Jump to content

- - - - -

๗ กันยา เป็นต้นไปจะเกิดเรื่องใหญ่ ยืนยันตรงกันหลายหมอ

• Please log in to reply
55 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 แมว มหาภัย

แมว มหาภัย

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:11

เรื่องใหญ่ชนิดพลิกฟ้าพลิกแผ่นดิน ฟังมาสามสี่ครั้งแล้ว นี่เพิ่งอ่านเจอ หมอนิด ก็พูดถึงวันนี้อีกคนหนึ่ง ใครมีความรู้ด้านนี้ตรวจสอบและให้ข้อมูลด้วยครับ (แต่ละท่านระดับโหรหลวง)
แข็ง เยียบเย็น และสงบนิ่ง เหมือนนิวเคลียร์ลูกหนึ่งอำมาตย์เอกเจ้าพระยาวิฬาร์มหาภัยบดินทร์

#2 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:16

ด้วยความคาดหวังทั้งหมดที่มี

ถ้าคราวนี้โหรทำนายผิดอีก จะผิดหวังรุนแรงมากๆค่ะพี่

#3 Mark Nazi

Mark Nazi

พี่มากขา

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:23

ผิดห้องนะครับ ชายคาพักใจ จะเหมาะสมกว่า

#4 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:30

-_- ปลอดเป็นศพ อาจจะช่วยทำให้เป็นจริงครับ

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#5 Nong

Nong

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:35

อะไรจะเกิดก็เกิดเหอะ
ลุ้นจนเริ่มเหนื่อยแล้วอ้ะ

#6 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:36

ตู่จะได้เป็นนายกเรอะ o_O

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#7 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:38

*
POPULAR

ด้วยความบริสุทธิ์ใจ
จขกท.ไม่พอใจได้ แต่ห้ามโกรธผม

บ้านเมืองของเราอยู่ได้ทุกวันนี้ เพราะความจริงใจความฉลาดของผู้บริหาร
ยุคไดผู้บริหารฉลาดมาก บ้านเมืองก็ปรู๊ดปร๊าด ไปในทางที่ดี
ยุคไดผู้นำโง่เง่าเต่าตุ่น บ้านเมืองก็เป็นไปอย่างที่เห็นและเป็นอยู่
หมอดู โหร หรือจะเรียกอะไรก็ตาม
เป็นความหวังของคนสิ้นหวังครับ
เรานับถือพุทธก็ต้องเชื่อว่าทำดีได้ดี

ยืนยันว่าหมอดู คืออะไรก็ไม่รู้ที่คนด้อยปัญญากลุ่มหนึ่งชื่นชม
และศรัทธาเสียเงิน เสียทอง เสียตัว มากต่อมาก

เคืองได้ อย่าโกรธกันนะ
ขอบคุณครับ
อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#8 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:40

พูดตรงๆ ผมเห็นว่า เวลาออกทีวีทีไร
แทนที่จะพูดแต่ดวงล้วนๆ แต่เห็นวิเคราะห์การเมือง
ร่วมด้วยทุกครั้งนะครับ

#9 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:44

no comment

แต่แอบกลัวนะ

#10 ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:47

ประเทศเราเวลามีอะไร
ไม่ต้องตกใจมากครับ มันจะเปลี่ยนแปลงไปในทางที่ดีขึ้น
ประเทศไทย จะนองเลือด ก็ทำให้ประเทศสงบขึ้น
ตามความเชื่อของคนโบราณ

#11 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:52

ตั้งตนไว้ว่าไม่ประมาท มีสติ ครับ
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#12 เหินฟ้า

เหินฟ้า

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:54

ชาชินแล้วครับ ทหารที่ถือเป็นสถาบันเดียวที่ยึดมั่นในชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ ที่จะพอหวังเป็นที่พึ่งในยามนี้แต่ก็เปรียบได้สุภาษิตที่ว่า หมาเห่าไม่กัด
ได้แต่ดูและปลอมใจตัวเองว่า ประเทศไทยไม่สิ้นคนดีครับ เชื่อและศรัทธาในพระสยามเทวาธิราช
กรูไม่เอาเหลือง กรูไม่เอาแดง กรูรักชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์

#13 desert

desert

น้องเก่า

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:13

เห็นคนดีโดนกระทำแล้วช้ำใจ
เห็นพวกไพร่บริหารบ้านเมืองแบบหน้าด้านแล้วปวดใจ
เมื่อไรกรรมจะสนองพวกมันหนักๆสักที

#14 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:16

บ้านเมืองของเราอยู่ได้ทุกวันนี้ เพราะความจริงใจความฉลาดของผู้บริหาร
ยุคไดผู้บริหารฉลาดมาก บ้านเมืองก็ปรู๊ดปร๊าด ไปในทางที่ดี
ยุคไดผู้นำโง่เง่าเต่าตุ่น บ้านเมืองก็เป็นไปอย่างที่เห็นและเป็นอยู่
หมอดู โหร หรือจะเรียกอะไรก็ตาม
เรานับถือพุทธก็ต้องเชื่อว่าทำดีได้ดี

ยืนยันว่าหมอดู คืออะไรก็ไม่รู้ที่คนด้อยปัญญากลุ่มหนึ่งชื่นชม
และศรัทธาเสียเงิน เสียทอง เสียตัว มากต่อมาก

ขอบคุณครับ

จิตตกแบบนี้
แอบมีผีสางเทวดาบ้าง บางครั้ง แบบว่าเหมือนว่ากรรมทำงานไวขึ้น อ่ะค่ะ

#15 วิท

วิท

ขาแพง

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:24

ข่าวอะไรเหรอเล่าให้ฟังบ้าง. จริงหรือไม่ก็ไม่เป็นไร อย่างน้อยก็เอาไปหลับฝันดีบ้างสัก 4-5วัน

#16 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:28

เท่าที่ฟังมาหลายหมอแล้ว ผมรู้สึกว่าเหมือนอ่านข่าวการเมืองแล้วมาพยากรณ์มากกว่า ไม่ได้ดูดวงอะไรหรอก ก็คิดว่าฟังเพลินๆ เถอะครับ

#17 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:29

ขอบคุณครับ

จิตตกแบบนี้
แอบมีผีสางเทวดาบ้าง บางครั้ง แบบว่าเหมือนว่ากรรมทำงานไวขึ้น อ่ะค่ะ

:ph34r: :ph34r: :ph34r: :P
อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#18 OSR

OSR

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:39

ดวงดาว เป็นเรื่องของสถิติ บางทีบางครั้ง มันก็เป็นจริงนะ
ผมก็เคยลบลู่เรื่องแบบนี้มาเยอะ แต่พออายุมากเข้า มันเห็นอะไรบางอย่าง
ที่ไม่น่ามองข้ามน่ะครับ ที่สำคัญ อย่างที่คุณทางเลือกที่ 3 บอกนั่นน่ะ ถูกแล้ว
อย่างไปงมงายครับ ส่วนตัวผมเอง พบกันครึ่งทางครับ ทั้งไม่เชื่อ และก็ ไม่ลบหลู่

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#19 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:04

7 กย. วันศุกร์ ผมนัดสาวสวยไปเที่ยวกันครับ

#20 ธงไชยคนเขียนโพย

ธงไชยคนเขียนโพย

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:22

:wub: วันนี้มีข่าวด่วนจาก ประเทศ แคนนาดา ว่า ลูกชายสุดที่รัก
ของ พลเอก ชาตรี รอง ปลัดกลาโหม ที่โดน รมต. กลาโหม สุกัมพล
สั่งย้ายด่วน ได้เสียชีวิตอย่างกระทันหันแล้ว ที่ ประเทศ แคนนาดา
รายต่อๆไปก็คงจะเป็น ผู้อาวุโส ปชป พันธมิตร อำมาตยร์ ในเร็วๆนี้

ขอให้ครอบครัวคุณตายha ด้วยนะฮะ ดีใจล่วงหน้า

ใครอยู่เบื้องหลังการอุ้มฆ่าเอกยุทธ์ อัญชัญบุตร

#21 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:33

:wub: วันนี้มี 27 สค. ข่าวด่วนจาก ประเทศ แคนนาดา ว่า ลูกชายสุดที่รัก
ของ พลเอก ชาตรี รอง ปลัดกลาโหม ที่โดน รมต. กลาโหม สุกัมพล
สั่งย้ายด่วน ได้เสียชีวิตอย่างกระทันหันแล้ว ที่ ประเทศ แคนนาดา
รายต่อๆไปก็คงจะเป็น ผู้อาวุโส ปชป พันธมิตร อำมาตยร์ ในเร็วๆนี้

พท. นปช. ไพร่ ก็ต้องเจอเหมือนกันน่า

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#22 eAT

eAT

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:41

ดวงดาว เป็นเรื่องของสถิติ บางทีบางครั้ง มันก็เป็นจริงนะ
ผมก็เคยลบลู่เรื่องแบบนี้มาเยอะ แต่พออายุมากเข้า มันเห็นอะไรบางอย่าง
ที่ไม่น่ามองข้ามน่ะครับ ที่สำคัญ อย่างที่คุณทางเลือกที่ 3 บอกนั่นน่ะ ถูกแล้ว
อย่างไปงมงายครับ ส่วนตัวผมเอง พบกันครึ่งทางครับ ทั้งไม่เชื่อ และก็ ไม่ลบหลู่

ถ้าแค่บางคร้ง ก็คงไม่ใช่เรื่องของสถิติ
อายุมาก น่าจะงมงายน้อยลงบ้างครับ ไม่ต้องเชื่อผมก็ได้
เชื่อ "พระพุทธเจ้า" เองเลยดีกว่า

ประโยชน์เป็นฤกษ์ของประโยชน์เอง
ดวงดาวจักทำอะไรได้

#23 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:59

เครื่องบินจะตก ไอ้เหลี่ยมจะลาโลก

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#24 OSR

OSR

ขาประจำ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 00:45

ดวงดาว เป็นเรื่องของสถิติ บางทีบางครั้ง มันก็เป็นจริงนะผมก็เคยลบลู่เรื่องแบบนี้มาเยอะ แต่พออายุมากเข้า มันเห็นอะไรบางอย่างที่ไม่น่ามองข้ามน่ะครับ ที่สำคัญ อย่างที่คุณทางเลือกที่ 3 บอกนั่นน่ะ ถูกแล้วอย่างไปงมงายครับ ส่วนตัวผมเอง พบกันครึ่งทางครับ ทั้งไม่เชื่อ และก็ ไม่ลบหลู่

ถ้าแค่บางคร้ง ก็คงไม่ใช่เรื่องของสถิติอายุมาก น่าจะงมงายน้อยลงบ้างครับ ไม่ต้องเชื่อผมก็ได้เชื่อ "พระพุทธเจ้า" เองเลยดีกว่าประโยชน์เป็นฤกษ์ของประโยชน์เอง ดวงดาวจักทำอะไรได้

คุณครับ ผมไม่ได้บอกว่า
ผมเชื่อเรื่องดวงนะครับ
ฟังดีๆ ผมเน้นว่า อย่างมงายด้วยซ้ำ
จะแนะนำผม ทำไมไม่บอกกันดีๆล่ะ?

Edited by OSR, 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:16.

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#25 bonnerr

bonnerr

ขาประจำ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 00:46

เท่าที่ฟังมาหลายหมอแล้ว ผมรู้สึกว่าเหมือนอ่านข่าวการเมืองแล้วมาพยากรณ์มากกว่า ไม่ได้ดูดวงอะไรหรอก ก็คิดว่าฟังเพลินๆ เถอะครับ

เข้าตำรา หมอดูคู่กับหมอเดา

#26 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 04:22

7 กันยายน 2555 เป็นต้นไป จนถึง ปี 2660 มันต้องเกิดเรื่องใหญ่ที่ร้ายแรงขึ้นบนโลกนี้แน่นอน ผมเชื่ออย่างนั้น !!!

#27 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 06:53

ช่วงปูบริหาร1ปี เทียบกับตักขี้ จากปฏิวัติย้อนกลับ2ปี มีอะไรเหมือน อะไรแตกต่าง(ตอนนั้นผมมาอยู่ป่า ไม่ค่อยรู้ข่าว)

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#28 แมว มหาภัย

แมว มหาภัย

ขาประจำ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 06:56

ขอบคุณครับ

ไม่โกรธ ไม่เคืองครับ แต่อยากจะเล่าอะไรให้ฟังสักเรื่อง โพสถัดไป
แข็ง เยียบเย็น และสงบนิ่ง เหมือนนิวเคลียร์ลูกหนึ่งอำมาตย์เอกเจ้าพระยาวิฬาร์มหาภัยบดินทร์

#29 นกสองหัว

นกสองหัว

น้องเก่า

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 07:12

โหรกับหมอดู ผมว่าก็เหมือนกันนะครับ (แต่ขออย่าเป็นหมอดูนั่งเทียนก็พอ) กษัตริย์สมัยก่อนจะทำอะไรสำคัญต่อบ้านเมืองก็ยังต้องให้ โหรทํานายดูก่อนเลยครับ ผมว่าฟังไว้เป็นแนวทางในการแก้ไขหรือระวังไว้ก่อนก็ดีครับ ถ้าไม่มีอะไรไม่ดีก็แล้วไป อย่างมงายก็พอครับ ไม่เชื่อแต่ก็อย่าลบหลู่ครับของจริงนะมีครับเพียงแต่หายากกกกกหน่อย :D

Edited by นกสองหัว, 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 07:12.

#30 แมว มหาภัย

แมว มหาภัย

ขาประจำ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 07:18

ว่าจะเล่าให้ฟังพอดีมีข้อมูลในเว็บ ขออนุญาตตัดแปะแล้วกัน

โหรไทย ทำนาย ราชวงศ์รัสเซีย

เสี้ยวประวัติศาสตร์ไทยและประวัติศาสตร์โลกที่เกี่ยวพันกัน
จาก นิตยสาร ศิลปวัฒนธรรม

*ดวงคน-ดวงเมือง*

มกุฎราชกุมารรัสเซีย พระราชโอรสที่ พระเจ้าซาร์นิโคลัสที่ 2 ทรงรอคอยมาถึง 10 ปี เมื่อมีพระประสูติกาล พระยาศรีธรรมสาสน (ทองดี สุวรรณศิริ) อัครราชทูตไทยประจำประเทศรัสเซีย ได้โทรเลขทูลฯ กรมหลวงเทวะวงศ์ฯ เสนาบดีต่างประเทศของไทย และมีการนำความขึ้นกราบบังคมทูลรัชกาลที่ ๕ ให้ทราบ

ซึ่งนอกจากการส่งโทรเลขแสดงยินดีกลับไปแล้ว สำหรับ "รัสเซีย" ซึ่งเป็นมิตรประเทศและความสัมพันธ์ที่แน่นแฟ้นของราชวงศ์โรมานอฟกับราชวงศ์จักรี พระเจ้าอยู่หัวรับสั่งให้โหรหลวงประจำราชสำนักผูกดวงมกุฎราชกุมารถวายอีกด้วย (ตอนนั้นกะจะทรงพระชะตาไปถวาย ซึ่งทรงคาดว่าจะเป็นพระชะตาที่ดี)

กรมขุนสมมตอมรพันธ์ ราชเลขานุการ เป็นผู้ดำเนินตามพระราชประสงค์ โดยให้หลวงโลกทีป หลวงไตรเพท โหรหลวงเป็นผู้ดำเนินการ มีใจความดังนี้

" ถึงหลวงโลกทีปด้วยทรงพระกรุณาโปรดเกล้าฯ ให้ท่านผูกดวงพระชาตาแกรนดดุกอาเลกซิส มกุฎราชกุมารกรุงรัสเซียทูลเกล้าฯ ถวาย ได้จดหมายวันประสูตรพร้อมกับหนังสือนี้แล้ว

ประสูตรวันที่ 30 กรกฎาคม คฤสตศักราช 1940 เวลาบ่ายโมง 1 กับ 15 นาที

3 วันให้หลัง กรมขุนสมมตอมรพันธุ์ได้รับคำทำนาย 2 ฉบับ หนึ่งเป็นของหลวงโลกทีป อีกหนึ่งเป็นของหลวงไตรเพท แต่คำทำนายของโหรหลวงแห่งราชสำนักสยามทั้งสองกลับไม่ได้เผยแพร่ต่อสาธารณชน

คำทำนายฉบับที่ 1 ของหลวงโลกทีปทำนายว่า

ตามพื้นแห่งชาตานี้ รวมใจความตามในคำพยากรณ์ว่า ตั้งแต่อุบัติ์คู่ครรภ์มารดามา กระทำให้บิดามารดาแลญาติสาโลหิต ทั้งข้าทาษกรรมกรมีความวิวาทพรัดพรากจากกันแลกันไม่ใคร่ขาด ทั้งสัตรูหมู่อมิตร์มีความหมิ่นประมาทโดยมาก ย่อมจะได้รับความทุกข์ยากก่อน จึงจะได้รับผลแห่งความศุขต่อภายหลัง"

ส่วนอีกฉบับหนึ่งเป็นคำทำนายของหลวงไตรเพท ทำนายว่า

ขอพระราชทาน ดวงชาตาดังนี้ ซึ่งชนกกรรมนำมาอุบัติบังเกิดในตระกูลใดๆ ก็ดีในชั้นต้น จัดเปนอะวะชาตบุตร์ คงประพฤติตนอย่างหินชาติ์อันต่ำช้า ถึงจะมีตระกูลอันสูงศักดิ์ฉันใดก็ดี ย่อมเสื่อมอำนาจราชศักดิ์ โดยอกุศลกรรมซัดให้เปนคนถอยต่ำกว่าตระกูล
ทรัพย์สมบัติทั้งปวงจะอุดมภ์สักเท่าใด ก็ไม่อาจคุ้มครองป้องกันไว้ได้ หรือสัมพันธุมิตร์แลวงษ์ญาติ์ย่อมจะแตกต่างทางสามัคคี ไม่เปนที่บำรุงซึ่งกันแลกันให้รุ่งเรืองเจริญได้..."

โดยคำทำนายทั้ง 2 ฉบับ สรุปความได้ตรงกันว่า มกุฎราชกุมารรัสเซีย จะเป็นเหตุให้ทรัพย์สมบัติ อำนาจ ราชศักดิ์ของราชวงศ์โรมานอฟล่มสลาย เมื่อรัชกาลที่ ๕ ทอดพระเนตรคำพยากรณ์ "อวมงคล" ของโหรหลวงประจำราชสำนัก ความตั้งพระทัยจะส่งไปแสดงความยินดีกับพระเจ้าซาร์นิโคลัส ที่ 2 จึงถูกระงับไว้ พร้อมรับสั่งสั้นๆ ว่า "ให้หลวงประสิทธิ์ดู แล้วหาที่เก็บไว้ให้ดี"

แต่คำทำนายของโหรหลวงในปี พ.ศ. 2447 ได้พิสูจน์ความแม่นยำของมันเอง ภายหลังจากนั้น 13 ปี เมื่อเกิดการปฏิวัติล้มล้างราชวงศ์โรมานอฟ และสถาปนารัฐสังคมนิยมขึ้นในประเทศรัสเซีย ในเดือนตุลาคม พ.ศ. 2460

คำทำนายเป็นจริงเมื่อ มกุฎราชกุมารอเล็กซิส ทรงพระประชวรด้วยโรคโลหิตไหลไม่หยุด ที่ไม่มีวิธีรักษาให้หายขาด อาการประชวรขององค์รัชทายาทส่งผลกระทบต่อราชวงศ์โรมานอฟ และประเทศรัสเซีย ก่อนที่จะจบลงด้วยการปกครองบ้านเมืองรูปแบบใหม่ "สังคมนิยม" พระเจ้าซาร์นิโคลัส ที่ 2 และครอบครัวถูกคุมขังไว้ในไซบีเรียตะวันตก ก่อนที่พระองค์จะถูกลอบปลงพระชนม์

เครดิต : สมาคมประวัติศาสตร์ไทย

#31 eAT

eAT

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 07:50

ดวงดาว เป็นเรื่องของสถิติ บางทีบางครั้ง มันก็เป็นจริงนะผมก็เคยลบลู่เรื่องแบบนี้มาเยอะ แต่พออายุมากเข้า มันเห็นอะไรบางอย่างที่ไม่น่ามองข้ามน่ะครับ ที่สำคัญ อย่างที่คุณทางเลือกที่ 3 บอกนั่นน่ะ ถูกแล้วอย่างไปงมงายครับ ส่วนตัวผมเอง พบกันครึ่งทางครับ ทั้งไม่เชื่อ และก็ ไม่ลบหลู่

ถ้าแค่บางคร้ง ก็คงไม่ใช่เรื่องของสถิติอายุมาก น่าจะงมงายน้อยลงบ้างครับ ไม่ต้องเชื่อผมก็ได้เชื่อ "พระพุทธเจ้า" เองเลยดีกว่าประโยชน์เป็นฤกษ์ของประโยชน์เอง ดวงดาวจักทำอะไรได้

ฟังดีๆ ผมเน้นว่า อย่างมงายด้วยซ้ำ
จะแนะนำผม ทำไมไม่บอกกันดีๆล่ะ?

โทษผมไม่ได้นะครับ

แล้วอย่างไปงมงายครับ

ท่านพิมพ์ผิดเอง ผมก็ตีความผิด
ยิ่งประโยคหลังบอก พบกันครึ่งทางอีก

#32 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 07:54

:wub: วันนี้มี 27 สค. ข่าวด่วนจาก ประเทศ แคนนาดา ว่า ลูกชายสุดที่รัก

เอาคนตายมาเล่น โครตเป็นคนดีเลยพี่ T^T คิดแบบนี้ก็ไม่ต้องพูดก็ได้ น่าอายครับ

ปล ไม่ว่าฝ่ายไหนก็ตามเหอะ

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#33 Nong Adis

Nong Adis

ขาประจำ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:20

ควายบุญมาหายไปไหนหมอดูรู้ไหม ทักษิณตายใครจะจูงควายเสื้อแดง เสื้อแดงกับควายบุญมา ใครจะตายก่อนกัน

#34 best

best

ขาประจำ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:49

เรื่องพลิกฟ้าพลิกแผ่นดินในประเทศนี้จะมีซักกี่เรื่องกัน

แค่รัฐบาลล้มหรือทักษินตาย คงไม่เรียกว่าพลิกฟ้าพลิกแผ่นดินหรอก

#35 ongard370

ongard370

ขาประจำ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:11

ขอบคุณครับ

เห็นด้วยครับ

#36 gu_view

gu_view

น้องเก่า

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:30

ผมไม่เคยคิดที่จะเชื่อหมอดูเลย เชื่อมากไม่ต้องทำงานทำการ กันพอดีเห้ออออ

#37 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:33

7 กย. วันศุกร์ ผมนัดสาวสวยไปเที่ยวกันครับ

ใครจับจ้อง เจ็ดกันยา ไม่น่าสน
เรามันคน รุ่นหนุ่ม ลุ่มหลงใหล
เพชรกันยา น่าจะดี กว่าเรื่องใด
เพชรกันยา จำไว้ นะเพื่อนเอย
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#38 ชามู

ชามู

ขาประจำ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:44

^
^
best #35
กำัลังจะบอกว่าอะไรเหรอ
พูดให้ชัดๆ สิ

Edited by ชามู, 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:44.

ชามู ปลาวาฬตัวใหญ่ ใจดี

#39 คนหนีคุก

คนหนีคุก

ขาประจำ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:51

หรือจะเป็นผู้อาวุโสแถบๆ ดูไบก็ได้นะได้ข่าวว่าราศรีช่วงนี้ไม่มีเหมือนโดนของ

#40 ปังตอ

ปังตอ

ขาประจำ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:03

:lol: ...เชื่อว่า...เดี๋ยวท่านทั้งหลายจะเล่นเรื่องนี้กันไม่จบน่ะสิ

เพราะเรื่องแบบนี้มันเป็นเรื่องความเชื่อส่วนบุคคลเนอะ

แต่ล่ะคนก้อมีความคิดเห็นส่วนตัวไปกันล่ะทาง

เอาน่าครับ..กาลเวลามันจะเป็นเครื่องพิสูจน์ในตัวมันเองแหล่ะ

และคนเรา...เกิดเท่าไหร่ก้อตายเท่านั้นครับ ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้าหรอก....เพียงแต่ตายช้าตายเร็วแตกต่างกันเท่านั้น

:P ...ใจเย็นๆกันครับ

ลูกหลานที่รัก จงจำปฏิปทานี้ไว้ “ถ้ามีความจำเป็นเราต้องเสียสละเพื่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และปวงชนชาวไทย แม้แต่ชีวิตก็ต้องยอม”

#41 best

best

ขาประจำ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:10

^
^
best #35

แล้วที่ผมเขียนมันผิดตรงไหนล่ะ เห็นหลายคนดีใจกับข้อความของจขกท.ก็เลยตะหงิดๆส่วนถ้าจะถามหาความชัดเจนคงต้องถาม จขกท.แล้วล่ะ

#42 เสือน้อย

เสือน้อย

ขาประจำ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:11

ผมประมาณสถานการณ์แล้วคาดว่าไม่น่าจะเกิดอะไร ที่เป็นการกระทำของคนไทย เช่น พรบ.ปรองดอง
หรือ ทักษิณเข้าไทย

แต่ถ้าเป็นภัย เช่น แผ่นดินไหว ก็ไม่อาจคาดเดาได้
-- อรุณสวัสดิ์ทุกท่าน -- http://www.Arunsawat.com

#43 mairukumoa

mairukumoa

ขาใครนี่

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:29

ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว เชื่ออย่างนี้ แต่ไม่ลบหลู่ความเชื่อผู้อื่น

#44 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:33

หมอนิด เคยบอกว่า ..นายแม้ว..
ต้องห่อผ้าขาวกลับไทย.. แต่ไม่ได้บอก
ว่า..เมื่อไร ? นานแค่ไหน ? ส่วนโหร
กรหริศ..ก็บอกไว้เหมือนกัน แต่ไม่มีใคร
ยืนยัน แน่นอน ก็ต้องยกประโยชน์ให้
( เพื่อใคร ) ไปก่อน ( ดวงดาว จะสุกใส-
หรืออับแสง ) บริวารมันบอกได้ ดูที่สมุน
ลูกจ้าง. ก็จะรู้ ( ทางโคจร ) ของดาวสถุล
ดวงนี้ได้ดี... คิดอะไรมาก...ปวดหัว...!!!

#45 OSR

OSR

ขาประจำ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:00

โทษผมไม่ได้นะครับ
แล้วอย่างไปงมงายครับ
ท่านพิมพ์ผิดเอง ผมก็ตีความผิด
ยิ่งประโยคหลังบอก พบกันครึ่งทางอีก

OK ครับ ไม่ว่ากัน เรื่องแค่นี้เอง เอาเป็นว่า ทีหลัง
ถ้ามีอะไรจะแนะนำผม หรือไม่พอใจอะไร ซอฟๆหน่อยก็ดีนะ

#46 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:22

อยากรุ้เหมือนกัน
ว่าจะเกิดอะไรอีก

#47 ช่อมัลลิกา

ช่อมัลลิกา

ขาประจำ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:36

ดิฉันไม่เคยเชื่อเรื่องหมอดูเลยค่ะ แต่แปลกใจว่าทำไม
จากผลสำรวจ คนไทยร้อยละ 53 พึ่งหมอดู....

ทุกอย่างเกิดจากการกระทำจากน้ำมือเราทั้งนั้นหนล่ะค่ะ ไม่ได้อยู่ที่โชคชะตาฟ้าลิขิตหรอก

#48 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:20

ดิฉันไม่เคยเชื่อเรื่องหมอดูเลยค่ะ แต่แปลกใจว่าทำไม
จากผลสำรวจ คนไทยร้อยละ 53 พึ่งหมอดู....

ทุกอย่างเกิดจากการกระทำจากน้ำมือเราทั้งนั้นหนล่ะค่ะ ไม่ได้อยู่ที่โชคชะตาฟ้าลิขิตหรอก

ผมว่าไม่ใช่โชดชะตา นะ น่าจะเรียกกรรมเก่า 30 ลิขิต ฟ้า(กรรมเก่า) 70 ต้องฝ่าฟัน(ตั้งใจเอง)

ไม่ได้เชื่อแต่อยากให้แม้วมันตายหานเร็วๆ จริงๆๆ จะได้ดูหมาเทะกระดูกนางยก
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#49 ฉันรักเมืองไทย

ฉันรักเมืองไทย

ขาประจำ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:38

เรื่องไม่ใหญ่ได้ยังไง...ท่านปลอดกำลังจะทดลองปล่อยน้ำเข้า กทม. มันต้องใหญ่ แน่ๆ :P :rolleyes:

#50 ชามู

ชามู

ขาประจำ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:45

^
^
best #35

แล้วที่ผมเขียนมันผิดตรงไหนล่ะ เห็นหลายคนดีใจกับข้อความของจขกท.ก็เลยตะหงิดๆส่วนถ้าจะถามหาความชัดเจนคงต้องถาม จขกท.แล้วล่ะ

อย่าร้อนตัวจนพัลวันสิ เบสท์
ยังไม่ได้ว่าน้องว่าผิดเลยนะ
แค่สงสัยที่น้องพูดว่า รบ.ล้ม ทักษิณตาย ไม่ใช่เรื่องพลิกฟ้า พลิกแผ่นดิน
แล้วเรื่องขนาดไหน ถึงจะเป็นในระดับที่น้องว่าไว้น่ะ
ถามน้องนี่แหละ ไม่ได้สงสัย จขกท.
ชามู ปลาวาฬตัวใหญ่ ใจดี

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน