Jump to content

- - - - -

////////// สมน้ำหน้า รัฐบาลแมงวาบ ฮ่าๆๆๆ //////////

• Please log in to reply
36 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:07

หนอยแน่ะ ทำเป็นกักน้ำในเขื่อน หวังให้เกิดความวุ่นวาย เนื่องจากน้ำท่วม
ในที่สุดก็เห็นธาตุแท้ ว่าต้องการบริหารงบประมาณ

แต่ฟ้าดินมีตา พรรคแมงวาบ อดบริหารงบประมาณ ไม่มีโอกาสโกงกินงบประมาณน้ำท่วม

จงอดอยากปากแห้งต่อไป เถอะนะ

สู้รัฐบาลคุณยิ่งลักษณ์ไม่ได้ ได้บริหารงบประมาณเต็มๆ
ชาวบ้านก็อยู่ดีมีสุข อย่างนี้ ไม่นาน พรรคแมงวาบต้องตรอมใจตายแหงมๆ

หึหึหึหึ ว่าไง แมงวาบทั้งหลาย กรรมกลับเข้าตัว หงายเงิบตามๆ กันไปเลยล่ะสิ
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#2 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:09

มีเหตุผล
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#3 mairukumoa

mairukumoa

ขาใครนี่

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:10

จริงด้วย สมน้ำหน้า

#4 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:12

เขียนถูกต้อง

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#5 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:17

เยี่ยมเลย
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#6 nnnn43

nnnn43

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:21

เขียนถูกต้อง

ใช่ตามนั้นจริง :lol:

หนอยแน่ะ ทำเป็นกักน้ำในเขื่อน หวังให้เกิดความวุ่นวาย เนื่องจากน้ำท่วม
ในที่สุดก็เห็นธาตุแท้ ว่าต้องการบริหารงบประมาณ

ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#7 nhum

nhum

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:27

............ลึกซึ้ง...............

#8 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:28

อย่าดัก อย่าดัก เดี๋ยวอดหลวมตัวไม่ได้

#9 ขะยิ่นดง

ขะยิ่นดง

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:30

งบประมาณ = งาบประมาณ... :D :D :D :D

#10 เมรีสีน้ำเงิน

เมรีสีน้ำเงิน

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:32

ช่วงนี้แดง QC เยอะจริงๆ ต้องดูให้ดี...

Edited by เมรีสีน้ำเงิน, 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:44.

#11 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:32

เง็งครับ ขนาดตามอ่านมานานจนสมัครเป็นสมาชิก ยังตามพวก QC ไม่ทัน

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#12 mongdoodee

mongdoodee

ขาประจำ

สู้รัฐบาลคุณยิ่งลักษณ์ไม่ได้ ได้บริหารงบประมาณเต็มๆ
ชาวบ้านก็อยู่ดีมีสุข อย่างนี้ ไม่นาน พรรคแมงวาบต้องตรอมใจตายแหงมๆ

หึหึหึหึ ว่าไง แมงวาบทั้งหลาย กรรมกลับเข้าตัว หงายเงิบตามๆ กันไปเลยล่ะสิ

ต้องปล่อยให้เป็นฝ่ายค้าน ไปซัก 8 ปี จะได้สำนึกซะบ้าง

#13 ปังตอ

ปังตอ

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:34

:lol: ...โอ๊ววว ปร๊ะจ้าวจ๊อกมานยอดมว๊ากกกกก

ลูกหลานที่รัก จงจำปฏิปทานี้ไว้ “ถ้ามีความจำเป็นเราต้องเสียสละเพื่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และปวงชนชาวไทย แม้แต่ชีวิตก็ต้องยอม”

#14 หงส์แดง

หงส์แดง

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:34

ท่านผ่านจุดสุดยอดแล้ว...กระจาย :lol:

ถ้าแยกเสียงส่วนใหญ่ กับความถูกต้องไม่ออก ก็อย่ามาอ้างว่ามาจากประชาธิปไตยเลย

#15 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:36

เง็งครับ ขนาดตามอ่านมานานจนสมัครเป็นสมาชิก ยังตามพวก QC ไม่ทัน

พวก QC นี่ให้สังเกตุจากจำนวนโพสท์ กับสำนวนโพสท์ครับ

(แรกๆก่อนนี้ก็ทำเอาคนแจกเซอร์หัวทิ่มเหมือนกัน)

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#16 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:37

ต้องปล่อยให้เป็นฝ่ายค้าน ไปซัก 8 ปี จะได้สำนึกซะบ้าง

สมกับลายเซนต์ของท่านจริงๆ
ผู้นำต้อง "ดูคนออก บอกคนได้ ใช้คนเป็น"

#17 littlerock

littlerock

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:38

ไม่มีคนหลงกล

:D :D :D

#18 ubol boy

ubol boy

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:43

เทรนใหม่ เป็นแดงคิวซีกันหมด แล้วบัตรเติมเงินมิตกงานหรือ
ยิ่งแต่ละท่าน แถ สู้พวกคิวซีไม่ได้สักคน...........

#19 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:22

เทรนใหม่ เป็นแดงคิวซีกันหมด แล้วบัตรเติมเงินมิตกงานหรือ
ยิ่งแต่ละท่าน แถ สู้พวกคิวซีไม่ได้สักคน...........

หนามยอก เอาหนามบ่งครับ
เผลอๆ มีคนก็อปไปวางบนเวบแดง
ก็จะมีไวรัสติดไปด้วย

(อ่านดีๆ จะพบจุดที่วางยาไว้อย่างแรง) อิอิอิ

#20 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:25

ผมเข้าใจนะว่า จขกท คิดอะไรอยู่ อิอิ

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#21 ต้นหอม

ต้นหอม

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:28

เริ่มจะเนียนกันขึ้นทุกวัน ...ข้อสอบคิวซียากขึ้นทุกวันแล้ว -_-

มันจะทำให้เราคิดก่อนพูดได้ดีขึ้น เมื่อเชื่อว่าคำพูดที่ออกไปเหล่านั้นคือคำที่เราจะได้ยินเองในอนาคต

และถ้าเราจะทำดีได้มากขึ้น เมื่อเชื่อว่าเราจะได้เจอสิ่งดีๆในอนาคต

แม้ว่าวันนี้เราจะยังไม่เห็นว่ามันดีอย่างไรแต่อย่างน้อยทำให้เราผ่านวันนี้ไปได้อย่างราบรื่น

#22 zutto

zutto

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:39

ตกลงจะรณรงค์ให้บอร์ดนี้เป็นแดง QC กันใช่มั้ยเนี่ยยยยย :lol: :lol:

#23 มาหยารัศมี

มาหยารัศมี

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:48

ปู เอาอยู่

#24 คางคก

คางคก

น้องเก่า

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:56

ที่ลงสมัครเลือกตั้ง คงเป็นแผน ของแมงวาบ ขั้นเทพ

#25 Siren

Siren

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:00

ระวังโดนทาบทามซื้อตัวนะคะ

พวกบัตรเติมเงินตกงานกันหมดแน่

Now!  Restart Thailand  

#26 sugary

sugary

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:09

ตอนนี้ผมเป็นคนขี้ระแวง วิตกจริต ไม่ไว้ใจใครไปแระ ผลกระทบจากแดง QC :(

#27 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:22

:lol:

#28 เด็กปากเกร็ด

เด็กปากเกร็ด

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:25

ประชาชนอยู่ดีมีสุขมากครับ 555

#29 คนสับปะหลี้

คนสับปะหลี้

สูงสุดแดนสยาม

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:01

สงสัยต้องไปสอบมั่ง เผือจะได้ติดกระทู้ยอด view สูงสุด

"ดีใดไม่มีโทษ ดีนั้นชื่อว่าดีเลิศ" - หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต

"คนเราสามารถเปลี่ยนต้นไม้ประหลาด ให้เป็นต้นไม้ศักดิ์สิทธิ์ เปลี่ยนคนผิดให้เป็นพระเจ้า เปลี่ยนสีขาวให้เป็นสีดำ เพียงเพราะความเชื่อของตัวเองเพียงเท่านั้น"

#30 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:23

เกือบหลงแล้ว ลึกซึ้งซะ

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#31 gu_view

gu_view

น้องเก่า

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:28

ใครๆก็รู้ใช่มะ555

#32 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:34

แต่ฟ้าดินมีตา พรรคแมงวาบ อดบริหารงบประมาณ ไม่มีโอกาสโกงกินงบประมาณน้ำท่วม

ทำไมแมงสาป ไม่ทำฝนเทียม แถว ภาคตะวันตตกเฉียงเหนือ บางล่ะครับ กำลัง แห้งแล้งเลย

ปีที่แล้วยังทำฝนเทียมทางหนือ จนน้ำท่วม ภาคกลาง กทม.

ไม่มีเงินทำแล้วดิ ตามคำพูดของ ท่านMussang เอ่ย ท่านไข่เลน พูดถูกต้อง เลย <_<

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#33 คนหนีคุก

คนหนีคุก

ขาประจำ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:45

งง

ทำไมแมงสาป ไม่ทำฝนเทียม แถว ภาคตะวันตตกเฉียงเหนือ บางล่ะครับ กำลัง แห้งแล้งเลย

ปีที่แล้วยังทำฝนเทียมทางหนือ จนน้ำท่วม ภาคกลาง กทม.

ไม่มีเงินทำแล้วดิ ตามคำพูดของ ท่านMussang เอ่ย ท่านไข่เลน พูดถูกต้อง เลย <_<

พรรคแมงสาปไม่มีปัญญาทำค่ะ ฝนหลวง ไม่มีอำนาจ เพราะไม่มช่รัฐบาล
ตกลงแดงยังเข้าใจว่า พรรคแมงสาปเป็นรัฐบาลอยู่หรือเนี่ย

#34 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:28

น่ากลัวแทนตาเย็นจะตกงาน ... คู่แข่งเยอะจริงๆช่วงนี้ :lol:
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#35 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:31

ไม่ผ่าน QC นะครับ เพราะดักไม่ได้สักคน ตอนนี้ "สิงห์ติดอ่าง" ครองแชมป์ต่อไป
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#36 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:34

พวก QC นี่ให้สังเกตุจากจำนวนโพสท์ กับสำนวนโพสท์ครับ

(แรกๆก่อนนี้ก็ทำเอาคนแจกเซอร์หัวทิ่มเหมือนกัน)

อ้าว น้าเชฯเป็นคณะกรรมการวุฒิบัตรเองเหรอ.......

QC คนนี้ ต้องฝึกอีกนิดครับ สำนวนอย่างนี้เขาต้องโพสต์ไม่เกิน 3 บรรทัด
นี่เกินมาแยะ....555555

#37 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:55

จะทำฝนเทียมได้ไงล่ะ ก็เริ่มปากแห้งตั้งแต่ เมกาให้ วีซ่าท่านแม้ว
นี่ท่านแม้วก็จะเข้าจีน ไปคุยให้จีน ระงับ การขายฝนเทียมให้แมงวาบ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน