Jump to content

- - - - -

CTX แม้วไม่กี่ยว ทำให้บอร์ด สรท เดี้ยงเลยรึนี้ ..หึหึ

• Please log in to reply
104 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 greeenday

greeenday

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:11

let it be......คดีอื่นรออยู่นะเว้ย :angry:

ในบ้านเมืองนั้น มีทั้งคนดี และคนไม่ดี ไม่มีใครที่จะทำให้ทุกคนเป็นคนดีได้ทั้งหมด การทำให้บ้านเมืองมีความปกติสุขเรียบร้อยจึงมิใช่การทำให้ทุกคนเป็นคนดี หากแต่อยู่ที่การส่งเสริมคนดี ให้คนดีปกครองบ้านเมือง และควบคุมคนไม่ดี ไม่ให้มีอำนาจไม่ให้ก่อความเดือดร้อนวุ่นวายได้

พระบรมราโชวาท 11 ธันวาคม 2512

#52 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:30

ด่า ปชป เรื่อง GT200 ไม่เล่นกองทัพ มาตั้งนาน พออีปูมาเป็นนางยก ไอ้สุกำพลบอกว่า GT200 ใช้งานได้ ไอ้ตอมหายจากเวปนี้ไปนานเลย
รอเรื่องเงียบแล้วค่อยโผล่ :D แต่กรรูจำได้นะโว้ย ไอ้ตอม

#53 เดอะอำมาตย์

เดอะอำมาตย์

อิคคิวเป่าปุ้น

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:46

ที่ 53
" เราควรรอให้คนอื่นยอมรับเรา หรือควรทำให้เราเป็นที่ยอมรับของผู้อื่น "

#54 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:47

สงสัยคงลืมกันหมดแล้ว....

ประเด็น CTX มันเริ่มจากที่ สหรัฐนั่นแหละที่แจ้งมาว่ามีการจ่ายเงินใต้โต๊ะกัน ถึงได้เกิดเป็นประเด็น...

มันเกิดจากตอนที่ มีการ take over บริษัท แล้ว กลต. สหรัฐ ไปพบเข้า....

ตอนนี้กลับเกิดเหตุการณ์ ประหลาด ไอ้คนเดียวกันนั่นแหละ บอกไม่มีหลักฐานคอรัปชั่น

ส่วนไอ้บริษัท ฯ อะไรนั่นก็ยอมความ กับ กลต.สหรัฐ จ่ายค่าปรับ แล้ว เลิกรากันไป.....

#55 5250401101

5250401101

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:02

มาตรฐานแดง :D

#56 esamso

esamso

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:12

ปล่อยเงินกู้กรุงไทยผิด ที่ดินรัชดาผิด ปล่อยกู้พม่าผิด CTX ไม่ผิดดีใจด้วยนะ รอด 1 ละ

#57 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:16

ศาลยังไม่ตัดสิน ยังไงก็ยังไม่ผิดครับ

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#58 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:29

รอพวกลูกจ๊อกโดนก่อน :lol: อาจหาหลักฐานมาให้เพิ่ม

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#59 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:38

แม้วโดนหมายไปหลายคดี รอดสักคดีจะเป็นอะไรไป
กระบือ=ควาย มีค่า มนุษย์มีค่า = ควาย ไร้ค่า

#60 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:14

ปปช บอกว่า ไอ้แม้วไม่เกี่ยวคดี CTX พวกแดงเริงร่าเชียว พอ ปปช ชี้มูลว่า ไอ้แม้ว และไอ้โอ๊ค โกงคดีให้ปล่อยกู้กรุงไทย พวกแดงแห่กันออกมาบอกว่า คดีนี้มาจาก คตส ซะงั้น เหอๆ

#61 เด็กปากเกร็ด

เด็กปากเกร็ด

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:20

โฮ่งๆ พ่ออะตอมร้องแบบน้ีป่าว 555

#62 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:52

เหอ เหอ เหอ ดีใจจังวุ้ย รอดไปหนึ่งละ 555555555555

แต่ เอ ? แล้วตรู ยังเหลืออีกกี่คดีวะเนี่ยะ มึนว้อย 5555555555

#63 ATOM

ATOM

สมาชิกขั้นสูง

• Banned

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:45

ตกลงไม่ฟ้องแม้ว เพราะโกงแนบเนียนรึวะ.. หึหึ ถุy

#64 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:50

ศาลยังไม่ตัดสิน ยังไงก็ยังไม่ผิดครับ

ถ้าศาลตัดสิน.....
อาจจะผิดก็ได้.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#65 ATOM

ATOM

• Banned

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:53

สงสัยมันเค็มไปนะ แก้วหน้าม้า..หึหึ

#66 ATOM

ATOM

• Banned

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:57

อาจจะผิดก็ได้.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ถ้าอย่างนั้นจะมี อัยการ หาดาบอะไรจ๊ะคนแก่ ก็สงศาลมันหมดทุกคดีเลยดิ แก่เพราะกินข้าวเฒ่าเพราะอยู่นานจริงๆ หึหึ

#67 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:05

ถ้าอย่างนั้นจะมี อัยการ หาดาบอะไรจ๊ะคนแก่ ก็สงศาลมันหมดทุกคดีเลยดิ แก่เพราะกินข้าวเฒ่าเพราะอยู่นานจริงๆ หึหึ

มีอัยการ ไว้คุม บอร์ดรัฐวิสาหกิจ เป็นขี้ข้าแม้ว มันก็ดีแบบนีแหละว่ะ

นายจุลสิงห์ วสันตสิงห์ อัยการสูงสุด 3 แห่ง ได้แก่ บริษัท การบินไทย จำกัด (มหาชน) ธนาคารกรุงไทย จำกัด (มหาชน) และ บริษัท ปตท. จำกัด (มหาชน)

#68 OSR

OSR

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:06

ใครเห่าอะไรไว้ มายอมรับผิดชะ จะได้ไม่อาย ..ามห ... หึหึ

ถ่อย คงเส้นคงวา

ไม่มีใคร ถ่อยกลับไป แสดงว่า
มีหมาอยู่ตัวเดียวในกระทู้นี้ :P

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#69 เอาเต๊อะ

เอาเต๊อะ

น้องใหม่

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:08

หึ หึ ที่69

#70 OSR

OSR

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:09

สรุปตอมเชื่อในคำตัดสินใช่มั้ยครับ ^_^

ไม่เชื่อวะ และพวกนี้มันไม่สมควรมานั่งตัดสินคดีอะไรทั้งนั้น มันไม่มีมาตรฐาน
ปล..ก็เห็นมันคุยนักคุยหนาว่าแม้วและพวกเข้าซังเตแน่ๆ ที่แท้ก็ไม่กล้าวะ ..หึหึ

สรุปว่าไม่เชื่อที่ศาลตัดสิน
แล้วตั้งกระทู้ประกาศชัยชนะทำไมละครับ :lol:

ตกลงจะยอมรับหรือไม่ยอมรับศาลกันแน่ งง Posted Image

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#71 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:15

ปปช ไม่สั่งฟ้อง 1 คดี ถือว่า คดีที่ศาลตัดสินไปแล้ว และกำลังอยู่ในระหว่างการตัดสิน ถือว่าไม่ผิดทุกคดีเลยหรือไงหว่า เห็นความคิดไอ้อะตอมแล้ว ตลกดีว่ะ

#72 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:35

ผมขำคุณตอมที่บอกว่าไม่เชื่อศาลครับ

แล้วคดี CTX นี่ก็แค่ขั้น ปปช.ยังไม่ถึงศาลเลย 55

ส่วนเรื่องศาลจะเชื่อหรือไม่เชื่อยังไงมันก็เท่านั้น เพราะศาลท่านไม่ได้มีไว้เพื่อจูงใจคนให้เชื่อนี่ครับ

แต่ศาลท่านมีไว้เพื่อให้ได้ข้อยุติในทางกฎหมายเท่านั้นเอง

ความเชื่อมาเกี่ยวอะไรครับ? อย่างคดีลูกเหลิมกับดาบยิ้มนี่คุณเชื่อว่าจำเลยบริสุทธิ์หรือครับ?

แต่ศาลท่านก็ว่าไปตามพยานหลักฐาน หลักฐานอ่อนจำเลยก็หลุด เพราะศาลท่านไม่ได้ใช้ความเชื่อมาตัดสิน

ก่อนจะเที่ยวมาแสดงความเห็นหมิ่นศาลเลอะเทอะตามบอร์ดคุณชะโงกดูเงาศรีษะตัวเองก่อนดีกว่าครับ

คุณเป็นใคร ทำอะไร มีคนเชื่อถือคุณนักหรือ?

ไอ้ที่ว่าไม่เชื่อศาลๆ นี่บอกกันตรงๆไปเลยว่าไม่เชื่อใคร จะเชื่อแต่แม้วเท่านั้นเป็นอันยุติครับ

แม้วมันจะพูดชักเข้าชักออกยังไง เดี๋ยวถีบหัวเรือส่งเดี๋ยวยอมรับศาลเดี๋ยวไม่ยอม

ก็ว่าตามแม้วมันไปเหอะครับ เสื้อแดงก็มาทรงนี้ทุกคนอยู่แล้ว

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#73 tu249cm

tu249cm

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 00:56

ใครเห่าอะไรไว้ มายอมรับผิดชะ จะได้ไม่อาย ..ามห ... หึหึ

ที่บ้านอะตอมสื่อสารกันด้วยวิธีเห่าเหรอ
หากแม้วมันไม่ทำผิดอะไรเลยก็รีบกลับมาสิ
ที่เขาไม่ฟ้องมัน เพราะไม่มีหลักฐานในการโกง
ไม่ได้แสดงว่ามันไม่โกงนะ อย่าเขลานัก

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#74 esamso

esamso

ขาประจำ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 05:48

เคยทำงาน ITO สร้างสนามบินสุวรรณภูมิ CTX น่ะเรื่องจิ๊บๆ ยังมีอีกเยอะ

#75 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 06:12

คดีนี้ศาลไม่ได้ตัดสิน แต่เป็นทาง ปปช. ที่มีมติไม่ส่งฟ้องแม้วกับสุริยะ เพราะหลักฐานสาวไปไม่ถึง
แต่บอร์ด บทม. อีก 6 คนโดนสอบเรื่องรับสินบนจากนายหน้าเพิ่มเติมนะครับ

นั่นแสดงให้เห็นว่ามันมีการโกงแน่ๆ

นักธุรกิจการเมืองรุ่นเก๋าที่มีอิทธิพลเหนือรัฐมนตรีของกระทรวง
หน่วยงานมักใช้วิธีตั้งคณะกรรมการพิจารณาโครงการเป็นผู้รับผิดชอบ
โดยมีปลัดกระทรวงเป็นประธานโครงการ
หรือ "(กรรมการ)ผู้ช่วยรัฐมนตรี"เป็นประธานคณะกรรมการพิจารณาโครงการ
แต่"เขา"/"เธอ"เป็นผู้อนุมัติโครงการหรือชักใยอยู่เบื้องหลัง
ดังนั้นเป็นเรื่องยากจะสาวไปไม่ถึงนักธุรกิจการเมืองคนนั้น.....

ผู้ประกอบการต้องการลงทุนตั้งโรงงานอุตสาหกรรม
หรือขยายกิจการซึ่งต้องขออนุญาตใหม่ จะต้องผ่านคณะกรรมการชุดนี้....

นักการเมืองคนหนึ่งเป็นหนึ่งในบ้านเลขที่ 111 พ้นโทษ 5 ปีแล้ว
ก็ไม่เข้ารับตำแหน่งรัฐมนตรีใหม่ แต่แอบสั่งการงานกระทรวง
และไปเป็นประธานจัดกิจกรรมของกระทรวงดีกว่า "รับชอบ"อย่างเดียว.....

ดังนั้นการที่ศาลยกฟ้อง หรือคณะกรรมการ ปปช.ไม่สามารถฟ้องร้องได้เพราะสาวไปไม่ถึง........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#76 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 06:16

ผมขำคุณตอมที่บอกว่าไม่เชื่อศาลครับ

แล้วคดี CTX นี่ก็แค่ขั้น ปปช.ยังไม่ถึงศาลเลย 55

ส่วนเรื่องศาลจะเชื่อหรือไม่เชื่อยังไงมันก็เท่านั้น เพราะศาลท่านไม่ได้มีไว้เพื่อจูงใจคนให้เชื่อนี่ครับ

แต่ศาลท่านมีไว้เพื่อให้ได้ข้อยุติในทางกฎหมายเท่านั้นเอง

ความเชื่อมาเกี่ยวอะไรครับ? อย่างคดีลูกเหลิมกับดาบยิ้มนี่คุณเชื่อว่าจำเลยบริสุทธิ์หรือครับ?

แต่ศาลท่านก็ว่าไปตามพยานหลักฐาน หลักฐานอ่อนจำเลยก็หลุด เพราะศาลท่านไม่ได้ใช้ความเชื่อมาตัดสิน

ก่อนจะเที่ยวมาแสดงความเห็นหมิ่นศาลเลอะเทอะตามบอร์ดคุณชะโงกดูเงาศรีษะตัวเองก่อนดีกว่าครับ

คุณเป็นใคร ทำอะไร มีคนเชื่อถือคุณนักหรือ?

ไอ้ที่ว่าไม่เชื่อศาลๆ นี่บอกกันตรงๆไปเลยว่าไม่เชื่อใคร จะเชื่อแต่แม้วเท่านั้นเป็นอันยุติครับ

แม้วมันจะพูดชักเข้าชักออกยังไง เดี๋ยวถีบหัวเรือส่งเดี๋ยวยอมรับศาลเดี๋ยวไม่ยอม

ก็ว่าตามแม้วมันไปเหอะครับ เสื้อแดงก็มาทรงนี้ทุกคนอยู่แล้ว

พวกปัญญาอ่อน พวกไร้เรียงสา พวกเสแสร้งโง่เง่า พวกลิ่วล้อคิดอย่างนั้นทั้งนั้น
รวมทั้งคดีเครื่องตรวจระเบิด CTX 9000.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

#77 sanskrit_shower

sanskrit_shower

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:24

ผมว่าอะตอมเค้าหลุดโลกไปแล้วนะครับ

#78 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:22

ผมว่าอะตอมเค้าหลุดโลกไปแล้วนะครับ

ผลของการกินไข่หมดอายุ :D
พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#79 thebriza

thebriza

ขาประจำ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:22

เพื่อนแม้วไม่ผิด ... ก็กลับมาซิวะครับ...

#80 ATOM

ATOM

• Banned

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:46

เคยทำงาน ITO สร้างสนามบินสุวรรณภูมิ CTX น่ะเรื่องจิ๊บๆ ยังมีอีกเยอะ

ใช่ๆ ยังมีอีกเยอะ เช่น เรื่องซื้ออุปกรณ์อาชีวศึกษาหลายพันล้าน ..หึหึ
ห้าหกปีแล้วเรื่องสุวรรณภูมิ กรูไม่เห็นมีอะไรใหม่เหมือนอย่างที่คุย

#81 ATOM

ATOM

• Banned

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:49

เพื่อนแม้วไม่ผิด ... ก็กลับมาซิวะครับ...

ถ้า...ตัวเอ็ง...เขาอนุญาตให้เข้ามาก็คงไม่มีปัญหา หึหึ

#82 ATOM

ATOM

• Banned

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:51

เขาไปถึงดาวอังคารแล้ว พวกเอ็งมันยังอยู่แค่ชั้น7 พวกไดโนเสาร์เอ้ย..

#83 sanskrit_shower

sanskrit_shower

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:55

เขาไปถึงดาวอังคารแล้ว พวกเอ็งมันยังอยู่แค่ชั้น7 พวกไดโนเสาร์เอ้ย..

ใครไปดาวอังคารและใครไปชั้น7หรือครับ

#84 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:58

หึหึ แค่เรื่อง CTX ยังไม่ผิดเรื่องเดียว ทำให้ ATOM ชูคอได้ขนาดนี้

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#85 pop2518

pop2518

ขาประจำ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:25

หลักฐานอ่อน ก็หลุดไป ตามกระบวนการ ก็ดีใจด้วยครับ ก็ยังมีอีกหลายคดีให้ลุ้นต่อ แต่เอิ่ม คดีที่ดินรัชดา เขาตัดสินแล้วนะครับ กลับมาติดคุกซักหน่อยสิ :D

#86 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:08

หนู ATOMเอ๋ย....
วันนี้อัยการสั่งไม่ฟ้อง.....
คณะกรรมการ ปปช.ฟ้องเองก้ได้.....
คนไทยที่ไม่ได้เป็น"บัตรเติมเงิน"ตาสว่างแล้ว......ฮา

ศาลรัฐธรรมนูญวินิจฉัยแล้วประชาชนมีสิทธิ์ฟ้องร้องได้......
ถ้านักการเมืองสาระเลว"ล้มล้างรัฐธรรมนูญ"
ก็เห็นแล้วไม่ใช่เหรอ เด็กน้อย.............ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ปล..มีอัยการไว้ทำไม...?
มีให้พิสูจน์ว่า"อัยการสูงสุดดี"กับ"อัยการสูงสุดเลว"ต่างกันอย่างไร.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

Edited by ปุถุชน, 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:47.

#87 Nirvana

Nirvana

ขาประจำ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:20

ถ้า...ตัวเอ็ง...เขาอนุญาตให้เข้ามาก็คงไม่มีปัญหา หึหึ

แล้วใครไม่อนุญาติให้ พ่อแม้วกลับบ้าน ไม่ทราบ

ช่วยเฉลยที !!!

#88 Ixora

Ixora

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:46

แล้วใครไม่อนุญาติให้ พ่อแม้วกลับบ้าน ไม่ทราบ

ช่วยเฉลยที !!!

อิๆ เคยได้ยินใครบางคนหนอ ให้สัมภาษณ์ว่า "อย่าคิดไปเอง"
...ความชอบธรรมต้องอยู่บนพื้นฐานของความเป็นธรรม...

#89 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:58

ชั้น 7 @4ss ใช่ไหม 5555
กระบือ=ควาย มีค่า มนุษย์มีค่า = ควาย ไร้ค่า

#90 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:43

สงสัยมันเค็มไปนะ แก้วหน้าม้า..หึหึ

ATOM คิดว่า CTX เป็นอาหาร.....?
เป็นขนมถุงละ 2,000,000 บาท......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

#91 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:46

ชั้น 7 @4ss ใช่ไหม 5555

นึกไม่ถึงว่าATOM ก็คิดถึงสวรรค์ชั้น 7 ณ รร.ฟอร์ซี่ซั่น........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

#92 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 07:38

หายไปนานเลยนะมรึง
ไอ้อำมาตย์ ตอม ลูกหมากแม้ว

#93 กาลามชน

กาลามชน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:50

สงสัยคงลืมกันหมดแล้ว....

ประเด็น CTX มันเริ่มจากที่ สหรัฐนั่นแหละที่แจ้งมาว่ามีการจ่ายเงินใต้โต๊ะกัน ถึงได้เกิดเป็นประเด็น...

มันเกิดจากตอนที่ มีการ take over บริษัท แล้ว กลต. สหรัฐ ไปพบเข้า....

ตอนนี้กลับเกิดเหตุการณ์ ประหลาด ไอ้คนเดียวกันนั่นแหละ บอกไม่มีหลักฐานคอรัปชั่น

ส่วนไอ้บริษัท ฯ อะไรนั่นก็ยอมความ กับ กลต.สหรัฐ จ่ายค่าปรับ แล้ว เลิกรากันไป.....

ผมเคยอ่านรายงาน SEC

สหรัฐพบการจ่ายเงินใต้โต๊ะให้ จีน และ ฟิลิปินส์ ซึ่งพบว่าได้จ่ายออกไปแล้ว
กรณีของจีน เชื่อว่าเป็นการจ่ายเพื่อให้เจ้าหน้าที่ช่วยยืดเวลาการรับมอบ เพราะบริษัทส่งของไม่ได้ตามกำหนด
กรณีของ ฟิลิปินส์ เชื่อว่าเป็นการจ่ายให้เจ้าหน้าที่ท่าอากาศยาน เพื่อจูงใจให้ชงเรื่องสั่งซื้อเพิ่ม

กรณีของไทย มีแต่การเตรียมเม็ดเงิน โดยตั้งเป็นงบที่ไม่มีคำอธิบาย แต่ยังไม่ได้จ่ายให้ใคร เม็ดเงินยังอยู่ที่บริษัทสหรัฐ
พิจารณาจากขนาดของเม็ดเงิน น้อยเกินกว่าจะใช้ติดสินบนนักการเมือง น่าเชื่อว่าเตรียมไว้ติดสินบนเจ้าหน้าที่ระดับล่าง

ที่ว่ามีการโกงกินกันเป็นร้อยเป็นพันล้านนั้น เป็นแค่คำกล่าวหาเลื่อนลอยของพรรคฝ่ายค้าน ที่ไม่มีหลักฐานอะไรเลย
แต่ได้มีการจับแพะชนแกะ เอารายงานสอบสวนของ SEC มาอ้าง หลอกประชาชนว่าสหรัฐพบการทุจริตในไทย

ทางการไทยเคยถามสรัฐไปหลายรอบ ซึ่งเขาก็ตอบอย่างเป็นทางการว่า ไม่พบการทุจริตในไทย
เป็นเพียงแต่สงสัยว่าเม็ดเงินงบประมาณที่ไม่มีคำอธิบายนั้น อาจเตรียมไว้เพื่อการติดสินบนในไทย

Edited by กาลามชน, 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:24.

ขออภัย...ผมไม่โต้กับผู้ที่พยายามจะเอาชนะด้วยโวหาร

#94 อาตี๋

อาตี๋

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:07

อ้าว! ตกลงคดีนี้ศาลกับปปช.ยุติธรรมแล้ว

แล้วคดีที่ดินรัชดายังยุติธรรมหรือยังละ

ขอเน้นคำว่ายุติหน่อย เพราะคดีนึงเสื้อแดงยุติแล้ว แต่อีกคดีเสื้อแดงยังไม่ยุติ

สิทธิตามระบอบประชาติปไตยมีไว้สำหรับให้เสื้อแดงผู้เรียกร้องประชาติปไตยเท่านั้น

ผู้อื่นห้ามใช้มิเช่นนั้นจะโดนประชาติปไตยลงโทษ

#95 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:09

ข้าราชการประจำ และนักการเมือง ที่รับผิดชอบในการเซ็นลงนามซื้อ หอบลูกเมียไปเที่ยวต่างประเทศ โดยที่บริษัทฯที่จำหน่ายเครื่อง CTX เป็นคนจ่าย
ตอนนี้ข้าราชการโดนสอบเป็นแถว แต่นักการเมือง รอดเพราะหลักฐานอ่อน
พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#96 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:39

สรุปตอมเชื่อในคำตัดสินใช่มั้ยครับ ^_^

ไม่เชื่อวะ และพวกนี้มันไม่สมควรมานั่งตัดสินคดีอะไรทั้งนั้น มันไม่มีมาตรฐาน
ปล..ก็เห็น "มัน"คุยนักคุยหนาว่าแม้วและพวกเข้าซังเตแน่ๆ ที่แท้ก็ไม่กล้าวะ ..หึหึ

"มัน" ที่ว่าหมายถึงใครเหรอ

ปล..ก็เห็น "มัน"คุยนักคุยหนาว่าแม้วและพวกเข้าซังเตแน่ๆ ที่แท้ก็ไม่กล้าวะ ..หึหึ

"มัน" ที่ว่าหมายถึงใครเหรอ

มัน ก็ไม่ใช่เผือกไง

ยังอีกหลายคดีอะตอม จะรีบร้อนออกมาเห่าหอนไปใย??!

สุภาษิตเค้าว่า...หัวเราะทีหลังดังกว่า!!!

อ้อ..คดีมาร์คหนีทหารไปถึงใหนละ มาร์คติดคุกยัง???? ^_^ ^_^

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#97 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:28

เย้! เย้! เย้! เย้! เย้! เย้! เย้! เย้!
ท่านแม้วของหายต๋อม จะได้กลับบ้านแล้ว
เย้! เย้! เย้! เย้! เย้! เย้! เย้!

ถ้าการวินิจฉัยของคณะกรรมการ ปปช.อย่างนี้ทำให้"นักโทษหนีคุก"กลับบ้าน......!

ผมคงต้องเข็กหัวตัวเองสักสิบที
ทำไมไม่คิดอย่างนี้ก่อนปี 53ว่ะ....

บ้านเมืองจะไม่ถูกลูกน้องนักโทษหนีคุกเผา
ศักดิ์ศรีเมืองไทยจะไม่เสียหาย
นักท่องเที่ยวต่างชาติจะได้สบายใจ.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

#98 ATOM

ATOM

• Banned

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:32

ลุงผุถุชน...แสดงว่าอ้ายพรรคแมงสาบที่มันเห่ามาเรื่อง CTX ทั้งหลาย มันพูดเล่นใช่มั๊ย.. หึหึ

#99 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:49

ลุงผุถุชน...แสดงว่าอ้ายพรรคแมงสาบที่มันเห่ามาเรื่อง CTX ทั้งหลาย มันพูดเล่นใช่มั๊ย.. หึหึ

ตกลงเขาตัดสินว่าแม้วไม่ผิดใช่ไหมครับ

ว่าแต่เชื่อ ปปช กับ ศาลตั้งแต่เมื่อไหร่เนี่ยท่านอะตอม? :lol:
"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#100 ATOM

ATOM

• Banned

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:01

ตกลงเขาตัดสินว่าแม้วไม่ผิดใช่ไหมครับ

ว่าแต่เชื่อ ปปช กับ ศาลตั้งแต่เมื่อไหร่เนี่ยท่านอะตอม? :lol:

หึหึ..มันหลายปีแล้วนะข้าขี้เกียจรอ ไม่ฟ้องแม้วแล้วจะทำยังไงละที่นี้ เสียเวลาวะ
ปล..ไหนว่าแม้วและพวกโกงประเทศไทยจนเหลือแต่กระดูกจับใครเข้าคุกได้สักคนรึยัง ไร้สาระวะ หึหึ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน