Jump to content

- - - - -

ยังยืนยันกันไหมครับว่า ให้ปูอยู่อย่างน้อย 8 ปี !!!

• Please log in to reply
95 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:16

แค่ปีเดียวดูๆท่าจะ ฉิกหายเกินกว่าที่คิดกันนะครับ

#2 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:35

ยืนยันครับ ชิป หาย กันถ้วนหน้า

ตระกูลชินฯ มันจะได้หมดไปจากการเมืองสักที

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#3 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:39

นั่งยันด้วยครับ
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#4 Siren

Siren

ขาประจำ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:42

ทั้งยืนยัน นั่งยันค่ะ

ถอนพิษครั้งนี้ต้องใช้ยาแรง

Now!  Restart Thailand  

#5 mongdoodee

mongdoodee

ขาประจำ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:00

ต้องช่วยกันสนับสนุน ให้อยู่ 8 ปี
เพื่ออนาคตของประเทศ (หลัง 8 ปี)

#6 ryukendo

ryukendo

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:06

เรือหายไวกว่าที่คิด ประมาทความโง่ของเค้ามากไปหน่อย .......จุกครับ :lol:
บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#7 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:06

ประชาชนอย่างเราๆ ไม่มีปัญหา

กลัวคนหวังดีแต่ประสงค์ร้ายแบบสนธิบัง จะมีข้ออ้างนะครับ

คราวนี้ยาวเลยละครับ

#8 เล็กบ้านหมี่

เล็กบ้านหมี่

ขาประจำ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:15

ขอเอาใจช่วยให้อยู่ไปนาน ๆ จะได้รู้สักที่ว่านรกน่ะมีจริง

#9 IndyDekDee

IndyDekDee

ขาประจำ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:15

แปดปีเท่านั้น...แต่ไม่รู้ว่าเสื้อแดงทั้งหลายจะรู้สึกหรือเปล่า

#10 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:21

ขอซักหกได้มั๊ยอ่ะ...ผมกลัวว่าผมจะตายก่อนเสื้อแดงอ่ะดิ...... :( :(

Edited by สุกี้น้อย, 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:23.

#11 puggi

puggi

ขาประจำ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:23

*
POPULAR

ผมให้ 12 ปี เลยครับ แค่นี้ ผมก็ว่า จะได้ที่ดินเพิ่มแล้ว

พวก คนทำ สัปปะรด มัน เริ่มมาบอกขายที่ ผมละ แต่ผมยังไม่ซื้อ รอให้พวกนี้โดนหนักกว่านี้ก่อน ค่อยกดราคาอีกรอบ

อำมาตย์ ก็นี้แหละครับ เวลา พวกควาย ดีใจ กับเศษเงินที่โปรยมา แต่ พวกมันกินกัน ผมก็เก็บเงินประหยัด ไว้มาใช้จ่ายตอนพวกนี้กระเป๋าฉีก

#12 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:34

ผมให้ 12 ปี เลยครับ แค่นี้ ผมก็ว่า จะได้ที่ดินเพิ่มแล้ว

พวก คนทำ สัปปะรด มัน เริ่มมาบอกขายที่ ผมละ แต่ผมยังไม่ซื้อ รอให้พวกนี้โดนหนักกว่านี้ก่อน ค่อยกดราคาอีกรอบ

อำมาตย์ ก็นี้แหละครับ เวลา พวกควาย ดีใจ กับเศษเงินที่โปรยมา แต่ พวกมันกินกัน ผมก็เก็บเงินประหยัด ไว้มาใช้จ่ายตอนพวกนี้กระเป๋าฉีก

อำมาตย์คนนี้ ใจร้ายมั่กๆ..5555

#13 ภาวินี

ภาวินี

ขาประจำ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:36

ทางการค้าดีครับ คุณธรรมสูงส่งดีน่านับถือ ;)

#14 zutto

zutto

ขาประจำ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:39

ยืนยัน ต้อง 8 ปีเท่านั้น เราจะได้ไม่ต้องเสียเงินซื้อยาฆ่าพวกหญ้าแพรกแดง

แต่มั่นใจว่ารัดถะบานมันอยู่ไม่ถึงแน่... :P

#15 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:28

อำมาตย์อย่างผมสบายๆ

#16 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:41

จริงๆนะ เป็นซะให้เข็ดไปเลย อยากให้ควายแดงรู้สึกซะมั่ง :angry:

#17 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:44

ยืนยันครับ ขอปูอยู่ 8 ปีเหมือนเดิม

เตรียมโกดังใว้เก็บโฉนดแล้ว ;) ;)

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#18 jaturong

jaturong

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:54

ฝีถ้าเราไปบ่งเมื่อยังไม่ถึงเวลาจะเจ็บปวดมาก วิกฤติการเมืองที่เกิดจากตระกูลชินวัตรก็เช่นกัน ต้องปล่อยให้เวลาสั่งสอนและให้บทเรียนแก่คนไทยและสังคมไทย สนับสนุนให้อยู่ไปแปดปีเพื่อความจริงจะปรากฏว่าเป็นอย่างไร

#19 Ballbk

Ballbk

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:58

อยู่ไปเลย 8 ปี
แล้วก็จะเห็น ว่าใครมันจะตายก่อนกัน

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#20 arseyut

arseyut

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:07

ผมว่า 4 ปีก็คงไม่รอด หมดวาระเมื่อไร่จะแพ้เลือกตั้งอ่ะดิ

#21 ongard370

ongard370

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:08

ไม่เห็นด้วยเพราะยิ่งอยู่นานพวกมันยิ่งรวย แล้วมันก็เอาเงินมาซื้อชาวบ้านเป็นพวก เหมือนแม้วที่เราปล่อยให้มันโกงจนรวยเกินไป แล้วมันก็เอาเงินมาทำอะไรกับประเทศไทยก็ได้

เงินไม่สามารถซื้อได้ทุกอย่างแต่ก็เกือบทุกอย่าง

#22 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:33

นายกฯปูยกย่องผู้เสียภาษีดีเด่น
http://www.dailynews...politics/152256

#23 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:43

ปีแรกก็กู้ทะลุเพดานแล้ว ปีต่อไปก็ไม่ได้ แล้วทำยังไงต่อล่ะครับ แก้ปัญหาที่ตัวเองก่อไว้ด้วย การที่จะปรับ ครม.เอาไอ้ กิติรัตน์ ออก คือ หนีปัญหา ให้มันอยู่ 8 ปี ไปเลย ทำทุกอย่างที่มันโม้ไว้ด้วยล่ะ
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#24 อมพระมาพูด

อมพระมาพูด

ไอ้มดแดง V 5 สู้ว้อย

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:52

ให้มันอยู่แก้ปัญหาที่มันสร้างด้วย อย่าเด้งเชือกลอยตัวให้คนอื่นมาเช็ดขรี้เช็ดเยี่ยวที่เรี่ยราดไว้ ให้มันทำเอง
The wise man doubts often, and his views are changeable.The fool is constant in his opinions, and doubts nothing,because he knows everything, except his own ignorance (Pharaoh Akhenaton, c.1250BCE)

#25 DeeJai20

DeeJai20

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:03

ปีที่แล้วจำนำข้าว
ปีนี้จำนำข้าว
ปีหน้าเอาที่นาไปจำนอง
ปีต่อไปรอซื้อที่นาหลุดจำนอง

#26 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:04

ยังหลงหัวปักปัวปำขนาดนี้ต้องใช้ยาแรงถึงจะหายครับ ยาวไปครับ 8ปี

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#27 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:19

โหยืนยันก็นอย่างนี้... เวลาเลือกตั้ง... ช่วยออกไปเลือก ปู ด้วยนะครับ..
เพราะไม่งั้น... จะเป็นพวก.. พูดอย่าง ทำอย่าง... :D
ปากบอกให้อยู่ แปดปี... แต่ไปเลือก.. ม้ากซะงั้น...

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#28 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:32

ทหารคงยื่นคำขาดให้ลาออกตอนช่วงอภิบายไม่ไว้วางใจในเดือนหน้าแน่นอน เพราะเหลือทนแล้ว

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#29 IndyDekDee

IndyDekDee

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:38

เชียร์ให้อยู่...แต่ตูไม่เลือก
ปล่อยพวกเสื้อแดงเลือกแล้วกัน ถ้าดีก็ชื่นชม ถ้าเลวก็จำไว้ด้วยแล้วกัน

#30 Apichai

Apichai

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:43

ยืนยัน ครับ
ตอนนี้ ห่วงยาง อุปกรณ์เซฟตี้ พร้อมแล้ว

#31 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:46

เหอ เหอ เหอ สัญญาเป็นสัญญานะฮ้าบ แปดปีก็ต้องแปดปี
ผมรับปากว่า ภายในแปดปี จะพา เตี่ย กลับ หลุม ! เอ้ย กลับ
ประเทศให้ได้ฮ้าบ 5555555555

ส่วนน้า hentai ไม่ต้องห่วงเรื่องคะแนนเสียงฮ้าบ เพราะทีมงาน
ของเราทำการ แช่แข็ง คะแนนไว้แล้ว สิบห้าล้านเสียงฮ้าบ ถึง
เวลาหยิบมาใช้ได้เลยฮ้าบ 55555555555555555555

#32 ฉันรักเมืองไทย

ฉันรักเมืองไทย

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:09

จากเพจ คุณ ไทกร พลสุวรรณ

หยุดยิ่งลักษณ์ก่อนที่เธอจะปล่อยให้ทีมงานของพี่ชายทำลายระบบเศรษฐของชาติสำเร็จ!
ทีมงานเศรษฐกิจของรัฐบาลพรรคเพื่อไทยซึ่งประกอบด้วย รองนายกฯและรัฐมนตรีคลัง,ประธานบอร์ดแบงค์ชาติ,ที่ปรึกษาฝ่ายเศรษฐกิจของนางยิ่งลักษณ์ ซึ่งบุคคลเหล่านี้ทำงานตามคำสั่งและนโยบายของทักษิณ กำลังเตรียมการเพื่อแก้กฎหมายให้รัฐบาลสามารถเอาเงินทุนสำรองร...
ะหว่างประเทศไปลงทุนสร้างผลกำไรได้ ซึ่งทักษิณตั้งชื่อไว้ว่า"กองทุนประเทศไทย" โดยทักษิณได้เตรียมตั้งบุคคลที่เป็นลูกน้องคนสนิทเป็นผู้บริหารกองทุน ทักษิณตั้งใจเอาเงินของคนไทยทั้งชาติไปลงทุนตามที่ตนเองต้องการ ถ้าได้กำไรทักษิณจะแบ่งไปครึ่งหนึ่ง ถ้าขาดทุนคนไทยทั้งชาติรับภาระเอาเอง เมื่อไหร่ที่รัฐบาลพรรคเพื่อไทยแก้กฎหมายนี้สำเร็จ ประเทศไทยและคนไทยทั้งชาติก็เอวังด้วยประการละฉะนี้

จะกี่ปีก็ไม่รู้.....กลัวแต่ว่าทั้งอำมาตย์-ทั้งไพร่ จะตายหมู่อ่ะ

#33 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:10

โหยืนยันก็นอย่างนี้... เวลาเลือกตั้ง... ช่วยออกไปเลือก ปู ด้วยนะครับ..
เพราะไม่งั้น... จะเป็นพวก.. พูดอย่าง ทำอย่าง... :D
ปากบอกให้อยู่ แปดปี... แต่ไปเลือก.. ม้ากซะงั้น...

แล้วจะทำไมเหรอครับ ผมก็ยืนยันให้ปูอยู่ 8 ปีแบบนี้มาตั้งแต่รู้ผลการเลือกตั้งแล้ว (ไม่เชื่อไปหาโพสย้อนหลังเอาเอง)

ท่าน hentai เองนั่นแหละ รับได้รึเปล่าจะให้ปูอยู่ 8 ปีหนะ
"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#34 hinotori

hinotori

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:31

ผมก็ว่า 8 ปี

แต่พวก Zionist กับ Freemason มันจะยอมเร้อ

แว่วๆว่ามันจะล้มการปกครองให้ได้ด้วยการก่อสงครามกลางเมืองนิครับ

#35 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:33

เสียดายนะครับ
ผมมีเงินไม่พอซื้อที
ไม่งั้นผมจะว่านซื้อที่ให้หมดเลย หลังจากพวกกระบือแดงไม่มีเงินแล้ว
ต้องขายที่กิน
แล้ววันหลังค่อยเอามากไถ่น่าแทนควายเหล็ก

#36 Lucas Leiva Benitez Rodger

Lucas Leiva Benitez Rodger

ขาขาดประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:39

นังปูอยู่ 8 ปีไม่กลัวฮับ ขออย่างเดียวอย่ายุบสภาหนีปัญหาแล้วกัน <_<

อเสวนา จ พาลานํ ปญฺฑิตานญฺจ เสวนา ปูชา จ ปูชนียานํ เอตมฺมงฺคลมุตฺตมํ

"Two things are infinite: the universe and human stupidity; and I'm not sure about the the universe."Einstein's words.

"ประเทศไทยจะปฏิรูปไม่ได้ ด้วยการนอนอยู่บ้านเฉยๆ"

#37 ต่อมเดือดแตก

ต่อมเดือดแตก

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:10

ยืนยัน8ปี พอมีเงินเก็บอยู่บ้าง ถ้าไม่ทำซะทุเรศขนาด ไข่ฟองละ500ไรงั้น
เงินทองที่ผมมีเก็บอยู่และที่จะเพิ่มเข้ามาใหม่คงไปได้เกิน8ปี
ภาวนาให้แก๊งแดงชาบูกูจะขอ เสพติดประชานิยมมันรอดให้ได้เหมือนผมนะ :D :D :D
"ท๊ากสิน....ออกไป"

#38 บังทอง

บังทอง

น้องเก่า

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:15

ผมก็ยืนยัน 8 ปี อย่าเพิ่งตายก่อนละครับ 5555555555555

#39 annykun

annykun

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:28

ยืดหยุ่นครับ ควายหายโง่เมื่อไหร่ก็แค่นั้น น้อยกว่าแปดปีก็ได้ หรือ ยาวไป 12 ปีผมก็ทนได้

คุณสมบัติที่สำคัญที่สุดของผู้ชนะสงคราม  คือ   ความแข็งแกร่ง และ อุดมการณ์ที่สอดคล้องกับความเป็นจริง

คุณธรรมที่พร้ำสอน  ล้วนเป็นสิ่งที่จำเป็นรองลงมา   ส่วน  ประชาธิปไตยน่ะรึ  เอาเข้าจริงๆ  สำคัญอันใด?? 

#40 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:53

มาร่วม ตีลังกายัน ด้วยคนครับ ^_^

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#41 mairukumoa

mairukumoa

ขาใครนี่

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:12

ยกมือให้อีกคน แต่คงไม่กาให้แน่ๆ เสื้อแดง 15ล้านเสียงอยู่แล้ว จะกลัวอะไร

#42 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:33

ตีลังกา ซัมเมอร์ซอล ๓ ตลบยืนยันครับ แต่ผมไม่เลือกปูหรอกนะเพราะอยากได้ฝ่ายค้านเพิ่ม
ขนาดฝ่ายค้านมีแค่ร้อยกว่ายังขี้หดตดหายถ้ามีก้ำกึ่งกันจะขนาดไหน :lol:

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#43 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:51

จากเพจ คุณ ไทกร พลสุวรรณ

หยุดยิ่งลักษณ์ก่อนที่เธอจะปล่อยให้ทีมงานของพี่ชายทำลายระบบเศรษฐของชาติสำเร็จ!
ทีมงานเศรษฐกิจของรัฐบาลพรรคเพื่อไทยซึ่งประกอบด้วย รองนายกฯและรัฐมนตรีคลัง,ประธานบอร์ดแบงค์ชาติ,ที่ปรึกษาฝ่ายเศรษฐกิจของนางยิ่งลักษณ์ ซึ่งบุคคลเหล่านี้ทำงานตามคำสั่งและนโยบายของทักษิณ กำลังเตรียมการเพื่อแก้กฎหมายให้รัฐบาลสามารถเอาเงินทุนสำรองร...
ะหว่างประเทศไปลงทุนสร้างผลกำไรได้ ซึ่งทักษิณตั้งชื่อไว้ว่า"กองทุนประเทศไทย" โดยทักษิณได้เตรียมตั้งบุคคลที่เป็นลูกน้องคนสนิทเป็นผู้บริหารกองทุน ทักษิณตั้งใจเอาเงินของคนไทยทั้งชาติไปลงทุนตามที่ตนเองต้องการ ถ้าได้กำไรทักษิณจะแบ่งไปครึ่งหนึ่ง ถ้าขาดทุนคนไทยทั้งชาติรับภาระเอาเอง เมื่อไหร่ที่รัฐบาลพรรคเพื่อไทยแก้กฎหมายนี้สำเร็จ ประเทศไทยและคนไทยทั้งชาติก็เอวังด้วยประการละฉะนี้

จะกี่ปีก็ไม่รู้.....กลัวแต่ว่าทั้งอำมาตย์-ทั้งไพร่ จะตายหมู่อ่ะ

เรื่องแก้กฏหมายเพื่อตัวมันเองนี่แหละ ที่ผมกลัวที่สุด เพราะมันหน้าด้านพอ

รองลงมาคือระบบเกือบทุกอย่างที่เคยค้ำจุนประเทศ จะฉิกหายเกินกว่าจะแก้ไข

#44 ปูผิดหีบ

ปูผิดหีบ

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:02

กลัวแต่ว่าสมัยหน้าถ้าผมเลือกปู แล้วพวก...แดงจะกลับไปเลือกมาร์กน่ะสิ

โกงชาวนา ฆ่าเด็กตาย ขายแผ่นดิน โคตรชั่วตระกูลชิน...!

#45 ช่อมัลลิกา

ช่อมัลลิกา

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:07

ดิฉันไม่อยากให้อยู่แม้แต่วินาทีเดียวค่ะ

แต่บังเอิญ เพราะประเทศไทยมี 15 ล้านเสียง...เค้าคงยังอยากให้อยุ่ต่อหล่ะค่ะ

#46 HardmaN

HardmaN

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:10

กลัวจะยุบสภาหนีแล้วให้คนอื่นตามมาเช็ดขี้ตัวเองมากกว่า

#47 lionidas

lionidas

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:01

ไม่พอครับ ต้องให้ท่านโอ๊ค และ คุณอุ๊งอิ๊งและคุณเอม ได้รับ อานิสงค์โดยถ้วนทั่ว..
น้าปู 8
ท่านโอ๊ค 8
คุณเอม 8
คุณอุ๊งอิ๊ง 8
สิริรวม 32 ปีครับ หลังจากนั้น
หลังจากนั้นโลกจะได้จารึกว่าประเทศไทย
เป็นประเทศที่เจริญมากที่สุด ไม่มี คนจนเหลือในประเทศเลย
ทุกคนจะได้รับสิทธิ เป็นอำมาตย์โดยเท่าเทียม...
ผมสนับสนุนให้ ตระกูล "ชิน" อยู่ปกครอง ชั่วฟ้าดินสลายครับ
พี่เหนาะ คนตาบอดมันกลัวเสือเหรอ ถ้าเราไม่พูดแบบนี้เราจะได้เสียงเหรอ ...

#48 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:12

ยังครับ รัฐบาลเรา จะต้องทำงานต้การบริหารของท่านทักษิณ อีก 24 ปีครับ
ใครรอไม่ไหว ก็เลิกเล่นการเมืองไปก่อนได้เลย เราไม่ง้อ

เราสามารถบริหารโดยไม่ต้องมีฝ่านค้านก็ยังได้เลย
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#49 แมกซิมัส

แมกซิมัส

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:02

นี่คือการยอมรับในสิ่งที่คนส่วนใหญ่เลือกไง แต่เราไม่จำเป็นต้องเลือกตาม คุณรู้เรื่องประชาธิปไตยมั้ยเนี่ย

#50 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:09

นี่คือการยอมรับในสิ่งที่คนส่วนใหญ่เลือกไง แต่เราไม่จำเป็นต้องเลือกตาม คุณรู้เรื่องประชาธิปไตยมั้ยเนี่ย

เจอสวนแบบนี้ผมจุกแทนคุณ hentai...5555

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน