Jump to content

- - - - -

ถ้าคนนี้ มาตั้งทู้ในบอร์ด จะมีใครกล้าไปโต้แกมั๊ยครับ

• Please log in to reply
56 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:48

http://www.dailynews...politics/152312

“เหวง”โต้ ปชป.ยันไม่มีชายชุดดำ

เมื่อวันที่ 29 ส.ค. ที่รัฐสภา นพ.เหวง โตจิราการ ส.ส.บัญชีรายชื่อ พรรคเพื่อไทย ในฐานะแกนนำกลุ่ม นปช. แถลงตอบโต้กรณีนายชวนนท์ อินทรโกมาลย์สุต โฆษกพรรคประชาธิปัตย์ นำภาพชายชุดดำในเหตุการณ์ปี 2553 มาแถลงต่อสื่อมวลชน ว่าอยากให้พรรคประชาธิปัตย์ทำงานอย่างสร้างสรรค์ อย่าทำงานแบบน้ำเน่า เพราะภาพชายชุดดำที่นายชวนนท์นำมาโชว์ ไม่ใช่ชายชุดดำ แต่เป็นการ์ด นปช.ชื่อ นายมานพ ชาญช่างทอง ส่วนที่ต้องสวมหมวกไหมพรมคลุมหน้า เพื่อป้องกันแก๊สน้ำตา แสดงให้เห็นว่า ชายชุดดำไม่มีจริง พรรคประชาธิปัตย์หาชายชุดดำไม่เจอ ก็เลยสร้างเรื่องโกหกขึ้นมา

ผมหมอบครับ...

:ph34r:

#2 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:00

เอาแค่ใจดี ก็เอาให้รอดก่อนเทอะ

#3 สิงห์สนามหลวง

สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:01

เอาหลักฐานมาโต้สิครับว่า การ์ดที่ยึดอาวุธปืน มีความเกี่ยวข้องอะไรกับชายชุดดำที่ใช้อาวุธไปก่อเหตุในวันที่ 10 เมษายน 2553
รักคนเสื้อแดง

#4 Ballbk

Ballbk

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:02

เหวง มันเทียบขี้เล็บตีน ใจดี ไม่ได้หรอก

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#5 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:02

ยอมแพ้ครับ แค่ไอ้เวร ร้อยล้อกผมก็ ขี้เกียจแล้ว เจอไอ้นี้ คงไม่ไหว ครับ คลิปเสิ้อการ์ดพวกแมร่งเดินถือปืนยิงเต็มบ้านเต็มเมือง ยังด้านได้อีก

Edited by ter162525, 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:03.

บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#6 nameless

nameless

น้องเก่า

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:04

ผมยอมแพ้ตรงที่หมวกไหมพรมป้องกันแก๊สน้ำตาได้อ่ะ

#7 bamak

bamak

ขาประจำ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:04

ถ้าต้องติดเกาะกับไอ้นี้สองคน คุณคิดว่าจะเป็นไงมากกว่า......หมายถึงไอ้เหวงน่ะที่เป็นไง คงโดนทุบน่วมแน่...... :lol:

#8 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:06

ผมยอมแพ้ตรงที่หมวกไหมพรมป้องกันแก๊สน้ำตาได้อ่ะ

หมวกไหมพรมป้องกันแก๊สน้ำตาได้ 5555 เหวงเอ๊ย....กลับไปเรียนหมอใหม่เหอะไป๊

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#9 18Bottle

18Bottle

ขาประจำ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:10

อ่านแล้วก็เพลียใจกับไอ่เหียกนี่จริงๆ

#10 Suraphan07

Suraphan07

เมพ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:11

เหอๆๆ...ผมว่าถ้ามีชื่อ-สกุลหรือพฤติกรรม
ที่เป็นต้นแบบเด็กรุ่นใหม่ ในนี้...

http://www.facebook.com/Watchred

อย่าไปยุ่งกับมรันเลยครับ... ;)

Edited by Suraphan07, 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:16.

#11 butadad

butadad

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:11

เหวงโคตร
  • Tee likes this

#12 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:13

เอาหลักฐานมาโต้สิครับว่า การ์ดที่ยึดอาวุธปืน มีความเกี่ยวข้องอะไรกับชายชุดดำที่ใช้อาวุธไปก่อเหตุในวันที่ 10 เมษายน 2553

หลักฐานต้องไปหาที่ ดีเอสไอ...ผมไม่ใช่เสื้อแดงเค้าอาจไม่ให้...

"ชวนนท์"ยันชุดดำแฝงแดงเป็นนักโทษก่อการร้าย ปล้นปืนถล่มทหารที่คอกวัว จี้ ‘ข่าวสด’ ให้ข้อมูลรอบด้าน

นายชวนนท์ อินทรโกมาลย์สุต โฆษกพรรคประชาธิปัตย์ ยืนยันว่า ภาพนายมานพ ชาญช่างทอง หรือเป็ด ชายชุดดำที่ยืนอยู่ข้างหลังน.พ.เหวง โตจิราการ สส.

บัญชีรายชื่อ พรรคเพื่อไทย และนายณัฐวุฒิ ใสยเกื้อ รมช.เกษตรและสหกรณ์ในเหตุการณ์เมื่อปี 2553 นั้นเป็นผู้ที่ถูกกรมสอบสวนคดีพิเศษ (ดีเอสไอ) ตั้งข้อ

หาก่อการการร้าย เนื่องจากเป็นผู้ปล้นปืนทราโวจากทหารและมาโชว์บนเวทีกลุ่มเสื้อแดง รวมถึงใช้อาวุธสงครามทำร้ายทหารจนบาดเจ็บและเสีย

ชีวิตในเหตุการณ์ที่สี่แยกคอกวัวเมื่อวันที่ 10 เม.ย.ปี 53

“น.พ.เหวงอ้างว่าเป็นเพียงการ์ดของกลุ่มแนวร่วมประชาธิปไตยต่อต้านเผด็จการแห่งชาติ (นปช.) ซึ่งประกอบอาชีพซาเล้งนั้นไม่เป็นความจริง

โดยเมื่อวันที่ 20 ม.ค.ปี 54 นายธาริต เพ็งดิษฐ์ อธิบดีดีเอสไอได้แถลงการจับกุมนายมานพ ซึ่งรู้กันทั้งประเทศ ดังนั้นนี่เป็นหลักฐานชิ้นสำคัญที่ยืน

ยันว่ามีกลุ่มชายชุดดำแฝงในกลุ่มเสื้อเเดงจริง” นายชวนนท์กล่าว

http://www.posttoday...็นผู้ก่อการร้าย

#13 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:22

อีกคนละดิไม่เชื่อเหวงบอก มีแต่การ์ดนปช ไม่มีชายชุดดำ

#14 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:28

เหอๆๆ...ผมว่าถ้ามีชื่อ-สกุลหรือพฤติกรรม
ที่เป็นต้นแบบเด็กรุ่นใหม่ ในนี้...

เยอะจัง
ผมเป็นแดงรุ่นใหม่ จะค่อยๆจำ
ตอนนีี้ขอสั้นๆก่อน

อวยกันเอง แบบ แดงแดง

Edited by kwun, 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:31.

#15 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:33

ผมถามหาหลักฐาน ก็ไม่มีใครเอาหลักฐานมาบอกเลยว่าการ์ดคนนี้ไปก่อวีรกรรมสร้างเวรก่อการร้ายให้ใครบ้าง

#16 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:37

อ๋อ..คนนี้เอง..

#17 pop2518

pop2518

ขาประจำ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:38

ผมถามหาหลักฐาน ก็ไม่มีใครเอาหลักฐานมาบอกเลยว่าการ์ดคนนี้ไปก่อวีรกรรมสร้างเวรก่อการร้ายให้ใครบ้าง

แล้วมีอะไรมายืนยันว่า ลายพรางทุกคนเป็นทหารอ่ะคับ

#18 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:42

เป็นชายชุดดำคนแรก ๆ ที่พวกเราได้เห็นกัน

น่าจะเป็นพวกมือสมัครเล่น...ใส่ถุงมือเรียบร้อยดี :lol:

#19 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:47

อ่านคำให้สัมภาษณ์ ของ นายมานพ ชาญชั่งทอง
อ่านแล้วก็รู้สึกเปล่งๆ

นายมานพ ชาญชั่งทอง การ์ด นปช. กล่าวว่า ในวันเกิดเหตุ ตนอยู่ดูแลรักษาความปลอดภัยที่แยกราชประสงค์ และเมื่อ นายณัฐวุฒิ กับ นายอริสมันต์ เกณฑ์ชายฉกรรจ์ไปสมทบที่แยกผ่านฟ้า ตนก็ได้ไปพร้อมกับขบวนในช่วงเย็นๆ โดยไปประจำอยู่ที่จุดโรงเรียนสตรีวิทยา และได้พบกับเจ้าหน้าที่ทหารถืออาวุธสงครามอยู่ จึงได้เข้าไปขอปลดอาวุธ โดยไปเพียงคนเดียว ไม่มีชุดป้องกันอะไร แล้วที่ผ่านมาก็ไม่เคยได้รับการฝึกฝนทางด้านทหารมาจากไหน เพราะตนประกอบอาชีพรับจ้างเท่านั้น

เดินดุ่มๆไปคนเดียว ไม่มีชุดป้องกงป้องกันอะไร (แต่มีอาวุธหรือเปล่า..ไม่ได้บอก)
แล้วเข้าไปปลดอาวุธจากทหารฆ่าประชาชน ได้เฉยเลย

มันทำได้ไงเนี่ย เมพที่สุด :mellow:

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#20 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:54

เป็นชายชุดดำคนแรก ๆ ที่พวกเราได้เห็นกัน

น่าจะเป็นพวกมือสมัครเล่น...ใส่ถุงมือเรียบร้อยดี :lol:

ก็ไอ้เวรตัวนี้แหละที่อยู่บนเวทีกับเหวง ก็รู้มันเป็นการ์ดนรกป่วนชาติแล้วทำไมมันสะเออะไปถือปืนวันที่มีทหารถูกยิงที่คอกวัวล่ะสิงห์จันทร์ส่องหล้า

Edited by แทนคุณแผ่นดินเกิด, 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:55.

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#21 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:59

นายกรัฐมนตรีกล่าวต่อไปว่า เงินรายได้จากการเสียภาษีทุกบาททุกสตางค์ รัฐบาลจะใช้เงินอย่างคุ้มค่า อย่างมีประสิทธิภาพ โปร่งใส เป็นธรรม โดย จะนำเงินมาลงทุนเพื่อพัฒนาประเทศในด้านต่างๆ เช่น พัฒนาคุณภาพชีวิตของประชาชน และโครงสร้างพื้นฐานของประเทศ เพื่อพัฒนาเตรียมความพร้อมสู่การเป็นประชาคมอาเซียนให้ประเทศไทยก้าวสู่ ประเทศที่แข็งแกร่ง เจริญก้าวหน้าต่อไปอย่างยั่งยืนในอนาคต"

ข่าวจากสำนักนายกรัฐมนตรี

"เธอ" คนที่มอบรางวัลประชาฃนที่เสียภาษีมากที่สุด
มาตั้งกระทู้ในเวบบอร์ดเสรีไทยดอทเนท......
ผมก็ไม่กล้าโต้คารมกับเธอ.........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#22 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:00

ก็ไอ้เวรตัวนี้แหละที่อยู่บนเวทีกับเหวง ก็รู้มันเป็นการ์ดนรกป่วนชาติแล้วทำไมมันสะเออะไปถือปืนวันที่มีทหารถูกยิงที่คอกวัวล่ะสิงห์จันทร์ส่องหล้า

ถือปืนแล้วใช้ปืนยิงใครหรือเปล่าท่าน อาก้ามีไหมน่ะในรูป

#23 19 มงกุฎ

19 มงกุฎ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:00

อย่าพากันเอากะลามาครอบหัวตัวเองบ่อยนักสิ พี่น้องพันธมิตร :angry:
เพชรแท้ย่อมไม่หวั่นไหวกระเเสธารที่ถาโถมเพราะ "เพชรก็คือเพชร" เหลืองยังไง ตอนนี้ก็เหลือง มิแปรเปลี่ยน

#24 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:01

ถือปืนแล้วใช้ปืนยิงใครหรือเปล่าท่าน อาก้ามีไหมน่ะในรูป

ผมกลัวท่านแล้วครับ....ผมหมอบ...

:lol:

#25 ID007

ID007

ขาประจำ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:02

โตแล้วยังร้องหาแม่ ให้แม่ป้อนนมยัดใส่ปากไม่เลิก

โตเป็นควายแดง แล้วอายเด็กมันมั่ง

เด็กเดี๋ยวนี้ ปอ3 ก็รู้จักค้นคว้า เข้าเวปโป๊เป็นแล้ว

ร้อง มอๆ หาหลักฐาน ก็ไอ้ทาสริดมันจับ เข้าคุกนี่มันไม่ต้องใช้หลักฐานไปขอหมายจับจากศาลรึไง

ชี้ทางให้แล้ว อยากได้ก็ไปขอสำนวนเองดิ

เลิกมุขเห่ยๆ ร้องหาหลักฐาน เหมือนเด้กไม่หย่านม ที่นี่ไม่มีแม่คอยป้อนนม

ถ้ามึนจะแย้ง กรุณาหาหลักฐานมาแสดงโต้แย้ง

ไม่ใช่มาถามหาหลักฐาน ทีพวกมีนแสดงความเห็น ไม่เห็นต้องมี หลักฐานอะไรก็ไม่ต้องใช้

#26 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:11

http://www.dailynews...politics/152312

“เหวง”โต้ ปชป.ยันไม่มีชายชุดดำ

เมื่อวันที่ 29 ส.ค. ที่รัฐสภา นพ.เหวง โตจิราการ ส.ส.บัญชีรายชื่อ พรรคเพื่อไทย ในฐานะแกนนำกลุ่ม นปช. แถลงตอบโต้กรณีนายชวนนท์ อินทรโกมาลย์สุต โฆษกพรรคประชาธิปัตย์ นำภาพชายชุดดำในเหตุการณ์ปี 2553 มาแถลงต่อสื่อมวลชน ว่าอยากให้พรรคประชาธิปัตย์ทำงานอย่างสร้างสรรค์ อย่าทำงานแบบน้ำเน่า เพราะภาพชายชุดดำที่นายชวนนท์นำมาโชว์ ไม่ใช่ชายชุดดำ แต่เป็นการ์ด นปช.ชื่อ นายมานพ ชาญช่างทอง ส่วนที่ต้องสวมหมวกไหมพรมคลุมหน้า เพื่อป้องกันแก๊สน้ำตา แสดงให้เห็นว่า ชายชุดดำไม่มีจริง พรรคประชาธิปัตย์หาชายชุดดำไม่เจอ ก็เลยสร้างเรื่องโกหกขึ้นมา

ผมหมอบครับ...

:ph34r:

ผมด้วย

ตอนอ่านแต่ชื่อกระทู้ ผมเดาไปสุดโลกเลย...ที่แท้คุณ 55555 หมายถึง
แพทย์ เทพเจ้ากาลี......เหอๆๆๆๆๆ

#27 19 มงกุฎ

19 มงกุฎ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:27

เข้ารกเข้าพง พากันไปไม่เป็นเลยเหรอ เจอภาพแค่นี้

ไม่มีใครคิดจะแย้งบ้างเหรอครับบบบ 555+

อย่าพากันเอากะลามาครอบหัวตัวเองบ่อยนักสิ พี่น้องพันธมิตร :angry:

555+
เพชรแท้ย่อมไม่หวั่นไหวกระเเสธารที่ถาโถมเพราะ "เพชรก็คือเพชร" เหลืองยังไง ตอนนี้ก็เหลือง มิแปรเปลี่ยน

#28 notcomeng

notcomeng

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:27

สงสัยไอ้โม่งชุดดำในวินาทีที่ 15(0:15 / 4:00) คงเป็นแค่การ์ด นปช ที่ยึดปืนมาได้แล้วกำลังจะไปเอาให้แกนนำ แต่เดินหลงทางเลยต้องเดินไปเดินมา หรือไม่ก็ทหารจัดฉากเพื่อโยนความผิดให้ นปช ^_^ ^_^ ^_^

#29 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:30

เข้ารกเข้าพง พากันไปไม่เป็นเลยเหรอ เจอภาพแค่นี้

ไม่มีใครคิดจะแย้งบ้างเหรอครับบบบ 555+

555+

ดีเหมือนกัน พอออกจากกะลา เลยมาเจอรูปนี้เข้า..

#30 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:37

ผมกลับคิดว่า ใจดีนี่ มันเป็นลูกเลี้ยง ไอ้เหวง ซะอีก

โกหก ตอแหลฯ กันเป็นนิจ :D :D :D

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#31 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:38

อันนี้ไม่อะไรครับ..เค้าเล่นเกมส์กันอยู่...

#32 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:40

^
^
^

Counter Strike สินะ :D

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#33 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:13

เหวงลองไปถามคนนี้สิว่ามีชายชุดดำไหม

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#34 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:37

มีปืนแล้วไม่ได้ยิงใครจริง จริ๊ง เอามาเคาะหัวกันเล่นนะ แล้วที่ตายก็ทหารฆ่าทั้งน้านละ

ดีเอสไอ กดอภิสิทธิ์ไป 7 ช.ม กดสุเทพไป 12 ช.ม .... ในฐานะพยาน

"พี่พี่ ... สรุปไปเลยนะว่า อภิสิทธิ์ สุเทพ สั่งฆ่าปชช."

แล้วในรูปก็ไม่มีอาก้าอ่ะ เพราะงั้นอย่ามากล่าวหาเสื้อดำนะ ปกป้องกันสุดๆ

โอเป็นแดงแล้วมันดีอย่างนี้นี่เอง คุณสมบัติตามด้านล่างโดยแยกออกเป็นข้อๆได้ดังนี้

1. ถามหาหลักฐานอย่างเดียวไม่เคยตอบ
2. สมัครปุ๊ป ถามปั๊บ เหมือนรู้งาน ถามเหมือนไม่ต้องการคำตอบ
3. ถามซ้ำซาก คำถามเดิม ถามแล้วถามอีก
4. ถาม-ตอบ เหมือนมีเหตุผล แต่อ่านแล้วตรรกะวิบัติ พวกตัวเองถูกหมด

ดังนี้เป็นต้น

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#35 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:38

ชุมนุมสงบสันติ ปราศจากอาวุธ มันเอาปืนไว้ยิงไอ้เหลี่ยมมั้ง ฟายๆๆๆๆๆ

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#36 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:41

ยอมแพ้ครับ แค่ไอ้เวร ร้อยล้อกผมก็ ขี้เกียจแล้ว เจอไอ้นี้ คงไม่ไหว ครับ คลิปเสิ้อการ์ดพวกแมร่งเดินถือปืนยิงเต็มบ้านเต็มเมือง ยังด้านได้อีก

พูดไปก็เมื่อยปากครับ
กะตรรกะของแดงทั้งหลาย
โดนจับได้บอกแดงเทียม
เผาจริง ยิงปืนจริง ถึงเป็นแดงแท้

#37 pingping

pingping

ขาประจำ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:47

ยึดอาวุธสงครามพร้อมกระสุนไปแจกจ่ายให้การ์ด อันนี้ไม่ใช่ชุดดำแล้วมั่ง นี้มันการ์ดนปช. ยิงเองล้วนๆ
อย่าเป็นฝูงแกะที่หลงทาง

#38 yvrhere

yvrhere

น้องเก่า

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:12

สิง ปญอ มาแถ อีกแล้ว
555 555 555

#39 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:56

อ่านคำให้สัมภาษณ์ ของ นายมานพ ชาญชั่งทอง
อ่านแล้วก็รู้สึกเปล่งๆ

นายมานพ ชาญชั่งทอง การ์ด นปช. กล่าวว่า ในวันเกิดเหตุ ตนอยู่ดูแลรักษาความปลอดภัยที่แยกราชประสงค์ และเมื่อ นายณัฐวุฒิ กับ นายอริสมันต์ เกณฑ์ชายฉกรรจ์ไปสมทบที่แยกผ่านฟ้า ตนก็ได้ไปพร้อมกับขบวนในช่วงเย็นๆ โดยไปประจำอยู่ที่จุดโรงเรียนสตรีวิทยา และได้พบกับเจ้าหน้าที่ทหารถืออาวุธสงครามอยู่ จึงได้เข้าไปขอปลดอาวุธ โดยไปเพียงคนเดียว ไม่มีชุดป้องกันอะไร แล้วที่ผ่านมาก็ไม่เคยได้รับการฝึกฝนทางด้านทหารมาจากไหน เพราะตนประกอบอาชีพรับจ้างเท่านั้น

เดินดุ่มๆไปคนเดียว ไม่มีชุดป้องกงป้องกันอะไร (แต่มีอาวุธหรือเปล่า..ไม่ได้บอก)
แล้วเข้าไปปลดอาวุธจากทหารฆ่าประชาชน ได้เฉยเลย

มันทำได้ไงเนี่ย เมพที่สุด :mellow:

ถ้าให้เดา....
ขอเดาว่าทหารถือปืนคนนั้นเห็นหน้าตาพรรค์นี้
ก็กลัวรานแล้ว....ฮา
ฮืมม์........................ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

Edited by ปุถุชน, 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:58.

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#40 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 03:04

ถ้าไม่มีหลักฐาน เป็นภาพสโลว์โมชันของลูกกระสุนที่ออกจากปากกระบอกปืนที่ยิงโดยชายชุดดำคนนี้
โดยที่เห็นลูกกระสุนกำลังออกจากปากกระบอกปืน จนกระทบกับตัวประชาชนชัดเจน
ก็อย่ามาพูดว่ามีหลักฐานอะไรเลยครับ เหม็นขี้ฟัน :angry:
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#41 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 03:10

เอาเป็นว่ามีภาพหรือหลักฐานว่าชายชุดดำคนนี้เป็นผู้ใช้อาวุธปืนดังกล่าวทำการก่อการร้ายหรือไม่ก็พอครับ

#42 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 03:43

เอาเป็นว่ามีภาพหรือหลักฐานว่าชายชุดดำคนนี้เป็นผู้ใช้อาวุธปืนดังกล่าวทำการก่อการร้ายหรือไม่ก็พอครับ

เขาโดนจับใช่ไหม
พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#43 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 03:51

ใช่ครับ ^_^

http://www.krobkruak...นอาวุธทหาร.html

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#44 เมรีสีน้ำเงิน

เมรีสีน้ำเงิน

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 06:45

ถามหาหลักฐาน พอหามาก็บอกว่า...แดงเทียมหรือทหารปลอมตัวมา...ทุด...หลอกใครก็หลอกได้ แต่หลอกตัวเองไม่ได้หรอก ก่อนตายคงละเมอเผลอพูดว่าเคยทำชั่วอะไรกันไว้บ้าง

#45 Novice

Novice

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 06:55

ใช่ครับ ^_^

http://www.krobkruak...นอาวุธทหาร.html

จบประเด็น ไปนอนได้

#46 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 07:09

จับได้ มันก็บอกแดงเทียม ไม่ใช่มติแกนนำ ทำกันไปเอง
ถ้าตายไป มันก็เอาไปนับศพ เป็นแดงแท้...หากินกับศพต่อไป...

ไม่รู้มันจะแถกันไปถึงไหน...

ถ้าผมเป็นไอ้พวกยิงต่อสู้กับทหาร ผมก็ต้องเซฟตัวเอง
อยู่ในที่ๆอำพรางตัวได้ แม้แต่พวก นปช.เองยังบอกว่า มีคนมายิงช่วย แต่ไม่เห็นตัว
แต่ถ้าคับขันขึ้นมา ก็ถอดเสื้อออกซักตัว โยนปืนทิ้งแล้วเดินออกมาปะปนกับผู้ชุมนุมก็แค่นั้น
ไม่เห็นจะมีอะไรสลับซับซ้อน...

เอาเถอะ ถึงพวกมันจะแถกันยังไง เอาเป็นว่าแผนฆ่ามวลชนตนเองแล้วหวังเรียกแขกของพวกผู้ก่อการร้ายก็ไม่สำเร็จก็แล้วกัน

ชาวโลกเข้ารู้ทัน มุกแป๊กอดแดรก ล้มมาร์คไม่ได้ก็แล้วกัน

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#47 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 07:16

จำได้มั๊ย...เคทอง...ประกาศสงคราม...
เคทอง ทายแม่น

Dubai ทักษิณเข้าห้องกบ+คุณวีระ+อ เคทอง 21 11 09

#48 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 07:32

ในนี้มีชุดดำกี่คน...

#49 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 07:36

กุยอมแล้ว เพ่....
กุเชื่อแล้วว่า.....
ไม่มีชายชุดดำ
งั้น
ตอนที่เฮี้ยแดงเผาเมือง
กุคงคิดว่า ตอนนั้นกุฝันแน่เลย
แล้ว...
แม่มเสีอกเป็นฝันร้ายด้วยดิ
***..

#50 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 07:53

เอาไปดูอีกคลิปนะไอ้เหวง...ใครวะถือ M16 วิ่งไปวิ่งมา...

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน