้นๆ ฆ่า หรือไม่ได้ ฆ่า :angry: :angry:

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#62 NoRedLoveKing

NoRedLoveKing

น้องใหม่

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:50

ที่สั่งการสลายชุมนุมไปแบบนั้น ผมว่าคนสั่งมันก็ระยำบัดซบอยู่แล้ว

จะเอาหนักกว่านี้อีกหรือเนี่ย

แล้วที่่เสื้อแดงทำ คิดว่าถูกมั้ยครับ อ้างสิทธิตัวเอง ละเมิดสิทธิคนอื่่น

ถ้าผมไปตั้งเต๊นนอน ในสวนบ้านที่บ้าน หรือไปขี้เยี่ยวหน้าบ้าน หรือ ที่ทำมาหากินคุณ ๆ สักเดือนโดยไม่ขอคุณ
ถ้าคุณด่าผม ผมก็แค่ขโมยของจากบ้านคุณ แล้วเผาบ้านคุณ ถ้าคุณทำรุนแรงกับผม คุณแม่งก็โคตรระยำเลยใช่ไหมครับ

#63 เด็กปากเกร็ด

เด็กปากเกร็ด

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:29

เมื่อวานเจอศพหมาตายข้างทางสงสารม๊ากกกกก

ผู้ใช้ 2 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 2 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน