Jump to content

- - - - -

แม่พลอย เฌอมาลย์ เป็นพวกหมอตุลย์ ด่าทักษิณ นายกปู วันนี้โดนคดี พวกปชป ไม่ช่วยหน่อยเหรอ

• Please log in to reply
73 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 Ixora

Ixora

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:45

คนผิดก็ว่ากันไปตามผิด ตรรกะง่ายๆ ของคนปกติธรรมดา
ที่ไม่ได้ป่วยเป็นโรค "ขี้ข้าแม้ว"

ผิดก็จะให้เป็นเรื่องถูก จะเอาให้ได้ ถ้าเป็น "ขี้้ข้าแม้ว"

หุๆ บรรพบุรุษวงศ์ตระกูลคงภาคภูมิใจ ได้ลูกหลานเป็น "ขี้ข้าแม้ว"
...ความชอบธรรมต้องอยู่บนพื้นฐานของความเป็นธรรม...

#52 thebriza

thebriza

ขาประจำ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:59

กากเอ๋ยยังเอามาโยงได้เนอะ เมพขิงๆ

#53 nnnn43

nnnn43

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:17

ศาลตัดสิน แม่พลอย ว่ามีความผิดแล้วสิ
อย่าจินตนาการน้ำแตกไปก่อน :lol:

โดนในพันทิพ ยำใหญ่ซะไปไม่เป็น เล่นเอาน้ำตาคลอแบบนั้น ยังบอกไม่ผิดอะไรเหรอ ถามหน่อยซี ...

5 5 5

พันทิป เป็นศาลตัดสินคดีความไปแล้ว :lol:
ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#54 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:20

ศาลตัดสิน แม่พลอย ว่ามีความผิดแล้วสิ
อย่าจินตนาการน้ำแตกไปก่อน :lol:

โดนในพันทิพ ยำใหญ่ซะไปไม่เป็น เล่นเอาน้ำตาคลอแบบนั้น ยังบอกไม่ผิดอะไรเหรอ ถามหน่อยซี ...

5 5 5

เอ่อ แปลกเนอะ เห็นคนกำลังเดือดร้อน ดันมีความสุข เป็นโรคจิตป่ะเนี่ย

แล้วมันเรื่องส่วนตัวของพลอย เกี่ยวไรกับการทำกิจกรรมของแม่พลอยด้วยวะ

ถ้าผิดก็แก้ไข ยอมรับ ไม่เหมือนเห้บางตัวหรอก ผิดก็หนีเป็นสัมภเวสี 55555

แล้วเวปพันทิพเนี่ย เป็นพ่อใครเหรอ ถึงยิ่งใหญ่ไรนักหนา............

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#55 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:00

เล่นใครไม่ได้ กรูเล่นพลอยก็ได้ฟะ กรูมันควายแดงสันดัานชั่ว
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#56 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:13

prakit chompukam@prakit_nna
"พลอย"อ่วม โดนคดีภาษี-อาญา สรรพากรเอาจริงสั่งเรียกสอบ พ่วงบริษัทว่าจ้าง หน้า1คมชัดลึกฉบับพรุ่งนี้ http://lockerz.com/s/239761933

ผมจะไปช่วยแฟนผม

#57 ZipPa

ZipPa

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:32

ผิดก็ตามผิดครับ ไม่เห็นเกี่ยวเลย
ผมก็ด่าเหมือนกันนะ พวกเฮียที่เลี่ยงภาษีเนี๊ย

#58 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:22

Prachachat@prachachat
รมช.คลังสั่งสรรพากรฟันนางเอก"พลอย" ใช้บัตรปชช.พ่อโชเฟอร์รับค่าตัว http://fb.me/2hsyOUx2q

พวกเผาไทยนิสัยไม่ดี จะฟันนักแสดง

#59 cabala

cabala

ประชาธิปไตย นี้ ถ้ากล่

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:28

จขกท เงียบไว้ก็ดีนะเรื่องนี้ เชื่อไหมว่า เดียว ทักกี้ จะโดนหนักกว่านี้ไม่ใช้น้อย บ้างที่อาจจะลามไปถึงนายก ปูด้วยนะโว้ย

:lol: :lol:

#60 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:48

เป็นกำลังใจให้น้องพลอยครับ แต่ถ้าศาลตัดสินว่าผิด ผมว่าน้องเค้าก็ไม่หนีออกนอกประเทศนะ -_- -_-

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#61 butadad

butadad

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:49

ตกลง จขกท นี่ไม่สามารถ แยกแยะ อะไรได้เลยว่างั้นเหอะ พวกกรูต้องถูกทุกอย่างถึงจะพอใจ

#62 wewe

wewe

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:02

จขกท.สติไม่ดีจริงๆด้วย :lol: :lol: :lol:

+ อือม น่าจะสติไม่ดีจริงๆ :lol: :lol: :lol:

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#63 เด็กปากเกร็ด

เด็กปากเกร็ด

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:18

5 5 5

เจ้าของกระทู้เรียนหนังสือมาจากไหนอ่ะครับ ทำไมโง่จัง ใน Pantip นีเค้าเป็นศาลตัดสินเหรอ?
อย่าแสดงความโง่เลยครับ เดี๋ยวจะเบิกตังค์ไม่ได้นะครับ ด้วยความเป็นห่วงนะครับ
แทนที่จะตั้งกระทู้เบิกตังค์ได้ แต่ดันมาประจานความโง่ของตัวเอง....บ้านอยู่ไหนครับเนี่ยเดี๋ยวจะส่งหนังสือไปให้อ่านบ้าง
สงสารนะครับ

#64 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:53

พลอยไม่ร้องขอออกกฎหมายนิรโทษกรรม แล้วตอแหลว่าปรองดอง

#65 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:57

แม่พลอยเป็นเหลืองเทียม ไม่ก็เป็นแดงปลอมตัวมาครับ
จบมั้ย ^_^
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#66 serialnu

serialnu

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:13

บอกแล้วเสื้อแดงนิสัยหน้าตัวเมียก็แบบนี้ เวลาตัวเองโดนด่ามีดิ้น ทีด่าคนอื่น แม้แต่ผู้หญิงมันก็ลืมคำพูดของมันเองไปแล้วว่า รังแกผู้หญิง ในชีวิตคนการเป็นเสื้อแดง ถือเป็นสิ่งที่ต่ำสุดในชีวิตละ

#67 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:16

ใครผิดก็ว่าไปตามผิด

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#68 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:14

ท่านทักษิณหัวหน้าไพร่ หลบเลี่ยงการเสียภาษี = ใครๆก็ทำกัน เงินของท่านไปยุ่งอะไร บลาๆๆ สรรหาข้อแก้ตัวและคำชื่นชม

ฝ่ายต่อต้านท่านทักษิณ หลบเลี่ยงการเสียภาษี = ขี้โกง ผิดกฏหมาย บลาๆๆ สรรหาคำด่าและด่าและด่า

อืม ... ไม่สองมาตรฐานกันเล้ยยยยยยย <_<
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#69 QueenBee

QueenBee

ขาประจำ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:24

กระทู้นี้ตลกดี

...จบ
เป็นคนธรรมดาๆที่รักในหลวงยิ่งชีวิตเบื่อผู้นำที่คิดไม่เป็นเชื่อว่าแม้วคือศัตรูของชาติรับไม่ได้กับแดงเผาเมือง

#70 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 01:09

...จบ

ดาวหลอกผม..

#71 QueenBee

QueenBee

ขาประจำ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:11

...จบ

ดาวหลอกผม..

ดาวยังงอนไม่หายนะคะ ที่คุณหลอกดาวกระทู้นู้นนนน...
เป็นคนธรรมดาๆที่รักในหลวงยิ่งชีวิตเบื่อผู้นำที่คิดไม่เป็นเชื่อว่าแม้วคือศัตรูของชาติรับไม่ได้กับแดงเผาเมือง

#72 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:41

...จบ

ดาวหลอกผม..

ดาวยังงอนไม่หายนะคะ ที่คุณหลอกดาวกระทู้นู้นนนน...

ยังไม่รู้เลยว่าดาวไหน ?

#73 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:49

“เกรียงไกร - แม่พลอย เฌอมาลย์” รวมพลค้านพ.ร.ฎอภัยโทษทักษิณ เผยมาเพราะในหลวง Posted Image Posted Image โดย ASTVผู้จัดการออนไลน์ 19 พฤศจิกายน 2554 12:08 น.
Posted Image http://www.manager.c...D=9540000147621
“เกรียงไกร-แม่พลอย เฌอมาลย์” โผล่รวมพลคัดค้านร่าง พ.ร.ฎ อภัยโทษทักษิณ ที่สวนลุมฯ ด้านเกรียงไกรบอกทราบข่าวจากเฟซบุ๊กและมารับฟังข้อมูลประกอบการตัดสินใจว่าจะยื่นคัดค้านด้วยหรือไม่

หลังจากที่รัฐบาล “ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร” ลักไก่ออกพ.ร.ฎแก้กฏเณฑ์อภัยโทษทักษิณ ก็มีนักวิชาการและกลุ่มต่างๆ ออกมาแสดงความคิดเห็นคัดค้าน และร่วมลงชื่อคัดค้านพ.ร.ฎดังกล่าว ล่าสุดเมื่อวานนี้(18/พ.ย./54) ลุมพินี นพ.ตุลย์ สิทธิสมวงศ์ แกนนำกลุ่มเสื้อหลากสีก็ได้เปิดเวทีปราศรัยบนรถติดเครื่องขยายเสียงที่บริเวณลานหน้าพระบรมราชานุสาวรีย์ รัชกาลที่ 6 สวนลุมพินี เพื่อแสดงพลังคัดค้านร่างพ.ร.ฎ.อภัยโทษฉบับดังกล่าว นอกจากนั้นแล้วก็ยังมีการเปิดให้ประชาชนร่วมลงชื่อคัดค้านอีกด้วย

บรรยากาศเต็มไปด้วยความครึกคักมีผู้คนมากมายเดินทางมาร่วมฟังปราศรัยและร่วมลงชื่อคัดค้าน ซึ่งหนึ่งในนั้นก็มี "แม่แหม่ม ชลิดา นิลภิรมย์” แม่ของ “พลอย เฌอมาลย์ บุญยศักดิ์” นักแสดงชื่อดังร่วมด้วย โดยแม่ของนักแสดงชื่อดังได้โพกศรีษะมีข้อความเขียนว่า “สวยแต่โง่ ดีแต่โม้”

ทำไมต้องช่วย ทำผิดต้องช่วยกันให้พ้นผิดหรือ

ซ์่อบื้อรึเปล่า ทำผิดก็ต้องด่า ต้องตักเตือนให้ทำสิ่งที่ถูกต้องสิ

คิดแบบคุณ ประเทศเราคงไม่พัฒนาหรอก ส่งเสริมกันแต่ทำชั่วแล้วว่าดี กรุณาใช้หัวคิดด้วย อันไหนถูกผิด อย่าเห็นผิดเป็นชอบ ทำบ่อยๆ พาตกนรกได้ง่ายๆ เกิดเป็นคนแล้ว มีโอกาสทำดีมีธรรม ผิดถูกก็กรุณาจำไว้ในสามัญสำนึกด้วย

#74 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:54

ทักษิณ ไม่ผิด

รัฐบาลเลยช่วยเหลือ

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน