Jump to content

- - - - -

มือฆ่า ฟารุค ลูกสส.ชาดา มอบตัว จับตาตำรวจทำคดี

• Please log in to reply
21 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 08:39

Jk_Nation U

Chairman of The National Press Council of Thailand
Permalink : http://www.oknation.net/blog/chakkrish

วันพฤหัสบดี ที่ 30 สิงหาคม 2555

มือฆ่า ฟารุค มอบตัว!
Posted by jk , ผู้อ่าน : 156 , 22:22:00 น.
หมวด : การเมือง
Posted Image พิมพ์หน้านี้ Posted Image Posted Image โหวต 1 คน

พ.ต.อ.ภาณุ บุรณศิริ รองผู้บังคับการศูนย์สืบสวนสอบสวนตำรวจภูธรภาค 3 เปิดเผยว่า ตำรวจได้ควบคุมตัวคนร้ายก่อนเหตุยิงนายฟารุค ไทยเศรษฐ์ บุตรชายของนายชาดา ไทยเศรษฐ์ ส.ส.อุทัยธานี พรรคชาติไทยพัฒนา ไปสอบสวนที่เซฟเฮ้าท์แห่งหนึ่งในเขตอำเภอเมืองนครราชสีมา หลังจากเข้ามอบตัว

ผู้ต้องหารับสารภาพว่า มีอาชีพเป็นผู้รับเหมาคุมการก่อสร้างรีสอร์ทแห่งหนึ่งในเขตตำบลโป่งตาลอง อำเภอปากช่อง จ.นครราชสีมา ในวันเกิดเหตุได้ขับรถอีซูซุ สีบอร์นฟ้า โหลดเตี้ย ไปทำธุระในตัวอำเภอปากช่องเพียงคนเดียว ขากลับได้ขับมาตามถนนธนะรัชต์ เพื่อมุ่งหน้ากลับที่พักเมื่อรถวิ่งมาถึงที่เกิดเหตุรถของนายฟาลุต ผู้ตายได้พยามยามขับแซงรถของตนเองเเละเปิดไฟสูงใส่หลายครั้ง จึงเปิดไฟสปอตไลด์ที่ติดอยู่ด้านหลังใส่คืนบ้าง จากนั้นผู้ตายได้ขับเเซงรถตนเองและคนที่อยู่ในรถได้ลดกระจกลงและใช้อาวุธปืนยิงใส่ตนก่อนหลายนัด ด้วยความตกใจจึงใช้อาวุธปืนพกยิงตอบโต้ไป 3 -4 นัด
ภายหลังเกิดเหตุได้หลบหนีไปกบดานอยู่ในเขตอำเภอวังน้ำเขียว ก่อนตัดสินใจมอบตัวกับตำรวจเพราะเกรงว่าจะไม่ปลอดภัยยืนยันว่าเป็นการป้องกันตัวเองไม่ได้มีการวางแผนมาก่อนแต่อย่างใดและขณะเกิดเหตุมีตนเพียงคนเดียวเท่านั้น
ด้าน พล.ต.ท.ภาณุ เกิดลาภผล ผู้บัญชาการตำรวจภูธรภาค 3 เปิดเผยว่า ขณะนี้เจ้าหน้าที่อยู่ระหว่างการควบคุมตัวผู้ก่อเหตุ เพื่อสอบสวนเพิ่มเติม ก่อนจะแถลงข่าวต่อสื่อมวลชนให้ทราบในช่วงบ่ายของวันที่ 31 ส.ค.

เท่าที่ดูน่าจะเป็นจริงตามที่ให้การ เพราะตำรวจเคยบอกว่ามีหลักฐานกระสุนปืนอื่ื่นที่ไม่ใช่ของผู้ต้องหา แต่จับตาดูดีๆ ว่าจะพลิกคดีให้เป็นพยายามฆ่าหรือไม่เพราะ ฟารุคเป็นลูก สส.พรรคร่วมรัฐบาล

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#2 storm

storm

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:20

คดีนี้มันน่าสงสัยตั้งแต่พยานหายตัวเก็บเงียบแล้ว
เหมือนกับตัวเองเป็นฝ่ายผิดเลยต้องหลบไปเตี๊ยมกันก่อน
สองตรวจสอบดูสิครับฝ่ายผู้ตายมีใบอนุญาตพกอาวุธหรือเปล่า ถ้าไม่มีมันก็ผิดตั้งแต่แรกอยู่แล้ว
ถ้าเหตุการณ์นี้ไม่มีคนตายผมเชื่อว่าเรื่องนี้ไม่เป็นข่าวแน่นอน

ถ้าเป็นเรื่องจริง เสียหน้าครับโดนยิงตายโดยคนที่ไม่เป็นมือปืนอาชีพแถมยังมาคนเดียวอีกต่างหาก
ผมคาดว่ากะจะถล่มเขาแต่ดันพลาดโดนสวนกลับเลยเสียฟอร์ม
เมื่อวันก่อนก็มีมือปืนอาชีพโดนมือสมัครเล่นส่องด้วย.22 ดับคาเอ็มสิบหกที่นัดเดียวจอดมาแล้ว

ทำไมไม่ขายข้าว?                              ข้าวไม่มีขาย              คำตอบจาก ศรเพขร ศรสุพรรณ  

#3 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 09:25

ยิงเค้าก่อนด้วยนี่นา ลูก สส.
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#4 ubol boy

ubol boy

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:37

ถ้าเป็นลูก สส.ฝ่ายค้าน แดงจะสมน้ำหน้า
แต่เป็นฝ่ายแดง มันจะถามหาความยุติธรรม

#5 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:17

นี่ถ้าวิศวกรโดนยิงตาย จะกลายเป็นหนังคนละม้วน เรื่องจะเงียบหายเข้าซอกตูดเป็ดไปในทันใด

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#6 taze

taze

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:25

ลูกน้อง สส มีปืนหลายกระบอกอยู่ ปลอกกระสุนตกในรถ เป็น 10 เป็นฝั่งรถลูก สส ยิง ส่วนอีกฝั่งยิงเข้ามาในรถ 2 ลูก ลูกแรกตกในชอ่งกระจก อีกลูกผีจับยัดเข้ากกหูเป๊ะ คงตามนั้นแหละ นึกว่าตัวเองมีปืน คนมากกว่าเลยกะยิงเค้า พอเจอสวนบ้างก็เรียบร้อย

"Power tends to corrupt, and absolute power corrupts absolutely."

#7 ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:30

เอาเป็นว่า สส. อุทัยคนนี้ ใครๆ ก็รู้จักครับ
ดังทางด้านไหน ไปอ่านในเว็บพวกสนุก กับ kapook ครับ
มันเป็นเรื่องจริงทั้งนั้น ทำไมไม่มีคนเห็นใจ ผมว่าก็เหมือนกรณีแม้วแหละครับ

Edited by ฝ่าดงกุ้ย, 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:31.

#8 panda

panda

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:56

นายแน่มาก ยังกะพระเอกหนังฮอลลีวูด เลยอ่ะ

#9 บุคคลทั่วไป

บุคคลทั่วไป

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:03

เดี๋ยวนี้ท้องถนนอันตรายมากนอกจากต้องระวังรถ ระวังคนข้าม ยังต้องระวังลูกปืนอีก อนาจประเทศไทย
ความพึงพอใจของคนโง่ คือ หายนะ

#10 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:21

น่าจะเดาได้ว่า ฟารุค ลูก สส. ชาดา คงอีหรอบเดียวกับลูกไอ้เหลิมที่อยากให้ใครๆ รู้ว่าพ่อกูเป็นใคร

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#11 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:58

เอาเป็นว่า สส. อุทัยคนนี้ ใครๆ ก็รู้จักครับ
ดังทางด้านไหน ไปอ่านในเว็บพวกสนุก กับ kapook ครับ
มันเป็นเรื่องจริงทั้งนั้น ทำไมไม่มีคนเห็นใจ ผมว่าก็เหมือนกรณีแม้วแหละครับ

ไปอ่านแล้วแทบจะมองผู้ต้องหารายนี้เป็นวีรบุรุษเลย

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#12 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:19

ถ้าเรื่องจริง ไปยิงเขาก่อนก็สมควรแล้วครับ...

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#13 gu_view

gu_view

น้องเก่า

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 23:33

ว่าแต่ปลอกกระสุน .380 ที่แถลงว่าเจอในรถแต่ไม่เจอปืนมันคืออะไรหว่า????
ถ้าผมโดนยิงเข้ารถก่อนผมก็คงสวนไปเหมือนกันนะ

#14 storm

storm

ขาประจำ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:00

ว่าแต่ปลอกกระสุน .380 ที่แถลงว่าเจอในรถแต่ไม่เจอปืนมันคืออะไรหว่า????
ถ้าผมโดนยิงเข้ารถก่อนผมก็คงสวนไปเหมือนกันนะ

ผมกำลังสงสัยว่าข้อมูลจะคลาดเคลื่อน
.308 เป็นกระสุนปืนยาวส่วนมากใช้ยิงระยะไกล
ปืน.38 =.380 อันนี้มันก็คือขนาดเดียวกัน
คำถามก็คือท ทำไมไม่บอกว่า .38 ำไมถึงมาพูดว่า .380 ทำให้คนเข้าใจผิด
คนพูดนี่รู้เรื่องปืนหรือเปล่า แต่ผมเห็นคนพูดเป็นตำรวจซะด้วยสิ

ทำไมไม่ขายข้าว?                              ข้าวไม่มีขาย              คำตอบจาก ศรเพขร ศรสุพรรณ  

#15 gu_view

gu_view

น้องเก่า

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:46

ผมกำลังสงสัยว่าข้อมูลจะคลาดเคลื่อน
.308 เป็นกระสุนปืนยาวส่วนมากใช้ยิงระยะไกล
ปืน.38 =.380 อันนี้มันก็คือขนาดเดียวกัน
คำถามก็คือท ทำไมไม่บอกว่า .38 ำไมถึงมาพูดว่า .380 ทำให้คนเข้าใจผิด
คนพูดนี่รู้เรื่องปืนหรือเปล่า แต่ผมเห็นคนพูดเป็นตำรวจซะด้วยสิ

ตำรวจไม่ได้ให้ข่าวสับสนหรอกครับ เพราะว่า.380 ,.38 ,9มม พุดกำปั้นทุบดินก็คือ หน้าตัดกระสุนเท่ากัน
แต่ปลอกกระสุนสิครับยาว สั้นเท่ากันรึเปล่า แรงดันเท่ากันรึเปล่า
.380 ปลอกสั้นกว่า 9มม (ชาวบ้านบางคนเรียก 9มมสั้น) เท่าที่รู้ เมืองไทยมีแต่ กึ่งออโต้ ซึ่งยิงไปคายปลอก ในข่าวก็ว่าเจอปลอกกระสุนขนาดนิไม่ใช่หรอครับ
.38 ปลอกยาวกว่า ปืนที่ใช้มักจะเป็นแบบลูกโม่ ยิงแล้วไม่คายปลอก

Edited by gu_view, 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:59.

#16 storm

storm

ขาประจำ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:54

ตำรวจไม่ได้ให้ข่าวสับสนหรอกครับ เพราะว่า.380 ,.38 ,9มม พุดกำปั้นทุบดินก็คือ หน้าตัดกระสุนเท่ากัน
แต่ปลอกกระสุนสิครับยาว สั้นเท่ากันรึเปล่า แรงดันเท่ากันรึเปล่า
.380 ปลอกสั้นกว่า 9มม (ชาวบ้านบางคนเรียก 9มมสั้น) เท่าที่รู้ เมืองไทยมีแต่ กึ่งออโต้ ซึ่งยิงไปคายปลอก ในข่าวก็ว่าเจอปลอกกระสุนขนาดนิไม่ใช่หรอครับ
.38 ปลอกยาวกว่า ปืนที่ใช้มักจะเป็นแบบลูกโม่ ยิงแล้วไม่คายปลอก

ไม่เคยรู้จักครับว่ามี .380 ที่บ้านมีแต่ .38 แล้วก็รู้จัก.308 แต่ไม่เคยรู้เลยว่ามี่.380 น่าจะมีใช้กันน้อยมังครับ
ผมนึกว่าตำรวจพูดผิดเสียอีก
ต้องยอมรับเลยว่าไม่เคยได้ยินว่ามีกระสุนแบบนี้ด้วย

#17 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:31

ฝ่ายผู้ตายไม่กล้าไปยืนยัน กลัวโดนเรียกปืนทั้งหมดไปตรวจสอบ(ตรวจสอบชื่อ กับทะเบียนปืน)

แสดงว่ายิงเค้าด้วยเหมือนกัน พอเค้ายิงป้องกันตัว(ยิ่งมั่วๆไปตามทิศนั้น)แต่ดันแม่นมากเข้าจุดตายพอดี

งานนี้หลุดแน่นอน...ถ้าตัวรถของผู้ต้องหามีรอยกระสุน...

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#18 soco

soco

เมพ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:45

หากแก๊งค์โจร ยิงชาวบ้านก่อน มีหลักฐานเป็นรอยกระสุน

ก็ต้องดำเนินคดีเหมือนกัน

คุกไม่ได้มีใว้ขังสุนัขนะครับ

ตายไปเพราะดวลปืนแพ้ เขาไม่ถ่มน้ำลายใส่ ก็ถือว่าบุญโขแล้ว
รักใครชอบใครก็เรื่องของเราแต่เราก็ไม่เป็นขี้ข้าโจร

#19 Titan

Titan

น้องเก่า

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:49

ถ้ามีใคร ยิงสวนกับลูกเป็ดก๊าบๆบ้างคงจะดีเน๊าะ

#20 soco

soco

เมพ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:06

ผมนึกไม่ออกว่า คนเดียวโดนรุมฆ่าด้วยปืนหลายกระบอก

ยิงสุ่มสวนออกไปสามเม็ดแค่บอกว่า ปืนกูก็มีนะโว๊ย แต่โจรที่รุมฆ่าใจเสาะ ตายซ๋ะงั้น

ได้อย่างไร

จำลองเหตุการลำบากครับ
รักใครชอบใครก็เรื่องของเราแต่เราก็ไม่เป็นขี้ข้าโจร

#21 O2Giant

O2Giant

โปรแกรมมั่ว

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:22

มอบตัวกับตำรวจเพราะไม่ปลอดภัยเนี่ยนะ

อภิโธ่...........อยู่กับตำรวจยังอันตรายกว่าม้างงงงงงงงง

#22 gu_view

gu_view

น้องเก่า

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:43

ไม่เคยรู้จักครับว่ามี .380 ที่บ้านมีแต่ .38 แล้วก็รู้จัก.308 แต่ไม่เคยรู้เลยว่ามี่.380 น่าจะมีใช้กันน้อยมังครับ
ผมนึกว่าตำรวจพูดผิดเสียอีก
ต้องยอมรับเลยว่าไม่เคยได้ยินว่ามีกระสุนแบบนี้ด้วย

ครับที่เมืองไทยอาจจะนิยมไม่มากเท่า 9มม. เพราะราคาของกระสุนแพงกว่า ส่วนแรงปะทะก็เบากว่า
แต่ผมว่าท่านต้องเคยเห็นปืนที่ใช้กระสุนชนิดนี้ผ่านตามั้งล่ะครับ (เช่นในรูปนะครับ)
ขอบคุณครับ

Attached Images

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน