Jump to content

- - - - -

ปูยกย่องผู้เสียภาษีคุณภาพว่า มีเกียรติยศและศักดิ์ศรี แล้วพี่ชายปูล่ะ?

• Please log in to reply
28 replies to this topic

#1 Siren

Siren

ขาประจำ

Posted 29 August 2012 - 16:25

วันนี้อ่านข่าว ยิ่งลักษณ์ เป็นประธานในพิธีมอบรางวัล “รัษฎากรพิพัฒน์” ของ กรมสรรพากร แล้วรู้สึกตะครั่นตะครอ ผะอืดผะอม อย่างบอกไม่ถูก ยิ่งได้อ่านคำกล่าวแสดงความยินดีของยิ่งลักษณ์ต่อผู้ได้รับรางวัลแล้ว - เฮ้อ! ช่างพูดไปได้ ไม่อายปาก

"ผู้ได้รับรางวัลทุกท่านเป็นผู้เสียภาษีที่ดี สมควรแก่การยกย่อง เป็นรางวัลแห่งเกียรติยศ และศักดิ์ศรี เป็นความภาคภูมิใจแก่ตัวเอง และบริษัท ขอให้เป็นแรงกระตุ้น เป็นแรงบันดาลใจ และเป็นตัวอย่างที่ดีแก่บุคคลทั่วไปรวมถึงผู้ประกอบการทั่วประเทศได้เล็งเห็นถึงความสำคัญในการปฏิบัติหน้าที่และการเสียภาษีที่ถูกต้อง ทั้งนี้ การเสียภาษีเพิ่มมากขึ้น หมายถึงเศรษฐกิจที่ดีขึ้น ซึ่งจะส่งผลต่อการจ้างงานมากขึ้นตามไปด้วย

นายกรัฐมนตรีกล่าวต่อไปว่า เงินรายได้จากการเสียภาษีทุกบาททุกสตางค์ รัฐบาลจะใช้เงินอย่างคุ้มค่า อย่างมีประสิทธิภาพ โปร่งใส เป็นธรรม โดยจะนำเงินมาลงทุนเพื่อพัฒนาประเทศในด้านต่างๆ เช่น พัฒนาคุณภาพชีวิตของประชาชน และโครงสร้างพื้นฐานของประเทศ เพื่อพัฒนาเตรียมความพร้อมสู่การเป็นประชาคมอาเซียนให้ประเทศไทยก้าวสู่ประเทศที่แข็งแกร่ง เจริญก้าวหน้าต่อไปอย่างยั่งยืนในอนาคต"

ข่าวจากสำนักนายกรัฐมนตรี

Now!  Restart Thailand  

#2 kop16

kop16

U will never walk alone.

Posted 29 August 2012 - 16:28

สวัสดีครับ ท่าน อำมาตย์ B)

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#3 Siren

Siren

ขาประจำ

Posted 29 August 2012 - 16:28

ผู้เสียภาษีดีเด่นที่ได้รับรางวัลมีจำนวน 120 ราย แบ่งเป็นผู้เสียภาษีเงินได้บุคคลธรรมดา จำนวน 11 ราย และผู้เสียภาษีเงินได้นิติบุคคล จำนวน 109 ราย
ลองมาดูบางส่วนของรายชื่อผู้ได้รับกัน

นางสมพร จึงรุ่งเรืองกิจ
นายชวลิต เศรษฐเมธีกุล
บริษัท ปตท. จำกัด (มหาชน)
บริษัท แอดวานซ์ อินโฟร์ เซอร์วิส จำกัด (มหาชน)
บริษัท โทเทิ่ล แอ็คเซ็ส คอมมูนิเคชั่น จำกัด (มหาชน)
บริษัท ไร่ส้ม จำกัด

#4 Siren

Siren

ขาประจำ

Posted 29 August 2012 - 16:29

สวัสดีค่ะ อาละวาดไม่หยุดหย่อนเลยนะคะ เฟี้ยวมากก!

#5 mairukumoa

mairukumoa

ขาใครนี่

Posted 29 August 2012 - 16:34

ดูรายชื่อแล้ว ขอ...เฮ้อ...ยาวๆ

Edited by mairukumoa, 29 August 2012 - 16:34.

#6 Siren

Siren

ขาประจำ

Posted 29 August 2012 - 16:35

ดูรายชื่อแล้ว ขอ...เฮ้อ...ยาวๆ

คนกันเอง ช่วยกันอวยค่ะ

#7 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

Posted 29 August 2012 - 16:38

รางวัลการเสียภาษีดีเด่นมอบให้แก่ ๑๕ ล้านเสียงที่เสียภาษีมูลค่าเพิ่มฮับ (เพราะเขาอ้างว่าตัวเสียภาษีมากที่สุด -_- )

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#8 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

Posted 29 August 2012 - 19:52

ขโมยไอเดียร์ไปประจานใน FB แล้วครับ
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#9 Siren

Siren

ขาประจำ

Posted 29 August 2012 - 20:01

ขโมยไอเดียร์ไปประจานใน FB แล้วครับ

เยี่ยมเลยค่ะคุณปู่

#10 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

Posted 29 August 2012 - 20:29

บริษัท ไร่ส้ม....?

ไม่น่าเชื่อ
อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#11 pooyong

pooyong

Posted 29 August 2012 - 20:37

บริษัท แอดวานซ์ อินโฟร์ เซอร์วิส จำกัด (มหาชน)
บริษัท โทเทิ่ล แอ็คเซ็ส คอมมูนิเคชั่น จำกัด (มหาชน)
อันหลังนี่ งงๆอยู่เหมือนกัน
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#12 pooyong

pooyong

Posted 29 August 2012 - 20:43

บริษัทโมโนเทคโนโลยี จำกัด (มหาชน)

#13 มาหยารัศมี

มาหยารัศมี

ขาประจำ

Posted 29 August 2012 - 20:43

มิน่าเล่า อธิบดีกรมสรรพากรจึงเหนียวเกาะเก้าอี้แน่น
ก็เล่น คืนเงินตั้งแต่ไก่โห่
แล้วก็มาแจกรางวัลคนกันเองอีก
เฮอ....

#14 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 29 August 2012 - 20:49

อีนี่ ไม่เคยอายสักเรื่องเลยว่ะ เรื่องปราบคอรัปชั่น โคตรตัวเองก็โกงทั้งโคตร
ให้ชาวบ้านเสียภาษี แต่โคตรมันเลี่ยงภาษี โดยตัวมันเอง รับซุกหุ้นเองด้วยซ้ำ
อนาถกับอีตอแหลนี่จริงๆ

#15 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

Posted 29 August 2012 - 21:48

อีนี่ ไม่เคยอายสักเรื่องเลยว่ะ เรื่องปราบคอรัปชั่น โคตรตัวเองก็โกงทั้งโคตร
ให้ชาวบ้านเสียภาษี แต่โคตรมันเลี่ยงภาษี โดยตัวมันเอง รับซุกหุ้นเองด้วยซ้ำ
อนาถกับอีตอแหลนี่จริงๆ

ท่านครับ
ผมเข้าใจคำว่า สลดหดหู่ อย่างชัดเจน
หลังจากที่อ่านมาถึงทู้นี้
รันทดจริงๆครับ

คนที่พัวพันกับการโกงภาษี
มาให้รางวัลผู้เสียภาษีดีเด่น
และผู้ได้รับรางวัลบางบริษัทก็สีเทา
มายืนยันว่า
สลดหดหู่ และห่อเหี่ยวกับบ้านนี้ เมืองนี้
อีกนิด และไม่เข้าใจว่า คนรอบข้างที่รุมล้อม มันไม่อายมั่งรึไงวะ
นั่งมันกองขี้ดีๆนี่เอง
อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#16 pingping

pingping

ขาประจำ

Posted 29 August 2012 - 22:51

พี่ชายปูเหรอค่ะ อืมมม... รอคนเขียนโพยเขียนอวยๆให้อยู่คร้าาาา
อย่าเป็นฝูงแกะที่หลงทาง

#17 sudthorn

sudthorn

ขาประจำ

Posted 30 August 2012 - 02:00

นายกบาร์บี่พูดตามโพยแน่นอน แต่ความหมายคงเป็น
- ไม่เข้าใจความหมายของที่พูดออกมา. หรือ
- ด้านที่สุด คิดว่าพูด ดูดี แต่การกระทำเป็นอื่นได้
คนพูดเท็จ ไม่ทำชั่ว นั้นไม่มี

#18 pooyong

pooyong

Posted 30 August 2012 - 04:38

มิน่าเล่า อธิบดีกรมสรรพากรจึงเหนียวเกาะเก้าอี้แน่น
ก็เล่น คืนเงินตั้งแต่ไก่โห่
แล้วก็มาแจกรางวัลคนกันเองอีก
เฮอ....

สมประโยชน์ด้วยกันครับ

นายกบาร์บี่พูดตามโพยแน่นอน แต่ความหมายคงเป็น
- ไม่เข้าใจความหมายของที่พูดออกมา. หรือ
- ด้านที่สุด คิดว่าพูด ดูดี แต่การกระทำเป็นอื่นได้

เธอทนได้ครับ เรื่องนี้ต้องยอมรับว่า เธอมีความสามารถจริงๆ

ดังนั้น ที่เคยคิดว่า ความโง่ของยิ่งลักษณ์ เป็นจุดอ่อนที่สุด

ที่จะทำให้ ยิ่งลักษณ์ จะรู้จัก “อายสังคม” เข้าในวันหนึ่ง

ผ่านมา 1 ปี ยิ่งลักษณ์ ไม่มีท่าทีท้อแท้ในเรื่องนี้เลย
ดูเธอเคยชินกับมัน และ เริ่มเห็นเป็นเรื่องขบขันไร้สาระ

#19 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

Posted 30 August 2012 - 06:18

วันนี้อ่านข่าว ยิ่งลักษณ์ เป็นประธานในพิธีมอบรางวัล “รัษฎากรพิพัฒน์” ของ กรมสรรพากร แล้วรู้สึกตะครั่นตะครอ ผะอืดผะอม อย่างบอกไม่ถูก ยิ่งได้อ่านคำกล่าวแสดงความยินดีของยิ่งลักษณ์ต่อผู้ได้รับรางวัลแล้ว - เฮ้อ! ช่างพูดไปได้ ไม่อายปาก

"ผู้ได้รับรางวัลทุกท่านเป็นผู้เสียภาษีที่ดี สมควรแก่การยกย่อง เป็นรางวัลแห่งเกียรติยศ และศักดิ์ศรี เป็นความภาคภูมิใจแก่ตัวเอง และบริษัท ขอให้เป็นแรงกระตุ้น เป็นแรงบันดาลใจ และเป็นตัวอย่างที่ดีแก่บุคคลทั่วไปรวมถึงผู้ประกอบการทั่วประเทศได้เล็งเห็นถึงความสำคัญในการปฏิบัติหน้าที่และการเสียภาษีที่ถูกต้อง ทั้งนี้ การเสียภาษีเพิ่มมากขึ้น หมายถึงเศรษฐกิจที่ดีขึ้น ซึ่งจะส่งผลต่อการจ้างงานมากขึ้นตามไปด้วย

นายกรัฐมนตรีกล่าวต่อไปว่า เงินรายได้จากการเสียภาษีทุกบาททุกสตางค์ รัฐบาลจะใช้เงินอย่างคุ้มค่า อย่างมีประสิทธิภาพ โปร่งใส เป็นธรรม โดยจะนำเงินมาลงทุนเพื่อพัฒนาประเทศในด้านต่างๆ เช่น พัฒนาคุณภาพชีวิตของประชาชน และโครงสร้างพื้นฐานของประเทศ เพื่อพัฒนาเตรียมความพร้อมสู่การเป็นประชาคมอาเซียนให้ประเทศไทยก้าวสู่ประเทศที่แข็งแกร่ง เจริญก้าวหน้าต่อไปอย่างยั่งยืนในอนาคต"

ข่าวจากสำนักนายกรัฐมนตรี

เธอเป็น"โคลนนิ่ง"ของพี่ชาย....
ดังนั้นเธออ่านโพยไปเธอคิดถึงนักธุรกิจฝ่ายตรงข้ามพี่ชาย.........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ปล.ผมนับถือช่างแต่งหน้าให้เธอ....
ทำให้เธอมีความมั่นใจอ่านโพยได้ไม่เปลี่ยนสี(หน้า)........ฮา

Edited by ปุถุชน, 30 August 2012 - 06:20.

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#20 antiseptic

antiseptic

น้องใหม่และซิง

Posted 30 August 2012 - 06:25

มีพลอยด้วยป่าว?
"We all make choices. But in the end, our choices make us."Andrew Ryan

#21 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

Posted 30 August 2012 - 06:27

อันหลังนี่ งงๆอยู่เหมือนกัน

ไม่ซับซ้อนครับ เลียจนได้รางวัล ว่างั้น

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#22 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

Posted 30 August 2012 - 06:42

มันรู้อะไรบ้างไหมเนี่ย ตัวเอง พัวพันกับการเลี่ยงภาษีเต็มตรีน ยังมีหน้าอีก หนามาก

#23 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

Posted 30 August 2012 - 11:56

พูดตรง ๆ เลยนะ ตรงเด๊ะเลย..
(ถ้า ไม่เสียได้ เราจะไม่เสีย ) :o :ph34r:

#24 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

Posted 30 August 2012 - 12:06

สวัสดีค่ะ อาละวาดไม่หยุดหย่อนเลยนะคะ เฟี้ยวมากก!

อย่าถือสากระบือ เลยครับ
รับจ้างมาป่วนบอร์ด ครับ

#25 Siren

Siren

ขาประจำ

Posted 30 August 2012 - 12:10

ได้ข่าวว่าหมวดเจี๊ยบกำลังหาช่องทางติดต่อ ท่านสิงห์ติดอ่างอยู่ค่ะ

ทำงานได้เข้าตากรรมการมากกกก :D

#26 kop16

kop16

U will never walk alone.

Posted 30 August 2012 - 12:10

ขอหลักฐานที่คุณว่าผมรับจ้างป่วนครับ

หมิ่นนะครับ คุณใช้ว่า รับจ้าง

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#27 Siren

Siren

ขาประจำ

Posted 30 August 2012 - 12:38

บริษัทโมโนเทคโนโลยี จำกัด (มหาชน)

นี่ก็พวก ๆ กันอีก - ของอดิศัย บ้าน 111

#28 kwun

kwun

ขาประจำ

Posted 30 August 2012 - 12:42

ขอหลักฐานที่คุณว่าผมรับจ้างป่วนครับ

ไม่หมิ่นมั้งไม่ผิดมั้ง ไม่ได้ว่ารับจ้างทำกับข้าว

#29 Ballbk

Ballbk

Posted 30 August 2012 - 13:04

ฟ้องสิ

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users