Jump to content

- - - - -

คุณเข้าร่วมต่อต้านขับไล่ทักษิณและเป็นปฏิปักษ์กับเสื้อแดง ตอนไหน ช่วงไหน

• Please log in to reply
111 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 19 มงกุฎ

19 มงกุฎ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:48

คำตอบของคุณจากคำถามผม มันจะบ่งบอกได้ดี

คุณเป็นคนกลุ่มไหน คนสีอะไร ^_^

คุณเข้าร่วมเคลือนไหวต่อต้านขับไล่ทักษิณและเป็นปฏิปักษ์กับเสื้อแดง

ตอนไหน ช่วงไหน เหตุการณ์ใด อธิบายให้ละเอียดครับ :blink:
เพชรแท้ย่อมไม่หวั่นไหวกระเเสธารที่ถาโถมเพราะ "เพชรก็คือเพชร" เหลืองยังไง ตอนนี้ก็เหลือง มิแปรเปลี่ยน

#2 antiseptic

antiseptic

น้องใหม่และซิง

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:54

ไล่ตั้งแต่มันไปสนับสนุนรัฐประหารนั่นแหละครับ

"We all make choices. But in the end, our choices make us."Andrew Ryan

#3 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:56

เอ่อ ถ้ารู้สึกไม่ดีก็ตั้งแต่ รัฐบาล ทักษินสองนะครับ

ช่วงถ้าไม่ชอบเลยก็คงเป็นตอนแดงประท้วงใหญ่ปี 53 ที่เริ่มไม่ชอบแดงอย่างเต็มตัว และไม่ชอบคุณทักษินตั้งแต่นั้นอย่างเต็มตัวนะครับ

อันนี้ตอบเท่าที่พี่ถามนะ แล้วผมจะอยู่สีไหน ช่วยทำนายให้ด้วยครับ ปล ถ้าได้เลขเด็ดด้วยก็ดี หวยออก ฮาฮา

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#4 19 มงกุฎ

19 มงกุฎ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:57

ได้เข้าร่วมขับไล่ทักษิณ ร่วมกับศาสดาแป๊ะลิ้มไหม?? ^_^
เพชรแท้ย่อมไม่หวั่นไหวกระเเสธารที่ถาโถมเพราะ "เพชรก็คือเพชร" เหลืองยังไง ตอนนี้ก็เหลือง มิแปรเปลี่ยน

#5 ขบวนการเสรีไทย

ขบวนการเสรีไทย

น้องเก่า

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:13

ตอนใช้มือถือระบบอนาล็อค(ไม่มีซิมการ์ด)แบบรายเดือนของGSM2watแล้วโดนมันโกงทุกเดือนๆเดือนล่ะ1,xxxกว่าๆทำให้มันรวยเอารวยเอา จบ!!!!

#6 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:14

ได้เข้าร่วมขับไล่ทักษิณ ร่วมกับศาสดาแป๊ะลิ้มไหม?? ^_^

รู้สึกจะด่านะครับเพราะผมขายของไม่ได้เลย ตอนนั้น ลูกค้าชาวต่างประเทศหายหัวกันไปหมด T^T

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#7 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:27

ผมไม่เคยออกไปร่วมกับแปะลิ้ม..ไม่เคยออกไปร่วมชุมนุมกะเสื้อเหลือง. แต่ในพฤษภาทมิฬ ปี 35 ผมอยู่ตลอดจนย้ายไปอยู่ในรามจนนาทีสุดท้าย..ผมไม่ชอบในสิ่งที่ทักษินทำ..ทักษินทำเพื่อประโยชน์ส่วนตัวเป็นหลัก(แต่เอาประโยชน์ของประชาชนมาบังหน้า) ช่วยบอกผมด้วยครับว่าผมสีอะไร คุณ 18 มงกุฏ.

#8 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:30

ถามเพื่อจุดประสงค์อะไร ถ้าเคยแล้วยังไง แต่ตอนนี้ไม่ร่วมแล้วยังไง โปรดอธิบายมาโดยละเอียดก่อน อยากทราบจุดประสงค์ที่แท้จริง

#9 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:33

ไม่เข้าร่วมกับใครทั้งสิ้น ถามทำไม มีประโยชน์อะไร อิ่มท้องไหม

Edited by Sujinno, 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:34.

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#10 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:43

คำถามยังไม่ ชัวร์ นะฮะ....โทษที
เราก็ งง..ตอบไม่ถูก เพราะไม่เคย
เข้าร่วมต่อต้านครั้งใดเลย แค่เดินผ่าน
ก็เสียวไส้ติ่งแล้ว จะบอกสี ก็ไม่รู้ว่า
ตัวเองสีอะไร จะบอกกลุ่ม ก็ไปมันทุก
กลุ่ม ( ไปเที่ยวดู ) ถ้าจะบอกถึงความถูก
ต้อง ก็ อะไรถูกต้องก็ O K เอาด้วย....
วิเคราะห์เอาเองนะ ( ผิดถูกด่านะเว้ยยย).... :D :D

#11 ปังตอ

ปังตอ

ขาประจำ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:46

เริ่มตะหงิดๆตั้งแต่บกพร่องโดยสุจริตแล้วครับ
คือตอนนั้นต่อต้านมันอยู่ในใจคนเดียวอ่ะครับ
แต่มาขับไล่จริงๆก้อตอนที่มันจะเผยสันดอนออกมาเรื่อยๆ
แล้วก้อเริ่มเกลียดมันมากถึงมากที่สุด จนมาถึงตอนที่เข้าชุมนุมขับไล่แหล่ะครับ

ปฏิปักษ์กับเสื้อแดงไม่เคยอ่ะครับ..เพราะเสื้อแดงน่าร๊ากกกมว๊ากกกก
ชื่นชม ยินดีทุกครั้งที่เสื้อแดงชุมนุมประท้วง...หรือว่าก่อความสถุนไปทุกที่อ่าครับ

อ่ะ..ให้ความร่วมมือแว้วววน๊า.

ลูกหลานที่รัก จงจำปฏิปทานี้ไว้ “ถ้ามีความจำเป็นเราต้องเสียสละเพื่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และปวงชนชาวไทย แม้แต่ชีวิตก็ต้องยอม”

#12 nornoo

nornoo

ขาประจำ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:57

ถามอีกทีครับ. จขกท เศือกอกมาถามชาวบ้าน
แล้วคุณเป็นใครว๊ะ คำตอบอยู่ในตัว
รีบไปรับเศษเงินจากอ้ายหนีคุกไป รำคาญ

#13 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:04

คุณเข้าร่วมเคลือนไหวต่อต้านขับไล่ทักษิณและเป็นปฏิปักษ์กับเสื้อแดง

ตอนไหน ช่วงไหน เหตุการณ์ใด อธิบายให้ละเอียดครับ :blink:

คุณเข้าร่วมเคลือนไหวต่อต้านขับไล่ทักษิณตอนไหน ช่วงไหน เหตุการณ์ใด?

:mellow: ตอนที่รู้ว่ามันก็แค่ไอ้นักการเมืองที่เอาแต่ได้ บ้าอำนาจบาตรใหญ่ หลงตัวเอง...ไม่แตกต่างจากนักการเมืองชั่วๆทุกรุ่นทุกสมัย แต่ที่ชั่วสุดๆก็แปรผิดเป็นถูกโดยใช้เครื่องมือทางระบอบเสียงข้างมาก แล้วลากไปจนฉิบหายไปทุกหย่อมที่มันลากถึงนั่นแหละ... <_< ต้องบอกด้วยมั้ย ชั่วยังไง?

คุณเป็นปฏิปักษ์กับเสื้อแดงตอนไหน ช่วงไหน เหตุการณ์ใด?

-_- ก็ตอนที่เห็นว่าความโง่ หน้ามืดตามัว โลภ ขี้เกียจแต่อยากได้อยากมีของแต่ละตัวที่แสดงออกมาให้เห็นไปทั่วนั่นแหละ ที่สำคัญไอ้กลุ่มเดียวกันที่โง่แล้วอวดดีกับสถาบันทั้งที่ไม่เคยเรียนรู้ หรือสำนึกถึงสิ่งที่สถาบันสร้างมานั่นเช่นกัน

:blink:
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#14 nhum

nhum

ขาประจำ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:04

ไม่เคยเข้าร่วมกลุ่มขับไล่ แต่คอยเชียร์หนับหนุนไล่มัน
เริ่มไม่ชอบตั้งแต่มันคิดนโยบายเอาใจบางกลุ่ม ใช้เงินรัฐบาลหาเสียงเข้าพรรค
และที่รู้สึกมันเลวแล้ว ก็ตอนมันบอกหน้าด้านๆว่า "จังหวัดไหนเลือกทั้งจังหวัด จะได้รับการดูแลก่อน"
เอ่อ ประชาธิปไตยบ้านพ่องมันดิ เลือกปฏิบัติ 2 มาตราฐานชัดๆ เป็นนายกต้องดูแลทั้งประเทศนะเว้ยย ไม่ใช่ดู AIS
แล้วยังเจือกมีหน้าไปด่าคนอื่น 2. มาตราฐาน
นโยบายทุกอย่าง ออกมาเพื่อทำให้พรรคตัวเองดูดี ได้รับคะแนนเสียงสนับสนุน โดยที่
ไม่คิดสนใจว่าประเทศชาติจะเสียหายในระยะยาว แม้ตัวมันจะรู้ทั้งรู้ เพราะ. ไม่ใช่เงินมันนิ เงินประเทศ ประเทศจ่ายทั้งนั้น
แต่มันได้หน้า ทั้งที่ไม่ได้ลงทุนอะไรเลย เอาเงินมันมาจ่่ายทำนโยบายรึก็ปล่าว
บัดซบชัดๆ

#15 พงษ์เพชร

พงษ์เพชร

ขาประจำ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:13

แรกพบและได้ฟังวาทะมันเลยครับ
เพราะ เหมือนมันจะบอกว่ามันเป็นเทพเจ้า

#16 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:22

ประกาศชัยชนะแล้วปิดกระทู้ไปเลยดีกว่าครับ -_-
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#17 idolation

idolation

ขาประจำ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:31

ตั้งแต่ซุกหุ้นไว้ที่คนขับรถแล้วไม่ผิดอ่ะ.. :D :D :D
รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้าน ตระกูลชินวัตร

#18 V for vendettaขี่er6nไปราช

V for vendettaขี่er6nไปราช

ขาประจำ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:34

ตอนมันเริ่ม Here จ้า :D :D :D :D

ยามกูจนมรึ-งย่ำยี  ยามกูมีมรึ-งอิจฉา

#19 19 มงกุฎ

19 มงกุฎ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:37

ถามอีกทีครับ. จขกท เศือกอกมาถามชาวบ้าน
แล้วคุณเป็นใครว๊ะ คำตอบอยู่ในตัว
รีบไปรับเศษเงินจากอ้ายหนีคุกไป รำคาญ

55+ ชอบจังคำนี้ คำตอบอยู่ในตัว คำถามผมแทงใจดำหรือไงครับ
... คุณออกมาขับไล่ทักษิณช่วงไหน >>>>>> คุณจะเป็นคนกลุ่มนั้นนั้นล่ะ

#20 19 มงกุฎ

19 มงกุฎ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:45

คำถามยังไม่ ชัวร์ นะฮะ....โทษที
เราก็ งง..ตอบไม่ถูก เพราะไม่เคย
เข้าร่วมต่อต้านครั้งใดเลย แค่เดินผ่าน
ก็เสียวไส้ติ่งแล้ว จะบอกสี ก็ไม่รู้ว่า
ตัวเองสีอะไร จะบอกกลุ่ม ก็ไปมันทุก
กลุ่ม ( ไปเที่ยวดู ) ถ้าจะบอกถึงความถูก
ต้อง ก็ อะไรถูกต้องก็ O K เอาด้วย....
วิเคราะห์เอาเองนะ ( ผิดถูกด่านะเว้ยยย).... :D :D

ผมจะตีวงให้แคบลง สอบถามอาการก่อนนะ จะได้วินิจฉัยโรคของคุณละเอียดแม่นยำ ว่าเป็นโรคสีใด แอ๊บหรือไม่

แค่เดินผ่าน
ก็เสียวไส้ติ่งแล้ว

คุณเดินผ่านการชุมนุมของกลุ่มพันธมิตรตอนออกมาขับไล่ทักษิณ ใช่หรือไม่
ถึงมีอาการเช่นนี้เพราะคนกลุ่มนี้ มัน ดิบ ถ่อย เถื่อน เป็นใครพบเห็นก็พากันระอาแบบนั้น :wacko:

#21 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:46

แดงป่วนเมือง ล่มประชุมอาเซียน

ก่อนหน้านั้นแค่รังเกียจไอ้แม้วกะพวกเท่านั้นเอง รู้สึกว่ามันขี้โกง ผิดก็ไม่ยอมรับ อ้างมั่วซั่วแล้วก็หนีไปต่างประเทศ ไอ้พวกลิ่วล้อก็ออกมาร้องไห้ฟูมฟายปานบิดามารดาตนจะตาย ไร้เหตุผล
แล้วจะมาบอกว่า เหลืองปิดหนามบิน แดงเลยมาชุมนุมปิดโน่นปิดนี่บ้าง
ก็ยิ่งบ้าใหญ่ บอกว่ามันไม่ดี แต่ก็ทำบ้าง เออ ดี มาแข่งกันทำเชี่ยๆ เหรอครับ?
จะทำสถิติแข่งกันว่า ใครทำชาติชริ๊บหายได้มากกว่ากันหรืออย่างไร?

Edited by ดาร์ค สวอน, 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:50.

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#22 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:47

ตั้งแต่เห็นทาสชินวัตรมันหยิบขี้ไอ้แม้วมากิน :lol: :D :lol:

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#23 19 มงกุฎ

19 มงกุฎ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:48

เริ่มตะหงิดๆตั้งแต่บกพร่องโดยสุจริตแล้วครับ
คือตอนนั้นต่อต้านมันอยู่ในใจคนเดียวอ่ะครับ
แต่มาขับไล่จริงๆก้อตอนที่มันจะเผยสันดอนออกมาเรื่อยๆ
แล้วก้อเริ่มเกลียดมันมากถึงมากที่สุด จนมาถึงตอนที่เข้าชุมนุมขับไล่แหล่ะครับ

ปฏิปักษ์กับเสื้อแดงไม่เคยอ่ะครับ..เพราะเสื้อแดงน่าร๊ากกกมว๊ากกกก
ชื่นชม ยินดีทุกครั้งที่เสื้อแดงชุมนุมประท้วง...หรือว่าก่อความสถุนไปทุกที่อ่าครับ

ผมวินิจฉัยอย่างละเอียดรอบครอบแล้ว ขอแสดงความดีใจด้วย คุณเป็นหนึ่งในวีรชนคนกู้ชาติเหลือง :lol: :lol:

#24 19 มงกุฎ

19 มงกุฎ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:53

ตั้งแต่เห็นทาสชินวัตรมันหยิบขี้ไอ้แม้วมากิน :lol: :D :lol:

รายละเอียดไม่พอ ผมวินิจฉัยไม่ได้ เอาเป็นว่า

ตอบมาแล้วกัน ได้เข้าร่วมขับไล่ทักษิณ ร่วมกับศาสดาแป๊ะลิ้มไหม??

ไม่ว่าร่วมทางกาย วาจา ใจ

กายคือไปร่วม วาจาด่าทักษิณตอนขับไล่ ใจคือเชียร์สนับสนุนเอาใจช่วยพวกที่ออกมาขับไล่ :blink:

#25 19 มงกุฎ

19 มงกุฎ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:54

ตั้งแต่ซุกหุ้นไว้ที่คนขับรถแล้วไม่ผิดอ่ะ.. :D :D :D

รายละเอียดไม่พอ ผมวินิจฉัยไม่ได้ เอาเป็นว่า

ตอบมาแล้วกัน ได้เข้าร่วมขับไล่ทักษิณ ร่วมกับศาสดาแป๊ะลิ้มไหม??

กายคือไปร่วม วาจาด่าทักษิณตอนขับไล่ ใจคือเชียร์สนับสนุนเอาใจช่วยพวกที่ออกมาขับไล่ :blink:

#26 19 มงกุฎ

19 มงกุฎ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:55

แรกพบและได้ฟังวาทะมันเลยครับ
เพราะ เหมือนมันจะบอกว่ามันเป็นเทพเจ้า

กายคือไปร่วม วาจาด่าทักษิณตอนขับไล่ ใจคือเชียร์สนับสนุนเอาใจช่วยพวกที่ออกมาขับไล่

#27 19 มงกุฎ

19 มงกุฎ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:55

ไม่เคยเข้าร่วมกลุ่มขับไล่ แต่คอยเชียร์หนับหนุนไล่มัน
เริ่มไม่ชอบตั้งแต่มันคิดนโยบายเอาใจบางกลุ่ม ใช้เงินรัฐบาลหาเสียงเข้าพรรค
และที่รู้สึกมันเลวแล้ว ก็ตอนมันบอกหน้าด้านๆว่า "จังหวัดไหนเลือกทั้งจังหวัด จะได้รับการดูแลก่อน"
เอ่อ ประชาธิปไตยบ้านพ่องมันดิ เลือกปฏิบัติ 2 มาตราฐานชัดๆ เป็นนายกต้องดูแลทั้งประเทศนะเว้ยย ไม่ใช่ดู AIS
แล้วยังเจือกมีหน้าไปด่าคนอื่น 2. มาตราฐาน
นโยบายทุกอย่าง ออกมาเพื่อทำให้พรรคตัวเองดูดี ได้รับคะแนนเสียงสนับสนุน โดยที่
ไม่คิดสนใจว่าประเทศชาติจะเสียหายในระยะยาว แม้ตัวมันจะรู้ทั้งรู้ เพราะ. ไม่ใช่เงินมันนิ เงินประเทศ ประเทศจ่ายทั้งนั้น
แต่มันได้หน้า ทั้งที่ไม่ได้ลงทุนอะไรเลย เอาเงินมันมาจ่่ายทำนโยบายรึก็ปล่าว
บัดซบชัดๆ

กายคือไปร่วม วาจาด่าทักษิณตอนขับไล่ ใจคือเชียร์สนับสนุนเอาใจช่วยพวกที่ออกมาขับไล่

#28 19 มงกุฎ

19 มงกุฎ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:58

ไม่เข้าร่วมกับใครทั้งสิ้น ถามทำไม มีประโยชน์อะไร อิ่มท้องไหม

ไม่เข้าร่วมกับใครก็เรื่องของคุณสิครับ ตอบมาทำไม มีใครเอาปืนจี้หัวไปบังคับคุณไหม คุณตอบแล้วท้องอิ่มไหม

#29 19 มงกุฎ

19 มงกุฎ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:00

ผมไม่เคยออกไปร่วมกับแปะลิ้ม..ไม่เคยออกไปร่วมชุมนุมกะเสื้อเหลือง. แต่ในพฤษภาทมิฬ ปี 35 ผมอยู่ตลอดจนย้ายไปอยู่ในรามจนนาทีสุดท้าย..ผมไม่ชอบในสิ่งที่ทักษินทำ..ทักษินทำเพื่อประโยชน์ส่วนตัวเป็นหลัก(แต่เอาประโยชน์ของประชาชนมาบังหน้า) ช่วยบอกผมด้วยครับว่าผมสีอะไร คุณ 18 มงกุฏ.

#30 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:01

ไม่เข้าร่วมกับใครก็เรื่องของคุณสิครับ ตอบมาทำไม มีใครเอาปืนจี้หัวไปบังคับคุณไหม คุณตอบแล้วท้องอิ่มไหม

อ่าว.....ยังงี้ก็ปิดกระทู้ได้เลยดิ...ตั้งคำถามแต่จะไม่เอาคำตอบ -_-

#31 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:05

เหอ เหอ เหอ ใครเขาไปไล่มัน บอร์ดนี้ทั้งบอร์ด ก็เห็นมี Phat21 เท่านั้น
ที่ไล่ล่าไอ้หมอนี่อยู่คนเดียว ไม่รู้มันโกรธกันเรื่องอะไร 555555555555

จำไม่ได้หรอ ปีก่อนโน้นนนนนน มันเคยกลับมาครั้งหนึ่ง มาลงของไว้ที่
สุวรรณภูมิ น่ะ ถ้านักข่าวอัดเสียงได้จะได้ยินมันท่องคาถาอยู่คำเดียว
"ขอให้รอด" 55555555555555 คาถามันเจ๋ง ว่ะ CTX รอดเฉยเลย

ต่อมา ย่ามใจ เอาขนมไปลงของที่ศาลอีก แต่คราวนี้เจอของจริง เลยต้อง
เปิดแน่บ ไปดูโอลิมปิค แล้วไม่มีใครพบเห็นมันอีกเลย เป็นป่ะ ไม่มีใครไล่ เร้ยยยย
5555555555555 ไปถาม Phat21 ดีกว่า ว่า ไล่ไอ้เวรนี่ทำไม

ส่วนเป็นปฏิปักษ์กับเสื้อแดง ก็ตอนมันยกพวกออกมาปล้นประชาธิปไตย ไง จำไม่ได้หรอ
555555555555555555

ยกพวกออกมาไล่รัฐบาลที่มาจากการเลือกตั้งของประชาชน ด้วยเหตุผลที่ว่า "ตั้งรัฐบาล
ในค่ายทหาร" 555555555555555555 เขาขำกลิ้งกันทั้งโลก ว่าไอ้พวกนี้มันไม่อาย
ประเทศ ซิมบับเว อูกานดา เอธิโอเปีย เรยเว้ย 55555555555555555555555555

#32 19 มงกุฎ

19 มงกุฎ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:12

อ่าว.....ยังงี้ก็ปิดกระทู้ได้เลยดิ...ตั้งคำถามแต่จะไม่เอาคำตอบ -_-

เอาคำตอบสำหรับคนที่พอใจจะมาตอบ ไม่เต็มใจ ไม่พอใจจะมาตอบ

ไม่เข้ามาก็ได้ ไม่มีใครเอาปืนจี้หัวให้ตอบนิ หรือคุณว่าไง <_<

#33 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:48

ไล่มันตั้งแต่ยังจำความได้

#34 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:49

เอาคำตอบสำหรับคนที่พอใจจะมาตอบ ไม่เต็มใจ ไม่พอใจจะมาตอบ

ไม่เข้ามาก็ได้ ไม่มีใครเอาปืนจี้หัวให้ตอบนิ หรือคุณว่าไง <_<

ไม่รู้ดิ....สงสัยคำตอบไม่ถูกใจคนถามมั๊ง :D .......

#35 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:59

ไม่รู้ดิ....สงสัยคำตอบไม่ถูกใจคนถามมั๊ง :D .......

หึ หึ :) ก็พอใจมาตอบ ตอบแล้วไม่พอใจ ไม่เข้าเป้าก็ช่วยไม่ได้

Edited by Sujinno, 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:05.

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#36 idolation

idolation

ขาประจำ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:13

ตอนแรกใช้ AIS พอมันรอดซุกหุ้นภาค 1 ก็ย้ายค่ายทันที

ผมลูกศิษย์อาจารย์ต่อ ผมอยู่สีไหน.. :D :D :D
รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้าน ตระกูลชินวัตร

#37 ปังตอ

ปังตอ

ขาประจำ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:17

ผมวินิจฉัยอย่างละเอียดรอบครอบแล้ว ขอแสดงความดีใจด้วย คุณเป็นหนึ่งในวีรชนคนกู้ชาติเหลือง :lol: :lol:

กร๊ากกกกกกก..!!!!
ขอบคุณอย่างแร๊งงงง...ต๊ายยยตาย ผมเพิ่งรู้ตัวน่ะเนี่ยว่าผมเป็นเหลือง

โอ๊ยยย...เมิงเอาตรรกะไหนมาเป็นบรรทัดฐานเว้ยเฮ้ยย

เอาเถอะๆๆ...ยังไงก้อขอบคุณที่วินิจฉัยให้

ลูกหลานที่รัก จงจำปฏิปทานี้ไว้ “ถ้ามีความจำเป็นเราต้องเสียสละเพื่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และปวงชนชาวไทย แม้แต่ชีวิตก็ต้องยอม”

#38 IndyDekDee

IndyDekDee

ขาประจำ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:18

ปัญหามันเกิิดจากคนละโมภสองตัวกัดกัน ตัวหนึ่งอยู่บนภูมีอำนาจวาสนาได้เป็นนายก อีกตัวเป็นนักข่าวทำต้วเป็นศาสดารู้ทุกอย่างบนโลกนี้ ถามว่าเกลียดตัวไหนมากกว่า บอกไม่ถูกหรอกแต่ว่าไอ้ตัวที่อยู่บนภูมันโกง มันทำลายประเทศ ก็เลยต้องเอามันก่อน สรุป "เกลียดทักษิณ" แม่มหลอกให้ตรูมีความหวัง

#39 19 มงกุฎ

19 มงกุฎ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:19

idolation

ตอบไม่ตรงกับคำถาม ไม่ให้ความร่วมมือ สงสัยไม่อยากรู้โรคสีของตัวเอง แอ๊บได้ก็แอ๊บไป :angry:

#40 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:19

คุณ 18มงกุฏ ก็ยังตอบไม่ตรงคำถามอยู่ดี.อย่าออกมาท่องแบบนกแก้วนกขุนทองแบบนี้สิครับ..ผมบอกชัดเจน..ว่าผมได้ทำอะไร..แต่คุณ กลับมาเล่นคำพูดท่าใครคิด(แค่คิด)ไม่เห็นด้วยกะทักษินหรือด่าในใจ..ถึงแม้ไม่ได้ออกมาร่วมชุมนุม..เมื่อประชาชนเค้ารู้ความจริงว่าทักษินเป็นอย่างไร..เค้าก็ด่า..แล้วมันยังงัยครับ..จะต้องเป็นสีอะไรบอกผมที..คุณ 18 มงกุฏ ช่วยบอกทีว่าผมสีอะไร..อย่ามาทำตลกหน้าตาย..เปิดหัวใจคุยกัน.เปิดสมองรับความจริง..ผมนะรับความจริงได้ทุกอย่าง..แต่คุณละ..รับได้หรือเปล่า..

Edited by kon_thai, 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:25.

#41 นิติรั่ว

นิติรั่ว

ขาประจำ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:21

คำตอบของคุณจากคำถามผม มันจะบ่งบอกได้ดี

คุณเป็นคนกลุ่มไหน คนสีอะไร ^_^

ผมเป็นช่วงที่ทักษิณหลุดคดีซุกหุ้นที่นำเอาคำวินิจฉัยของตุลาการที่เห็นว่าคดีนี้ไม่อยู่ในอำนาจของศาลรัฐธรรมนูญมารวมกับตุลาการที่ตัดสินว่าทักษิณไม่ผิดครับ ผมรู้สึกว่ามันเป็น สองมาตราฐาน
http://www.thairath....tent/pol/222465
ผมไม่ใช่คนเก่งกฎหมาย แค่รู้กฎหมาย แต่ไม่เคยคิดใช้ช่องว่างของกฎหมายมาทำให้กฎหมายขาดความเป็นธรรม

#42 19 มงกุฎ

19 มงกุฎ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:23

กร๊ากกกกกกก..!!!!
ขอบคุณอย่างแร๊งงงง...ต๊ายยยตาย ผมเพิ่งรู้ตัวน่ะเนี่ยว่าผมเป็นเหลือง

โอ๊ยยย...เมิงเอาตรรกะไหนมาเป็นบรรทัดฐานเว้ยเฮ้ยย

เอาเถอะๆๆ...ยังไงก้อขอบคุณที่วินิจฉัยให้

จนมาถึงตอนที่เข้าชุมนุมขับไล่แหล่ะครับ

เมิงเข้าร่วมชุมนุมขับไล่กับศาสดาแป๊ะลิ้มไม่ใช่เรอะ ไม่ใช่เหลืองแล้วเมิงเป็นสีแดงหรือไง ตอนไปชุมนุม

เมิงจะอายไปทำไหมมมมมมม แป๊ะลิ้มหลอกให้กินน้ำโกเต๊กหรือไงงงงงงง :lol: :lol: :lol:

#43 ปังตอ

ปังตอ

ขาประจำ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:26

ฮือออออ....บอกตอนไหนว่าเข้าไปร่วมกับแป๊ะ...จะบร้าเหรอ

#44 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:27

พี่ครับ สรุป ผมสีอะไรอ่ะ ช่วยบอกหน่อยสิครับ ยังไม่บอกผมเลย T^T

#45 uramihci

uramihci

ขาประจำ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:29

ถ้าให้ผมวิเคราะห์คุณ จากชื่อล็อกอิน
ผมขอวินิจฉัยว่าคุณเป็นโจรครับ

#46 yaijung1

yaijung1

ขาประจำ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:30

ผมเข้าร่วมต่อต้านทักษิณครั้งแรกเมื่อปี 2544 เมื่อคร้ั้งที่ทักษิณแจ้งทรัพย์สินอันเป็นเท็จ (ปกปิดเรื่องการถือหุ้น) ตอนที่เริ่มเข้ารับตำแหน่งนายกรัฐมนตรีครั้งแรก ไม่เคยร่วมกับเสื้อเหลือง หรือแม้กระทั่งล่าสุดที่ซานฟราน ก็ไปขับไล่ทักษิณ (บินเดี่ยว) ไม่สนใจว่าจะมีใครไปหรือไม่ตามที่ได้เคยโพสต์ไว้ แต่พอดีไปเจอกลุ่ม พธม. และพวกต่อต้านอิสระ จำนวนมาก ส่วนที่ถามว่าเป็นปฏิปักษ์กับเสื้อแดงตอนไหน ผมว่าคนกรุงเทพเกือบ ร้อยเปอร์เซ็นต์ ตอบได้เป็นคำเดียวว่า ตอนที่เผาเมืองครับ ผมจะไม่พูดต่อเรื่องเผาเมือง ไว้รอให้คนตั้งกระทู้เรื่องนี้โดยเฉพาะแล้วผมจะเข้าไปสนทนาด้วย

แล้วอย่างนี้ผมจัดว่าอยู่ในประเภทไหนครับ วานช่วยบอกที หวังว่าคงจะมีเหตุผลทีน่าฟัง

#47 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:32

ผมว่าคุณ 18 มงกุฏน่าจะมีเวลาไปทำบุญไหว้พระบ้างนะครับ...เท่าที่ผมอ่านที่คุณตอบกระทู้ของคุณนะ.มันแสดงให้รู้ถึงสิ่งที่มันอยู่ในหัวของคุณ.ว่ามันไม่มีความเป็นกลาง.ไม่มีความเป็นธรรมต่อทุกคน..ท่าคนนั้นไม่ใช่พวกเดียวกะคุณ.เอาเป็นว่าเราไม่ว่ากันในสิ่งที่คุณคิด..ผมไม่ได้ว่าคุณคิดผิดนะครับ..เพราะคุณเชื่ออย่างนั้น..เดี่ยวผมจะออกไปทำบุญที่วัด.แล้วจะส่งผลบุญไปให้นะครับ..ทำสิ่งดีๆให้มากๆครับ..ชีวิตคนเรามันสั้นนัก..

#48 19 มงกุฎ

19 มงกุฎ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:35

คุณ 18มงกุฏ ก็ยังตอบไม่ตรง.อยู่ดีอย่าออกมาท่องแบบนกแก้วนกขุณทองแบบนี้สิครับ..ผมบอกชัดเจน..ว่าผมได้ทำอะไร..แต่คุณ กลับมาเล่นคำพูดท่าใครคิด(แค่คิด)ไม่เห็นด้วยกะทักษินหรือด่าในใจ..ถึงแม้ไม่ได้ออกมาร่วมชุมนุม..เมื่อประชาชนเค้ารู้ความจริงว่าทักษินเป็นอย่างไร..เค้าก็ด่า..แล้วมันยังงัยครับ..จะต้องเป็นสีอะไรบอกผมที..คุณ 18 มงกุฏ ช่วยบอกทีว่าผมสีอะไร..อย่ามาทำตลกหน้าตาย..เปิดหัวใจคุยกัน.เปิดสมองรับความจริง..ผมนะรับความจริงได้ทุกอย่าง..แต่คุณละ..รับได้หรือเปล่า..

ถึงคุณไม่เคยไม่ร่วมขับไล่กับกลุ่มพันธมิตร หลายคนก็ไม่เคยไปชุมนุม ทั้งแดง ทั้งเหลือง ติดตามทางอื่นเอา

แต่ตอนนั้นคิดยังไง กับคนกลุ่มนี้ออกมาขับไล่ทักษิณ ป่วนชาติบ้านเมือง ปิดสนามปิด ยึดทำเนียบ

ใน193วัน เคยคิดอยากให้พวกนี้ออกจากทำเนียบไหม

เคยด่า เคยคิดว่าคนพวกนี้ว่ามันชั่วช้าสักครั้งไหม

เคยคิดจะต่อต้านพวกนี้ไหมในตอนนั้น หรืออยู่นั่งอยู่เฉยๆ คุณตอบตรงที่ถามได้เท่านั้นล่ะ

ผมจะรู้เองในคำตอบคุณสีไหน

#49 Buffalo_

Buffalo_

น้องเก่า

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:36

ตอนที่พวกมันหมิ่นในหลวงครับ

#50 นิติรั่ว

นิติรั่ว

ขาประจำ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:38

ผมละครับคุณ18มงกุฎสีไรเอ่ย
ผมไม่ใช่คนเก่งกฎหมาย แค่รู้กฎหมาย แต่ไม่เคยคิดใช้ช่องว่างของกฎหมายมาทำให้กฎหมายขาดความเป็นธรรม

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน