Jump to content

- - - - -

สเต็มเซลล์ คืออะไร ? ควายแดงล้มเจ้าตัดต่อเล่นงานสถาบัน

• Please log in to reply
39 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 หมาเน่า

หมาเน่า

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:13

http://www.interneto...าชชัดๆทั้งเด็ก/

#2 Diablo

Diablo

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:28

เสต็มเซลล์กับเด็ก 2,000 ศพ ก็ยังไปโยงเอามาได้ ปล่อยเขาอยู่ปลักเดียวกันไปเถอะครับ สีซอไปเมื่อยเปล่าๆ จะโดนมันขวิดเข้าให้อีก
"The price good men pay for indifference to public affairs is to be ruled by evil men."

#3 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:33

โธ่เอ้ยยย....

อุตส่าห์ตามไปอ่านดู

ที่ไหนได้....มันก็ไอ้แค่

"กากทางความคิดของไอ้หงอกเจียม"

ที่ไม่มีปัญญาคิดอะไรได้เอง ที่ต้องไปเลีย

คราบน้ำลายของไอ้หงอกเจียมมาแพร่มแค่นั้น

"ถุยยยย" :angry: :angry:

Edited by RaRa, 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:34.

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#4 PeaceMan

PeaceMan

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:35

ไม่ได้เข้าไปอ่านlink

ว่าเเต่เดี๋ยวนี้เค้าสกัดสเต็มเซลล์จากเลือดผู้ป่วยได้เเล้ว...ทำไมต้องฆ่าใครด้วยล่ะครับ???

#5 MOD X

MOD X

Moderator

• Moderators

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:35

พวกเสื้อแดงไม่คิดถึงความเป็นจริงแล้วล่ะ พวกนี้มันคงแยกไม่ออกระหว่างนิยายกับความเป็นจริงหรอก

---------------------------------------

#6 MOD X

MOD X

Moderator

• Moderators

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:36

ว่าเเต่เดี๋ยวนี้เค้าสกัดสเต็มเซลล์จากเลือดผู้ป่วยได้เเล้ว...ทำไมต้องฆ่าใครด้วยล่ะครับ???

ก็มันจะแต่งเรื่องใส่ร้ายไงล่ะครับ ในสมองพวกนี้มีแต่สิ่งโสมม

---------------------------------------

#7 notcomeng

notcomeng

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:40

อ๋อ เรื่องของพวกมีปมด้อยนี่เอง :lol: :lol: :lol:

#8 10Mz

10Mz

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:42

สมองควายนี่มันช่างเป็นอะไรกันเนี่ย เอาไปโยงกันได้มั่วมาก แล้วยังมีฝูงควายที่หลงเชื่ออีก

#9 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:42

พวกนี้เหมือนคนบ้าที่ไม่รู้ว่าตัวเองบ้า แล้วก็ไปเที่ยวชี้หน้าหาว่าคนโน้นคนนี้บ้าน่ะค่ะ

#10 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:44

โยงไปได้หน้าด้านๆเลย ถึงเกลียดไอ้พวกควายแดงเพราะแบบนี้แหละ

#11 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:47

ไม่รู้ว่าจะควายไปไหน ควายไม่แบ่งกลุ่มอื่นจริงแดงล้มเจ้าเนี่ย
ควายไม่พอดันยกยอว่าตัวเองเก่งกว่าชาวบ้านชาวเมือง ตูล่ะปวดหัว

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#12 wewe

wewe

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:52

เห็นพวกเลวเล่นเรื่องนี้ใน fb มานานแล้ว

ทางที่ดีอย่าเอามากระจายต่อก็จะดีนะคะ

เพราะจะกลายเป็นว่าช่วยพวกเลวเผยแพร่โดยไม่รู้ตัวค่ะ

เข้าทางมันเลยค่ะ

ฝากมอดพิจารณาด้วยนะคะ

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#13 คนในพื้นที่

คนในพื้นที่

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:58

เข้าไปอ่านแล้วแพะกับแกะวิ่งเต็มไปหมดเลย

พวกที่เข้าไปตอบก็ไม่คิดติดใจสงสัยอะไรทั้งนั้น ที่มา ที่ไป หลักฐาน กุไม่สน

ติดเขาเข้ามาด่า มาดราม่า...แล้วก็น้ำแตกกันในฝูงต่อไป

#14 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:38

งง
ไปได้ขนาดนั้นเลยนะนั้น

#15 Diablo

Diablo

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:00

ก็มันจะแต่งเรื่องใส่ร้ายไงล่ะครับ ในสมองพวกนี้มีแต่สิ่งโสมม

เสต็มเซลล์ที่ดีที่สุดตอนนี้ยังยอมรับว่าต้องมาจากตัวอ่อนน่ะครับ หมายถึงเพิ่งจะปฏิสนธิแล้วเริ่มแบ่งเซลล์ใหม่ๆเลย ไม่ใช่คลอดเป็นทารกแล้วมาเอาอะไรนั่น ถ้าเอาจากรกเด็กก็ได้ไม่ได้ต้องฆ่าอะไรเลยครับ -.-* แต่กรณีจากรกเดี๋ยวนี้ใครคลอดลูกใหม่ๆหมอจะแนะนำให้เก็บเสต็มเซลล์ลูกจากรกไว้เผื่ออนาคตถ้าเจ็บป่วยจะเอามารักษาลูกได้ครับ
"The price good men pay for indifference to public affairs is to be ruled by evil men."

#16 Tybalt

Tybalt

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:13

คนเขียนบทความนี้เกินเยียวยาครับ

ถ้ามีเงินมีอำนาจแล้วไม่ตาย ผมเชื่อว่า ทุกคนต้องไขว่คว้าให้ได้มา แต่ที่เห็นสุดท้ายก็ตายทุกคน

#17 Siren

Siren

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:34

นิทานแต่ละเรื่อง เกินจินตนาการจริง ๆ

Now!  Restart Thailand  

#18 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:39

ไอ้เจียมอยากได้รกหรือมดลูก ไปปรับกระชับหนังหน้าบ้างน่ะ

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#19 ant

ant

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:22

ความเลวไม่เคยลดละเลยนะพวกควายแดง
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#20 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:25

แดงควายแถวบ้าน ก็เอาเรื่องนี้มาพูด ขนาดเป็นถึงอาจมใน สตรีว...2 เชียว

#21 เมรีสีน้ำเงิน

เมรีสีน้ำเงิน

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:42

ไอน์สไตน์บอกว่า จินตนาการอยู่เหนือความรู้
แต่พวกนี้จินตนาการมากไปนิด จนไม่คิดจะมีความรู้!!!!!

#22 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:48

สั้นๆ ครับ เจ้าของกระทู้จินตนาการน้ำแตกนั้น มีภาวะเป็นบ้าอย่างแน่นอนครับ
ควรไปให้หมอรักษา ไม่งั้นเป็นภัยสังคมอย่างแน่นอนครับ (แต่ตอนนี้ก็เป็นอยู่แล้วนี่หว่า...)

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#23 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:41

เอาอะไรมากกับไอ้หงอกเจียม ไอ้หงอกเจียมมันหัวคิดเท่า สัตว์เซลล์เดียว :lol: :lol:

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#24 voodoo

voodoo

ไม่เป็นกลาง

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:49

ถ้าจะเอาสเต็มเซลศ์จากตัวอ่อนมนุษย์ เขาจะใช้วิธี" ฟาร์มมนุษย์" คือการเพาะตัวอ่อนในหลอดแก้วทีละมากๆ ซึ่งไม่มีประเทศไหนอนุญาตให้ทำ
เครื่องสำอางค์สเต็มเซลส์ที่ขายๆกันก็ของหลอกลวง มันไม่ใช่แค่ทาๆแล้วมันจะดูดซึมเข้าไป มันต้องฉีด
ปัจจุบันวิธีสะดวกที่สุดคือสกัดจากรกและสายสะดือ
" สลิ่มที่ไม่กล้่าเปิดตัวต่อสาธารณชนเท่าไรนัก เนื่องจากไม่ได้ทำประกันอัคคีภัย "

#25 pingping

pingping

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:46

อ่านผ่านๆแล้วก็งงจากศพเด็ก ไปสมศักดิ์ ไปการเมือง คนตาย เฉยเลย แล้วฮาสุดตรงนายกสมัคร จนป่านนี้ยังมีคนไม่รู้อีกเหรอว่าเค้าทำผิดกฏยังไงถึงต้องออก แล้วก็รอโหวตจากสมาชิกอีกครั้งเพื่อให้เป็นนายกอีกก็ได้ แต่โดนหักหลังจากทักษิณซะก่อน เหมือนกับบางคนยังบอกอยู่อีกว่าเมียซื้อที่ผัวติดคุกได้ไง เออผมล่ะงงจริงๆ
อย่าเป็นฝูงแกะที่หลงทาง

#26 หมาเน่า

หมาเน่า

ขาประจำ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 00:26

สั้นๆ ครับ เจ้าของกระทู้จินตนาการน้ำแตกนั้น มีภาวะเป็นบ้าอย่างแน่นอนครับ
ควรไปให้หมอรักษา ไม่งั้นเป็นภัยสังคมอย่างแน่นอนครับ (แต่ตอนนี้ก็เป็นอยู่แล้วนี่หว่า...)

ด่าแค่นี้น้อยไป ด่าอีกเถอะครับ :D

#27 Nong

Nong

ขาประจำ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 00:42

ไม่น่าเข้าไปอ่านเลย....เสียสายตา
^ ~ ^

#28 karasu

karasu

Moderator

• Moderators_S

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:39

ไม่แน่ใจว่าจำผิดหรือเปล่านะครับ

เท่าที่เคยศึกษาข้อมูลมา สเตมเซล มันไม่ใช่ว่าใครๆก็สามารถเอาไปใช้ได้นะครับ วิธีใช้งานมันเหมือนการใช้อวัยวะแหล่ะครับ ต้องทดสอบความเข้ากันได้ก่อน แล้วส่วนใหญ่ที่จะใช้กันได้จริงๆมันต้องเป็นเครือญาติเดียวกันแล้วก็ต้องไม่ห่างกันมากด้วย

ประมาณ พ่อหรือแม่ ไป ลูก หรือ ลูก กลับไป พ่อแม่ ถ้า หลานไป ปู่ย่า ก็อาจจะใช้ด้วยกันไม่ได้แล้ว

จำได้ว่า โรคที่น่าจะสามารถใช้สเตมเซลได้ก็ประมาณ มะเร็งเม็ดเลือดขาว หรือไขกระดูกอะไรประมาณนี้น่ะครับ แต่ก็ไม่ได้มีการรับรองว่าสามารถใช้ได้ 100% หรือ รักษาได้ 100%

ก็เสี่ยงดวงอีกนั่นแหล่ะ ถ้าจะเอาสเตมเซลกันจริงๆตอนทำคลอดรกเด็ก ถ้าพ่อแม่ไม่เก็บรักษา รพ. ก็คงนำไปกำจัดทิ้งอยู่ดีมั้งครับ

หล่อกว่าผมก็มีแต่ ณเดช คูกิมิยะ เท่านั้นล่ะครับ[color=#ff0000;]รณรงค์งดตอบโต้ พูดคุย กับคนหน้าด้านไร้ยางอาย...[/color]

#29 Son of Anarchy

Son of Anarchy

ขาประจำ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:50

ผมจะบอกความจริงให้ มีการเอาสเต็มเซลไปจริง แต่เอามาจากสัตว์ โดนเฉพาะสัตว์เผือก เช่น ควาย เอาไปรักษาพ่อควายแดงที่เป็นมะเร็งกินหำ ตอนนี้เขากำลังปิดข่าวกันอยู่ เพราะควายที่เอาไปสกัดสเต็มเซลนั้นชื่อ บุญมา

คุณอาจจะคลั่งเหมือนหมาบ้า กับบางสิงที่เกิดขึ้นในชีวิต
คุณอาจจะสบถ สาปแช่งโชคชะตา
แต่เมื่อวาระสุดท้ายมาถึง คุณก็ต้องปล่อยให้มันเป็นไป

Curious Case Of Benjamin Button

#30 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 02:15

บ้าบ้อ อันนี้ไม่เรียกจินตนาการแล้ว เรียกนั่งเทียนนึกเลยล่ะ เฮ้อ พวกนี้แม่งหลุดโลกไปล่ะ

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#31 QueenBee

QueenBee

ขาประจำ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 06:47

เป็น เอา มาก

เป็นคนธรรมดาๆที่รักในหลวงยิ่งชีวิตเบื่อผู้นำที่คิดไม่เป็นเชื่อว่าแม้วคือศัตรูของชาติรับไม่ได้กับแดงเผาเมือง

#32 HardmaN

HardmaN

ขาประจำ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 06:56

คนแต่งเรื่องว่าเพลียแล้ว คนเชื่อเพลียกว่า -*-

#33 Diablo

Diablo

ขาประจำ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 07:42

ไม่แน่ใจว่าจำผิดหรือเปล่านะครับ

เท่าที่เคยศึกษาข้อมูลมา สเตมเซล มันไม่ใช่ว่าใครๆก็สามารถเอาไปใช้ได้นะครับ วิธีใช้งานมันเหมือนการใช้อวัยวะแหล่ะครับ ต้องทดสอบความเข้ากันได้ก่อน แล้วส่วนใหญ่ที่จะใช้กันได้จริงๆมันต้องเป็นเครือญาติเดียวกันแล้วก็ต้องไม่ห่างกันมากด้วย

ประมาณ พ่อหรือแม่ ไป ลูก หรือ ลูก กลับไป พ่อแม่ ถ้า หลานไป ปู่ย่า ก็อาจจะใช้ด้วยกันไม่ได้แล้ว

จำได้ว่า โรคที่น่าจะสามารถใช้สเตมเซลได้ก็ประมาณ มะเร็งเม็ดเลือดขาว หรือไขกระดูกอะไรประมาณนี้น่ะครับ แต่ก็ไม่ได้มีการรับรองว่าสามารถใช้ได้ 100% หรือ รักษาได้ 100%

ก็เสี่ยงดวงอีกนั่นแหล่ะ ถ้าจะเอาสเตมเซลกันจริงๆตอนทำคลอดรกเด็ก ถ้าพ่อแม่ไม่เก็บรักษา รพ. ก็คงนำไปกำจัดทิ้งอยู่ดีมั้งครับ

ปกติแล้วบนผนังเซลล์จะมี MHC อยู่ ถ้าภูมิคุ้มกันมันจับว่าผิดปกติไปจากเดิมมันจะทำลายทิ้งหมดครับ ต่อให้ครอบครัวเดียวกันบางทียังมี Histocompatibility เข้ากันไม่ได้เลย เคสเพื่อนผมเป็นโรคเกี่ยวกับเม็ดเลือดแดงหาทั้งครอบครัวแล้วก็ปลูกถ่ายไขกระดูกไม่ได้เพราะไม่มีใครเข้ากันเลย มีหนูทดลองที่เพาะตัดแต่งพันธุกรรมให้มันไม่มี MHC บนผนังเซลล์เลยครับ เอาไว้ทดลองการปลูกถ่ายอวัยวะ เพราะมันจะไม่ reject เลย

เสต็มเซลล์อนาคตมันยังไปได้อีกน่ะครับ แต่ผมว่าคงไม่ใช่เร็วๆนี้ เพราะเซลล์มันจะพัฒนาไปเป็นเซลล์อะไรก็ได้ในร่างกาย ซึ่งปัญหาคือจะทำยังไงให้มันไปจุดที่ต้องการ แล้วทำยังไงให้มัน differentiated ไปเป็นเซลล์ชนิดที่ต้องการ อย่างเซลล์กล้ามเนื้อหัวใจ เซลล์สมอง เซลล์ตับ ไต ฯลฯ ซึ่งเสต็มเซลล์ดีที่สุดต้องมาจาก embryo มันก็ผิดหลักจริยธรรมกับศาสนาอยู่แล้วล่ะครับ

#34 conservative

conservative

ขาประจำ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:45

เข้าไปอ่านแล้ว

ทำให้เข้าใจคำว่า

" จับแพะชนแกะ"

หรือ

"แดงแท้"

ได้เป็นอย่างดีครับ

ไม่ต้องคิด อ่านแล้วต้องเชื่อแค่นั้น

#35 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:52

ใครที่เข้าไปอ่าน ก็ถือเสียว่า
อ่านนิยาย
บ้าๆบ้อของไอ้เอเลี่ยนหงอก
ก็แล้วกัน

#36 Pasitnat

Pasitnat

ขาประจำ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:29

เขาจะรู้ไหมครับว่าสเต็มเซลนี่เอาเลือดจากรกเด็กครับ ไม่ใช่จากตัวเด็ก เวลาเก็บต้องเก็บทันทีหลังคลอด

ประเด็นคือเรื่องนี้ไม่น่าเกี่ยวกับราชวงศ์แต่คนทำแท้งตะหาก
ผมเกลียดนักการเมืองเลวๆ นายทุนเลวๆ มาเฟียและคนทำตัวกักขฬะครับ

#37 samin

samin

ขาประจำ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:40

มีใครเห็นไอ้การ์ตูนลามก (Hentai) เข้ามาด่า แสดงการต่อต้าน หรือตำหนิ กลุ่มคนพวกนี้บ้างครับ
เท่าที่ผมเห็นและลองตรวจสอบดู บอกได้เลยว่า ไม่มี
อืมมมมม น่าคิด

#38 อาตี๋

อาตี๋

ขาประจำ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:52

ฟ้องหมิ่นโดยให้จินตานาการได้มั้ยเนี่ย
ถ้าไม่ได้ โคตะระสองมาตรฐานเลย
แถมดูแล้วมันยังไม่รู้ว่าสเตมเซลล์คืออะไร ใช้งานอย่างไรมันยังจินตนาการได้เลย

ขนาดบอกว่าต่างประเทศใช้สเตมเซลล์จากแกะมาใส่คน (คิดได้ไงไม่รู้ คนนะไม่ใช่แกะที่จะใช้สเตมเซลล์ร่วนกันได้ นอกจากเค้าจะใช้ในงานวิจัยซึ่งก็ใช้แกะนั่นแหละเป็นสัตว์ทดลองในการใช้สเตมเซลล์รักษา)

สิทธิตามระบอบประชาติปไตยมีไว้สำหรับให้เสื้อแดงผู้เรียกร้องประชาติปไตยเท่านั้น

ผู้อื่นห้ามใช้มิเช่นนั้นจะโดนประชาติปไตยลงโทษ

#39 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:26

อัจฉริะบุคคลไอสไตน์เคยกล่าวไว้ว่า
จินตนาการ สำคัญกว่าความรู้

พี่น้องเสื้อแดงเลยเข้าใจว่าไม่ต้องมีความรู้ ขอแค่นั่งจินตนาการก็เป็นอัจฉริยะได้แล้ว
ดังนั้นเรียนสูงๆไปทำไม แบบมือขอเศษเงินจากนักการเมืองแล้วนั่งจินตนาการก็ฉลาดได้แล้ว :lol:

ปล่อยให้พวกอำมาตย์หน้าโง่เรียนกันไปเยอะๆ แต่ไม่มีจินตนาการไปพวกเดียวเหอะ <_<
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#40 thebriza

thebriza

ขาประจำ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:17

ไอ้พวกเว็บนั้นคงจะกินคลอโรฟิลล์ในหญ้ามากเกินไปล่ะม้าง

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน