Jump to content

อยากสอบถาม เรื่องภาษี โรงเรือนครับ

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
ยังไม่มีผู้แสดงความเห็นในกระทู้นี้

#1 dec9h

dec9h

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 05:25

พอดีผม ทำเกี่ยวกับ ออกแบบเว็บไซต์ เขียนระบบ โดยได้จดทะเบียนร้านค้าเป็น บุคคลธรรมดา ให้บ้านตัวเองเป็นสถานประกอบการ (แต่ไม่ได้เปิดหน้าร้านนะครับ เพราะงานผมวิ่งรับ out source อยู่แล้ว) ตอนนี้ผมมีการชำระภาษีอยู่ 2 ครั้งต่อปี คือภาษีเงินได้ ครึ่งปี และ 1 ปี ตอนนี้ผมสับสนกับภาษีโรงเรือนครับ ว่าจากเงือนไขที่ผ่านมาผมจะต้องไปชำระ หรือไม่ และมีเกณฑ์การประเมินค่าใช้จ่าย อย่างไรครับ (ผมจดทะเบียนการค้า กับทาง อบต.ครับ)

ขอบคุณมา ณ โอกาศนี้ล่วงหน้าครับ

Edited by dec9h, 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 05:26.