Jump to content

- - - - -

ทหารทั้งหลาย ทักษิณเขาท้าแล้ว...อยากปฏิวัติก็ปฏิวัติเลย

• Please log in to reply
45 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Siren

Siren

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:39

วันศุกร์ที่ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555

"ทักษิณ" ส่งสัญญาณจาก "ฮ่องกง" หากอยากปฏิวัติ...ก็ปฏิวัติสิ!

พ.ต.ท.ดร.ทักษิณ ชินวัตร

Go6TV (วันที่ 31 สิงหาคม 2555) อดีตนายกรัฐมนตรีทักษิณ ชินวัตร  ให้สำภาษณ์พิเศษในรายการ Hot Topic กับธีระ รัตนเสวี  โดยท่านอดีตนายกรัฐมนตรี ได้กล่าวถึงโครงการต่างๆ ของรัฐบาลตลอด 1 ปี ว่ามีมุมมองอย่างไร คิดอย่างไร และหากมีรัฐประหารอีก จะทำอย่างไร  ดังรายละเอียดดังนี้

“๑ ปี ทักษิณคิด เพื่อไทยทำ”

โครงการจำนำข้าว
การจำนำข้าว  ชาวนาได้เต็ม  แต่การประกัน คือเอาเงินไปให้พ่อค้า  หากใครทุจริตฟ้องเลย ผิดให้ถึงที่สุด ชาวนาได้เงินเต็มที่ หมื่นห้าหรือน้อยกว่านิดหน่อย แต่ประกันจะได้แค่เจ็ดพัน แต่พ่อค้ารวย เราต้องคิดปรัชญาว่า อยากให้ไทยผลิตข้าวขายอันดับ๑ ไหม

วันนี้ ราคาข้าวกำลังแพง เพราะอินเดียวนาล่ม ราคาข้าว ๔๐๐เหรียญ แต่วันนี้ ๖๐๐  เราขายข้าวได้ลดลงแต่ได้ราคาแพงขึ้น  สมัยก่อนประกันข้าวนี้  ชาวนาจนแต่พ่อค้ารวย พ่อค้าจึงชอบ
วันนี้เรานิ่งเพราะเรารอขายในราคาดี วันนี้เราไม่ได้รังแกคนส่งออก แต่เราต้องการให้เกษตรกรได้ราคามากขึ้น ไม่ต้องการให้ได้ของถูก เราต้องการขายข้าวราคาแพง ให้เขาวิ่งมาหาเราเพื่อซื้อข้าวคุณภาพดีราคาแพง
เราต้องการยกระดับการเป็นอยู่ประชาชนทั้งประเทศ ไม่ใช่ยกแค่หัว แต่ชาวนาชาวไร่ เกษตรกร คนยากจนนั้นเป็นส่วนใหญ่ เราต้องยกพวกเขาให้ดีขึ้น พอคนยากจนเลี้ยงตนได้อยู่ได้ทั้งประเทศ ทั้งประเทศเราก็จะยกขึ้น อีกอย่าง การให้เขาสามารถเลี้ยงอาชีพเขา เป็นการ “รักษาอาชีพเกษตรกร” เราต้องกำหนดราคา ทิศทางราคา เราเป็นผู้ส่งออกอันดับ ๑ แต่กลับกลายเป็นปล่อยให้ประเทศอื่นมาชี้ราคาได้อย่างไร

OTPC แทบเล็ต
แทบเล็ตนั้น  พ่อแม่อายุประมาณ ๓๐-๔๐ ปี ซึ่งวัยเด็กและพ่อแม่จะเป็นวัยที่สามารถใช้แทบเล็ตร่วมกัน  การใช้แทบเลตฟรีไวไฟ สามารถเรียนรู้ “โลกทั้งใบ” ได้ผ่านแทบเล็ต เด็กสามารถเข้าเนต เข้าโปรแกรมร่วมกับพ่อแม่เพื่อส่งเสริมความรุ้ให้กับเด็ก  แต่ปัญหาวันนี้กลายเป็นคนอายุมากกับคุณครูที่ปรับตัวตามเด็ก ตามโลกไม่ทันที่ออกมาคัดค้าน  วันนี้ หนังสือทั้งหมดบนโลก ถูกทำขึ้นในอินเตอร์เนตหมดแล้ว  เราต้องเข้าไปหาตำราเหล่านี้ หรือ สมัยนี้ครูเก่งๆ ต่างอัดคลิปตัวเองในเนต เราก็ต้องวิ่งเข้าไปหาครูในเนต เราจะรอให้เด็กโง่ไปก่อนไม่ได้ ครูต้องปรับตัวให้ฉลาดพร้อมกับเด็ก เราต้องเอาสิ่งดีๆ ฉลาดๆที่ดีในโลกนี้ มารวมให้กับเด็ก หากจะรอครูให้ฉลาด รอครูให้พร้อม มันคงเป็นไปไม่ได้  ต้องให้ครูและเด็กพัฒนาควบคู่  เราไม่ทันเทคโนโลยี แต่อย่าขัดขวางเด็กไม่ให้เข้าถึงเทคโนโลยี

บ้านหลังแรก รถคันแรก 
วันนี้ คนเราไม่ได้อยู่ได้ด้วยปัจจัยสี่   เราต้องมีมือถือ มีสารพัดสิ่งอำนวยความสะดวก บิลเกตเคยบอกว่า เราเกิดมาจนไม่มีความผิด แต่หากตายแล้วยังจนมันคือความผิด เป็นหน้าที่ของ “รัฐ” มาช่วยเหลือประชาชนให้มีความกินอยุ่ที่ดีขึ้น   เราต้องให้โอกาสคนระดับล่าง ให้ได้รับการดูแล เพื่อให้เขาเลี้ยงตนได้ ฐานรากแข็งแรงแล้วประเทศจะเดินหน้าได้

OTOP โอท็อป
ปรัชญาของโอท็อปคือการต่อยอดโครงการศิลปาชีพในสมเด็จฯ ที่ได้ทำไว้ เอาคนเหล่านี้ที่มีฝีมืออยู่แล้วมาออกแบบ มาสร้างตลาด มาเสริมแหล่งทุน มาเป็นอาชีพเสริม จนกลายเป็นหลายๆครอบครัวงานเหล่านี้ปรับกลายเป็นอาชีพหลัก

การปรับคณะรัฐมนตรี
ท่านนายกฯ ท่านเป็นยุคใหม่ ผมเป็นยุคเก่า ผมพอบอกได้ว่าคนไหนประวัติเป็นอย่างไร ผมพอบอกได้  แล้วตัวนายกฯ ก็จะเป็นคนเลือกในการตัดสินใจสุดท้ายว่าจะเลือกใคร  ตอนแรกผมก็คาดหมายว่านายกฯทำงานได้ แต่ปรากฏว่าทำงานได้ดีกว่ามากกว่าที่คิด นายกฯ ทำงานบริหารองค์กรมาตั้งแต่เรียนจบ  วันนี้นายกฯ รู้จักคนมากขึ้น รู้จักกฎ กติกาการเมืองมากขึ้น วันนี้ นายกรัฐมนตรีมีภาวะผู้นำในตัว มีการมาปรึกษาอยู่บ้างเพราะในฐานะเป็นครอบครัวเดียวกัน เป็นปกติ แต่การบริหาร เป็นสิ่งที่นายกฯ มีอิสระของท่านเองที่ท่านทำได้ดีมากๆ 

บทบาทในสภาฯ
บทบาทของนายกฯนอกสภามีมาก ทั้งสังคม ต่างประเทศ สส.  ดังนั้นจึงไม่สามารถไปงานสภาได้ แต่ขณะเดียวกัน งานต่างๆ ได้ถูกแบ่งให้รองนายกฯ และรัฐมนตรีดูแล ได้ชัดเจน

พ.ร.บ.ปรองดอง
เป็นเรื่องของสภา  ผมทุกวันนี้ใช้เวลาเดินทางไปต่างประเทศ พบผู้นำประเทศ พบนักธุรกิจ แต่ผมไม่ใช่นักการเมืองวันนี้ ผมจึงพูดไม่ได้ แต่ก็เจอกันคุยกัน ทำไงที่จะเอาสินค้าเกษตร เอาสินค้าประเทศไปขายให้ทุกประเทศที่ไปพบ

สุขภาพ
ยังแข็งแรงดี เขาบอกผมเป็น “มะเร็ง” แต่ผมเป็น “มาเล็ง” คือ.. เอาอะไรมาเสริฟ ผมเล็งกินหมด ฮา
ประเทศทำงานยาก เพราะรัฐธรรมนูญที่ทำให้ทำงานยาก เพราะมันจ้องล้มทุกขั้นตอน  ส่วนราชการก็ซื้อขายตำแหน่ง แต่มันต้องใช้เวลาเปลี่ยน มันยาก... ยากมากนะสมัยนี้ทำงานได้ยากกว่าสมัยผมมาก  สมัยผมปี ๔๐ เป็น รธน.ที่รัฐบาลมีอำนาจ แต่รัฐธรรมนูญนี้ มีแต่กับระเบิดตลอดทาง หากบ้านเมืองเป็น ปชต.จริงๆ บ้านเมืองเราจะไปได้

๖ปี รัฐประหาร
มีคนบอกผมสมัยเป็นนายกฯ บอกผมว่า “ตราบใดที่สิบล้อยังกินยาบ้า ปฏิวัติก็ไม่พ้นจากประเทศไทย”  เค้ากำลังบอกผมว่า สิ่งบ้าๆ มันยังมีอยู่ในประเทศไทย ไม่คุ้ม  หากคิดจะปฏิวัติวันนี้  ไม่คุ้มกับ คนทำปฏิวัติ ไม่คุ้มกับคนสั่งปฏิวัติ ไม่คุ้มกับคนถูกปฏิวัติ และไม่คุ้มกับประชาชนเลย   หากอยากปฏิวัติก็ปฏิวัติสิ!

Now!  Restart Thailand  

#2 Siren

Siren

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:40

ที่มา http://www.go6tv.com...og-post_31.html

#3 sun

sun

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:43

*
POPULAR

ยิงทิ้งตัวเดียวก็จบ

ทำไมต้องเสียเวลาปฎิวัติ

#4 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:49

อยู่ครบ 8 ปีก่อน เรื่องปฏิวัติเอาไว้ทีหลัง
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#5 Siren

Siren

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:50

ยิงทิ้งตัวเดียวก็จบ

ทำไมต้องเสียเวลาปฎิวัติ

sniper ถึงเก็บไว้ปฏิบัติการยามจำเป็นไงคะ

#6 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:51

*
POPULAR

ปูไม่ชอบปฏิวัติ
ปูชอบปฏิสนธิ

#7 Siren

Siren

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 20:58

Rate x ตลอดเลยนะคะ

#8 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:02

Rate x ตลอดเลยนะคะ

แค่ 18+ เองอ่ะ

#9 zutto

zutto

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:03

จะปฎิวัติทำไมให้เหนื่อย เชื่อดิ ไม่เกิน 8 ปี ฟายแดงก็สูญพันธุ์แล้ววววววววว

#10 nnnn43

nnnn43

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:04

บัง รีบปรองดองพาทักษิณกลัับ จะได้สู้แล้วรวยเหมือนอย่างผม :lol:

ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#11 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:10

*
POPULAR

เป็นเพราะว่าในที่สุดแล้วทักษิณก็เข้าใจอย่างถ่องแท้
ว่าการจะสถาปนาอำนาจใหม่ตามความทะเยอทะยานของตัวเองนั้น ทำไม่ได้ในระบบปกติ

แม้จะชนะเลือกตั้ง แม้จะมีเสียงเต็มสภา แม้จะยึดสภาสูงได้
และแม้จะได้เป็นรัฐบาล มันก็เท่านั้น แต่อย่างไรก็ไม่สามารถยึดครองประเทศแบบเบ็ดเสร็จได้

ทักษิณคิดว่าการชนะเลือกตั้งจะสามารถทำให้โจนทะยาน
ใช้อำนาจแบบเผด็จการแบบขี่คร่อมบนเปลือกนอกแบบประชาธิปไตยได้
ซึ่งความจริงแล้วมันไม่มีทางเป็นไปได้เลยในระบอบประชาธิปไตยที่แท้จริง

การปฏิวัติรัฐประหาร ที่ทำให้บ้านเมืองเข้าสู่สุญญากาศ จึงเป็นทางออกหนึ่งที่ทักษิณสนใจ
เพราะการสถาปนาระบอบที่เอื้อกับอำนาจใหม่ของตัวเอง ทับซ้อนลงไปบนการรัฐประหาร
ย่อมสร้างความชอบธรรมได้ง่ายกว่าการสถาปนาอำนาจของตัวเองทับซ้อนลงไปในระบอบปัจจุบัน

จึงไม่น่าแปลกใจ ที่ปากของแกนนำทั้งหลายรวมถึงทักษิณที่บอกว่าต่อต้านรัฐประหาร
แต่กลับพยายามยั่วยุให้เกิดรัฐประหารอยู่ทุกเมื่อเชื่อวัน
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#12 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:39

โพลเสรีไทยออกมาแล้วนี่ครับ ว่าไม่ต้องการปฏิวัติ

ให้แม้วมันเรียกร้องให้ปากแหก เราก็ไม่เอา

เราต้องการปู 8 ปีเป็นอย่างน้อย..5555

#13 Siren

Siren

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:44

ดูเหมือนใครๆก็เรียกร้องปูแปดปีทั้งนั้น

ทักกี้รอไปก่อนนะ

#14 ryukendo

ryukendo

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:46

ปฏิวัติก็เข้าทางมันเลย ...ประเทศกู้แล้วเจ๊งเพราะปฏิวัติ สินค้าราคาแพงก็เพราะปฏิวัติ สินค้าเกษตรราคาตกต่ำก็เพราะปฏิวัติ น้ำท่วม ฝนตก ฝนแล้งก็เพราะปฏิวัติ ฯลฯ

ทั้งๆที่พวกมันกำลังจะตายทั้งเป็นโดยที่ไม่ต้องมีการปฏิวัติ

ไหนอีเพ็ญบอกว่าอยากเห็นการปฏิวัติโดยประชาชนไงล่ะ ใจเย็นๆ เดี๋ยวคงได้เห็นแล้วละครับ :lol:
บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#15 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:51

แต่..ฮือๆๆๆ

เดือนนี้ทั้งเดือนผมยังไม่มี ออเดอร์เลย

(ธุรกิจผมเกี่ยวเนื่องกับการส่งออกยางพารา)

ยังไงถ้าเพื่อนๆอยากให้ปูอยู่แปดปี ช่วยถีบคุณเต้นออกก่อนได้ไหม

ไม่งั้นผมคงอยู่ดูปูไม่ได้ถึงแปดปี...ฮือ..ฮือ....

#16 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:24

ผมว่า พ.ศ.นี้มันหมดสมัยไปแล้วสำหรับการปฏิวัติครับ ถ้าทำประเทศอื่นเขาก็ดูถูกเรา

#17 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:28

ปฏิวัติแล้วจะได้หาสัมปทานได้ง่ายๆ ละมั่งครับ
/人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#18 chanbaan

chanbaan

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:55

การเมืองไทยในวันนี้ยังคงเป็นเพียงเรื่องของผลประโยชน์ เป็นเรื่องส่วนตัว โดยเอาประชาชนมาเป็นเครื่องมือ มันจะไปพัฒนาอะไรได้
อุดมการณ์ไม่ใช่คลิก แต่ต้องคิด คิดไปเรื่อยเลยวุ่ยพุทธเจ้านำทาง ธรรมประคองใจ จิตใจวุ่นวาย ผิดพลาดพลั่งเผลอ มันเป็นสัจจะธรรมของคนที่ยังคน(เราเอง)"เกลียดปฏิวัติไทยคม ชื่นชมปฏิวัติสีขาว เกลียดนักการเมืองขี้ฉอ ชื่นชอบนักการเมืองยึดมั่นอุดมการณ์"

#19 puggi

puggi

ขาประจำ

ตอบ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:59

ปู 12 ปีเท่านั้นที่ อำมาตย์ อย่างผมต้องการ :D

หาก ทหารจะขับรถถังออกมา ผมจะไปนอนขวางรถถัง ครับ เพราะมันจะขัดโอกาสให้ผม ได้ที่ดินเพิ่ม :angry:

#20 ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ขาประจำ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:20

อย่าไปปฏิวัติครับปล่อยให้มัน
โดนประชาชนกระทืบด้วยการรับปากแบบส่งเดชดีกว่า

#21 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:09

ก็คิดอยู่ว่ามันทำไมกล้าเด้งปลัดกลาโหมแล้วเสียบคนใหม่เข้ามาแบบข้ามรุ่น

#22 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:27

ปฏิวัติเมื่อไหร่ ทักษิณชนะแบบสมบูรณ์แบบเมื่อนั้น
ตอนนี้ยังไม่ถึงเวลา

Edited by Ricebeanoil, 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:27.

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#23 Siren

Siren

ขาประจำ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:41

ปฏิวัติเมื่อไหร่ ทักษิณชนะแบบสมบูรณ์แบบเมื่อนั้น
ตอนนี้ยังไม่ถึงเวลา

ใช่ค่ะ ที่ผ่านมา ความชอบธรรมเพียงอย่างเดียวที่ทักษิณนำมาอ้างได้ คือได้รับเลือกตั้งมาอย่างถูกต้องแต่ถูกทหารปฏิวัติยึดอำนาจไป

#24 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:57

เหอ เหอ เหอ สรุปแล้ว ไอ้คนที่อยากให้ปฏิวัติ มันคือไอ้พวก
ปะชาติ๊บไตกินได้ หรอ 5555555555555555

เดี๋ยวไอ้ตู่พูด เดี๋ยวไอ้เกือกแก้วพูด เดี๋ยวนางธิดาพูด นี่ ไอ้ตัวพ่อ
พูดเองอีก มันจะเอายังไงของมัน ว้า 55555555555

พูดแบบนี้ แดงเด้งหน้า เอ้ย ! แดงก้าวหน้า รับไม่ได้น๊า เขาไม่เอาปะติโค๊ด เอ้ย !
ไม่เอาปะติวัด อ่า จะเอาปะชาติ๊บไตแบบกินได้เท่านั้นอ่า 5555555555555555

#25 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:41

เค้าขอเปลี่ยนเป็นตบกบาลแทนได้ป่าว..

:D

#26 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:44

บทบาทในสภาฯ
บทบาทของนายกฯนอกสภามีมาก ทั้งสังคม ต่างประเทศ สส. ดังนั้นจึงไม่สามารถไปงานสภาได้ แต่ขณะเดียวกัน งานต่างๆ ได้ถูกแบ่งให้รองนายกฯ และรัฐมนตรีดูแล ได้ชัดเจน.....

เปิดโอกาสให้"บัตรเติมเงิน"ค้นหา ควานหาบทบาทของนายก ว.5 4ss มาให้อ่านหน่อย
"เลี้ยงอาหารญี่ปุ่นลูกทีม"ถือเป็น"งานมาก"ด้วยฤา..........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#27 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:46

ปล่อยน้ำเข้ากรุงเทพฯ ทหารจะได้ไปถือพวงมาลัยรถ ขับรับส่งคนกรุงเทพฯ ไม่มีเวลามาถือปืน

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#28 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:53

แม้วนี่มันพูดเหมือนคนเมายานะครับ

ผมจำได้ตอนปัญหาไฟใต้เริ่มสงบ

แม้วยุบ ศอ.บต.แล้วโยนเรื่องให้สำนักงานตำรวจแห่งชาติดูแลปัญหา

แถมยังไปด่าท้าทายโจรก่อการร้ายแบบไม่เห็นหัวด้วยว่าเป็น"โจรกระจอก"

มาตอนนี้พอแม้วเอาหัวหน้า คมช.บิ๊กบังไปเป็นเด็กในคาถาได้กลับมาท้าให้ปฏิวัติเสียอีกแน่ะ

มันไม่รู้จักแหกตาดูหรือไงว่าการปฏิวัติมันต้องมีเงื่อนไข

เอ็งหมั่นสร้างเงื่อนไขเข้าสิไม่ต้องท้าหรอกได้เห็นแน่ๆ

คนไทยน่ะเขาไม่เห็นด้วยกับการปฏิวัติหรอก

ทว่าถ้าสุดทนจริงๆเขาจะทำเป็นไม่รู้ไม่ชี้ครับ (บางคนเผลอเอาดอกไม้ไปให้ซะอีก 555)

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#29 อมพระมาพูด

อมพระมาพูด

ไอ้มดแดง V 5 สู้ว้อย

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:14

มิน่า ไอ่คางคกถึงเพรียกหาปฏิวัติวันละห้าร้อยรอบ
The wise man doubts often, and his views are changeable.The fool is constant in his opinions, and doubts nothing,because he knows everything, except his own ignorance (Pharaoh Akhenaton, c.1250BCE)

#30 soco

soco

เมพ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:16

บัง รีบปรองดองพาทักษิณกลัับ จะได้สู้แล้วรวยเหมือนอย่างผม :lol:

ไอ้ตู่ก็สาม แล้วบังมีวิธีแนะผมได้มั๊ยว่า

ทำไง
รักใครชอบใครก็เรื่องของเราแต่เราก็ไม่เป็นขี้ข้าโจร

#31 sun

sun

ขาประจำ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:19

พูดถึงไอ้บัง ช่วงนี้มันหายหน้าไปไหนว่ะ หรือว่าบริหารเวลาเอาอยู่เหมือนกัน

#32 i-am-thai

i-am-thai

ขาประจำ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:24

ยังไม่ถึงเวลาครับ

ต้องรอให้คน จน หมด ประเทศ ก่อน

แล้วค่อยปฏิวัติ

555

#33 สงสารสาวจันทร์

สงสารสาวจันทร์

ขาประจำ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:40

แม้วมันถนัดแต่หากินหาแดร...กับปฎิวัตินี่แหละ อย่างอื่นมันไม่ถนัด

ดูเอาดิ. หนีไปทำธุรกิจกับต่างชาตินับไม่ถ้วน ธุรกิจไหนบ้างที่มันกำไรเห็นๆ :D

#34 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:50

ถึง ทักษิณ
ปฎิวัติให้โง่ ดิ เดี๋ยวต้องมาล้าง ขยะที่น้องเองทำไว้ อีก ลำบากมากกกกก
กู้ มาอย่างบ้าคลั่ง ใช้จ่ายแบบสามล้อถูกหวย

จาก คณะผู้อยากปฎิวัติ

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#35 lionidas

lionidas

ขาประจำ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:57

โอ้ว ท่านผู้นำ เมพ มากครับ ลึกซึ้ง จริงๆ นโยบายแบบนี้ ต้องรีบขยายผล..
พี่เหนาะ คนตาบอดมันกลัวเสือเหรอ ถ้าเราไม่พูดแบบนี้เราจะได้เสียงเหรอ ...

#36 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:04

รอไปเถอะครับ ปฏิวัติตอนนี้ไม่ได้ประโยชน์อะไร

หมาใกล้ตาย จะไปเตะให้มันฟื้นทำไม หุหุ

ได้แต่เห่าหอนอยู่นอกประเทศนั่นแหล่ะดี :D :D :D

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#37 soco

soco

เมพ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:32

คนหนีคุก ย่อมเชื่อถือไม่ได้
รักใครชอบใครก็เรื่องของเราแต่เราก็ไม่เป็นขี้ข้าโจร

#38 ชาวสวน

ชาวสวน

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 01:51

ปูว์แปดปี ต่อไปก็คงเป็นโอ๊ค

อย่าพึ่งปฏิวัติ อยากเห็นโอ๊คเป็นนางยก :lol:

#39 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 03:13

ปูว์แปดปี ต่อไปก็คงเป็นโอ๊ค

อย่าพึ่งปฏิวัติ อยากเห็นโอ๊คเป็นนางยก :lol:

ฮาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

#40 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:09

ถ้าตอนนี้ 5เสือ ทบ.เป็นพวกไอ้แม้ว มันยึดอำนาจตัวเองแล้ว...เพื่อ...
http://th.wikipedia....ทศไทย_พ.ศ._2514
รัฐประหารในประเทศไทย พ.ศ. 2514 เป็นการรัฐประหารอีกครั้งในประเทศไทย ที่เป็นการ ยึดอำนาจตัวเอง
การรัฐประหารในครั้งนี้เกิดขึ้นในเวลา 19.00 น. ของวันที่ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2514 สาเหตุสืบเนื่องจากการที่สมาชิกพรรคสหประชาไทยของจอมพลถนอม กิตติขจร นายกรัฐมนตรีที่มาจากการเลือกตั้งในปี พ.ศ. 2512 นำโดย นายญวง เอี่ยมศิลา ส.ส.จังหวัดอุดรธานี ได้เรียกร้องผลประโยชน์ตอบแทนต่าง ๆ ตามที่จอมพลถนอมได้เคยสัญญาไว้ในช่วงเลือกตั้ง เมื่อไม่ได้รับการตอบแทนดังที่สัญญาไว้ ส.ส.เหล่านี้ได้ต่างพากันเรียกร้องต่าง ๆ นานา บ้างก็ขู่ว่าจะลาออก เป็นต้น ซึ่งเหล่านี้เป็นเหตุให้ จอมพลถนอม หัวหน้าพรรคและนายกรัฐมนตรีซึ่งได้รับฉายาสมัยนั้นว่า "นายกฯคนซื่อ" ไม่อาจควบคุมสถานการณ์ในสภาฯ ได้ จึงทำการยึดอำนาจตนเองขึ้น โดยไม่มีชื่อเรียกคณะรัฐประหารในครั้งนี้โดยเฉพาะเหมือนการรัฐประหารที่เคย มีมาในอดีต แต่เรียกตัวเองเพียงแค่ว่า คณะปฏิวัติ
โดยมีคำปรารภในการยึดอำนาจตัวเองครั้งนี้ว่า Posted Image

ภัยที่คุกคามประเทศและราชบัลลังก์ สถานการณ์ภายใน ความวุ่นวายทั้งภายในและภายนอกสภานิติบัญญัติ การนัดหยุดงานของกรรมกร การเดินขบวนของนักศึกษา การแก้ไขสถานการณ์ถ้าจะดำเนินการตามวิถีทางรัฐธรรมนูญย่อมไม่ทันต่อ เหตุการณ์ จึงจำเป็นต้องใช้การยึดอำนาจการปกครองเพื่อให้สามารถแก้ไขสถานการณ์ได้โดย เฉียบขาดและฉับพลัน

จากนั้นคำสั่งของคณะรัฐประหารได้สั่งให้ยกเลิกรัฐธรรมนูญปี พ.ศ. 2511 ที่ใช้อยู่ก่อนหน้านั้น และยกเลิกรัฐสภา ยกเลิกพรรคการเมืองและประกาศห้ามมั่วสุมทางการเมืองตั้งแต่ 5 คนขึ้นไป
คณะปฏิวัติได้ครองอำนาจมาถึงวันที่ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2515 จึงประกาศใช้ธรรมนูญการปกครองราชอาณาจักร พ.ศ. 2515 ให้ข้าราชการประจำดำรงตำแหน่งนายกรัฐมนตรีได้และตั้งสภานิติบัญญัติแห่งชาติ มีมติให้จอมพลถนอมเป็นนายกรัฐมนตรีต่อไป ซึ่งในธรรมนูญการปกครองฯ ฉบับนี้มีการนำเอารัฐธรรมนูญมาตรา 17 กลับมาใช้อีกครั้งเหมือนยุคของจอมพลสฤษดิ์ ธนะรัชต์ ที่ให้อำนาจนายกรัฐมนตรีเต็มที่ในการสั่งการใด ๆ อันเนื่องจากเหตุที่กระทบต่อความมั่นคงของราชอาณาจักร โดยไม่ต้องผ่านการพิจารณาของสภาฯ หรือ มีกฎหมายฉบับใด ๆ มารองรับ

ไอ้แม้วก็จะได้กลับบ้านแบบเท่ห์ๆ
โดยไม่ต้องแก้ต้องเพิ่มกฎหมายใดๆทั้งสิ้น

Edited by คนกรุงธน, 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:11.

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#41 ubol boy

ubol boy

ขาประจำ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:19

คห.19 อุดมการณ์เดียวกันเลยครับ ขนาดปีเดียวผมยังเหนี่ยวมา
หลายไร่อยู่ ถ้า 8 ปี นี่นั่งกระดิกขาจิบชารอเลย ..และไพร่คงหมด
ไปจากประเทศแน่นอน

#42 เหินฟ้า

เหินฟ้า

ขาประจำ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:51

ท่านประยุทธเองผมไม่รู้ว่าคิดอะไรอยู่ ลับ ลวง พราง วางมาดดุพูดจาเก๋าเกมน่าดูแต่สุดท้ายไม่กัด แล้วเดียวก็เกษียณลอยตัวสบายไปสมบัติผลัดกันชม
กรูไม่เอาเหลือง กรูไม่เอาแดง กรูรักชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์

#43 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:46

การปฏิวัติ ก็มีทั้งผลดี ผลเสีย..
ทำอย่าง.บังสน.(เสียหายยับ )
( แต่ถ้าทำแล้ว ล้างให้สะอาด )
เอา ม. 17 มาใช้เลยก็ได้ .เด็ด
มันเหมือนกับครั้ง ....

( ไฟไหม้ตลาด.บางขุนเทียน ).!
.ให้มัน จบ ๆ ไป เลย...

#44 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:12

อย่ามองปลายเหตุที่การรัฐประหารหรือการปฏิวัติ.....!

ดูเหตที่รัฐประหาร/ปฏิวัติ.....
และดูผลจากการรัฐประหาร/การปฏิวัติด้วย....

นักโทษหนีคุก แกนนำไพร่เสื้อแดง ไพร่เสื้อแดง และบัตรเติมเงิน
ส่วนใหญ่ไม่ได้นิยม ไม่ศรัทธาระบบประชาธิปไตยอันมีพระมหากษัตริย์เป็นประมุข
หรือระบบประชาธิปไตยของอารยะประเทศ......

แต่ระบบประชาธิปไตยของเขา คือระบบประชาธิปไตยแม๊วๆ หรือระบบประชาธิปไตยของกู.....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เหตุการณ์คุกคามผู้นำประเทศชาติอาเซียน+3+6....
เหตุการณ์ 10 เมษายนใช้กำลังและอาวุธสงครามทำลายชีวิตทหารและประชาชนที่สี่แยกคอกวัว.....
เหตุการณ์เผาบ้านเผาเมืองกรุงเทพ 19 พฤษภาคม ปี 2553
เหตุการณ์คุกคาม ขัดขวางการปราศัยของนักการเมืองพรรคประชาธิปัตย์เกือบทุกแห่ง....
เป็นพฤติกรรมของนักรักประชาธิปไตยสากลหรือ........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

Edited by ปุถุชน, 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:13.

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#45 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 3 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:15

*อ่านตักขี้ให้สัมภาษณ์ ก็จะรู้อันไหนเป็นโครงการดี อันไหนเป็นโครงการชั่ว ถ้าตักขี้ ชมโครงการไหน โครงการนั้นชั่ว
-ถ้าตักขี้ ชมว่าใครดี เท่ากับคนนั้นชั่ว

*เรื่องปฏิวัติ คงมีแน่ครับถ้าปูยัง "ทำเพื่อพี่ ใช้หนี้แดง ยกแผงชั่ว มัวแต่โกง" เพียงแต่ใครจะเป็นคนทำ ทหาร หรือประชาชน

*ที่ตักขี้ ท้าให้ปฏิวัตินั้นพูดเพื่อการตลาดเท่านั้น หลังปฏิวัติตักขี้ก็ขึ้นบริหารประเทศไม่ได้ในทันที แต่ตักขี้อาจมองว่า ถ้าเกิดปฏิวัติ
จริงเหลือบที่คอยดูดตักขี้ /ขี่หลังตักขี้อยู่ในปัจจุบัน แล้วอาจกลายเป็นหอกข้างแคร่ในอนาคต ...ดับหมดแน่

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#46 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 3 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:19

ปฎิวัติ ไปแล้วได้อะไร คนไทยก็ยังเป็นหนี้ เพราะ ไอ้โต้ง กะ อีปู อยู่ดี จะรีบไปฟอกขาวให้พวกมันทำไม
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน