Jump to content

- - - - -

ดูๆช่วงนี้แม้วเหมือนดวงตก ทำไรก็ติดๆขัดๆบริวารก็ไม่ได้ดังใจ ฤาจะอย่างไร

• Please log in to reply
25 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:52

อันดับแรกเลยจากรูปถ่ายก็เห็นหน้าตา ดูหมองๆ เศร้าๆ พิกลๆ
งานการก็ดูติดๆขัดๆ โดนจับได้ทั้งในประเทศและต่างประเทศ(ล่าสุดก็ฮ่องกงฟอกเงินกันเขาต้องออกมาแถลง)
บริวารก็เอาใกล้ๆก่อน ลูกชาย อันนี้ไม่ต้องพูดถึง แล้วไหนจะน้องสาว จะขี้ข้าของน้องสาว หาความได้เรื่องจากการทำงานสักตัวเห็นเป็นไม่มีเลย
งานการที่สั่ง ก็เหมือนสั่งขี้มูก คงไม่ต้องสารธยายว่ามีงานอะไรบ้าง
แถมนับวันๆ ควายแดงบางตัวเลิกเป็นควายกลับใจมาเป็นคนก็เพิ่มมากขึ้น
เลือกตั้ง เลือกที่ไรหลังๆ ก็แพ้เอา แพ้เอา
มองดูแล้ว...แย่มากจนสังเกตุได้
ส่วนเรื่องดง ดวงผมไม่รู้จริงๆ เอาแค่ดูจากความเป็นจริงช่วงนี้มันน่าจะใช่มั้ง

Attached Images

#2 ชายน้ำ

ชายน้ำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:02

บริวารคนอื่นผมไม่ทราบ

แต่เรื่องขัดแย้งกับปูกี้ผมเชื่อว่าจริง

หากไอ้เหลี่ยมมันกลับมาแบบเท่ๆอย่างที่มันโม้ไว้ได้

ป้าปูกี้ของเราก็จะหมดโอกาสบินฟรี พักฟรี(คำหน้า"พ"นะครับไม่ใช่"ฟ") กินฟรี ได้ของขวัญและมีคนตามถ่ายรูป

แล้วเรื่องอะไรจะไปช่วยให้ไอ้เหลี่ยมได้กลับบ้าน

#3 sun

sun

ขาประจำ

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:40

ผมกลับไม่คิดว่าเป็นอย่างนั้น

ดูดีๆนะครับใกล้จบเเล้ว

ผู้เเพ้เกมส์นี้คือคนไทย

ดูข่าวคราวต้องดูให้ทั่วทุกเเหล่ง

ลางบอกเหตูเริ่มชัดเจนขึ้นเรื่อยๆ

#4 wewe

wewe

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:50

กรรมกำลังทำงาน

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#5 ubol boy

ubol boy

ขาประจำ

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:10

ดูข่าวคราวต้องดูให้ทั่วทุกเเหล่ง

ลางบอกเหตูเริ่มชัดเจนขึ้นเรื่อยๆ

รบกวนขยายความด้วยครับ

#6 rufer

rufer

ขาประจำ

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:12

เห็นว่าเขาเป็นมะเร็ง มาตั้งแต่ 3ปีที่แล้ว ทุกวันนี้ยังเหมือนเดิม เครดิตกลุ่มคนพูดน่าจะเกรด B-

#7 sun

sun

ขาประจำ

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:40

ดูที่ฝ่ายค้านก่อนเลยนะครับ รู้ทั้งรู้ว่าโกงยังไงเเต่ก็เฉย

ขี่ม้าเลียบค่ายไม่รุกเผาไทยทั้งๆที่ได้เวลา อย่าบอกว่าหาหลักฐานไม่ได้นะ

ในเมื่อสื่อนอกยังรู้ว่าคอร์รับชั่น 30-40 เปอร์เซ็นต์ ดูเหมือนประชาชนไทยนี่ไม่ใช่ไม่รู้นะ

เพียงเเต่ว่าทำอะไรไม่ได้ ทุกคนต้องทำมาหากิน โครงการไทยเข้มเเข็งนั่นก็ดูไปดูมาก็จะรู้ว่า

เเบ่งๆกันไปทีคุณทีผมไม่รื้อให้ตายกันไปข้าง เดี๋ยวๆก็ลอยตามลมไปเอง

ปปช. ผู้ตรวจการ องค์กรอิสระต่างๆเเละอีกมากมายละไว้ในฐานที่เข้าใจ

ไม่มีเเอคชั่นเลย ดูเงียบๆเหมือนต้องมนต์สะกดของกาลเวลา

คิดเเล้วก็ปลงกับประเทศนี่ ลองดูให้ดีๆครับ ผมไม่ชอบหลอกตัวเอง

ไม่คิดเข้าข้างตัวเอง ดูจากความเป็นจริงของสังคม ดูความเป็นไปได้ตามเหตุผล

#8 ไอ้หนูจู๋ลิง

ไอ้หนูจู๋ลิง

น้องใหม่

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:46

ดวงมันตกก็งั้นๆ ถ้าเครื่องบินมันตก ผมฉลอง
ผมเห็นชั้น4มีคนตาย

#9 Hilton(ปาล์มาลี)

Hilton(ปาล์มาลี)

ขาประจำ

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:01

ดูที่ฝ่ายค้านก่อนเลยนะครับ รู้ทั้งรู้ว่าโกงยังไงเเต่ก็เฉย

ขี่ม้าเลียบค่ายไม่รุกเผาไทยทั้งๆที่ได้เวลา อย่าบอกว่าหาหลักฐานไม่ได้นะ

ในเมื่อสื่อนอกยังรู้ว่าคอร์รับชั่น 30-40 เปอร์เซ็นต์ ดูเหมือนประชาชนไทยนี่ไม่ใช่ไม่รู้นะ

เพียงเเต่ว่าทำอะไรไม่ได้ ทุกคนต้องทำมาหากิน โครงการไทยเข้มเเข็งนั่นก็ดูไปดูมาก็จะรู้ว่า

เเบ่งๆกันไปทีคุณทีผมไม่รื้อให้ตายกันไปข้าง เดี๋ยวๆก็ลอยตามลมไปเอง

ปปช. ผู้ตรวจการ องค์กรอิสระต่างๆเเละอีกมากมายละไว้ในฐานที่เข้าใจ

ไม่มีเเอคชั่นเลย ดูเงียบๆเหมือนต้องมนต์สะกดของกาลเวลา

คิดเเล้วก็ปลงกับประเทศนี่ ลองดูให้ดีๆครับ ผมไม่ชอบหลอกตัวเอง

ไม่คิดเข้าข้างตัวเอง ดูจากความเป็นจริงของสังคม ดูความเป็นไปได้ตามเหตุผล

วิธีการอาจจะดูเหมือนช้าน่าเบื่อ แต่ช่วยเทียบกับตอนปราบม๊อบเผาเมือง ปี 53 ซิ รัฐบาลลากเรื่่องปราบปรามจนคนบ่นแล้วบ่นอีกว่าเมื่อไรจะลุย จนผมคิดว่าคนส่วนใหญ่น่าจะเห็นด้วยกับสิ่่งที่รัฐบาลที่แล้วทำ แล้วผลเป็นอย่างไร เราเห็นอยู่ ดังนั้นตราบใดที่คนส่วนใหญ่ ยังถูกครอบงำได้ง่าย และผลประโยชน์ใกล้ตัวหรือใกล้กลุ่มตน ยังถูกมองว่าสำคัญกว่าผลประโยชน์ของคนหมู่มาก การจะดึงพลังมวลชนให้เป็นกลุ่มก้อนไปในทิศทางเดียวกัน ไม่ใช่เรื่องง่ายอีกต่อไป และที่สำคัญที่สุด เราจะยอมรับไหมว่า มันมีกลุ่มคนที่ยุยงปลุกปั่นให้เราแตกแยกกันกัน ไม่ว่าเราจะสมัครสมานสมัครอย่างไร ก็จะถูกทำลายลงไป แม้แต่คนที่รักเรา(ประชาชน)มากทึ่สุด ยังเป็นเป้าหมายของการถูกทำลาย

สนามบินสุวรรณภูมิ ไม่ใช่ของทักษิณ แต่มาจากเงินภาษีของหนู..ของคนไทยทุกคน..  แตงโม เวทีราชดำเนิน 5/11/2013

ผมยังยอมติดคุก 15 วัน แล้วพวกคุณมานิรโทษอะไรกัน .. เต๋า สมชาย เวทีราชดำเนิน 6/11/2013

#10 sun

sun

ขาประจำ

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:31

ผมยังเชื่อว่าการเมืองคือการเบ่งปันผลประโยชน์

ไม่ใช่การจัดสรรผลประโยชน์ให้ประชาชนครับ

ความจริงมันก็คือความจริงเเต่เจ็บปวดครับ

#11 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:49

เหอ เหอ เหอ ดวงมันตกไปตั้งแต่ถูกยึดอำนาจแล้ว ป่านนี้ยังเก็บไม่ได้เลย
5555555555555555555555

ความเห็นของ The Sun เหมือนคน ต้อแต้ ปลงตกเรย ซีเรียสไปอ๊ะป่าว
555555555555555555555555

ข่าวประเทศไทย จะดูกี่แหล่ง มันก็มีที่มาจากแหล่งเดียวเท่านั้นแหละ ไม่รู้สื่อ
มันทำข่าวกัน ภาษาอะไร ใช้ข่าวจากแหล่งเดียว ปล่อยไปทุกสื่อ สงสัยไม่เปลือง
ค่าจ้างทำข่าว

ข่าวมันเหมือนกันหมด มาต่างกันตรง แต่ละสื่อนำมาวิแคะกันเท่านั้น ไอ้การวิแคะนี่ก็
อคติใคร อคติมัน ใครชอบนกแก้วก็เชียร์นกแก้ว ใครชอบมาร์คก็เชียร์มาร์ค ใครบอก
นักการเมืองเลวหมด ก็เล่นมันทั้งสองพรรค สรุปแล้ว เชื่อใครดี ?

ไอ้ 30-40% นี่ สมัยอภิสิทธิ์ ก็มีพูดกันเยอะแยะมากมาย แต่สุดท้ายทำอะไรไม่ได้เพราะ
คนที่เอามาพูด ก็แค่พูด แต่ไม่ร่วมมือปราบปราม ยุคนี้ก็คงอีหรอบเดียวกันอีกแหละ
สถานะการณ์แบบนี้มันก็เลยเป็นเหยื่อของผู้ที่บอกนักการเมืองเลวหมด เพราะพูดง่าย มั่วง่าย
ไม่ต้องแยกแยะอะไร แต่ถ้าไปถามหาหลักฐาน ก็ แบ๊ะ แบ๊ะ หรือ บอก ใคร ๆ ก็รู้ แบบพวกแดงเรย
บางกลุ่มก็โยงเรื่องสุเทพไปตกลงกับฮุนเซ็นบ้าง สุเทพจะถูกสภาพิจารณาถอดถอนบ้าง เลยต้อง
ต่อรองไม่เปิดอภิปราย ไปโน่นเลย แต่ถ้ามองโดยไม่มีอคติ ณ เวลานี้ ถ้า ปชป ยื่นอภิปรายไม่ไว้
วางใจ ก็น่าจะสูญเปล่า เพราะได้แค่มันปากเท่านั้นแหละ เผลอ ๆ เข้าเนื้ออีก เพราะหน้ามันด้านต่างกัน
ควรรอให้ได้หลักฐาน เจ๋ง ๆ แล้วฟันก็ยังไม่สายหรอก แต่คงยากหน่อยเพราะไอ้พวกนี้ตอนนี้มัน
ระวังตัวแจ จับยากส์สสสส เพราะใครจับ ตรูย้ายทันที 55555555555555

#12 กรรมกรไอที

กรรมกรไอที

ขาประจำ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:06

ต้องรีบกลับไทยครับ เพราะกำลังจะตายด้วยโรคร้าย....

#13 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:50

ไม่รู้สินะ แต่ผมเห็นไอ้พวกเลวๆ นี่แม่มดวงแข็งตายยากกันทุกคน เลยจริงๆ ไม่รู้ทำไม? -_-

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#14 ชายน้ำ

ชายน้ำ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:35

เหอ เหอ เหอ ดวงมันตกไปตั้งแต่ถูกยึดอำนาจแล้ว ป่านนี้ยังเก็บไม่ได้เลย
5555555555555555555555

ความเห็นของ The Sun เหมือนคน ต้อแต้ ปลงตกเรย ซีเรียสไปอ๊ะป่าว
555555555555555555555555

ข่าวประเทศไทย จะดูกี่แหล่ง มันก็มีที่มาจากแหล่งเดียวเท่านั้นแหละ ไม่รู้สื่อ
มันทำข่าวกัน ภาษาอะไร ใช้ข่าวจากแหล่งเดียว ปล่อยไปทุกสื่อ สงสัยไม่เปลือง
ค่าจ้างทำข่าว

ข่าวมันเหมือนกันหมด มาต่างกันตรง แต่ละสื่อนำมาวิแคะกันเท่านั้น ไอ้การวิแคะนี่ก็
อคติใคร อคติมัน ใครชอบนกแก้วก็เชียร์นกแก้ว ใครชอบมาร์คก็เชียร์มาร์ค ใครบอก
นักการเมืองเลวหมด ก็เล่นมันทั้งสองพรรค สรุปแล้ว เชื่อใครดี ?

ไอ้ 30-40% นี่ สมัยอภิสิทธิ์ ก็มีพูดกันเยอะแยะมากมาย แต่สุดท้ายทำอะไรไม่ได้เพราะ
คนที่เอามาพูด ก็แค่พูด แต่ไม่ร่วมมือปราบปราม ยุคนี้ก็คงอีหรอบเดียวกันอีกแหละ
สถานะการณ์แบบนี้มันก็เลยเป็นเหยื่อของผู้ที่บอกนักการเมืองเลวหมด เพราะพูดง่าย มั่วง่าย
ไม่ต้องแยกแยะอะไร แต่ถ้าไปถามหาหลักฐาน ก็ แบ๊ะ แบ๊ะ หรือ บอก ใคร ๆ ก็รู้ แบบพวกแดงเรย
บางกลุ่มก็โยงเรื่องสุเทพไปตกลงกับฮุนเซ็นบ้าง สุเทพจะถูกสภาพิจารณาถอดถอนบ้าง เลยต้อง
ต่อรองไม่เปิดอภิปราย ไปโน่นเลย แต่ถ้ามองโดยไม่มีอคติ ณ เวลานี้ ถ้า ปชป ยื่นอภิปรายไม่ไว้
วางใจ ก็น่าจะสูญเปล่า เพราะได้แค่มันปากเท่านั้นแหละ เผลอ ๆ เข้าเนื้ออีก เพราะหน้ามันด้านต่างกัน
ควรรอให้ได้หลักฐาน เจ๋ง ๆ แล้วฟันก็ยังไม่สายหรอก แต่คงยากหน่อยเพราะไอ้พวกนี้ตอนนี้มัน
ระวังตัวแจ จับยากส์สสสส เพราะใครจับ ตรูย้ายทันที 55555555555555

ลองถามข้าราชการดูสิว่าการเมืองเป็นอย่างไร

กลุ่มหนึ่งจะเลียรัฐบาล กลุ่มนี้ชัดเจนว่าได้ประโยชน์

อีกกลุ่มหนึ่งบอกว่ามันก็เอี้ยเหมือนกันหมด กลุ่มนี้รู้ว่ารัฐบาลเอี้ย แต่ไม่ต้องการลงมือแก้ไขอะไร ผลาญภาษีเราไปเรื่อยๆ

คิดดูว่าประเทศชาติจะเป็นอย่างไร

#15 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:49

เหอ เหอ เหอ ข้าราชการมันกำลังเปลี่ยนแปลงรูปแบบไปเรื่อย ๆ
ถ้าดูผู้ว่าราชการจังหวัดตอนนี้ ก็ไม่ต่างอะไรกับลูกจ้างธรรมดา ๆ นั่นแหละ
55555555555555555555555

ปัญหามันอยู่ที่ ประชาชนที่รักความถูกต้อง ต้องมั่นคงไม่เป๋ไปเป๋มา อะไรถูก
ก็คือถูก ผิดก็คือผิด แต่เป้ามันต้องตรงด้วย ไม่ใช่ สงสัยรัฐบาลโกง ก็ด่าฝ่ายค้าน
ด่าทหารด้วย องค์กรอิสระดองเรื่อง ก็ด่าการเมืองล้มเหลว ไม่ด่าองค์กรอิสระ
ทำไปทำมา ไอ้คนทำชั่วทำเลวไม่ถูกด่าซะงั้น เหมือนใจดี 20 ตั้งกระทู้ว่าอภิสิทธิ์
เป็นตัวดึงดูดความรุนแรงนั่นแหละ มันจะกลายเป็นทำชั่วได้ดี ทำดีถูกด่าไปน๊า
5555555555555555555555555

#16 ข้ามศพกูไปก่อน

ข้ามศพกูไปก่อน

ขาประจำ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:59

บุญเก่าไอ้แม้วใกล้หมดแล้ว

มันไม่เคยทำความดี ทำบุญเพิ่มเติม

มันไม่มีศาสนา มันจึงทำเลวได้ขนาดนี้

เดี๋ยวมันก็ตายแล้วไอ้แม้วงะ ไม่นานหรอก
เราเกลียดไอ้ทักษิณ เพราะเรารักในหลวง ไม่ใช่รักนักการเมืองคนใด ควายแดงหยุดโชว์โง่ด่วนนะ

#17 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:06

เคยเห็นผู้นำแบบไอแม้ว สุดท้ายก็โดนยึดอำนาจทุกคนครับ พวกนี้มีสูตรสำเร็จเหมือนกันอยู่อย่างคือ พยายามรวบอำนาจและผูกขาดทุกอย่างไว้ในมือ เพราะไม่ชอบการตรวจสอบ

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#18 nornoo

nornoo

ขาประจำ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:45

มันคงใกล้ตายแล้วละ เสียหมาตลอดเพราะขี้คุย
มันทำตัวเงียบๆ มันคงได้กลับมานานแล้ว
แต่ก็หยุดไม่ได้เพราะก็เป็นไปตามสันดาน อวดเก่งดูถูกคนอื่น และโกหกตอแหลทุกวัน

คงทำให้แก็งแดงควายในเวปนี้ น้ำตาไหลพราก นำ้ท่วมอีกปีนี้

#19 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:50

ตรอมใจหลายๆเรื่องแน่
โดยเฉพาะ "กลับแบบเท่ห์ๆ"
ตอนนี้ยังไม่รู้ว่าจะออก หมู่รึจ่า

#20 conservative

conservative

ขาประจำ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:55

ใจเย็นๆครับ ลองพิจารณาเพิ่มเติมดูนะครับ

สื่อบ้านเราโดนซื้อไปเกือบหมดแล้ว

ชาวบ้านค่อนประเทศก็เชื่อแต่สรย้วย

ซ้ำร้าย สื่อแดงทางดาวเทียมก็โหมข่าวที่เป็นประโยชน์กับเพื่อทุย

เรื่อง 30 - 40 เปอร์เซ็นต์ ชาวบ้านไม่มีทางได้รับข้อมูลแน่นอน

ส่วนข้าราชการน้ำดี ก็คงพอมีอยู่บ้างแต่ไม่มีอำนาจ

ถ้ามีอำนาจก็โดนย้ายอย่างที่เห็นๆกันอยู่

หวังพึ่ง ปชป. ฝ่ายเดียวก็คงต้องใจเย็นๆ

ถ้าเอาแบบด่วนๆ ต้องพึ่ง ผบ.ทบ. ล่ะครับ

ส่วนตัวผมขอเลือกแบบช้าๆดีกว่า

โดนทักษิณปั่นให้ใจร้อนมามากแล้ว ผลออกมา.......................

#21 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:45

คุณ sun
ถ้าเรามัวแต่คิดว่า...ผู้แพ้เกมนี้คือคนไทย....

ขอโทษครับ ที่เราพูดๆกันอยู่นี้....ไทยเรายังไม่แพ้นะครับ
อนาคตยังไม่เกิด ปัจจุบันยังเปิดกว้างเป็น open end
แล้วทำไมเราไม่สู้ในปัจจุบันให้เต็มที่ล่ะ เพื่อที่อนาคตเราจะได้ไม่แพ้

บ่นท้อแท้กับอนาคตแล้วไม่สู้กับปัจจุบันจะมีประโยชน์อะไรครับพี่น้อง?

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 6 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:45.

gladiator 1.jpg

#22 Alanza 4.91

Alanza 4.91

น้องเก่า

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:26

อันดับแรกเลยจากรูปถ่ายก็เห็นหน้าตา ดูหมองๆ เศร้าๆ พิกลๆ
งานการก็ดูติดๆขัดๆ โดนจับได้ทั้งในประเทศและต่างประเทศ(ล่าสุดก็ฮ่องกงฟอกเงินกันเขาต้องออกมาแถลง)
บริวารก็เอาใกล้ๆก่อน ลูกชาย อันนี้ไม่ต้องพูดถึง แล้วไหนจะน้องสาว จะขี้ข้าของน้องสาว หาความได้เรื่องจากการทำงานสักตัวเห็นเป็นไม่มีเลย
งานการที่สั่ง ก็เหมือนสั่งขี้มูก คงไม่ต้องสารธยายว่ามีงานอะไรบ้าง
แถมนับวันๆ ควายแดงบางตัวเลิกเป็นควายกลับใจมาเป็นคนก็เพิ่มมากขึ้น
เลือกตั้ง เลือกที่ไรหลังๆ ก็แพ้เอา แพ้เอา
มองดูแล้ว...แย่มากจนสังเกตุได้
ส่วนเรื่องดง ดวงผมไม่รู้จริงๆ เอาแค่ดูจากความเป็นจริงช่วงนี้มันน่าจะใช่มั้ง

หน้าบวมเหมือนคนป่วยอะไรซักอย่างอ่ะครับแต่ว่าคล้ายป่วยเรื้อรัง

#23 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:34

ใจเย็นๆครับ ลองพิจารณาเพิ่มเติมดูนะครับ

สื่อบ้านเราโดนซื้อไปเกือบหมดแล้ว

ชาวบ้านค่อนประเทศก็เชื่อแต่สรย้วย

ซ้ำร้าย สื่อแดงทางดาวเทียมก็โหมข่าวที่เป็นประโยชน์กับเพื่อทุย

เรื่อง 30 - 40 เปอร์เซ็นต์ ชาวบ้านไม่มีทางได้รับข้อมูลแน่นอน

ส่วนข้าราชการน้ำดี ก็คงพอมีอยู่บ้างแต่ไม่มีอำนาจ

ถ้ามีอำนาจก็โดนย้ายอย่างที่เห็นๆกันอยู่

หวังพึ่ง ปชป. ฝ่ายเดียวก็คงต้องใจเย็นๆ

ถ้าเอาแบบด่วนๆ ต้องพึ่ง ผบ.ทบ. ล่ะครับ

ส่วนตัวผมขอเลือกแบบช้าๆดีกว่า

โดนทักษิณปั่นให้ใจร้อนมามากแล้ว ผลออกมา.......................

แปลกใจช่วงนี้เห้นคนด่าทหาร ที่ไม่ออกมี ปฏิวัติ รปห
แปลกใจตัวเองที่ อยากมองทุกข์ให้สุดทุกข์
ทุกครั้งที่เถียงกับเพื่อนเรื่องแม้ว
ก้เถียงก็เพี้ยนไปอย่างนั้นแหล่ะ
จริงแล้วก็ได้แต่รอไอ้ 15 ล้านเสียง ลดน้อยถอยไปเรื่อยๆ ซึ่งจะดีใจกว่าแม้วมีอันเป็นไปอีก
เพราะยังไม่ได้ตัดรากถอนโคน ยาพิษหรือความชั่วร้าย ที่แม้วมาเพาะให้งอกในใจคนไทย 15 ล้านเสียงนั่น

#24 Maestro

Maestro

น้องเก่า

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 01:35

โดนน้ำโขงเล่นซิครับ ว่างๆอยู่แล้วนี่ มาๆ โม่ๆ :lol:

#25 Et tu Brute?

Et tu Brute?

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 01:43

ถ้ายังมีลมหายใจ ต้องไม่ยอมแพ้

ต่อให้แม้วได้กลับมาเป็นประธานาธิปดี เป็นหมาเดโช เป็นเทพเจ้าจานบินเฮี่ยห่าอะไรก็ตาม

ก็จะยังมีคนดีๆ อีกเยอะ ที่ไม่ยอมแพ้ สยบยอมต่อไอ้ทรราชคนนี้

It's us against the world

#26 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2555 - 08:00

คุณ Sun

ลายเซนต์ผมบอกความเห็นของผมตอนนี้ล่ะ

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน