Jump to content

- - - - -

ผู้ว่า กทม ผมไม่เลือก สุขุมพันธ์ นะครับ.... ฝาก ปชป เปลี่ยนตัวด่วน

• Please log in to reply
82 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 excell_13

excell_13

น้องเก่า

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 00:49

...

เอ๋อๆ..... เสร่อๆ........เป๋อๆ.....

พอเถอะครับ ผมทนสภาพแกไม่ได้ ให้แกไปอยู่เลี้ยงหลานดีกว่า ฝาก พรรค ปชป เปลี่ยนตัวด่วน.....

หรือ ถ้า สุขุมพันธ์ จะลง ก็อย่าลงในสังกัดพรรค ปชป เลยครับ เดี๋ยวแพ้ขึ้นมา อายเขาตายห่านแน่ๆ

#2 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 00:50

เปลี่ยนเป็นใครดีครับ ^_^

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#3 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 00:52

หรือจะเป็น อภิรักษ์ ?

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#4 karasu

karasu

Moderator

• Moderators_S

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 00:56

ว่ากันตรงๆผมชอบท่านชายนะ

ถ้าลงต่อผมก็เลือก แต่ถ้าเปลี่ยนตัวคงต้องขอดูก่อน

แต่ถ้าอภิรักษ์มาบอกตรงๆว่าผมไม่เลือกนะ ^^

หล่อกว่าผมก็มีแต่ ณเดช คูกิมิยะ เท่านั้นล่ะครับ[color=#ff0000;]รณรงค์งดตอบโต้ พูดคุย กับคนหน้าด้านไร้ยางอาย...[/color]

#5 ด๋อยแทง

ด๋อยแทง

ขาประจำ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:19

*
POPULAR

ถ้าเทียบกับนังโง่แล้ว ผมว่าท่านนี่ระดับเทพประทานเลยนะครับ

#6 lagrangian

lagrangian

ขาประจำ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:27

ถ้าเป็นไปได้ ขอคุณกรณ์ จาติกวณิช ได้มั้ยครับ

#7 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:39

*
POPULAR

ผมว่า อย่างน้อยความเป็นลูกผู้ชาย คุณชายก็มีไม่น้อย ในการกล้าคิด กล้าทำ และกล้าที่จะรับผิดชอบนะครับ

ซึ่งเป็นคุณสมบัติหนึ่งที่คนในพรรคเสื้อแดงไม่มี

ซึ่งส่วนใหญ่ก็หน้าตัวเมีย หรือไม่ก็แมงดาทั้งนั้น กล้าทำแต่ไม่กล้ารับ มีแต่โยนความผิดไปให้คนอื่น

ขนาดช่วงน้ำท่วม รัฐบาลประกาศใช้ ม.๑๓ เพื่อรวมอำนาจไว้ที่เดียว ตัวเองไม่สั่ง แต่กลับไปโทษว่า ผู้ว่า กทม.ไม่ทำงาน ก็คงจะรู้ซึ้งสันดานกันดีแล้วนะครับ

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#8 dr_m

dr_m

ขาประจำ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:44

ถ้าทนพฤติกรรม เสร่อ เอ๋อๆ แบบนี้ไม่ได้หล่ะก็
..................................อิๆคิดกันเอาเองนะว่าจะหมายถึงใคร

ผมคนกลางเอียงข้างความถูกต้อง

#9 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:47

ตอนแรกผมไม่ชอบคุณชายครับ เพราะชอบคิดนโยบายแปลกๆ เช่น คิดจะสร้างรถรางตรงจุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย ทั้งๆ ที่ตรงนั้นเดินก็ได้ ไม่ไกลเท่าไร...
แต่พอเรื่องน้ำท่วม คุณชายเยี่ยมมากครับ ไปทุกที่ สั่งงานทุกที่ จนตัวคุณชายดำเพราะแดดเผาเลยทีเดียว ผมประทับใจผลงานนี้มากที่สุดครับ
ถ้าจะถามผมว่าจะเลือกคุณชายไหม...ผมขอดูรายชื่อคนอื่นก่อนครับ...
/人◕ 3 ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#10 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:59

คุณคิดว่าระบบมวลชนที่ตอนนี้

ใครเป็นคนต้นคิด เอาแบบง่ายๆพระราม 3 ตั้งแต่ศูนย์ Q ทำไมเดี๋ยวนี้รถติดน้อยลง
ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#11 Supphakit

Supphakit

น้องใหม่

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 03:10

เห็นด้วยกัับคุณ ทัชชี่ ครับ ว่าอย่างน้อยท่านก็มีความเป็นลูกผู้ชายและ "กล้าชน" กับพวกมันพอสมควร... เห็นได้จากคราวมหาอุทกภัย...

#12 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 04:05

สิทธิของท่านครับ ประชาธิปไตย ชอบใครก็สิทธิของท่านเลยครับ

#13 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 04:28

...

เอ๋อๆ..... เสร่อๆ........เป๋อๆ.....

พอเถอะครับ ผมทนสภาพแกไม่ได้ ให้แกไปอยู่เลี้ยงหลานดีกว่า ฝาก พรรค ปชป เปลี่ยนตัวด่วน.....

หรือ ถ้า สุขุมพันธ์ จะลง ก็อย่าลงในสังกัดพรรค ปชป เลยครับ เดี๋ยวแพ้ขึ้นมา อายเขาตายห่านแน่ๆ

มีใครไปบังคับให้เลือกหรือครับ

หรือว่ามีปืนจ่อหัวเหมือนที่พวกเสื้อแดงชอบอ้าง

ตอนโหวตเลือกนายก(อภิสิทธิ์)ในค่่ายทหาร 555^^

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#14 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 04:57

*
POPULAR

เค้าประชุมคัดเลือกกันแบบระบบพรรคการเมืองครับ
เมื่อคุณชายท่านเสนอตัวท่านเองอีกรอบ และคนอื่นไม่มเสนอแข่ง
ก็ต้องส่งคุณชายลงสมัคร
ไม่ได้เป็นแบบให้นายใหญ่สั่งครับ
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#15 Ricebeanoil

Ricebeanoil

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 06:13

สิทธิตามระบบประชาธิปไตยครับ ชอบใครก็เลือกคนนั้นครับ
ไม่ชอบก็ไม่ต้องเลือก ไม่มีใครเอาปืนไปจี้หัวให้เลือกนี่ครับ
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#16 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 06:26

มองเกมออกไหม

ปชป อาจชวด โดน ตาหยู่ ไปทาน

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#17 ryukendo

ryukendo

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 06:31

*
POPULAR

เมื่อวันที่ 1 ตุลาคม พ.ศ. 2542 ในรัฐบาลนายชวน หลีกภัย เกิดเหตุการณ์กองกำลังติดอาวุธของนักศึกษาพม่า บุกเข้ายึดสถานเอกอัครราชทูตพม่า ประจำประเทศไทย ที่ถนนสาทรเหนือ และจับเจ้าหน้าที่สถานทูตเป็นตัวประกัน

หลังการเจรจาต่อรองเป็นเวลาหลายชั่วโมง ผู้ก่อการร้ายยินยอมปล่อยตัวประกัน แลกกับให้ทางการไทยจัดเฮลิคอปเตอร์ไปส่งที่ อำเภอสวนผึ้ง จังหวัดราชบุรี ซึ่งเป็นชายแดนไทย-พม่า โดย หม่อมราชวงศ์สุขุมพันธุ์ รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงการต่างประเทศ ในขณะนั้น เสนอตัวเป็นตัวประกันนั่งโดยสารไปด้วยเพื่อรับรองความปลอดภัยจนกระทั่งถึงที่หมาย ทำให้เหตุการณ์ครั้งนั้นยุติลงได้โดยไม่มีการสูญเสียชีวิต

.....ผมชอบนะ นักการเมืองที่เสียสละตัวเองแบบนี้ หาได้ยากครับ ยิ่งเปรียบเทียบกับพรรคตรงข้ามแล้ว........
บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#18 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 06:51

คุณชาย เป็นคนมีวินัย และอดทนครับ
*แต่ความอดทน ของคุณชาย ยังไม่ไดฝุ่นของคนเพื่อไทยซึ่งอดทนกว่าเป็น100เท่า ครับ
มีข่าวฉาว ข่าวโง่ ข่าวโกง ข่าวโกหก จากทั้งประชาชนไทย องค์กรทั้งในและต่างประเทศ ยังลอยหน้าอยู่ได้ และยังเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ

*ผมยังเลือกคุณชายครับ เพราะแกคงอดทนได้น้อยกว่าคนจากพท. ที่(มันทำ(เพื่อทักษิณ)คนเดียว)

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#19 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 07:00

...

มาบอกอะไรที่นี่ ไปบอกที่พรรคประชาธิปัตย์ ซิครับ

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#20 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:30

ไปบอกปูกี้ดีกว่าไหม ??

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#21 YELLOW SHIRT

YELLOW SHIRT

ห้ามรบกวน กำลังเอาอยู่

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:01

ยังไงก็เลือก ครับ 1เสียง จัดไป

#22 MOD X

MOD X

Moderator

• Moderators

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:06

ก็มี 1 เสียงเท่ากันทุกคน จะไม่เลือกมันก็เป็นสิทธิของท่านนี่ครับ

แต่ถ้าจะ โพสต์แค่ด่าเค้าอย่างเดียวผม lock นะ ช่วยชี้แจงด้วยว่าเค้าเป็นอย่างที่ท่านว่ายังไง

Edited by some one, 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:07.

---------------------------------------

#23 stt99

stt99

ขาประจำ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:07

ยืนยันเลือก คุณชายต่อ ครับ เพราะ ปชป เลือกมาแล้ว

#24 คุณนายนอกบ้าน

คุณนายนอกบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:09

เสนอคุณหญิงกัลยา
กู้หน้าผู้หญิง

#25 โคนัน

โคนัน

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:13

...

ขอหลักฐานครับ ชี้แจ้งหน่อย

#26 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:14

...

แต่ถ้าเป็นนายกฯเป็นแบบนี้ รับได้ :lol: :lol: :lol:
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#27 ข้ามศพกูไปก่อน

ข้ามศพกูไปก่อน

ขาประจำ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:18

ถึงจะดูไม่มีมาด แต่ท่านก็ยอมเป็นตัวประกันนักโทษแหกคุกเชียวนะ

จะใครๆ ผมก็เลือก ขออย่างเดียวอย่าเป็นพวกเพื่อควาย

Edited by ข้ามศพกูไปก่อน, 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:18.

เราเกลียดไอ้ทักษิณ เพราะเรารักในหลวง ไม่ใช่รักนักการเมืองคนใด ควายแดงหยุดโชว์โง่ด่วนนะ

#28 Democrat

Democrat

ขาประจำ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:24

สิทธิของคุณ แต่ผมดูพรรคอย่างเดียว ใครลงปชป ผมเลือกทั้งนั้นน
RIP Thailand...BLUESKY Channel ดูย้อนหลังทาง Youtube >> http://www.youtube.c...LUESKYCHANNELTH

#29 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:26

ไม่ชอบอย่าเลือกครับ...ไม่มีใครบังคับ :)

ส่วนตัวผมประทับใจมากเมื่อช่วงน้ำท่วม เด็ดขาดดี....เขตผม(บางพลัด)พอทำท่าไม่ดีประกาศอพยพเลย.....ชัดเจนไม่อ้ำอึ้ง
ประชาชนตัดสินใจง่าย จะอยู่ก็ต้องดูแลตัวเองได้ จะอพยพก็มีศูนย์รองรับ ที่สำคัญกล้าชนกับคนในรัฐบาลที่ส่วนมากบริหารจัดการแบบโง่ๆไร้ทิศทาง -_-

#30 ห่วยแมน

ห่วยแมน

ขาประจำ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:27

คุณชายเสร่อยังไงครับ?

ถ้าคุณบอกเหตุผลไม่ได้ ผมว่าคุณอย่าตั้งกระทู้"เสร่อ"ดีกว่าครับ
ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ = ประเทศไทย

#31 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:35

ได้กลิ่นตุ ตุ

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#32 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:37

อย่าลืมว่าช่วงน้ำท่วม การแถลงข่าว "สด" จากผู้ว่า กทม. เพื่อแจ้งการเตือนภัย การอพยพ ถูก รัฐบาลบล็อก
จึงดูเหมือน กทม. แจ้งเตือนล่าช้า ทั้งนี้ ข่าวจะต้องถูกเซ็นเซอร์ และกลายเป็นข่าวแห้งๆไปแจมแปะกับข่าวต่างๆ
ภาพการทำงานออกสื่อจึงดูน้อย

ส่วนเรื่องที่ จขกท ว่า เอ๋อๆ เสร่อๆ เป๋อๆ
ลองฟังคำสัมภาษณ์ของท่านดูดีๆ
ท่านคิดก่อนพูดทุกครั้ง การตอบจึงอาจมีช้าไปบ้าง
แต่ทุกสิ่งที่พูดจึงเป็นความจริง ทำได้จริง
อีกสาเหตุหนึ่งเนื่องจากท่านไปเรียนหนังสือที่ต่างประเทศตั้งแต่เด็ก จึงทำให้กระบวนการการตอบคำถามซึ่งตอบเป็นภาษาไทย (ท่านพยายามเลี่ยงการใช้ศัพท์ภาษาอังกฤษปนไทย) ต้องใช้เวลาในการคิดคำภาษาไทยที่เหมาะสม

ท่านเรียนจบจากสถาบันการศึกษาที่มีชื่อเสียงระดับโลก
  • ระดับปริญญาตรีเกียรตินิยมอันดับ 2 และปริญญาโท ณ Pembroke College มหาวิทยาลัยอ๊อกซฟอร์ด ประเทศอังกฤษ เกียรตินิยม สาขา ปรัชญา การเมือง และเศรษฐศาสตร์ (PPE) (พ.ศ. 2514 - พ.ศ. 2520)
  • ระดับปริญญาโท ณ มหาวิทยาลัย Georgetown ประเทศสหรัฐอเมริกาทางด้าน ความสัมพันธ์ระหว่างประเทศ (พ.ศ. 2521)
http://politicalbase.in.th/index.php/%E0%B8%AA%E0%B8%B8%E0%B8%82%E0%B8%B8%E0%B8%A1%E0%B8%9E%E0%B8%B1%E0%B8%99%E0%B8%98%E0%B8%B8%E0%B9%8C_%E0%B8%9A%E0%B8%A3%E0%B8%B4%E0%B8%9E%E0%B8%B1%E0%B8%95%E0%B8%A3

คนที่เรียนจบสถาบันระดับโลกนี่เป็น อย่างที่ จขกท ว่าอย่างนั้นเหรอ????

แนะนำ จขกท. กลับไปส่องกระจกดูตัวเองก่อนเถิด

ปล ส่วนตัว มีสิทธิ์เลือก ผู้ว่า กทม. และจะเลือก มรว สุขุมพันธุ์
คุณไม่เลือกก็เป็นสิทธิ์ของคุณ

#33 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:57

บ้านผมเลือก ท่านชาย ครับ 5 เสียงเลย
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#34 butadad

butadad

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:57

ทนยิ่งลักษณ์ได้ แต่ทนสุขุมพันธ์ไม่ได้ เหรอครับ ผมทนได้ทั้งนั้นแหละ

#35 UncleSam

UncleSam

เด็กชายชุดฟ้า ผู้น่ารัก

ถ้ามันจะเลือกเอามันก็ช่างหัวแมร่งมันเถอะ -_-

#36 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:00

คนมาตามระบบ
เปิดเผย
ต้องเป็นกำลังใจให้
ส่วนอาการที่ว่าเป็นบุคคลิกเฉพาะตัว
อย่าให้ขึ้นเวทีด่ากราดท่านคงไม่ถนัด
การปฏิบัติงานที่ผ่านมา ก็ไม่มีข่าวฉาวโฉ่แบบสุนัขไม่รับทานก็ไม่มี
เรื่องน้ำท่วมต้องยกนิ้วให้
เป็นที่รู้จักเรื่องความอ่อนน้อมถ่อมตน เห่า หอน สำรากในที่สารณะก็ไม่เป็น

ดูดีในขณะนี้
อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#37 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:05

แสดงว่า จขกท ยังไม่เห็นชอตคุณชายด่านักข่าวออกอากาศ :lol:
"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#38 P2iUSz

P2iUSz

ขาประจำ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:12

ผมเห็นว่าคุณชายเป็นคนที่มีความมุ่งมั่น และตั้งใจทำงานมากนะครับ
"หากคุณทำผิดพลาด คุณก็แค่ทำให้มันถูกต้อง ไม่ใช่เรื่องยากอะไรเลย"" สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ นั่นคือการที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " - Edmund Burke & Zen

#39 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:30

ส่งใครมาผมก็ไม่เลือกหรอก ไม่ได้เป็นคนกรุงเทพ -_-
We love fender.

#40 tifosi

tifosi

ขาประจำ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:37

ไอ้พวกทำเนียน

#41 UncleSam

UncleSam

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:37

แสดงว่า จขกท ยังไม่เห็นชอตคุณชายด่านักข่าวออกอากาศ :lol:

ใช่ตอนให้สัมภาษณ์ช่วงเหตุการณ์ที่ไอ้พวกเสื้อแดงเผาเมืองหรือเปล่าครับ

รู้สึกว่าจะเป็นช่อง Thai PBS ทำเอาพิธีกรสาวคนนั้นน้ำตาคลอ

​ผมก็เพิ่งเคยเห็นครั้งนั้นนั่นแหละ เพราะถ้าถามแบบนั้นก็สมควรโดนแกด่า

#42 ห่วยแมน

ห่วยแมน

ขาประจำ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:48

ใช่ตอนให้สัมภาษณ์ช่วงเหตุการณ์ที่ไอ้พวกเสื้อแดงเผาเมืองหรือเปล่าครับ

รู้สึกว่าจะเป็นช่อง Thai PBS ทำเอาพิธีกรสาวคนนั้นน้ำตาคลอ

​ผมก็เพิ่งเคยเห็นครั้งนั้นนั่นแหละ เพราะถ้าถามแบบนั้นก็สมควรโดนแกด่า

พอจะมีคลิปไหมครับ อยากดูมาก
ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ = ประเทศไทย

#43 ongard370

ongard370

ขาประจำ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:50

ขอคลิปหน่อยผมไม่ได้ดู ถ้าไม่มีก็ช่วยเล่าให้ฟังก็ได้

#44 UncleSam

UncleSam

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:07

ตามนี้ครับ

#45 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:08

เลือกค่ะ เพราะยามวิกฤต เราต้องการผู้นำแบบนี้ คุณชายแสดงให้เห็นว่าภาวะผู้นำ ยามวิกฤตผู้นำควรเป็นเช่นไร

อย่างน้อยๆ เราก็จะบล๊อกไม่ให้ควายแดงมากลืน กทม ละเว้ย

#46 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:08

ส่วนตัวผมอยากได้คุณหญิงกัลยา มาเป็นผู้ว่า กทม.เหมือนกัน

รับรองเทียบกับปูแล้วเหนือกว่ากันอย่างคนละเรื่อง
แต่ ปชป.ส่งใครมาชั่วโมงนี้ผมก็ขอสนับสนุนครับ

ยกเว้นส่ง สามารถ ราชพลสิทธิ์ อะไรแบบนี้ถึงไม่เอา

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#47 นักเรียนตลอดชีพ

นักเรียนตลอดชีพ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:15

...

ให้ไอ้โอ้คไหม แม่มโชว์โง่ เชียร์ไอ้โต้ง โกหกสีขาว อ้าง กทม. ... เจอ ด่ากลับ ...

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#48 bonnerr

bonnerr

ขาประจำ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:24

อย่าลืมว่าช่วงน้ำท่วม การแถลงข่าว "สด" จากผู้ว่า กทม. เพื่อแจ้งการเตือนภัย การอพยพ ถูก รัฐบาลบล็อก
จึงดูเหมือน กทม. แจ้งเตือนล่าช้า ทั้งนี้ ข่าวจะต้องถูกเซ็นเซอร์ และกลายเป็นข่าวแห้งๆไปแจมแปะกับข่าวต่างๆ
ภาพการทำงานออกสื่อจึงดูน้อย

ส่วนเรื่องที่ จขกท ว่า เอ๋อๆ เสร่อๆ เป๋อๆ
ลองฟังคำสัมภาษณ์ของท่านดูดีๆ
ท่านคิดก่อนพูดทุกครั้ง การตอบจึงอาจมีช้าไปบ้าง
แต่ทุกสิ่งที่พูดจึงเป็นความจริง ทำได้จริง
อีกสาเหตุหนึ่งเนื่องจากท่านไปเรียนหนังสือที่ต่างประเทศตั้งแต่เด็ก จึงทำให้กระบวนการการตอบคำถามซึ่งตอบเป็นภาษาไทย (ท่านพยายามเลี่ยงการใช้ศัพท์ภาษาอังกฤษปนไทย) ต้องใช้เวลาในการคิดคำภาษาไทยที่เหมาะสม

ท่านเรียนจบจากสถาบันการศึกษาที่มีชื่อเสียงระดับโลก

• ระดับปริญญาตรีเกียรตินิยมอันดับ 2 และปริญญาโท ณ Pembroke College มหาวิทยาลัยอ๊อกซฟอร์ด ประเทศอังกฤษ เกียรตินิยม สาขา ปรัชญา การเมือง และเศรษฐศาสตร์ (PPE) (พ.ศ. 2514 - พ.ศ. 2520)
  • ระดับปริญญาโท ณ มหาวิทยาลัย Georgetown ประเทศสหรัฐอเมริกาทางด้าน ความสัมพันธ์ระหว่างประเทศ (พ.ศ. 2521)
http://politicalbase...มพันธุ์_บริพัตร

คนที่เรียนจบสถาบันระดับโลกนี่เป็น อย่างที่ จขกท ว่าอย่างนั้นเหรอ????

แนะนำ จขกท. กลับไปส่องกระจกดูตัวเองก่อนเถิด

ปล ส่วนตัว มีสิทธิ์เลือก ผู้ว่า กทม. และจะเลือก มรว สุขุมพันธุ์
คุณไม่เลือกก็เป็นสิทธิ์ของคุณ

นานมาแล้วเคยมีโอกาสได้พบ หม่อมดุษฏี บริพัตร รูปร่างเล็ก ผิวคล้ำ ใจดี ไม่ถือตัว น่ารัก มีคนบอกว่า ท่านเป็นหม่อมแม่ของ มรว สุขุมพันธุ์ฯ ตอนนั้นตัวเองยังไม่รู้จักว่า มรว สุขุมพันธ์ คือใคร

#49 mairukumoa

mairukumoa

ขาใครนี่

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:25

ยืนยันกาให้คุณชายทั้งบ้าน แกพูดไม่เก่งแต่ทำงานของจริง ไม่ใช่พูดไม่เก่งเพราะกลวง

#50 ห่วยแมน

ห่วยแมน

ขาประจำ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:27

ตามนี้ครับ

นาทีที่ประมาณ 09:00 เป็นต้นไป

ขอบคุณมากครับสำหรับคลิป ขอยอมรับเลยว่าไม่เคยเห็นท่านชายดุขนาดนี้

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน