Jump to content

- - - - -

วิธีที่จะดูว่าใครเข้ามาเสรีไทยเป็นเสื้อเเดงผู้รักประชาธิปไตยและความเป็นธรรมในสังคม คุณดูยังไง

• Please log in to reply
41 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 19 มงกุฎ

19 มงกุฎ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:21

วิธีที่จะดูว่าใครเข้ามาเสรีไทย

เป็นเสื้อเเดงผู้รักประชาธิปไตยและความเป็นธรรมในสังคม

คุณมีวิธีดู มีวิธีพิจารณายังไงบ้างครับ?
เพชรแท้ย่อมไม่หวั่นไหวกระเเสธารที่ถาโถมเพราะ "เพชรก็คือเพชร" เหลืองยังไง ตอนนี้ก็เหลือง มิแปรเปลี่ยน

#2 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:31

วิธีที่จะดูว่าใครเข้ามาเสรีไทย

เป็นเสื้อเเดงผู้รักประชาธิปไตยและความเป็นธรรมในสังคม

คุณมีวิธีดู มีวิธีพิจารณายังไงบ้างครับ?

ไพร่เสื้อแดงเข้ามาเป็น"บัตรเติมเงิน"ตาม"ใบบอก"ของนักโทษหนีคุก....
จะแตกต่างกันได้ไง.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#3 ubol boy

ubol boy

ขาประจำ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:32

ที่1
รบกวน จขท อธิบาย
คำว่า ประชาธิปไตย กับความเป็นธรรมในสังคม
ในทรรศนะคติของแดงให้ฟังหน่อย จะได้ตอบถูก

อ้าว ที่ 3 ไปแล้ว

Edited by ubol boy, 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:33.

#4 ปลายแสง

ปลายแสง

ขาประจำ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:45

กระทู้ควายๆ....

#5 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:48

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#6 Ballbk

Ballbk

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:49

ถาม คางคูด ดิ

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#7 voodoo

voodoo

ไม่เป็นกลาง

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:54

ไม่มีครับ เสื้อเเดงผู้รักประชาธิปไตยและความเป็นธรรมในสังคม
มีแต่ไพร่ล้มเจ้าสาวกทักษิณ
" สลิ่มที่ไม่กล้่าเปิดตัวต่อสาธารณชนเท่าไรนัก เนื่องจากไม่ได้ทำประกันอัคคีภัย "

#8 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:56

ยอมจริงๆ ดูไม่ออก ไม่มีตัวอย่างให้เปรียบเทียบเลยอ่ะ

แต่ถ้าเข้ามาแล้วเป็น โรคขี้ข้าทักษิน อันนี้พอจะรู้ คือ มันจะได้กลิ่นขี้ ตุๆ
พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#9 นิติรั่ว

นิติรั่ว

ขาประจำ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:58

หากแดงยอมรับความเห็นต่างได้โดยไม่โวยวาย ไม่ข่มขู่ทำร้ายจึงเป็นผู้รักประชาธิปไตยที่แท้จริงครับ
http://hilight.kapook.com/view/62172อย่างนี้ไม่เป็นประชาธิปไตยครับ
http://www.dailynews...politics/118670อย่างนี้ก็ไม่เป็นประชาธิปไตยครับ
ผมไม่ใช่คนเก่งกฎหมาย แค่รู้กฎหมาย แต่ไม่เคยคิดใช้ช่องว่างของกฎหมายมาทำให้กฎหมายขาดความเป็นธรรม

#10 rufer

rufer

ขาประจำ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:58

ไพร่เสื้อแดงเข้ามาเป็น"บัตรเติมเงิน"ตาม"ใบบอก"ของนักโทษหนีคุก....
จะแตกต่างกันได้ไง.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

คนนี้ต้องเป็นไอดี ประชด ของนายคนนึงที่เป็นพวกแมงสาป มีโลโก้ เป็นน่าคนยิ้ม ไม่ตอบอย่างอื่นเลยสมองโปรแกรมมาอย่า่งนีตลอด 55

#11 นิติรั่ว

นิติรั่ว

ขาประจำ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:03

แนะนำให้คนหนึ่งครับแดงผู้รักประชาธิปไตย อนาจารย์วุฒิพงษ์ ครับ
ผมไม่ใช่คนเก่งกฎหมาย แค่รู้กฎหมาย แต่ไม่เคยคิดใช้ช่องว่างของกฎหมายมาทำให้กฎหมายขาดความเป็นธรรม

#12 แตงดุ๊ด

แตงดุ๊ด

แsดอย่างสงบตบเมื่อจำเป็นสะตออย่างเยือกเย็นเพราะน้องเป็นไฮโซ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:06

แดงผู้รักประชาธิปไตยและความเป็นธรรมเนี่ย เท่าที่ทราบประเทศนี้เมืองนี้ไม่มีนะคะ ป่วยการเปล่าจะมองหาหรือพิจารณาใดๆ แต่แดงตอแหรนี่เห็นกันทั่วทุกหย่อมหญ้าหน้าหนาอยู่ในสังคมเนี่ยเยอะเหมือนหนูท่อเชื้อโรคเลยละคะ

ไม่ทราบว่าสนใจวิธีพิจารณาแดงตอแหรมั้ยคะ

ต่อต้านนังเพศแม่เสื้อแดงมือเปื้อนเลือดแถมเปื้อนน้ำกาม

#13 V for vendettaขี่er6nไปราช

V for vendettaขี่er6nไปราช

ขาประจำ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:15

ที่พล่ามมาเนี่ย...มันมีอยู่ในนิสัยถาวรของแดงเหรอ <_< <_< <_<

ยามกูจนมรึ-งย่ำยี  ยามกูมีมรึ-งอิจฉา

#14 Benten

Benten

ขาประจำ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:15

ถามคนกลางที่สุดในสามโลก :D

#15 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:23

ดูจาก signature ก็รู้

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#16 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:27

แน่ใจรึ ??????? ขอไม่ตอบ เพราะจขกท ชงเอง เชียร์เอง ตบเอง ดังนั้นจึงรู้แล้วว่ามีวิธีดูว่าใครเป็นเสื้อแดงได้ยังไง

ช่วงนี้ฝนตกบ่อยอากาศเปลี่ยนแปลง สงสัยประชาธิปไตยคงจะป่วย เลยไม่ได้วีดีโอลิงค์มาหาลูกๆเสื้อแดงเลยอ่ะ..

"ประชาธิปไตย" ต้องการกลับเข้าประเทศไทยแบบไม่ต้องรับผิด รับโทษ หรือมีคดีติดตัว ขอเอาใจช่วยให้พา"ประชาธิปไตย"กลับบ้านให้ได้นะ

เพราะตอนนี้ประชาธิปไตยเป็นสัมภเวสี ไร้ที่อยู่เป็นหลักแหล่งอ่ะ

อ๋อ!! มีอีกข้อลูกๆเสื้อแดง ต้อง "ทวงเงินที่โกงไป คืนให้ประชาธิปไตย" ด้วยนะ เงินตั้ง 46,000 ล้านบาทน่ะ!

และจงสำเหนียกนิดนึงว่า เสื้อแดง เป็นไพร่นะฮ้าาา

พึงท่องไว้ให้ขึ้นใจว่า อะไรจะฉิบหาย ก็ให้มันฉิบหาย

อะไรจะต้องถูกล้มล้าง ก็ต้องล้มล้างจะต้องทำทุกวิถีทางเพื่อ "ปกป้องเทิดทูนประชาธิปไตย"

โอ้เย้! "ประชาธิปไตยจงเจริญ"
"ประชาธิปไตยจงเจริญ"
"ประชาธิปไตยจงเจริญ"

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#17 rufer

rufer

ขาประจำ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:31

ต้องดูที่สมองครับ

ด่วนๆ..สลิ่ม.."ด่าเจ้ดากลางห้างพารากอน"!!!

คุณดารุณี จึงตอบว่า “ไม่ใช่ค่ะ... “ดา” ที่สนามหลวงคนนั้น คือ “ดาร์ตอปิโด” แต่ดิฉัน “ดารุณี”

หญิงสลิ่มใจทรามไม่ยอมหยุดตอบว่า “มันคือคนเดียวกัน อีนี่แหละใช่เลย *คุณ*นี่แหละ” และด่าอีกนานกว่า 3 นาที
ขณะนั้น พนักงานในร้านมาขอร้องให้หยุดด่า และเชิญหญิงสลิ่มออกจากร้าน เธอตะคอกใส่ว่า “ฉันเป็นประชาชน ทำไมจะด่าไม่ได้”

หลังจากนั้น คนในร้านที่รักความยุติธรรมเริ่มลุกมาช่วย และกดดันสลิ่มเสื้อดำเลว โดยถ่ายคลิปไว้

142,340 Posted Image

Posted ImageชอบPosted Image แบ่งปัน Posted Image

#18 ทักษิณี ขี่ควายแดง

ทักษิณี ขี่ควายแดง

น้องเก่า

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:31

ความเป็นธรรม มารม่ายมีคร่ออ แต่จ้าวแห่งประชาธิปไตยไม่ต้องไปมองคนอื่นไกลหรอก คร่ออ

Edited by ทักษิณี ปี้หมาวัด, 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:48.

#19 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:45

ที่1
รบกวน จขท อธิบาย
คำว่า ประชาธิปไตย กับความเป็นธรรมในสังคม
ในทรรศนะคติของแดงให้ฟังหน่อย จะได้ตอบถูก

อ้าว ที่ 3 ไปแล้ว

เห็นด้วยเลยครับ..ผมอยากเข้าใจความหมายของ เสื้อเเดงผู้รักประชาธิปไตยและความเป็นธรรมในสังคม ว่ามันหมายความว่างัย..เพื่อผมจะได้เข้าใจว่ามันดีจริงอย่างที่คุณ 190มงกุฎ..ผมอาจจะเข้าร่วมด้วยก็ได้ครับ..แต่ขอให้ผมเข้าใจก่อน..ช่วยอธิบายแบบ...ช้าๆ..ชัดๆ..ได้หรือป่าวครับ...ประชาธิปไตยและความเป็นธรรมในสังคม หมายความว่า...........................

Edited by kon_thai, 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:35.

#20 เมรีสีน้ำเงิน

เมรีสีน้ำเงิน

ขาประจำ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:57

ดูไม่ค่อยฉลาด
มักเห็น"ผิด" เป็น "ชอบ"
เชื่อคนง่าย และพร้อมจะเชื่อแกนนำได้ทุกเรื่อง
ความเห็นเป็นไปในทิศทางเดียวกันหมด เพราะไม่ค่อยได้คิด
ชอบใช้ "กฎหมู่" อยู่เหนือ "กฎหมาย"
แดงถูกฝ่ายเดียว คนอื่นผิดหมด
ที่สำคัญต้องมี "วลีเด็ด" ในการใช้งานเสมอคือ

-มาร์คชั่งไข่
-มาร์คหนีทหาร
-มาร์คหัวถุงยาง
-มาร์คสั่งฆ่าประชาชน
-แดงเลือกตั้งยังไงก็ชนะ

นึกออกแค่นี้ :ph34r: :ph34r: :o

#21 19 มงกุฎ

19 มงกุฎ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:10

^^ ถึงจะเสียดสีแดกดันก็เถอะ แต่ก็นับว่ามีปัญญาคิด และอธิบายได้บ้าง ดีกว่าอ่านความเห็นคนแถ :)
เพชรแท้ย่อมไม่หวั่นไหวกระเเสธารที่ถาโถมเพราะ "เพชรก็คือเพชร" เหลืองยังไง ตอนนี้ก็เหลือง มิแปรเปลี่ยน

#22 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:14

ด่วนๆ..สลิ่ม.."ด่าเจ้ดากลางห้างพารากอน"!!!

คุณดารุณี จึงตอบว่า “ไม่ใช่ค่ะ... “ดา” ที่สนามหลวงคนนั้น คือ “ดาร์ตอปิโด” แต่ดิฉัน “ดารุณี”

หญิงสลิ่มใจทรามไม่ยอมหยุดตอบว่า “มันคือคนเดียวกัน อีนี่แหละใช่เลย *คุณ*นี่แหละ” และด่าอีกนานกว่า 3 นาที
ขณะนั้น พนักงานในร้านมาขอร้องให้หยุดด่า และเชิญหญิงสลิ่มออกจากร้าน เธอตะคอกใส่ว่า “ฉันเป็นประชาชน ทำไมจะด่าไม่ได้”

หลังจากนั้น คนในร้านที่รักความยุติธรรมเริ่มลุกมาช่วย และกดดันสลิ่มเสื้อดำเลว โดยถ่ายคลิปไว้

Posted ImageชอบPosted Image แบ่งปัน Posted Image

อ้าว เขียนมาตั้งเยอะ ดันตกช่วงอีดา ด่าเค้ากลับไปได้ไงหว่า ไอ้พวกแมงดา แมม่งชอบเอาดีเข้าตัว เอาชั่วใส่คนอื่นซะจริง นี่แหละยังไง พวกแมงดา ก็ไม่มีทางรักความเป็นธรรม

#23 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:24

ต้องออกตัวว่าผมเป็นคนกลาง ไม่มีสี รักประชาธิปไตย รักความถูกต้อง เอะอะอะไรก็ประชาธิปไตยเหมือนรายการในช่องเสื้อแดง

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#24 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:28

ทำไมประชาธิปไตยต้องเป็นแดง ทำไมแดงถึงต้องเป็นประชาธิปไตย นี่มันเผด็จการชัดๆๆ ไครไม่ได้ช้างกูไม่ใช่ประชาธิปไตย โครตตรรกะของตรรกะเลย

คิดกันซะแบบนี้ล่ะ ที่ทำให้บ้านเมืองเป็นได้ถึงทุกวันนี้นะ

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#25 ต้นหอม

ต้นหอม

ขาประจำ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:56

สังเกตุง่ายๆ ชนะเลือกตั้งสามารถทำได้ทุกอย่าง และเป็นใบอนุญาติทำความชั่ว
ไม่ยอมรับว่ามีกองกำลังติดอาวุธอยู่ในกลุ่มคนเสื้อแดง

ส่วนกรณีด่าเจ๊ดาก็เป็นสีสันประชาธิปไตยแบบแดงเคยทำกับตั๊ก บงกชล่ะมั้ง -_-

Edited by ต้นหอม, 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:59.

มันจะทำให้เราคิดก่อนพูดได้ดีขึ้น เมื่อเชื่อว่าคำพูดที่ออกไปเหล่านั้นคือคำที่เราจะได้ยินเองในอนาคต

และถ้าเราจะทำดีได้มากขึ้น เมื่อเชื่อว่าเราจะได้เจอสิ่งดีๆในอนาคต

แม้ว่าวันนี้เราจะยังไม่เห็นว่ามันดีอย่างไรแต่อย่างน้อยทำให้เราผ่านวันนี้ไปได้อย่างราบรื่น

#26 เมาอยู่

เมาอยู่

ขาประจำ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:00

ดูที่โคดลับ "ใครๆ ก็รู้" ไง

#27 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:18

ตอนเป็นตัวเป็นๆดูไม่ออก ตายแล้วโดนแห่ละก็ใช่แน่ๆ

#28 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:47

อย่างข้างบนมันก็ไม่ดี
แต่ทำไม
เสื้อเเดงผู้รักประชาธิปไตยและความเป็นธรรม ดันทำเลวซะเอง ไม่เห็น ทำสิ่งที่ดีให้เป็นตัวอย่างเลย

เสื้อแดง รู้ว่าคนนั้นไม่ดี ทำอย่างงั้นไม่ดี ก็รู้อยู่แก่ใจ แต่ตัวเองทำไม่ดีมากกว่า เขา ทำกว่าเยอะ อีก 555

รักประชาธิปไตยและความเป็นธรรม แต่ ปาก

Edited by คนไทย916, 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:52.

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#29 คนสึ่งตึง

คนสึ่งตึง

ขาประจำ

ตอบ 1 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:22

ดูที่สมองแบบคนที่ตั้งกระทู้แบบนี้ใช่ป่ะ (ฮา)

เรื่องเล่า เสาร์-อาทิตย์ ทางช่อง 3 สรยุทธ-ภาษิต ขอผลโหวตทั่วประเทศ ปรากฎว่า ประชาชนส่ง sms หนุนรัฐบาลทดสอบปล่อยน้ำรับน่ำท่วม

มาร์คฟัีงแล้วเปลี่ยน ก่อนคะแนนเสียงจะตกไปมากกว่านี้ ถ้ายังออกมาค้านทุกเรื่อง .... :lol: ที่1 นู้นชาติหน้า ... ให้สาวกที่หนุนมาร์คปรับปรุงตัวหน่อย ก็ดี หนุนแต่เรื่องพาอภิสิทธิ์ลงตม

#30 ทองเปลว

ทองเปลว

อัครเทพ 15000

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 03:57

ที่นี่มีแต่แดง QC กะ แดงกากๆ

#31 ID007

ID007

ขาประจำ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 05:41

ควายแดง เค้ารักประชาธิปไตยกันอยู่แล้วนี่ อย่ามากล่าวหา

ก็เสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้องนั่นไง ขอให้รวมฝูงเยอะๆทำไรก็ไม่ผิด

ต้องเป็นพวกควายด้วยกันถึงจะบริหารประเทศได้

และควายแดงก็รักความเป็นธรรม ท่านเมี๊ยวทำไรต้องไม่ผิด ที่จริงมันผิดที่กฎหมาย ต้องเรียกร้องไปแก้รัฐธรรมนูญ

Edited by ID007, 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 05:42.

#32 วิชชุดำ

วิชชุดำ

น้องใหม่

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 05:52

โกหก ตอแหลเป็นอาจม <_<

#33 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 06:11

เอ๊า!! จะเชื่อหรือไม่อยู่ที่เวลา...

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#34 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 06:36

ปิดตา ปิดหู เปิดปาก
พวกมาก ลากไป มุสา
ฆาตกร ชั่งไข่ นานา
อับจน ปัญญา ไตร่ตรอง

#35 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:51

ดูไม่ค่อยฉลาด
มักเห็น"ผิด" เป็น "ชอบ"
เชื่อคนง่าย และพร้อมจะเชื่อแกนนำได้ทุกเรื่อง
ความเห็นเป็นไปในทิศทางเดียวกันหมด เพราะไม่ค่อยได้คิด
ชอบใช้ "กฎหมู่" อยู่เหนือ "กฎหมาย"
แดงถูกฝ่ายเดียว คนอื่นผิดหมด
ที่สำคัญต้องมี "วลีเด็ด" ในการใช้งานเสมอคือ

-มาร์คชั่งไข่
-มาร์คหนีทหาร
-มาร์คหัวถุงยาง
-มาร์คสั่งฆ่าประชาชน
-แดงเลือกตั้งยังไงก็ชนะ

นึกออกแค่นี้ :ph34r: :ph34r: :o

อ้ายพวกสลิ่มเหลือง ปชป มาพูดอย่าไปเชื่อครับ
แดงแท้ไม่ต้องมากขอจบแค่คำนี้ก็ได้แล้ว "ใครๆก็รู้" ลองถามน้าเชดูดิ

#36 ubol boy

ubol boy

ขาประจำ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:05

จขท. หาย มาตอบคำถามผมหน่อยสิ

#37 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:55

วิธีพิจารณาคือ ใครต้องการเอาอภิสิทธิ์ติดคุกในข้อหาฆ่าควายแดงตายห่านไปเยี่ยงหมา
เขาผู้นั้นคือผู้ที่รักประชาธิปไตยแบะความเป็นธรรมในสังคม

ถ้าใครต้องการแค่ปรองดองให้ทักษิณกลับมา ผู้นั้นคือควายแดง ไม่ใช่ เสื้อแดงผู้รักประชาธิปไตย
และผู้นั้นไม่ได้ต้องการความเป็นธรรม เป็นพวกวัวลืมตีน เห็นแก่ตัว ลืมพี่น้องที่ตายไป

19 มงกุฏ เป็นแบบไหน เป็นควายแดงรักทักษิณ ลืมพี่น้อง หรือเป็นเสื้อแดงรักประชาธิปไตย
รักความเป็นธรรม

19 มงกุฏ เป็นแบบไหน

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#38 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:47

ดูจากอักษรและพยัญชนะที่เขียน

เพราะพวกเสื้อแดงมันไง่ มันถึงเขียนออกมาแบบไอ้ตอม

ต่อให้พวกมันจบ ดร.แต่ความไง่ของพวกเสื้อแดง ภาษามันจึงวิบัติไปหมด
ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#39 19 มงกุฎ

19 มงกุฎ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:55

แต่ผมดูคนที่นี้ ผมดูความโง่ครับ

ใครที่โง่ๆ ไม่มีความคิด มักจะเป็นเหลืองสีขี้

พวกนี้มันโง่เง่าเหมือนกันหมดทุกคน :lol: :lol:

#40 บัวทอง...

บัวทอง...

ขาประจำ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:11

แต่ผมดูคนที่นี้ ผมดูความโง่ครับ

ใครที่โง่ๆ ไม่มีความคิด มักจะเป็นเหลืองสีขี้

พวกนี้มันโง่เง่าเหมือนกันหมดทุกคน :lol: :lol:

เป็นคนโง่ดีกว่าเป็นแดง อ้างแต่ประชาธิปไตยถามหน่อยว่า"ประชาธิปไตยแดง"รูปแบบเป็นยังไง?
อธิบายแบบฉลาดๆให้ฟังแล้วอยากเป็นแดงหน่อยสิ :P :P :P

#41 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:12

จริงเหรอครับ ถ้าผมไม่รับ จะเป็นอะไรหรือเปล่า นะ ^^

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#42 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:17

คนถ่ายคลิปด่าแดงดารุณี เป็นพวกเดียวกับสาวชุดดำที่ด่าเจ๊แกนั่นแหละครับ ( ฮา )

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน