Jump to content

- - - - -

เจ๋ง "จ๋อย" ศาลอาญา ยกคำร้องยื่นประกันตัว "เจ๋ง ดอกจิก" คนรับรองเสียม่ะๆๆๆๆ!!!

• Please log in to reply
65 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 ครุฑดำ

ครุฑดำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:12

นี่ขนาด รมต.ยุติธรรม ไปให้การรับรอง พ่วงด้วยสามีเจ๊เบียบ ไปเป็นพยาน ศาลฯยังไม่เชื่อ
ทั้ง พรหมนอก ทั้ง พงศ์พานิช ....ว่าไงงงงงง!

ถ้ามี รองนายก ไปรับประกัน ป่านนี้ หลุดไปแล้ว... :D

แล้วแบบนี้จะมีการเผาเมืองอีกไหมครับ?

ไม่ครับเพราะ เรามีรัฐบาล ประชาธิปไตย แบบที่คนเผาต้องการแล้ว...

แดงคุณภาพ!!! ^_^ ^_^ ^_^

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#52 greeenday

greeenday

ขาประจำ

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:27

สมน้ำหน้า.....

ในบ้านเมืองนั้น มีทั้งคนดี และคนไม่ดี ไม่มีใครที่จะทำให้ทุกคนเป็นคนดีได้ทั้งหมด การทำให้บ้านเมืองมีความปกติสุขเรียบร้อยจึงมิใช่การทำให้ทุกคนเป็นคนดี หากแต่อยู่ที่การส่งเสริมคนดี ให้คนดีปกครองบ้านเมือง และควบคุมคนไม่ดี ไม่ให้มีอำนาจไม่ให้ก่อความเดือดร้อนวุ่นวายได้

พระบรมราโชวาท 11 ธันวาคม 2512

#53 Et tu Brute?

Et tu Brute?

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:36

นี่ขนาด รมต.ยุติธรรม ไปให้การรับรอง พ่วงด้วยสามีเจ๊เบียบ ไปเป็นพยาน ศาลฯยังไม่เชื่อ
ทั้ง พรหมนอก ทั้ง พงศ์พานิช ....ว่าไงงงงงง!

ถ้ามี รองนายก ไปรับประกัน ป่านนี้ หลุดไปแล้ว... :D

เอานายกดีกว่าชัดเจนดี ว่าเป็น(น้อง)ผู้นำก่อการร้ายตัวจริง :lol: :lol:

ไม่ให้นายกฯตัวจริงเลยละ 5555555555555

ถ้ามาผมว่าเจ๋งได้ประกัน
แต่

มันไม่กล้ามา ^_^

It's us against the world

#54 ท่าษายติณหัก

ท่าษายติณหัก

ขาประจำ

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:18

เลวๆแบบนี้สมควรแล้วครับ
ท่าษายติณหัก= ท่า สาย ติน หักมาเล่นผวนคำกันไหม

#55 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:49

ชุดนักโทษเป็นสีแดง หรือว่าไอ้เจ๊งมันขอใส่สีแดงเอง แปลกๆวุ๊ย ผู้คุมน่าจะใส่เครื่องแบบสีแดงด้วยนะเห็นหน้าระรื่นมีความสุขที่ได้ดูแลไอ้เจ๊งบ๊ง หน้าตาอย่างไอ้นี่ถ้าไม่เล่นตลกคงโดนตื้บตายในคุกแหงๆ หวังจะเห็นคนชั่วอีกหลายตัวรับกรรมอย่างไอ้ตลกฝืดนี่จัง ติดจรวดหน่อยเร๊วกรรมจ๋า

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#56 ขุนพลไร้พ่าย

ขุนพลไร้พ่าย

น้องเก่า

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:51

แล้วแบบนี้จะมีการเผาเมืองอีกไหมครับ?

ไม่ครับเพราะ เรามีรัฐบาล ประชาธิปไตย แบบที่คนเผาต้องการแล้ว...

งั้นแบบนี้เราต้องให้เครดิตเสื้อแดงเผาเมืองที่อ้างว่าเพื่อทวงประชาธิปไตย หรือม๊ากนาซีที่ยอมยุบสภาเพื่อให้ได้ตามที่เสื้อแดงเรียกร้องครับ? :lol:

ถามแบบนี้ เห็นไต คงบอก เอาปืนมายิงเลยดีกว่าครับ 555+

#57 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:34

งั้นแบบนี้เราต้องให้เครดิตเสื้อแดงเผาเมืองที่อ้างว่าเพื่อทวงประชาธิปไตย หรือม๊ากนาซีที่ยอมยุบสภาเพื่อให้ได้ตามที่เสื้อแดงเรียกร้องครับ? :lol:

ถามแบบนี้ เห็นไต คงบอก เอาปืนมายิงเลยดีกว่าครับ 555+

ให้เครดิตเสื้อแดงครับ เพราะที่มาร์คยอมยุบสภาเพราะว่าอ่อนแอปราบแดงไม่ได้ และไม่ว่ามาร์คจะทำอะไร
ไม่มีดีสักอย่างครับ ห้ามให้เครดิตอะไรทั้งนั้นและถ้ามีใครให้เครดิตผลงาน หรือจะอะไร ต้องรีบวกไปเรื่องชั่งไข่โดยพลันครับ
เนี๊ยะ ฮ่า ฮ่า
( ̄▽ ̄)

Edited by ดาร์ค สวอน, 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:34.

• -3- likes this

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#58 wewe

wewe

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:56

ทั้งที่รู้... ก็รับรองไปงั้นแระ

เด๋วไอ้เจ๋งมันจะหาว่าไม่เหลียวแลมัน :lol:

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#59 rufer

rufer

ขาประจำ

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:58

เจ๋็งสำคัญตรงใหน ให้เสียใจ คนรับรองก็แค่หวังผลว่า ยังดูแลกันอยู่ เสื้อแดงส่วนอื่นจะได้ไม่โวยวาย

คนในเพื่อไทยเยอะแยะ มีบุคลากร อีกเพียบ ทุกวันนี้ก็จ้อง ตัดขากันเอง

#60 ubol boy

ubol boy

ขาประจำ

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:08

เจ๋็งสำคัญตรงใหน ให้เสียใจ คนรับรองก็แค่หวังผลว่า ยังดูแลกันอยู่ เสื้อแดงส่วนอื่นจะได้ไม่โวยวาย

คนในเพื่อไทยเยอะแยะ มีบุคลากร อีกเพียบ ทุกวันนี้ก็จ้อง ตัดขากันเอง

ใช่ครับลึกๆแล้วเพื่อนเจ็งอยากให้อยู่ในคุกมากกว่า

#61 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:25

ในใบบอกไม่ได้บอกว่า....
รองนายกฯวอลเปเปอร์ไม่ได้ไปด้วยตนเอง.....
แต่ส่งหนังสือในนามรองนายกฯของนายกฯยิ่งลักษณ์
รับรองคุณงามความดีของ"เจ๋ง ดอกจิก"........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#62 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 01:13

ไปร้องคาราโอเกะต่อ :D
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#63 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 01:47

นอนยาวเลยทีนี้
/人O ‿‿ O人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#64 คนบ้านนอก

คนบ้านนอก

ร้านเก่า เจ้าเดิม

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 06:34

สนุกกินถั่วดำแน่ๆ

อยากให้เมืองไทย เป็นเหมือนเดิม 

#65 เดือนเอก

เดือนเอก

ขาประจำ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:07

จริงๆเขาไมาอยากให้ออกมาเสียชื่อ(ที่แทบจะไม่เหลือ)ของพรรคอยู่แล้ว
ที่สำคัญคือจะได้ไม่มาแย่งตำแหน่งที่จะปรับกันอีกเร็วๆนี้

#66 arseyut

arseyut

ขาประจำ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:38

คนสำนึกผิด ไม่ให้โอกาส

เซ็งอำมาตย์ จริง ๆ :angry:

ให้ออกมาทีนึงแล้ว
เสรือกกร่างเอง หวังทำคะแนนเข้าตาแม้วโดยไปคุกคามครอบครัวศาล
อย่างนี้ต้องลดโทษประหารจากยิงเป้า10 นัด เหลือ5นัด
:D :D :D

555+ ตลกไอ้สิงติดอ่างว่ะ จะเหน้บแนมอำมาตย์ เลยโดนตบเกรียนโทษฐานโชว์โง่
เฮ้ออออออออออออ ขำขันตอนบ่ายเลยตรู
เสื้อแดงนี่ สงสัยจะชอบโชว์โง่เป็นกิจวัตร 555+

ระวังจะโชว์โง่เสียเองน่ะครับ กิ้วๆ

ไม่เป็นไรครับ มนุษย์เราต้องมีบ้าง ถ้าหากไม่เคยโชว์โง่เลยแม้แต่ครั้งเดียว แสดงว่าไม่เคยแสดงความคิดเห็นครับ
แค่คนที่มีไอคิวสูงกว่ามาตรฐานคนปกติทั่วไปนิดหน่อยครับ ไม่ได้อัจฉริยะแบบไอน์สไตน์ ต้องมีพลาดบ้าง
แต่มั่นใจว่า ทุก 10 โพสต์ของผม จะเป็นการโชว์โง่แค่ประมาณไม่เกิน 1 ครั้งน่ะครับ
ชิวๆๆๆๆๆ มากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
ยังงัยความโง่ของผม ฏ้ไม่สามารถเทียบเท่าควายแดงได้อยู่แล้ว
พวกนั้น โง่จริงจรัง โง่ดันทุรัง โง่เกินเยียวยา พูดแล้วก็สมเพชใจว่าในประเทศนี้กับในบอร์ดนี้ก็มีคนจำพวกนี้อยู่ไม่น้อย
คิดแล้วเหนื่อย ว่าแต่ที่ผมพิมพ์ไปเนี่ยจะไปสกิดต่อมโง่ของพวกนี้หรือเปล่าเนี่ย เดี๋ยวก็มีพวกร้อนตัวดิ้นพล่านโชว์อีกแน่ๆ

สิ่งที่คุณต้องทำความเข้าใจ แดงในนี้ไม่มีคุณภาพ แค่รับจ้างมาก็เท่านั้น แล้วที่เห็นๆหลายๆคน นั้นมันQC

ตอนแรกๆ ผมก็ไม่ชอบน่ะแดงQC แต่ทำไปทำมา คุณภาพสูงกว่าแดงอีก

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน