Jump to content

- - - - -

ท่าความคิดเห็นไม่ตรงกับเสื้อแดง.มันหมายความว่าเราต้องเป็นเหลืองหรือครับ..

• Please log in to reply
66 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:08

ตกลงไม่มีใครกล้าพอหรือครับ แค่พูดแค่นี้

พวกที่ไปปิดสนามบิน ยึดทำเนียบ ป่วนชาติบ้านเมือง สนับสนุนการยึดอำนาจ จนชาติพินาศย่อยยับ

และพวกที่สนับสนุนการกระทำที่ระยำจนหาที่เปรียบไม่ได้นี้ ไม่ว่าจะเป็นทาง กาย วาจา ใจ

มันชั่ว มันเลว

คนพวกนี้คิดอะไรกันผมเป็นเหลืองเป็นพันธมิตรผิดตรงไหน ที่ต้องเป็นเหลืองเพราะไม่พอใจนักการเมืองทั้ง พท ปชป หน้าเหลี่ยมหน้าหล่อพรรคร่วมทั้งหลายเลวหมดทุกพรรค ถ้ายึดอำนาจเพื่อล้างระบอบแม้วให้สิ้นซากผมเชียร์ แต่ถ้ายึดอำนาจอย่างบังเละขิงเน่าหน่อมแน้มผมต้านเลยแหละ การกระทำที่ระยำจนหาที่เปรียบไม่ได้ก็อย่างแดงเผาเมืองนั่นไงเลยวุ่นวาย ปชป ก็ไม่จริงจังเลี้ยงไข้แม้วแดงประกันตัวแดงไม่ปราบแม้วให้เด็ดขาด ผมถึงไม่หวัง ปชป ที่จะปราบแม้วแดงได้เพราะที่ผ่านมาไม่ได้เรื่อง

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#52 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:38

ผมเห็นมีแต่เหลืองสีขี้แระครับ ที่ตามกัดจิกแดง

อยากรู้จัง พวกคุณจะอายไปทำไม การเป็นเหลืองพันธมิตร

อยากรู้จัง ทำชั่ว ทำเลว ทำอุบาทว์ อัปปรีย์ *** อะไรกันไว้นะ ถึงได้แอ๊บกันจัง :lol:

ส่วนมากในนี้เป็นสลิ่มครับเหลืองน้อยมากครับอยากคุยเหลืองคุยกับคุณphat21ได้เลยครับ

สลิ่มมันคืออะไรหรือครับ เป็นกลุ่มคนพวกไหน ตั้งกลุ่มกันมาแต่เมื่อไร เพิ่งได้ยินชื่อมาไม่นาน ^_^

สลิ่มคือกลุ่มที่รับเหตุการณ์เหล่านี้ไม่ได้

แล้วรับเหตุการณ์ ที่พวกระยำพากันป่วนชาติบ้านเมืองปิดสนามบิน
ยึดทำเนียบได้ไหม คิดว่าคนพวกนี้มันเลวไหม

เสื้อเเดงผู้รักประชาธิปไตยและความเป็นธรรม ดันทำเลวซะเอง ไม่เห็น ทำสิ่งที่ดีให้เป็นตัวอย่างเลย

เสื้อแดง รู้ว่าคนนั้นไม่ดี ทำอย่างงั้นไม่ดี ก็รู้อยู่แก่ใจ แต่ตัวเองทำไม่ดีมากกว่า เขา ทำกว่าเยอะ อีก 555

รักประชาธิปไตยและความเป็นธรรม แต่ ปาก

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#53 lionidas

lionidas

ขาประจำ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:45

ตกลงไม่มีใครกล้าพอหรือครับ แค่พูดแค่นี้

พวกที่ไปปิดสนามบิน ยึดทำเนียบ ป่วนชาติบ้านเมือง สนับสนุนการยึดอำนาจ จนชาติพินาศย่อยยับ

และพวกที่สนับสนุนการกระทำที่ระยำจนหาที่เปรียบไม่ได้นี้ ไม่ว่าจะเป็นทาง กาย วาจา ใจ

เอ้า แล้วกุจะเล่นอะไร หล่ะ เนีียะ เล่นมุกปิด'นามบินแล้ว อะ....
......อ่อ....พวกแมงวาป ตั้ง รบ. ในค่ายทหาร...แล้วกัน......
อุ๊บอิ๊บ ห้ามซ้ำนะ...เดี๋ยวเบิกตังค์ไม่ได้ วันนี้หนักมือไปหน่อย
ไป Shopping ที IKEA มาหมดไป หลายหมื่น....
ต้นสายคร๊าบ พิจารณาด้วยครับ แผล่บๆๆๆ
พี่เหนาะ คนตาบอดมันกลัวเสือเหรอ ถ้าเราไม่พูดแบบนี้เราจะได้เสียงเหรอ ...

#54 ทักษิณี ขี่ควายแดง

ทักษิณี ขี่ควายแดง

น้องเก่า

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:00

ไม่ใช่ควายแดง ก็ไม่ได้เป็นประชาธิปไตยนะคร่อออ

Edited by ทักษิณี ปี้หมาวัด, 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:02.

#55 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:18

ผมมองว่าการยึดอำนาจครั้งนั้นไม่ผิดครับ ดีกว่าปล่อยให้ทักษิณและพรรคพวกเหลิงอำนาจกระทำการเพื่อตนเองและพวกพ้องต่อไปครับ

แล้วพวกที่ทำเหตุการณ์ที่เหลือคุณพูดได้ไหม มัน..... มัน..............

ผมคิดว่าสิ่งที่เสื้อเหลืองทำนั้นไม่ถูกต้องครับ..เลว...แล้วคุณคิดว่าสิ่งที่เสื้อแดงทำนั้นมัน..ถูกต้องแล้วหรือครับ..หรือว่าดีกว่าเสื้อเหลืองทำ..อยากได้ฟังจากปากคุณ..19 มงกุฎ ครับ..ว่ายังงัยครับ..

#56 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:31

เพราะรับไม่ได้ไงครับจึงไม่เป็นเหลือง

คุณรับไม่ได้ ก็แสดงว่า

พวกที่สนับสนุนการกระทำที่ระยำจนหาที่เปรียบไม่ได้ ไม่ว่าจะกาย วาจา ใจ

มันพากัน ชั่ว มันมันพากันเลว ใช่ไหม

แล้วแดงเลวหรือเปล่าครับ อย่าบอกนะแดงปรชาธิปไตย ทำอะไรไม่ผิด

โครตตรรกะ เหลืองทำเลว แดงเลวได้

คิดได้ไงว่ะครับ

พี่ผมว่าน่าจะปรึกษาจิตแพทย์นะครับ มันมีอาการย้ำคิดย้ำทำ มากๆๆ ถึงคนปกติก็มีอาการแบบนี้ แต่เท่าที่เคยเรียนมา อาการของพี่ผมว่าหนักนะ

อันนี้ชีเรียส จริงๆนะครับ

ประเด่นไอ้ปิดสนามบินถ้าจำไม่ผิดก็เคยตอบกันไป ร้อยสองร้อยรอบแล้วมั้ง คุณพี่ก็ ตั้งกระทู้แบบเดิมๆๆ หรือว่าจริงๆ แล้วพี่ เป็นแบบไอดีฝ่ายตรงข้ามสร้างมาเพื่อให้เห็นว่าคนเสื้อแดงไม่มีคุณภาพหรือเปล่าครับ เพราะมันเกินไปจริงๆ นะจากการตั้งกระทู้ของพี่แต่ล่ะอย่างนะ

หรือไมพี่ก็เสื้อเหลืองที่โดนตาแปะลิ้มหลอก จนหลอนเอง อะไรๆๆ ก็ปิดสนามบิน เห็นนึกอะไรไม่ออกก็บอก เหลืองปิดนามบิน T^T เฮ้อๆๆๆ

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#57 เดอะอำมาตย์

เดอะอำมาตย์

อิคคิวเป่าปุ้น

ตอบ 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:21

คุณว่าเหลืองเลว ผมก็ว่าเเดงเลว

ผมเลือกยืนฝั่งตรงข้ามแดงเพราะเห็นว่าเเดงเลวกว่า ถ้าคุณว่าปิดสนามบินทำให้ประเทศชาติเสียหายกว่า เผาเมือง + น้ำท่วม + white lie + ปิดราชประสงค์ ผมว่าคุณเอาตีนเป็นหัวนะ

ตัดจำนำข้าวให้ละกัน ไม่งั้นเดี๋ยวหาว่าอำมาตย์รังเเก โครงการเดียวเท่ากับ ปชป. โกงทั้งชาติเลยมั้ง
" เราควรรอให้คนอื่นยอมรับเรา หรือควรทำให้เราเป็นที่ยอมรับของผู้อื่น "

#58 annykun

annykun

ขาประจำ

ตอบ 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:30

เอาเข้าจริงๆ แล้ว คนเราแบ่งเป็น 2 ประเภทเท่านั้น คือ เอาทักษิณ กับ ไม่เอาทักษิณ
คนเอาทักษิณ คือ เสื้อแดง วีรชนหัวก้าวหน้า ผู้สรรคสร้างและดำรงไว้ซึ่งประชาธิปไตยแบบแม้วๆ อันสูงส่ง
คนไม่เอาทักษิณ คือ เสื้อเหลือง พวกดักดาน นิยมเผด็จการ ถ่วงความเจริญ แมงสาป

จะแบ่งเป็นสลิ่ม สีฟ้า ขาว ชมพู เขียวอะไรก็ช่าง มันก็คือเหลืองสลิ่มสาป พวกๆเดียวกันทั้งนั้นแหละ
สุดท้ายก็เมาโกเต๊ก คลั่งศาสดาแป๊ะลิ้มด้วยกันทั้งนั้นแหละ ไม่ต้องแอ๊บหรอก

ถูกใจมั๊ยล่ะ ไอ้เวร!

คุณสมบัติที่สำคัญที่สุดของผู้ชนะสงคราม  คือ   ความแข็งแกร่ง และ อุดมการณ์ที่สอดคล้องกับความเป็นจริง

คุณธรรมที่พร้ำสอน  ล้วนเป็นสิ่งที่จำเป็นรองลงมา   ส่วน  ประชาธิปไตยน่ะรึ  เอาเข้าจริงๆ  สำคัญอันใด?? 

#59 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:42

ถ้าความคิดเห็นไม่ตรงกับเสื้อแดง.มันหมายความว่าเราต้องเป็นเหลืองหรือครับ..

ถ้าเสื้อแดงคนนั้นยังใช้โพยเก่า ก็ใช่แน่นอน
ถ้าเปลี่ยนโพยใหม่แล้ว จะเป็น แมงสาป (ถ้าเขียนแมลงสาบ จะเป็นของปลอม)
สลิ่ม (ซ่าหริ่ม ก็ปลอมเหมือนกัน)

แต่ว่าใช้หลายล็อคอินแล้วไม่งงบ้างรึ

#60 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:43

( มงกุฏเกิน ) เราว่าคุณอ้าปาก.!!!
กว้างขึ้นเรื่อย ๆ ( เขี้ยวคุณไม่ขาวนะ)

#61 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:22

ผมไม่เกลียดสีใดอื่น
เว้นแต่เกลียดชังเชี่ยแม้วและเชี่ยแกนนำแดง
รวมถึงกากแดงบางตัวตามเวปบอร์ด
โดยเฉพาะแดงไพร่บางตัวที่ชมชอบดมขี้ไอ้เชี่ยแม้ว
แต่ไม่ได้รังเกียจเสื้อแดงที่ดำเนินชีวิตภายใต้กฏหมายครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#62 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:23

คนพวกนี้คิดอะไรกันผมเป็นเหลืองเป็นพันธมิตรผิดตรงไหน ที่ต้องเป็นเหลืองเพราะไม่พอใจนักการเมืองทั้ง พท ปชป หน้าเหลี่ยมหน้าหล่อพรรคร่วมทั้งหลายเลวหมดทุกพรรค ถ้ายึดอำนาจเพื่อล้างระบอบแม้วให้สิ้นซากผมเชียร์ แต่ถ้ายึดอำนาจอย่างบังเละขิงเน่าหน่อมแน้มผมต้านเลยแหละ การกระทำที่ระยำจนหาที่เปรียบไม่ได้ก็อย่างแดงเผาเมืองนั่นไงเลยวุ่นวาย ปชป ก็ไม่จริงจังเลี้ยงไข้แม้วแดงประกันตัวแดงไม่ปราบแม้วให้เด็ดขาด ผมถึงไม่หวัง ปชป ที่จะปราบแม้วแดงได้เพราะที่ผ่านมาไม่ได้เรื่อง

น้อง phat ปลอมตัวมาใช่มั๊ยนี่

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#63 เหินฟ้า

เหินฟ้า

ขาประจำ

ตอบ 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:47

ดูข้อความในลายเซ็นของผมชัดเจนครับ
กรูไม่เอาเหลือง กรูไม่เอาแดง กรูรักชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์

#64 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:15

เกือบเหมือนละ ตัวจริงต้องเว้นวรรคแบบมั่วๆ ให้อ่านแล้ว งงๆ :wub:
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#65 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:15

ไม่เข้าใจไอเวรนี้จริงๆ ด่าเหลืองเลวยังงั้นยังงี้ ตัวอย่างก็มีแต่พวกแดงดันเลือกที่ทำเลวกว่าเหลือง โดยไม่สนใจคนอื่นที่ไม่เกี่ยวข้อง คนสันดานมันเลว ต่อให้มีน้ำเงินเขียวฟ้าหรือสีอะไร มันก็เอาไปอ้างว่าคนอื่นเลว ไม่มองตัวเองเลย

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#66 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:20

เอาเข้าจริงๆ แล้ว คนเราแบ่งเป็น 2 ประเภทเท่านั้น คือ เอาทักษิณ กับ ไม่เอาทักษิณ
คนเอาทักษิณ คือ เสื้อแดง วีรชนหัวก้าวหน้า ผู้สรรคสร้างและดำรงไว้ซึ่งประชาธิปไตยแบบแม้วๆ อันสูงส่ง
คนไม่เอาทักษิณ คือ เสื้อเหลือง พวกดักดาน นิยมเผด็จการ ถ่วงความเจริญ แมงสาป

จะแบ่งเป็นสลิ่ม สีฟ้า ขาว ชมพู เขียวอะไรก็ช่าง มันก็คือเหลืองสลิ่มสาป พวกๆเดียวกันทั้งนั้นแหละ
สุดท้ายก็เมาโกเต๊ก คลั่งศาสดาแป๊ะลิ้มด้วยกันทั้งนั้นแหละ ไม่ต้องแอ๊บหรอก

โชคดีที่ผมไม่เคยนิยมแป๊ะลิ้ม..แล้วผมก็ไม่ใช่เหลือง..แล้วคุณก็อย่าเอาความคิดแบบไร้สติว่าคนที่ไม่ชอบไม่เอาทักษิน..จะต้องเป็นคนเลวหรือไม่ดีอย่างที่คุณว่ามา..มันบ่งบอกถึงความคิดของคุณให้คนอื่นเห็นว่าคุณเป็นคนเช่นไร..แล้วอีกไม่นานความเลวของทักษินที่ทำไว้กำลังจะออกมาให้ทุกคนเห็น..คุณอาจจะไม่เชื่อแต่อีกไม่นาน..เกินรอ..ผมอยากให้คุณหัดใช้ความคิดหาเหตุผล..หาข้อมูลหลายๆด้าน.อย่าเอาแตาฟังอย่างเดียว..ทำตัวให้เหมือนนักวิทย์ศาสตร์ได้ป่าว..อย่าเชื่ออะไรที่เรายังไม่ได้พิสูตรว่าใช่หรื่อไม่..คนที่ไม่เอาทักษินในสังคมนี้.ดีๆมีเยอะครับ..รองหันไปมองรอบๆตัวให้ดีๆหัดอ่านให้เยอะ..แล้วปัญญาจะมาเองครับ...

#67 19 มงกุฎ

19 มงกุฎ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:23

เย้ๆๆ พูดความจริงมาตั้งแต่เเรก อย่างนี้ก็สิ้นเรื่อง ไม่ต้องพากันแอ๊บ พวกสาวกโกเต๊ก :angry: :angry:
เพชรแท้ย่อมไม่หวั่นไหวกระเเสธารที่ถาโถมเพราะ "เพชรก็คือเพชร" เหลืองยังไง ตอนนี้ก็เหลือง มิแปรเปลี่ยน

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน