Jump to content

- - - - -

คุณเข้าร่วมต่อต้านขับไล่ทักษิณและเป็นปฏิปักษ์กับเสื้อแดง ตอนไหน ช่วงไหน

• Please log in to reply
111 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:01

พยายามผูกโยงตลอด อ้าปากก็เห็นส้นตีนไก่

เพียงเพื่อจะบอกว่า

"ที่พวกกรูต้องชั่วเนี่ยะ เพราะพวกมรึงชั่วก่อนนะ"

แค่นั้น

#102 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:19

ผมเริ่มไล่ทักษิณ วันและเวลาเดียวกับ ไอ้เหวงเลยครับ

นพ.เหวง กล่าวต่อว่า นี่คือสิ่งที่ประชาชนจะต้องรับรู้ หลังจากทักษิณได้ขายอธิปไตย 5 อย่างของไทยออกไป กับการขายหุ้นชินฯ นั่นคือ ดาวเทียมซึ่งแต่ละประเทศมีตำแหน่งเพียงแห่งเดียว แต่ทักษิณก็ขายออกไป โทรศัพท์มือถือของเอไอเอส ที่ปัจจุบันมีกว่า 22 ล้านเลขหมาย ต่อไปสิงคโปร์มันจะดักฟังเสียงคนไทยหมด เช่นเดียวกับอินเทอร์เน็ตความเร็วสูง ซึ่งสำคัญมากที่สุดในโลก เพราะปัจจุบันมันแทรกเข้าไปทุกชีวิตของประชาชน

สายการบินที่เป็นอำนาจอธิปไตยเหนือน่านฟ้า และยังมีสถานีโทรทัศน์ ที่ทุนข้ามชาติเขาแย่งกันจะเป็นตาย แต่ทักษิณขายออกไปหมด เรื่องเหล่านี้จึงบอกได้ว่านายกฯ ขายชาติ ขายอธิปไตย 5 ด้าน แล้วจะอธิบายกับประชาชนอย่างไร

นพ.เหวง กล่าวว่า เรื่องที่สองที่ทักษิณโกหก ซึ่งขอท้าให้ฟ้องได้เลย และตนจะขอสู้ถึงที่สุด โดยมีหลักฐานวันที่ 31 ก.ค.2547 ขณะที่ทักษิณโฆษณาว่าใช้หนี้ไอเอ็มเอฟหมด โดยทักษิณให้คำมั่นสัญญาและแปลเป็นภาษาอังกฤษ จะแก้กฎหมาย 11 ขายชาติ แต่ถึงวันนี้ทำหรือยัง ทักษิณจึงเป็นคนที่โกหก และพี่น้องไล่ พล.อ.สุจินดา เพราะอะไร ก็เพราะโกหกใช่ไหม เราจึงต้องไล่ทักษิณออกไปเช่นกัน

สำหรับเรื่องที่ 3 เป็นความก้าวหน้าของการเมืองไทย ไม่เคยได้มาเพราะการร้องขอเลย มันได้มาเพราะการต่อสู้ของประชาชน พี่น้องชาวไทยเสียสละชีวิตและเลือดเนื้อไม่รู้เท่าไหร่ ในการไล่เผด็จการทหาร แต่ปรากฏว่าขณะนี้เรากับเจอเผด็จการนายทุน ซึ่งเราก็ต้องไล่เผด็จการนายทุนออกไป แต่ไม่ใช่ไล่เผด็จการนายทุน เพื่อให้เผด็จการอย่างอื่นเข้ามา เพราะฉะนั้น เราต้องสู้ให้ประชาธิปไตยที่เป็นของปวงชน เพื่อให้อำนาจการเมืองตกสู่ประชาชนอย่างแท้จริง

ผมมาเป็นแดงแล้ว

#103 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:26

แล้วผมก็กลับมา รักทักษิณ ในวันและเวลาเดียวกับที่ไอ้เหวง มันมาเป็นแกนนำ นปช. เลยครับ

แต่วันนี้ผมไม่เอากะไอ้เหวงแระ มันจะปรองดองกับคนฆ่าพี่น้องควายแดงของเราอย่างเดียวเลย

ไอ้นี่คบไม่ได้ อยู่กับพันธมิตรบอกว่าเกลียดทักษิณ อยู่กับ นปช. ก็บอกว่ารักทักษิณ อยู่บนเวที

ก็บอกว่ารักพี่น้องควายแดงของเรา ...

แต่ตอนนี้มันได้เป็นอำมาตย์ใหญ่โต มันก็เลยลืมพวกเรา หันหน้าไปปรองดองกับคนฆ่าพี่น้อง

ควายแดงของเราซะงั้น .... คนอย่างนี้ คบไม่ได้โดยเด็ดขาด

ผมแยกทางกับไอ้เหวงเพราะเรื่องปรองดองนี่แหละ ผมต้องการเอาคนฆ่าพี่น้องควายแดงของเรา

มาลงโทษให้ได้ เพราะฉะนั้น เราจึงต้องเดินคนละทาง ควายแดงก็เดินตามไอ้เหวงไอ้ตู่ไอ้เต้นไป

ส่วนทรชนควายแดงที่ต้องการเอาคนผิดมาลงโทษให้ได้ ก็ต้องเดินแยกทางออกมา

ทางใครทางมัน ความสัมพันธ์ก็ไม่เหมือนเดิม

เอาเหวงออกไป อยากได้ตู่เป็น รมต.มท

#104 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:38

ถ้าเสื้อแดงไม่ได้โควต้ารมต.เพิ่ม เดี๋ยวมันก็ไปชวนไอ้แป๊ะมาขับไล่พรรคไอ้แม้วอีก เราก็เข้าร่วมด้วยอีก

#105 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:07

ตกลง จขกท. เอาไงต่อครับ

ได้ข้อสรุปหรือยัง

ว่าแต่ได้คำตอบแล้วเอาไปทำอะไรต่อ :lol:

เอาไปสรุปได้ว่า บอร์ดนี้มีแต่ขี้เหลืองสาวกแป๊ะโกเต๊ก
แล้วก็ประกาศชัยชนะ ปิดกระทู้ -_-
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#106 ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ขาประจำ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:14

ตั้งแต่ปีที่แม้วเป็นรองนายก มีชวลิตเป็นนายกรัฐมนตรี
เกิดปัญาเศรษฐกิจ พอมันเข้ามาเสนอตัวเป็นนายก
สิ่งที่ผมรู้คือ ประเทศไทย จะชิปหายแน่นอน แล้วก็เป็นจริง

#107 19 มงกุฎ

19 มงกุฎ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:17

ว่าแต่ได้คำตอบแล้วเอาไปทำอะไรต่อ :lol:

เอาไปสรุปได้ว่า บอร์ดนี้มีแต่ขี้เหลืองสาวกแป๊ะโกเต๊ก
แล้วก็ประกาศชัยชนะ ปิดกระทู้ -_-

ยังครับ ยังสงสัยอยู่ เวลาด่าพวกปิดสนามบิน พวกยึดทำเนียบ

ทำไมพากันร้อนตัวโวยวายด่าคืนกลับกันจัง :lol:
เพชรแท้ย่อมไม่หวั่นไหวกระเเสธารที่ถาโถมเพราะ "เพชรก็คือเพชร" เหลืองยังไง ตอนนี้ก็เหลือง มิแปรเปลี่ยน

#108 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:35

ยังครับ ยังสงสัยอยู่ เวลาด่าพวกปิดสนามบิน พวกยึดทำเนียบ

ทำไมพากันร้อนตัวโวยวายด่าคืนกลับกันจัง :lol:

เหมือนกันเลยครับ เวลาด่า ควายแดงเผาบ้าน เผาเมือง

ทำไมพากันร้อนตัว โวยวาย ด่าคืน แถม มีขู่ฆ่า ขู่เผา แบบถ่อยๆกันจัง :lol:
พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#109 คนสับปะหลี้

คนสับปะหลี้

สูงสุดแดนสยาม

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:01

ผมไม่ได้ไล่ครับ แต่เลือกทางการเลือกตั้งโดยไม่เลือกตั้งแต่พรรคไทยลักไทย พลังหลอกมวลชน หรือว่าเผาไทย ผมก็ไม่ให้คะแนนผมตกลงไปหรอกครับ เลือกพรรคฝั่งตรงกันข้ามเพื่อคานอำนาจตลอด เพราะไม่อยากเห็นอำนาจที่ปราศจากคุณธรรมจริยธรรมครับ

"ดีใดไม่มีโทษ ดีนั้นชื่อว่าดีเลิศ" - หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต

"คนเราสามารถเปลี่ยนต้นไม้ประหลาด ให้เป็นต้นไม้ศักดิ์สิทธิ์ เปลี่ยนคนผิดให้เป็นพระเจ้า เปลี่ยนสีขาวให้เป็นสีดำ เพียงเพราะความเชื่อของตัวเองเพียงเท่านั้น"

#110 ทักษิณี ขี่ควายแดง

ทักษิณี ขี่ควายแดง

น้องเก่า

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:05

ก้อตอนที่อีแม้ว มันเฮี้ยไงล่ะ คร่ออ

Edited by ทักษิณี ปี้หมาวัด, 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:13.

#111 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:15

ไม๊ล่ะ..!!! คิดไว้แล้วเชียว...
( ก็..มงกุฏ...มันเกิน..)

#112 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:16

วันอาทิตย์ 18 มังกุด ไม่เข้ามาโพสหน่อยเหรอ
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน