Jump to content

- - - - -

\\\\\\\\\ ไร้สาระ แมงสาป 1 ปี ทำเป็นแค่เปิดโต๊ะด่ารัฐบาล

• Please log in to reply
60 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:07

พวกเสียงส่วนน้อย

ไม่สร้างสรรค์ สังคมเลย <_<

ปชป.ตั้งโต๊ะ เปิดซีรีย์"1 ปีของจริงไม่อิงละคร" อัดรัฐบาลยิ่งลักษณ์บริหารผิดพลาด

ที่ห้องแถลงข่าวพรรคประชาธิปัตย์ เมื่อวันที่ 29 สิงหาคม นายสาทิตย์ วงศ์หนองเตย ส.ส.ตรัง พรรคประชาธิปัตย์ ในฐานะรัฐมนตรีว่าการกระทรวงทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อม เงา แถลงข่าว วิพากษ์ความผิดพลาดในการบริหารราชการแผ่นดินของรัฐบาลครบรอบหนึ่งปีของ รัฐบาล น.ส.ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร นายกรัฐมนตรี ในซีรีย์ต่อเนื่อง “1 ปีของจริงไม่อิงละคร” ตอน ไหนว่าเอาอยู่ น้ำท่วม – แล้ง โดยชี้ให้เห็นถึงความเสียหายจากเหตุมหาอุทกภัยปี 2554 ที่มีมูลค่าความเสียหายกว่า 1.4 ล้านล้านบาท ตามที่ธนาคารโลกได้ประเมินไว้ และอาจกระทบการลงทุนในอนาคตอันใกล้กว่า 1.2 แสนล้านบาท โดยกระทบในหลายภาคส่วนทั้ง ภาคการเกษตรได้รับผลกระทบกว่าสามแสนไร่เสียหายกว่าสามแสนราบ การประมงเสียหายสี่หมื่นกว่าราย การปศุสัตว์กระทบกว่า 33 จังหวัด ภาคอุตสาหกรรม แรงงานกว่า 2.1 แสนคนได้รับผลกระทบ หลายบริษัทย้ายฐานการผลิต ภาคครัวเรือนได้รับผลกระทบกว่า 1.8 ล้านครัวเรือน ประชาชนเสียชีวิต 615 คน สูงที่สุดในประวัติการณ์

http://www.matichon....1&subcatid=0100

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#2 คนหนีคุก

คนหนีคุก

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:12

พรรคฝ่ายค้านทำได้แค่ค้านค่ะ
หรือจะให้ฝ่ายค้านมานั่งบริหารประเทศคะ

#3 kop16

kop16

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:15

หรือจะให้ฝ่ายค้านมานั่งบริหารประเทศคะ

ช่วยกันบริหารประเทศน่ะครับ

สร้างสรรค์ น่าจะทำเป็น ไม่ใช่ รัฐทำอะไร ก็ฟ้องศาล

ไม่สร้างสรรค์ เลยนะครับ ถูกไหม -_-

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#4 zutto

zutto

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:17

นั่นดิ....จะไปด่ามันทำไม ให้อยู่ไปเลย 8 ปี

จะคอยดูซิว่าฟายแดงมันจะอยู่รอดถึงมั้ย

#5 kop16

kop16

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:19

ไพร่เสื้อแดง ก็ไม่เห็นออกมา โวยวายเลย

เห็นแต่อำมาตย์ โวยอยู่เรื่อย

#6 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:20

ใช่ๆพวกแมงสาบไร้สาระอย่างอยู่เรื่อย ถึงเลือกตั้งแพ้ตลอดศก
เป็นฝ่ายค้านก็เอาแต่จับผิด เป็นรัฐบาลก็เอาแต่พูดสู้เพื่อไทยไม่ได้
บอกจะเผาก็เผาจริงๆ พรรคพูดจริงทำจริงอย่างนี้มีเรอะใครจะไม่รัก -_-

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#7 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:21

แต่ที่ด่า เนี้ย เรื่องจริงทั้งหมดนี่นา?แต่ควายไม่รู้?
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#8 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:27

เอ หรือจะลงอ่างด่า จะเข้าท่ากว่ามั้ยน้อ
ช่วงนีี้แดง QC ระบาดจริงๆด้วย
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#9 notcomeng

notcomeng

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:29

มาลงชื่อรอดูแดง QC โดนแมงสาปด่าครับ ^_^

#10 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:29

12 ปีไปเลยพ่อคู๊ณณณณ

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#11 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:37

สิงห์ติดอ่าง กรุณาตามผมไปวิเคราะห์ประเด็นนี้ลึกๆต่อที่ "โพไซดอน" ครับ :lol:
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#12 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:39

สิงห์ติดอ่าง กรุณาตามผมไปวิเคราะห์ประเด็นนี้ลึกๆต่อที่ "โพไซดอน" ครับ :lol:

ใช่ๆๆ :lol:

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#13 kop16

kop16

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:40

วันไหน ครับ ผม 3 ป้ายถึง Poseidon เลย B)

#14 คนหนีคุก

คนหนีคุก

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:42

สร้างสรรค์ น่าจะทำเป็น ไม่ใช่ รัฐทำอะไร ก็ฟ้องศาล

ไม่สร้างสรรค์ เลยนะครับ ถูกไหม -_-

นี่ขนาดมีฝ่ายค้านมีฟ้องศาลยังโกงกันมหาศาลขนาดนี้
แล้วถ้าไม่มีฝ่ายค้านประเทศชาติจะไปรอดหรือคะ

#15 คนหนีคุก

คนหนีคุก

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:44

ไพร่เสื้อแดง ก็ไม่เห็นออกมา โวยวายเลย

จริงหรือคะที่ไพร่เสื้อแดงไม่โวยวาย เสื้อแดงที่บ้านขอบอกเลยนะคะ
พากันปิดร้านเป็นแถว ๆ เลยคะ
เพราะอะไรรู้ไหมคะ
เพราะร้านไหนที่เปิดตัวว่าเป็นแดง พวกแมงสาบเขาไม่เข้ากันค่ัะ

Edited by aingkaaern, 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:45.

#16 kop16

kop16

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:44

นี่ขนาดมีฝ่ายค้านมีฟ้องศาลยังโกงกันมหาศาลขนาดนี้
แล้วถ้าไม่มีฝ่ายค้านประเทศชาติจะไปรอดหรือคะ

ผลการตัดสินออกแล้วหรือครับ

ตามกฎหมาย ไม่สามารถ ระบุว่า จำเลย ผิดนะครับ จนกว่าศาลจะตัดสิน

ลอง หา ได้จาก Googel นะ เด็กน้อย -_-

#17 kop16

kop16

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:45

จริงหรือคะที่ไพร่เสื้อแดงไม่โวยวาย เสื้อแดงที่บ้านขอบอกนเลยนะคะ
เจ๋งกันเป็นแถว ๆ เลยคะ
เพราะร้านไหนที่เปิดตัวว่าเป็นแดง พวกแมงสาบเขาไม่เข้ากันค่ั

หนังสือพิมพ์ หรือ สำนักข่าว ไหนลงบ้างครับ

ขอหลักฐาน ครับ -_-

#18 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:48

จ้า ท่านจำเนียนนนน ;)

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#19 nnnn43

nnnn43

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:53

ต้องแบบนี้ถึงจะเรียกว่าสร้างสรรค์สังคม :lol: :lol:

Edited by nnnn43, 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:55.

ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#20 kop16

kop16

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:54

ต้องแบบนี้ถึงจะเรียกว่าสร้างสรรค์สังคม :lol: :lol:

รู้จักไหมครับ แดงเทียม ^_^

#21 nnnn43

nnnn43

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:02

รู้จักไหมครับ แดงเทียม ^_^

สังเกตุไม่ยากไม่ว่าแดงแท้หรือแดงเทียม :lol:

ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#22 kop16

kop16

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:03

เชอะ :angry:

#23 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:12

น่านดิโต๊ะปชปจะมีได้มีเสียไร้ ก็รอรัฐบาลเปิดโต๊ะซะที เปิดซัก 2 ตัว 3 ตัว

#24 ด้อยความรู้

ด้อยความรู้

น้องใหม่

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:22

น้าเย็นจะไม่เข้ามารักษาเก้าอี้เรอะ พักนี้โดนเลี่อยบ่อยนะ :rolleyes:

#25 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:29

อยู่ถึง 8 ปีเลยครับ
/人^ ‿‿ ^人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#26 คนในพื้นที่

คนในพื้นที่

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:46

สนับสนุนให้ยุบฝ่ายค้านแล้วเลือกตั้งใหม่เลยครับ

#27 ant

ant

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:03

รัฐบาลนี้บริหารมา 1 ปี
เศรษฐกิจ โคตรรรดี รายได้ โคตรรสูง
ประชาชน โคตรรมีความสุข

เอายังนี้เหรอ
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#28 kop16

kop16

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:09

ผมก็มีความสุขดี

#29 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:10

เลิกพูดได้แล้ว ฝ่ายค้าน ชิ้วๆ กลับไปเลี้ยงหลานเลยไป๊
ปล่อยให้รัฐบาลทำงานก่อนไม่ได้เหรอ

โกงนิดโกงหน่อยแค่เนี๊ยะ ทำเป็นจับผิด
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#30 เหินฟ้า

เหินฟ้า

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:03

สนุกจังนั้งดูควายเลียกระโป..ก ไอ้แม้ว กับ ป...ิ อีปู เลียจนแฉะ ไอ้แม้วกับอีปูเป็นสังคังเลย 555555
กรูไม่เอาเหลือง กรูไม่เอาแดง กรูรักชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์

#31 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:21

โห แดงคิวซีสองคนเลยอ่ะ

ถามเพราะอยากทราบจริงๆค่ะ ทำไมยังไม่มีอภิปรายไม่ไว้วางใจ

คือมัวแต่ทำอะไรอยุ่ไม่รู้เห็นคุณไพศาล พืช บอกว่าสงสัย รู้กัน เลยไม่อภิปรายไม่ไว้วางใจ

#32 เส้นทาง

เส้นทาง

น้องใหม่

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:26

คำว่าแดงเทียมนี้ = ถีบหัวส่ง หรือปล่าวครับ

#33 greatDOG

greatDOG

น้องเก่า

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:28

โอเคครัฟ
ไม่ด่าละ
ไปไล่ทุบรถนายกดีกว่า

#34 คนหน้าใหม่

คนหน้าใหม่

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:27

กราบเรียนท่านประธานที่เคารพ เจ้าของกระทู้นี้เขาเป็นไรเหรอครับเสื้อแดงเหรอครับผมคิดว่าไม่ต้องสงสัยหรอกนะครับเพราะกระทู้ที่ถามมามันช่างบ่งบอกจริงๆว่าเป็คนที่ฉลาด แค่ฉลาดไปในทางที่ว่า โดนปิดหูปิดตาอะสงสัยสีแดงปิดตาไว้แน่เลย อยากถามสักนิดนะครับว่า รัฐบาล ชุดนี้เคยทำอะไรที่เป็นชิ้นเป็นอันให้กับประเทศนี้บ้าง ให้เป็นที่พอใจของชาวไทยบ้าง เคยทำตามนโยบายตอนหาเสียงได้สักอย่างไหมเท่าที่เห็นนะครับ ไม่มีสักอย่าง นอกจากทำให้ประเทศล่มจมลงไปทุกวัน คนในประเทศเป็นหนี้เพิ่มขึ้นทุกวัน โกหกก็เป็นอาจิน ราคาสิ้นค้าอุปโภค บริโภค ก็แพงขึ้นทุกวัน สินค้าเกษตร ก็ถูกลงๆ จนเกษตรกร จะไม่มีกำลังจะผลิตออกมาขายแล้วครับ พูดง่ายๆนะครับเพื่อความเข้าใจง่ายๆ ตอนขายนะครับถูก แต่ตอนซื้อนะแพง คงเข้าใจนะครับ คำถามที่คุณถาม ว่าทำไมฝ่ายค้านเปิดโต๊ะด่ารัฐอย่างเดียวหนึ่งปี ผมว่านะครับ ฝ่ายค้านเอาความจริงมาแฉมากกว่า เพราะหลายๆเรื่องที่ฝ่ายค้านพูดนะความจริงล้วนๆ คุณเอาความรู้สึก ที่เป็นกลาง มาพิจรณาดูซิครับ อย่าปิดกั้นตัวเองกับความจริงที่เกิดขึ้นเลย เอาสมองส่วนน้อยของคุณนะครับคิด อย่าปิดหูปิดตาตัวเองอยู่เลยเพราะมันไม่ได้ทำให้คุณดีขึ้นกับตัวเองเลย พูดง่ายๆ ว่า อย่าฝังลึกกับความฉลาดน้อยของตัวเองเลย สมองนะครับ มีไหม หรือมีหัวไว้กันหูอย่างเดียว คุณเปิดใจสักนิดแล้วคุณจะรู้ว่า ที่ฝ่ายค้านตั้งโต๊ะด่านะเขาไม่ได้ด่า แต่ความจริงนะที่เขาเอามาแฉ แล้วทุกที่ทีเขาไปพูดความจริง ทำไมต้องมีพวกโง่ พวกควายแดง ตามก่อกวน เพราะเขากลุ่มนั้น เป็นคนโง่ที่ไม่ยอมรับความจริง ความกระจ่างต่างหาก กลัววว่าฝ่ายค้านจะเอาความจริงไปแฉ ดังที่เขาเรียกว่าวัวสันหลังหวะ กลัวไปหมดอะ กลัวความจริง กลัวความผิดตัวเองเปิดเผย คิดนะครับท่าน ใช้สมองส่วนนิดของคุณคิดซีครับ แล้วคุณจะหานสงสัยนะครับ ท่าน สิงห์ติดอ่าง ครับ มองโลกกรุณามองสองแง่ และมองต่อไปนะครับไม่ใช่วันนี้มีแต่เขาเอามาให้แล้วท่านรับอย่างเดียว แล้วท่านหาเองไม่เป็น หรือท่านเป็นคนขี้เกียจทำมาหากินอะครับบั้นปลายชีวิตไม่มีใครมาให้คุณกินนะครับ ถึงวันนั้นแล้วจารู้สึกครับ

เรื่องแถ เรื่่องตอแหล ใครที่ว่าแน่ ยังแพ้พวกเสื้อแดง

หยุด ทำร้ายประเทศไทย หยุด กฎหมายนิรโทษกรรม

#35 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:34

เหอ เหอ เหอ ก็ทำได้แค่ตั้งโต๊ะ เอาเรื่องที่รัฐบาลทำแย่ ๆ มารายงาน
ให้ประชาชนฟังเท่านั้นละว้า 55555555555555555

เรื่องดี ๆ ที่สิบห้าล้านเสียงสนใจ อย่างนายก สวย เริ่ด รวยโคตร
ไม่เห็นเอามาพูดเลย สองมาดถานเห็น ๆ 55555555555555

#36 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:55

โห แดงคิวซีสองคนเลยอ่ะ

ถามเพราะอยากทราบจริงๆค่ะ ทำไมยังไม่มีอภิปรายไม่ไว้วางใจ

คือมัวแต่ทำอะไรอยุ่ไม่รู้เห็นคุณไพศาล พืช บอกว่าสงสัย รู้กัน เลยไม่อภิปรายไม่ไว้วางใจ

ส่วนตัวผมว่าการอภิปรายไม่ไว้วางใจนายกในปีที่แล้วเว้นไปก็เพราะปัญหาน้ำท่วมครับ

ถ้าฝ่ายค้านยื่นก็กลับจะเป็นรบกวนการแก้ปัญหาของรัฐบาล (ขนาดนี้ปูก็ยังทำซะเละ)

อีกอย่างนายกฯปูดูไร้ประสบการณ์ในการทำงาน ทำให้มีคะแนนสงสารจากคนส่วนนึงครับ
(คนพวกนี้แยกไม่ได้ว่านายกฯเป็นตำแหน่งที่อาสามาทำ
ถ้าไม่มีความสามารถพอก็ผิดตั้งแต่แรกแล้ว)

ฝ่ายค้านจะยื่นอภิปรายก็ต้องดูกระแสสังคมเหมือนกันครับ
ถ้ายื่นทุกครั้งที่บรรจุเป็นวาระได้ แบบนั้นก็คงเหมือนพรรคเพื่อไทย
คือขอให้ได้แค่เปิดสภาด่ารัฐบาล
บางทีไม่มีเรื่องอะไรเอาเรื่องปลากระป๋องเน่ามาด่ารัฐบาลได้เป็นวันๆ

ฝ่ายนั้นเขาไร้คุณภาพแบบนั้น ผมก็เห็นด้วยว่า ปชป.อย่าไปเดินรอยตามเลยครับ

ถ้าจะยื่นทั้งทีต้องว่ากันให้ชัดๆ
เล่นกันแบบไม่ให้ต้องดิ้น แบบนี้ผมว่าได้เป็นเนื้อเป็นหนังกว่า

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#37 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 03:03

กราบเรียนท่านประธานที่เคารพ เจ้าของกระทู้นี้เขาเป็นไรเหรอครับเสื้อแดงเหรอครับผมคิดว่าไม่ต้องสงสัยหรอกนะครับเพราะกระทู้ที่ถามมามันช่างบ่งบอกจริงๆว่าเป็คนที่ฉลาด แค่ฉลาดไปในทางที่ว่า โดนปิดหูปิดตาอะสงสัยสีแดงปิดตาไว้แน่เลย อยากถามสักนิดนะครับว่า รัฐบาล ชุดนี้เคยทำอะไรที่เป็นชิ้นเป็นอันให้กับประเทศนี้บ้าง ให้เป็นที่พอใจของชาวไทยบ้าง เคยทำตามนโยบายตอนหาเสียงได้สักอย่างไหมเท่าที่เห็นนะครับ ไม่มีสักอย่าง นอกจากทำให้ประเทศล่มจมลงไปทุกวัน คนในประเทศเป็นหนี้เพิ่มขึ้นทุกวัน โกหกก็เป็นอาจิน ราคาสิ้นค้าอุปโภค บริโภค ก็แพงขึ้นทุกวัน สินค้าเกษตร ก็ถูกลงๆ จนเกษตรกร จะไม่มีกำลังจะผลิตออกมาขายแล้วครับ พูดง่ายๆนะครับเพื่อความเข้าใจง่ายๆ ตอนขายนะครับถูก แต่ตอนซื้อนะแพง คงเข้าใจนะครับ คำถามที่คุณถาม ว่าทำไมฝ่ายค้านเปิดโต๊ะด่ารัฐอย่างเดียวหนึ่งปี ผมว่านะครับ ฝ่ายค้านเอาความจริงมาแฉมากกว่า เพราะหลายๆเรื่องที่ฝ่ายค้านพูดนะความจริงล้วนๆ คุณเอาความรู้สึก ที่เป็นกลาง มาพิจรณาดูซิครับ อย่าปิดกั้นตัวเองกับความจริงที่เกิดขึ้นเลย เอาสมองส่วนน้อยของคุณนะครับคิด อย่าปิดหูปิดตาตัวเองอยู่เลยเพราะมันไม่ได้ทำให้คุณดีขึ้นกับตัวเองเลย พูดง่ายๆ ว่า อย่าฝังลึกกับความฉลาดน้อยของตัวเองเลย สมองนะครับ มีไหม หรือมีหัวไว้กันหูอย่างเดียว คุณเปิดใจสักนิดแล้วคุณจะรู้ว่า ที่ฝ่ายค้านตั้งโต๊ะด่านะเขาไม่ได้ด่า แต่ความจริงนะที่เขาเอามาแฉ แล้วทุกที่ทีเขาไปพูดความจริง ทำไมต้องมีพวกโง่ พวกควายแดง ตามก่อกวน เพราะเขากลุ่มนั้น เป็นคนโง่ที่ไม่ยอมรับความจริง ความกระจ่างต่างหาก กลัววว่าฝ่ายค้านจะเอาความจริงไปแฉ ดังที่เขาเรียกว่าวัวสันหลังหวะ กลัวไปหมดอะ กลัวความจริง กลัวความผิดตัวเองเปิดเผย คิดนะครับท่าน ใช้สมองส่วนนิดของคุณคิดซีครับ แล้วคุณจะหานสงสัยนะครับ ท่าน สิงห์ติดอ่าง ครับ มองโลกกรุณามองสองแง่ และมองต่อไปนะครับไม่ใช่วันนี้มีแต่เขาเอามาให้แล้วท่านรับอย่างเดียว แล้วท่านหาเองไม่เป็น หรือท่านเป็นคนขี้เกียจทำมาหากินอะครับบั้นปลายชีวิตไม่มีใครมาให้คุณกินนะครับ ถึงวันนั้นแล้วจารู้สึกครับ

เขียนเกินสามบรรทัดครับ พวกแดงไม่อ่านหรอกครับ

แต่ที่สำคัญกว่านั้น

ท่าน

กำลังตกหลุมพรางเข้าให้แล้ววววววว^^

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#38 kop16

kop16

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:31

เขียนเกินสามบรรทัดครับ พวกแดงไม่อ่านหรอกครับ

แต่ที่สำคัญกว่านั้น

ท่าน

กำลังตกหลุมพรางเข้าให้แล้ววววววว^^

ผมเป็นคนมีสมอง ที่สามารถ รู้ถูก รู้ผิด ครับ

แต่ผมเป็นแดง ผมเชื่อ ที่ผมเป็นอยู่ขณะนี้ครับ -_-

#39 Pooklook.

Pooklook.

น้องใหม่

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:51

มาร์คได้แต่พูด จะสู้พูดแล้วทำอย่างนายกเราได้ยังไงล่ะครับ
ขอเป็นด้านดีของใครบางคน

#40 Ballbk

Ballbk

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:53

โปก หายหน้าหายตา ไปนานเลย แฮะ

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#41 ห่วยแมน

ห่วยแมน

ขาประจำ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:53

มาร์คได้แต่พูด จะสู้พูดแล้วทำอย่างนายกเราได้ยังไงล่ะครับ

พูดไปเอาอยู่ไป
ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ = ประเทศไทย

#42 Pooklook.

Pooklook.

น้องใหม่

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:57

คิดถึงล่ะสิ
ขอเป็นด้านดีของใครบางคน

#43 Ballbk

Ballbk

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:32

คิดถึงล่ะสิ

นิสนึง อ่ะ

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#44 คนหนีคุก

คนหนีคุก

ขาประจำ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:47

จริงหรือคะที่ไพร่เสื้อแดงไม่โวยวาย เสื้อแดงที่บ้านขอบอกนเลยนะคะ
เพราะร้านไหนที่เปิดตัวว่าเป็นแดง พวกแมงสาบเขาไม่เข้ากันค่ั

หนังสือพิมพ์ หรือ สำนักข่าว ไหนลงบ้างครับ

ขอหลักฐาน ครับ -_-

เสื้อแดงที่บ้านขอบอกนเลยนะคะ

จำเป็นต้องมีหลักฐานด้วยหรือคะ ในเมื่อประโยคนี้เป็นประโยคบอกเล่า

และดิฉันก็เป็น 1 ในนั้นที่ไม่อุดหนุนร้านเสื้อแดงค่ะ

#45 sayapon

sayapon

ขาประจำ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:10

มั่วครับ ผมไม่เคยด่ามีแต่ชม ว่าท่านผู้นำสวย แม้แต่สมองก็สวย ปราศจากรอยหยัก เรียบ ลื่น ละมุน ละไม กล้ามเนื้อหน้าก็แข็งแรงยิ่งกว่าหินผา แล้วคุณจะมาหาว่าผมด่าได้ยัง.... มั่ว

"Imagination is more important than knowledge"

"จินตนาการสำคัญกว่าความรู้"

#46 ช่อมัลลิกา

ช่อมัลลิกา

ขาประจำ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:12

ที่อ้างว่าจบมาเกรด 3 กว่าๆ จากสถาบันอันดับหนึ่งที่คนแย่งเข้า
นี่ไม่ได้ช่วยให้ฉลาดขึ้นทางการเมืองเลยนะคะ ระวังจะเป้นพวกที่ฉลาดลึก แต่โง่กว้างนะคะ คุณสิงห์

ไพร่แดงมันจะออกมาโวยวายมาทำไมค่ะ..ในเมื่อได้เงินโปรยอุดปากจากรัฐบาลผ่านทางนโยบายประชานิยมแล้วนี่ค่ะ ไม่ว่าได้โดยตรงหรือว่าได้ทางอ้อมระยะสั้นกรูได้แล้ว ...รัฐบาลถวายพานให้พวกกรูแล้ว...ระยะยาวจะเป้นยังไงส่งผลต่อชาติบ้านเมืองยังไง กรูไม่รู้
กรุไม่สน เพราะคิดมากกว่านี้ กรูปวดหัวค่ะ

มีแต่พวกเสียงข้างน้อยนี่แหล่ะค่ะที่หวังดีต่อประเทศชาติ ...กลัวประเทศชาติจะล่มจมกว่านี้ จากนโยบายถลุงเงินของรัฐ
ทั้งที่จริงๆ แล้ว บอกตรงๆนะ ไม่เดือดร้อนเลยค่ะ..แถมเป้นผุ้เสียภาษีให้กับรัฐ ปีนึงๆก็มากโข อุ้มชูรากหญ้าที่ไม่รู้จักให้ สักเอาแต่แบมือขอ

เพราะความรักชาติ รักบ้านเมือง ทนเห็นพวกที่เอามวลชนเป็นบันได
เถลิงอำนาจ ไม่ไหว หน่ะสิค่ะ เลยออกมาโวย

#47 kop16

kop16

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:16

ที่อ้างว่าจบมาเกรด 3 กว่าๆ จากสถาบันอันดับหนึ่งที่คนแย่งเข้า
นี่ไม่ได้ช่วยให้ฉลาดขึ้นทางการเมืองเลยนะคะ ระวังจะเป้นพวกที่ฉลาดลึก แต่โง่กว้างนะคะ คุณสิงห์

ผมว่าคุณว่าคนอื่น น่ะดูตัวเองก่อนว่า ด่าพท. ทำไม

เคารพ กติกา เสียงส่วนใหญีเลือกแล้ว -_-

ผมก็คนหนึ่งที่บริหาร องค์กรใหญ่ระัดับ ประเทศนะครับ B)

คนจะชอบอะไร ก็เรื่องส่วนตัว ไม่ควรว่าคนอื่นโง่

#48 ช่อมัลลิกา

ช่อมัลลิกา

ขาประจำ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:26

ผมว่าคุณว่าคนอื่น น่ะดูตัวเองก่อนว่า ด่าพท. ทำไม

เคารพ กติกา เสียงส่วนใหญีเลือกแล้ว -_-

ผมก็คนหนึ่งที่บริหาร องค์กรใหญ่ระัดับ ประเทศนะครับ B)

คนจะชอบอะไร ก็เรื่องส่วนตัว ไม่ควรว่าคนอื่นโง่

อุ๊ยตายหล่ะ เต้นเลยหรือค่ะ
มิน่าหล่ะค่ะ ประเทศชาติไม่เจริญเพราะมีคนแบบคุณมาเป็นผู้บริหารองคืกรใหญ่นี่เอง
เอาคนโง่ๆๆแต่จบสูงมาบริหาร ประเทศชาติถึงได้เป็นแบบนี้ไงค่ะ

แค่คุณพุดว่าเสียงส่วนใหญ่เลือกมา แล้วเสียงส่วนน้อยไปด่า พท ทำไม
สรุปแล้วคุณคิดว่า ระบอบประชาธิปไตยเป้นยังไงค่ะ เสียงส่วนน้อยต้องหุบปาก อยู่เฉยๆ
ไม่ต้องทำอะไร ให้เสียงส่วนใหญ่คลุมประเทศงั้นหรือค่ะ

คุณต้องกลับไปทำความเข้าใจเรื่องระบอบประชาธิปไตยแล้วหล่ะค่ะ
เข้าใจบ้างไหมเนี่ย เป็นถึงผู้บริหารองค์กรใหญ่ ตามที่อ้างแต่กึ๋นเรื่องประชาธิปไตย ยังโง่ ...เหมือนคนไร้การศึกษาเชื่อแล้วค่ะ ว่าเป้นฟายแดง ( แถมโง่ด้วย) ตั้งแต่จำความได้

Edited by ช่อมัลลิกา, 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:27.

#49 kop16

kop16

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:29

อุ๊ยตายหล่ะ เต้นเลยหรือค่ะ
มิน่าหล่ะค่ะ ประเทศชาติไม่เจริญเพราะมีคนแบบคุณมาเป็นผู้บริหารองคืกรใหญ่นี่เอง
เอาคนโง่ๆๆแต่จบสูงมาบริหาร ประเทศชาติถึงได้เป็นแบบนี้ไงค่ะ

แค่คุณพุดว่าเสียงส่วนใหญ่เลือกมา แล้วเสียงส่วนน้อยไปด่า พท ทำไม
สรุปแล้วคุณคิดว่า ระบอบประชาธิปไตยเป้นยังไงค่ะ เสียงส่วนน้อยต้องหุบปาก อยู่เฉยๆ
ไม่ต้องทำอะไร ให้เสียงส่วนใหญ่คลุมประเทศงั้นหรือค่ะ

คุณต้องกลับไปทำความเข้าใจเรื่องระบอบประชาธิปไตยแล้วหล่ะค่ะ
เข้าใจบ้างไหมเนี่ย เป็นถึงผู้บริหารองค์กรใหญ่ ตามที่อ้างแต่กึ๋นเรื่องประชาธิปไตย ยังโง่ ...เหมือนคนไร้การศึกษา
เชื่อแล้วค่ะ ว่าเป้นฟายแดง ( แถมโง่ด้วย) ตั้งแต่เกิด

คนเรา มีความชอบ ความคิดต่างกัน

คุณว่าคนอื่นว่าไม่ฉลาด ตัวคุณเป็นไงบ้าง เคยมีคน บอกไหมล่ะ

จะให้ทุกคนเหมือนคุณได้ไง

แมงสาป มีไรดีครับถามหน่อย อยู่ 2 ปี คนยังจนเหมือนเดิม ประท้วงทั้งประเทศ

ปีที่แล้วก็ทำน้ำท่วมเกีอบทั่วประเทศ

พท. มาเป็นไง ครับ มีแดงประท้วงไหม

เห็นแต่อำมาตย์ ประท้วง ทุเรศครับ -_-

#50 thebriza

thebriza

ขาประจำ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:40

#50 เย้

Read Only

ผู้ใช้ 2 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 2 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน