Jump to content

- - - - -

////////// คุณคิดว่าปีนี้ ประเทศไทยจะเจอกับวิกฤติน้ำท่วมประเทศอีกหรือไม่?

• Please log in to reply
54 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:45

ผมคิดว่ารัฐบาลน่าจะนำพาประเทศชาติผ่านวิกฤตินี้ไปด้วยดี แต่ก็ยังประมาทไม่ได้เด็ดขาด เพราะยังมีพายุที่ยังตั้งท่ารอขึ้นฝั่งอีกหลายลูก
อยากฝากให้รัฐบาลช่วยชี้แจงงบประมาณที่ขออนุมัติจากสภาไป ว่านำไปใช้จ่ายอะไรบ้าง หรือเตรียมการจะใช้จ่ายในเรื่องใด ทำให้โปร่งใสไปเลยครับ

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#2 dr_m

dr_m

ขาประจำ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:47

ถ้าเอ็งอยากได้โอกาสกลับตัวดี เอ็งต้องบอกก่อนว่า
ไอ้สลิปหน่ะ ของปลอม และงานวิศวกรของเอ็งนะ เอ็งโกหกใช่ไหม

ผมคนกลางเอียงข้างความถูกต้อง

#3 ทองเปลว

ทองเปลว

อัครเทพ 15000

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:51

ไอ้หน้าด้าน ตัวโตๆ

#4 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:00

ถ้าเอ็งอยากได้โอกาสกลับตัวดี เอ็งต้องบอกก่อนว่า
ไอ้สลิปหน่ะ ของปลอม และงานวิศวกรของเอ็งนะ เอ็งโกหกใช่ไหม

ผมจะไม่พูดถึงเรื่องเก่าอีก ผมจะเริ่มต้นใหม่ ผมจะไม่ทำให้เพื่อนๆทุกๆคนผิดหวัง

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#5 redsimi

redsimi

น้องเก่า

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:02

อวตาลมาแบบแปลกๆ

#6 BeastGuy

BeastGuy

ขาประจำ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:04

ปล่อยน้ำจนหมดเขื่อน มันคงจะท่วมหรอกนะ
นายกยังบอกเลยว่า แล้งแก้ไขง่ายกว่าน้ำท่วม

#7 หน้าตาไม่ดี แต่เร้าใจ

หน้าตาไม่ดี แต่เร้าใจ

ขาประจำ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:09

มื้อกลางวันนี้ จะไปหาของอร่อยๆที่ใหนกินดีน๊าาาาาา

:D :D :D

#8 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:26

พายุนี้มาจาก ปชป. ยิงจรวดหรือป่าว
เดี๋ยวไอ้ตู๋ประกาศไป 3 โลก
แล้วคำว่า "ผ่านวิกฤตินี้ไปด้วยดี" หมายถึงแบบไหน
1. ท่วมนิดหน่อยตามที่ ที่เคยท่วม
2. ท่วมบ้างในจังหวัดที่ทางน้ำไหลผ่าน
3. ไม่ท่วมเลยสักที่

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#9 Ballbk

Ballbk

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:40

สลิป เงินเดือน 15000 บาท เป็นของทำขึ้นมาเอง ใช่หรือไม่?

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#10 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:42

โปรดให้โอกาสคนๆนี้ กลับตัวเป็นคนดีสักครั้ง

ผมยังไม่ให้ผ่านครับ :lol:
"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#11 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:46

โปรดให้โอกาสคนๆนี้ กลับตัวเป็นคนดีสักครั้ง

ผมยังไม่ให้ผ่านครับ :lol:

โธ่พี่....ดูรูปประจำตัวสิ...เค้าเป็นบัวพ้นน้ำแล้วนะ :D .....ให้ผ่านเหอะ -_-

#12 ขะยิ่นดง

ขะยิ่นดง

ขาประจำ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:51

ปีนี้ไม่ท่วมแน่นอน แต่ปีหน้าขาดแคลนน้ำแน่นอนกว่า

#13 nnnn43

nnnn43

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:03

:lol: เก่งจริงด่าสิ
ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#14 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:04

• -3- likes this

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#15 P2iUSz

P2iUSz

ขาประจำ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:07

รอลุ้นอยู่ครับ ว่าจะหนักเหมือนปีที่แล้วเปล่า :lol:
"หากคุณทำผิดพลาด คุณก็แค่ทำให้มันถูกต้อง ไม่ใช่เรื่องยากอะไรเลย"" สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ นั่นคือการที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " - Edmund Burke & Zen

#16 zutto

zutto

ขาประจำ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:08

ปีนี้ น้ำไม่ท่วมหนักแบบปีที่แล้วแน่นอน อิอิ...

ที่จริง ไม่กะตอบเรื่องน้ำท่วม แต่อยากถามว่าใจชั่วกินยาลืมเขย่าขวดเรอะ ?

ถ้าอยากกลับตัวกลับใจนี่ ไม่ได้ทู้ละ 300 นาว้อยยยยยย

#17 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:10

ทำไมเสื้อแดงบัดซบเจ้าของกระทู้นี้ ต้องโกหกตอแหลว่าเป็นอาจารย์ในกระทู้อื่นด้วยวะ

แปลว่าเสื้อแดงมันสัตว์นรกแบบนี้ทุกตัวเลยใช่ไหม

Attached Images

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#18 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:12

ปีนี้ น้ำไม่ท่วมหนักแบบปีที่แล้วแน่นอน อิอิ...

ที่จริง ไม่กะตอบเรื่องน้ำท่วม แต่อยากถามว่าใจชั่วกินยาลืมเขย่าขวดเรอะ ?

ถ้าอยากกลับตัวกลับใจนี่ ไม่ได้ทู้ละ 300 นาว้อยยยยยย

ผมมาเล่นที่นี่ โพสกระทู้ด้วยใจบริสุทธิ์ ไม่เคยได้รับเงินจากใครสักบาท

#19 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:13

ทำไมเสื้อแดงบัดซบเจ้าของกระทู้นี้ ต้องโกหกตอแหลว่าเป็นอาจารย์ในกระทู้อื่นด้วยวะ

แปลว่าเสื้อแดงมันสัตว์นรกแบบนี้ทุกตัวเลยใช่ไหม

งง ?

#20 Ballbk

Ballbk

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:14

ที่ผ่านมา โดนจับได้ว่าโกหก = ใจบริสุทธิ์ ยังไง

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#21 ปังตอ

ปังตอ

ขาประจำ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:17

มันก้อแปลกดีเนอะ...พอเข้ามาเป็นรัฐบาลน้ำท่วม
พออีกปีต่อมา..น้ำแล้ง
ถ้าอยู่ต่ออีกปีจะน้ำอะไร...(อิอิอิ คิดถึงโฟร์ซี่ซั่นล่ะสิ)

ลูกหลานที่รัก จงจำปฏิปทานี้ไว้ “ถ้ามีความจำเป็นเราต้องเสียสละเพื่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และปวงชนชาวไทย แม้แต่ชีวิตก็ต้องยอม”

#22 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:19

มันก้อแปลกดีเนอะ...พอเข้ามาเป็นรัฐบาลน้ำท่วม
ถ้าอยู่ต่ออีกปีจะน้ำอะไร...(อิอิอิ คิดถึงโฟร์ซี่ซั่นล่ะสิ)

ประเทศไทยไม่ใช่ใครจะเอามาลองผิดลองถูก ถ้าไม่จริงใจในการบริหารประเทศก็อย่าเข้ามาเป็นรัฐบาลเลยครับ

#23 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:20

อ่าว ... ไหน jaidee20 บอกว่าไม่เคยแสดงตนว่าเป็นอาจารย์ ชาวบอร์ดเสรีไทยคิดไปเอง ... แต่ดันใช้คำแทนตัวว่าอาจารย์ในอีกล็อคอินนึง ???
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#24 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:20

ผมมาเล่นที่นี่ โพสกระทู้ด้วยใจบริสุทธิ์ ไม่เคยได้รับเงินจากใครสักบาท

ไอ้หน้าด้าน พ่อแมงดา แม่กระหรี่ ไม่เคยสั่งสอน

Edited by เช neverdie, 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:22.

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#25 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:45

ผมจะไม่พูดถึงเรื่องเก่าอีก ผมจะเริ่มต้นใหม่ ผมจะไม่ทำให้เพื่อนๆทุกๆคนผิดหวัง

ใครรรรรรร เขาจะคาดหวังกะคุณ
เขาไม่คาดหวัง จะผิดหวังได้อย่างไร

#26 rujikate

rujikate

ขาประจำ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:47

ไม่พูดถึงเรื่องเก่าบ้านป้าคุณสิคัรบ

ทำอะไรไว้ พิมอะไรไว้ พ่นอะไรไว้ เคยทำตามสัจจะที่ตัวเองกล่าวบ้างหรือปล่าว

ถุย

ไอ่คนแบบนี้ ผมคนนึงหละไม่ให้โอกาสครั้งที่สองหรอก

จะเหยียบซ้ำให้จมดินด้วยซ้ำ

#27 บุคคลทั่วไป

บุคคลทั่วไป

ขาประจำ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:54

น้ำจะน้อยจะมากมันก็เป็นเรื่องของธรรมชาติ มันขึ้นอยู่ที่ว่าจะเอาอยู่หรือเอาไม่อยู่
ความพึงพอใจของคนโง่ คือ หายนะ

#28 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:59

นายกบอก เอาอยู่ค่ะๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

#29 ปังตอ

ปังตอ

ขาประจำ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:35

ประเทศไทยไม่ใช่ใครจะเอามาลองผิดลองถูก ถ้าไม่จริงใจในการบริหารประเทศก็อย่าเข้ามาเป็นรัฐบาลเลยครับ

เอ่อ..อันนี้ใจดีต้องไปบอกทางรัฐบานโน้นอ่ะครับ บอกไปเลยน่ะครับว่ากะลังเล่นปาหี่อะไรอยู่
จะรอให้ชาติฉิบหายไปกว่านี้เหรอครับถึงจะรู้ตัว ยิ่งตัวนายกเองอ่ะ ตั้งแต่เข้ามาเป็นนายก มีความสามารถอะไร
จะบริหารประเทศชาติที่เป็นรูปลักษณ์ชัดเจนให้ดูบ้างไหม
ในแต่ล่ะวันก้อเห็นๆอยู่ว่าหล่อนห่วยแตกแค่ไหน..เซ็งอ่ะใจดี

ว่าแต่เมื่อไหร่ใจดีจะตั้งกระทู้สารภาพบาปกับชาว สรท.ล่ะครับ

ลูกหลานที่รัก จงจำปฏิปทานี้ไว้ “ถ้ามีความจำเป็นเราต้องเสียสละเพื่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และปวงชนชาวไทย แม้แต่ชีวิตก็ต้องยอม”

#30 beta

beta

ขาประจำ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:49

เป็นเรื่องดีนะ ถ้าคุณคิดจะเริ่มต้นใหม่ แต่คุณควรยอมรับสิ่งที่เคยทำผิดไป ก่อนที่จะเริ่มต้นใหม่เพื่อทำดีนะ
ถ้าคุณเป็นลูกผู้ชายพอที่จะยอมรับผิด ผมก็พร้อมที่จะสนทนากับคุณ
ไม่งั้นคุณก็สามารถทำแย่ๆ แล้วบอก ผมจะเริ่มต้นใหม่ได้กี่ครั้งก็ได้ไม่รู้จบ

หากแต่ว่าคุณจะดันทุรังแบบที่คุณตั้งใจก็ได้ จะนอนยันว่าสลิปของจริงต่อไป ผมก็ไม่ว่า แต่ผมคงไม่เสวนาด้วย

#31 Sleepnoyza

Sleepnoyza

น้องใหม่

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:49

อยากให้คนให้โอกาศ ก็ได้ครับ
แต่ผมติดตามผลงานคุณมานานแล้ว และอยากทราบว่า
สลิปเงินเดือนของคุณน่ะ สรุปแล้วมันยังไงครับ ตอบแบบแมนๆได้ไหมครับ ว่ามันเรื่องแหกตา รึว่ายังไง?
ส่วนเรื่องอาชีพคุณที่บอกว่าเป็นวิดวะน่ะ จริงไม่จริงประการใด ตอบคนใน สรท. ให้ชื่นใจหน่อยได้มั้ยครับ

ก่อนจะขอให้คนอื่นให้โอกาศ คุณควรแสดงความจริงใจด้วยการตอบเรื่องจริงก่อนได้มั้ยครับ

อย่าแถว่า "เรื่องเก่า ผมจะไม่พูดถึง" ไม่เอานะครับ ใครเป็นคนก่อ คนนั้นก็ต้องแก้ไขนะครับ

ตอบให้ชาว สรท. ฟังหน่อยนะครับ ผมจะรอคำตอบของคุณJaidee20นะครับ
  • -3- likes this

#32 yenmanovic

yenmanovic

สมาชิกรากหญ้า

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:56

นี่สินะที่เขาเรียกว่ากฏแห่งกาม -_-

Edited by อนาจารวุฒิพงษ์, 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:56.

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#33 เด็กปากดี

เด็กปากดี

I am Royalist

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:32

จะล้างไพ่ นะทำได้ แต่ต้องเคลียร์ของเก่าให้หมดก่อนนะ คางคูด
สจฺ จํ เว อมตา วาจา คำสัตย์แลเป็นวาจาไม่ตาย

#34 yenmanovic

yenmanovic

สมาชิกรากหญ้า

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:35

ไม่ต้องเคลียร์ก็ได้แต่ต้องขอโทษ

กล้าไหมล่ะ

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#35 ต้นหอม

ต้นหอม

ขาประจำ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:36

มีแน่ วิกฤตน้ำท่วมปาก

มันจะทำให้เราคิดก่อนพูดได้ดีขึ้น เมื่อเชื่อว่าคำพูดที่ออกไปเหล่านั้นคือคำที่เราจะได้ยินเองในอนาคต

และถ้าเราจะทำดีได้มากขึ้น เมื่อเชื่อว่าเราจะได้เจอสิ่งดีๆในอนาคต

แม้ว่าวันนี้เราจะยังไม่เห็นว่ามันดีอย่างไรแต่อย่างน้อยทำให้เราผ่านวันนี้ไปได้อย่างราบรื่น

#36 Nirvana

Nirvana

ขาประจำ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:39

เอาน่า ใจดี ใหนๆ ก็จะกลับตัว กลับใจ

สารภาพซะ แมนๆหน่อย !!!

#37 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:42

นี่ ไอ้คางครูด นอกจากทำตัวตอแหล ขี้โกหก ไปวันๆๆ เคยอ่านข่าวบ้างไหมอ่ะ ว่ามีน้ำท่วมที่ไหนบ้าง?
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#38 กรรมกรไอที

กรรมกรไอที

ขาประจำ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:58

ผมเสนอ ไม่ให้ตอบกระทู้มัน
จนกว่า จะเคลียร์ เรื่องตัวเองให้หมดครับ

ใครเอาไปบอก MOD ที....

#39 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:18

เฮ้ยยยย....ใจดี เอ็งทำเกินหน้าที่แล้ว

กระทู้นี้ไม่คิดตังค์ให้นะเว๊ยยยย บังอาจด่านายจ้างตัวเอง :P :P

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#40 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:33

ผมคิดว่ารัฐบาลน่าจะนำพาประเทศชาติผ่านวิกฤตินี้ไปด้วยดี แต่ก็ยังประมาทไม่ได้เด็ดขาด เพราะยังมีพายุที่ยังตั้งท่ารอขึ้นฝั่งอีกหลายลูก
อยากฝากให้รัฐบาลช่วยชี้แจงงบประมาณที่ขออนุมัติจากสภาไป ว่านำไปใช้จ่ายอะไรบ้าง หรือเตรียมการจะใช้จ่ายในเรื่องใด ทำให้โปร่งใสไปเลยครับ

ผมก็ทึ่งในความสามารถของรัฐบาลท่านนายกฯ ปู
ท่านแก้ไขปัญหาน้ำท่วม ด้วยการทำให้เกิดภัยแล้งทั่วประเทศ

การบริหารจัดการน้ำที่ต้องการแก้ปัญหาหนึ่ง แต่กลับกลายเป็นสร้างอีกปัญหาหนึ่งขึ้นมา
ผมเรียกว่า การบริหารจัดการน้ำที่ล้มเหลวครับ -_-

ปภ.ประกาศ 7 จังหวัดประสบภัยแล้ง น้ำในอ่างต่างๆน้อยกว่าปี 54
http://www.matichon....pid=03&catid=03

'ร้อยเอ็ด'แล้งหนัก-ขาดน้ำทำนา รุนแรงสุดในรอบ10ปี-เร่งสร้างเขื่อนกักเก็บน้ำ
http://www.khaosod.c...pMHdPQzB5T0E9PQ==

บุรีรัมย์แล้งจัดรอบ 10 ปี
http://www.posttoday...64859/บุรีรั�a>

ภัยแล้งลามทั่วไทย 50 จังหวัด 4 หมื่นหมู่บ้านระทม
http://www.dailynews...thailand/112778

เฮ้อ..ลาก่อนน้ำท่วม..น้ำแล้ง -_-

ปีนี้เข้ารอบการเกิด เอลนิโญ ปีหน้าเข้ารอบการเกิด ลานินญา
รอบการเกิด ENZO ปัจจุันนี้มันเกิดสลับกันทุก 11 เดือน
ข้อมูลรัฐก็มีอยู่ในมือ แต่ก็ยังบริหารจัดการน้ำห่วยแตกอยู่ดี

Edited by MIRO, 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:35.

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#41 เกลียดเควี้ยแดง

เกลียดเควี้ยแดง

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:35

ปีนี้เจอภัยแล้งกันส่วนใหญ่ แทนที่จะมาเชียร์ว่ารบ.ได้แก้ปัญหาภัยแล้งอย่างไร

ดันเสือกมาบอกว่ารบ.จะพาพ้นวิกฤตน้ำท่วมไปด้วยดี ขอถุยใส่สมองคุณหน่อย
เกลียดเควี้ยแดง..>เกลียด=ไม่ชอบอย่างแรง,>เควี้ย=พวกควาย(พวกโง่ดักดาน)+พวกเหียไม้โท(พวกฉลาดแต่ทำเรื่องเหียไม้โทๆ),>แดง=แหล่งรวมความชั่ว+เลวปล.เกลียดมากคือพวกเควี้ยแดงล้มเจ้ากับพวกเควี้ยแดงทำเลวชั่ว,เผาเมือง จับได้บอกแดงเทียม เลวแต่ใจกะตู๊ด

#42 Ballbk

Ballbk

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:39

ถ้าท่วม ก็จะโทษว่า ปชป.ขัดขวางการจัดการน้ำของรัฐบาล อภิปรายโน่นนี่....

ถ้าไม่ท่วม ก็จะอวยว่า รัฐบาล มีวิธีการจัดการน้ำอย่างมีประสิทธิภาพ ขั้นสุดยอด

#43 DeeJai20

DeeJai20

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:43

เจอภัยแล้งครับ
พื้นที่ทะเลสาบดอยเต่าหญ้าเขียวดีครับ

#44 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:45

ใครเค้าจะจ้าง เอ็งโพสวะ
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#45 ธนุส นิราลัย

ธนุส นิราลัย

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:50

ก่อนจะเรียกร้องใคร ทำที่ตัวเองก่อนครับ
สลิปเงินเดือน พาสปอร์ตที่เข้าไป ปาฐกถาที่ใต้หวัน
แสดงความโปร่งใส รึยัง
นายกปูสงสัยว่าทำไมคนถึงบ่นว่าของแพง ก็ไปถาม ดร.โกร่ง ๆ ก็บอกว่ามันเป็นเรื่องของอุปทาน(supply)เจ๊แกก็เก็บความสงสัยเอาไว้ว่า มันคืออะไรฟะ พอได้โอกาสก็ไปถามทั่นรองฯที่มีดีกรีเป็น ด็อกเตอร์ ว่า อุปทานหมายถึงอะไรทั่น ดร.เหลิม ไม่เคยทำให้ใครผิดหวังอยู่แล้ว ตอบว่า อ๋อ อุปาทาน มันหมายถึง สิ่งที่เราคิดไปเอง ความคิดที่เราจินตนาการไปเอง ......แฮ่ม

#46 pingping

pingping

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:00

มื้อเย็นไปข้าวตามสั่งร้านไหนดีน้าาาา :lol:
อย่าเป็นฝูงแกะที่หลงทาง

#47 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:01

เย็นนี้ กินอะไรดีหว่า

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#48 uramihci

uramihci

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:54

ใจดีนี่เหมือนลูกพี่ (หรือพ่อหว่า) เป๊ะเลยเนอะ

สร้างเรื่องโกหกหลอกลวง รายามตำบอนต่างๆ นานา พอโดนจับได้ไล่ทัน
แทนที่จะสำนึกผิด กลับมาพูดสวะๆ ว่าจะไม่ขอพูดถึงเรื่องเก่า เรามาเริ่มต้นกันใหม่เถอะ

ขออนุญาตถ่มถุยให้คนพรรค์นี้ครับ

ถุ๊ยยยยยยย

#49 pingpong

pingpong

น้องใหม่

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:52

ผมว่าท่วมครับจะน้อยจะมาก เราเอาแน่เอานอนกับธรรมชาติไม่ได้หรอกครับ ถ้ามันจะท่วมก็ปล่อยมันท่วมมา ยังไงๆคนไทยด้วยกันก็ไม่ทิ้งกันแน่นอนครับ

#50 ubol boy

ubol boy

ขาประจำ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:06

ไม่เอารัยมากกับ คุณใจดีก็ได้ แต่ขอโทษเพื่อนสมาชิกก่อน ทำได้ป่าว

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน