Jump to content

- - - - -

"มีวันนี้เพราะพี่ให้"

• Please log in to reply
62 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Jagger

Jagger

ขาประจำ

ตอบ 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:49

ผู้สื่อข่าวรายงานว่า เมื่อเวลา 10.30 น. วันที่ 4 กันยายน ที่สำนักงานผู้บัญชาการตำรวจนครบาล (ผบช.น.) พล.ต.ท.คำรณวิทย์ ธูปกระจ่าง ผบช.น. ได้เปิดห้องทำงานให้สื่อมวลชนสัมภาษณ์ความคืบคดีที่นายวรยุทธ อยู่วิทยา ลูกชายของ นายเฉลิม อยู่วิทยา ทายาทกระทิงแดง ขับรถเฟอร์รารี ชน ด.ต.สน.ทองหล่อ เสียชีวิต เมื่อวันที่ 3 กันยายนที่ผ่านมา

สำหรับห้องทำงานของ พล.ต.ท.คำรณวิทย์ ได้เลือกเอาห้องที่อดีต ผบช.น.คนก่อนๆ ใช้เป็นห้องรับรอง ปรับเปลี่ยนเป็นห้องทำงานแทน สลับห้องทำงานมาเป็นห้องรับรอง ผู้สื่อข่าวได้ถือโอกาสสำรวจห้องรับรองของ พล.ต.ท.คำรณวิทย์ ผบช.น. พบว่าได้แขวนภาพถ่ายขนาดใหญ่ข้างฝา เป็นรูปที่ พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร อดีตนายกรัฐมนตรี ประดับยศ พล.ต.ท.ให้ และภาพ พ.ต.ท.ทักษิณจับมือแสดงความยินดี จำนวน 2 ภาพ ในรูประบุวันที่ถ่ายคือ 29/6/2012 โดยมีลายมือของ พ.ต.ท.ทักษิณ เขียนบนรูปว่า "ขอแสดงความยินดีกับแจ๊ดน้องรัก ขอให้มีความสำเร็จในหน้าที่การงานเป็นที่รักของประชาชนและเพื่อนตำรวจ รัก พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร (29 มิ.ย.55)" พร้อมป้ายจารึกข้อความ "มีวันนี้เพราะพี่ให้" เหนือป้ายชื่อ พล.ต.ท.คำรณวิทย์ ธูปกระจ่าง ด้วย

http://www.matichon....9&subcatid=1905
I've got the moves like Jagger~~~

#2 antiseptic

antiseptic

น้องใหม่และซิง

ตอบ 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:53

*
POPULAR

จ๊ะ

"We all make choices. But in the end, our choices make us."Andrew Ryan

#3 Suraphan07

Suraphan07

เมพ

ตอบ 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:54

หุๆๆ... ไม่เบาน่ะเนี่ยะ...เพิ่งเร็วๆนี้เอง..
มิน่า เร่งสร้างผลงานกันใหญ่... :P

ว่าแต่ว่า ตำรวจเวลาเจอคนหนีหมายจับศาล
แบบว่ารู้ทั้งรู้ เขาไม่ทำอะไรก็ได้หรือ?... ;)

Edited by Suraphan07, 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:08.

#4 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:56

อาเดียว.jpeg images1.jpg

Edited by Stargate-1, 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:04.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#5 Jagger

Jagger

ขาประจำ

ตอบ 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:58

ขอเป็นกำลังใจให้กับตำรวจที่ทำหน้าที่โดยไม่เกรงกลัวอิทธิพลทุกคนครับ :wub:
I've got the moves like Jagger~~~

#6 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:59

มีการันตี จาก ดูไบ
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#7 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:00

ขอเป็นกำลังใจให้กับตำรวจที่ทำหน้าที่โดยไม่เกรงกลัวอิทธิพลทุกคนครับ :wub:

งั้นฝากท่านตามหาไอ้ปื๊ด หน่อยซิครับ คดีนั้น ดาบยิ้ม เสียชีวิตระหว่างปฎิบัติหน้าที่เลยนะครับ ไม่โกรธเลยเหรอท่าน

Edited by plunk, 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:07.

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#8 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:01

ไม่ใช่ประชาชนให้เหรอ ภาษีประชาชนทั้งนั้น

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#9 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:01

แจ๋ว ติดหน้าห้องแบบนี้ระวังกระแสสังคมออนไลน์มันแรง ป้ายพร้อมชื่อที่ติดหน้าห้องจะอยู่ไม่ได้นาน .........
กระบือ=ควาย มีค่า มนุษย์มีค่า = ควาย ไร้ค่า

#10 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:02

งั้นฝากท่านตามหาไอ้ปื๊ด หน่อยซิครับ คดีนั้น เสียชีวิตระหว่างปฎิบัติหน้าที่เลยนะครับ ไม่โกรธเลยเหรอท่าน

ฝากตามผู้ต้องหาหนีคดีเป็นผีเร่ร่อนด้วยครับ :wub:
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#11 plunk

plunk

ตอบ 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:04

งั้นฝากท่านตามหาไอ้ปื๊ด หน่อยซิครับ คดีนั้น เสียชีวิตระหว่างปฎิบัติหน้าที่เลยนะครับ ไม่โกรธเลยเหรอท่าน

ฝากตามผู้ต้องหาหนีคดีเป็นผีเร่ร่อนด้วยครับ :wub:

ดูรูปซิครับ ถ่ายกับนักโทษ วันที่ 29 เดือน มิย. ปี 2012 นี่เอง ชัดๆๆ แบบนี้เข้าข่ายละเว้น ไหมครับท่าน

Edited by plunk, 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:05.

#12 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:04

ตอกย้ำว่า
ไม่มีอะไร ที่ตำรวจไทย ทำไม่ได้ :D

Edited by MIRO, 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:07.

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#13 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:05

แหม!!เยี่ยมมากเลยทั่น เอาแบบสุดๆไปเลยเน้อ
อวยแบบนี้เยอะๆ กดดันทางกระทิงแดงเยอะเลย
แล้วปลายปีก็รอดูบัญชีบริจาคเข้าพรรคแล้วกัน -_-

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#14 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:06

จับให้ไวๆ อย่าดีแต่เห่า................
กระบือ=ควาย มีค่า มนุษย์มีค่า = ควาย ไร้ค่า

#15 Majestic

Majestic

ขาประจำ

ตอบ 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:15

หน้าที่ของข้าราชการต้องปฏิบัติตามกฎหมาย และไม่เลือกปฏิบัติ

#16 bonnerr

bonnerr

ขาประจำ

ตอบ 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:21

สมแล้วที่ป๋าเปลว สีเงินบอก ตำรวจใต้อุ้งเท้าทักษิณ

#17 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:22

จับคนฆ่าดาบยิ้มด้วยสิ

#18 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:23

ความผูกพันและสำนึกรับใช้ประชาชนจึงไม่มี
กายใจทุ่มเทเพื่อคนให้กับพวกพ้อง

Edited by ssa, 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:30.

#19 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:24

จับให้ไวๆ อย่าดีแต่เห่า................

สรุปคือท่านคำรณวิทย์ไม่มีหน้าที่จับนักโทษหนีคุกนะครับ
อ่อ ลืมไป ท่านทักษิณไม่ได้อยู่ในพื้นที่เขตนครบาล ท่านคำรณวิทย์จึงไม่มีอำนาจ

Edited by Solidus, 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:25.

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#20 itsorachai

itsorachai

ขาประจำ

ตอบ 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:30

29 ก.ค. 2555 ด้วยนะ

#21 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

ตอบ 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:32

ต้องการบอกว่า กูเด็กฝากดูไบ

#22 เหินฟ้า

เหินฟ้า

ขาประจำ

ตอบ 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:43

ตำรวจไม่ตายฟรีแต่ประชาชนชั่งแม่งมัน
ทำแอ็คชั่นน่าดูงานนี้เพราะงานนี้มันเข้าทางตีนใครบางตัวนะสิ 555555

กรูไม่เคยเชื่ออะไรกับตำรวจไทยเพราะทุกอย่างต้องมีผลประโยชน์
กรูไม่เอาเหลือง กรูไม่เอาแดง กรูรักชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์

#23 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:45

สรุปคือท่านคำรณวิทย์ไม่มีหน้าที่จับนักโทษหนีคุกนะครับ
อ่อ ลืมไป ท่านทักษิณไม่ได้อยู่ในพื้นที่เขตนครบาล ท่านคำรณวิทย์จึงไม่มีอำนาจ

ครับ ไอ้เรื่องน่าเกลียดทำกันไว้มากๆครับ ดีครับ

#24 bonnerr

bonnerr

ขาประจำ

ตอบ 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:48

ระบบทักษิณระบาดไปทุกหน่วยราชการ เอกอัครราชทูตไทยประจำประเทศออสเตรเลีย ชื่อ มาริต เสงียมพงษ์ ก็เด็กทักษิณ

#25 serithai11

serithai11

ขาประจำ

ตอบ 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:10

เมื่อเช้าดูข่าวยังศรัทธาอยู่เลย พอเห็นภาพนี้โอ้ว หมดเลย
ภาพประวัติศาสตร์ นักโทษหนีคดี ติดยศให้ตำรวจใหญ่

Edited by serithai11, 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:11.

#26 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:17

*
POPULAR

เป็นตำรวจ แต่ไปถ่ายรูปกะนักโทษหนีคดี
ช่างสมกับเป็นตำรวจไทยโดยแท้
กะแค่เด็กวัยรุ่นคนเดียว ยกกองทัพตำรวจไปตามจับทีละ 300 นาย
กะนักโทษใจสุนัข ขี้ขลาด สัมภเวสี
กลับบินไปกราบตรีนถึงแหล่ง

ขอให้เจริญๆ เถอะ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#27 Siren

Siren

ขาประจำ

ตอบ 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:17

เชื่อมั่นใน คำพูด และ เกียรติยศของตำรวจอย่างท่านค่ะ ดังนั้น ขอให้ช่วยจับคนร้ายในคดีนี้มาลงโทษโดยด่วนด้วยค่ะ

เมียเหยื่อบึ้มสวนลุม-ยิงศาลาแดงร่ำไห้รับศพสามี

โฆษกตำรวจรับศพ 2 ตำรวจถูกคนร้ายยิงเสียชีวิตผ่าพิสูจน์ พบถูกยิงตัดเส้นใหญ่ อีกรายถูกสะเก็ดระเบิดตัดขั้วหัวใจ เผยปูนบำเหน็จเพิ่มเงินเดือน 8 ขั้น 5 ชั้นยศ เมียเหยื่อกระสุนร่ำไห้เผย ลูกร้องหาพ่อขอมานอนด้วย

(8พ.ค.) ที่รพ.จุฬาฯ เวลา 09.00 น.พล.ต.ท.พงศพัศ พงษ์เจริญ โฆษกสำนักงานตำรวจแห่งชาติ เดินทางมายังสถาบันนิติเวช โรงพยา บาลจุฬาลงกรณ์เพื่อรับศพ ส.ต.ท.กานต์ณุพัฒน์ เลิศจันทร์เพ็ญ ผบ.หมู่ งานจราจร สน.ทุ่งมหาเมฆ ที่ถูกคนร้ายใช้อาวุธปืนยิงจนชีวิตขณะปฏิบัติหน้าที่ควบคุมฝูงชนบริเวณหน้าธนาคารกรุงไทย สาขาย่อยอาคารซิลลิค ถนนสีลม และจ.ส.ต.วิทยา พรหมสำลี ตำรวจชุดควบคุมฝูงชน สภ.หางน้ำสาคร จ.ชัยนาท ที่เสียชีวิตจากการถูกยิงบริเวณด่านตรวจความมั่นคง ทางเข้าสวนลุมพินี เมื่อคืนที่ผ่านมา โดยจะนำศพตำรวจทั้ง 2 นาย ไปชันสูตรพลิกศพต่อที่สถาบันนิติเวช โรงพยาบาลตำรวจ

http://www.komchadlu...ml#.UEWp7cGTtD0

Now!  Restart Thailand  

#28 Nirvana

Nirvana

ขาประจำ

ตอบ 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:30

ผู้สื่อข่าวรายงานว่า เมื่อเวลา 10.30 น. วันที่ 4 กันยายน ที่สำนักงานผู้บัญชาการตำรวจนครบาล (ผบช.น.) พล.ต.ท.คำรณวิทย์ ธูปกระจ่าง ผบช.น. ได้เปิดห้องทำงานให้สื่อมวลชนสัมภาษณ์ความคืบคดีที่นายวรยุทธ อยู่วิทยา ลูกชายของ นายเฉลิม อยู่วิทยา ทายาทกระทิงแดง ขับรถเฟอร์รารี ชน ด.ต.สน.ทองหล่อ เสียชีวิต เมื่อวันที่ 3 กันยายนที่ผ่านมา

สำหรับห้องทำงานของ พล.ต.ท.คำรณวิทย์ ได้เลือกเอาห้องที่อดีต ผบช.น.คนก่อนๆ ใช้เป็นห้องรับรอง ปรับเปลี่ยนเป็นห้องทำงานแทน สลับห้องทำงานมาเป็นห้องรับรอง ผู้สื่อข่าวได้ถือโอกาสสำรวจห้องรับรองของ พล.ต.ท.คำรณวิทย์ ผบช.น. พบว่าได้แขวนภาพถ่ายขนาดใหญ่ข้างฝา เป็นรูปที่ พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร อดีตนายกรัฐมนตรี ประดับยศ พล.ต.ท.ให้ และภาพ พ.ต.ท.ทักษิณจับมือแสดงความยินดี จำนวน 2 ภาพ ในรูประบุวันที่ถ่ายคือ 29/6/2012 โดยมีลายมือของ พ.ต.ท.ทักษิณ เขียนบนรูปว่า "ขอแสดงความยินดีกับแจ๊ดน้องรัก ขอให้มีความสำเร็จในหน้าที่การงานเป็นที่รักของประชาชนและเพื่อนตำรวจ รัก พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร (29 มิ.ย.55)" พร้อมป้ายจารึกข้อความ "มีวันนี้เพราะพี่ให้" เหนือป้ายชื่อ พล.ต.ท.คำรณวิทย์ ธูปกระจ่าง ด้วย

http://www.matichon....8;subcatid=1905

ต่อไป ก็บอกมันไปรับเงินเดือนกับพ่อมันที่ดูไบ

เอาข้าวให้หมา หมามันยังรู้คุณ.

#29 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:32

http://www.matichon....9&subcatid=1905

เป็นประเพณีปฏิบัติสืบเนื่องกันมาหลายสิบปีจะมีการนำนักเรียนนายร้อยตำรวจชั้นปีที่ 4 ทั้งหมด ไปเคารพสักการะ และสาบานตนต่อพระพุทธมหามณีรัตนปฏิมากร (พระแก้วมรกต) อันเป็นสิ่งศักดิ์สิทธิ์เคารพสักการะสูงยิ่งของชาวไทย ก่อนที่จะติดยศเป็นว่าที่ ร.ต.ต.เพื่อเป็นสิริมงคล และเพื่อกระตุ้นเตือนให้เป็นข้าราชการตำรวจที่ดี ....
... สำหรับในปีนี้ ก็ได้นำ นรต.รุ่นที่ 63 ไปสาบานตนต่อพระแก้วมรกตเมื่อวันศุกร์ที่ 29 มกราคม 2553 ที่ผ่านมา เหมือนเช่น นรต. รุ่นก่อนๆและหลังจากได้กล่าวคำสาบาน ปฏิญาณตนต่อองค์พระแก้วมรกตแล้วทางเจ้าหน้าที่สำนักพระราชวัง ได้นำนักเรียนนายร้อยตำรวจ และข้าราชการตำรวจเข้าสักการะพระสยามเทวาธิราช เพื่อความเป็นสิริมงคลแก่ชีวิตต่อไป...
...สำหรับคำสาบาน ปฏิญาณตนที่นักเรียนนายร้อยตำรวจ และคณะนายตำรวจปกครอง ได้ร่วมกันสาบานต่อหน้าองค์พระพุทธมหามณีรัตนปฏิมากรมีดังนี้...

ข้าพเจ้า ..(ยศ ชื่อ นามสกุล)

ขอกล่าวคำสัตย์ปฏิญาณ และสาบานตน ต่อองค์พระพุทธมหามณีรัตนปฏิมากร อันเป็นที่เคารพสักการะของปวงชนชาวไทย ณ ที่นี้ว่า
.. ข้าพเจ้า จักจงรักภักดีต่อชาติ ศาสนา และพระบรมเดชานุภาพแห่งพระมหากษัตราธิราชเจ้า
.. ข้าพเจ้า จักยอมเสียสละ ทุกสิ่งทุกอย่าง แม้ด้วยเลือดเนื้อและชีวิต เพื่อระงับทุกข์ บำรุงสุข สร้างความดี และความยุติธรรม ให้แก่สังคม
.. ข้าพเจ้า จักปฏิบัติหน้าที่ ด้วยความซื่อสัตย์สุจริต อุทิศตนรับใช้ประชาชน ดำรงตนเป็นตำรวจที่ดี มีธรรมะเป็นพื้นฐานแห่งจิตใจ
.. ข้าพเจ้า จักบังคับใช้กฎหมายด้วยความบริสุทธิ์ และยุติธรรม โดยไม่ปล่อยให้ความรู้สึกส่วนตัว ความรังเกียจเดียดฉันท์ ความลำเอียง อามิสสินจ้าง หรืออิทธิพลใดๆ เข้ามามีผลต่อการตัดสินใจของข้าพเจ้า
.. ข้าพเจ้า จักยึดมั่นอยู่ในอุดมคติของตำรวจ ประพฤติตนให้เป็นที่ศรัทธาของประชาชน โดยจะเพียรพยายามอย่างต่อเนื่อง เพื่อให้บรรลุวัตถุประสงค์ และอุดมการณ์ดังกล่าว

.. หากข้าพเจ้า ผิดคำปฏิญาณ และคำสาบานนี้ ขอให้ข้าพเจ้าประสบแต่ความทุกข์ ความผิดหวัง ความอับโชค และภัยพิบัติทั้งปวง แม้ในที่สุดแห่งชีวิต ก็ขอให้เป็นไปด้วยความเจ็บปวดรวดร้าว และทรมานอย่างแสนสาหัส
.. แต่หากข้าพเจ้า ปฏิบัติได้ดังคำปฏิญาณ และคำสาบานนี้แล้ว ขอให้โปรดดลบันดาลให้ข้าพเจ้ามีพลังกาย พลังใจ ฟันฝ่าอุปสรรคและความชั่วร้ายทั้งปวง จงประสบแต่ความสุข ความเจริญ ความสำเร็จ ความก้าวหน้า ทั้งในชีวิตราชการและชีวิตส่วนตัวยิ่งๆขึ้นไป
.. หรือหากข้าพเจ้า ได้ปฏิบัติตามคำปฏิญาณ และคำสาบานนี้แล้ว ยังมีผู้กลั่นแกล้ง ขัดขวาง หรือไม่ให้ความเป็นธรรม ขอให้ผู้นั้นประสบเคราะห์กรรม และความวิบัติ เยี่ยงผู้ที่ผิดคำปฏิญาณหรือคำสาบานนี้ด้วยเทอญ ....

http://rpcacommander...photos/album/50

ได้ทำตามคำปฏิญาณนี้หรือไม่

Edited by Sujinno, 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:35.

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#30 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:51

เหอ เหอ เหอ Jagger ทำผิดแล้วหนีเข้าบ้าน ถูกหาว่ามีอิทธิพลเลยเหรอ
555555555555555555555 มิน่ายกพวกไปจับกันเป็นร้อย หุ หุ หุ

เหยี่ยว น่ะ เวลาล่าเหยื่อมันไปตัวเดียว โดด ๆ ถ้าไปกันเป็นฝูงเขาเรียก
"นกกระจาบ" ถ้าไม่มีศักดิ์ศรี ไม่มีความละอายชั่วกลัวบาป เขาเรียก "นกกระจอก"

5555555555555555555555

#31 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:51

ทักสินเป็นใคร ถึงประดับยศนายพลให้กับตำรวจได้ :o

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#32 ขะยิ่นดง

ขะยิ่นดง

ขาประจำ

ตอบ 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:53

ถ้าเป็นอีโอ๊ค จะยกไปล้อมจับสัก 2 กองร้อยด้วยป่ะ....

#33 zutto

zutto

ขาประจำ

ตอบ 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:59

คำเดียวสั้นๆ......ถุยส์

#34 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:56

เหอ เหอ เหอ Jagger ทำผิดแล้วหนีเข้าบ้าน ถูกหาว่ามีอิทธิพลเลยเหรอ
555555555555555555555 มิน่ายกพวกไปจับกันเป็นร้อย หุ หุ หุ

เหยี่ยว น่ะ เวลาล่าเหยื่อมันไปตัวเดียว โดด ๆ ถ้าไปกันเป็นฝูงเขาเรียก
"นกกระจาบ" ถ้าไม่มีศักดิ์ศรี ไม่มีความละอายชั่วกลัวบาป เขาเรียก "นกกระจอก"

5555555555555555555555

ผมว่าไอ้ตัวที่ออกล่าเป็นฝูง

น่าจะเป็นพวก "ไฮยีน่า" มากกว่านะครับ :P :P

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#35 กรรมกรไอที

กรรมกรไอที

ขาประจำ

ตอบ 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:08

สิ้นศรัทธา เลย

หลงนึกว่าเป็นคนดี

#36 taze

taze

ขาประจำ

ตอบ 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:15

เจริญละ นักโทษหนีคดีประดับยศให้ตำรวจ ถึงมีคนว่า ตำรวจกับโจรต่างกันแค่ใส่กับไม่ใส่เครื่องแบบ

"Power tends to corrupt, and absolute power corrupts absolutely."

#37 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:54

นึกว่ามีวันนี้ได้เพราะทำงานรับใช้ประชาชน ที่ไหนได้กลับมีวันนี้ได้เพราะนักการเมือง

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#38 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:01

:wacko: :wacko: :wacko: :wacko:
พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#39 marrykate

marrykate

ขาประจำ

ตอบ 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:05

แปลความหมาย คือ

ตำรวจไทยจะได้ดี ไม่ใช่เพราะทำงานให้ประชาชน

แต่เพราะมี "พี่" ดี มิน่าตำรวจถึงแคร์แต่ "พี่"

ส่วนประชาชน โดนรีดไถเอา ๆ <_<
อย่าให้ความ "โง่" ของตัวเอง กลายเป็นความผิดของคนอื่น เข้าใจมั๊ยค๊าาาาาาาาา

#40 เปลี่ยนDisplay Nameได้แล้ว

เปลี่ยนDisplay Nameได้แล้ว

ขาประจำ

ตอบ 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:12

ไม่โดน 157 เหรอครับ อันนี้สงสัยจริงๆ

#41 rufer

rufer

ขาประจำ

ตอบ 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:17

ตำรวจไทยจะได้ดี ไม่ใช่เพราะทำงานให้ประชาชน

แต่เพราะมี "พี่" ดี มิน่าตำรวจถึงแคร์แต่ "พี่"

เขาเปิดรักษาฝังเข็ม ประชาชน เป็นหมื่นๆ

ไม่เหมือน อภิสิทธิ์ ทำอะไรให้ประชาชนบ้าง ดีแต่แดกภาษีเป็นแสนๆ เอาทหารมายิงประชาชน ไล่จ่าเพียร ไปตาย

ตำรวจที่ใหนเขาจะรัก 55555555555555

#42 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:42

เขาเปิดรักษาฝังเข็ม ประชาชน เป็นหมื่นๆ

ไม่เหมือน อภิสิทธิ์ ทำอะไรให้ประชาชนบ้าง ดีแต่แดกภาษีเป็นแสนๆ เอาทหารมายิงประชาชน ไล่จ่าเพียร ไปตาย

ตำรวจที่ใหนเขาจะรัก 55555555555555

ก่อนสำรอกเรื่องพวกนี้ ไปที่กระทู้โน่นเลย น้องเกด แล้วไปตามหา ไอ้คุณ สิงกลับมาด้วย
ตำรวจคนนี้ ผมเคยอ่าน เขาก็ดีนะ แต่คนละเรื่อง ว่าอีกคนเลว

#43 แตงดุ๊ด

แตงดุ๊ด

แsดอย่างสงบตบเมื่อจำเป็นสะตออย่างเยือกเย็นเพราะน้องเป็นไฮโซ

ตอบ 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:47

พวกเผาบ้านเผาเมืองก็สมควรตายแล้วนี่คะ แต่ดูจากที่ทำตัวเหมือนสุนัขขี้เรื้อนไร้ค่า สุนัขตำรวจยังน่าสรรเสริญกว่า

ต่อต้านนังเพศแม่เสื้อแดงมือเปื้อนเลือดแถมเปื้อนน้ำกาม

#44 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:08

ไร้เกียรติและศักดิ์ศรี ได้ดีเพราะรับใช้นักการเมือง
ไม่สมควรเรียกว่า "ข้าราชการ"
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#45 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:26

ยศนายพล ในหลวงโปรดเกล้า
คำรณวิทย์งานเข้าแล้วล่ะ

#46 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:31

โปรดเกล้าฯ 65นายพลตร.มีผล23ก.พ.-วิชัยขึ้นรองผบช.น. : INN News

www.innnews.co.th/shownews/show?newscode=361697
คุณ +1 รายการนี้สู่สาธารณะ เลิกทำ 24 ก.พ. 2012 – พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ทรงมีพระบรมราชโองการโปรดเกล้าฯ พระราชทานยศนายตำรวจระดับนายพล 65 นาย และแต่งตั้งข้าราชการตำรวจ 234 นาย โดย พล ...

โปรดเกล้าฯ 65 นายพลสีกากี - Voice TV

news.voicetv.co.th › News>Thailand> - แคช
คุณ +1 รายการนี้สู่สาธารณะ เลิกทำ
24 ก.พ. 2012 – มีพระบรมราชโองการโปรดเกล้าฯพระราชทานยศตำรวจชั้นนายพล 65 รายแล้ว พร้อมข้าราชการตำรวจให้ดำรงตำแหน่งต่างๆ 234 ราย ที่สำนักตำรวจแห่งชาติ (สตช ...

-------------------------------------------
ดูเอาละกัน
นายพลต้องโปรดเกล้า
คำรณวิทย์ไปให้นักโทษหนีคุกประดับยศ
แถมยังบอก "มีวันนี้เพราะพี่ให้"

ในหลวงโปรดเกล้านะครับ นายพลน่ะ

Edited by ssa, 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:32.

#47 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:36

สมุนแม้วตั้งกระทู้ไม่ดูตาม้าตาเรือ
คำรณวิทย์งานเข้า
5555555555555555

#48 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:38

พล.ต.ท.คำรณวิทย์ ท้าทายให้ตรวจสอบกรณีบินไปฮ่องกงให้ทักษิณประดับยศ พล.ต.ท.และ ขอให้เปิดหน้าออกมาว่าเป็นใคร?

-------------------
ท้าอีกแล้ว เดี๋ยวนักข่าวจัดให้
555555555555

รู้สึกสนธิญาณจัดให้ไปดอกนึงแล้ว

#49 Nong Adis

Nong Adis

ขาประจำ

ตอบ 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:45

"มีวันนี้เพราะพี่ให้" เอาไปเลยน้อง พี่ให้ความโกง ความตอแหล ความชั่วทั้งมวลของทักษิณเอาไปเลย น้องคือตำรวจของทักษิณและสิบห้าล้านเสียงของเสื้อแดง

#50 soco

soco

เมพ

ตอบ 4 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:50

ขี้ข้าโจร
รักใครชอบใครก็เรื่องของเราแต่เราก็ไม่เป็นขี้ข้าโจร

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน