Jump to content

- - - - -

อูยยย.ตายๆๆๆ .เหวงยังไม่เลิกเหวง? --->"เหวงไว้ท์ลายกับชายชุดดำ"

• Please log in to reply
40 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Suraphan07

Suraphan07

เมพ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:41

หน้าแหก แตกยับละมรึงงานนี้...

ปชป.เตือนความจำเหวง แกล้งไม่เห็น'ชายชุดดำ' โชว์รูป-ผลสอบดีเอสไอ! เหน็บ'เด็จพี่'-หางจุกตูด

"โฆษกปชป." เตือนความจำ "เหวง" แกล้งโง่ไม่เคยเห็นชายชุดดำ นำผลสำนวนสอบสวนของดีเอสไอที่สั่งดำเนินคดี 26 ผู้ก่อการร้าย ที่มี "แม้ว" เป็นผู้ต้องหาอันดับ 1 และ "เหวง" อยู่อันดับ 5 พร้อมเย้ย "โฆษกพท." เป็นได้แค่พวกหางจุกตูด ย้ำคนปชป.พร้อมพิสูจน์ความจริงในทุกเรื่อง ไม่คิดหนีไปต่างปท. หรือปากกล้าขาสั่น
วันที่ 28 ส.ค. 2555 นายชวนนท์ อินทรโกมาลย์สุต โฆษกพรรคประชาธิป้ตย์ แถลงข่าวถึงกรณีที่นพ.เหวง โตจิราการ ส.ส.ระบบบัญชีรายชื่อ พรรคเพื่อไทย และแกนนำนปช. ได้ทำหนังสือถึงผู้บริหารสถานีโทรทัศน์ เพื่อขอเทปภาพเหตุการณ์สลายการชุมนุม มาพิสูจน์ว่ามีชายชุดดำจริงหรือไม่ โดยนายชวนนท์ได้นำคลิปวีดีโอที่นายอริสมันต์ พงษ์เรืองรอง แกนนำนปช. ที่ประกาศบนเวทีว่า จะมีกองกำลังไม่ทราบฝ่าย พร้อมเป็นปฏิปักษ์กับกองทัพมาช่วยผู้ชุมนุม รวมทั้งภาพชายชุดดำติดอาวุธในเหตุการณ์สี่แยกคอกวัววันที่ 10 เม.ย. 2553 มาแสดงต่อสื่อมวลชน เพื่อยืนยันถึงการมีอยู่จริงของชายชุดดำในช่วงเหตุการณ์เผาเมือง และนำภาพชายชุดดำที่ถูกจับกุมดำเนินคดีไปแล้วมาเผยแพร่ด้วย นอกจากนี้ยังนำรายงานการสอบสวนของกรมสอบสวนคดีพิเศษ (ดีเอสไอ) ที่ระบุชื่อชายชุดดำเป็นผู้ต้องหา ทั้งนายชยุต ไหลเจริญ และนายยางยุทธ ท้วมมี เป็นต้น
โฆษกพรรคประชาธิปัตย์ แสดงความเห็นว่า นพ.เหวงน่าจะทราบเรื่องเหล่านี้ เพราะในรายชื่อของผู้ก่อการร้าย 26 คน มีพ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร อยุ่อันดับ 1 และนพ.เหวงอยู่อันดับที่ 5 จะบอกว่าไม่รู้เห็นเรื่องชายชุดดำได้อย่างไร ทั้งนี้ตนจะส่งภาพที่มีชายชุดดำยืนอยู่เบื้องหลังนพ.เหวง ซึ่งถูกจับกุมตัวได้ เพื่อกระตุ้นความทรงจำว่าชายชุดดำที่ก่อให้เกิดความรุนแรง ทำให้เกิดการเสียชีวิต บาดเจ็บ บางคนอยู่ภายใต้คำสั่งของนพ.เหวงและนายณัฐวุฒิ ใสยเกื้อ รมช.เกษตรและสหกรณ์ และแกนนำนปช. จึงอยากให้เตือนความจำตัวเองด้วยว่าการชุมนุมดังกล่าวมีการใช้อาวุธโจมตีทำร้ายเจ้าหน้าที่ทหาร เพราะเป็นคนก่อมากับมือทั้งสิ้น
นายชวนนท์ ยังกล่าวตอบโต้นายพร้อมพงศ์ นพฤทธิ์ โฆษกพรรคเพื่อไทย ที่ออกมากล่าววิพากษ์วิจารณ์ซ้ำเติมกับกรณีที่นายภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ หัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ และนายสุเทพ เทือกสุบรรณ อดีตเลขาธิการพรรค เข้าให้ปากคำต่อดีเอสไอ รวมถึงคดีของมารดานายศิริโชค โสภา ว่า เป็นพฤติกรรม ซ้ำเติมคนเมื่อล้ม เหยียบย่ำคนเมื่อพลาด พูดจาทับถมดูหมิ่นศักดิ์ศรีของบุคคลอื่น จึงขอฝากไปยังพรรคเพื่อไทยว่า ทุกคนในพรรคประชาธิปัตย์ต่อสู้คดีตามกฎหมาย ไม่คิดหนีคดีไปต่างประเทศ หรือโจมตีศาลด้วยถ้อยคำหยาบคาย คุกคามศาล
"ขอบอกนายพร้อมพงศ์ว่า พวกผมไม่เคยต้องไปยืนอัดเทปขอโทษศาลจากพฤติกรรมปากกล้าขาสั่น แต่คนของพรรคประชาธิปัตย์ทุกคน พร้อมต่อสู้ตามกระบวนการยุติธรรมทุกขั้นตอน ซึ่งเป็นสิ่งที่พรรคเพื่อไทยไม่เคยทำได้ เพราะเบอร์ 1 ยังหนีคดีร่อนเร่อยู่ในต่างประเทศสั่งการทำร้ายประเทศไทย แกนนำในประเทศคุกคามศาลทุกรูปแบบ พวกปลายแถวอย่างนายพร้อมพงศ์ ทำได้แค่หางจุกตูดขอโทษศาล จึงขอว่าอย่ามายุ่งเกี่ยวและปล่อยให้กระบวนการยุติธรรมเดินหน้า และทางที่ดีคือ ให้เรียกตัวหัวหน้าใหญ่คือ พ.ต.ท.ทักษิณ มาพิสูจน์ข้อเท็จจริงตามอย่างที่นายอภิสิทธิ์ และนายสุเทพทำ จะเป็นเรื่องที่ดีสำหรับประเทศมากกว่า"นายชวนนท์ระบุ
http://thaiinsider.i...-08-28-05-04-24

เหออๆๆๆ..จั๋งซี้ ซิเอิ้นว่า "White Lie" ได้บ๋อ ?... :lol:

ฤๅนี่จะเป็นเครื่องพิสูจน์ได้อีกอย่างว่า
"คนพูดโกหก ทำชั่วได้ทุกอย่าง" --->"Red Lie"... :lol:

Edited by Suraphan07, 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:12.

#2 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:43

ชีวิตไร้ค่าชีวิตนี้ของเหวง เคยพูดความจริงอะไรบ้าง?

#3 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:44

หันหลังอยู่ไม่เห็น -_- แต่ไอ้เต้นเห็น :lol:

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#4 Suraphan07

Suraphan07

เมพ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:01

เข้าใจว่า เสื้อแดงส่วนใหญ่ ก็ไม่เคยเห็นชายชุดดำเหมือนกัน
ยกเว้นที่ งานเผาศพ "นายอำพล112" ...

Edited by Suraphan07, 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:01.

#5 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:04

ก็ถูกของเหวงนะ นั่งหัดหลังอยู่จะเห็นได้ไง
พวกแมงวาป นี้ !!!!

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#6 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:08

ว๊าาาา.....ท่าน จขกท. เล่นแบบนี้

แล้วผมจะเม้นต์ไงดีอ่ะ ดักทางซะหมดเลย :P :P

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#7 Suraphan07

Suraphan07

เมพ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:06

เหอๆๆ...ผมว่า ถ้ามันพูดอย่างงี้ตอนนั้น...
ชายชุดดำอาจหยอกล้อกลับ ด้วยหัวกระสุนหรือปลายกระบอกปืน
เข้าที่แถวๆขกหูหรือกลางกบาลเหมือนเสธฯ ปากเก่ง แล้วเอาไปแห่แล้วล่ะ...

งวดหน้า ถ้ามีอะไรอย่างงี้อีก พยายามเหวงๆเข้าไว้ให้เหมือนเดิมน่ะเหวง... ;)

Edited by Suraphan07, 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:07.

#8 TH_BorderBoy

TH_BorderBoy

สมาชิกใหม่มาก

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:41

เหวงจนหยดสุดท้าย...
ข้าวของแค่ขึ้นราคา อย่าเรียกว่าของแพง เดี๋ยวเสื้อแดงเขาเคืองเอา

#9 ongard370

ongard370

ขาประจำ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:46

ภาพเล็กไปเหวงมองไม่เห็น :D

#10 โคนัน

โคนัน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:46

ทหารชัดๆ ชายชุดดำที่ไหน แต่งชุดทหาร ก็ต้องเป็นทหารจิ พวกแมงสาปนี้ ดีแต่ใส่ร้าย

#11 ช่อมัลลิกา

ช่อมัลลิกา

ขาประจำ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:00

พวกเสื้อแดง นปช ก็แถสีข้างไปแบบนี้หล่ะค่ะ...ดิฉันเห้นแล้วสมเพช ทุเรศในตาเป็นอย่างมาก

ก็ขนาดพยายามฟอกตัวเองในเหตุการณ์นี้ให้ดูออกมาเป็นขาวสะอาด บริสุทธิ์ ประชาชนผุ้รักประชาธิปไตย
ประชานผู้ไร้หนทางต่อสู้ มามือเปล่า และ บลาๆๆ แต่ถูกกระทำโดยรัฐบาลอภิสิทธิ์ร้อยศพ ที่สั่งคนมาฆ่าประชาชนผู้บริสุทธิ์
ตัวเองไม่เคยทำอะไรเลย ขนาดเผาเซ้นทรัลเวิร์ดชัดๆ ยังพยายามเบี่ยงและโยนไปว่า คนอื่นเผา ไม่ใช่เสื้อแดง

ดิฉันว่าพวกนี้เค้าเหวงกันทั้งก๊กนะคะ ..โกหกซ้ำๆจนเชื่อในสิ่งที่ตัวเองโกหกว่าจริงกันทั้งกีกเลย

#12 เหมียวแรงเจอร์

เหมียวแรงเจอร์

น้องเก่า

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:03

มีบางสื่อชี้แจงแล้วครับ

วันที่ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 ปีที่ 22 ฉบับที่ 7944 ข่าวสดรายวัน

'ชวนนท์'มั่ว-ภาพชายชุดดำ

ด้าน นายชวนนท์ อินทรโกมาลย์สุต โฆษกพรรคประชาธิปัตย์ แถลงกรณีนพ.เหวง โตจิราการ ส.ส.บัญชีรายชื่อ พรรคเพื่อไทย และแกนนำนปช. ถามหาคลิปวิดีโอชายชุดดำ เพื่อพิสูจน์ว่ามีชาย ชุดดำในการชุมนุมจริงหรือไม่ว่า นพ.เหวงน่าจะรับทราบว่ามีชายชุดดำอยู่ เพราะนพ.เหวงเป็นผู้ต้องหาลำดับที่ 5 ในคดีก่อการร้ายที่มีชายชุดดำรวมอยู่ด้วย และมีพ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร อดีตนายกฯ เป็นผู้ต้องหาลำดับที่ 1 ดังนั้นจะบอกไม่รู้ไม่เห็นไม่ได้

ผู้ สื่อข่าวรายงานว่า นายชวนนท์เปิดคลิปวิดีโอการปราศรัยบนเวทีของนายอริสมันต์ พงศ์เรืองรอง แกนนำนปช. ที่ปราศรัยว่า 'มีกลุ่มกองกำลัง พร้อมที่จะเป็นปฏิปักษ์กับกองทัพ' และเปิดภาพถ่ายที่มีชายชุดดำยืนอยู่ด้านหลัง นพ.เหวง นายณัฐวุฒิ ใสยเกื้อ และแกนนำนปช. รวมอยู่ด้วย และรายชื่อผู้ต้องหาจากดีเอสไอ โดยนาย ชวนนท์ระบุว่าที่ชื่อชายชุดดำรวมอยู่ด้วยและถูกจับกุมดำเนินคดีอยู่ หากนพ.เหวงจำอดีตไม่ได้จะส่งรูปไปให้เพื่อเตือนความจำว่าชายชุดดำที่ก่อให้ เกิดความรุนแรงทำร้ายเจ้าหน้าที่ บางคนอยู่ภายใต้คำสั่งของนายณัฐวุฒิ นพ.เหวง ดังนั้น วันนี้ไม่ต้องพยายามตีหน้าซื่อ ขอข้อมูล ทั้งที่เรื่องเหล่านี้ท่านเป็นคนก่อขึ้นมาทั้งสิ้น

คนในรูปมีอาชีพเก็บของเก่า

อย่าง ไรก็ตาม จากการตรวจสอบภาพชายชุดดำที่นายชวนนท์นำมาแสดงนั้น ทราบว่าชื่อนายมานพ ชาญช่างทอง มีอาชีพเก็บของเก่าขายที่จ.ปทุมธานี และมาเข้าร่วมกับการชุมนุมของกลุ่มนปช. มีหน้าที่เป็นการ์ดอาสา และร่วมชุมนุมเมื่อวันที่ 10 เม.ย.2553 ที่อนุสาวรีย์ประชาธิปไตย และมีภาพปรากฏว่าถืออาวุธปืนเอ็ม 16 และ ทาโวร์หลายกระบอก ต่อมาในวันที่ 14 เม.ย.2553 นายณัฐวุฒิ แกนนำนปช. นำตัวนายมานพมาแถลงต่อสื่อมวลชนที่เวทีราชประสงค์ ปรากฏเป็นภาพและข่าวไปทั่วในวันดังกล่าว

โดยนายมานพกล่าวใน วันนั้นว่า วันที่ 10 เม.ย. เวลา 20.00 น. เข้าร่วมชุมนุมที่สี่แยกคอกวัวและปะทะกับเจ้าหน้าที่ จนกระทั่งกลุ่มผู้ชุมนุมโอบล้อมเจ้าหน้าที่กว่า 30 นายไว้ จึงเป็นตัวแทนเจรจาขอให้เจ้าหน้าที่ปลดอาวุธเพื่อไม่ให้เป็นการยั่วยุกลุ่ม ผู้ชุมนุม หัวหน้า 2 นายเจ้าหน้าที่ชุดนั้นก็ยอมโดยดี จึงนำอาวุธปืนทั้งหมด โดยสะพายปืนเอ็ม 16 ข้างละ 2 กระบอก ถืออีก 1 กระบอก นำกลุ่มผู้ชุมนุมเพื่อนำปืนไปไว้บนเวทีชุมนุม

'ผมเป็นคน เดินนำ ช่างภาพถึงถ่ายรูปผมได้ จริงๆ แล้วผมถือปืนเยอะขนาดนั้น ถ้าจะยิงจะยิงยังไง แรมโบ้คงยิงไม่ได้เหมือนกัน ผมมีอาชีพเก็บของเก่า ไม่เคยเป็นทหารพรานค่ายปักธงชัยตามที่ถูกใส่ร้าย ไปตรวจสอบประวัติผมได้ แล้วที่สำคัญผมมีทหารอีก 30 คนที่ยอมปลดอาวุธเป็นพยานให้ ส่วนเรื่องยิงปืนก็พอยิงเป็นเพราะเวลามีงานกาชาดเคยพาลูกไปยิง ส่วนที่ต้องคลุมไอ้โม่งก็เพราะกันแก๊สน้ำตาที่ทหารยิงมา' นายมานพระบุ

#13 สิงห์สนามหลวง

สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:09

ภาพชายชุดดำที่ยืนข้างหลังหมอเหวงที่นายชวนนท์นำมาแสดง

ผมมีคำถามถามเพื่อนสมาชิกชาวเสรีไทยครับว่า ชายชุดดำคนในภาพสร้างวีรกรรมอะไรไว้บ้างครับ
รักคนเสื้อแดง

#14 Novice

Novice

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:39

ภาพชายชุดดำที่ยืนข้างหลังหมอเหวงที่นายชวนนท์นำมาแสดง

ผมมีคำถามถามเพื่อนสมาชิกชาวเสรีไทยครับว่า ชายชุดดำคนในภาพสร้างวีรกรรมอะไรไว้บ้างครับ

ผมก็มีคำถามจะถามคุณเหมือนกันครับว่า ถือปืนอยู่ในมือแบบนั้นจะไม่ทำวีระกรรมอะไรได้บ้าง

#15 Novice

Novice

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:42

มีบางสื่อชี้แจงแล้วครับ

วันที่ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 ปีที่ 22 ฉบับที่ 7944 ข่าวสดรายวัน

'ชวนนท์'มั่ว-ภาพชายชุดดำ

ด้าน นายชวนนท์ อินทรโกมาลย์สุต โฆษกพรรคประชาธิปัตย์ แถลงกรณีนพ.เหวง โตจิราการ ส.ส.บัญชีรายชื่อ พรรคเพื่อไทย และแกนนำนปช. ถามหาคลิปวิดีโอชายชุดดำ เพื่อพิสูจน์ว่ามีชาย ชุดดำในการชุมนุมจริงหรือไม่ว่า นพ.เหวงน่าจะรับทราบว่ามีชายชุดดำอยู่ เพราะนพ.เหวงเป็นผู้ต้องหาลำดับที่ 5 ในคดีก่อการร้ายที่มีชายชุดดำรวมอยู่ด้วย และมีพ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร อดีตนายกฯ เป็นผู้ต้องหาลำดับที่ 1 ดังนั้นจะบอกไม่รู้ไม่เห็นไม่ได้

ผู้ สื่อข่าวรายงานว่า นายชวนนท์เปิดคลิปวิดีโอการปราศรัยบนเวทีของนายอริสมันต์ พงศ์เรืองรอง แกนนำนปช. ที่ปราศรัยว่า 'มีกลุ่มกองกำลัง พร้อมที่จะเป็นปฏิปักษ์กับกองทัพ' และเปิดภาพถ่ายที่มีชายชุดดำยืนอยู่ด้านหลัง นพ.เหวง นายณัฐวุฒิ ใสยเกื้อ และแกนนำนปช. รวมอยู่ด้วย และรายชื่อผู้ต้องหาจากดีเอสไอ โดยนาย ชวนนท์ระบุว่าที่ชื่อชายชุดดำรวมอยู่ด้วยและถูกจับกุมดำเนินคดีอยู่ หากนพ.เหวงจำอดีตไม่ได้จะส่งรูปไปให้เพื่อเตือนความจำว่าชายชุดดำที่ก่อให้ เกิดความรุนแรงทำร้ายเจ้าหน้าที่ บางคนอยู่ภายใต้คำสั่งของนายณัฐวุฒิ นพ.เหวง ดังนั้น วันนี้ไม่ต้องพยายามตีหน้าซื่อ ขอข้อมูล ทั้งที่เรื่องเหล่านี้ท่านเป็นคนก่อขึ้นมาทั้งสิ้น

คนในรูปมีอาชีพเก็บของเก่า

อย่าง ไรก็ตาม จากการตรวจสอบภาพชายชุดดำที่นายชวนนท์นำมาแสดงนั้น ทราบว่าชื่อนายมานพ ชาญช่างทอง มีอาชีพเก็บของเก่าขายที่จ.ปทุมธานี และมาเข้าร่วมกับการชุมนุมของกลุ่มนปช. มีหน้าที่เป็นการ์ดอาสา และร่วมชุมนุมเมื่อวันที่ 10 เม.ย.2553 ที่อนุสาวรีย์ประชาธิปไตย และมีภาพปรากฏว่าถืออาวุธปืนเอ็ม 16 และ ทาโวร์หลายกระบอก ต่อมาในวันที่ 14 เม.ย.2553 นายณัฐวุฒิ แกนนำนปช. นำตัวนายมานพมาแถลงต่อสื่อมวลชนที่เวทีราชประสงค์ ปรากฏเป็นภาพและข่าวไปทั่วในวันดังกล่าว

โดยนายมานพกล่าวใน วันนั้นว่า วันที่ 10 เม.ย. เวลา 20.00 น. เข้าร่วมชุมนุมที่สี่แยกคอกวัวและปะทะกับเจ้าหน้าที่ จนกระทั่งกลุ่มผู้ชุมนุมโอบล้อมเจ้าหน้าที่กว่า 30 นายไว้ จึงเป็นตัวแทนเจรจาขอให้เจ้าหน้าที่ปลดอาวุธเพื่อไม่ให้เป็นการยั่วยุกลุ่ม ผู้ชุมนุม หัวหน้า 2 นายเจ้าหน้าที่ชุดนั้นก็ยอมโดยดี จึงนำอาวุธปืนทั้งหมด โดยสะพายปืนเอ็ม 16 ข้างละ 2 กระบอก ถืออีก 1 กระบอก นำกลุ่มผู้ชุมนุมเพื่อนำปืนไปไว้บนเวทีชุมนุม

'ผมเป็นคน เดินนำ ช่างภาพถึงถ่ายรูปผมได้ จริงๆ แล้วผมถือปืนเยอะขนาดนั้น ถ้าจะยิงจะยิงยังไง แรมโบ้คงยิงไม่ได้เหมือนกัน ผมมีอาชีพเก็บของเก่า ไม่เคยเป็นทหารพรานค่ายปักธงชัยตามที่ถูกใส่ร้าย ไปตรวจสอบประวัติผมได้ แล้วที่สำคัญผมมีทหารอีก 30 คนที่ยอมปลดอาวุธเป็นพยานให้ ส่วนเรื่องยิงปืนก็พอยิงเป็นเพราะเวลามีงานกาชาดเคยพาลูกไปยิง ส่วนที่ต้องคลุมไอ้โม่งก็เพราะกันแก๊สน้ำตาที่ทหารยิงมา' นายมานพระบุ

บอกไปว่าถือปืนเด็กเล่น ยังน่าเชื่อกว่าที่อ้างนี่เลยครับ

#16 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:59

ผมก็มีคำถามจะถามคุณเหมือนกันครับว่า ถือปืนอยู่ในมือแบบนั้นจะไม่ทำวีระกรรมอะไรได้บ้าง

ระบุมาสิครับ ว่า ชายชุดดำในภาพคนดังกล่าวนำอาวุธปืนไปก่อเหตุอะไรไว้บ้าง มีกี่คดี

#17 ID007

ID007

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:06

ทหารชัดๆ ชายชุดดำที่ไหน แต่งชุดทหาร ก็ต้องเป็นทหารจิ พวกแมงสาปนี้ ดีแต่ใส่ร้าย

โถ พ่อมหาจำเริญ

แล้วที่เป็นผู้ชาย ใส่ชุดผู้หญิงนี่ ก็เป็นผู้หญิงหมดสิท่า ฮัดถั่วดำตุ๊ดไปกี่ทีแล้วละพี่

#18 Siren

Siren

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:08

จะเอาอะไรกับ เหวง!

Now!  Restart Thailand  

#19 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:11

ระบุมาสิครับ ว่า ชายชุดดำในภาพคนดังกล่าวนำอาวุธปืนไปก่อเหตุอะไรไว้บ้าง มีกี่คดี

ขโมยปืนทหารไงคุณ แล้วขโมยปืนทหารไป คุณคิดว่า เอาไปทำอะไรได้บ้างล่ะ

#20 apch

apch

น้องใหม่

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 00:32

ไม่มีความสามารถที่จะทราบได้เพราะไม่ได้อยู่ด้วยกันตลอดเวลา

#21 เหมียวแรงเจอร์

เหมียวแรงเจอร์

น้องเก่า

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:49

จาก FB ชองคุณชวนนท์ครับ

ชวนนท์ อินทรโกมาลย์สุต shared a link.

วันนี้เห็น นสพ.ข่าวสด หน้า 1 แล้ว สลดใจแทนสื่อแบบนี้จริงๆ

ผมขออธิบายเพิ่มเติมหน่อยนะครับ

ที่ข่าวสดบอกว่าผมมั่วนำภาพคนขับซาเล้ง (นายมานพ ชาญช่างทอง) มาแถลงว่าเป็นภาพชายชุดดำ จริงๆแล้ว ภาพดังกล่าวคือภาพที่ นายณัฐวุฒิ และ นพ.เหวง นำชายมาแถล
งบนเวที นปช.ว่าเป็นแค่คนขับซาเล้งที่อาสามาเป็นการ์ด นปช. โดยภาพนี้เกิดขึ้นเมื่อวันที่ 14 เม.ย.53

แต่จริงๆ แล้ว หลังจากนั้น คือวันที่ 20 ม.ค.54 นายธาริต เพ็งดิษฐ์ อธิบดีกรมสอบสวนคดีพิเศษ (ดีเอสไอ) ได้แถลง จับกุม "มานพ ชาญช่างทอง" หรือเป็ด อายุ 48 ปี การ์ดนปช. ผู้ต้องหาตามหมายจับคดีก่อการร้าย ยืนยัน หลักฐานมัด เป็นชายชุดดำ ยิงปืน ใส่ทหารและประชาชน บนถนนดินสอ

และวันที่ 21 ม.ค. ดีเอสไอ คุมตัว นายมานพ ชาญช่างทอง อายุ 48 ปี ผู้ต้องหาคดีก่อการร้าย ไปฝากขังต่อศาลครั้งแรกเป็นเวลา 12 วัน ตั้งแต่วันที่ 21 ม.ค. – 1 ก.พ.54

เท่ากับว่าตอนนี้นายมานพ ชาญช่างทอง ยังเป็นผู้ต้องหาคดีก่อการร้ายอยู่ และผมได้นำคลิปที่นายธาริตมาแถลงจับกุมนายมานพ มายืนยันเป็นหลักฐานไว้ด้วย

ส่วนรายละเอียดที่เหลือติดตามชมได้ในรายการสายล่อฟ้าคืนนี้ครับ

ตอนนี้เป็นไงไม่รุ้ :D

#22 Crime Minister

Crime Minister

น้องเก่า

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 06:15

ชายชุดดำ ยืนอยู่หลังไอ้เหวง จะมาปฎิเสธ โกหก แบบหน้าด้านๆ พอกันที ไอ้พวกรายำ

Black Dress 00.jpg
Black Dress 01.jpg
Black Dress 02.jpg
Black Dress 03.jpg
Black Dress 04.jpg
Black Dress 05.jpg
Black Dress 06.jpg
Black Dress 07.jpg
Black Dress 08.jpg
Black Dress 09.jpg
Black Dress 10.jpg
Black Dress 11.jpg
Black Dress 12.jpg

#23 serithai11

serithai11

ขาประจำ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 07:24

ชายเสื้อดำเทียม เหวงไม่รู้จัก

#24 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:43

เห็นใจ เหวง แกเถอะ กว่าจะได้
เข้ามานั่งในสภา รู้ไม๊ ?เหวงเหนื่อย
แค่ไหน ? เห็นใจเถอะนะ...

#25 Suraphan07

Suraphan07

เมพ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:05

ไปเจอมา ขออนุญาตเอามาแป่ะครับ... ;)

http://www.facebook....elevant_count=1

#26 Ballbk

Ballbk

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:06

เหวงได้สุดตีน ในสามโลก จริงๆ

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#27 chorn

chorn

ขาประจำ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:10

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

#28 chorn

chorn

ขาประจำ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:20

ไอ้เหวงมันนึกว่าเป็นสองคนนี้อะป่าวที่ว่าไม่เห็นในกลุ่มเสื้อแดง
== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

#29 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:29

อย่าหวังจะหาเจอวีรกรรมอะไรได้หรอกครับ มันไอ้คนเก็บขยะ ทหารเค้าฝากให้เอาปืนไปให้แกนนำแดง
แค่นั้น ถ้าอยากรู้วีรกรรมมันจริงๆต้องรอมันถูกยิงตาย เราเสื้อแดงจะแห่วีรกรรมมันเอง

Edited by kwun, 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:30.

#30 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:14

เสื้อดำเทียม -_-

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#31 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:29

เหวงมันหลับ เลยพูดแบบเหวงๆ
กระบือ=ควาย มีค่า มนุษย์มีค่า = ควาย ไร้ค่า

#32 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:16

ไอ้เหวงมันนึกว่าเป็นสองคนนี้อะป่าวที่ว่าไม่เห็นในกลุ่มเสื้อแดง

ถูกต้องแล้วคร๊าบบบบบบบบ......... :lol:
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#33 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:52

ชายชุดดำ ยืนอยู่หลังไอ้เหวง จะมาปฎิเสธ โกหก แบบหน้าด้านๆ พอกันที ไอ้พวกรายำ

ภาพที่ 2

ภาพที่ 11

ภาพบนเป็นภาพตัดต่อ หลายคนในนี้น่าจะทราบกันดีนะครับ
ส่วนภาพล่างเป็นภาพงานเลี้ยง คงไม่ใช่โพสต์เอาจริงนะครับ

Edited by สิงห์สนามหลวง, 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:52.

#34 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:09

55

Attached Images

#35 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:12

ภาพที่ 2

ภาพที่ 11

ภาพบนเป็นภาพตัดต่อ หลายคนในนี้น่าจะทราบกันดีนะครับ
ส่วนภาพล่างเป็นภาพงานเลี้ยง คงไม่ใช่โพสต์เอาจริงนะครับ

ภาพตัดต่อเติมวงและข้อความเข้าไปหรือครับ

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#36 มาหยารัศมี

มาหยารัศมี

ขาประจำ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:07

เห็นหน้าตาชายชุดดำแล้ว สะดุ้ง
ดูโหดสุด หากเจอหน้าแบบนี้ตามถนน คงต้องหลีกให้ไกล

#37 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 02:13

ผมใช้คำสื่อสารสั้นไปหน่อย หลายคนอาจจะไม่เข้าใจสิ่งที่ผมสื่อ ผมก็ต้องขออภัย

ภาพที่ 2 มันภาพเหตุการณ์ในปี 2552 ที่พัทยา ซึ่งมันไม่ได้เกี่ยวอะไรกับภาพถือปืนของนายมานพในปี 2553 เลยยังนำมาโยง
และภาพที่ 2 นี้มันเป็นภาพที่ถูกนำมาตัดหัวแล้วนำไปแปะใส่ภาพอื่นเพื่อสร้างความเข้าใจผิดซึ่งปัจจุบันก็ยังได้รับความนิยมอยู่

ส่วนภาพชายชุดดำที่ถือและใช้อาวุธปืนอาก้าที่สี่แยกคอกวัวน่ะ มันโยงอะไรกับนายมานพ ชาญช่างทองครับ

Edited by สิงห์สนามหลวง, 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 02:15.

#38 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:17

สลิ่มใส่ร้ายจังว่ะ
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#39 conservative

conservative

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:50

อ่านแล้ว ผมชอบตรรกะนี้มาก

ถ้าทนายใช้ตรรกะนี้ในศาล หรืออัยเกินใช้ตรรกะนี้ในการทำสำนวน

คิดว่า ศาลปวดกบาลแน่ :D :D :lol: :blink:

#40 lionidas

lionidas

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:27

วลี เหวง ไม่ได้มาเพราะโชคช่วยจริงๆ
พี่เหนาะ คนตาบอดมันกลัวเสือเหรอ ถ้าเราไม่พูดแบบนี้เราจะได้เสียงเหรอ ...

#41 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:38

ขโมยปืนทหารไงคุณ แล้วขโมยปืนทหารไป คุณคิดว่า เอาไปทำอะไรได้บ้างล่ะ

นั่นซิ...แล้วมันทำไมต้องใส่ชุดดำ..สวมหมวกไอ้โมง..ทำส้นตรีนไรไม่ทราบ..คุณสิงห์ฯ
...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน