Jump to content

- - - - -

////////// ถ้านายกรัฐมนตรีของไทยเป็นคุณยิ่งลักษณ์ รองนายกรัฐมนตรีดูแลเศรษฐกิจเป็นคุณกรณ์ จะดีไม่น้อย

• Please log in to reply
48 replies to this topic

#1 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

Posted 5 September 2012 - 17:03

คุณยิ่งลักษณ์เป็นนายกรัฐมนตรีที่ประชาชนส่วนใหญ่รักและศรัทธา
สามารถเป็นที่ยึดเหนี่ยวจิตใจของพี่น้องประชาชนได้
ส่วนคุณกรณ์ จาติกวณิช เป็นคนหนุ่มที่มีความสามารถในการบริหารด้านเศรษฐกิจ
เคยได้รับรางวัลรัฐมนตรีคลังโลก เป็นที่ประจักษ์แก่ทุกคนมาแล้ว
นี่คือสิ่งที่ผมอยากเห็นบ้านเมืองเราก้าวเดินไปในแนวนี้ แนวที่มีแต่ความสามัคคีปรองดอง
นี่คือความคิดของผม ประชาชาชนคนไทยคนหนึ่ง

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#2 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

Posted 5 September 2012 - 17:05

*
POPULAR

มีเจ้านายโง่ ลูกน้องก็ทำงานลำบากครับ -_-
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#3 noonajob

noonajob

น้องใหม่

Posted 5 September 2012 - 17:05

*-* เพื่ออะไรคะ

Edited by noonajob, 5 September 2012 - 17:06.

#4 antiseptic

antiseptic

น้องใหม่และซิง

Posted 5 September 2012 - 17:06

จะให้ปูไปเป็นตัวถ่วงกรณ์ทำไมล่ะครับนั่น?
"We all make choices. But in the end, our choices make us."Andrew Ryan

#5 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

Posted 5 September 2012 - 17:09

ความคิดปรองดองกับโจร ไม่เคยอยู่ในหัวผมครับ B)
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#6 me999

me999

ขาประจำ

Posted 5 September 2012 - 17:10

1.ประชาชนส่วนใหญ่รักและศรัทธา
2.เป็นที่ยึดเหนี่ยวจิตใจของพี่น้องประชาชน

คุณสมบัติแค่นี้ก็เป็นนายกฯได้แล้วเหรอครับ

ลืม!! ติด 1 ใน 10 แล้วอ่ะ :P

Edited by me999, 5 September 2012 - 17:11.

#7 nhum

nhum

ขาประจำ

Posted 5 September 2012 - 17:10

อู้. กิตติรัตน์ ถ้าจะห่วยจริง

#8 raffy

raffy

ขาประจำ

Posted 5 September 2012 - 17:11

ขยันซะเหลือเกิน

#9 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

สมาชิกขั้นสูง

Posted 5 September 2012 - 17:11

เอาวะ อย่างน้อยเจ้าของกระทู้ก็คิดล่ะ ถึงจะง่อยก็คิดอ่ะนะ :P
ทักษิณเป็นเทพเจ้าจริงๆนะ ไม่เชื่อถาม เสื้อแดง ดูสิ

#10 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ในความคิดผมนะ ถ้าให้คุณอภิสิทธิ์มานั่งหัวโต๊ะเป็นนายกรัฐมนตรี เค้าจะเป็นตัวดูดความรุนแรงมาให้ประเทศ (ไม่ว่าฝ่ายไหนจะผิดหรือถูกก็ตาม)
จะมีประชาชนออกมาชุมนุมขับไล่ไม่เว้นแต่ละวัน ซึ่งตรงนี้เป็นงานยากสำหรับคนที่จะมาดูและเศรษฐกิจ แต่คุณกรณ์ก็ทำได้อย่างดีเยี่ยม นำพาประเทศชาติผ่านวิกฤตเศรษฐกิจช่วงนั้นมาได้ แต่ไม่ดีกว่าหรือถ้าได้คุณยิ่งลักษณ์มาเป็นนายก ในภาวะบ้านเมืองสงบสุข ไม่มีม๊อบจากสีไหนมาเคลื่อนไหวขับไล่ ย่อมทำให้ขุนคลังทำงานได้ง่ายขึ้น ผมเชื่อในฝีไม้ลายมือคุณกรณ์นะ เชื่อว่าเค้าสามารถทำให้เศรษฐกิจไทยโตอย่างยั่งยืนได้

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#11 pingping

pingping

ขาประจำ

Posted 5 September 2012 - 17:12

ปูไม่เคยทำงานเพื่อประชาชนเลย ใครจะเชื่อนายกที่อ่านแต่โพยได้ สมองไม่มีความคิดในการพัฒนาประเทศเลยสักนิด มีแต่ทีมงานที่ทำให้ทั้งนั้น รัก ศรัทธา ยึดเหนี่ยวจิตใจ เหรอ..... ส่วนเรื่องคลัง กิตติรัตน์ บอก กรณ์ ว่า ตัวเค้าเก่งกว่าเยอะเลย เห็นจะจริง เพราะเก่งแต่โกหก เก่งแต่ทำพัง เก่งแต่กู้อย่างเดียว รวมๆแล้วเป็นรัฐบวมยิ่งเละ เละ เละ เละ
อย่าเป็นฝูงแกะที่หลงทาง

#12 ครุฑดำ

ครุฑดำ

Posted 5 September 2012 - 17:14

ต่อฝห้ผู้ใต้บังคับบัญชาฉลาดเพียงใด แต่ผู้นำโง่ องค์กรหรือประเทศนั้นก็ไม่รอดนะใจดี
แต่ถ้าลูกน้องฉลาดน้อยอย่างใจดี ที่โชคดีที่มีเจ้านายฉลาดๆๆ ก็เลยรอดตัวไป :lol: :lol: :lol:

แล้วเอาอะไรมาวัดว่ายัยปูเป็นที่ยึดเหนี่ยวของคนในชาติ ในขณะที่เพื่อนร่วมชาติ
จำนวนไม่น้อยด่าเช้าเย็น ในเรื่องดีแต่แต่งตัว และโชว์โง่ :huh: :huh: :huh:

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#13 ครุฑดำ

ครุฑดำ

Posted 5 September 2012 - 17:17

ในความคิดผมนะ ถ้าให้คุณอภิสิทธิ์มานั่งหัวโต๊ะเป็นนายกรัฐมนตรี เค้าจะเป็นตัวดูดความรุนแรงมาให้ประเทศ (ไม่ว่าฝ่ายไหนจะผิดหรือถูกก็ตาม)
จะมีประชาชนออกมาชุมนุมขับไล่ไม่เว้นแต่ละวัน ซึ่งตรงนี้เป็นงานยากสำหรับคนที่จะมาดูและเศรษฐกิจ แต่คุณกรณ์ก็ทำได้อย่างดีเยี่ยม นำพาประเทศชาติผ่านวิกฤตเศรษฐกิจช่วงนั้นมาได้ แต่ไม่ดีกว่าหรือถ้าได้คุณยิ่งลักษณ์มาเป็นนายก ในภาวะบ้านเมืองสงบสุข ไม่มีม๊อบจากสีไหนมาเคลื่อนไหวขับไล่ ย่อมทำให้ขุนคลังทำงานได้ง่ายขึ้น ผมเชื่อในฝีไม้ลายมือคุณกรณ์นะ เชื่อว่าเค้าสามารถทำให้เศรษฐกิจไทยโตอย่างยั่งยืนได้

ใจดีไม่รู้จริงๆหรอ ว่าที่ประชาชนเค้าไม่ออกมาไล่รัฐบาลเพราะเค้ายึดหลักกฏหมาย
ไม่ใช่เอากฏหมู่มาบีบบังคับ เผาบ้านเผาเมืองให้ลาออก
แล้วที่เสื้อแดงทั้งหลายออกมาขับไล่รัฐบาลมาร์ค คนเสื้อแดงเองยังไม่รู้เลยว่า
สาเหตุมันคืออะไร หรือใจดีจะช่วยตอบเพื่อนๆเสรีไทยทีว่า ที่เสื้อแดงมาชุมนุม
ขับไล่รัฐบาบมาร์คเนี่ย ต้องการอะไร???!!

Edited by darkknight, 5 September 2012 - 17:17.

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#14 greeenday

greeenday

ขาประจำ

Posted 5 September 2012 - 17:19

โอ๊ย.....จะขำตาย เอาคนอื่นมาเป็นนายกดีกว่า นี่ยังเห็นเจ้ปูเค้ามีความฉลาดด้วย เป็นนายกก็เหมือนไม่ได้เป็น

ในบ้านเมืองนั้น มีทั้งคนดี และคนไม่ดี ไม่มีใครที่จะทำให้ทุกคนเป็นคนดีได้ทั้งหมด การทำให้บ้านเมืองมีความปกติสุขเรียบร้อยจึงมิใช่การทำให้ทุกคนเป็นคนดี หากแต่อยู่ที่การส่งเสริมคนดี ให้คนดีปกครองบ้านเมือง และควบคุมคนไม่ดี ไม่ให้มีอำนาจไม่ให้ก่อความเดือดร้อนวุ่นวายได้

พระบรมราโชวาท 11 ธันวาคม 2512

#15 Charlie

Charlie

ขาประจำ

Posted 5 September 2012 - 17:20

ผมว่าต่อให้ กรณ์เป็นนายก แทนอภิสิทธิ พวกเสื้อแดงก็ป่วนอยู่ดี <_<

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#16 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

Posted 5 September 2012 - 17:22

เรื่องเก่งหรือไม่เก่ง ผมไม่ค่อยให้ความสำคัญนะสำหรับตัวนายก ไม่สิ ให้ความสำคัญน้อยกว่าใครเป็นคนดึงดูดความรุนแรงให้ประเทศ
สภาพประเทศ ณ ขณะไหนที่ขุนคลังสามารถทำงานได้อย่างเต็มที่เต็มกำลัง โดยไม่ต้องพะวักพะวงเรื่องความรุนแรงในประเทศ
ผมคิดว่าเรื่องนี้คุณยิ่งลักษณ์ได้เปรียบคุณอภิสิทธิ์

#17 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

Posted 5 September 2012 - 17:24

ผมว่าต่อให้ กรณ์เป็นนายก แทนอภิสิทธิ พวกเสื้อแดงก็ป่วนอยู่ดี <_<

ให้คุณยิ่งลักษณ์เป็นนายกรัฐมนตรี ให้คุณกรณ์เป็นรองนายกรัฐมนตรีดูแลด้านเศรษฐกิจ เสื้อแดงไม่ออกมาป่วนแน่นอนผมมั่นใจ

#18 awhile

awhile

ขาประจำ

Posted 5 September 2012 - 17:33

บอกความสามารถของนางยกที่คุณว่าดีมาสัก สามสี่ข้อสิครับ
ส่วนคุณ กรณ์ไม่สงสัยในความสามารถ

นี่คิดว่าที่ยิ่งลักษณ์เป็นนางยกได้เพราะความสามารถ ตัวเองล้วนๆหรือครับ??

#19 me999

me999

ขาประจำ

Posted 5 September 2012 - 17:33

เรื่องเก่งหรือไม่เก่ง ผมไม่ค่อยให้ความสำคัญนะสำหรับตัวนายก ไม่สิ ให้ความสำคัญน้อยกว่าใครเป็นคนดึงดูดความรุนแรงให้ประเทศ
สภาพประเทศ ณ ขณะไหนที่ขุนคลังสามารถทำงานได้อย่างเต็มที่เต็มกำลัง โดยไม่ต้องพะวักพะวงเรื่องความรุนแรงในประเทศ
ผมคิดว่าเรื่องนี้คุณยิ่งลักษณ์ได้เปรียบคุณอภิสิทธิ์

คนที่ก่อความรุนแรงไม่ผิด..เอาสิวุ๊ย???

ถ้าใช้ตรรกะแบบนี้ เพื่อยุติความรุนแรง เรามิต้องยกสามจังหวัดชายแดนภาคใต้ให้เขาไปเลยเหรอ

#20 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

Posted 5 September 2012 - 17:36

อยู่หน้าแรกวุ้ย!
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#21 pingping

pingping

ขาประจำ

Posted 5 September 2012 - 17:36

เอามาเป็นรองนายกเดี๋ยวเสืื้อแดงตกใจเผาเมืองอีกทำไง??
อย่าเป็นฝูงแกะที่หลงทาง

#22 Et tu Brute?

Et tu Brute?

Posted 5 September 2012 - 17:43

ไว้อีโง่ได้รางวัลนายกรัฐมนตรีโลกก่อนนะ
แล้ว รมต. คลังโลกถึงจะไปทำงานให้

รางวัล "โง่ที่สุดในโลก" ไม่เอานะเว้ย :mellow:

It's us against the world

#23 Benten

Benten

ขาประจำ

Posted 5 September 2012 - 18:09

ความฉลาด การทำงานต่างกันฟ้ากะเหว ปูโง่ควรจะอยู่กับพวกนี้หนะดีแล้ว

พวกบัวใต้น้ำ

Edited by Benten, 5 September 2012 - 18:10.

#24 ท่าษายติณหัก

ท่าษายติณหัก

ขาประจำ

Posted 5 September 2012 - 18:12

แบบนี้เอาหมามาเป็นนางยกจะดีกว่านะ :lol: :lol: :lol:
ท่าษายติณหัก= ท่า สาย ติน หักมาเล่นผวนคำกันไหม

#25 P2iUSz

P2iUSz

ขาประจำ

Posted 5 September 2012 - 18:25

ในความคิดเห็นของผมคุณยิ่งลักษณ์ ไม่มีทั้งคุณสมบัติและความสามารถเพียงพอจะเป็นผู้นำประเทศ !!!

ตรรกะพิการอีกแล้ว คนก่อความรุนแรงสิที่ผิด ถามว่ามีคนไม่พอใจรัฐบาลเพื่อไทย ไม่พอใจนายกฯยิ่งลักษณ์ไหม ก็ต้องบอกว่ามีเหมือนที่คนเสื้อแดงไม่พอใจรัฐบาลปชป. ไม่พอใจคุณอภิสิทธิ์
เพียงแต่พวกเค้าไม่ออกมาชุมนุมหรือก่อจราจลเหมือนที่คนเสื้อแดงทำเท่านั้นเอง เพราะเค้าเห็นว่ามันจะส่งผลเสียต่อส่วนรวม กระทบต่อภาพลักษณ์ของประเทศ

คนที่ดึงดูดความรุนแรงก็คือคนที่ก่อความรุนแรงนั้นแหละ.

Edited by P2iUSz, 5 September 2012 - 18:33.

"หากคุณทำผิดพลาด คุณก็แค่ทำให้มันถูกต้อง ไม่ใช่เรื่องยากอะไรเลย"" สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ นั่นคือการที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " - Edmund Burke & Zen

#26 patcha

patcha

ขาประจำ

Posted 5 September 2012 - 18:29

ให้คุณยิ่งลักษณ์เป็นนายกรัฐมนตรี ให้คุณกรณ์เป็นรองนายกรัฐมนตรีดูแลด้านเศรษฐกิจ เสื้อแดงไม่ออกมาป่วนแน่นอนผมมั่นใจ

งั้นปัญหาก็อยู่ที่เสื้อแดงสินะ

เพราะถ้าไม่ป่วนบ้านเมืองคงไม่วุ่น

และอภิสิทธิ์น่าจะทำงานได้ดีและเข้าขากับกรณ์มากกว่ายิ่งลักษณ์แน่นอน
ความเป็นคนดีสำคัญที่สุด ถ้าคนไม่ดี จะระบบหรือระบอบใดก็ไม่ดีทั้งสิ้น

#27 กรรมกรไอที

กรรมกรไอที

ขาประจำ

Posted 5 September 2012 - 18:50

สังเกตุรึเปล่าครับว่า

คู่กรณีของ ใจดี ไม่มาตอบกระทู้เลย

พวกเราก็

อย่าไปตอบกระทู้มัน

#28 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

Posted 5 September 2012 - 18:56

เป็นไปไม่ได้ล้านเปอร์เซนต์ที่คุณกรณ์ จะมาเป็นรองนายกให้ปู อ่ะ

เค้าไม่อยู่กับพวกชั่ว ๆ เผาบ้าน เผาเมื่องหรอก

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#29 mongdoodee

mongdoodee

ขาประจำ

Posted 5 September 2012 - 18:59

มีตัวอย่าง การต้งคณะทำงาน เพื่อแก้ไขปัญหาน้ำ แล้วไม่ใช่หรือ
เชิญบุคคลที่มีความรู้ความสามารถ มาร่วมงาน แต่ตั้งหัวหน้าคณะ เป็นคนของพรรค และ/หรือ คนของตนเอง ควบคุมและตัดสินใจสั่งการ
โดยไม่สนใจและไม่ให้ความสำคัญกับคำแนะนำจากบุคคลที่เชิญมาเหล่านั้น

#30 ดอกไม้

ดอกไม้

น้องเก่า

Posted 5 September 2012 - 19:00

ทำไมเหรอคะ ? เพื่ออะไรคะ ? หรือว่า เพื่อให้คุณกรณ์หาเงินมาให้คุณยิ่งลักษณ์ถลุงเล่น โดยไม่ต้องไปกู้
。◕‿◕。⊹⊱✲ จงเชื่อมั่นในการทำดี ✲⊰⊹

#31 อมพระมาพูด

อมพระมาพูด

ไอ้มดแดง V 5 สู้ว้อย

Posted 5 September 2012 - 19:02

ขำว่ะ ฝันเฟื่อง ไม่รู้กฎข้อที่ 1 ของรัดถะบานนี้รึไงว่า........ห้ามเด่นกว่านางยก !!!! กรณ์หมดสิทธิ์ แถมกรณ์คงทนทำงานกับคนโง่ๆ ไม่ได้หรอก
The wise man doubts often, and his views are changeable.The fool is constant in his opinions, and doubts nothing,because he knows everything, except his own ignorance (Pharaoh Akhenaton, c.1250BCE)

#32 ปูผิดหีบ

ปูผิดหีบ

ขาประจำ

Posted 5 September 2012 - 19:13

เป็นพริ้ตตี้ขายถุงยางนั่นแหละเหมาะแล้วว่ะ <_<

โกงชาวนา ฆ่าเด็กตาย ขายแผ่นดิน โคตรชั่วตระกูลชิน...!

#33 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

Posted 5 September 2012 - 19:27

เพื่อไทยหาคนแบบกรณ์ง่ายกว่าไหม มีให้เลือกตั้ง 15.7 ล้านจะหาไม่ได้เลยรึ :lol: :lol: :lol:

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#34 chaidan

chaidan

กา... กา... กา...

Posted 5 September 2012 - 19:46

จะมีประชาชนออกมาชุมนุมขับไล่ไม่เว้นแต่ละวัน

ถ้า อภิสิทธิ์ได้กลับมาเป็นนายก...
ผมเชื่อว่าไม่มี... 555555
ใครที่บอกว่า "กาขาว" เป็นฝรั่ง....ผมว่าไม่ใช่......

#35 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

Posted 5 September 2012 - 19:52

จะมีประชาชนออกมาชุมนุมขับไล่ไม่เว้นแต่ละวัน ซึ่งตรงนี้เป็นงานยากสำหรับคนที่จะมาดูและเศรษฐกิจ แต่คุณกรณ์ก็ทำได้อย่างดีเยี่ยม นำพาประเทศชาติผ่านวิกฤตเศรษฐกิจช่วงนั้นมาประชาชนออกมาชุมนุมขับไล่ไม่เว้นแต่ละวัน ได้ แต่ไม่ดีกว่าหรือถ้าได้คุณยิ่งลักษณ์มาเป็นนายก ในภาวะบ้านเมืองสงบสุข ไม่มีม๊อบจากสีไหนมาเคลื่อนไหวขับไล่ ย่อมทำให้ขุนคลังทำงานได้ง่ายขึ้น ผมเชื่อในฝีไม้ลายมือคุณกรณ์นะ เชื่อว่าเค้าสามารถทำให้เศรษฐกิจไทยโตอย่างยั่งยืนได้

ใจดีไปหาวิธีทำให้พวก "ประชาชนออกมาชุมนุมขับไล่ไม่เว้นแต่ละวัน" เลิกเป็นควายเลิกความรุนแรงยอมรับกฎหมายก่อนดีกว่า ถึงตอนนั้นมีคนเก่ง คนดีพร้อมทำประโยชน์ให้บ้านเมืองโดยไม่ต้องเอานังยิ่งอยู่ยิ่งโง่มาเป็นนางยกหรอก ถ้าคนเราต้องการปรองดองจริงๆ มันต้องสำนึกได้ก่อนว่าอะไรดีอะไรชั่ว ถ้ายังปล่อยให้ไอ้พวกแกนนำหาแดรก ให้ไอ้หนีคุกควบคุมประเทศ มันไม่มีใครยอมปรองดองด้วยหรอก

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#36 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

Posted 5 September 2012 - 19:53

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#37 zutto

zutto

ขาประจำ

Posted 5 September 2012 - 19:55

อ้าว ..งั้นส่งอิโอ๊กอ๊ากเป็นนายกซะเลยสิ ได้เปรียบกว่ายิ่งลักอีก สายตรงจากดูไบเลย

ใจชั่วแม่มกลับใจไม่ได้นี่หว่า เคยกินอาจมเป็นอาจิณ

#38 บุคคลทั่วไป

บุคคลทั่วไป

ขาประจำ

Posted 5 September 2012 - 20:04

จะเอาคุณกรณ์ไว้เป็นแพะเหรอ

และอีกอย่างคนที่ดึงดูดความรุนแรงน่าจะเป็นทักษินมากกว่านะ
ความพึงพอใจของคนโง่ คือ หายนะ

#39 ypk

ypk

ขาประจำ

Posted 5 September 2012 - 20:07

เหอ เหอ เหอ ความจริงไม่อยากยุ่งกับ น้าดี เท่าไร แต่มันข้องใจบางคำ ของน้า
เลยทนไม่ได้ 5555555555555555555555

น้าดี จะสร้างวาทะกรรมใหม่หรือไร คำว่า "อภิสิทธิ์เป็นตัวดูดความรุนแรงให้ประเทศ" น่ะ
ไม่อยากพูดมาก แต่จะยกตัวอย่างสมมุติให้ น้าดี วิแคะหน่อย

บริษัทที่น้าดีเขาเห็นว่า น้าดี ทำงานเก่ง เขาเลยตั้งให้เป็นหัวหน้าฝ่าย แต่ปรากฎว่า
***มีไอ้หัวหน้าฝ่ายคนเก่า ซึ่งมันเคยทำงานอยู่ฝ่ายเดียวกับ น้าดี แต่ถูกไล่ออกไปแล้ว
เพราะโกงบริษัท มันโกรธมากที่ถูกบริษัทไล่ออก เลยพาลไปถึงน้าดีที่ได้รับแต่งตั้งเป็น
หัวหน้าฝ่ายแทนมัน แถมน้าดีก็เสือกทำงานเก่งเกินหน้าเกินตาที่มันเคยทำอีกต่างหาก
มันเลยวางแผนโค่น น้าดี เพื่อให้ อีเป๋อ น้องสาวมันทำหน้าที่แทนน้าดี โดยไประดมพวก
อันธพาล พวกกุ๊ย มารุมกระทืบน้าดี กะเอาให้ตายคาตีนเลย เพื่อ อีเป๋อ น้องสาวมันจะได้
รับการแต่งตั้งเป็นหัวหน้าฝ่ายแทน น้าดี

น้าดี ช่วยวิแคะหน่อยได้ป่ะ ว่า กรณีนี้ บริษัทควรไล่ น้าดี ออกไปให้พ้น ๆ บริษัทไหม เพราะ
บริษัทมองว่า น้าดี เป็นตัวดึงดูด มือ ตืน ของพวกอันธพาล พวกกุ๊ย เข้ามา ซึ่งบริษัทถือว่า
เป็นการดึงดูดความรุนแรง

5555555555555555555555555555555555555

#40 cassava

cassava

ขาประจำ

Posted 5 September 2012 - 20:29

ในความคิดเห็นของผมคุณยิ่งลักษณ์ ไม่มีทั้งคุณสมบัติและความสามารถเพียงพอจะเป็นผู้นำประเทศ !!!

ตรรกะพิการอีกแล้ว คนก่อความรุนแรงสิที่ผิด ถามว่ามีคนไม่พอใจรัฐบาลเพื่อไทย ไม่พอใจนายกฯยิ่งลักษณ์ไหม ก็ต้องบอกว่ามีเหมือนที่คนเสื้อแดงไม่พอใจรัฐบาลปชป. ไม่พอใจคุณอภิสิทธิ์
เพียงแต่พวกเค้าไม่ออกมาชุมนุมหรือก่อจราจลเหมือนที่คนเสื้อแดงทำเท่านั้นเอง เพราะเค้าเห็นว่ามันจะส่งผลเสียต่อส่วนรวม กระทบต่อภาพลักษณ์ของประเทศ

คนที่ดึงดูดความรุนแรงก็คือคนที่ก่อความรุนแรงนั้นแหละ.

ให้โต้งเป็นขุนคลั่งก็ไม่มีมอบมาปิดย่านเศรษฐกิจนี่ แสดงว่าไม่มีปัญหาปากท้องเลย เศรษฐกิจรุ่งโรจน์ดั่งเสือติดจั่นเอ๊ยติดปีก

#41 ทองเปลว

ทองเปลว

อัครเทพ 15000

Posted 5 September 2012 - 20:35

ไอ้หน้าด้าน ตัวโตๆ

Edited by ทองเปลว, 6 September 2012 - 00:39.

#42 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

Posted 5 September 2012 - 20:37

ดึงดูดโจร ปล้นเผาชาติ ล่ะซิ เพราะ ถ้าเปรียบ อภิสิทธิ์ เป็น ทอง มานเลยดึงดูด โจรที่ชอบความรุนแรง และอยากได้ทอง มาไง

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#43 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

Posted 5 September 2012 - 23:39

มีเจ้านายโง่ ลูกน้องก็ทำงานลำบากครับ -_-

จะเข้ามาบอกว่านายกพรรค์นั้นฟังความคิดของรัฐมนตรีกรณ์เข้าใจ"ซับไพ"และ"ดีมัน"หรือ......?

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#44 butadad

butadad

Posted 5 September 2012 - 23:54

งั้นเอาโก๊ะตี๋มาเป็นนายก ก็ได้ ขยัน ไม่มีปัญหากับใคร แถมพูดจาฉลาดกว่า นายกปูเยอะครับ

#45 ยิ่งรัก(โพย)

ยิ่งรัก(โพย)

ขาประจำ

Posted 5 September 2012 - 23:57

ตรรกะป่วยอีกละ มาร์คดูดความรุนแรง ไม่โทษคนที่ทำตัวอยู่นอกเหนือกฎหมาย กลับมาโทษผู้บังคับใช้กฎหมาย ตลกว่ะ

#46 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

Posted 6 September 2012 - 08:41

ดึงดูดโจร ปล้นเผาชาติ ล่ะซิ เพราะ ถ้าเปรียบ อภิสิทธิ์ เป็น ทอง มานเลยดึงดูด โจรที่ชอบความรุนแรง และอยากได้ทอง มาไง

ไม่เหมือน "ปู" นะ รายนั้นมีแต่ ดอก...

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#47 ชายน้ำ

ชายน้ำ

Posted 6 September 2012 - 09:15

เกิดปูกี้แกอยากรับน้ำขึ้นมา กรณ์จะทำใจได้หรือ

นี่กรณ์นะไม่ใช่โต้ง

#48 nornoo

nornoo

ขาประจำ

Posted 6 September 2012 - 12:48

เป็นไง ใจทราม คำตอบที่เป็นจริงสุดๆ
คนไม่มีศักยภาพ ขึ้นมาก็ไม่มีความสามารถ มีแต่สร้างภาพ
สะอึดไปเลย

#49 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

Posted 6 September 2012 - 13:10

เฮ้ยยยย...............ใจดี

เอา"เสี่ยโต้ง"ผมไปไว้ไหนเนี่ย

เอา"คุณกรณ์"มาแทนแบบนี้

แสดงว่า ใจดี ไม่เห็นหัว "เสี่ยโต้ง" เลยนี่หว่า :angry: :angry:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users