Jump to content

- - - - -

ป่วนธงมาเลเซียพรึบ 900 จุด ทั่วสามจังหวัดชายแดน

• Please log in to reply
90 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 aumstar

aumstar

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:41

ธงชาติมาเลเซีย 900 จุด แถมมีระเบิดปลอม(อาจมีของจริง)ทั่วไปหมด ส่วนความคืบหน้ากำลังติดตามอยู่

#2 aumstar

aumstar

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:46

วันชาติมาเลเซีย ตรงกับวันที่ 31 สิงหาคม
เพิ่มเติม
http://www.manager.c...D=9550000107162

#3 aumstar

aumstar

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:55

#4 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 10:59

ช่วยถามประธานาธิบดีมาเลเซียให้หน่อยว่า รู้เห็นเป็นใจหรือเปล่า?

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#5 voodoo

voodoo

ไม่เป็นกลาง

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:09

ยิ่งทำให้ความคิดที่ว่า บางคนอยากเป็นสุลต่าน ยอมขายชาติ ไปขึ้นกับมาเลย์ มันชัดขึ้น
" สลิ่มที่ไม่กล้่าเปิดตัวต่อสาธารณชนเท่าไรนัก เนื่องจากไม่ได้ทำประกันอัคคีภัย "

#6 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:11

*
POPULAR

ผมสงสัยจังครับ ว่า ทหาร ตำรวจ หรือ เวรยาม ช่วงกลางคืนมีไหม?

แขวน ติดธง กว่า 900 จุด ทั่วเมือง มันจะต้องใช้ รถ คน บันได เยอะมากนะครับ ไม่มีคนเห็นบ้างเลยเหรอ?

Edited by plunk, 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:28.

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#7 Bigboy

Bigboy

น้องใหม่

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:18

อยากให้ทางการไทยหนุนกลุ่มพูโล ไปเล่นงานมาเลเซียจริงๆ

ถ้าพวกโจรใต้มันไม่ได้ประโยชน์จากมาเล ป่านนี้ก็น่าจะจำกัดวงให้แคบได้บ้าง

แต่นี่มีข่าวมีอาวุธแปลกๆใหม่ๆมาตลอดเลย

#8 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:18

*
POPULAR

มองอีกมุม พวกโจรกำลังเข้าตาจนหรือเปล่า เนื่องจากสูญเสียเยอะ และเสียแนวร่วมมวลชน เลยพยายามเบี่ยงประเด็น ดึงมาเลเซียเข้ามายุ่ง เพื่อให้ลุกลามเป็นปัญหาระหว่างประเทศ
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#9 Nong

Nong

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 11:19

ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัย คุ้มครองผู้ปฏิบัติงานเพื่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ ให้ปลอดภัยทุกท่านนะคะ :wub: :wub:

#10 เด็กปากเกร็ด

เด็กปากเกร็ด

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:39

ช่วยถามประธานาธิบดีมาเลเซียให้หน่อยว่า รู้เห็นเป็นใจหรือเปล่า?

สงสัยต้องให้นายกฯเป็นคนถามครับ

#11 เดอะอำมาตย์

เดอะอำมาตย์

อิคคิวเป่าปุ้น

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:54

เป้าหมายเราคือทำลายโจรใต้ให้สิ้นซากครับ ทหารอย่าเขวละกัน โจรมันเล่นมุขงี่เง่าอย่างงี้ใครฮุบก็ง่าวละ
" เราควรรอให้คนอื่นยอมรับเรา หรือควรทำให้เราเป็นที่ยอมรับของผู้อื่น "

#12 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:42

ยิ่งทำให้ความคิดที่ว่า บางคนอยากเป็นสุลต่าน ยอมขายชาติ ไปขึ้นกับมาเลย์ มันชัดขึ้น

คนคนนี้นั่งอยู่ในคณะทำงานด้านยุทธศาสตร์ของพรรคการเมืองหรือป่าว :rolleyes:

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#13 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:46

มีแต่นายกรัฐมนตรี

อย่างนี้ผมจะไปถามได้ปรือละครับ
ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#14 aumstar

aumstar

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:22

ผมมองเรื่องข่าวกรองและมวลชนของรัฐห่วย ไม่ใช่แค่ 3ชายแดน ลามจนถึงสงขลาบางส่วน

#15 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:26

เสี้ยมหรือเปล่า? ทางมาเลย์เขารู้เห็นเป็นใจเหรอหรือแค่อยากขยายให้มาเลย์มีเอี่ยวกลายเป็นความขัดแย้งระหว่างประเทศ ถ้าเป็นมาเลเซียจะประกาศตัวไปทำไม?

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#16 คนปลูกต้นไม้

คนปลูกต้นไม้

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:27

ขออาราธนาคุณพระศรีรัตนตรัยคุ้มครองทหารกล้าและประชาชนไทยผู้บริสุทธิ์ค่ะ

#17 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:28

พยายามดึงเข้ามาเป็นเรื่องระหว่างประเทศ ต้องดูไอโป้งเหน่ง ว่าจะหลงกลแค่ไหน

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#18 ATOM

ATOM

สมาชิกขั้นสูง

• Banned

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:29

แสดงว่า อำนาจรัฐอ่อนแอ ปชช ไม่เชื่อมั่นไม่กล้าให้ข่าว แบบนี้ อนาคตเอาไม่อยู่ ตัวใครตัวมันละครับทีนี้

Edited by ATOM, 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:30.

#19 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:31

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

พูดแบบนี้...

คนไทยหรือเปล่า ?

Edited by ชาวสวน, 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:41.
quote ข้อความที่ไม่เหมาะสม

#20 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:32

ท่านประธานาธิบดีมาเลย์รู้เห็นเป็นใจกับนายกฯ ว.5 4ss แน่ๆ.....

แต่นายกฯมาเลย์ไม่รุ้เรื่องแน่นอน........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#21 อาตี๋

อาตี๋

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:34

แสดงว่า อำนาจรัฐอ่อนแอ ปชช ไม่เชื่อมั่นไม่กล้าให้ข่าว แบบนี้ อนาคตเอาไม่อยู่ ตัวใครตัวมันละครับทีนี้

ตอนนี้รัฐบาลใครหว่า :rolleyes:

สิทธิตามระบอบประชาติปไตยมีไว้สำหรับให้เสื้อแดงผู้เรียกร้องประชาติปไตยเท่านั้น

ผู้อื่นห้ามใช้มิเช่นนั้นจะโดนประชาติปไตยลงโทษ

#22 ควันหลง

ควันหลง

I am Royalist

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:34

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

ต่อยก่ะกรุป่ะแสด :angry:

Edited by ชาวสวน, 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:41.

#23 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:35

พูดแบบนี้...

คนไทยหรือเปล่า ?

เวลานี้ผมพบปะคนที่มี"บัตรประชาชน"และ"บัตรเติมเงิน"ใบเดียวกัน.....
ผมไม่แน่ใจว่านอกจากจะเป็นพวกเผาบ้านเผาเมืองแล้ว...
เขา/เธอมีเชื้อสายเขมรหรือเชื้อสายผู้ก่อการร้ายภาคใต้.......อ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

Edited by ชาวสวน, 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:42.

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#24 thebriza

thebriza

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:39

ฝีมือ CIA เมกา หรือเปล่าหว่า... มายุยงให้กลายเป็นปัญหาระหว่างประเทศ

ท่านอื่นมีความคิดเห็นว่ายังไงบ้างครับ

#25 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:41

ไม่รู้จะด่าท่านว่าอะไร :angry: :angry: :angry:

Edited by ชาวสวน, 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:42.

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#26 esamso

esamso

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:43

ไอ้ปื้ดมันติด ขนาดยิงคนตายยังไม่มีใครเห็น

#27 ATOM

ATOM

• Banned

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:44

ตอนนี้รัฐบาลใครหว่า :rolleyes:

สงสัยอำนาจรัฐมาอ่อนแอตอนรัฐบาลปูนี้รึ เอ็งกินข้าวรึเปล่าวะ

#28 Familie

Familie

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:48

คิดได้งัยเนี่ย
ความรักชาติไม่อยู่ในสายเลือดแม้แต่หยดเดียว
อย่างนั้นเรื่องของคุณที่โกหกเพื่อนๆไว้
ก็ขอโทษเขาเสียสิ เรื่องจะได้จบจบ

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

#29 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:58

นำเหตุการณ์จริงมาประกอบ ลองคิดพิจารณาดูให้ถี่ถ้วนว่าความจริงคืออะไร อย่าใช้ความรู้สึกในการแก้ไขปัญหาบ้านเืมือง

Edited by jaidee20, 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:58.

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#30 thebriza

thebriza

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:59

ท่านตอบกระทู้แบบกวนๆไปอย่างนั้น หรือว่าเป็นคำตอบที่ออกมาจากสมองน้อยนิดของท่านครับ
หรือท่านมีปมด้อย ต้องการแค่เรียกร้องความสนใจ อยากเด่น อยากดังเหรอ...
อนาจกับอ้ายวิดวะกระจอกตัวนี้จริงๆ....

Edited by ชาวสวน, 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:43.

#31 great

great

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:00

ติดเพิ่มไปเลยอีก 9000 - 10000 ผืน ธงอาเซียน

ธงนานาชาติจะได้ปลิวไสว ทั่ว 3 จังหวัดภาคใต้

กระบือแดง คลั่งหน้าเหลี่ยม จนเสียสติ

#32 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:01

แผนเสี้ยม ?

สงสัยอำนาจรัฐมาอ่อนแอตอนรัฐบาลปูนี้รึ เอ็งกินข้าวรึเปล่าวะ

ก่อนหน้านี้มันมีแบบนี้ไหมละ ตอม
ตั้งแต่พ่อแม้วของตอมก่อเรื่องไว้จนไฟใต้ลุกโซน และจนถึงตอนนี้คนอื่นเขาตามเช็ดขี้ให้มาตลอด
เอ็งยังจะ ตั้งธงโยนขี้ให้คนอื่นเขาอีกหรอ

โธ่ พ่อพระเอกหนังไทย พ่อเคน ธีรเดช
ดีเลิศประเสริฐศรีจริงจริ๊ง พ่อแม้ว แม่ปู ไม่เคยผิด ไม่เคยพลาดในชีวิต ATOM
โอ้ยย ไอ้เทพบุตรผุดมาเกิด

เอ็งแหละ ตอม กินข้าวหรือเปล่า
อำนาจรัฐ อยู่ในมือรัฐบาล ตอนนี้เป็นรัฐบาลปูครองอำนาจบริหารเบ็ดเสร็จมา 1 ปีเต็มๆ
เอ็งจะบอกว่า เป็นเพราะอำนาจรัฐมาร์ค อีกหรือไง
ตกลงเอ็งจะให้ มาร์ค เป็นรัฐบาลหรือเป็นฝ่ายค้าน
กรูงงนะครับ

วิธีเหมือนตอนปูทำน้ำท่วมเล๊ย นิสัยโยนขี้ตลอดไอ้พวกนี้
น่าขยะแขยงจริงๆ

ใครในรัฐบาลดูแลภาคใต้ เอ็งไปตั้งคำถามกับคนนั้นนะ
อย่าโชว์วัว ไปถามเทือก ถามมาร์ค ละ..เขาเป็นฝ่ายค้าน

เฮ้อ..ความดันจะขึ้น -_-

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#33 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:04

ท่านตอบกระทู้แบบกวนๆไปอย่างนั้น หรือว่าเป็นคำตอบที่ออกมาจากสมองน้อยนิดของท่านครับ
หรือท่านมีปมด้อย ต้องการแค่เรียกร้องความสนใจ อยากเด่น อยากดังเหรอ...
อนาจกับอ้ายวิดวะกระจอกตัวนี้จริงๆ....

คุณลองไปหาคลิปที่คุณชวนพูดในเวทีผ่าความจริงหลายเวทีดูนะ แล้วคุณจะเข้าใจในสิ่งที่ผมพูด
ถ้าไม่คืนก็ต้องทำในสิ่งที่ประชาชนส่วนใหญ่ในพื้นที่เขาต้องการ ไม่ว่าจะเป็นเรื่องการใช้ชีวิต วิถีปฏิบัติต่างๆ
ประชาธิปไตยที่มาจากเสียงของประชาชนอย่างแท้จริงจะช่วยแก้ไขใหัปัญหาที่เกิด ให้ดีขึ้น

Edited by ชาวสวน, 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:43.

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#34 thebriza

thebriza

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:06

5 โมงแล้วตอม

เก็บของกลับบ้านได้แล้ว เดี๋ยว IT เค้าจะบล็อคเน็ตแล้วนะ

อย่าลืมแวะเซเว่นปากซอยซื้อมาม่าคัพ มาต้มกินมื้อเย็นนะตอม

#35 ATOM

ATOM

• Banned

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:08

ไปด่าว่าโจรกระจอกนี้นะ..โจรมันต้องกระจอกอยู่แล้ว ไม่ผิด

มีทหาร ตำรวจ มีสส เต็มพื้นที่ ดูสภาพพื้นที่แล้วมันต้องมีคนเห็น คนรู้ เอ็งจะด่า จนท คนที่มันอยู่ส่วนกลางหรือ จนท ที่อยู่ในพื้นที่ดีวะ

#36 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:10

เอาอะไรของใครมาครับ?

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#37 thebriza

thebriza

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:11

คุณลองไปหาคลิปที่คุณชวนพูดในเวทีผ่าความจริงหลายเวทีดูนะ แล้วคุณจะเข้าใจในสิ่งที่ผมพูด
ถ้าไม่คืนก็ต้องทำในสิ่งที่ประชาชนส่วนใหญ่ในพื้นที่เขาต้องการ ไม่ว่าจะเป็นเรื่องการใช้ชีวิต วิถีปฏิบัติต่างๆ
ประชาธิปไตยที่มาจากเสียงของประชาชนอย่างแท้จริงจะช่วยแก้ไขใหัปัญหาที่เกิด ให้ดีขึ้น

ท่านครับ ผมมีบ้านอยู่ในพื้นที่ แต่ตอนนี้ผมมาทำงานอยู่นอกพื้นที่ กลับไปเยี่ยมญาติบ้างเป็นครั้งคราว
คนทัั่วไปเค้ายังไม่รู้เลยครับ ว่าคนที่ก่อความไม่สงบ เค้าต้องการอะไร
แต่ jaidee20 เก่งนะ รู้ว่าชาวบ้านในพื้นที่ต้องการอะไร.... วิเคราะห์หน้าคอมพ์ได้เก่งมากๆ

Edited by ชาวสวน, 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:44.

#38 ATOM

ATOM

• Banned

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:12

เก็บของกลับบ้านได้แล้ว เดี๋ยว IT เค้าจะบล็อคเน็ตแล้วนะ

อย่าลืมแวะเซเว่นปากซอยซื้อมาม่าคัพ มาต้มกินมื้อเย็นนะตอม

ใจเย็นๆทีบ้านมีไฮสปีด สบายๆ เมียขึ้นเวร หึหึ

#39 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:13

ท่านครับ ผมมีบ้านอยู่ในพื้นที่ แต่ตอนนี้ผมมาทำงานอยู่นอกพื้นที่ กลับไปเยี่ยมญาติบ้างเป็นครั้งคราว
คนทัั่วไปเค้ายังไม่รู้เลยครับ ว่าคนที่ก่อความไม่สงบ เค้าต้องการอะไร

ขอถามคำเดียว คุณพูดภาษายาวีได้มั๊ยครับ?

Edited by ชาวสวน, 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:44.

#40 thebriza

thebriza

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:14

ขอถามคำเดียว คุณพูดภาษายาวีได้มั๊ยครับ?

ไม่ได้ครับ ผมไทยพุทธ พ่อแม่ผมไทยพุทธหมด แล้วไงต่อครับ...

#41 10Mz

10Mz

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:21

เอ็งพูดอย่างนี้ เอ็งลบลายเซ็นทิ้งไปเถอะว่ะ ไอ้ขมิบ

Edited by ชาวสวน, 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:45.

#42 AtheNa

AtheNa

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:22

ไปเปลี่ยนสัญชาติป่ะ...

Edited by ชาวสวน, 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:45.

สิ่งเดียวที่จะทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั่นก็คือ การที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " The only thing necessary for the Triumph of Evil is for Good Men to do Nothing "(Edmund Burke)

#43 thebriza

thebriza

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:24

ใจเย็นๆทีบ้านมีไฮสปีด สบายๆ เมียขึ้นเวร หึหึ

เกี่ยวอะไรกับเมียขึ้นเวรอ่ะท่าน ?

#44 AtheNa

AtheNa

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:26

เป็นคนไทย อยู่ประเทศไทย พูดไทยสิ...ภาษาล้านนายังไม่ได้ถูกลบทิ้ง ญาวีก็เช่นเดียวกัน
เข้าใจว่าภาษาทางการ ภาษาราชการไหม ?

ชื่อก็บอกว่าผู้ก่อความไม่สงบ...แล้วทำไมต้องทำตามที่พวกมันต้องการ...อย่ามาอ้างศาสนา ความเชื่อ ภาษา หรือชาติพันธุ์
มันคือ "ความโลภ" ทั้งนั้น...

เหนือก็เคยเกิดขึ้น กบฏทางเหนือไปหาข้อมูลดู...ขนาดศาสนาพุทธเหมือนกัน...

สิ่งเดียวที่จะทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั่นก็คือ การที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " The only thing necessary for the Triumph of Evil is for Good Men to do Nothing "(Edmund Burke)

#45 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:28

เชี่ยจริงมึงนี่

#46 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:28

ถุย ไอ้ตอแหล โทษของการแบ่งแยกดินแดน หรือ ทำให้เสียดินแดน รู้ไหม คืออะไร

ไอ้ตอแหล ไอ้คางครูด

กรูพูดภาษาเหนือไม่ได้ พูดใต้ก็ไม่ได้ อีสานก็ไม่ได้ ได้ภาษากลาง และทุกคนเป็นคนไทย เข้าใจไหม ไอ้ตอแหล

Edited by ชาวสวน, 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:46.

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#47 thebriza

thebriza

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:31

ถามผมว่าพูดยาวีได้มั้ย แล้วยังไงต่อครับ ผมตอบแล้วว่าพูดไม่ได้ .....หายไปเลย jaidee20

#48 เมรีสีน้ำเงิน

เมรีสีน้ำเงิน

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:35

บางคนเกิดมาใต้ผืนแผ่นดินไทย เป็นคนไทยหรือเปล่า หรือสักแต่ว่าใช้ภาษาไทยได้ จึงได้ยกดินแดนให้คนอื่น อดีตเขามีไว้ให้เรียนรู้ แล้วเอามาเป็นบทเรียน สมัยก่อนไม่มีการแบ่งเขตแดนแต่ละประเทศก็ประกอบด้วยหลายชาติพันธุ์...ไม่อธิบายยาว เดี๋ยวเกินสามบรรทัด ไปอ่านรัฐธรรมนูญมาตรา 1 ไป๊ว่าเขาเขียนว่าอย่างไรบ้าง .....เบื่อพวกนี้จริงๆ

#49 เชียร์คนดี

เชียร์คนดี

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:38

ผมสงสัยจังครับ ว่า ทหาร ตำรวจ หรือ เวรยาม ช่วงกลางคืนมีไหม?

แขวน ติดธง กว่า 900 จุด ทั่วเมือง มันจะต้องใช้ รถ คน บันได เยอะมากนะครับ ไม่มีคนเห็นบ้างเลยเหรอ?

มีแน่ๆ ครับ..แต่
เอ็งมา ข้ามุด
เอ็งหยุดข้าแหย่
เอ็งแย่ข้าตามซ้ำ

"ทำดี(ผู้อื่น)เห็นผลช้า"

#50 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

La vie en rose

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:51

*
POPULAR

เรียน เจ้าหน้าที่ผู้ส่วนเกี่ยวข้อง ผู้ดูแลบอร์ด ทุกท่าน

ตะนิ่นตาญี ใคร่ร้องขอท่านโปรดได้พิจารณาดำเนินการอย่างใดอย่างหนึ่งกับ

ผู้เข้าสู่ระบบในชื่อ jaidee20 ด้วยเหตุจากการเขียนข้อความตามที่ ตะนิ่นตาญี ได้อ้างมาด้วยนั้น

เป็นการ ดูหมิ่น-เหยียดหยาม คนไทยทุกผู้ทุกนาม ทหาร-ตำรวจ-ประชาชน ที่ได้เสียสละ เลือดเนื้อ และ ชีวิต

เพื่อปกป้อง สถาบันชาติ ให้รอดพ้นจากผู้รุกราน มาจนกระทั่งถึงทุกวันนี้พวกเขาก็ยังปฏิบัติหน้าที่อย่างกล้าหาญ

เขาได้กระทำหน้าที่เฉกเช่น คนไทย ทั้งปวงพึงได้ปฏิบัติต่อ สถาบันชาติ คือเป็น รั้ว ให้พวกเราที่อยู่ข้างหลังทุกคนได้อยู่กันอย่างสุขสบาย

มิต้อง อนาทร-ร้อนใจ ในทุกข์อันอาจเกิดขึ้นจากการสูญเสีย แผ่นดิน อันเป็นที่รักยิ่งของ ปวงชนชาวไทย ทั้งปวง

การเขียนข้อความเช่นนั้นของ jaidee20 เป็นเสมือนการ เหยียบ-ย่ำ-ซ้ำ-เติม เหล่า วีรชนผู้กล้า เหล่านั้น

อีกทั้ง jaidee20 จะรู้หรือไม่รู้ ตะนิ่นตาญี ไม่อาจทราบได้ แต่ด้วยสำนึกแห่งความเป็นคนไทย พื้นแผ่นดินผืนนั้น เป็นที่ตั้งของ

พระราชตำหนักทักษิณราชนิเวศน์ อันเป็นพระราชตำหนัก ที่ ล้นเกล้าล้นกระหม่อมฯ เสด็จประทับอยู่เป็นประจำ

เพื่อบำบัดทุกข์-บำรุงสุข ให้แก่ คนไทย ที่อยู่ ณ แผ่นดินแห่งนี้ อยู่เป็นนิจ

แต่ jaidee20 มีความประสงค์ต้องการที่จะยกให้ผู้อื่น การกระทำเฉกนั้นของ jaidee20 มีแต่

สิ่งมีชีวิตชั้นต่ำ ที่อยู่ในอบายภูมิ เท่านั้นจึงจะ คิดได้-กระทำได้

ข้าพเจ้า ตะนิ่นตาญี ไม่อาจเพิกเฉยกับการปฏิบัติเช่นนั้นได้ จึงได้ขอเรียนมายังท่านได้โปรดพิจารณา

ตะนิ่นตาญี ไม่ขออ้าง กฎ-ระเบียบ ใดใดที่มี ณ ที่แห่งนี้ มาใช้ประกอบเป็นข้อร้องเรียน

หากแต่ขออ้างความเป็น คนไทย ที่จงรักภักดี ต่อ ชาติ-ศาสนา-พระมหากษัตริย์ มาเป็นที่ตั้ง

เพื่อร้องขอต่อท่านในการดำเนินการอย่างหนึ่งอย่างใดกับผู้ที่ใช้ชื่อว่า jaidee20 ในการเข้าสู่ระบบ

มิให้เป็นเยี่ยงอย่างกับสมาชิกท่านอื่น รวมทั้งเพื่อให้มี สำนึกแห่งความรับผิดชอบ ในข้อความที่ตนได้แสดงไว้

ไม่ให้ปฏิบัติเยี่ยงนี้สืบต่อไป จึงได้เรียนมาเพื่อท่านโปรดพิจารณาตามแต่จะเห็นสมควร

ตะนิ่นตาญี

วันศุกร์ที่ ๓๑ สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕

เวลา ๑๗.๕๑ นาฬิกา

Edited by ชาวสวน, 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:46.

"จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน