Jump to content

- - - - -

เถียงเรื่องใครฆ่าเสื้อแดงและใครผิด เอาคดีขึ้นศาลดีกว่าไหม จะได้จบ

• Please log in to reply
33 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:26

ตรรกง่ายๆ คนที่มีความผิดไม่มีใครอยากให้ศาลตัดสิน

ฝ่ายพยายามไม่ให้เรื่องถึงศาล เท่ากับส่อพิรุธ

พจนานุกรม ฉบับราชบัณฑิตยสถาน

พิรุธ
ความหมาย

ก. ผิดปรกติ, มีอาการน่าสงสัย, เช่น แสดงอาการพิรุธ ทำพิรุธ. (ป., ส. วิรุทฺธ).

#2 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:36

+ 1

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#3 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:20

เอามาร์คขึ้นศาลโลกด้วยยิ่งดี มาร์คต้องโดนประนาม จากทุกๆประเทศ เพราะ

แดงชุมนุมทุกครั้ง ชุมนุมด้วยความสงบ อหิงสา ไม่ทำร้ายใคร ไม่มีอาวุธ ดังตัวอย่าง

ทหารควรใช้แค่มือผลักดัน ไม่ใช้อาวุธ

#4 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:27

เจอแดงชุมนุมด้วยความสงบแบบนี้ แค่ใช้มือผลักออกไปก็พอ

#5 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:30

ทุกประเทศต้องประนามมาร์คว่า ทำร้ายผู้บริสุทธิ์

Attached Images

Edited by kokkai, 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:32.

#6 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:32

กระบือ=ควาย มีค่า มนุษย์มีค่า = ควาย ไร้ค่า

#7 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:34

นี่ก็สงบ มาร์คเลวมาก

Attached Images

Edited by kokkai, 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:40.

#8 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:44

ประเทศที่เป็นประชาธิปไตย เขาไม่ใช้อาวุธกับประชาชนผู้ชุมนุม มาร์คจำไว้

#9 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:48

แค่ภาพก็รู้แล้วว่ามาร์ค ทำเกินกว่าเหตุ ติดคุกโลกหัวโตแน่ มาร์คเอ๋ย

#10 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:58

ใครมีคลิปดีๆ ที่เอามาร์คประจานให้โลกได้รู้ ช่วยลงหน่อยครับ

คลิปตอนบอกให้ เผาบ้านเผาเมืองโดยมาร์ค ยิ่งดีครับ

#11 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:06

ไปศาลโลก......เดี๋ยวก็เจอศาลโลกสองมาตรฐานอ่ะ.....ไหนจะมือที่มองไม่เห็นจากนอกโลกอีก :D

#12 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:08

เจอแล้วครับ คลิปที่ใส่ร้ายป้ายสีให้ผู้ที่ชุมนุมอย่างสงบ ของมาร์ค

#13 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:35

จะเป็นกระทู้ "ปลอดควายแดง" หรือเปล่าเนี่ย!!!! :wacko: :wacko:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#14 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:41

ฟ้องเลย ศาลโลก ศาลจักรวาล อะไรก็ฟ้องเลย จะรอ

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#15 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:49

ต้องถามว่า ทำไมเสื้อแดงต้องไล่อภิสิทธิ์ พยายามไล่ถึง 2 ครั้ง ด้วยเหตุผลอะไร
แล้วทำไมครอบครัวของแกนนำตัวจริงถึงเดินทางออกนอกประเทศก่อนการชุมนุม ?

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#16 สิงห์สนามหลวง

สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:57

ทำไมกระทู้นี้ย้อนไปถึงแค่เหตุการณ์ในปี 2552 ล่ะครับ
ทำไมกระทู้นี้ไม่ย้อนไปถึงแค่เหตุการณ์ที่เกิดก่อนปี 2552 ล่ะครับ
ใครฆ่าน้องโบว์ ใครฆ่าสารวัตรจ๊าบ ใครฆ่าณรงค์ศักดิ์
ใครปิดล้อมรัฐสภา ใครบุก NBT ยึดทำเนียบ ปิดสนามบิน
ไล่เหตุการณ์กันเป็นปีๆ ทีละเหตุการณ์กันเลยดีไหม
อย่าเอาภาพเหตุการณ์ที่เกิดคนละเหตุการณ์มาตัดตอนยำกันมั่ว
รักคนเสื้อแดง

#17 beta

beta

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 02:22

ทำไมกระทู้นี้ย้อนไปถึงแค่เหตุการณ์ในปี 2552 ล่ะครับ
ทำไมกระทู้นี้ไม่ย้อนไปถึงแค่เหตุการณ์ที่เกิดก่อนปี 2552 ล่ะครับ
ใครฆ่าน้องโบว์ ใครฆ่าสารวัตรจ๊าบ ใครฆ่าณรงค์ศักดิ์
ใครปิดล้อมรัฐสภา ใครบุก NBT ยึดทำเนียบ ปิดสนามบิน
ไล่เหตุการณ์กันเป็นปีๆ ทีละเหตุการณ์กันเลยดีไหม
อย่าเอาภาพเหตุการณ์ที่เกิดคนละเหตุการณ์มาตัดตอนยำกันมั่ว

แล้วทำไมคุณไม่นำเสนอซะล่ะครับ

#18 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 05:34

เราต้องลากตัวฆาตกรขึ้นศาลโลกให้ได้ครับ เราต้องช่วยหาหลักฐานโดยที่ไม่ให้ฆาตกรโต้แย้งได้

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#19 ธนุส นิราลัย

ธนุส นิราลัย

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 06:24

แล้วมันเกี่ยวกะมาร์ค ตรงไหนครับ หรือมาร์คจ้างลิ้มมา เออเว๊ย เพิ่งรู้นะเนี่ย
นายกปูสงสัยว่าทำไมคนถึงบ่นว่าของแพง ก็ไปถาม ดร.โกร่ง ๆ ก็บอกว่ามันเป็นเรื่องของอุปทาน(supply)เจ๊แกก็เก็บความสงสัยเอาไว้ว่า มันคืออะไรฟะ พอได้โอกาสก็ไปถามทั่นรองฯที่มีดีกรีเป็น ด็อกเตอร์ ว่า อุปทานหมายถึงอะไรทั่น ดร.เหลิม ไม่เคยทำให้ใครผิดหวังอยู่แล้ว ตอบว่า อ๋อ อุปาทาน มันหมายถึง สิ่งที่เราคิดไปเอง ความคิดที่เราจินตนาการไปเอง ......แฮ่ม

#20 เมรีสีน้ำเงิน

เมรีสีน้ำเงิน

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 06:32

ฆาตกร 98 ศพ คนเห็นกันทั้งโลกในเวลานั้น มันก็ยังบิดเบือนความจริง ถึงจะผ่านเหตุการณ์รัฐประหาร ปิดสนามบิน หรือผ่านอะไรมาก่อน แต่ก็ไม่ใช่ว่าพวกคุณจะมีความชอบธรรม เรื่องปิดราชประสงค์ ซ่องสุมอาวุธ ก่อกวน ทำร้ายทหารและประชาชน ต่อมายังแถว่ามาเรียกร้องประชาธิปไตยกันมือเปล่า ไม่มีอาวุธ ไม่รู้จักชายชุดดำ "คุณหลอกใครก็ได้ แต่คุณหลอกตัวเองไม่ได้หรอก ก่อนตายคงละเมอเผลอพูดความจริงออกมา ว่าเคยทำชั่วอะไรไว้บ้าง"..... เบื่อมาร์ค
.
.
.
.
.
.
.
ที่ตอนนั้นไม่จัดการให้สิ้นซาก
แต่ตอนนี้เข้าใจแล้ว
ขนาด 98 ศพยังโดนขนาดนี้
ถ้าจัดการให้สิ้นซาก คงแย่กว่านี้แน่นอน

#21 ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 07:09

พาไปศาลโลกดีกว่าครับ
ให้รู้แดงรู้ชั่วไปเลย เสื้อแดงชอบไหม
แต่แม้วคงไม่ชอบ

Edited by ฝ่าดงกุ้ย, 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 07:09.

#22 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:50

ขึ้นศาลแล้วก็อ้างเหตุการณ์แต่ละเหตุการณ์ได้ เท่าที่แต่ละฝ่ายมีหลักฐาน

(แต่มันเกี่ยวกับคดีไหม ศาลคงพิจารณาได้นะครับ)

แต่ไหนๆจะย้อนแล้ว รวมย้อนตอนที่ฝรั่งเศสมายึดครองเขมรเสียด้วย

จะได้รู้สาเหตุที่เขาพระวิหาร ต้องกลายเป็นของเขมร

ทั้งๆทางขึ้นอยู่ฝั่งไทย เป็นเรื่องแปลกอย่างหนึ่งของโลก

#23 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:04

ฆาตกร 98 ศพ คนเห็นกันทั้งโลกในเวลานั้น มันก็ยังบิดเบือนความจริง ถึงจะผ่านเหตุการณ์รัฐประหาร ปิดสนามบิน หรือผ่านอะไรมาก่อน แต่ก็ไม่ใช่ว่าพวกคุณจะมีความชอบธรรม เรื่องปิดราชประสงค์ ซ่องสุมอาวุธ ก่อกวน ทำร้ายทหารและประชาชน ต่อมายังแถว่ามาเรียกร้องประชาธิปไตยกันมือเปล่า ไม่มีอาวุธ ไม่รู้จักชายชุดดำ "คุณหลอกใครก็ได้ แต่คุณหลอกตัวเองไม่ได้หรอก ก่อนตายคงละเมอเผลอพูดความจริงออกมา ว่าเคยทำชั่วอะไรไว้บ้าง"..... เบื่อมาร์ค
.
.
.
.
.
.
.
ถ้าจัดการให้สิ้นซาก คงแย่กว่านี้แน่นอน

เด๋วนี้คนที่พูดว่า 98 มันยัง งง งง กันอยู่เลย ว่ามันจาก 91 เพิ่มกันตอนไหนฟร่ะ แต่ไหนๆก็ไหนๆแล้ว 98 ก็ 98 เยอะดี

#24 Kepler-22b

Kepler-22b

น้องใหม่

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:32

เดี๋ยวก็เปลี่ยนเป็น100ศพ
เสียงส่วนมากบริหารประเทศด้วยการมีเสียงที่เหลือตรวจสอบ ไม่ใช่มีเสียงเยอะแล้วไม่เห็นหัวใครและไม่สามารถใช้เสียงส่วนมากทำเรื่องที่ผิดกฎหมาย จริยธรรมได้

#25 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:38

กระทู้-เถียงเรื่องใครฆ่าเสื้อแดงและใครผิด เอาคดีขึ้นศาลดีกว่าไหม จะได้จบ
ตอบ-อย่านิรโทษกรรม

#26 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:41

ดี
พ่อแม้วของน้องกล้ามั้ยล่ะ :lol: :D :lol:

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#27 ชายน้ำ

ชายน้ำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:53

พอพูดเรื่องศาลและศาลโลก

แดงเปิดหนีทุกทีซีน่า

#28 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:55

ขึ้นศาลก็ไม่จบ ถ้าขึ้นเเล้วเเดงเป็นฝ่ายเเพ้

ถึงจะโพสน้อยบรรทัด เเต่เราโพสด้วยสัจธรรมนะ :lol: :lol:

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#29 เมรีสีน้ำเงิน

เมรีสีน้ำเงิน

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:17

.
.
.
.
.
.
.

เด๋วนี้คนที่พูดว่า 98 มันยัง งง งง กันอยู่เลย ว่ามันจาก 91 เพิ่มกันตอนไหนฟร่ะ แต่ไหนๆก็ไหนๆแล้ว 98 ก็ 98 เยอะดี

เอาตัวเลขมาให้เยอะๆ โดยไม่ต้องสนใจหรอกค่ะว่าเป็นฝ่ายไหนกันบ้าง ต่อไปคงนับหมาแมวที่วิ่งเพ่นพ่านแล้วโดนลูกหลงตายไปด้วย...แล้วคุณมาร์คก็จะได้ยกฐานะะป็น "ฆาตกรใจบาป...ฆ่าได้กระทั่งสัตว์เลี้ยงที่ซื่อสัตย์ของมนุษย์"

#30 butadad

butadad

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:42

.
.
.
.
.
.
.

เอาตัวเลขมาให้เยอะๆ โดยไม่ต้องสนใจหรอกค่ะว่าเป็นฝ่ายไหนกันบ้าง ต่อไปคงนับหมาแมวที่วิ่งเพ่นพ่านแล้วโดนลูกหลงตายไปด้วย...แล้วคุณมาร์คก็จะได้ยกฐานะะป็น "ฆาตกรใจบาป...ฆ่าได้กระทั่งสัตว์เลี้ยงที่ซื่อสัตย์ของมนุษย์"

นี่อย่ามาชี้เป้า พวกนี้มันเอาจริงนะคราวหน้าละมรึงเอ๋ย เป็นพันศพ รวมแมงวัน กับ ยุง แถวนั้นด้วย

#31 ID007

ID007

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 18:38

ต้องข่มขืนให้ปรองดองกันแล้ว

เวลานี้อำนาจอยู่ในมือแล้ว

คดีจากจำเลย ก็เป็นผู้เสียหาย

โจทย์กลายเป็นผู้ร้าย

กลายเป็นว่า

ขึ้นศาล กรูติดมึงก็ติด เพราะฉะนั้น ยอมร่วมกะกรูดีกว่า

กรูเนี่ยสั่งฆ่าคนเอาศพมาใช้ทวงอำนาจได้ หน้าอ่อนๆ อย่างพวกมึนอย่าได้แหยม

#32 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:00

ใน98ศพ(หรือจะมากขึ้นเรื่อยๆตามเวลา)

ผมว่าลองหาสาเหตุการตายของ 10 ศพแรกให้ละเอียด น่าจะพอรู้อะไรดีๆ

ส่วนหลังๆนี่ชักมั่วแล้ว แยกยาก และทหารก็ต้องใช้กระสุนจริงสู้

แล้วถ้าตอนนั้นทักษิณเป็นรัฐบาล ผมว่านับศพไม่ทัน เพราะม้น เ หี้ ยม กว่ามาร์คเยอะ

Edited by kokkai, 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:01.

#33 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:34

98 ศพเป็นผีที่เสื้อแดงใช้ปลุกขึ้นมาเพิ่อหวังผลให้กับไอแม้ว เพื่อผลประโยชน์ส่วนตัวของไอแม้ว

ดังนั้นมันจึงต้องการให้มีคนตายให้ได้ เพื่อให้ข่าวดังไปต่างประเทศในตอนนั้น

มันก็แปลกที่ทหารออกมาปกป้องและรักษาบ้านเมืองกลับถูกกล่าวหาว่าเป็นคนผิด

ส่วนไอตัวที่ทำผิดกำลังถูกทำให้เป็นคนถูก มีความพยายามล้างความผิดให้กับคนที่ทำผิด

ที่สำคัญ......เสื้อแดงช่วยบอกด้วยว่า คดีที่ทหารถูกยิงเสียชีวิต 4 นาย และบาดเจ็บ 200

คดีคืบไปถึงไหนแล้ว ช่วยตอบให้ฟังด้วย...........

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#34 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:55

ในความคิดของผมนะครับ..ต่อให้เรามีหลักฐานว่ามีชุดดำที่เป็นพวกเสื้อแดงยิงทหารยิงพวกเสื้อแดงด้วยกันจริง..พวกเค้าก็ไม่เชื่อ..แล้วท่าศาลตัดสินว่าทหารไม่ผิดทำตามหน้าที่..ไม่ผิด..ผมเชื่อเลยว่า..ต้องเกิดเรื่องอีกแน่นอน.พวกเสื้อแดงจะโดนยุยงเพื่อให้ออกมา..หรือว่ามีใครคิดเห็นเป็นอย่างอื่น..ช่วยบอกหน่อยครับ..

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน